السلام عليكم ورحمة الله bismillah rahmani rahim halifa mtukufu adhahula btaala slaziz anasema leo ni ijumaa ya kwanza ya mwaka elfu bili na kumi na kulingana na hii kwanza kabisa nataka kuwapongeza wanajumuia wote mwaka mpya mungu afanye mwaka huu uwe yenye, wenye baraka sana na mwaka huu hutuletee mafanikio mengi sana inatakiwa ikumbukwe kwamba kuwapongeza watu kwa maneno haina maana wala kwa sababu ya kuwapongeza hatuwezi kupata redhaa ya mwenyezi mungu katika mwaka huu mpya tunatakiwa tuahidi kwamba mwenyezi mungu ametujaalia mwaka mwingine mpya sisi katika mwaka huu ambao mungu ametujahalia sisi tufanye juhudi ya kuondoa makosa yetu na kufuta makosa yetu hasusan makosa tuliofanya katika mwaka uliopita mwaka huu tuahidi kwamba sisi hatutarudia makosa yale na vilevile tutafanya juhudi ya kuleta mabadiliko ndani yetu mazuri kwayo sisi tulifanya bayet ya sainama alahsalatu wasalam na wakati wa kufanya bayet tuliahidi kwamba tutaleta mabadiliko mazuri ndani yetu sainama alah salatu wassalam mwaka moja wakati fulani kwa kueleza madha hi, kwamba hii kwamba mwanajimu hia anatakiwa awe na sifa za aina gani amesema mtu baada ya kufanya anatakiwa anatakiwa asibaki na imani hii kwamba jumuia hii ni jumuiya ya mwenyezi mungu na kwa sababu ya imani hii atapata baraka kutoka kwa allah subhanau wataala bali pamoja na hii inatakiwa mufanyia juhudi kwamba ikiwa nyinyi mumejiunga na jumuia hii basi nyinyi muwe wacha mungu na watu wema na wilewile wile muipukane na uovu wa kila aina na mwendelee kumnyenyekea mwenyezi mungu usiku na mchana vile wilewili museme maneno mazuri wilewile mwendelee kufanya istikfar na mufanye maombi katika swala zenu na maombi mtaweza kufanya katika swala wakati mtakapotimiza haki za swala yaani mtaswali swala vizuri amesema kwamba kumpokea nabii haileti faida kwa ajili ya mtu kwa sababu mungu haridhiki na kauli ya mtu peke yake ndani ya kurani tukufu mwenyezi mungu pamoja na imani ametusihi ametuamuru tufanye vitendo vizuri amali nzuri amesema vitendo vizuri ni vile vitendo ambamo hakuna ufisadi ndani yake hata kidogo hzur anasema kwamba haya ni malengo kwa ajili ya wanajumuia huu ni mwelekeo ikiwa sisi tunafuata mwelekeo huu katika mwaka huu katika maisha yetu na kwa ajili ya kufuata mwelekeo huu ikiwa sisi tunatumia uwezo wetu wote bila shaka katika hali hii mwaka huu utakuwa wenye baraka kwa ajili yetu ikiwa hali hii haipatikani ndani yetu kama nilivyosema hapo awali kwamba ikiwa tunawapongeza watu kuhusu mwaka mpya basi kupongeza kwetu itakuwa kama ni kauli tu katika mwaka mpya siku ya kwanza ikiwa tuna swala ya tahajud si maana yake kwamba sisi tumefanya mema ya mwaka mzima bali tunatakiwa sawa na uwezo wetu na juhudi yetu tuendelee na mwenendo huu yani tuendelee kuswali swala mwenyezi mungu hatujalie tuweze kufanya hivi na sisi kwa kweli kweli katika maisha yetu ya binafsi mwaka huu uwe wenye kuleta baraka chungu mzima kwa ajili yetu na vilevile mwaka huu uweze kuleta maendeleo makubwa kwa ajili ya jumuiya ahmadia hazuru anasema baada ya mada hii mfupi mimi nakuja uh, kuto mimi nitaeleza madha ingine kama sisi sote tunajua kwamba katika januari mwaka mpya wa wakfe jadid unaanza na katika ijumaa ya kwanza a ijumaa ya pili ya januari kwa kawaida anatangaza mwaka mpya wakfe jadid kwa ufadhila mwenyezi mungu kutoa mali katika njia ya mwenyezi mungu ni mwenendo wa jumuia sainamaalasalatu sainama wassalam na ilitakiwa iwe hiwi kwamba waaminio wawe na mwenendo huu kwa sababu katika zama hizi sawa na mafundisho kurani tukufu na sawa na hadisi za mtume muhamad salallahu alah waali wa salam alitupatia ufahamu katika mwaka huu katika zama hizi ndani ya qurani tukufu katika sehemu mbalimbali mwenyezi mungu ametukumbusha kwamba tutoe mali katika njia ya allah subhanahwataala ikiwa ametukumbusha kwamba tutoe mali katika njia njia yake yake si maana mungu mungu anahitaji mali mali yetu bali ikiwa sisi tunatoa katika njia ya mungu, sisi tunafaidika na kwa kawaida, kwa kawaida sababu ya kutoa mali katika njia ya mwenyezi mungu maendeleo ya jumuiya yanapatikana mwenyezi mungu anasema ndani ya qurani tukufu فاتقوا الله ما استطعتم واسمعوا وأنفقوا خَيْرًا لأنفسكم ومن يُكَشِّفَ نفسه فأولئك هم المفلحون يعني من يزمون قادر يمنعوا كمشى الله سبحانه وتعالى na sikilizeni na mtini na mutoe katika njia ya allah kwa sababu kutoa katika njia ya allah ni heri kwa ajili yenu na wale ambao wanaokolewa katika bahili ya nafsi hao ndio ni wale waliofaulu kisha katika aya inaofuata mungu amesema intukrizu llaha karzan hasanan yuaifuhu lakum wayahfir lakum wallahu shakurun halim yaani ikiwa mwenyezi mungu mkopo