محمد صلى على محمد صلى नमालदा ओके चला नेरकोबाट ओए नि ओ Oh con... أشهد أن لا إله إلا الله أشهد أن لا اشهد ان محمدا رسول الله الله أكبر لا إله إلا الله الحمد <applause> الله <applause> بسم الله الرحمن الرحيم العزيز kutoka katika jumui za ilikuwa ya canada najsus ya erma liliopita ya marekanifanyika hivkatika ni jlsa safas msala nyezi m pamoja alasalatu wasalam akini jelsas yauingi muhimu wake na me wakili wanakuja nzima sasa ana yaunge fikiriwa kimataifa a salaeza peke ake awaama wakati wa yajana ya ya jarme kama sana ya kimataifa kwa sababu kanji mbalimbali main... wa wa wajumbe wwakilishi walikuhusiana naiopia jasa sala ya jermany ilishinda yakuwa na <mulikawa> t li- away- le- <mulikawa> ya salana yaingjasa yauniifa U, wengi wanaka usasalana hapaa yapo hapa, maku, hapa. So, kutoka katika nchi mbalimbali wanajumuia mbali, na, na juhudi kuhudhuria aa na hali hii ambao wanajitoa umu yao zidi sana kisha isanakishaikatulmahdhitengeneza andalizi yake yanahitaji faida yangu ku. wakati waa na mimi nawa majukumu aaajitolea na eamadhahi majukumu yahawa wanailaamae miaka natano ta Nata, anu ali ahamia hapa na, jesna, na kufanyika tangu wakatia wa najutole ko faya mandale ya makkanaokana waanajutole engaaw ajasa sala a ongrais pi ndefu mahudhurio ya kubwa a nimeeleza historia ya thelaini lakini sana ilikuwa kabla ya yaa hii thelatii natafanyika hapa aaaner ran... alikuwa sana alifadi sana nafaa fainyan... ajilia mandal salanana na... halifa... uli ombw kwa viongozi walikuja wa... hapa saidia na alangari na... ni na... mpango na... na... na... sana na hapa sisi hatu na vile, vile. hali ina katika pahiyo oni kuanda kwa ajili ya watu elfu tano kubwa sana na yule kutarif kwa ajili ya watu alfu enne ni sawasawa hali ya kuchkula kwa ajili lakimbili mimi umoja miatisa ina nane bahati ya sasalana wakuona sana wakati manalsana maandalizi mandalizi hizi wana ya waakuwa saidi jumuyawingiabwaasalana wakati wakatiti karibu nami ermoja ali pakistaninaeb af alikua meami baada ye yeye alikilishi moja ali, rabwana ali kuongea wa muda fulani nika unajamba kwa nini ulimunamwambia n ni, mimi akasema kwamba chapati tuakula hapa nzuri sana na chapati eneza kula a tunafanya na kule pia jiko fanya kazi wakati sana na tunafanaezi kwa ajili ya ili uya waendelea mazingira ya lakini chapati kule ni thapati inaopikwaphapa iwambia huyu iwaalo kwamba atakiwa wasiwa viongozi aarisha cha jarisha namna gani wanachanganya katika ungu nahii uweze kuwe fanye utafiti iotuweze kuapati aina hii hazura kofadhila zamayu walele hapa kaa na udzoefuowefu zoea zoa kiasia maofisakaraba huu hapailiyopikwa chapati huukutayarisha chapataongeza kwa ajili, ajili. kutaunga ambao kazi yote ni nina vilevile ni ambao wanafanya kzie wanao zao pia wote wanafanya ili waweze kua pati na mwanzo mpaka kisho isho na awanolea baadakaunga katika, katika ndoo n mashini na aipeleke unga na itayarishwe i <tipa>, kwamba ungae nye nyenyeina yake kwamba kwa waea kwa ajili yaa unga tanafasi watapewa jukuuengine ni desturi kwamba walekutolea katika nafanya ote kwafunana kwa b kwa hiyo ote anafanya kazidii sana azur anasema napoeleza ote mradi kwamba ilikuwa ilikuaa ilikuwa kupika chakula ya watu nne w alfu tano na wakati wakatiti ilikuwa, ilikuwa kutoka toko baadaye mashini weka na ilikuwa, ilikuwa mara kwa mara na wahandesi iendelea kua hawa ambao wwalikuwa uh, na fu wakutengeeza wa, wa mara kwa mara marapi pia ilikuwa sio io lakinihaliya chapati na hii kafa menyezimungu kwamba kwa a watu al, tano alfu hawa uika chakula na wanapika chikaedhadi ya malaaki na alit ni nzuri kiasi watu waana hatmi mara kwa mara ya kuchek nikuangalti na mimi kwamba chapati nsikihiziinini nzuri ikuakipikwa zaani menyezimungu jaliewa kuboresha <coughs> wote ambao wana <coughs> na waweze, waweze k wageni wajasaidi kuliko za hivyo ndivyo ambao wanapika ika jiko hawa wote nafanya kazi sana na na waika chakula a kwa mwenyezimungu kwamba chakula we kwa