Allahu Akbar Allahu Akbar Allahu Akbar اكبر اشهد ان لا اله الا الله اشهد ان لا أشهد أن محمد رسول الله أشهد أن محمد رسول الله حي على السلام حي على السلام فلا <applause> <حيّ> على الفلاح 我的工人走了，我想到。 a <laughs> كمثل هبة أنبتت سَبْعَ سَنَابِلَ في كل صنبلة مِعَ والله يزايف لمن يشاء والله واسع وَلِي الذين ينفقون أموالهم في سبيل الله ثم لا يتبعون ما أنفقوا من ولا ذلهم أجرهم من ربهم ولا خوف عليهم ولا يحزنون <applause> ومثل الذين ينفقون أموالهم الطه <applause> ومثل الذين ينفقون أموالهم ابتغاء مرضات الله वतस्वीत नुसी कमसले जन्नतिरवतीमसाबाबुफा तुकुलाे फैन्बिलुत والله بما تعملون بصير الشيطان يعيدكم الفقر ويعمركم بالفحشاء والله يعيدكم مغفرة منه وفضلا والله واسع وليم ليس عليكم هداهم ولكن الله يهدي من يشاء ليس عليك هداهم ولكن الله يهدي من يشاء وما تنفقوا من خير فلأنفسكم وما تنفقون إلا ابتغاء وجه الله وما إلا ابتغاء وجه الله وما تنفقوا تنفقو من خير يوفى إليكم <coughs> وما تنفقوا من خير يوفى إليكم وأنتم لا تظلمون الذين ينفقون أموالهم بالليل والنهار سرا وعلانية فلهم أجرهم عند ربهم ولا خوف عليهم aya netila kibismillahi rahman rahim alifamtukufu yadhahla taala bn aziz anasema aya hizi nilizosoma ni kutoka katika sura al ndani ya aya hizi mungu ametukumbusha kuhusu kutoa mali na kwa mfululizo maalum maalumu mungu ametukumbusha kuhusu kutoa mali katika njia ya mungu tafsiri aya zili hivi mfano wa wale wanaotoa mali zao katika njia ya allah ni kama mfano wa punje moja itoayo masuke saba katika kila suke mna punje mia na allah humzidishia mtakae na allah ni mwenye wasaa mwenye kujua kisha aya ya pili mungu anasema wale wanaotoa mali zao katika njia ya allah kisha hawafuatishii walioyatoa kwa masimbulizi wala udhia wao wanaujira wao kwa mala wao wala haitakuwa haufu juu yao wala hawatahuzunika kisha mungu anasema na mfano wa wale wanaotoa mali zao kwa kuitafuta radhi ya allah na kujiimarisha wenyewe ni kama mfano wa bustani iliyo mahali pa juu ikaifikia mvua kubwa na ikaleta matunda yake maradufu na kama hai fikivi na mvua kubwa basi hata umande kuitoshea na allah anayoona mnayoatenda kisha katika aya ingine mungu anasema kwamba shatani anawagufisheni ufukara na anawamuruni kutenda maovu na allah anawahidini msamaha utokao kwake na ukarimu na allah ni mwenye wasaa mwenye kujua kisha mwenyezi mungu anasema si juu yako kumwongoza lakini allah humwongoza amtakaye na mali yoyote mwitwayo ni kwa faida ya nafsi zenu wala hamtoi ila kwa kutafuta radhi ya allah na mali yoyote mtakayotoa mtarudishiwa sawasawa wala hamtapunjwa kisha allah anasema wale watu wao mali zao usiku na mchana kwa siri na dhahiri basi wana ujira wao kwa mwala wao wala haitakuwa haufu juu yao wala hawatahuzunika har anasema seinamalssalatu wassalam kwa kueleza madha hii ya kutoa mali anasema mimi nasihi mara kwa mara kwamba mutoe mali yenu katika njia ya allah kwa sababu hii ni amri ya allah islam inashambuliwa na dini zingine wao wanataka kuangamiza islam kabisa hali hii inapopatikana katika hali hii je kwa ajili ya maendeleo ya islam sisi hatuchukui hatua yoyote mwenyezi mungu kwa ajili ya kufanya kazi hii alianzisha silsila hii jumuiya ahmadhia basi kufanya juhudi kwa ajili ya maendeleo ya islam ni sawa na amri ya mwenyezi mungu ni sawasawa na kufuatwa amri zake ahadi zote mungu alitoa alisema yeyote atakayetoa kwa ajili ya mwenyezi mungu alisema yeye atamzidishia na yeye atapata ujira umema katika dunia hii na baada ya kufa kwake bila shaka yeye atapata ujira wa akhira kwama namna gani anapata starehe katika akhira kwa sababu ya kutoa mali yake halifa mtukufu u anasema eez alimjalia wa wawafuasi wenye wa imani wa ambao walitii amri zake na wali walikuwa watiifu wake na walijitolea kuhusu, kuhusu hali hii ya kujitolea kwao saina ala salatu wassalam anasema kwamba wengi wa wafuasi wangu ni wale ambao ni maskini lakini namshukuru mwenyezi mungu kwamba ingawa jumuiya hii ni jumuiya ya watu wanyonge lakini ime naona na nashuhudia kwamba miongoni mwa hawa ambao ni wanyonge hawa wanaimani sana vile vile wana huruma sana hawa kwa kuelewa mahitaji ya islam sawa na uwezo wao wanatoa katika njia ya allah subhanau wa taala hazur anasema kwamba mwenyezi mungu amewajalia aliwajalia wafuasi wa seinaaala salatu wasalam katika maisha yake lakini si hii kwamba aliwajalia kwamba walitoa katika maisha ya sina alahsalatu wassalam bali hata baada ya kufariki kwake baada ya kuaga kwake dunia uh, wafuasi wake wanaendelea kutoa na jumuiya iliyoanzishwa miaka mia moja thelathini iliyopita baada ya kupita miaka hii mia moja na thelathini hata mpaka leo katika jumuiya