as vam wa bismilahirahmani rahim halifa mtukufu ayadahullahu taala bnaslaziza anasema kesho itakuwa tareh ishina ya machi na siku hii katika jumu inakumbukwa kama ni siku ya maasihi aliahidiwa alah salatu wassalam katika tarehhia ishirina tatu sawa na bishara ya mtume muhammad salllahualhwaalh wasalam yule masihi aliyetabiriwa atakayekuja kwa ajili ya kuisha dini tukufu ya islam na vilevile ilitabiriwa atakuja kusambaza mafundisho ya islam na hivyo ndivyo ilitabiriwa kwamba atawajumuisha waislamu na vilevile watu wengine chini ya bendera moja na yeye ataleta watu wote chini ya utumishi wa mtume muhammad salauawalwasalam kwa mujibu wa bishara hii sainaalasalau wassalam alitangazwa kwamba yeye ndiye yule masihi aliyeahidiwa ambaye bishara yake ilitolewa na mtume muhammad saawwasalam kwa kutangaza uh, tangazo hili alianzisha jumuia na alianza kuchukua bayet kutoka kwa watu leo nitasoma baadhi ya maandiko ya senamalah salatu wassalam ambamo ameeleza dharura nana na haja ya kuja kwa masihi aliahidiwa na vile vile ameeleza kuhusu madai yake hivyi ndivyo bishara na nishani zilizotabiriwa ameeleza katika maandiko haya seinama alah salam anasema katika shari lake ajemi kwamba wakt awakte masihi nakisi orka wakt meana hi aya hota yani ilikuwa wakati wa kuja kwa masihi ikiwa nisingekuja basi mtu mngine angekuja zama ilikuwa ikihitaji aliahidiwa aje kwajilia kuokoa dini tukufu ya islam lakini kwa bahati mbaya wengi wa maulamaa wa kiislamu ambao zamani walikuwa wakisubiri masihi aje na walikuwa wakisubiri sana kwa hamu sana lakini wakati sainamlslam alipodai kuwa yeye ni masihi aliahidiwa hawa maulamaa wakawa wapinzani wake na wakaanza kuwaelezea watu storia ya, ya na pale na wakaanza kusema uongo dhidi ya sainamalahslatu wassalam kwa kufanya hivi waliwachochea uh, watu kiasi hiki kwamba wakaanza kutoa fatwa ya ukafiri dhidi yake hata siku hizi katika nchi mbalimbali wanajumuia wanateswa wanasumbuliwa na wanadhulumiwa na kwa kuwadhulumu hawa wanajumuia walithibitisha wali mifano ambayo ilikuwa mifano mbaya sana na watu hata hawawezi kufikiria kuhusu dhuluma iliyotendewa dhidi ya wanajumuia lakini tunakuta seinama ala salatu wasalam kuhusu hali iliyokuwa na kuhusu hadisi za mtume sallahualwal wa salam amesema nini seinamsalam kwa kueleza madha hii kwamba kuna haja gani ya kuja kwa masihi aliahidiwa na masihi anahusika nini na dhama hii e hakusema kwamba ye ndiye lazima aje bali alisema kwamba dhama ilikuwa ikihitaji yule aliahidiwa aje أنا سما ندانية كراني توكوفو كتيكا سيسلاية اسماعيلي نا موسالاسلام علي إلزا أو حليفة وين أمبلي كما موسالاسلام علي إلزا أو حليفة وين أمبلي كما موسالاسلام علي إلزا أو حليفة وين في الأرزي كما كما استا من قبلهم him سينا أنا سما halifa wa, wa mwisho wa silsila ya israil aliyekuja baada ya karne kumi na inne ya musa alah salatu wassalam alikuwa masihi Masi alah salam hivyo ndivyo ilitabiriwwa kwamba masihi wa umma huu aje katika mwisho wa karne ya kumi na nne hata wale maulama ambao walikuwa wakipata ufunuo walisema kwamba karne hii kumi na ni karne ya kuja kwa masi aliahidiwa kama hadhrasha waliola saheb pia ametoa ame bishara hii na wale ambao wanafuata silsila ya al hadits wanakubali kwamba bishara alama zote zimeshatimia lakini saslm anasema kwamba wao wamekosea kiasi fulani wanaposema kwamba alama kadhaa zimetimia sio hivyo bali alama zote zimetimia zilizotolewa kwa ajili ya kuja kwa masihi aliahidiwa nishani kubwa alama kubwa iliyowekwa kwa ajili ya masihi aliahidiwa katika buhari sharifni yaksulu saliba wayaktuluhinziaai yani, atashuka wakati wakristo watakuwa wamepata ushindi je wakati huu bado haujafika je jinsi makpadhri walioleta madhara kwa ajili ya islam je mfano wake unaweza kupatikana tangu adham aah salam mpaka leo ikhtilafu na fitina anapatikana katika nchi zote hakuna famili ya hata moja ambayo hakupata athari kwa sababu ya fitina ya hawa basi basi ilitabiriwa kwamba masiha atakuja wakati hawa wakristo watapata ushindi angalieni namna gani wanashambulia islam kama washenzi wanashambulia islam hazur anasema kwabasutba hii inayoletwa dhidi yake kwamba yeye alisaidiwa na wazungu kwa kusoma maandiko haya inathibitika kwamba je sainamaala slam alipandwa au alisimamishwa na hawa wazungu bali yeye senaaa slam alikuja kwa ajili ya kusaidia islam sainaaaslam anaendelea kusema kwamba je kuna mpinzani yeyote ambaye hakutaka kumfedhehesha mtume sal llahu alualihi wa sallam na hakumtukana yeye masihi ambaye alitabiriwa katika islam je baado wakati ule haujafika je bado islamu inatakiwa ishutumiwe na hawa mapadhri lakini sio hivyo yule ambaye alitabiriwa ameshakuja na yeye atamua nguruwe na ilitabiriwa kwamba watu watajumuishwa yani masia aliyetabiriwa atakapokuja yeye kwa kutumia hoja na dalili atapata ushindi dhidi ya dini zingine zote na yeye atathibitisha ushindi wa mafundisho ya islam juu ya dini zingine zote hivyo ndivyo atathibitisha ubora wa mafundisho ya islam juu ya dini zingine hazuru anasema watu maelfu na maelfu wanajiunga na jumuiya na hawa wanajiunga kwa sababu y hoja zilizotolewa na seina malah salatu wassalam kisha kuhusu umuhimu wa kuja kwa seina malahsalatu wasalam seinamalahslatu wassalam anasema ikiwa ardhi si yenye rutuba basi mvua hawezi kuleta faida bali inaweza kuleta hasara na madhara kwa ajili ya ardhi ile yaani kama ardhi sio nzuri