kizuri sana sasalana kisha kuna tatizo kusafisha miaka kait kutoka Wan... mashine ili nunuliwa na jumuia wajar sana mashinehayo kazi yake ha masu wao wana ni nzuri sana inasaia yenyewe wale viongozi watumia mashimiaka miwili m pamoja rahi, machine, mkana, na kusafisha ia kwa mna kazi hii endelea kwa fulani mimi niliwwatumie wa, mashin ilioletwa ku kwa, tamu, tamu, wakasema wambaturuhuse safishe kwa mkono mkonotumia mashini kas sisi katikai tunasha masufuria katika asilimia tatu tunasafisha ya, yani mashini inaa ya moja sisi tu kwa mkono tafadhali tusafishe asufuria mkono ilisa huenda ambao wanaf sana kwa sababu a hawezi katika muda anaweza kusafa hawa ambao ambaotolea wanafabidii sana tena si hi a bidiiali wanafanya kaziaka sana na, na kwa kwashaukilikuwa kwa na, na wale walikuwa ipwa akipewa u hapa najunui ambao waatolea na wote m- wanafanya kazi kunaakua chakul chakula chakula meboresha si. pia ili geni da mfupi wa chakula bila, bila shida hivyo kuna e mbalimbali kwa mfano ya usafi eshamagara idara ya tika ukumbi wa jalsa kuna alibali ku dara inzi amba nimuhimendivekuna alibali dara saana yake na namaalfu khudham jumuiya tolea hiyo ndi ama maalfu ambaotolea jizote mwenyezi aliye waweze kusa maao kama ipasa ur anasema nawasi awote wana kwamba mulenu wa anayi, kwa ambao, laenu, jinsi jojitolea ni yakuwahudumini wasainamwsalam mwendelee uku hii hata baada ya na pia ya wiki moja bna kazi hii nelea ikiwa e mnkuu majukumu yenu mnaweza kufaina ee, na wa- shasha naf na, f- na kufa- basum kwa hiyo hawawote tolea wakaialana wanata- kwamba kwambaaujira ina wanapata mwenyezi mungu ya kwanza ni kwa wanapata ya kuhudhuria na baraka wanapat kwa sababu kwamba wana hudu wageni alahsalatuwasalamwote wana wanapata za aina mbili wageni chwo mwenyezimungu anapenda npenda kiasi wageni hudumia wageni amba mwenyezimungu ndaniya qurant mbili kusiana al salatu wasalam ii ingekuwa kawaida mwenye aingekuwakawaida kwamba wageni qwamba wagaini wanapoakiwaapewej na ibrahimana baada ana na wa alitia chakula mungu ana famaal anjaaa e jlin arabaada wale wageni alehsalatu wasalam chakula tu wasalam safa aliule al wageni nainja aliwapikia helikua sana na yey wageni na dasturi izi awa nsikuatakiwa tugeniatuwahudumia tuwa... wageni maana yake kwamba Tujit... tujitie k kwajiliya kutafuta ajila kucinja v adi wangu ni kwamawatuahidimi dumia wageniavyo nzuri nahiiano wa mtume muhamdaualei wal wau salam alikuwa anayo tende patia tende lakii aikuwa anayo akopatia alikuwa akiwa na si alikua a waye moi waliote aliamasaaba wacuemeɗoie e sala lalh wasallam aro wamino amini moaa aira e wamu ma tatunama ni kosianan a otena vileayote ni kwaani katika jam alisema kwamamuseme kai siseme dhuli siseme manene sio na maana ikiwa mnasema sio na maana basipatikana na mwezi kusemasio na maana nasema kwamba lazimika kugeni kwasaba mnalazimika kwa jirani, kwa jirani anakuwa na haa kubwa sanaambao wanahuduri na hawa wote ni majie kwa wenyeweambao wa wana wale ambao ni maenyewe kwa wenyewe kuhusiana naakiwa waheshimwanajitoile enya kazi na... tolea wanaauwa wageni... nawakataa wan... basi awasalimla waj... na tatu mtualeaal wasalam ni waashimu mgeni... na jambo jukumu hili hiliia nikwa... ya... ee nyumba ambao wageni mambo haya mambo mazuri a ja. navile amrizamweye na zamamale walesnw wageni ka alikuwatawageni matuisosima al za wale ma eni kwama jeavezuri ahaba pia waliezi toka kwa mtumi m walahu lei waale wasalama wawahudumia wagiki kwamba wagealikuwakise bila wa wenye nyumba patia chakula aidi ina walilazimazuriiko waweye ya <tomobie> sal- hali ya haliya muhamad salanahivi aliku waki dumia wageni wakati wa mtume s- wakija kwaakusu islamawatu kujua akujua ya isa kuja dini kwa kwiho hawa wanadumeameyeua upande wa kifu, yake Sana Sana hali ile wageni haliileagiwa hata mbao wanakaa nyumba mbalimbali wenye nyumba wanabeni wao wamepa kwamba wana, wame, kwa wana kua chakula ku, ikocha ku, jasa lakini mtume sama