الله اكبر الله اكبر الله اكبر الله اكبر اشهد ان لا اله الا الله اشهد ان لا اله الا الله اشهد ان محمدا رسول الله أشهد أن محمد رسول الله حي على الصلاة حي على الصلاة حي على الفلاح حي على الفلاح za mwaka mpya wa tahariki jadid lakini kabla ya juma hii nilienda kutembelea nchi ya marekani na guatemala na sikuweza kueleza habari ya safari yangu leo mimi nitaeleza habari ya safari yangu kwa fadhila za mwenyezimungu nikitembelea nchi yoyote faida kubwa sana inapatikana jumuia inapata faida moja kwa moja na wilewile wasiokuwa na jumuia wao pia wanafaidika na mimi inapotembelea mimi mwenyewe nachunguza hali ya jumuia ikoje faida tatu ya ziara yangu ni hii kwamba wataalamu wa nchi hizi na wale ambao wanaathiri katika nchi yao mimi nakutana nao mimi nakutana nao moja kwa moja na vilivile hawa wanahudhuria wana katika sherehe za funguzi misikiti na faida ya pili ni kwamba kwa kupitia mitambo ya kupaza sauti mdia watu wanajua kuhusu mafundisho sahihi ya dini tukufu ya islamu na faida ya tatu ni kwamba mimi mwenyewe nakutana na, na wanajumuia ana kwa ana na kwa sababu ya kukutana nao imani ya hawo wanajumuia inaimarika na vilevile ina vile udugu na upendo uh, unaimarika zaidi kwa sababu ya kukutana na wanajumuia ana kwa ana halifa anapokutana na wanajumuia hivi wanajumuia imani yao inaimarika sana kisha sawa na hali inayopatikana katika nchi zile ambapo mimi natembelea mimi katika hutuba zangu naeleza sawa na hali ya nchi ile katika nchi ya marekani nilipokwenda kutembelea katika ziara hii yangu ya marekani misikiti mitatu ilifunguliwa mwenyezi mungu ajalie misikiti hii jae na waswaliaji na mungu aendelee kuimarisha imani ya wanajumuia wa marekani watoto kina mama kina baba na wazee sehemu yoyote nikienda philadelphia washington au houston nilienda sehemu hizi zote wanajumuia pale wao walitumia muda wao mwingi katika msikiti hata wanajumuia kule wanaendelea kuniandikia kwamba kwa sababu ya kuja kwako watoto walikuwa wakisema kwamba twende haraka mskitini kwa sababu huzuru amekuja na huzura wanasema hii inaonyesha mahusiano yao na uhalifa kisha huuru wanasema hawa walipokuwa wakija mskitini sehemu kubwa au muda wao mwingi walikuwa wakitumia mskitini hazura anasema kwamba katika nchi ya marekani wanajumuia walihamia katika nchi mbalimbali idadi yao pia ni kubwa sana hawa wanajumuia walipata usumbufu sana katika malaysia thailand na katika nchi zingine kwa kupitia nchi hizi walikuja marekani na hawa wanajumuia pia walikutana nami na wengine kwa sababu ya kukutana nami walikuwa wakilia sana mwenyezi mungu ajaalie kwamba ikiwa hawa ikiwawanajumuia pande moja wapate raha na starehe pamoja na hii waendelee kuzingatia kitu hiki kwamba wanalazimika kutanguliza dini yao juu ya mambo yote ya dunia na wao hawatakiwi waangukie dunia au mapambo ya dunia hazura anasema sasa mimi nitaeleza habari ya ziara yangu wa kawaida wanasiasa wa marekani na wataalamu wa kule na watu wa kawaida pia ni watu ambao, ambao wanapokea kauli nzuri ambao wanasifu eh, kauli nzuri bahati mbaya ni kwamba hawa watu hawakupata mafundisho sahihi ya dini tukufu ya islam lakini wale watu ambao walipata wali mafundisho sahihi ya dini tukufu ya islam wao wana maoni mzuri kuhusu islam basi sasa ni jukumu letu kwamba sisi tuwafikishie ujumbe halisi wa islam katika nchi ya marekani na katika dunia nzima yani kwa njia nzuri tuwafikishie uh, ujumbe wa islamu hazur anasema kwamba ikiwa tunawafikishia ujumbe sahidi dukufu a islamu kwa kupata ujumbe huu wao wanapata mwelekeo na wanabadilisha mawazo yao pamoja na hii waislamu pia ambao si wanajumuia wao pia wanajua kwamba mafundisho sahihi ya dini tukufu ya islam ni mafundisho ya aina gani kwa hiyo haina haja ya kuwa na imani hii kwamba sisi hatuwezi kufanya kazi hii kule marekani waislamu ambao si wanajumuia wanaposikia mafundisho sahii ya dini tukufu ya islam a kusikia mafundisho haya kwa kupata mafundisho haya wao wanapata uimara um, na wao wanaanza kujikaza kwamba haina haja ya kusema kwamba hatuwezi kufanya kazi hii hazuru anasema islam ni dini pekee ambayo inaweza kuleta upendo na umoja duniani kote na vile vile kwa kupitia mafundisho haya ya dini tukufu ya islam watu wanaweza kuondoa matatizo ya kiyumbani ya kifamilia hazuru anasema waislamu wengine ambao si wanajumuia wao walisema waziwazi wazi kwamba jinsi mnavyoeleza mafundisho saia dini tukufu ya islam hii ndiyo ni njia pekee ya kueleza mafundisho haya hawa ambao si wanajumuia kwa kusikia mafundisho hivi wanashangaa na wanasema kwamba hii ndiyo ni mafundisho ya islam ikiwa haya ni mafundisho ya islam mafundisho haya lazima yatapata ushindi u anasema anataka kutoa maoni ya waislamu ma kadhaa waliokuja katika hafla zetu katika