katika hali hii mvua inaleta ma, madhara basi mwenyezi mungu sasa anataka ku, kuleta nuru yake ninyi muwe tayari kupokea nuru ile iliyoletwa na mwenyezi mungu isije ikatokea ek, hivi kwamba ardhi ambayo haikubali mvua ardhi ile inaangamizwa na ile ardhi haipati faida ya mvua isije ikatokea hivi kuhusu nyinyi na nyinyi isije katokewa kama badala ya kufata nuru mupokee mu, okay, giza au muingie gizani isije ikatokea hali hii kuhusu nyinyi ingawa nuru imekuja lakini badala ya kupokea nuru nyinyi una, unaingia uh, gizani mwenyezi mungu ni mpole zaidi kuliko mama yeye hataki kuangamiza kuangamiza vyumbe vyake yeye anawafungulieni njia za mwongozo lakini nyinyi kwa ajili ya kupata mongozo ule mutumia akili yenu vilevile mujitakase nafsi zenu kama ardhi haibomolewi vizuri na haiangaliwi vizuri hivyo ndivyo ardhi ile haileti faida hivyo ndivyo ikiwa mtu hatakasi nafsi yake yeye hawezi kupata nuru ya binguni katika zamba hii mwenyezi mungu ameleta fadhila zake yeye kwa ajili ya dini yake na kwa ajili ya nabii wake ameleta yule mtu ambaye anaongea nani amemtuma yeye ili yeye awaiteni kwenye nuru ikiwa ufisadi usingepatikana duniani na ikiwa watu wasigkua wasingefanya uh, wasinge juhudi ya kuangamiza dini basi isingetokea hivi ilivyotokea lakini sasa nyini mnaona kwamba upande zote watu wanashambulia islam wanataka kuangamiza islam islam mataifa yote yanataka kuangamiza din tukufu ya islam. na hali isla matafayoeaaamzauufusema napatikana hata mpaka leo sainamala salatu wassalamu anasema mi nakumbukwa na, na mimi nilieleza katika barahini ya ahamadia kwamba dhidhi ya islam milioni sitii vitabu viliandikwa hazuru anasema kwamba miaka y mia moja na hamsini iliyopita hii ilikuwa hali wakati ule waislamu wanaishi katika bara la hindi idadhi yao ni milioni s na vitabu vilivyoandikwa dhidhi ya dini tukufu ya islam idadhi ya vitabu hivi pia ni milioni s thata kama, kama sisi hatuhisabu vitabu vingine vilivyoandikwa dhidhi ya islam tuna, tunaona kwamba vitabu vilivyoandikwa sawa na edadhi ile inaonekana kwamba kila mslamu amepewa kitabu kimoja dhidi ya dini tukufu ya islam lakini siku hizi kwa kutumia internet na midia upinzani huu umezidi zaidi kuliko dzamani watu wanatumia njia mbalimbali za ku, kushambulia islam la islam anasema kila mslamu amepewa kitabu kimoja dhidi ya islam ikiwa ghara ya mwenyezi mungu isingepatikana na ina lahu lasadhikun ikiwa isingepatikana basi lazima islam ingeangamizwa na isingejulikana duniani lakini sio hivyi haiwezikani itokee hivi kwa sababu msaada wa mwenyezi mungu unamsaidia islam lakini mimi nasikitika sana kwa kusikia kwa kuona hali hii kwamba waislamu kwa, wa kwa kujiita waislamu hawajali kuhusu dini tukufu ya islam wao wanakuwa na fikira kuhusu harusi na ndoa lakini hawajali hawa kuhusu islam nimeshawahi kusoma mara kwa mara kwamba wanawake wakristo wwanafanya wana, wana wasia kwa ajili ya dini yao na wanatoa mali yao kwa ajili ya dini yao na tunakuta mifano ya aina hii kila siku na wanawake wa kristo wanaendea nyumba hadhi nyumba kwa ajili ya kuhubiri na wanafanyia mahubiri hivi na hivi wana, wanajaribu kubadilisha imani ya watu sisi hatukumwona mtu mwslamu hata mmoja ambaye anatumia hamsini shilingi hamsini kwa ajili ya kuisaidia islam lakini katika harusi na katika shamra shamra za harusi wanatumia fedha kubwa sana lakini kwa ajili ya islam hawatumii amesema hata wanachukua mkopo na wanatumia fedha nyingi juu ya shamra hizi za dunia na harusi lakini hawapati nafasi ya kuisaidia dini tukufu ya islam mimi nasikitika sana kwa kuona hali hii ya waislamu husur anasema kwamba wengi wa waislamu hali yao ni aina hii ingawa sehemu kadhaa so, hali kidogo imeboreka lakini, lakini hata katika zama hizi fedha wanayotumia kwa ajili ya tamaa ya dunia haitumiki kwa ajili ya dini hazuru wanasema kwamba hii ilikuwa hali wakati seina salatu wassalam alipodai kuwa masihi aliahidiwa ikiwa siku hizi watu kadhaa wameanza kuelekea kwenye dini wao wameelekea juu ya dini kiasi hiki tu kwamba wao ni waislamu na wanataka kubaki juu nitukufu ya islam na kiasi fulani wamejaribu kuimarisha misikiti yao lakini kwa ajili ya sambaza mafundisho aslam hawafany juhudi hata iog am aafan kasi fulani basi wanafanya juhudi kuhusu ugaidi yani wanasema watasambaza islam kwa kutumia nguvu na kwa njia ya ugaidi au watasambaza islam kwa kupinga jumuia ya sainamalasalatu wassalam basi inatakiwa ikumbukwe kwamba ikiwa islam itaenea duniani itaenea kwa kupitia huyu mjumbe wa mwenyezi mungu aliyetumwa katika dhama hii kwa ajili ya masii aliyetabiriwa mungu alieleza alama zake nishani na namtume muhamad a sallam pia alieleza alama za ukweli wake seinamalaslam kwa kueleza madha hii anasema alama iliwekwa kwa ajili ya masihi atakayekuja na alama moja iliyowekwa ilikuwa hii kwamba mwezi najua litapatwa wale ambao wanafanya ihak wanafanya dhihaka, dhihaka dhidi ya mwenyezi mungu na nishani hii ilikuwa si nishani ya uwongo wala hakuna nishani ya aina hii kwamba mtu aseme kwamba ilikuwa udanganyifu kwa sababu nishani hii haikutokea zamani kwa kupitia nishani hii ilitabiriwa kwamba huyu aliyetabiriwa atakuja kusambaza mafundisho ya islam hata pia walisema kwamba nishani hii ni sahihi na mahali ambapo ujumbe wetu ulikuwa haukuweza kufika kwa kupitia nishani hii ujumbe wetu ulifika kwa hiyo mpango huu