bila shaka mwenyezi mungu atawazirishieni na atawasameheni na bila shaka mwenyezi mungu ni msamehevu basi mungu anamzirishia yule mtu ambaye anatoa katika njia yake kwa sababu ya kutoa mali mtu anafaidika mwenyewe vile vile kutoa kwake inakuwa sababu ya kuleta maendeleo katika jamaat hivyo ndiyo mtume salalahualwaalhi wa salam alisema kwamba mwipukane na ubahili kwa sababu kwa sababu ya bahili mataifa yaliyotangulia yaliangamia hivyo ndiyo mtume salallahu alwalhi wa salam alisema muipukane na moto hata kama umna, umnajiokoa kwa kutoa nusu ya tende maana yake ni kwamba kutoa mali katika njia ya mwenyezi mungu ni sababu ya kujiokoa katika moto basi ikiwa tunatoa katika njia ya mwenyezi mungu sisi wenyewe tunafaidika seinama alah salatu wassalam kwa kutukumbusha kuhusu kutoa mali katika njia ya allah anasema hii haiwezekani kwa ajili yenu kwamba nyinyi mupende mali na vilevile mumpende mwenyezi mungu mnaweza kupenda kitu kimoja basi mwenye bahati n mwenye bahati ni yule mtu ambaye anampenda allah subhanahu wa taala ikiwa miongoni mwenu kwa kumpenda mwenyezi mungu anatoa katika njia yake basi mimi ninayakini kamili kwamba mungu atamzidishia mali yake zaidi kuliko watu wengine kwa sababu mali haiji yenyewe bali mali inatolewa na mwenyezi mungu basi yule mtu ambaye kwa ajili ya mwenyezi mungu anaotoa sehemu fulani ya mali yake lazima ataona mali yake itamzidishia lakini yule mtu ambaye anapenda mali yake na yeye hatoi mali katika njia ya mwenyezi mungu jinsi anayotakiwa atoe katika njia allah bila shaka yeye atakosa mali yake katika hali hii amesema msidhani kwamba mali inakuja kwa sababu ya juhudi yenu bali mali inakuja kwenu kwa fadhila za mwenyezi mungu wala msiwe na yakini imani hii kwamba kwa, kwa kutoa mali au kwa kutoa huduma fulani mnafanya ehsani juu ya mwenyezi mungu au mnafanya ehsani juu ya nabii wa mwenyezi mungu bali hii ni ehsani ya mungu kwamba ana wakumbusheni kuhusu uh, juhudi hii na kuhusu kujitolea basi kumbukeni kwamba kutoa kwenu ni kakwa ajili ya heri yenu huzuru anasema basi wale waliofanya baiati ya sehnam alahsalatu wassalam walieleva vizuri amri hii ya mwenyezi mungu na wanajumuia wanatoa katika njia ya allah si wale tu ambao wamejiunga na jumuiya kwa muda mrefu sana hata wanajumuia ambao ni wanajumuia wapya wao pia wanaelewa wana vizuri roho ya kutoa katika njia ya allah subhana wataala wapo wengine ambao wanaishi maisha ya umaskini lakini hawa hawapo nyuma katika kutoa mali katika njia ya allah hawa pia wanatoa katika njia ya allah kama kama wakati wa seinamalahsalatu wassalam masohaba zake walikuwa wakitoa na kuhusu hawa waliokuwa wakitoa seinam alah salatu wassalam alisema kwamba kwa kuona mapenzi ya wanajumuia mimi nashangaa sana wapo wengine miongoni mwa hawa ambao mapato yao ni kidogo sana kwa mfano ametoa mfano wa jimaaludin kharudin amesema hawa ni wale ambao wanaishi karibu na kijiji changu na hawa wote ndugu watatu labda wanapata kibaruawanapata kibarua na wanapata mapato sumni tatu nne kila siku lakini wanatoa mchango kila mwezi bila kukosa hazuru anasema kwamba hii ilikuwa hali ya kujitolea kwao na baraka yake ni kwamba vizazi vyao vinaishi maisha ya starehe hazuru anasema kwamba siku hizi pia tunakuta hali ya imani hii inapatikana siku hizi katika jamaat hata wale wanajumuia ambao wanaishi katika, katika nchi za mbali sana maeneo mbalimbali wao pia wanakuwa na mifano ya aina hii hawa ni wanajumuiya ambao walijiunga na jumuiya baada ya sinama alah saatuwassalam baada ya kupita miaka mia moja wapo wengi ambao hawajawahi kukutana na halifa lakini hawa wanakuwa na mapenzi ya dini na utii wa uhalifa na vilevile vile wanakuwa na shauku ya kutimiza ahadi ya bayetu, vile vile wanakuwa na shauku ya kutoa huduma ya dini kiasi hiki kwa kwa kuona hali yao hii tunashangaa ikiwa sisi tunaona hali hii inayepatikana katika jamaat hali hii inatosha dalili ya kuthibitisha ukweli wa sainamala salatu wassalam na hali hii haiwezi kupatikana bila msaada wa mwenyezi mungu kuna matukio mbalimbali mbali, ya wale waliojitolea katika njia ya mwenyezi mwenyezimungu nataka kutoa mifano kadhaa kuna mwanajumuia mmoja kutoka ghana anasema miaka michache iliyopita nilikuwa nadaiwa kodi ya shule paunda pud wakati ule nilikuwa nafanya kibarua lakini posho yangu ilikuwa ndogo sana hata kama mimi ningekusanya posho yangu ya mwaka mzima nisingeweza kulipa ada ya shule kwa hiyo mimi nikapata mkopo kutoka benki benkipud elt kwa hiyo asilimia 4 ya posho yangu ilikuwa inaenda kulipa mkopo lakini nilikuwa nikitoa mchango siku moja nilienda katika mission house ya kamasi mbashiri akanikumbusha