ufunguzi wa misikiti wa afiyat katika philadelphia ri ambaye ni member ofus uh, congress, congress. yeyi alikuja katika ufunguzi wa misikiti yeyi alisema katika maneno mazuri alisifu islam na alisema kwamba mimi nakukaribisha na akasema mji hu ni mji wa udugu akasema kutoka kwa uongozi wa philadelpfia nataka kuwaambia waislamu kwamba sisi tunapokea ujumbe wenu wa amani na usalama anasema kutoka kwa wenyeji wa marekani uadui umepatikana katika siku hizi uh, hivi karibuni lakini anasema mimi nataka kukuambia kwamba wengi wa hapa ni wale ambao wanakukaribisha sisi tupo pamoja nanyi sisi tupo tumesimama dhidi ya uchuki na na hasira kisha katika maoni yake huyu bwana anasema wewe umetupatia ujumbe mzuri kuhusu amani kwa bahati mbaya sisi tunapita katika hali ngumu marekani katika hali hii ujumbe huu ni mzuri sana kwa kupitia ujumbe huu inathibitika kwamba waislamu si katika marekani pekee yake bali duniani kote waislamu ni muhimu sana kisha huyu bana anasema zaidi sisi tunataka amani siku za usoni huzur anasema kuhusu filadelfia hii ni mashuhuri kwamba kule kila mmoja alipewa uhuru wa dini na huyu bwana anasema kwamba hii ndiyo ni sifa yetu na sehemu hii itakuwa sehemu nzuri kwa ajili yenu kwa ajili ya kusambaza ujumbe wenu hazuru anasema mea wakule pia alikuja kushiriki sherehe ya ufunguzi wa mskiti na viongozi wengine pia walikuwepo kisha bana mea pia alisema katika hutuba yake huyo anaitwa bana john kennedy kwa kuona historia filadelfia tunajua kwamba kwamba uhuru wa dini ni katika msingi wa mji huu mji huu ulijengwa kwa ajili ya hii ingawa sisi tunawishi hapa ni mataifa mbalimbali lakini mji huu unawakaribisha watu wote kisha yeye akasema sisi tunatakiwa tushirikiane katika kazi tuheshimiane na tuhurumiane na vilevile tuwaambie watu wa dunia kwamba sisi tunaweza kuishi pamoja ingawa sisi ni watu tofauti na hivi tunaweza kuondoa matatizo yote kwa kukaa pamoja anasema haya ni mafundisho ya islam ambayo yanafuatwa na wasikua waislamu lakini waislamu wamesahau bana banahari ambaye ni hakimu jaji yeye pia alishiriki katika sherehe fulani ye anasema tangu miaka ishiri na tano iliyopita mimi najua kuhusu jumuiya na mimi nimeshawahi kuhudhuria hafla mbalimbali sherehe mbalimbali za jumuiya kisha kishazur anasema baada ya hutuba yangu huyu akasema kwamba ujumbe huu ni ujumbe wa amani na amani na huruma ikiwa sisi tunaelewa amani uh, ujumbe huu basi hali yetu itaboreka sana kuna african american ambaye amesilimu hivi karibuni anasema sisi tulikuwa tukihitaji sana msikiti hapa sasa tumepata msikiti mzuri inasema kwamba kwa ajili ya kurekebisha mazingira miaka kumi ina, tunataka lakini mimi nimeona katika kami, miaka miwili mazingira yaliboreka ikiwa sisi tunakuwa na nia halisi basi tunaweza kufanya kazi kwa pamoja kisha baada ya hutuba akasema kwamba huu ni ujumbe mzuri sana na mimi ilipata athari sana ya halifa mmoja ambaye ni yeye anasema kwamba mimi nilipata mafunzo mengi sana kutoka kwa hutuba mimi nategemea nitaendelea kufuata nasaha zilizotolewa katika hutuba ikiwa sisi sote tunafuata nasaha hizi bila shaka sisi tutakuwa tumeshika njia iliyonyoka huzur anasema huyu mama pia alikosimanajumuia kisha kuna manamke mengine aitwa hania sahiba huyu anasema ujumbe uliotupatia wewe kwa kupitia ujumbe huu shutuma zote zinazoletwa dhidi ya jindukufu ya islam tunaweza kuondoa shutuma hizi zote na sisi tunafurahi sana kwamba makao makuu ya islam yamepatikana hapa watu wanakuwa na maoni mabaya kuhusu islam maoni haya si mazuri lakini ujumbe wako ni mzuri sana na ujumbe wako ulikuwa na nguvu sana kwa hiyo mimi nataka ujumbe wako usambazwe na wenyeji wa marekani waweze kujua ukweli na uhakika wa islam local loalne pia alikuja katika hafla fulani sherehe fulani akasema ujumbe wako huu wa amani ni muhimu sana hasusi sawa na hali ya siku hizi ujumbe huu umekuwa muhimu zaidi kuja kwangu ni heshima sana kwangu mimi nimeona wakati msikiti ulipojengwa ujenzi wa miskiti ni wenye baraka sana katika eneo hili na ujumbe uliotupatia kwamba tasaidiana katikmtawasaidia majirani sisi tunataka tusambaze ujumbe huu katika nchi nzima mwanamke moja ambayni kutoka palestin yee ni mwislamu anasema ujumbe wako ulikuwa muhimu sana mimi ni kutoka katika kijiji kadogo cha palestine mafundisho niliyopata katika watoto wangu mafundisho haya yote mimi nimesikia katika hutuba yako huu ndio ni ujumbe halisi ulioelezwa katika hutuba yako sisi hata kama si, tunahusika na kundi lolote tunatakiwa tushirikiane tujumuike na tufanye kazi kwa ajili ya kuleta amani kisha anasema kwamba wewe ulikuwa kiongozi wa waislamu wote hazur anasema haya ni maoni ya watu wenye tabia nzuri inatakiwa waislamu wengine pia waelewe ujumbe huu kwa