ulikuwa mpango wa mwenyezi mungu si mpango wa binadamu mtu ambaye ni mwenye akili yeye akifikiria kidogo kwamba ikiwa nishani imetimia lazima yule ambaye alitabiriwa pia atapatikana kama iliyoelezwa ndani ya hadisi kwamba nishani hii itapatikana wakati yule aliyetabiriwa atakuwa ameshadai atakua ameshaaaa alisema hii pia kwamba tangu adam alsalwasalam mpaka yule madhi nishani hii haitakuwa imetokea ikiwa kuna mtu yoyote ambaye anathibitisha alietokea katika historia basi sisi tutakubali kwamba anayesema ni kweli kisha seinamalaslam anasema kwamba wakati wake nyok, nyota ya kilemia itatoka itadhihirika yaani ileile nyota iliyodhihirika wakati wa masihi nasri isa alah salatu wassalam ile nyota itatoka mara ya tena wakati wa masihi aliahidi wa alah salatu wassalam wakati nyota ile ilipotoka mayahudi walitoa bishara kwama wasi amesha kuja hivo ndivi menyezimungu nasema ndania quran tukufu waizal isharu utilat waaizal uhusu horat waizal biharu sujirat waizal nafusu zuvijat waizal maudat suilat beayi zambin kutilat waaza suhufu nosirat biara hizi zote zinapatikana ndaniye qurani tukufu maana yakeni kwamba wayama watakusanywa maana yake ni chungu mzima ni kwamba zuo zitatengenezwa hivyi ndivyo maana yake ni hii pia elimu itaenea duniani kote maana yake ingine ni hii kwamba watu kadhaa watashambuliwa na mataifa na vilevile vile, watu watakusanywa siku hizi watu wanaweza kuwasiliana kwa njia ya rahisi bila kuwa na matatizo yoyote watu wanaweza na na watu wote duniani ndivyo ambaye ambaye alikuwa anadhulumiwa yule uwasliwaleambae alikua haki zake alikuwa anauawa ataulizwa kwamba kwa nini mimi na, na uawa, vile vile vitabu e na vitu vgine vitapatikana vitu hivi vyote vinathibitishwa kwamba zama hii ni zama ya kuja kwa sinama alah salatu wasalam saina malaslam anasema ilitabiriwa ngamia hatatumia na usafiri mwingine uta, utatolewa wakati wa masi aliahidiwa ngamia hatatumia bali usafiri mwingine utatumiwa na maana yake ilikuwa hii kwamba gari ya moshi yani treni itapatikana sawa na, na bishara hii siku hizi tren ina inaenda katikati ya maka na madina anasema wale watu ambao walikuwa wakidhani aya hii zinahusika na siku ya kiama wao hawafikirii kwamba namna gani siku ya kiama ngamia anaweza kuwa mja mzito hivyo ndivyo iliandikwa kwamba mito itapatikana na vitabu vitachapwa vitasambazwa nishani hizi zote zilielezwa kuhusu ni zama hizi za seinamalah ssalam kisha seinamalah salam anasema yani masihi atakuja wapi anasema ikumbukwe dajahal atatoka upande wa mashariki na mradi wake ni nchi yetu sahibi hijrul kirama ameandika dajahal atatoka katika bara la hindi nahii ni dhahiri kwamba masihi pia atakuja mahali ambapo dajal atadhihirika hivyo ndivyo imetabiriwa kwamba yei atadhirika katika kadha na mradi wake ni kijiji cha aaasanasema kambahuenda karibu na yeman katika maeneo ya yeman pia kuna kijiji kitwacho uh, ada lakini ikumbuke kwamba yeman si upande wa mashariki bali ni upande wwamawa uh, kusini hivio ndivyo katika jina langu pia kuna ishara kwamba mimi ni masihi kwa kuamfano gulam ahmad na hisabu ya abjad herufu ya abjad sawa sawana edadi hisabu ya dadi herufi abjad ili tabiriwo kamba masihi atakuja katika karne kumi na nne kisha huzuri anasema kwamba kulikuwa na alama nyingine ya kutokea mafuri, matukio mbalimbali adhabu ya tauni ni hatari sana ambayo ilitokea katika zama zile na ikaleta maangamizo makubwa na kama alivyoeleza katika hali ile kwamba ilikuwa inaenea kwa kasi sana alisema kwamba kuna mat, ma, ma, matetemeko mbalimbali yaliyoziangamiza nchi mbalimbali kulikuwa na vita vilivyotokea ardhini na mpaka leo vinaendelea alisema kwamba kulikuwa na alama ya lehram je ilikuwa nishani ndogo kwa miaka mitano ulitokea mjadala matangazo yalitolewa kulikuwa ushindani uliotokea kati ya lekhram na seket am a sa slam na mjadala ule ulipata umaarufu mkubwa sana na tena tukio lili lilitokea kama lilivyoelezwa na ilikuwa imetangazwa siku nyingi kabla kwamba mwenyezi mungu ameniambia kwamba makala yangu itapata ushindi juu ya makala zote kisha waliotizama alama ile wanaweza kutafakari kwamba katika mkutano ule hawakuweza kutafakari kwamba itatokea lakini ilitokea kama ilivyokuwa imeelezwa na ilikuwa imepigwa chapa katika kitabu cha hikma ma- na mafundisho ya islam basi uislamu ungefedheheshwa mno lakini kutokana na mkono wa mwenyezi mungu uislamu uliokolewa na kutokana na makala ile uislamu ulipata ushindi ambao hata wapinzani wakalazimika kusema kwamba makala ile ilipata ushindi juu ya makala zote pia habari hii ilipigwa chapa katika magazeti mbalimbali huu wanasema kwamba katika zama hizi zipo alama nyingi zinazoeleza au zinazothibitisha ukweli wangu kulikuwa na ahadi ya kuilinda kurani tukufu kama ili vikobielezwa pia kulikuwa na ahadi ya ukhalifa katika sura anur kama mwenyezi mungu anavyosema kwamba waadallahu ladina amanu minkum <coughs> sawana aya adltlewa kwamba mahalifa watakakuja katika a wamtme aalam watafanaa namaalifawaltanguliamaakatiwamaawaa aa rasladaaaa rnasmfaawatka nen iia il sehema liliotumiwa katika aya hii kwa kupitia neno hili linathibitika kwamba silsila ya musa alah wasalam na silsila ya mtume muhammad sallahu al walih wasallam inafanana silsila ya mahalifa wa musa alahisalatu wa ilikatika juu ya isa alah salatu wassalam na alikuja baada ya karne kumi na inne, baada ya