hii wanapatikana wale ambao wanatoa mali zao katika njia ya mwenyezimungu na mungu anaendelea kuleta watu waaina hii ambao sawa na uwezo wao hata baadhi wakati zaidi ya uwezo wao wanatoa katika njia ya mwenyezi mungu na wao wana wanapata baraka kutoka katika ahadi zilizowekwa zilizoelezwa na mwenyezi mungu ndani ya qurani tukufu na mifano hii hur anasema kwamba inapatikana katika jumuia iliyoanzishwa na snaalasalau wassalam mimi nataka kutoa mifano yake kadhaa matukio haya nitakayoeleza matukio haya ni kutoka katika wanajumuia wanapatikana katika nchi mbalimbali za dunia hawa ni wanajumuia ambao wanatimiza ahadi hii isemayo kwamba sisi tutatanguliza dini juu ya dunia na kwa kutimiza ahadi wanakuwa tayari kutoa mali yao katika tukio la kwanza kutoka cameron mwalimu wa pale anaandika sisi tulipokwenda katika jumuiya ya marta kwa ajili ya kuwakumbusha wanajumuia kuhusu mchango wa taharika jadid bana saham osman ambaye ni chifu wa kijiji kile akakusanya wanakijiji na, na akasema jumuiya amekuja kwa ajili ya kukusanya mchango wa tahrika jadid kwa hiyo naomba wote washiriki katika mchango wa tahrik jai kwa sababu miaka miwili iliyopita mimi nilikuwa peke yangu baadhi wakati nilikuwa na watu wawili watatu ambao tulikuwa tukiswali lakini tangu jumuiya juhma amepatikana katika kijiji hiki na tangu sisi tumepokea jumuiya hii tangu wakati ule misikiti wetu umejaa na waswaliaji hata baadhi wakati waswaliaji wanazidi kiasi hiki kwamba hawapati nafasi ndani ya msikiti na wanalazimika kusali swala nje ya msikiti akasema kwamba mabadiliko haya yaliyopatikana yalipatikana kwa sababu ya jumuiya jumu hamadhia pekee kwa hiyo sisi tunatakiwa tushiriki katika michango yote ya jumuiya hazur anasema kwamba mapinduzi haya yanapatikana kwa kupitia jumuia ahmadhia kwamba wanaendelea kuzidi katika ibadha vilivile wanaendelea kuzidi katika kutoa mali yao mapinduzi haya ni ya aina yake mapinduzi haya yanawakumbusha wanajumuia wa zamani kwamba wao kwa sababu wanakuwa dhaifu katika ibadha na inga, ingawa wanaishi katika maisha ya starehe bado hawatoi michango ipasavyo isha kutoka mwalimu cameron mwali bana abubakar anasema katika upande wa wa kaskazini nchi katika madhibu tulienda kwa ajili ya kuwakumbusha kuhusu kuhusu mchango wa jadid. na na tulitembelea nyumba nyumba hadi tuliwakumbusha wapya wakaazinima ambaye ni mwanaumuya mpa akasema kwamba kwamba walipokuja kwa ajili ya kunikumbusha mchango niliahidi nitatoa sifa katika mchango wa sifaa jadid na wakati mimi nilipoahidi mtoto wangu akasema kwamba anataka kufanya kazi katika custom department na anahichaji fedha kubwa sana kwa ajili ya kupata kazi haur anasema kule pia sawa na nchi zingine kwa ajili ya kupata kibarua watu wanalazimika kutoa chochote na mimi anasema nikamwambia mtoto wangu kwamba mimi ni maskini mimi siwezi kupatia fedha kiasi hiki mimi nina frank elfu kumi sifana mimi niliahidi nitatotoa mchango wa taharika jadid weweedesman sab akasema mimi, mimi nikatoa ile fedha katika mchango wa taharika jadid baada ya siku kadhaa moto wangu akanpiga simu naakasema mimi nimefaulu katika v na hivi karibuni mimi nitapata kibarua, nitapata kazi ranasema mungu alibadilisha mioyo ya wale maofisi kwamba wale waliotoa rushwa hawakupata kazi lakini mtoto huyu bana akapata kazi kwa sababu ya kuna nia halisi na kwa sababu ya kujitolea katika njia ya mwenyezi mungu kisha amir saheb kutoka nchi ya gambia anaandika katika distrikt ya nyami tulifanya kikao cha uh, wanajumuia wapya na wanajumuia wapya waliambiwa kwamba halifa mtukufu anataka kwamba wanajumua wapya washiriki wa katika mpango wa taharika jadid kwa kusikia hii wote walikuwa pale wakatoa mchango wa wa alikuwa pale, wa jadid, moja, alikuwa pale yeye akasema yeye wakati wa kikao alitoa alitoadalasi ishirini kwa sababu wakati yule alikuwa na dilasi ishirini tu na yeye aliweka fedha hii kwa ajili ya kupata um, msaada wakati wa shida kwa ajili ya ku, kununua vitu wakati wa shida yeye alipofika nyumbani kwake mgeni mmoja akampatia dalasi mia tano kama ni zawadi kesho yake yule mwanamke tena akaja miskitini na akatoa tena dalasi hamsini na akasema kwamba hii zawadi mimi nimepata kwa baraka ya mchango tu hazur anasema kwamba angalieni mungu anaporudisha ana anaporudisha basi kwa sabbuya hii imani yao inazidi ingawa yule mama hakutoa uh, mchango kwa nia hii kwamba mungu atamrudishia lak, wala yeye alikuhana nia kwamba mara moja atapata ujira wake lakini mungu ni yule ambaye anawarudishia waja wake kisha kutoka