sababu ni jumuia pekee ambayo inaongoza katika islam manamke mmoja ambaye ni mwalimu huyu anasema ujumbe wako ujumbe wa amani ni ujumbe mzuri sana ingawa mimi mwenyewe ni katholik lakini mimi naafiki na kauli yako na mimi naweza kusema kwa yakini kwamba islamu inatoa ujumbe wa amani islamu inatoa ujumbe wa huruma po ambaye alikuja kwa kuwa mwakilishi wa rais wa nchi rais wa chuo anasema kwamba kitu kitu kimoja nilichokishuhudia ndani yenu ni hiki kwamba nyinyi hamzungumzi kuhusu mambo yanayopatikana bali mnazungumza kuhusu mambo yatakayopatikana siku za usoni na yeye katika maneno mazuri alisifu ujumbe wetu na alisema kwamba nyinyi mumeweka begu hapa sasa ni jukumu letu sisi uh, tuangalie begu hii na begu hii iwe mti uh, mkubwa manamke mmoja anasema katika maoni yake kwamba wewe uliposema kwamba sisi tumekuja hapa kwa ajili ya kuwahurumia kwa hiyo ni watu wangapi ambao watasema maneno haya kauli hii ilikuwa yenye kunishangaa sana kwa hiyo mimi, mimi nilishangaa sana kwa ajili ya kutoa ujumbe si lazima mtu azungumze kwa sauti ya juu bali mtu anaweza kutoa ujumbe huu kwa amani na kwa opole hazur anasema kwamba mimi nilisema katika hutuba yangu kwamba tutakuwa tayari kuwasaidia watu wanyom, wanyonge ikiwa kuna mtu katika matatizo wa shida basi sisi tutakuwa pale kumsaidia yule mtu kisha imamu moja ambaye alikuwa simana jumuia pia alikuja katika shirehe ya ufunguzi wa msikiti yeye akasema mara ya kwanza nilijua kuhusu jumuia wakati tafsiri ya kurani tukufu ilipofanywa anasema ujumbe wako ni mzuri sana mimi naafiki na, na maoni yenu na huu ndio ni ujumbe wetu sisi sote ni watoto wa adam sisi si tunatakiwa tusaidiane ili tuweze kuboresha hali ya binadamu na tunatakiwa tusambaze ujumbe wa mtume muhammad sa salam huzur anasema, anasema kwamba mungu afanye haya yasiyo maneno ya mdomo tu bali yawe maneno kolo, ya mkolo ya moyo wake kisha baltimore pia msikiti ulifunguliwa msikiti huu unawitwa baisamad msikiti huu zamani ulikuwa kanisa lakini baada ya kununua amebadilishwa kuwa msikiti na church na kanisa hii ilijengwa na na jinsi iliyojengwa waislamu sisi tunaweza kusali kwa sababu hii ilijengwa kwa kuelekea kibla katika msikiti huu kuna ukumbi kwa ajili ya wanaume na wanawake watu mia nne wanaweza kusali na kuna ofisi na dining hall na kitchen na vilevile vile. kuna maktaba na msikiti huu ni karibu na, na barabara kuu kila siku takriban magari yanapita karibu na msikiti huu mmea wa baltimore pia alikuja katika sherehe ya ufunguzi yee anasema ulitoa ujumbe wa amani ujumbe huu ni ujumbe ambao sisi tunataka sana siku hizi si katika mji wetu tu bali katika kanda yetu katika mji wetu katika nchi yetu na katika dunia nzima huu ndio ni ujumbe ambao sisi tunataka na mnataka watu wote wasikilize ujumbe huu ikiwa sisi tunasikiliza ujumbe huu basi tutajua kwamba matatizo yote ya dunia yataondoka kwa sababu ya amani professor mmoja wa chuu walikuja yeye katika maoni yake anasema ikiwa sisi tuna ikhtilafu ya aina mbalimbali vile vilevile sisi tuna, tuna, tuna afiki juu ya mambo mengi sana kwa kupitia ujumbe uliotoa kwa kupitia ujumbe huu tunaweza kuleta mabadiliko makubwa katika jamii yetu tunatakiwa tusaidiane tuheshimiane ujumbe huu ni muhimu sana katika mazingira ya marekani sisi tunatakiwa tufanye kwa ajili yetu na kwa ajili ya watoto wetu na tunatakiwa tusaidiane na tu, isi mimi nimeshangaa sana kwa kusikia ujumbe huu wa waislam kisha kutoka disict alikuja mwakilishi wa serikali akasema mimi nilishangaa kwa kusikia ujumbe huu hususan katika hali ambamo waislamu wanakuwa na haufu sana na vilevile kuna ihtirafu katika nchi hii kwa sababu ya mataifa mimi nawashukuruni kwamba umetukumbusha kuhusu majukumu yetu umetuambia kwamba sisi tupendane na tusiwe na chuki haya ni mambo ambayo sisi tunahitaji katika maisha yetu na baltimor inataka iwe ipate ishike vizuri jumbe huu amani na udugu mume wake pia alikuja yeye anasema mke wangu akasema kwamba ujumbe huu ni muhimu sana kwa ajili yetu kisha anasema sisi wenyewe tunatakiwa tufanye juhudi na tukifanya juhudi yoyote juhudi ile haitaleta athari jinsi kwa sababu ya kuja kwa imamu wa jumuiya athari imepatikana na athari hii haikupatikana hapa tu bali katika nchi nzima jumuiya ahamadia inaendelea kufanya kazi nzuri sana father joe ambaye ni padhri alikuja katika sherehe ya ufunguzi wa misikiti anasema mimi nakubali yoyote uliyosema wakati msikiti ulipokuwa unajengwa nilienda msikitini mara kwa mara na mimi naweza kusema yakini kwamba yoyote uliyosema katika misikiti mingine inaendelea kutokea yani inaendelea kutokea katika misikiti mingine lakini mimi nimekuja katika msikiti huu hata mara nyingi nimekuja siku ya ijumaa na mimi mwenyewe natoa ushahidi