kupita kwa musa alah salatu wassalam kwa mujibu wa aya hii hii angalao ni muhimu kwamba masihi aja katika umwa wa mtume muhamad sallaalwa wasalam ambaye atafanana na halifa aliyekuja katika umwa wa musa alahsalatu wa wasalam hata kama mwenyezimungu asingeeleza nishani zingine nishani hii ya silsila ya musa alah wasalam na mtume muhamad sallaalwa wsalam ilikuwa ikihitaji kwamba halifa apatikane katika umwa wa mtume muhamad sallaalwal wa salam pengine mtume sallaalal wasalam hafanani na musa alah wa salatu wassalam lakini mwenyezi mungu si hii tu kwamba alithibitisha um, mfano huu ni sahihi bali alisema kwamba mtume muhammad saa salama anafanana musa, wasalam, na musa alah salatu wassalam na vilevile yeye ni mbora wa manabii wote masihi kama hakuleta shiria yake yeye alikuja kufuata taora hivyo ndivyo masihi atakayekuja katika silsila ya mtume muhamad saaa a salam hataleta hata sheria mpya wala hakuleta sheria mpya bali alikuja kuisha mafundisho ya islam isla yani a e alikujakusambaza mafundisho ya kurani tukufu naekusambaza mafundisho ya islam kisha sanamalasalatu wassalam anasema zaidi kwamba kuhusu kusambaza kwa mafundisho ya islam inatakiwa ikumbukwe kwamba neema iliyokamilika juu ya mtume muhamad salllahu ala waalih wa sallam yaani dini iliyokamilika juu yake na mafundisho yale yakapata ukam ukamilifu na maana yake ni hii kwamba mafundisho yale yamekamilika na mafundisho yale yatasambazwa na wakati mtume muhammad sal lla awal wa salam alipokuja kwa sababu ya kuja kwake mafundisho ya qurani tukufu ya islam yalikamilika yani sheria ilikamilika lakini kusambaza mafundisho haya yaliyokamilika juu ya mtume muhammad sal llah salam mafundisho haya yatasambazwa wakati wa kuja kwa masi lyahidi alahhsalatu wa wassalam kama mungu anasema katika waakharinaminu lamaya lhakub he mungu anatabiri kwamba taifa lingine litapatikana kwa kupitia haya hii inathibitika kwamba mtume muhammad saaw atakuja kwa namna ya mfano mara ya tena na wakati yule mafundisho yatasambazwa na kazi hii inafanyika katika dhama hizi basi wakati huu ni wakati wa kusambadza mafundisho ya islam hii ndiyo ni sababu kwamba njia zote za islam zinatumia kuna viwanda Viva, vya kuchapa vitabu na vilevile vile kuna, kuna njia zingine mbalimbali mbali, ambazo zinasaidia kusambaza mafundisho ya islam hata teknolojia ya kisasa na, na posta na treni na ndege na vile vile kupatikana kwa vifaa vingine inathibitisha kwamba maendeleo haya yote ni maendeleo ya mtume muhamad salallahualalihi wa sallam <coughs> kwa sababu kwa kupitia vitu hivi vyote <coughs> kwa kuja kwa mtume muhamada salaa salm kwa namna ya mfano itatimia anasema kwa kukusanya mambo haya yote mtu mwenye akili ufahamu afikirie kidogo kwamba je mambo haya yote ni mambo ya kukataza au mtu anatakiwa af, afikirie na afanye utafiti kwa makini kwamba je wakati huu si wakati wa kuja kwa senam alasalatu wassalam hata kama mimi nisingekuja katika hali hii inayopatikana mtu ambaye anatafuta haki alilazimika angetafuta yule aliyetabiriwa kwa sababu wakati ulikuwa umeshafika hata sasa miaka kadhaa imepita juu ya karne kumi na nne mtu ambaye anatafuta haki analazimika kufanya utafiti zaidi kwa sababu wakati unataja una, unasema kwamba lazima mtu aje na hali iliyokuwa ikipatikana kwa kuona hali ile e, watu wote waliathirika kisha senaaalslam kwa kusema hii kwa kueleza kwamba namna gani mnatakiwa mutafute haki anasema mufanye maombi sana katika swala zenu ili mungu awafungulieni haki nasema kwa kweli kweli kwamba ikiwa mtu hana bughudha ni yeye hana chuki yeye akimwelekea mwenyezi mungu katika hali haliiye hata hazitapita ha, siku arbaini atafunguliwa haki lakini wapo watu wachache sana ambao kwa mashati haya wanatafuta haki lakini hawa kwa kukataa nabii wa mwenyezi mungu wwanakosa imani kisha kwa sababu ya matendo haya wanakataa wana nabii wa mwenyezi mungu na hivi imani yao inakosekana kabisa baada ya maandiko haya ya salatu wassalam mimi nataka kusoma baadhi ya maandiko ya hah muslemaud radhillahu taala anhu aliyoandika kuhusu ujaji wa seinam alah slatu wassalam hah muslemaudh rahiallahu taala anhu anasema wakati upinzani unapozidi wakati ule jumuiya pia inapata maendeleo sana yani jinsi upinzani unazidi sawa na upinzani ule jumuia na mzujiza inapatikana katika uu mtu yeyote alipokuwa akimwambia sinamala salatu wasalam kwamba sisi tumepata upinzani wa hali ya juu salam, alikuwa akisema kwamba hii ni dalili ya maendeleo yenu whali ambapo upinzani unapatikana kule jumuiya pia inaimarika na inapanuka na kwa sababu ya upinzani huu watu wengi wanajua kuhusu jumuia kisha polepole wanapata hamu na shaukuya kusoma vitabu ya jumuiya kwa sababu ya upinzani ule wakati wanaposoma vitabu basi wanajua ks kuhu kuhusu haki na ukweli anasema safari moja mtu mmoja alimjia seinama ala salatu wasalam na akafanya baiyati yake mara seinama salam alipochukua bayyati yake akamuuliza ulihubiriwa na nani yeye akasema mwalwsenaala sab alinihubiri yeye alikuwa ni mwalsnaal alikuwa mpinzani wa hali ya juu wa seinamaaslam seinamala salam, sina mla salam akamuuliza kwa kushangaa namna gani yey alikuhubiri ye akasema nilikuwa nikisoma gazeti la na vitabu vyake nilikuwa nikisoma kwamba ye anapinga jumuiya siku moja mimi nikapata vazo kwamba mimi kwa nini nisisome vitabu vya sisilahi yni ya jumuiya ahamadia