benin mkoa wa boikoe mwalimu kutoka kule anaandika sk mal katibu wa fedha wa jumuia hii alikuwa alikuwa akifanya kazi kwa kutumia pikipiki piki ya td tatu pikipiki yake iliibwa nahazuri anasema katika afrika kama kitu kinapoibwa basi si rahisi kupata kile kitu watu walipokuwa wakimjia na walikuwa wakisema kwamba tunasikitika kwamba umeibiwa pikipiki uh, piki yako lakini angalieni yeye alikuwa namtegemea mungu kiasi gani yeye akasema kwamba mimi ni mtu maskini mnyonge kwa kutumia pikipiki piki hii nilikuwa nawalisha watoto wangu na vilevile nilikuwa nikutoa mchango ikiwa kuna mtu mwingine ambaye anahitaji ile zaidi ya mimi labda mungu amefanya mpango kwa muda maalum kwa muda mfupi ili yeye apate mapato kiasi fulani kisha yee atanirudishia kwa maneno yake watu walikuwa wakifikiria kwamba huyu amehuzunika sana kwa sababu ya kuibiwa kubiwapikipiki maana anasema maneno ya aina hii lakini keye kwa ajili ya kufuata sheria ni akapeleka taarifa huko kwenye polisi na mwenyewe akakaa huko nyumbani anasema wiki mbili tu iliyopita Jirin, jirani yake ambaye alikuwa anaendesha pikipiki pia yeye akampigia simu banaganio saheb na akasema mimi nimeona pikipiki yako sehemu fulani lakini rangi yake imebadilishwa kwa hiyo polisi ikafahamishwa polisi ikasema kwamba muje na karatasi ya station walipofanya utafiti yule mtu ambaye alikuwa anaendesha pikipiki yake Eh, karatasi yake usajili wake ulikuwa ya kibandia kwa hivyo yeye alimbiwa kwamba yeye arudishe pikipiki yake katika hali yake ya zamani na amrudishie yule bana pikipiki yake hivi yule bana akapata pikipiki yake yeye baada ya kupata pikipiki yake akaja mission house na akaeleza tukio yote na baada ya kueleza tukio hili akasema kwamba bado mimi nadaiwa mchango wa taharika jadid sasa mimi natoka kwa ajili ya kutafuta kibarua mimi nikipata faida yoyote na ahidi nitatoa katika mchango wa tahrika jadid kwa sababu ya baraka ya mchango wa taharika jadid mimi nimepata pikipiki piki yangu katika wiki moja alikusanya mm, sifa elfu kumi na mbili na ileyote alikusanya akatoa katika mchango wa tahrika jadid huur anasema kwamba huu ndi ni mfano mzuri wa kumtegemea mwenyezi mungu wazuru anasema kutoka india inspector taharikajidi bana shahab sahib anaandika katika jumuia ahamadiya chintagunta binti sofia akatuma ujumbe kwa kupitia ndugu yake kwamba mimi nilipokuwa mdogo sana pamoja na mama yangu nilikuwa nikishiriki katika mikutano na nilikuwa nikisikiliza hutuba za maulamaa wakati muslim muslm raallatalanu alipoanzisha mchango wa taarika jadidi na alisema wanajumuya watoe mchango kinamama wengi walitoa dhahabu, dhahabu yao na mimi nilipoku, nilipokuwa nikisikia tukio hili nilikuwa na nikipata hamu mimi lao ningekuwa na dhahabu mimi pia ningetoa katika mchango wa taarika jadidi lakini kwa sababu ya kuwa hali ya maskini nilikuwa siwezi kufanya hivi lakini sasa mimi nimepata dhahabu kiasi fulani kutoka kwa mama wakati alipofariki mimi nimepata fedha hii kama nurithi mimi sijui baadaye miminitabaki dahauhmiminatakkutoa na dhahabu mimi hii katika njia ya mwenyezi mungu watu wakasema kwamba wewe bado hujaelewa labda utahitaji dhahabu hii kwa ajili ya harusi yako lakini eye akasema hapana mimi nataka kutoa hii kwa hiyo yeye akatoa ile dhahabu katika mchango wa thahrika jadid hazuru anasema kwamba mimi katika hutuba zangu naendelea kusema kwamba wale ambao ni wanyonge wanaendelea kutoa michango katika njia ya mwenyezi mungu lakini wale watu ambao ni mataajiri katika jumuia wao wanatakiwa wachunguze hali yao kwamba je wao sawa na hali yao wanatoa michango je wanatoa sawa na amri ya mwenyezi mungu je wanatoa wa sawa na kiwango kilichowekwa na mwenyezi mungu hazur anasema kutoka katika india uh, sekt taharika jadidi kutoka mkoa wa karnatic anaandika mtu mmoja alikuwa anadaiwa mchango wa tarika jadidi elfu bili na mia tano akakumbushwa kwamba siku kadhaa imebaki katika mwaka wa tahari kajadida akasema kwamba tangu miezi mitatu iliyopita kwa sababu ya mgua mimi sikupata kibarua na mimi sipati njia ingine yoyote ya mapato anasema mimi nikamwambia wewe unuie kwamba utatoa mchango uendelee kufanyia maombi mungu atakusaidia kwa kusema hii mimi nikaenda katika jumua ingine jioni niliporudi tena katika jumuiya yake yule bana akaja mission house na akatoa mchango wake wa taharika jdi nikamuuliza nika namna gani nimepata fedha hii akasema basi mimi niliponuia na baada ya kunuia kwamba nitatoa mchango na nilifanya dua mimi nikapata fedha na fedha hii ilikuwa hii ile ambayo nilikuwa