kwamba kwamba yoyote uliosema ni sahihi hapa watu wote wanajumuika na wanazungumza kuhusu amani na upendo unapatikana katika msikiti huu hiki ni kitu ambacho kinahitaji sana mji wetu hata dunia nzima kisha manamke mmoja katika maoni yake anasema ujumbe huu ni muhimu sana katika hali ya siku hizi hapa kuna ikhtilafu sana katika watu weupe na weusi na watu mbalimbali tunatakiwa tuondoe ikhtilafu hii na hii inaweza ku, kupatikana kwa kushirikiana na ujumbe kuhusu majirani uliotoa ujumbe huu ni muhimu sana kwa ajili yangu kwa kusikia ujumbe huu mimi nimepata hamu kwambani some zaidi kuhusu islam kwa hiyo nawashukuruni sana representative representive state kutoka katika 41 state pia bana bilaalali adikuja yeye anasema ye, ujumbe uliotoa ujumbe huu ni muhimu sana na watu wote wamesikia ujumbe huu ujumbe huu utasaidia sana kwa kuleta kwa ajili ya kuleta udugu na amani na ikhtilafu inayopatikana kuhusu islam ujumbe huu utaondoa ikhtilafu ile na akasema kwamba wewe umetupatia njia nyingi ya kurekebisha hali hasusan katika um, mazingira ya hapa ambapo kuna kuna maoni ya wanasiasa dhidi ya waislamu lakini wewe umetupatia umetupatia mwelekeo kuhusu hii na umetuelekeza katika njia nzuri na umetupatia ujumbe kwa hekima na ujumbe wenye dalili hakuna yeyote ambaye anaweza kukataa ujumbe huu mimi nimejifunza kutoka kwako kwamba kwanza tunatakiwa tuanze kusaidiana huko nyumbani baadaye tuwasaidie wengine vilevile tusambaze um, upendo na mapenzi na hivi amani itapatikana katika jamii vilevile umetuambia njia ingine nzuri kwamba islam inasema musambaze ujumbe wa islam na ujumbe haswa ni mwelekeo wako na mwenendo wako na watu wanapata athari sana kwa kupitia mwenendo wako kisha anasema katika baltimore kupambana na hali ya hapa jumuia imekuja na jumuiya inafanya kazi nzuri sana katika jamii na kitu hiki ni kitu chenye sifa sana hazur anasema mwenyezi mungu aendelee kuijalie jumuia aendelee kufanya ku kuweka mfano mzuri kwa ajili ya wengine alikuja mgeni mwingine ambaye mwanamke anasema kwamba ujumbe wenu ni mzuri sana wewe ulisisitiza sana kuhusu upendo na udugu ujumbe huu ni muhimu sana na malengo ya misikiti ulioeleza katika hutuba yako malengo haya ni mazuri sana vilevile ulitoambia kuhusu haki za majirani mambo hayo yote ni mapya kwangu na mara ya kwanza mimi nimejua kuhusu mafundisho haya lakini midia inaeleza mafundisho kinyume na mafundisho haya ya islam dr fatma ambaye ni mwanahistoria anasema mimi nimefanya specialization katika islam kweiyo mimi nimefanya kazi sana juu ya historia ya islam mimi ni mwanahistoria si mwanadini na wewe uliposema katika hutuba yako kwamba azzagulamakadiani alikuja kujadidisha islam mimi naendelea kufikiria juu ya maneno haya na mimi nitafanya utafiti zaidi kuhusu haya sasa mimi nina furaha kwamba mimi nitafanya utafiti kuhusu mizagulmhama na vilevile nitasoma vitabu vyake na maandiko yake na umesema kwamba tunatakiwa tuwahurumia tuwa watu wote wao waislamu na ambao wa si waislamu mimi nimepata athari sana kutoka kwa ujumbe huu na we umesema kwamba sisi tushirikiane na tufanye kazi kwa ajili ya heri ya binadamu ujumbe huu ni mzuri ingawa watu wengi wanatuona kwamba sisi ni watu wenye hatari lakini jinsi uliyoeleza mafundisho hayo ya islam ni kitu ambacho ni kizuri sana kisha hazur anasema kwamba kulikuwa ufunguzi msikiti wa virjinia na msikiti huu unaoitwa md masrur tarehe tatu ya november msikiti huu ulifunguliwa msikiti huu pia zamani ulikuwa kanisa na milioni tano ilitumiwa kwa katika ununuzi wake katika ukarabati wake elfu sabini na tano dollar ilitumiwa elfu ishiri na mbili squfo ni sehemu ya msikiti ni vyumba kumi na moja na vyumba hivyi vitatumiwa kama ni ofisi ni maktaba na conference room na vilevile vile kuna jiko pia oristo ambaye atasimama ata katika uchaguzi kutoka kwa republican anasema mimi niliposikia hutuba yako basi hutuba hii ilileta athari sana juu yangu dunia nzima inatakiwa isikie ujumbe huu wa mapenzi kwa wote bila chuki kwa yeyote hii ni muhimu sana kwamba sisi tuwapatie watu uhuru wa dini ndio maana msikiti huu ni nyenye fahari kwa, kwa ajili yetu Sababu, umna faya, umna kubasa, kwa sababu nyinyi fa mnatoa huduma kubwa sana kwa ajili ya nchi mat water ambaye ni mgeni moja yeye pia ni candidate wa state virginia anasema katika hutuba yake mimi nimesikia hutuba ya halifa sasa mimi nitafanya utafiti zaidi kuhusu islam na kwa ajili ya kujifunza islam zaidi nitakuja misikitini mgeni mwingine ambaye ni mkristo huyu pia anasema ujumbe wako ulikuwa sawa na hali ya siku hizi na ujumbe huu ulikuwa muhimu sana tulisikia tu ujumbe wa amani na mimi nilishangaa sana kwa kusikia ujumbe huu kisha kutoka katika 51 district virginia manamke