mimi nisome vitabu vya jumuiya ambayo inapingwa na mwali sanaula mimi nilipoanza kusoma vitabu vya jumuiya basi mungu akafungua kifua changu na mimi nikawa tayari kujiunga na jumuiya kwa hiyo upinzani faida yake ya kwanza ni hii kwamba sisila ya mwenyezi mungu inapata maendeleo na watu wengi wanapata maongozo kwa kupitia upinzani ule sanamal salatu wasalam kwa kueleza madha hii kwamba namna gani manabii wa mwenyezi mungu wanajibu dhidi ya upinzani sainama salaam ametoa mfano wa serikali ya misri kwamba ilikuwa ikijulikana sana serikali ile ilikuwa ikijulikana sana na mfalme alikuwa akialikuwa akijivunia sana kwamba yeye ni mfalme wa misri na wana waisraeli walipo mjia mfalme yeye alijaribu kuwaonya kwamba ikiwa nyinyi hamzuii katika vitendo vyenu nyinyi mtangamizwa lakinimusa alah salatu wassalam hakujizuia yeye bali akasema kwamba mimi lazima nitafikisha ujumbe ambao nimepewa kutoka kwa mwenyezi mungu hakuna yoyote ambaye anaweza kunizuia hii ndiyo ni hali iliyopatikana wakati wa isa alah salatu wassalam na hii ndiyo ni hali iliyopatikana wakati wa mtume salllahualhwaalhi wasalam wa na hivyo ndivyo tulikuta hali hii wakati wa waseinaalasalatu wa wassalam kama mataifa yote yalimpinga yeye hata serikali pia ilikuwa mpinzani wake ingawa katika mwisho wa maisha yake upinzani ule ulipungua lakini kwa jumla mataifa yote yalikuwa yakimpinga maulama pia walikuwa upinzani wake na viongozi mbalimbali pia walikuwa wapinzani na watu wa kawaida pia walikuwa wapinzani na maamiri pia watu matajiri pia walikuwa uh, wapinzani wake kwa hiyo ilikuwa tufani ya upinzani dhidi ya seinamalasalatu wassalam senaaasalam alijaribu kuwaelemisha kuwafahamisha watu wengine wakamwomba kwamba yeye apunguze kidogo madai yake na ukifanya hivi basi watu wengi watajiunga nawe lakini sainamalasalau wasalam hakujali upinzani wao na maneno yao bali aliendelea kueleza madai yake wakwei watu waliendelea kupiga kelele watu waliendelea kuwawa lakini licha ya kuwa na hali yote na usumbufu huu wote na namatiso hayayote sainamalasalatu wassalam aliendelea kufanya kazi yake ingawa sinamalasalam alipambana na maadui wakubwa sana lakini sana aw hakujali uadui wao harmlanasema mimi nakumbuka kwamba ni mimi nilimsikia seina a slau salam mara chungu mzima alikuwa akisema kwamba mfano wa nabii ni sawa na hali hii kwamba kama watu wanasema kwamba katika kijiji fulani manamke mmoja alikuwa, alikuwa mwenda wazimu watu walikuwa wakimsumbua watoto walikuwa wakimsumbua kwa sababu ya hali yake na walikuwa wakimsubua wa mara kwa mara na yule manamke pia alikuwa akiwatukana na alikuwa akiwajibu siku moja wale wenyeji wa kijiji wakasema huyu manamke anadhulumiwa na vijana wetu wanamdhulumu huyu na yeye anawa, anawaombea maombi mabaya isijakatokewa kwamba maombi ya huyu manamke yakubaliwe basi tunatakiwa tuwadzuie hawa vijana ili wasimsumbue huyu manamke ili asifayie maombi mabaya kuhusu hawa vijana kwa hiyo wale wenye vijiji wakaamua kwamba kesho wote hawataruhusu watoto wao watoke nje katika nyumbani kwao yake, wakasema kwa hiyo kesho a eshk maakawambia watoto wao kwamba nyinyi hamruhusiwi kutoka nje kahio wakafunga milango yao ili watoto wasiweze kutoka nje na jua lilipotoka yule mwanamke sawa ke, na dasturi yake atoka nyumbani kwake na aliendelea kutembea michochoroni hapa na pale lakini yeye hakukuta kijana yeyote ye na zamani ilikuwa hali inapatikana hivi kwamba vijana walikuwa wanamsumbua wingi walikuwa na msukuma wengine walikuwa wana Wana, wanacheza naye lakini leo hakuna hata kijana mmoja alikuwa anapatikana yule mwanamke akasubiri kidogo na alipoona kwamba hakuna kijana mmoja ambaye anatoka nyumbani kwake akaenda katika maduka ya watu na alikuwa akisema kwamba je nyumba yenu imebomoka ime je watoto wenu wamekufa imetokea nini kwamba vijana hawaonekani leo na alipoendelea kusema hivi maneno watu wakasema kwamba sisi tuna tukana hata kwa njia hii basi ni vizuri muwache wat, watoto wenu waendelee na wenuueleza wa alikuwa akisema kwamba manabii pia wanakuwa na hali aina hii yani, wanasumbuliwa na watu wa dunia wanawasumbua wanawatesa na wanawadhulumu na wanawadhulumu kiasi hiki kwamba maisha yao yanakuwa magumu sana hata watu wengine wanakuwa na wazo hili kwamba watu wanafanya dhulma dhidi ya huyo nabii hawapaswi hawa kwamba wafanye dhulma ya aina hii lakini wale watu pia hawaweziwale yani manabii pia hawawezi kuwaacha watu wa dunia ikiwa dunia hawaleti mateso dhidi yao basi wao wanawakumbusha na wanajaribu wanajaribu kuwahubiri ili watu wazuri wapate mwongozo <coughs> anasema mwalimmuhamad san sabataal aliyekuwa warafiki wa senaala salatuwasalam alipokuwa kijana na alikuwa akimsifu Ali aki sana seinam ala salatu wasalam yeye mara baada ya madai ya seinam ala salatu wassalam akatangaza kwamba mimi mimi nilimpatia nilimsaidia huyu basi mimi nitamwangamiza wakati ule ni nani ambaye anaweza kufikiria kwamba huyu mwali muhamad usaan ambaye ana heshima kubwa katika jamii yeye hataweza kuangamiza seinaalasalatu wassalam yani yeye alikuwa na uwezo wa kufanya yoyote alikuwa akisema kisha jamaa wa wasisalam pia walitangaza hata wengine jamaa zake katika magazeti yao walitangaza kwamba huyu mtu amefungua duka la biashara hakuna uh, uh, watu wasit, hawatakiwi wazingatie uh, wan, anayosema uh, mslm anasema kwamba mimi bado nakumbuka kwamba