na mdai mtu mmoja fedha kiasi hiki na nilikuwa na anipatie fedha lakini alikuwa na kata lakini leo ye mwenyewe akanjia na akanirudishia fedha ile ambayo nilikuwa namdai tanzania mwalimu bana musa nandika, kwamba kuna kutoka dhari salam, anatoa huduma yake katika jumuiya pia yeye anafanya juhudi kila mwaka kwamba yeye atimizi ahadi zake za tahrika jadid kabla ya mwezi wa ramadhan lakini mwaka huu kwa sababu ya matatizo ya yumbani hakuweza kutimiza ahadi yake kabla ya ramadhan kwa hiyo alikuwa na wasiwasi sana kwa hiyo akafanya dua kwamba mwenyezi mungu anipatie nafasi ya ya ya ya kutimiza ahadi yangu kutoa mchango wa anasema siku uh, watu kutoka kwa mcangwa kwa hiyo yeye alipopewa zawadi ya idi na ye alikuwa anategemea atapata zawadi ya idi na alikuwa nafikiria kwamba akipata zawadi ya idi atatoa mchango badala ya kutumia fedha hii juu yake wakati yeye alipopiga hesabu kwa kawaida zawadi ya idi inayotolewa hata kwa kutoa ile, ile zawadi yote bado alikuwa anadaiwa mchango wa tarika jadid kwa hivo kwa kuwa na hali hii akafanya dua kwamba mungu anipatie nafasi kamba mimi sawa na ahadi yangu mimi nitoe mchango wangu wote anasema kwamba mihaa alipewa zawadi zawadi zawadi ya ya na akapewa zawadi ile za ya, ile zaidi alikuwa akipata kwa hivyo, kwa kutumia hii ya zawadiha akatmiza had zake zote zaanz nasema ktokas bana rizwi ambaye ni bashiri wetu anaandika kwamba adaa msaib ambaye ni mana jumuia moja anaishi katika kijiji fulani wa mbali sana yeye katika elfu mbili na kumi na saba alijiunga na jumuia maka huu katika machi alikuja mwezi mmoja masco ili aweze kukutana na ndugu zake wanajumuia na ili aweze kupata malezi mazuri huyu anahusika na familia maskini sana kwa sababu ya shida ya fedha baadhi wakati anapata matatizo sana wakati alipokaa huko mosco baada ya suala ya ishaa katika mazungumzo aliambiwa kuhusu michango ya jumuia na kuhusu michango mbalimbali mbali, na alikumbushwa kwamba yeye pia atoe mchango yeye kwa sababu y ya hali yake ya kifedha ilikuwa inafikiriwa e kwamba hata kama akitoa robl hamsini hii takua yingi sanatokawed kwamba kwanini mimi sikutoa mchango huu kabla na kwanii mi nimechelewa na natangu moja imepita nimejiunga na jumuia sikutoa mchango anasema kwamba sawa na hali yake mchango huu ulikuwa mkubwa sana hazur anasema kwamba hii ndio ni kujitulea halisi ni hawa ni wale ambao kwao salam amesema kwamba mimi nashangaa kwa kuona imani ya hawa wanajumuia wafuasi wangu kisha kutoka moso bashiri wetu anaandika kuna waajumuia kutoka os yeye ye, katika mji wa moscow aliendelea kufanya kazi katika idara mbalimbali mahali ambapo anafanya kazi siku hizi kuhusu ile idara amesema wakati nilipotoa invi kwa ajili ya kazi watajiri walisema kwamba sisi hatuongezi mshahara kwa hiyo ukipangiwa mshahara utaendelea kupata mshahara uleule ule, ikiwa unaona kwamba hii ni saba basi ufanye kazi pengine usifanye kazi katika kampuni yetu akasema mimi kazi ile. Ya mudafupi, anasema kuhusuana nikaanza kutoa mchango katika taharika jadidi na akf jadid baada ya siku kadhaa uongozi wa idara ile ile ukaniita na bila kueleza sababu yoyote wakaongeza mshahara wangu na wakaongeza mshahara wangu rbe elu an bila kuniambia na baada ya muda mfupi tena wakaniambia waka kwamba nyongeza hii ni kwa sababu ya kutoa mchango katika njia ya mwenyezi mungu pengine upande wa dunia asawana hali ya kidunia kulikua hakuna sababu ya kuongeza mshahara anasema mimi napojaribu kumwambia mtu ambaye simana jumuia yeye haelewi vizuri kwamba kwa kwanini mshara wangu e, umeongezeka lakini yule aliyempokea sinamaal slam yeye anaweza kuelewa mara moja kwamba mwenyezi mungu kwa fadhila zake kwa baraka zake bila kuwa na mpango wote wa dunia mungu akanipatia baraka hii mbashiri kutoka mkoa wa alada wa benin anaandika kwamba jumuia moja ya fanji ambapo msikiti wa jumuia ameshajengwa sadr saheb mwenyekiti wa pale anafanya kazi na yeye alikumbushwa kustaharika na akaahidi atatoa mchango zaidi lakini akasema kwa sababu ya kutokuwa na kibarua hali yangu ya kifedha si nzuri mwenyekiti akasema nataka kutoa frank mchango kwa yumkate risiti yake baada ya kuchotoa mchango huu anasema mungu aka akaleta baraka zake na anasema akapata kazi nyingi na akapata nafasi kutoa mchango zaidi anasema baada ya kutoa elfu kumi hii baada ya wiki mbili tena huyu banabwana mwenyekiti akapiga simu tena na akasema mungu amenijalia fadhila sana amenijpatia baraka tele kiasi hiki kwamba mimi sijui kwamba nitaweza kumaliza kazi yote usitaweza kwa sababu mimi