mmoja alikuja anasema kwamba ujumbe huu ulikuwa muhimu hasusan katika hali ya marekani siku hizi ujumbe huu ni muhimu sana ujumbe wako ulikuwa ujumbe wa mapenzi na umoja ulisema kwamba uwatangu, uwatanguliza watu wengine juu ya nafsi yako sisi tunahitaji ujumbe huu katika mazingira haya ya siku hizi kuwatanguliza watu wengine juu ya nafsi ni ujumbe ambao ni muhimu sana kujali haki za majirani na kutanguliza raha ya wengine juu ya raha huu ni ujumbe ambao ni ujumbe wa aina yake hivyo ndivyo alex ambaye ni mgeni mwingine alikuja katika sherehe ya ufunguzi akasema mimi nilipata athari sana kwa kushiriki kwa sababu mimi ni na ujumbe niliyopata ni, ni ujumbe mzuri sana kila neno lako lilileta athari sana juu ya mwili wangu ujumbe wako ulikuwa muhimu kwa sababu ya hii pia kwamba sisi kwamba sisi tunaweza kupata ushindi kwa kupitia upendo na mapenzi si kwa kupitia uchuki sisi tunatakiwa tuondoe chuki kwa kupitia mapenzi na mapenzi haya yanatakiwa yapatikane katika watu wote na mifano yake inapatikana katika jamii yetu kama huu ni kama ni sherehe yenu lakini yoyote tunayakuta katika midia hawa ni watu wachache na midia inasambaza habari zao badala ya hii tunatakiwa tusambaze ujumbe wa amani na usalama hazuru anasema huyu bana baadaye alikutana nami na alikuwa analia wakati alipokutana nami na kuakulia s akasema kwamba mimi nilipata athari sana kutoka kwa ujumbe wako bi shanin sahba ni odinato katika New jersey anasema tuliambiwa tena kuhusu mafundisho sahii ya dini tukufu ya islam mimi mwenyewe pia nadharia hii kwamba kwa sababu ya watu wachache wabaya kulaumu in, dini nzima ni kitu ambacho si sahihi anasema marekani siku kila siku matukio ya aina mbalimbali yanatokea lakini hatuwezi kulaumu dini kwa sababu ya matukio haya mgeni mwingine ambaye katika department anafanya kazi tangu miaka arobaini iliyopita anasema ujumbe huu ulikuwa ujumbe kwa ajili ya dunia nzima ulitupatia nasaha sawa na hali ya siku hizi hapa watu lakini sa elf wanaishi hawa ni watu kutoka katika mataifa mbalimbali na wewe umetuambia kuhusu haki za hawa watu wote kisha kuna manamke moja dr kimberley ambaye ni criminlogist vilevile ameandika vitabu na amefanya phd yeye anasema katika hutuba yako ya leo mimi nimepata ujumbe wa amani na usalama kila moja kwa kuwacha iktilafu anatakiwa asikie ujumbe huu na alete amani katika mazingira kisha anasema katika maoni yake kwamba yeye alikuwa analia wakati alipokuwa anatoa maoni yake na kwa kuilia alisema katika maoni yake kwamba jinsi dhuluma inayotendea duniani kwa jina la dini wanaendelea kuleta ugaidi na dhuluma duniani na mambo yao hayahusiki na dini kwa hiyo watu wote wanatakiwa wajue kwa mbayo weyote wanafanya si dini loren ni mgeni mwingine yeye anasema katika maoni yake tangu miaka thelasini iliyopita mimi naishi hapa matukio ya ugaidi yaliotokea hapa hivi karibuni ni matukio mabaya sana sawa na hali inayepatikana katika nchi yetu ujumbe huu wa amani na huruma ujumbe huu ni muhimu sana mimi nina furaha sana kwamba mimi nilialikwa katika sherehe ya ufunguzi mimi kwa kushiriki katika shirea hii nimejua sana kuhusu jumuiya ahmadia msikiti huu ni sehemu ni kitu kizuri sana katika eneo letu mimi sioni hatari yoyote kutoka kwa msikiti mimi si muislamu lakini nimekuja katika msikiti na namimi nimekaribishwa sana hiki ni kitu ambacho sana siku hizi na anasema kwamba siku za usoni mnategemea mtafanya mipango mbalimbali na mtawailika watu wa mataifa mbalimbali na dini mbalimbali hazuru anasema zaidi ya ufunguzi wa misikiti hii kama wengi wanajua katika guotemala chini ya humanity first hospitali moja imejengwa na kulikuwa ufunguzi wa hospitali ile mbunge wa pale ambaye amewahi ame kushiriki jalsaslana hapa yeye alikuja kunikaribisha kule uwanja wa ndege yeye alitoa maoni mazuri katika maoni yake alisifu sana jumuiya vilevile alishukuru jumuiya kwamba jumuiya imefungua hospitali katika nchi yetu na anasema kwamba jumuiya inafanya juhudi ya kuleta umoja katika jamii huyu mbunge ambaye alikuja kunikaribisha na vilivili aliwahi kuja katika jalsa salana ya hapa jina lake halikuandikwa hapa lakini yeye amewahi kushiriki jalsa salana ya hapa bwana robert ambaye katika paraguay ni Minister of education yeye alisema kwamba sherehe hii ni nzuri sana mimi nashangaa sana kwa kuona sherehe hii kwamba jumuiya hii ni jumuiya ambayo imekamilisha ujenzi wa msikiti na jumuiya imefanya kazi hii kwa ajili ya watu wa hapa na hii ni dalili ya upendo na mapenzi kutoka kwa jumuiya anasema ikiwa binadamu inashika njia hii ya huruma basi amani itapatikana duniani mimi nimepata nafasi nzuri ya kujua kuhusu islam nilikuwa na maswali mengi kuhusu jumuiya mimi nimepata majibu ya maswali yangu yote