watu wengi ambao walikuwa wakifanya kazi katika shamba walikataa kufanya shughuli na kazi ya seinamalah salatu wassalam walikataa kumsaidia yeye, na hawa walikuwa jamaa zetu kwa hiyo jamaa zake na wengine walijaribu kumwangamiza sinam alah salatu wassalaam lakini ilitokea nini tunakuta kwamba jina la snam alah salatu wassalam linatajwa katika nchi mia mbili na kumi na mbili je hii siyo kweli wa snamalah salam mtu yeyote aliyekaa pamoja naye yeye aliona ukweli wa kurani tukufu na ukweli wa, wa mtume muhammad saa salam ndani mwake na hakuna kitu kilichoweza kumzuia kesi ya karemdini iliyofanywa maarya wakampotosha waka, waka, waka, waka na wakasema waka kwamba lazima yeye am, ampe azabu na yeye naye akaa ahadi kufanya hivyo hwaja oma sai aliposikia habari hiyo akaogopa akamwendea aka masihi maudhi alahsalatu wassalam katika mji wa gorhaspur alipokuwa amekaa na akasema kwamba huzuri kuna jambo la wasiwasi maarya wamechukua ahadi kutoka mjistt kwamba lazima akuahibu wakati ule masihi alikuwa amelala akaamka na akasema kwamba waja sahabu ni nani anayeweza kumkamata simba wa mungu mimi ni simba wa mungu ni nani anaeweza kunikamata na hiv ndi iliyotokea jaji aliyepokea kesi hiyo anasema kwamba kulikuwa na majaji wawili waliopokea kesi hiyo na wakapewa adhabu moja akasimamishwa na mwingine mwanaye akaghariki katika mto na akafa na yeye katika ghamu ile akachanganikiwa tunasema kwamba safari moja nilikuwa naenda deli yeye akakutana nami kwenye stesheni ya dolihana na akasema kwa ma, uchungu mkubwa kwamba niombee mungu anijaalie kufanya subra nimekosea mengi na hali yangu ndiyo hii kwamba naogopa kwamba nisiji nikapata u, ugonjwa wa majununi akasema kwamba ni naye mwana moja fanye maombi kwa ajili yake mwenyezi mungu amjalie na anijalie tupate kusalimika hu anasema kwamba ilmradhi jambo la masihi maud ah salam likapata kutimia kwamba nani anaweza kumkamata simba wa mungu na maharia nao wakapewa adhabu yake kisha hzunaandika kwamba katika zama za masihi maud alh satu wassalam kuna tukio jingine kulikuwa na rafiki yake moja ambaye naye alikuwa rafiki wa maalimu muhama sen wabotalva alikuwa naitwa nizamudin alikuwa amefanya hija mara saba yeye alikuwa na urafiki wa hao wote wawili hivyo masihi ma aah salam alipofanya maadhai na mwalimu mam betalwi akamtolea aka fatua ya kufr yeye akapata uchungu mkali mn alikuwa na imani juu ya ukweli wa masihi mauasalam alikuwa anaishi ludhihana na wapinzani walipokuwa wanasema lolote zidi yake yeye alikuwa alikuwa alikuwa anapigana nao nao anabishana anasema kwamba nindeni mkaone hali yake yeye ni mtu muhema sana na mimi nimekaa kwake ikiwa mtu afahamishwe jambo la kurani tukufu basi anakuwa tayari kukubali na yeye, yeye, yeye hana tabia ya kuwadanganya watu ikiwa tumfahamishe kwa kutumia kurani kwamba madai yako sio sahihi basi ninaimani kwamba atakubali tu na alikuwa na bishana la watu juye jambo hilo kwamba alikuwa amb aliusemawamba nitakapoenda ada nitaongea naye nitaweka mbele yake na nitakapomsomea kurani tukufu au aya yote inayoeleza kwamba isa bin bilmarim amepanda mbinguni mbinguniye atakubali alisema kwamba mimi naimani kwamba yeye akisikia jambo la qurani hatasema lolote siku moja akapata wazo na na akasafiri kadian mara bada huko akaenda masihi na kusema kwamba je loloeauma kwambaj umewaca uisla nauaiaubaanakubakuran tukufu na islam ndiyo dini yangu akasema kwamba alhamdulilah mimi nawaambia watu kwamba ye hawezi kuacha kurani tukufu alisema basi ikiwa mimi nikuonyeshe aya nyingi kutoka kurani tukufu zinazoeleza kwamba isa bin mariam m-a amepanda mbinguni akiwa haije utakubali akasema acha aya mia hata kama nionyeshe aya moja tu basi nitaikubali akasema alhamdulilah mimi na jahrina na watu juye jambo hilo kwamba masihemo alaslamu ni mwepesi sana kukubali lakini watu wanapiga kelele akasema basi je mimi nikuoneshe aya mia moja tu je utakubali zura akasema kwamba mimi nimekwambia kwamba nionyeshe aya moja tu mimi nitaikubali na tu, kama tunavyotakiwa e, kutenda juu ya kurani tukufu juu ya ayaa moja basi tunatakiwa kuikubali hata aya moja akasema basi je nikuonyeshe aya hamsini je unaahidi kwamba kwamba kwamba utaacha jambo lako akasema mimi aya moja tu unaaishaamoeshy miiotyaai po masih maoa a sala a salam aliendelea kueleza na iy alikuwa anapata mashaka kwamba labda aya hizo je nikuonyeshe ya kumi je utaaeka kidogo aka, akasema kamba nimekwambia namimi eh, ni mesimama pale pale kamba nioneshe ya moja tu akasema basi mimi naenda sasanabasuauakuonesha na ya oliwamshi na mwalimu msembetalwi alikuwa pale na kulikua a kulikuwa na, na, na, na, na, na, na, na. Kuli, na mjadala utakiwa ufanyike juu ya kifo cha habisa maltaw akasema kwamba kamba kwakuwa hadisi inaitafsiri kulantukufu basi ikiwa ipate kusibitika kuto hadisi basi itaeleweka kwamba ni jambo ambalo limeendekwa kwenye kw uantkufu na molisalikunasema kwamba kwa kuwa kurani tukufu iko juu ya hadisi hivyo lazima jambo hilo lithibitishwe ndani ya urani tukufu na ili i ili mjadala ufanyike kati ya molbtaalwi na hakimu nurdin hazuru khalifa aa aliendelea kukubali mambo yake mengi amefurahi sana kumweleza akasema kwamba acheni mijadala aina zote nimetoka kwake na, kwa kwa, na yuko tayari kufanya toba nayeko ni rafiki yake hivyo mimi napata uchungu mkubwa juu ya Uh, ubishi wenu na mimi