nimepewa kazi kubwa sana na hii yote ni kwa sababu ya baraka ya kutoa katika njia ya mwenyezi mungu anasema kwamba hapa sawa na ahadi ya mwenyezi mungu yeye anazidishia maradufu kutoka mali mwalimu wa mwalimu anaandika kwamba mwanamke mmoja ambaye ni kipofu akatuma mchango na akatuma ujumbe kwamba kila mwezi ataendelea kutuma mchango wake mission house alipoulizwa sababu yake ni nini alipoulizwa alipo kwa nini unafanya hivo anasema siku mbili iliyopita niliona katika ndoto kwa mimi, katika ndoto kwamba kwamba katika naona dooalakuja na amekuja na ameniamsha na amenikumbusha kuhusu mchango kwa hiyo katika ndoto mimi naenda miskitini na kule natoa sifa elfu tano na baada ya ndoto hii nikaamka kutoka burkina faso bana mubarak mimibasah ambaye ni anaandika katika pigo alhaj ibrahim saheb tangu muda fulani watoto wake wawili walikuwa wagonjwa walipewa matibabu lakini walikuwa hawaponi mwalimu wetu siku moja akamkumbusha kuhusu mchango yeye sawa na uwezo wake akatoa mchango na akafanya dua e, mwala wangu upokee mchango wangu na tafadhali huwaponye watoto wangu anasema baada ya siku kadhaa mwenyezi mungu ataleta fadhila zake na mungu akaanza kuboresha hali ya watoto wake mtoto wake mmoja ak, akapona kabisa na mtoto mwingine pia hali yake ikaboreka na yeye anasema kwamba anayakini kwamba hali ya watoto wake imekuwa nzuri kwa sababu ya kutoa mchango kutoka burkina faso katika mji wa bogo anasema nilikuwa nikitoa mchango kila mwezi lakini baadhi y wakati nilikuwa nikikosea mchango taharika jadid na wakfe jadid <coughs> siku moja anasema aliposikiliza hutuba yangu baada ya kusikiliza hutuba akapata wazo moyoni wangu wake kwamba eh, ni vizuri mimi nitoe mchango wangu kabla ya mwisho wa mwaka kwa hiyo baada ya kutoa mchango katika ndoto akaona kwamba mtu mmoja amekuja amewaa mawazi meupe na ananipatia ufunguo mimi sikuelewa maana yake ni nini lakini si bali siku kadhaa ndugu yake akanitumia ujumbe kwamba hufanyie maandalizi kwenda kuhiji mimi nitakupatia matumizi yote kwa hiyo kwa sababu ya kutoa mali mwenyezi mungu alinijalia nafasi ya kufanya haji sektr tarika jadid kutoka jermany anasema kwamba mwanajumuia mmoja aliongeza mea tisyoro na anasema siku ambayo niliongeza mchango wangu kesho yangu mii nilipokwenda katika kampuni mtajiri akasema mimi nimeongeza mshahara wako mia yo na alipopiga hesabu mpaka februari nyongeza alikuwa yoro mia tis anasema mimi nilikuwa na hakika kwamba mungu atafanya mpango wa mchango wangu lakini liko sijui kwamba mungu atanipatia katika masaa ishirinanne na atafanya mpango hivi taharika jadid kutoka germany anaandika mtu mmoja kwa sababu ya kesi ya salemu yake alikuwa na matatizo sana alikumbushwa kuhusu mchango na alikumbushwa atoe mchango wa taharika jadid baada ya siku kadhaa yule bana akakutana namin akasema wewe ulinikumbusha kuhusu mchango wa taharika jadid mimi niliahidi nitatoa yoro mia moja wakati yule nilikuwa na yoro ishirini tu mfukoni mwangu h nikatoa ishirini yoro illikua nlfika ymbani na mahali ambapo nilikuwa nikifanya kazi kutoka kule nikap, nikapigiwa simu kwamba kuna hesabu yako fulani uje na uchukue fedha nilikuwa labda euro 105, 105, Lakini, kule, siku hisabu, bali nikaweka hsau ya ayt a suhsau ak nz kkktoahamanini yoro yaja na nbaadaye nilipopiga hesabu nikajua kwamba mimi nilipata euro elu moj kutoka katika ile kampuni anasema mimi niliahidi kwamba nitatoa euro mia moja mungu akanizidishia mara kumi na zamani nilikuwa nikisikia matukio ya aina hii na nilikuwa nikifikiria kwamba je mungu anafanya hivi je mungu anawatendea waja wake hivi lakini sasa mimi mwenyewe nimejijoesha na mimi nimeona Uh, katika maisha yangu kwamba anafanya hivi kutoka coast mbashiri anaandika kule kuhusu mchangw a tahrika jadid tulienda sehemu fulani na jumuiya lini ni jumuia ya wanajumuiya wapya maka moja liopita hawa watu walijiunga na jumuiya katika kijija kile wanajumuiya walikumbushwa kuhusu mchangwa tahrika jadid na malengo yake yaliyeelezwa na waliambiwa kwamba halifa mtukufu amesema kwamba wanajumuia wote washiriki katika mchango wa tahriki a jadid anasema kesho yake baada ya swala ya alfajiri wanajumuia sawa na uwezo wao wakaanza kutoa mchango bana moja alikuwa pale akatoa mchango na akatoa mchango kwa niaba ya famili yake pia baadaye mtoto wake umri wake ni miaka sita akaleta sifa fulani kutoka w baba yake na akasema kwamba huu ni mchango wangu mimi nikafurahi sana kwa kuona hali ya mtoto kwamba katika utoto wake yeye anapenda ana sana kutoa mali katika njia ya