kwa kushiriki shirehe hii huyu mgeni yezur anasema alikuja kutoka paragua alikuja katika shirehe ya funguzi wise minister wa guetemala alikuwa dr wa guetemala diana huyu bibi anasema ujumbe uliotolewa katika hutuba mimi nitafuata ujumbe huu anasema n nam- namshukuru allah subhanahu wa taala kwamba dini inatufundisha kwamba tuwasaidie wanyonge na maskini na hii ndiyo ilikuwa nasaha katika hutuba ya halifa kuna mwandishi wa habari wa guatemala yeye anasema kitu ambacho kilichoniachia athari ni hii kwamba katika dini hakuna karaha bali dini inasema tunatakiwa tuwajali wengine tuwahurumia wengine na huu ndio ni ujumbe uliotolewa na imamu wa jumuiya na iye alisema kwamba sisi sote tuna haki sawasawa na kila moja anatakiwa apate haki ya maisha yake al parodika ni gazeti mwandishi wa habari hii anasema mimi nimepata athari nzuri ya hutuba ya halifa vilevile nilikutana na hazur na mulakat hii ilikuwa nzuri na mimi nataka kusema kwamba projet hospitali ni projekt nzuri na sisi tunahitaji proet zingine pia hapa kuna bank officer yeye anasema muktasari wa ya hutuba yako ni hii kwamba tuwahurumia watu wote na hospitali ya hapa ni dalili ya kauli yako hii kisha bank manager moja pia alikuja yeye anasema ujumbe ulikuwa muhimu sana na ulikuwa rahisi kuelewa ujumbe huu umetolewa kutoka kwa waislamu kwamba tunatakiwa tuwahurumie watu wote mimi nimeatharika sana kwa kusikia filosofia ya jumuiya na mafundisho ya jumuiya sasa mimi nitafanya utafiti zaidi kuhusu jumuiya katika guatemala reio religions katika lugha ya kihispania pia ilianzishwa central america latin america na katika nchi ya marekani takribani milioni mia nne ni watu ambao wanaongea lugha ya kihispania sisi tulipoanza kufikisha ujumbe katika spain david ni ambaye ni mwenyeji wa guatemala na wenyeji wa spanish ni milioni arobaini na sisi ni watu milioni mia nne na hamkuanza kusambaza ujumbe hapa katika lugha ya kihispania hiyo wajumbe uh, kwa hiyo wanafunzi kutoka jami ahmadia walitumwa kule kwa fadhila za mwenyezi mungu jumuio mpya imeanza kupatikana katika eneo hili kwa hiyo katika lugha ya hispania khispania re pia ilianzishwa hazura anasema kwamba haya yalikuwa maoni ya watu ambao si wanajumuia katika gwetemala wanajumuia wa nchi za jirani pia walikuja walikuja katika ufunguzi wa hospitali na walikuja kukutana nami hawa pia walitoa maoni mazuri sana yeniy asari sana hawa ambao walikutana na halifa mara ya kwanza mapenzi ya uhalifa yalionekana kutoka katika macho yao kutoka mexico mwanajumuyo mpya lehra malde sahba ambaye ni mwanamke anasema amefanya bayeti hivi karibuni anasema kwamba kitu kimoja kimeimarika sana moyoni mwangu kwamba mimi nimepata ithmina na utulivu wa moyo mimi nimekutana na wanajumuia wenji mbalimbali kwa sababu ya hii imani yangu ilimarika na nafasi kubwa niliyopata ni hii kwamba niliswali swala nyuma ya imamu wa jumuiya ahamadia na hivi imani yangu iliimarika kisha kutoka mexico mwanajumuia mpya bana francisco anasema tulifanyabaye kwa mkono wa halifa mtukufu anasema ilikuwa sherehe ya yabae kule miskitini anasema kwamba mimi siwezi kueleza hali yangu katika maneno nilikuwa ninayo mimi nilihisi kwamba mwili wangu, mwili wangu unatoa jasho na nikasikia kama umweme unapita katika mwili wangu na umeme huu umendoa umetoa dhambi zote namshukuru mwenyezi mungu kwamba yeye alitupatia eh, neema ya uhalifa na mimi nimechukua hatua kwanza upande wa mema na hatua hii italeta mabadiliko ndani yangu kisha kutoka mekxico mwanajumuya mwingine mpya alikuja baa nigel ahil sahib anasema ukweli ni kwamba islam ahmadia haina mipaka sisi sote ni ndugu ikiwa kuna tofauti ni tofauti ya lugha pengine sisi sote ni ndugu sisi tulikuwa tunasali nyuma ya halifa na tulikuwa kutoka katika nchi kumi ya kumi na tano lakini sote tulikuwa tunasali nyuma ya halifa kama ni ndugu pasnte manapasinte saheb anasema kwamba mimi ni kutoka mexico city nilipoambiwa kwamba kuna nafasi ya kuenda ketemala nilipaa raha sana, na nilifurahi kwa kusikia kwamba nitakutana na halifa mtukufu kule mimi nilifurahi kwa sababu nilipata nafasi ya kuongea na halifa kwa halifa muda mrefu hivi karibuni nilijiunga na lifa lakini kufanya mrefuiufanaba katika mkono wa halifa ni tukio ambayo siwezi kueleza katika maneno yangu anasema mimi nilisema wakati ninatoa machozi kwamba siku hii ilikuwa siku nzuri sana ya maisha yangu b rosa delmi sba ambaye ni mwanajumuia mpya anasema mara ya kwanza nilienda nje ya nchi yangu na nilienda safari ya mbali sana na masaa kumi na sita tuliendelea kusafiri kufika guatemala mara tulipoona msikiti wa msikiti na tulipomwona halifa basi matatizo na uchou wote uliondoka mimi nilipata nafasi ya kukutana na watu wazuri sana hawa wote