kuhusu mchango wa wafe jadid wakati ule mimi nilipoangalia mfuko wangu na mfukoni mwangu ilikuwa fedha sawa na ahadi yangu nikafikiria nikitoa fedha hii katika mchango sitakuwa na nauli kwa ajili ya kuenda kazini lakini anasema kwamba mimi sikujali basi mimi nikatoa fedha ile katika mchango wa af jadid nilikuwa narudi katika mission house nikapata simu kwamba katika akaunti yangu fedha ya kiasi fulani imeingizwa katika katika akaunti yangu na ilikuwa asilimia tano zaidi kuliko ile fedha niliyotoa katika mchango nilifikiria labdi benki imekosea na baadaye watachukua fedha hii kwa sababu nilikuwa tayari nimeshapata posho lakini kesho yake asubuhi nilipokwenda kazini nikakuta kwamba kutoka kwa serikali nimepewa fedha hii mimi nikamshukuru mwenyezi mungu kwa hiyo mwenyezi mungu alinijalia nafasi ya kutoka katika njia ya mwenyezi mungu basi tangu siku ile mimi nalipa na ahadi zangu zote kwa makini sana wazuri anasema huyu bana anaishi katika nchi ya afrika hivyo ndivyo kutoka katika burkina faso ni nchi ambapo watu wanaongea lugha ya kifaransa kutoka bobojlaso bashiri anaandika kwamba hadhi moja ambaye ni manaji muyo mpya tangu muda fulani alikuwa na amepata maradhi akili na alikuwa akitumia dawa ya usingizi na kwa sababu yake hii prasha yake ilizidi sana siku moja akaja mission house akasema anataka kulipa mchango wa thaharika jadidi na makufa jadid bashiri akamaambia kwamba wewe unaweza kutoa mchango sawa na uwezo wako yeye akasema kwamba mchango ambao ni mchango sawa na kiwango ni mchango kiasi gani bashiri akamwambia kiwango chake yeye akatoa mchango wake na akatoa mchango kufuraha baada ya siku kadhaa akaja tena katika mission house akasema nilikuwa na umwa sana lakini kwa baraka ya mchango sasa hali yangu imepona mimi nimeacha kutumia dawa ya usingizi na mimi vilevile nasikia utulivu vile vile kwa sababu baraka ya mchango mimi nimeanza kusali swala na kabla ya kutoa mchango hali yangu ilikuwa aina ya hii kwamba nilikuwa nafikiria nijiue niju yani kwa sababu ya marai nilikuwa nafikiria nijiue kutoka katika nafikjukuirea kunamanajua moja ye anasema mimi nilikumbushwa kuhusu mchango wangu wa jadid na niliambiwa kwamba mwaka jana nilitoa kiasi hiki kwa hiyo mimi nikaahidi kwamba mimi nitatoa zaidi kuliko mwaka jana na wakati ule nilikuwa sina fedha hata kidogo nikaanza kufanya dhuwa. e wala unifanyie mpango ili unipatie fedha ili nitoe mchango wangu anasema baada ya wiki mbili kutoka katika tax department nikapokea barua na niliambiwa kwamba nimetoa kodi zaidi mwaka huu kwa hiyo walinirudishia fedha ilikuwa zaidi anasema mimi mwenyewe ni akauntet najua vizuri hisabu ya kodi lakini mwenyezimungu kwa kunionyesha muujiza alinirudishia fethahi. na na na maoni yangu yangu kodi ilikuwa sawa mapato yangu, lakini nilirudishiwa d baada siku kadhaa mwenyekiti akanipigia simu tena na akaniambia kwamba mwaka jana ulitoa fedha kiasi hiki kwa hivyo, mimi, nikasema nitatoa zaidi kuliko makajana. mwaka jana wakati wakatiule nilikuwa sina fedha anasema wakati wa tarika jadid mungu alinirudishia kodi sasa mimi sioni njia yoyote ya kutoa uh, kulipa wakfe jadid lakini baada ya wiki moja nilipokuwa na ngali ya karatasi nikakuta kuna bili moja pamoja na bili iliko kutoka company nilipopiga simu nilisema nipewe ppacad kwa hivyo ile kad iliyotumiwa kwangu fedha iliyokuwa katika kad ile ilikuwa zaidi kuliko mchango wangu wa tafakfe jadid azuru anasema kwamba mifano ya aina hii inapatikana katika afrika na katika, katika hapa pia hasusan wale watu ambao wanataka kutoa mchango halisi mungu anaonyesha nishani hii bshanavisai kutoka burkina faso anasema katika mkoa wa boromoro bana banaone hahmsab ambaye ni mwanajumuiya mpya alikumbushwa kuhusu mchango mchango na yeye alikuwa ki, akimpatia mchango mashehe zamani lakini baada ya kujiunga na jumuiya yeye akatoa mchango katika jumuiya baba yake alipojua ametoa mchango katika jumuiya akamkasirikia na akampatia shamba kiasi fulani na akamtenga akam anasema katika shamba ile ndiliyopewa kutoka kwa baba mungu alinipatia mavuno sana na watu wengine mavuno yao yaliharibika lakini shamba lake lilileta mavuno zaidi kuliko watu wengine wote hata yeye alimsaidia baba yake kwa ajili ya kulima shshamba na baba yake pia akapata mavuno mazuri baba yake akasema kwamba wewe umepata baraka hii kwa sababu umetoa mchango katika jumuiya yako bila shaka amesema hayo pia jumuiya yako ni kweli uendelee kushika vizuri jumuiya yako mimi nina matatizo mengi siwezi kumwacha shehe wangu siwezi kupokea jumuiya lakini wewe ushike jumuiya jumuiya jumuiya vizuri sana bila shaka yako ni ya mwenyezi mungu