mwenyezi mungu a anasema mwenyezi mungu apokee mchango hawanajumya wote na mungu awajalie baraka zake Sina wasalam, ameandika sehemu moja wakati moja, alipo hutuba kuhusu fedha na mke wake pia alikuwa pale na alipata athari sana ka shutuba ya mume wake ambaye alikuwa Kwayo, yeye, fedha yote, alikuwa akatoa yote ya na akasema kwamba kwa watu ngine, si mbyalisl il wenyewe na watoto wao pia wanatoa michango kuna mfano kutoka indonesia manamke moja kutoka kule anandika, na, anandika, na, 14, na, jumuia, na zamani nilikuwa mkristo na baada ya kujiunga na juua nilipata upinzani sana kutoka familia yangu nilitukanwa sana kutoka katika jumuiya na baada ya muda wafupi mume wangu akapata ajali ya gari na mguu wake moja ukavunjika anasema mimi nilikuwa mja mzito wakati ule na wakati ule mwaka mpya wa thaarika jadid ulikuwa unaanza mimi nikamuuliza mume wangu ahadi ni kiasi gani akasema kwamba useme lakitandoitian rupa rupea lakitano hur anasema kwamba fedha hii ni kubwa sana kwa ajili ya wenyeji wa indonesia na in, mwakani nitapata kibarua ule anake anasemamiishangaa sana kwa kwa kusikia maneno haya na kwa sababu mguu wake ulivunjika nilikuwa namna na watapata katika hali hii anasema sawa na amri ya mume wangu nikaandikisha ahadi yangu kwa hiyo ilikuwa karibu kuisha mwaka wa tarika jadidi nikapata wasiwasi sana kwa sababu mume wangu alikuwa hajapata kazi namna gani nitatoa mfano uh, mchango wangu katika hali hii ni nikafanya dua basi mungu akaonyesha kudhra yake anasema mume wangu akapata kazi katika kampuni, kampuni moja na sisi sawa na ahadi yetu tulitoa asilimia mia moja kisha kutoka indonesia manamke mwingine anaandika katika ramadhani iliyopita familia yetu ilipata matatizo fulani baba mkwe akapata maradhi alilazwa hospitalini na mwezi moja alilazwa hospitalini na hali yake ilikuwa mbaya kiasi hiki kwamba alipelekwa katika icu na ilikuwa hakuna hopi kwamba atasalimika atapona anasema wakati ule mimi nikakumbuka ya halifa ilikuwa kuhusu mchango wa tahrika jadid kwa hiyo sisi sote familia nzima tukaamua kwamba katika mwezi huu wa ramadhan tutatoa mchango wetu wa tahrika jadid asilimia na kwa hiyo wakatoa mchango wao wote katika mwezi wa ramadhan na anasema wao waliniandikia barua pia kwa kwa kwa kwa ajili ya anasema kwa kwa ya kwa ya fadhila za sababu maombi kutoa mchango baba wa mume wangu akapona na baada ya siku kadhaa akapewa ruhusa kwenda nyumbani yeye alipofika nyumbani na majirani walipoambiwa kwamba huyu amepona kabisa wao walishangaa sana kwamba namna gani huyu amepona hali ya maradhi ilikuwa mbaya sana na hali yake ilikuwa mbaya sana ya kiafya namna gani amepona wao waliambiwa kwamba hii ni baraka ya mchango kutoka uingereza kutoka jumuiya ya central birmingham mwenyekiti anasema sisi tulikuwa nyuma elfu moja mia tano katika uh, lengo letu target yetu na masaa kadhaa ilibaki katika uh, kufunga mwaka waralikua ameshawahi kutoa elfu mbili na mia nne akasema ye atatoa elfu moja mia tano wakati ule yule bana alikuwa nje ya nchi lakini akatoa mchango wake alikua alai atatoa elfu moja mia tano kesho yake kutoka tax department ame alirudishiwapd elfu s na hapa pia hauru anasema mwenyezi mungu alimzidishia hauru anasema kwamba watu wanyunge wakitoa katika njia mwenyezi mungu mungu anawaridishia anawarudishia gani kutoka burundi mwalimu moja anasema kwamba mwaka jana tulienda kutembelea jumuia mpya kule manamke moja ambaye ni mwanajimuyo mpya aliambiwa kuhusu umuhimu wa mchango na bana sudhi akasema mimi sina kitu chochote sasa hivi klakini lakini nina mti mmoja wa, wa matunda mimi nitauza matunda na kwa kuuza matunda mimi nitauza aa, nitatoa mchango anasema kwa hiyo siku katika siku moja mbili akauza matunda katika frank elfuma na fedha ileyote akatoa katika mchango baadaye akasema kwamba matunda niliyouza kwa sababu ya kuuza matunda na kutoa mchango baraka imepatikana sana na mti huu umeleta matunda zaidi kuliko zamani na matunda yaliuzwa katika frank elfu abain kutoko congo brazil mwalimu anaandika mwana uh, mmoja mtoto wake alikuwa anauguliwa alikuwa mgonjwa sana alitoa mchango wa tahariki jadid na pamoja na hii akafanya duaa e, e, mola mtoto wangu apone anasema baada ya siku kadhaa mtoto wangu akaanza kupona nmami nikashangaa kwamba namna gani mungu anapokea maombi na namna gani anapokea kujutulia kwetu kutoka jadid aaanaandia mwanamke mmoja akasema mume wake aliahidi atatoa dola elfu moja lakini alikuwa hana kazi kwa hiyo hakuweza kutoa mchango na wiki moja alibaki katika mwaka wa