walinitendea kama mimi ni mtu wa familia yao mwanamke mmoja ambaye alikuja kutoka marekani yeye ni mwanajumuia akasema akaniambia kwamba mimi ni kama binti yake na kitu kizuri ya safari yangu ni kukutana na halifa mimi sikuweza kuongea lakini mimi nilijihisi kwamba nipo katika dunia tofauti nilikuwa nataka niendelee kumwona halifa na niendelee kumsikiliza yeye tu kwa hio mimi sikuongea kwa hiyo uzoefu wangu ni uzoefu wa aina yake na mimi imani yangu na elimu yangu imeimarika kisha ni egan armando saheb hondros kutoka hondros anasema mimi inilipata nafasi ya kukutana na halifa mtukufu na hii ilikuwa bahati yangu nzuri sana vilevile nilimuuliza halifa mtukufu maswali mengi yeye alinijibu maswali yangu kisha kutoka ecuador kuna mwanajumuio mpya yeye anasema mimi nilipata hazina kubwa sana kukutana na halifa na ahari kubwa ilipatikana moyoni mwangu na nilisikia raha sana wakati wabaee halifa mtukufu alipoweka mkono wake juu ya mkono wangu wakati yule mimi nilijihisi kwamba hii ni bahati ambayo sikuweza kupata katika maisha yangu kutoka ekuador manamke moja ambaye mwaka moja iliyopita amejiunga na jumuhiya anasema safari hii kwa ajili yangu na kwa ajili ya mtoto ni safari ya aina yake nilipokutana na halifa mara ya kuanza basi, basi mimi nilielewa maana ya amani na upendo ni nini wakati mtoto wangu alipokutana na halifa basi mimi nilifurahi sana na mimi naona kwamba hii ndio ni bahati kubwa sana kwa ajili yetu wakati sisi tutakaporudi akuado tutakuwa na uhuzuni sana kwa sababu tutakumbuka halifa mtukufu na wanajumuiya ambao tulikutana nao hapa kisha kutoka gutemala bana salman ambaye ni mwanajumuia mpya yeye anasema kuja kwa halifa ya mtukufu gwhetemala ni bahati yetu kubwa sana na hii ni fadhila za mwenyezi mungu juu ya jumuia yetu kwamba halifa amekuja hapa sisi tulipopata habari hii kwamba huzuri anakuja gwhetemala tulisikia um, raha sana na furaha sana sasa mimimi mimi najihisi mabadiliko makubwa ndani yangu kutoka gwhetemala ni zabinto ambaye ni mwanajumuya mpya huyu mwanamke anasema mimi namshukuru mwenyezi mungu kwamba halifa mtukufu amekuja guetemala kitu hiki ni chenye fahari sana kwangu na vile vile uzoefu wangu ni uzoefu kubwa sana kwangu kwa hiyo moyo wangu umejaa na mapenzi na raha na furaha kisha kutoka guetemala bana moja dmtilo anasema mimi mimi ni kutoka kabun na kwa sababu y kuja kwa halifa mtukufu niliona imani yangu imeimarika sana mimi nina furaha kubwa sana mimi nilipata nafasi kukaa hali na halifa mtukufu hazur anasema huyu hivi karibuni alijiunga na jumuia huyu alisema kwa kulia kwamba katika eneo letu watu maskini wengi wanaishi kwa sababu sisi tunaishi katika eneo la mbali sana kule hakuna barabara tafadhali ufanye maombi na utume mjumbe ili watu wangu pia waweze kujiunga na jumuiya hamadia na baraka niliyopata mimi watu wangu pia waweze kupata baraka ile kwa hiyo huyu bana alikuwa ananiomba hihiwi kwa, kwa kulia sana zunasaa menyezimuu jaalie kule jumuia imarike martiza saheba kutoka guetemala anasema nilimwona halifa katika picha tu lakini sasa nimepata bahati kumwona halifa ana kwa ana na kwa karibu sana na mimi nasikia raha sana bld saheba anasema mimi nina furaha kubwa naona mimi ni mwenye bahati nzuri mungu amenijalia fadhila mimi sina maneno ya kueleza hali ya moyo wangu yeye amesema nifenye dua ili imani yake imarike, imarike bi khadija saba kutoka meksico alikuja anasema mimi namshukuru allah kwamba nimepata nafasi ya kukutana na halifa na tumepata majibu ya maswali yetu mimi nimependa islam kwa sababu ya kufanya bayeti imani yangu imepata imara sana na mimi nafanya dua kwamba imani ywanajumuiya imariki sana manamke mingine anasema kwamba kumbukumbu hii ni nzuri sana na uzoefu huu ni uzoefu mzuri sana na mimi nilikuwa nalia sana kwa sababu hali ya moya wangu mimi nitapata nafasi kubadilisha maisha yangu baada ya kukutana alifa mtukufu sureya gomo sahba anasema hali yangu ni aina ile kwamba ni hali aina yake mimi nimepata uzoefu mzuri sana mungu aimarishe imani yangu kutoka mexico mwanajumuya mpya alikuja yeye anasema ni baraka kubwa sana kwamba mimi nimejiunga na jumuia hii ni bahati yangu kwamba mungu amepokea maumbu yangu nilikuakizani mungu ameelekeza mimi na familia yangu kwenye nuru na yeye amenipatia nafasi ya kuleta mabadiliko katika maisha yangu niliuliza maswali na halifa alinipatia majibu lala latif sahba yeye anasema zamani tulikuwa tukimwona halifa katika tv lakini sasa tumemwona halifa siwezi kueleza hali ya moyo wangu kutoka panama mwanamke moja alikuja si mwanamke ni, ni mwanamume alikuja pamoja na mke na binti yake anasema kwamba mulakat ilikuwa ilikuwa nafasi ya furaha kubwa sana mimi siwezi kueleza hali yangu katika maneno