kwa hiyo huyu bana ametoa mchango mara mbili zaidi mwaka jana kutoka gambia katika kijiji fulani wapinzani wa jumuiya walijaribu kuwapoteza wanajumuia wapya na wakadai kwamba wamewapoteza wanajumuia wote wapya katika imani yao mwanajumuia mmoja akamwambia mwalimu kwamba kwamba wapinzani wanafanya upinzani lakini upinzani wao unafanya kazi kama mbolea kwa sababu kabla ya upinzani lilikuwa si mwanajumuia mzuri lakini sasa mimi natoa mchango wa taarika jadii na vaku jadidi na vilevile pamoja na upinzani mimi nimejiunga mpango wa vasiet pia hzuru anasema upinzani huu umewazidisha wanajumuua katika imani katika ginakunakiri bana moja aitwaye akubi saheb ye anasema mbashiri mkuu alipotuhutubia na alieleza matukio mbalimbali ya kutoa katika njia ya mwenyezi mungu nikaathirika sana nilikuwa naenda safarini serl na nilikuwa na dola mia tatu tu na nilikuwa nahitaji fedha hi yote lakini licha ya kuwa na hali hii mimi nikaweka dolar mia moja katika bahasha na nikasema mimi nitatoa mchango wa wakfejadid na baadaye nikaanza kufanya shughuli zingine na sikuweza kulipa mchango wa w wafejadi na anasema ilipita masaa mawili tu mtu mmoja akaja ofisini kwangu na akanipatia bahasha moja na akasema kwamba rafiki yako fulani amekutumia bahasha bahashaini ilipofungua bahasha nilikuta ndani yake ilikuwa dolar mia tatu na iliandikwa ndani yake kwamba unaenda safarini basi mimi nakutumia zawadi hii basi nikakumbuka mara moja kwamba ile fedha nilioweka kwa ajili ya mchango mungu mimi sija bado wanajumuiya hawa ni wanajumuiya ambao wanaelewa mali inakuja kutoka kwa allah subhanawataala katika wa benin kutoka jumuiya ya amume mwenyekiti wa jumuiya hii anaandika ahunga jessi sahbni anaandika kwamba kwamba alichukua mkopo mkubwa sana na alikuwa hawezi kulipa mkopo katika hali hii mwalimu akatukumbusha kuhusu mchango mchanga wakfejadidi na akasema kwamba mwaka unakwisha haraka sana na wale ambao bado hawajalipa mchango awajalipa mchangoaafa mia tano anfa i nitalipa mkopo nadama mkopo mkubwa anasema kesho yake mimi nikapata kibarua na kazi ile ilikuwa ya siku chache na ujira wake uliowekwa ulikuwa zaidi kuliko mkopo niliochukua kwa hiyo mimi nikakubali kazi ile na kazi ile mimi nikamaliza katika siku kadhaa kwa hiyo nikalipa mkopo wote vilevile niliweza kununua vyakula kwa ajili ya nyumbani anasema kwamba hiyote mimi naimani kwamba ni baraka ya mchango niliyotoa zur anasema kwamba hawa watu wanakuwa na imani hawa na hawanajumuia wanakuwa na imani kwamba mungu anafanya mpango huu wote kutoka katika mkoa wa takaso mwalimu anasema majuua mpya a abubakar anasema baada ya kujiunga na jumuia mimi nimeona baraka chungu mzima ya mchango mtoto wangu mmoja alikuwa akiumua kila mwaka na nilikuwa nikitoa nitumia fedha kubwa sana kwa ajili ya matibabu na vilevile nilikuwa nikichukua likizo kwa sababu ya uh, ugonjwa wake lakini tangu nimeanza kutoa mchango yule mtoto wangu haumwi tena mimi sina shaka hata kidogo kwamba hiyote ni baraka ya ule mchango niliyotoa katika njia ya allah subhana wataala kutoka every coast mkoa wa sedro bashiri wakule aad nii ambapo wanajumuia watu kadhaa walijiunga na jumuiya katika mwaka huu alfu bili na kumi nilienda kwa ku, ziara ya jumuiya hii na liliendelea kufanya mahubiri usiku na wale ambao walikuo si wanajumuia wa walishiriki katika kikao kile na swala ya alfajiri tuliswali katika nyumba ya mwanajumua moja na wanajumuia kadhaa waliswali swala ya alfajiri na wanajumuia baada ya sale alfajiri waliambiwa kwamba mwezi ujao ni mwezi mwisho wa wakfe kwa kwahio wanajumuia wote wanatakiwa wafanye juhudi na watoe mchango wa wakfe jadid kwahi baada ya darsa watu wakaenda majubani kwao na nilikuwa nafikiria kwamba hawa watu ni wanyonge wa... si matajiri huenda nitaweza kukusanya frank elua tu kutoka kwa hawa wanajumuia wapya na mchango huu utatosha utakuwa nyingi sawa na hali ya wanajumuia hawa anasema mimi nilishangaa wakati mwanajumua mmoja alipokuja kwangu na akasema sisi tunakuomba radhi kwamba mawuno yetu bado hayajakuwa tayari kwa hiyo sisi tunaweza kukupatia lu kuins fa sifa na pamoja na hiyo akasema utuombee mungu aweke baraka sana katika mimea yetu ili sisi tuwezi kutoa michango zaidi kutoka katika india inspector sahem moja bana ikbal saheb anaandika katika jumuiya ya kameredi wanajumuiya walikumbushwa kuhusu wakfe jadid kijana moja alitoa mchango wake wote na siku ileile akapata habari kwamba atapata fedha kubwa sana ambayo alikua na subiri tangu miaka minane na yeye alikata tamaa kwamba, kwamba atapata fedha hii na yeye akapata fedha ile na vilevile alipata kazi ya kudumu anasema hayo yote ni baraka