nilikwa najua kwamba mio saheb ana tabia ya tabiytabia iliyowema nilienda kwake na nimechukua ahadi kuakmba kuto kura aya ayakumi zioneshwe zinazoeleza uhai wa isa kwamba alikuwa amepanda mbinguni basi wewe nioneshe aya ayakumi tu muhamadbrali alikuwa na tabia ya ghazabu na alisema kwamba bahati kwa yako iwe mbaya wewe umeharibu kazi yangu mimi tangu miezi miwili nilikuwa nafanya juhudi ili niwawute upande wa uran hadisi na wewe ume, u, u, u, u, umeharibu shughuli zote akasema je aya kumi hazipatikani ai akasema kwamba wewe hujui maana ya Kurani ni nini akasema kwamba basi ikiwa kurani inamsaidia nam na namimi pia niko upande wake na baadi kusema haya akarudikadiana akafanya bayati hozura anaandika kwamba angalieni kwamba masihi maudi ala salam alikuwa na imani juu ya kurani tukufu na alikuwa anasema kwamba kurani haiwezi kwenda kinyume chake muradi wake ndiohu kwamba kulikuwa na mahusiano kati ya qurani na kati ya masihi maud qurani inatuongoza upande wa ukweli na kundi lote litakalo kuwa na ukweli qurani itamsaidia na masihi maud alikuwa na imani kwenye haki hivyo Kur'ani, tukufu nayo ilikuwa inamsaidia maana kwamba kwa ikiwa madai yangu yaende kinyumi cha qurani tukufu niko tayari nikoteyai kuyau eneia aakaaa na siyo maana kwamba alikuwa na mashaka juu ya madhai yake bali sababu yake ilikuwa hii kwamba alikuwa na imani na yakini kwamba qurani itamsaidia itamthibitisha itamsidikisha na, na hayo ndiyo mafundisho ambayo yametusaidia na mpaka leo ndiyo sababu ya kusambaza na kufikisha ujumbe wa masihi maudhi alah ssalam duniani kote huzuri anasema ya kwamba kumbukeni kwamba ahadi za mwenyezi mungu ni kweli yeye kutokana na ahadi yake ametuma monyeaji duniani na dunia haikumkubali hai lakini du, mungu atamkubali na kwa mashambulio makubwa atathibitisha naiirisha kudhihirisha ukweli wake mimi nawaambieni kweli, kweli ya kwamba mimi kutokana na ahadi yake nimetumwa nikiwa masihi na madhi Mnatak, kama mnataka kunikubali M- munikubali lakini kama mnataka kunikataa kunikataa un- munikatae lakini hata kama mufanye lolote lakini kile ambacho kimesemwa na mungu kitatokea na kama alivyosema mungu na mtumwe wake na ahadi yake ni, ni, ni kweli na lazima itapata kutimia S- sasa tukio litokalo ijumaa iliyopita katika mji wa new zealand nilikwa nilitamani kusema ijumaa iliyopita lakini baadaye nikasahau na baadaye tukatoa msimamo kutoka jumuiya watu wengi watakatifu wakauawa kutokana na tukio lile mwenyezi mungu awarehemu wote na watu wa familia mungu awajalie subra katika muda huu nilitafakari baadhi ya mambo kwamba katika muda huu hulka zilizoonyeshwa na waziri mkuu wa new zealand na serikali kwa jumla na kama walivyoahidi kutekeleza wajibu wao ni mfano wa kuigwa mungu awajali waislamu wapate kuelewa na wapate mfano huu waweze kushika mfano huo watu vilevile wameunga mkono tumesikia kwamba walikuwa wametangaza kwenye redio na televisheni kwamba azana zitatolewa kwenye redio na televisheni wanawake wasiokwa waislamu wakristo nao kwa kuunga mkono wakatangaza waka, waka kuwaa hijabu mwenyezi mungu akipokea wema wao awajalie wautambue ukweli na haki wakati ule waislamu islamu waliikwepo misikitini miongoni mwao mama mmoja alikuwa anatoa inteview kwenye televisheni mume wake mmoja aliuwava na pia kijana wake mmoja akiwa na umri wa miaka ishiini namoja akawava kwenye tukio lile mama huyo akaonesha subra alikuwa anaeleza kwamba walikuwa wanawasaidia wengine wakati wakauawa mwenyezi mungu awajalie liye e, ni tukio ambalo lina uchungu mkubwa sana na waislamu wa kule wameonyesha subra na mshikamano na, na hizi ni kulka ambazo kila mwislamu anatakiwa aoneshe lakini wapo wenye misimamo mikali waliosema kwamba sisi tutalipiza kisasi ngawaje jambo hilo sio sahihi maana kwa njia hiyo uadui utaendelea kwenda mbele mungu aujalie uislamu uenee duniani na mafundisho yake yaenee duniani na mungu awajalie waislamu kwamba wengi wao waweze kumtambua imamu wazama ili wakiwa pamoja waweze kusambaza mafundisho mazuri ya islaam duniani pamoja na hayo baada ya swala yabaada ya swala ya jumaa nitaswalisha swala ya jeneza swala ya jeneza ya bwana anwar saheb alikuwa wakilal maal wa tahriqidikadiian tarehe 19 akiwa na umri wa miaka 7 mitatu amefariki dunia alikuwa musi alikuwa anauguliwa na ugonjwa wa kansa tangu muda mwingi lakini kwa subra aliendelea kukabiliana na ugonjwa huo katika hali ya ugonjwa mkali aliendelea kutekeleza wajibu wake na hakuonesha uwivi alikuwa anakuja ofisini kila siku na tabia hiyo iliendelea mpaka pumzi yake ya mwisho mbali tuseme kwamba alikuwa ametimiza haki ya wakfu wake alikuwa uh, kijana wa darwesh kadian katika familia yake huyu ndiye aliyejaliwa kujiunga na jumuiya baada ya kufanya baiat yaani baya baba yake baada ya kufanya bayya babu yake ya alimpinga sana naye akahamia kadiana akakaa hukohukoaia ka, katika mzama za utoto wake alikaa pamoja na masohaba wa masihi maud alah ssalam akamaliza mriltin mwaka elfu moamiatsitinasaba alifaulu mtihani wa molifazl kutoka shule ya madasa ahmadia na tena akateuliwa kuwa mwalimu tena elfu moja miati kuwa manager mwaka 89 akaitumikia jumuia akiwa naz, na, na, nazimishat naibnazr beitlmal ahmad aliendelea kuitumikia jumuiya kwenye niazifa mbalimbali mwaka eb6 nilimteua akiwa wakillmalawal tahriki jdid na yeye aliendelea kuitumikia jumuiya akiwa na