yangu kutoka belis goda martina saba anasema hii ilikuwa nafasi nzuri sana kwangu mimi nilianza kulia na namimi nitaendelea kukumbuka safari yangu hii nicoles anasema mimi nilikutana na halifa mtukufu na mimi nilialikwa kwamba ni shiriki jasasarana ya, ja, ya uingereza na mimi nina furaha sana kwa sababu ya hii korintina saba pia kuna mwanamke mwingine anasema hii ilikuwa nafasi nzuri na ni yenye furaha sana na nnilipata utulivu wa moyo wangu binti moja anasema umri wake ni miaka kumi na tatu kumi na nne Z- nilikuwa na, na gopwa kwamba siji nikasema maneno halifa hatanikasirikia lakini mimi naona kwamba mlakat hii ilikuwa nzuri sana huzuru anasema hawa wa mabinti walisoma shairi hadastekiblano hivyo ndivyo huzuri anasema kwamba kuna wanawake wengi sana waname wengi ambao walikuja kutoka nchi mbalimbali walikuja kule kuwetemala na walikuja kwa safari ya mbali sana na a wote walionyesha ikhilasi yao mwenyezimungu aendelee kuboresha ikhilasi yao na imani yao na mwenyezimungu awajaliwa wa owe wanajumuia kweli, kweli. Media team usa pia imefanya kazi nzuri sana mdia tm imejenga mahusiano mazuri na watu timu ya zamani pia imefanya kazi nzuri sana laki ih8 na 69 ni watu ambao walipata ujumbe wa islam kwa kupitia midia kwa kupitia redio elu ht zaidi ya t walipata na kwa kupitia social media zaidi ya laki ishiri watu walipata ujumbe katika magazeti pia habari ya ziara yangu ilitolewa makala 45 yaliandikwa balti morsen ni gazeti philadelphia inquie New service ni magazeti ambamo habari hizi zilitolewa zaidi ya watu milioni kumi walipata ujumbe kwa kupitia magazeti katika guatemala pia media coverage ilikuwa nzuri gazeti la taifa liver In, ni watu zaidi ya milioni nne ambao wanasoma katika ukurasa wa kwanza picha ya nasr hospital ilichapwa vilevile vile kuna gazeti lingine mwandishi wa gazeti hili aliandika aliandika makala kuhusu nasar hospital katika alpiri katika gazeti eh, la alpiri pia habari ilitolewa katika national tv ya guatemala habari ilitolewa kuhusu mimi na vilevile taarifa ilitolewa kuhusu ufunguzi wa hospitali national radio channel pia ilitoa habari na habari ziliotolewa mara kwa mara sawa na makadhirio katika nchi za latin america kwa kupitia midia takriban milioni thelahini na mbili walipata ujumbe wa islamu kwa kupitia midia kisha social media twitter instagram na youtube pia laki ishirini na tatu ni watu ambao walipata ujumbe wa islam kwa fadhila za mwenyezimungu ziara yangu hii ilikuwa nyinye baraka sana kwa njia zote mwenyezi mungu aendelee kuleta baraka siku za usoni pia hazur anasema baada ya swala nitaswalisha jeneza moja ghaibu mana sawadhogo ismail saheb kutoka barkina faso tarehe kumi na nne november alitoka kwa ajili ya swale alfajiri njiani akapata mshtuku wa moyo alipelekwa hospitalini lakini akafariki ina lilah ina lahi rajiun alizaliwa elfu moja mia ti sitinne na jumuiya alikuwa akifanya juhudi aishi karibu na mission house wakati mission house mpya ilipojengwa sehemu yingine yeye akakudisha nyumba y karibu na mission house alikuwa akifanya juhudi adi miskitini na atoe adana alikuwa akiwaamsha watu wakati wa jersasalana alikuwa akitoa adhana katika sauti nzuri sana watu wengine walianza umuita kwa jina la sayina beal kila mwaka alikuwa akikaa tikaf alikuwa akiswali swala bila kukosa yakukosa alikua akiwakumsha wengine kuhusu swala kablaswala ya, ya, ya alfajiri alikuwa akija na na na alikuwa alikuwa watoto wanaolala kwenye sana sana wa wa msikiti wakati mashambulio katika wa aliposikia kwamba wameuawa alilia aliendelea kueleza hamu yake kwamba lao wangekuwa pamoja na wale waliawa na alikuwa akishiriki katika kazi ya jumuia elfu mbili na nne zura nasema nilipoenda ziara ya burkina faso yeye alikuwa akijitolea sana na wakati nimimi nilipokuwa nahutubia wakati ule yeye alizimia huenda labda alikuwa hakula kitu chochote au kwa sababu ya uchovu labda alizimia kwa hiyo yeye alikuwa akiniandikisha barua alikuwa akiniandikia barua mara kwa mara alikuwa mpenzi wa, wa uhalifa na jumuiya alikuwa mlinzi katika katika msitu um, na serikali ili, ilisifu sana uh, kazi yake na walisema alikuwa anafanya kazi kwa bidii sana kwa juhudi sana huzuri anasema za ama mungu alikuwa musi ana ameacha wake wawili na wiliwili ameacha watoto mwenyezimungu apandishe madaraja yake na msamehe anamghofirie na mwenyezimungu awalinde watoto wake pia ain ونؤمن به ونتوكل عليه ونعوذ بالله من شرور أنفسنا ومن سيئات أعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له ونشهد أن لا إله إلا الله ونشهد أن محمدًا نبدو رسوله عباد الله رحمكم الله إن الله يعمر بالعدل واللسان وإيتاء ذي القربان وينهى عن الفحشاء والمنكر والبغي يعظكم لعلكم تذكرون اذكروا الله يذكركم ودوه يستجب لكم ولذكر الله أكبر