tarika jadid sksmaal alienda kuchukua mchango mume wake akaenda chumbani na akasema mimi sina kitu nifanye nini kwa kusikia hii kasema mii sinaksklaakekasema sisi wa fedha aende bila, bila mchango kwa mara moja akatoa elfu moja dolar anasema kwa baraka ya mchango wiki ile ile mume wake akapata kazi na mshahara wake ilikuwa dolar elfu saba kila mwezi mbashiri kutoka ivory coast anaandika san pedro kuna mtoto mmoja wa mwri wake ni miaka kumi na nne baba yake akaeleza jumapili pili mimi nilimwambia mtoto wangu afanye kazi ya nyumbani akasema mimi ni katibwa fedha wa watoto mimi naenda kukusanya fedha na hata mimi mwenyewe sikutoa mchango wangu kwa sababu siku zingine mimi naenda kwa hiyo leo ni jumapili kwa hiyo mimi nataka kufanya kibarua kule shambani ili nikipata kitu chochote nitatoa katika mchango wa tarika jaid baba yake akasema mimi nitatoa mchango kwa niaba yako kwa kusikia hii mtoto wake akasema mbashiri wetu alisema watoto wanatakiwa watoe mchango katika mfuko wao lakini mwaka hu skuweza kutoa mchango katika mfuko wangu leo nataka nifanye kibarua ili npat uh, fedha, fedha na nitoe mchango hiyo akafanya kazi kibarua na, na, na kipato alichokipata akatoa mchango hazur anasema hii ndio ni hali ya wanajumua wapya ambao wanaendelea kutoa katika njia ya mwenyezi mungu sekte tharike jadid wa jermany anasema kwamba manamke mmoja akaeleza mama yangu alikuwa mwalimu na alikuwa akitoa mchango sana wakati wa waid watoto walikuwa wakipata mawazi mpya lakini mama yangu alikuwa akitaka kwamba atoe mchango ili yeye pia jina lake liingizwe katika orodha ya wale ambao majina yayo yanapelekwa kwa hazur na wakati wanajumia walipokumbushwa kuhusu kwa ajili ya mchango wa msikiti wa spain yeye akauza aka dhahabu yake yule mwanamke anasema wakati ule mimi nilikuwa mtoto na mimi nilikuwa nikifikiria kwamba si sahihi kujipatia tabu hivi kwa ajili ya kutoa mchango lakini mwaka jana nilipokumbushwa kuhusu mchango wa taarika jadidi nikasema mimi sitafanya sawa na mama yangu ambaye alikuwa akifanya hivi alikuwa akitoa kila kitu katika mchango kwa hiyo mimi kwa kidhahiri nikatumia akili na nikasema nitatoa yoro salasia halasi anasema ikatokea hivi kwamba baada ya mdafpi mai fulani ikapatikana katika shingo langu na mimi nikapata haufu sana madaktari wakasema kwamba upasuaji ule yangu, wala yangu, kwa ya hali yangu ya hali ugonjwa anasema, siku moja nilisikia hutuba ya halifa, na ile huayaaliaau alikumbusha kuhusu mchango anasema kwa kusikia hutuba ya halifa nikapata wazo moyoni kwamba nitoe dhahabu yangu yote katika tarika jadid kwa hiyo mimi nikotoa dhahabu yangu yote katika tarika jadid baadaye nikaenda tena kumwona daktari na daktari akasema kwamba ugonjwa wako si wenye hatari basi mimi nikawa na yakini kwamba mwenyezi mungu alinipatia adhabu kwa sababu ya kuwa na kibri lakini mara baada ya kutoa mchango mungu akanipatia baraka baba uh, mume wangu alipigiwa marufuku kwa sababu ya kazi yake kama haruhusiwi kutoa mchango kwa hiyo mimi nikafanya dua kwamba mungu ampatie mume wangu kazi ingine kwa hiyo mungu akampatie kazi ingine nzuri na sasa sisi sote mimi na mume wangu tunatoa mchango tunashiriki katika mpango wa mchango wa anaandika kutoka katika vapda town mwanamke mmoja alikuwa mgonjwa sana yeye akaongeza mchango wake elfu hamsini rupea mungu akamjalia fadhila zake baraka zake ingawa alikuwa anapata matibabu lakini baradhi yake yalikuwa nayarudi mara kwa mara lakini baada ya kutoa mchango hali yake ikawa nzuri na akapona amir saheb akambia anaandika mmoja wa jumuia fulani alikuwa akitoa mchango wa tarii judui bila y kukosa lakini hivi karibuni wanyama wakapata maradhi na wanyama wakaanza kufa na na watu wengi wakakosa wanyama wao. Sahibu, wanyama wao bwana samia saheb alikuwa lakini mnyama wake hakufa hata wana vijiji ana wanyama wako hakufa kwa sababu yake ni nini akasema mimi kila mwaka mimi nauza mnyama moja na natoa mchango na kwa sababu baraka ya ile mwenyezi mungu alisalimisha wanyama na um, wanyama wangu hawakupata ugonjwa kwa kusikia hii wanajumua wengine pia wakatoa mchango wao wanasema baada ya kutoa mchango wanyama wao wakaanza kupona ila hali madaktari wa, daktari wa, wanyama alisema hakuna mnyama hata moja ambaye atakayesalimika kwa sababu ya ugonjwa huu lakini baada ya siku kadhaa yule daktari alipokuja tena akaangalia tena wanyama na akasema mwemfanya nini mwemfanya matibabu gani wanyama wamepona anasema aliposema hivi mmoja ambaye ni mzee sana akaleta resiti ya mchango akasema kwamba