ya mchango niliyotoa katika njia y allah subhana wataala na anasema sasa kila kila mwaka mimi nitotoa posho yangu ya kumi na tano kila mwaka katika mchango wa ke jadid kutoka katika rumania mbashiri wa pale anaandika kuna wanajimuia mwenyeji wa rumania anatoa michango yake vizuri bila kukosa na kwa bashasha na kwa furaha anatoa michango na sisi hatupati nafasi kumkumbusha atoe mchango bali yeye mwenyewe anakuja kutoa mchango wake vilevile anatoa, anatoa mchango kwa njia nzuri sana anaweka mchango katika bahasha na ju ya bahasha anaandika jina la mchango yeye aliniandikia barua bashiri anasema kwamba katika barua yake aliandika kuhusu uzoefu wake anasema mimi na fadhila za mwenyezimungu natoa mchango tangu mimi natoa mchango mimi nimeshuhudia kwamba kwa sababu ya kutoa mchango wateja idadi yao imeongezeka sana upande mmoja mimi natoa mchango katika njia ya mwenyezi mungu na upande mwingine mungu ananipatia fedha ileile niliyotoa hata ananizidishia sasa kwa sababu baraka ya mchango wateja wengi wananijia hazur anasema kwamba hawa ni wanajumuia ambao katika nchi hizi za ulaya ambapo watu wanaelekea dunia lakini wao walipojiunga na jumuiya hawa walishuhudia fadhila za mwenyezi mungu na waliposhuhudia fadhila na baraka za mungu imani yao ilimarika kutoka india bana moja aitwaye salim sab ambaye ni inspector anasema manajumuya moja ambaye ni teacher katika private school yeye alikumbushwa kuhusu mchango wa wakfe jadidi na aliambiwa kwamba sawa na posho wake inatakiwa utoe mchango wa elfu tano akasema mimi ni mwalimu wa shule ndogo mimi siwezi kutoa mchango kiasi hiki lakini akasema mungu ataku upatia nafasi waahidi na mwaka huu tulipokwenda tena kukutana naye yeye alikuwa amekaa katika kiti cha principal na akasema baraka ya mchango ni kiasi hiki kwamba mimi nimenunua shule hii yeye akaambiwa kwamba unatakiwa uongeze ahadi yako ili mwenyezi mungu akujalie uweze kununua shule zaidi akasema tayari mimi nina mpangwa wa kununua shule ingine na sasa hivi mwinye shule amenipigia simu kwamba mimi nichukue funguo wa shule na anasema sasa mimi nina shule inne na zamani alikuwa na shule ya bati lakini sasa ana ana shule moja ambayo ni ghorofa na sehemu moja ametoa ame kwa ajili ya kusali swala anasema baraka hiyote imepatikana kwa sababu ya kutoa katika njia ya allah subhana wataala amir sahiba liberia anasema katika desembe timu yetu ilifika katika kijiji fulani na kijiji hiki si mbali sana kutoka mji lakini wao hawana maendeleo ya kidunia hata barabara imevunjika hata daraja pia imetengenezwa na kutumia mbao baada ya swala tukaanza kufanya mahubiri tuliwafukisha watu ujumbe wa senam alahi salatu wassalam na tulieleza malengo ya jumuiya mzee mmoja katika kijiji kile atwaye bana usman usman kamara akainuka na akaanza kueleza ndoto yake na akasema mimi niliona hivi karibuni kwamba bingu imeanguka na maafa yametokea na katika hali hii gari moja inasimama barabarani ndani yake watu weupe wamekaa na wanatuita kwama njoni hapa sisi tutawapatieni usalama na na nika na nikaanza kufikiria kwamba hii ni ndoto ya aina gani maana yake ni nini lakini baada ya kuja kweni mimi nimeelewa maana ya ndoto yangu ni nini akasema mimi ni mzee sana lakini mara ya kwanza katika maisha yangu mimi nimeona watu weupe katika kijiji changu ambao wanafanya mahubiri ya islam kwa hiyo watu wote walikuwa pale wakamua watajiunga na jumuiya wakafanya bayet na wao wakaambiwa kwamba mnatakiwa mutoe njia a, katika njia ya allah subhana u wa taala na wao walipokumbushwa kuhusu mchango hawa najumuya wapya wakatoa mchango na sasa wanajumuia wanaendelea kuzidi katika imani na ikhlas satalajina wa canada anasema nilipokwenda kuzuru jamaat moja mama moja akaniambia kwamba binti yake amepewa zawadi dolar samanini na anataka kununua kitu chochote lakini yule binti alipokumbushwa kuhusu mchango wa kfai akatua hamaniniola katika mchango wa kfajadid. anasema mungu alimjalia kiasi hiki kwamba alishika nafasi ya kwanza katika shule na akapewa zawadi dolar mia tatu kwa sababu ya tukio hili imani yule binti iliimarika sana hazur anasema kwamba siku hizi kuna mchezo fti una wanacheza na wazazi wanatakiwa wazuia watoto wasicheze mchezo huu vilevile kudhamlhaap inatakiwa wakumbushe watoto wasicheze mchezo huu Fortnite. katika gazeti ilikuwa makala na iliandikwa kwamba wapo watu ambao wanawasiliana na watoto na wanawaahidi watoto kwambao watanunua mchezo huu kwa ajili ya watoto na hivi wanachukua akaunti ya wazazi wao na kisha wanatoa fedha katika akaunti ya wazazi wao hivi wazazi wanakosa fedha katika akaunti yao na pamoja na hii watoto wanaharibika na