wazifa huo huo Uh, mpaka kifo chake alikuwa mjumbe wa kamati mbalimbali alikuwa na sifa ya kufanya kazi kwa juhudi na kwa ari na kwa weledi mkubwa sana aliweza kuimarisha sana uh, uh, nchi yake ya india katika mchango wa tahariki jadid alikuwa na mchungu mkubwa sana uh, jinsi ya kutumia fedha ya jumuiya na alikuwa anaitumia akiwa makini sana alikuwa na elimu ya hali ya juu makala zake zilikuwa zinapigwa chapa na aliendelea kufanya kazi katika gazeti la albathar alikuwa anaindika idaria mbalimbali kwenye gazeti la albadar zilikuwa zimejaa elimu na hikima na maarifa kulikuwa na ushindani ulikuwa unatokea katika mji wa hdraba juu ya sera ya mtume muhamad a slam naye alikuwa ameendika makala moja na akapata zawadi ya kwanza ni habari ya miaka arobaini iliyopita marehemu alikuwa mkarimu mwenye kufanya juhudi kubwa sana kabla ya jalsa salana alikuwa anafanya maandalizi kwa juhudi ili aweze kuwapokea wageni licha ya kuwa na na, na, na, na, na, na wasila ndogo lakini alikuwa anafanya juhudi jinsi katika kuwa karimu wageni alikuwa na mahusiano mazuri sana na ukhalifa A, ameweza kuitumikia jumuiya kwa miaka hamsini na miwili alikuwa na mabinti wanne na mwanammoja kijana wake anaishi hapa na binti yake anaishi marekani mkwe wake aliendika kwamba katika siku za ugonjwa wake kila nikisema kwamba apumzike alikuwa anasema kwamba ni tamani langu kuifanya kazi mpaka pumzi yangu ya mwisho na hadi yake hiyo aliitimiza mpaka kifo chake naebsathrmark anaandika ya kwamba nilikuwa namwelewa tangu zama za ujana wangu na katika sehemu nyingi nilibahatika kufanya kazi pamoja naye aliendelea kufanya kazi pamoja nami alikuwa anafanya juhudi alikuwa mtifu na msikivu alikuwa na, na, na, na, na, na sifa ya kuchunguza vizuri haswa katika mambo ya utumiaji wa fedha na katika zama zake mchango wa tahariki jadidi uliongezeka maradufu jeneza ya pili mungu azilaze roho yake mahala pema peponi na mungu awajalie watoto wake waendeleze sifa zake Uh, jidida ya pili ni ya naib amir fiji aliyefariki dunia tarehe tano machi akiwa na umri wa miaka sabini na mbili alikuwa mtumishi mzuri wa jamaat fiji kwa miaka mingi aliweza kuitumikia jumuiya akiwa naib amir wa fiji alikuwa mwenye sifa ya kufanya maombi alikuwa musi aliweza kutoa hisa idad katika maisha yake amewaacha kijana mmoja na binti moja watoto hao sio wa ahmadhia yeye kwa fazila ya mungu katika uh, uh, uh, ofisi ya elimu aliweza kufanya kazi kubwa sana aliweza kuitumikia nchi yake katika nyazifa mbalimbali mbali. na alistaafu mwaka t9 kisha serikali ikamwomba tena aendelee na kazi hii yake kisha akafanya kazi kwa muda ndipo kutokana na ugonjwa wake akastafu kuhusiana na tukio lake la kujiunga na jumuiya inaeleza kwamba mshi saheb mwaka 6 alikuwa ameteuliwa suliko tunakaa kwa pamoja anasema kwamba hata akiwa na upinzani lakini alikuwa anasikia jambo la ahmadhin alikuwa ana shirikitika majadhiliano na, na alipokuwa anamwita imamu wake iliaje kufanya mjadala yeye alikuwa anakata na hapo alikuwa anasikitika sana sasa baadaye ye mwenyezimungu alimjalia akaweza kujiunga na jumuia anaeleza kwamba yeye alikuwa na tabia ya ku, ku, ku, ku, kutimiza hisani safari moja akarudi kutoka adian akaniambia kwamba nimefanya maombi kwa ajili yako mwenyezi mungu kwa kupitia wewe amenijahalia kujiunga na jamaat basi akaenda kwenye batodoana akaendelea kufanya maombi kwa ajili yake kwamba huyu bwana amenifanyia hisani na kwamba ni mwanajmuya mwana, ambaye anaweza kutafakari kwamba afanye maombi kwa ajili ya yule aliyefanya hisani juu yake katika zama za khalifa mtukufu wa inne alikuwa amemteua kuwa naib naip naimkbal sa mbashiri anaandika kwamba yeye alikuwa mnyofu alikuwa na hulka nzuri alikuwa ana wasifu wengine alikuwa anaonyesha sifa zake hulka zake nzuri likitokea hitilafu lolote juu ya jambo fulani basi alipokuwa anajua kwamba khalifa mtukufu amesema jambo fulani basi mara moja alikuwa anaacha maoni yake geneza ya tatu ni ya bwana musa sisko saheb ambaye alikuwa mkazi wa mali tarehe kui n t5 februari amefariki dunia ina lilahi rajiun alikuwa b- brigadier katika wanajeshi alipata kuelewa jumuiya kwa kupitia jarida la jumuiya baadaye akapata mawasiliano na mbashiri noemba 2 akajaliwa kujiunga na jumuiya wakati wa uzinduzi wa radio station akafanya kazi baada ya kuzindua radio station, kulitokea upinzani mkali sana yeye akakabiliana na upinzani wote na akajaribu kutatua shida zote akajaribu kuwasiliana na viongozi mbalimbali mbali na kuwafanya waelewe jumuiya tangu 6 alikuwa anafanya kazi akiwa msimamizi mm, wa amure kharjia baada ya kufanya baiati alikuwa amejitupa katika uh, shughuli za jamaati alikuwa na mahusiano mazuri na ukhalifa alikuwa na mapenzi makubwa na ukhalifa alikuwa anasema lebec juu ya kila sauti ya ukhalifa amewaacha mabinti kumi na mungu awajalie waweze wa wa kuendeleza kulka zake na pia watoto wa munshi saheb ambao sio wahamadie mungu awajalie waweze kumtambua imamu wazama الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونؤمن به ونتوكل عليه ونعوذ بالله من شرور انفسنا ومن سيئات اعمالنا من يهده الله فلا مضل له فلا مضل له ومن يضلله فلا هادي له ونشهد ان لا اله الا الله ونشهد ان محمدا عبده ورسوله عباد الله رحمكم الله إن الله يأمر بالعدل واللسان وَيْتَائِذِ القربى وينهى عن الفحشاء والمنكر والبغي يعظكم لعلكم تذكرون اذكروا الله يذكركم অস্ত জিবল কুমার দিক করে