hii ndiyo ni njia yetu ya, ya kutibu wanyama wetu kwa kuona risiti akashangaa sana na akasema yeye pia atafanya utafiti kuhusu jumuiya ahamadia kwayo yeye alipewa vitabu vya jumuiya hazur anasema kwamba watu hawa wanaishi katika maeneo mbalimbali mbali ya dunia angalieni imani yao na ikhilasi yao inaendelea kuimarika kiasi gani hii ndiyo ni khilasi yao na tawakulu yao juu ya mwenyezi mungu kiasi hiki kwamba wengine wanalazimika kufikiria kuhusu islamu ahamadia mungu aendelee kuzidisha imani yao na imani yao na mungu aendelee kuwapatia mapenzi yao na upende wao hazur anasema baada ya kueleza matukio haya mimi nataka kueleza taarifa ya mchango wa tahriki jadid kama ni kawaida kwamba katika mwanzo wa november natangaza makao mpya wa tahriki jadid pamoja na tangazo hili mimi nitaeleza maelezo ya mapato mwaka huu ni mwaka wa semanini na tano ambayo itaanza baada ya hutuba hii katika mwaka semanini na nne fadhila za mwenyezimungu zilizopatikana taarifa yake ni hii milioni kumi zaidi ya milioni kumi nukta mbili poud mchango kwa jumla ulipatikana yanimilioni kumi nukta mbili na mwaka huu laki mbili na elfu kumi pud ni zaidi kuliko mwaka jana ingawa hali ya dunia si nzuri siku hizi lakini zaidi ya laki mbili ni mchango uliongezeka sawa na mapato makusanyi pakistani imeshika nafasi ya kwanza germany nafasi ya pili imeshika nafasi ya kwanza na uingereza nafasi ya pili marekani nafasi ya tatu canada namba nne india namba tano sita ni australia kuna jumuiya ya east na namba nane ni indonesia na tisa ni ghana na nafasi ya kumi ni jumuiya moja ya middle east savana mchango kwa kila kichwa switzerland ni navasi ya quanza ni uingereza australia singapor belgium sweden canada katika nchi za afrika jumuia ni ghana nigeria gambia tanzania idadhi ya watuwaji wa mchango mwaka huu laki kumi na saba na elfu kumi na saba watuaji wapya waliongezeka jumla ni watuaji hawa ni laki kumi na saba na elfu kumi na saba niger gambia benin burkina faso ghana nigeria cameron congo kinshasa liberia maurities averycoast hawa hizi ni nchi ambapo wanajumuiya wengi wameongezeka katika mchango wa thaarika jadid germany india pakistan canada amrika na malaysia ni nchi ambapo watu waji wapya wameongezeka sana katika dhaftar awal yani watu waji wa zamani ni el annmi ti a ishirina saba na wilaya tatu ya pakistan zili nafasi ya kwanza ya kwanza ni rabwa lahor ya pili ni rabua na tatu ni karaci rabua pia ina hisabiwa kama ni wilaya ingawa si wilaya bali ni mji mji moja tu shal cout sargoda gujrat gujranwala wala umar cout hedarabad narowal mirpour khas tobetasing mirpour azad kashmir hizy ni vilaya ambapo ajomoia mametoa mchango sana mikoa ni islamabad defence lahore township lahore azisa abad karatry pisawar gulshinik karachi karatri krimnagary faselabad koita newabsha hizy ni mikoa ziliza kosaina amitango n nafasy ya mikoa mbalimbali zeli zao kosainya जमुई यकूम जर्मनी माइन्स गोल्डन बारग पैनमबर्ग मैदियाबाद फोरज गोबल माइन गार्डन कोलोन ना विलाया नी फ्रैंकफर्ट रोसगराव वीसबाद मानहाइम रीटस्ट ओफन ना न मिकोया अंग्रेजा नहीं लंदन बी लंदन ए मिडलैंड नॉर्थ ईस्ट न साउथ निफमज फजल वस्पार्क बर्मिंगम साउथ न्यू मॉल्डन ब्रैडफर्ड नॉर्थ इस्लामाबाद बर्मिंगम वेस्ट ग्लास्गो जलिंगम स्कथोपनी जमुई का नाफाज इकटिका makusayia amchango tahrika jadide na jumuiya ndongoni ni wely north wele south fiel na dembra na mikoa ni south midlands islamabad northeast scotland izi ni mikoa zili zo shika nafasi katika makusayia amcango taharika jadide na jumuia zamarekanini ya kwanza ni washghos silicon valley siaton detroit silverspring सेंटर वर्जीनिया जॉर्जिया एटलाटा लॉस एंजिलस सेंटर वर्जीनिया ना जमुईया कैनाडी ब्रैमटन पीस विलेज कैलगरी वैनकूवर वैस्टर्न मिसिसागा, कटिका जमुईया हीजी माकूसाई आटिका विज़ुरी, एडमिंटन वेस्ट ससहीजी जुमुईया कबलिकोआ ब्रेडफोर न सिस्काटोन नॉर्थ न जुमुईज इंडिया कुमी नि हीजी का पंजाब हैदराबाद तेलंगाना केरला चेन्नाई तमिलनाडु कालीकट केरला बेंगलोरो कर्नाटक कलकाता बंगाल पंगाडी केराला نننو ټاون کرناتیک ایزنی جمعۍ زېلې زو کوسانېم چنګو زېدی مکوہ ني کرالا کرناتیک تاملناډو تلنګانا جمو کشمیر اورېسا پنجاب بنگال دلهلی نه مهاراشټری زېنی مکوہ زېلې زو کوسانېم چنګو زېدی نا جمعۍ زو اوسترالیا ني هېوی مالبن ميرويک ک Melbourne Long marzen, Adelaide South, Brisbane, Pegminton, Tasmania, Castle Hill, Margin Park, Melbourne, Perth, Campbelltown, Parramatta. mwenyezi mungu awajalie hawa wote waliotoa mchango mungu awajalie baraka zake na neema zake chungu mzima azuru anasema kwamba katika hutuba ijayo mimi nitaeleza habari ya safari yangu ya marekani insha allahu taala shadow