wanapata fikira mbaya na vilevile wazazi pia wanapata hasara kwa hivyo watoto wanatakiwa wasicheze mchezo huu utoae uh, tunatakiwa tuwakumbushe watoto kwamba watoke katika njia ya mwenyezi mungu hasusan katika mchango wa kfajadidh watoto wote wanatakiwa ashariki kutoka katika mkoa wa karnati wa india insecto sahib anaandika kwamba tulifanya course mimi na nanayebnazamal tulienda kule kuhudhuria kikao kile mwalimu akasema kwamba mwaka huu mbua amenyesha sana na asara kubwa imepatikana ya mimea kwa hiyo kuna shida ya kukusanya mchangwa w wafe jadid naebnaazamal wakati alipokuwa anaondoka katika nyumba ya mwalimu yeye akawapatia watoto wake rupia mia moja mia moja kama ni zawadi anasema mara atina, kuenda, ya tena nilipokwenda kumtembelea mwalimu wale watoto ambao walipewa zawadi wakatoa fedha ile katika mchango wajadid na wakasema kwa sababu mfuriko unapatikana katika kirela, kerala na hatuna fedha ingine kwa hiyo mupokee fedha hii ambayo tulipewa kama ni zawadi kwa hiyo hao watoto ingawa ni wadogo lakini wanajua umuhimu wa mchango hazur anasema katika ungereza kuna manamke moja anasema elfu bili na kumi nilijiunga na jumuia mimi kwa sababu kujiunga na jumuia nilifukuzwa nyumbani kwangu wakati hulu nilikuwa sina kazi yoyote nilikuwa naona haya kwamba mimi siwezi kutoa mchango ilhali huzuri anasema kwamba mwaka wa kwanza si lazima wanajuma wapya watoe mchango lakini anasema yeye akaahidi kwamba nikipata ni kazi nitatoa mchango na nitatoa mchango tangu siku nimejiunga na jumuia kwa hiyo baada ya siku kadhaa nikapata kazi nikaanza kutoa mchango kwa sababu ya baraka ya mchango kwa fadhila za mwenyezi mungu katika maka moja mara tatu nyongeza ilipatikana katika posho yangu na wale wazazi wangu ambao walinitoa katika nyumbani wao pia wakaanza kuwasiliana nami Koi masioni mazuri mahusiano mazuri yamejengwa na mimi tayari nimeolewa anasema baraka yote ilipatikana kwa sababu ya kutoa mchango katika njia allah kutoka liberia kutoka katika county cape town mwalimu apale anasema tuliwakumbusha wanajuiaajmuia fulani kuhusu mchango wak jadid mosokomara ni mwanamke moja ambaye akasema wakati mnatukumbusha kuhusu baraka ya mchango watu wengine walikuwa wanatoa mchango lakini nilikuwa sina kitu chochote kwa ajili ya kutoa sikuweza kutoa mchango jana mimi nimeona katika mcha, uh, ndoto kwamba umekuja tena na mimi nimetoa ya namimi imetoa la miamoj yasmii sina kitu chochote kwa ajili ya kutoa mchango namnangani nlitoa mchango lakini fadhila za menyezimungu ilipatikana kiasi hiki kwamba mtu mmoja akaja na akanipatia dolar mia tano ya liberia na akasema kwamba mtoto wangu amenitumia fedha hii kwa hiyo mimi nimekuja kutoa dolar mia moja katika mchango wangu wa wakfe jadid hazur anasema kwamba wanawake mara nyingi wanatoa zaidi kuliko wanaume na wao wanaelewa umuhimu wa mchango zaidi kuliko wanaume kutoka guini kunakoribana abubakar sahib anaandika ambaye ni mwenyekiti wa jumuia mmoja na yeye ni mkulima anasema baada ya kujiunga na jumuiya wabashiriri na waalimu walikuwa wakinikumbusha kuhusu mchango wa kfejaiina nilikuwa nikitoa kidogo lakini mke wangu alikuwa anaelewa vizuri muhimu chanda mchango na alikuwa akitoa mchango bila kukosa na alikuwa pia, na alikuwa akinikumbusha pia nilikuwa kwamba tutatoa tuta mchango anasema tutatajirika wakati sisi tutatimiza haki ya allah wa ta'ala. Hivi, mke wangu alikuwa akinilazimisha ili nitoe ni katika njia ya allah a nikaanza kutoa mchango nilipoanza kutoa mchango sawa na kiwango basi nikaona fadhila za mungu zilipatikana kama mvua wale watu ambao walichukua stashahada ya kilimo wao hawakupata mavuno kama mimi nimepata mimi sina sta shahada sasa mimi na vuna na, na mimi sileti uh, mavuno nyumbani mpaka nitoe mchango wote kabla ya kuleta mavuno nyumbani kutoka aost mbashiri anaandika kwamba bana zablo saheb alijiunga na jumuiya kwa kupitia ndoto yake baada ya kujiunga na jumuiya anasikiliza hutuba zote na yeye ni mhubiri mzuri na yeye ananunua vitabu vya jumuiya kwa kutumia mfuko wake yeye alikuwa akifanya kazi hotelini na alikuwa katika cheo nzuri lakini sasa alikosa kazi lakini sasa mke wake, wake anachukua anafanya matumizi yote ya nyumbani akanipigia simu na akasema mimi natuma frank elfu salasini mchanga wa wakfejadid nikamwambia kwamba hali yako kifedha sio nzuri unaweza kutoa kidogo kuliko lla na hivyo ndivyo kuna mchango wa ujalsa salana pia akasema kwamba mimi nilimwambia mke wangu kwamba tutatoa elfu ishirini lakini mke wangu anasema tutatoa lla sioisi kwa hiyo ealitoa m- l vilevile alihudhuria jelsa salana pia kwa hio huzur anasema sehemu chungu mzima wanawake wanakumbusha kuhusu umuhimu wa mchango mwenyekiti kutoka jumuiya ya australia anasema kwamba manajumuia moja aliwahi kutoa mchango wa akfe jadi lakini walikumbushwa tena kuhusu mchango wa waaf kwamba wao watoe zaidi mchango kwa hiyo yeye pia alipo wasiliwa yeye akatoa mchango zaidi kesho yake akatupigia simu na akasema mchango wa kufejdi niliyotoa mungu amenipatia katika siku moja anasema tangu miaka mitatu mimi naendesha biashara fulani na tangu miaka mitatu iliyopita haikupatikana hata siku moja wateja wamepatikana kama wamepatikana baada ya kutoa mchango wa kufajadidh hivyo ndivyo kutoka indonesia kuna tukio la kushangaa sana mwanajumuia mpya ambaye alijiunga na jumuiya elfu mbili na kumi na sita yeye alipata upinzani kutoka kwa familia baada ya kujiunga na jumuiya hata yeye alipigwa na wanafamilia na walimlazimisha aache jumuiya na wakapiga maarufuku yeye haruhusiwi kukutana na bashiri lakini aliendelea kukutana na wabashiri kwa kuficha kwamba, kwamba baada ya kujiunga na jumuiya usumbufu huu anapatikana anasema mimi nipa tayari kujitolea hata kama mimi napata upinzani vile vile aliambiwa kuhusu umuhimu wa mchango baada ya mwezi mmoja moja baada ya kujiunga na jumuiya katika mwezi mmoja alianza kutoa mchango alikuwa hapati kazi lakini alipokuwa akipata kibarua alikuwa akifanya kibarua ndogo ndogo na alikuwa akitoa mchango na usiku alikuwa akija mission house na yeye alikuwa akija mission house kwa kujificha ili watu wasiwezi kumwona lakini yeye aliendelea kuja mission house na vilivili vili aliendelea kutoa mchango bila kukosa kuna tukio lingine kuhusu mtu ambaye si mwanajimuia lakini yeye pia alipata hamu ya kutoa katika njia ya allah mbashiri kutoka mali anasema katika redio hutuba ya halifa ya ilikuwa inarushwa na wakati hutuba ya halifa ilipokuwa inarushwa chief mmoja wa ful, kijiji fulani akatupigia simu na akasema sisi tuende kule kwa ajili ya kufanya mahubiri tulipokwenda kule kwa ajili ya mahubiri chief akasema wakati halifa alipokuwa alipokuwa anaeleza matukio mbalimbali mbali, ya nchi mbalimbali kuhusu baraka ya michango ya akf jadid sisi tulisikitika tulisiki kwamba sisi hatupo hatupo katika orodha huu kwa nini hatukuweza kushiriki katika mchango huu ndio maana mimi nimekupigia simu uje hapa na utuhubiri kwa hiyo baada ya mahubiri watu samanii na tano walijiunga na jumuia na watu wilewile wile walitoa frank ma elf kadhaa katika mchango wa wakfe jadid azuru anasema kwamba mwenyezi mungu kwa njia za ajabu anafikisha jumbe wa seinamalah salatu wassalam na vile vile anaimarisha imani ya wanajumuia kutoka benin bashiri anaandika katika mkoa wa lekosa wanajumuia walikumbushwa kuhusu mchango na baadaye tulikuwa na jalsa, wa jalsa ya mkoa wanajimuia walikumbusha w wahudhurie jelsa salana bana banagafars akaja akasema mimi nilikusanya nauli kwa ajili ya kuhudhuri jelsa lakini sasa mchango pia ni muhimu niambie nifanye nini nikamwambia kwamba yei ahudhurie jelsa salana mungu atamjalia fadhila zake mchango ataweza kutoa baadaye kwa hiyo wakati wa jalsa alipokutana nami akanipatia fedha ya kiasi fulani akasema kwamba pokea mchango wangu anasema mii nikamwambia katibu wa fedha kamba mkatiaresiti katibu wa fedha akasema kwamba kwamba gafarsa ametoa fedha aliyoweka kwa ajili ya nauli ya jelsasalana na yeye amekuja kudhurilsalana kwa miguu pamoja na familia yake na fedha aliyoweka kwa ajili ya nauli ametoa katika ya mchango wa wakfe jadid hazuru anasema hawa ni watu ambao mwenyezi mungu amempatia sinam salatu wassalam ambao wana wanamsikiliza mtume muhamad saa salam na sina alahsalatu wassalam na hivi wanatakasa nafsi zao na wanakuwa tayari kujitolea katika njia ya mwenyezi mungu kwa hakika hao ndio ni wale watu ambao kwa kweli kweli wanatimiza haki ya bayati yao ikiwa hawa wapinzani ambao ni vipofu wa akili wanaweza kufikiria na wanaweza kupewa akili kidogo wanaweza kujua mara moja kwamba imani hii inayopatikana katika wanajimuia na hali yao ya kujitolea ni mfano mzuri na ni vilevile ni dalili madhubuti ya ukweli wa sinama alah salatu wassalam ikiwa hawa si vipofu wa akili bila shaka hoja hii inatosha kwa ajili ya kuthibitisha ukweli wa sainamsat wassalam sainamala salatu wassalam sainam wa ambaye alikuja kwa ajili ya kuisha mafundisho ya mtume muhammad salallahu alhi waalh wa salam ikiwa waislamu wanapata akili na lao mungu awapatie akili hawa waislamu ikiwa wanapata akili katika hali hii basi islam insha allah taala itaenea duniani kote na itapata ushindi duniani kote na fedheha inayopatikana siku hizi ya waislamu na jinsi jumu islam inafedheheshwa siku hizi ikiwa watu hawa wanajiunga na ssalatu wassalam basi tutaona hali itakuwa kinyume na hali hii basi sisi tumepewa jukumu hili kwamba tujirekebishe hali zetu tuiname mbele ya allah subhanau wa taala na vile tufanye mahubiri sana na vile vile tujitolee katika njia ya allah subhanau wataala na tuwaelezee watu hawa uhakika wa islam hazur anasema sasa mimi nitaeleza taarifa ya mchango wa wakfe jadid kwa fadhila za mwenyezimungu mwaka na moja wake jadid umekwisha katika tarehe helai moja wa desember katika mwaka huu uliopita wake jadidi jumuiya ahamadia imetoa laki timelu na, na mwaka huu mchango ulikuwa zaidi laki bili na pakistan imeshika nafasi ya kwanza na baada ya pakistan nchi zilizoshika nafasi mbalimbali mbali, uingereza ni ya, ya kwanza katika taharika ji germany ilishika nafasi na milsavalisema katika wakufajajii tutashika nafasi ya kwanza kwa hivyo uingereza umeshika nafasi ya kwanza mwenyezi mungu awazidishie imani ya wanajumuya wote walietoa mchango wa wwakwejadii na mungu awajalie waweze kupeta uh, kutoa mchango zaidi kisha ni jermany na amrika na canada huzuru anasema nataka kusema kuhusu marekani kwamba kuna tofauti ndogo katika amerika na, na canada ikiwa hawafanyi juhudi watarudi nyuma zaidi canada imeshika nafasi ya inne tano ni, ni india australia indonesia kuna jumuiya moja middle Kishani, Kishani, jimuia, ya middle east kisha ni ghana kisha ni jumuiya ya middle east amerika imeshika nafasi ya kwanza katika mchango kwa kila kichwa ghana imeshika nafasi ya kwanza mauriius nigeria tanzania burkina faso na benin nchi hizi zimeshika nafasi katika afrika mwaka huu kwa fadhila za mwenyezimungu laki kui na7elfu ishian ni watuaji wa mchango na laki moja ishiri na tatu edadi imeongezeka mwaka huu nigeri imefanya kazi nzuri seraliu nigeria cameron benin gambia congo kinshasa tanzania liberia na senegal hizi ni nchi ambazo ka zimefanya kazi nzuri katika kuongeza edadi ya watoaji katika wakf jadii inakuwa mchango wa watoto na watu wazima ususan katika pakistan na canada pia mpanghona patikana jumiya tatu ya pakistani lahor rabwa na kisha ni karachi na vilaya ilo shika nafasia kwanza ni syal kot islamabad fasala abad rawel pindi sargodha gujrawala multan hedarabad mipr khas na deraghazi khan hizini vilaya zidushika nafasi katika makusaya mchango wa wakfe jadid upandewa office ya watoto جمیا ٹاٹو پاکستانی لاہور کراچی نہ ٹاٹونی ربوا نٹکم چانگوبا ٹوٹو ویلایا ضلع شکا نفاسی اسلام آباد سیالکوٹ راولپنڈی سرگودھا گجراوالا حیدرآباد ڈیرا گازی خان شیخ امرکوٹ نہ ننکانا صاحب جموئی کمی انگریزا ووسٹر پارک masjid fazzl birmingham south jilingham birmingham west islamabad hase bradford north new molden na glasgow na mikoa ilishika nafasi ni london ni imeshika nafasi ya kwanza kishan midland north east na middle sex reason imeshika nafasi ya tano نقد کم چانگو اواوا ٹوٹو جمہیا انگریزہ بریڈ فار ساؤتھ نمبر یاقوانزہ گلاسگو روہیمٹن اسلام آباد روہیمٹن مچم پارک بیٹر سری ماسکویسٹ izini jumuyia ziliro shika nafasi katika makusayo michango watoto katika germany hamburg frankfort wisbaden morfielden detsenbakh izini mikoa zilizoshika nafasi katika makusayyo wa michango wakfe jadid katika enchiya germany نہ جمہ قومی زمارے خان یزی سلیکان ویلی سیٹل ڈیٹرائٹ سینٹر ورجینیا ہوسٹن ڈیلس لارل جارجیا کیرولینا یارک نہ میکو یا کینیڈا قومی کیلگری پیس ولیج وینکوور na jumu iya kumini dirham edminton sisqaton north siskaton south montreal west breton west hamilton west ebesport na ofiseya mh mchangu wa ofisi ya watoto bradford amilton south siskaton hizini jumuiya zilizoshika nafasi katika mchango wa watoto jumuiya نکو انڈیا نی کیرالا کشمیر کرناٹکا تلنگانہ تمل ناڈو ویسٹ بنگال پنجاب نہ اتر پردیش نہ جموہیہ کا سیکہ نافاسی نی حیدرآباد کالیکٹ کادیان پاٹاپریام کالیکٹ کلکتہ حضور اعظم حیدرآباد امیشی کا نفاس یا مشکا نفاس ان کو کلکتہ بنگلور چینائی کیرولائی رشی نگر دہلی ہز ن جمع عقومی نہ جمعی آسٹریلیا کاسل ہیل میلبرن بیروک ماسن پارک برسبن ایڈ ساؤتھ برسبن لوگان کیمبرا نمچاگو وقفے جدید یا واٹوٹو ایڈ ساؤتھ میلبن بیروک بریزبن ساؤتھ ماجن پارک کاسل ہل زور نسیما ماجی نہایا یا مین ڈی کو کٹی کر لوگ یا کی اردو ہو اینڈا مٹمشیا کے سی سہی mwenyezimungu awajalie watuaji hawa wote waendelee kupata baraka na hawa waweze kutoa zaidi katika njia ya mwenyezimungu katika siku za usoni usoniamin الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونؤمن به ونتوكل عليه ونعوذ بالله من شرور أنفسنا ومن سيئات أعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضل فلا هادي له ونشهد ان لا اله الا الله ونشهد ان محمدا عبده ورسوله عباد الله رحمكم الله ان الله يَعْمُرُ بالعدل واللسان وإيتاء ذي القربى وينهى عن الفحشاء والمنكر والبغي يعظكم لعلكم تذكرون اذكروا الله يذكركم وذوه يستجب لكم ولذكر الله أكبر