hali yao uti kulikuwa mpango uh, chini yakuu wenyewe pia ao umi ilikuwa aina hii kwamba wa kuwasaidia wageni tunakuta ambamo wenye walilala lakini walisha wao yezimungu pia kitendo chao alifurahi sana kitendo chao hii wa mtume salatukio la aina hili lilitokea lili mwenyezimungu alia mtume salaam kuhusu kitendo cha aba atuigeya hawama alikuwa wakiwahudumia ku, kujitia katik ibabu kwafad mungu katika ya sinamala sla wanajumuia wa, wana, huduma hudumageni kwa shauri kwa imani ya hali ya ikiwa tufanye hi wapo ambao nataka kutoa idi ya wageni kuleta mzigo wale wote ambao walea wanakazi katika ali hawawotetakiwaw a kwamba ambaohuduma jitolea sema kwamba u hizi haambiwi le wanjaa bali mwenyea mw kwamba wakati mw wenu napa mwenye a mw kwamba mnatabiasole mupate shindi ju jaba yenu yenu baadhini kuwa natabia inu, katika haliii menye nyumba wanatabi waonyeshe kae kimiasianze kujadii na wageni itunana wageni nakuwa na hawa wageni wkuja kwa di mjezimungu na kupata huenda kupata. kupata hali furai sana walihivi kwa hiyo wanatumia makali ktpia tnawasaidia hii ndiyo ni sifa juu kwa kuwatumia wageni sifa hizi vilevile sna alitotakaa za aina kajili ya kuaeni ikmaishaalasalatuwaslaatukio chungu yalipatikana bamo seinamaalasaauwasalam ali wageni safari moja katiko yambali maeneo fulani wageni kuja na ndewanaf walan wa ziahat wakarudi zama alipopat kwamba wale wakarudi nawaa dez wakwamba salatu wasalam likua ata hataali hata kuhara iki kwamba ilikuwa ilikuwake kuwake yaniharaka ye kafuata wale wageni ni walikuwa mepanda juu ya wani walipoalaslatuwasalamfuata wakahamisha gari yao uka chini nauwasalam akaadhi na akawaomba akawambia pande juu na mimi ni tarimiguu hali wale wageni waliona awakukaa ari ya farasi nde wala pamoja na sina walipofika kanaasalatu wasalam akabeba mzigo aambao walsaauwalikuwa wakawa wageni M- <tipos> seslam akubaki al- a pa- mpakasho kwamba chakula kimepangaao na malazepangwa kwa ajil kisha sena cinema- wale wafanya kazi wageni wengia waja- wapo ambao umna wata lakini wapo wengi wengiamwatambueih <tipos> watendee iwote shimu hawa wa bila kuja akasema mimi ana nzuri kwamba kwa nyinyi ia kwa starehe wageni wageniraha wageniakiwafenya kazi sawa na miangu haya nazur anaseinataka kuwasihi ia iki inatuambi amuru kwamba tuwageni pam isamuru pia kwamba umsomkubwa juu nyumba mtume salallah wasalam ale ambaye kwa <tipos> afu sana kwa mzigu juunowake ambaye, ni <tipos> saambaye anapokeanyumba <tipos> <Y> atumia <have, tipos> kuanzia i kuanzia mwanh akini pia wanata wajali ya wenye taka kukua wanaka, na, bata, na, na, zaidi basi na nyumba wanakaa na pata vizuri zaidi nchi hii aina hii na naabia ya anadamu m- kaamba mtu fulani basi katika uh, d- inabadilika katika hali ni pia ana hali na zingatie uh, hali enye nyumba na vilevile vile, bu Aatek- wake mei mgeni pia asiwe mzigo ya munyeyumba yei anamnye nyumba yeie mzigo ju mnye nyumba namueale wasallam al mgenisi hapa aawote kwamba ni ambao wamea lana hata um, ka mwezi mmoja ka ku, kuwahudumia ms baada ya siku tatu i hamtawad keni hawaa mwezi mmoja ka kuwahudumia saiamaalisema kishwa kala garhana kuja kwake hawa wageni akuja ngarhana sio usa salambahali katika apia ikiwa hawa wanakuja baiwa watendewe na umba wanatakiwa ka njema na naile <coughs> kuna kitu ki <coughs> muhimu sana <kwa> ssalawatusambazasalam <coughs> na usalimiane saa mtume salala alisema waminio ni kwamba ana n- atakaokwenda sifa zao niimiana kiaal kwamba mwasalti hata kama ahamtambui un- inamalasla pia pamo malengo yaa alisema za ni hitu waju najumuika mapenzi yatapatikana utamar kwa hiyo kusalimiana ni njia zya kubya mapenzi na vilevile lia kujuana faida yakemba wale ambao wanao kwasabu naanza kusali tilafu yaojaapa wamekuja wame hapa kwa ajilia mwenyezimunguiwa waje ya ridhaa ya unu kwa ajili ya mungu koresha haliyaii kwa ajili ya kuboresha anatakiwa s- lengo kuboreshaanatakiwakuiaaleno ikiwa naku basi anatakiwa anatakiwboreshe hali penzi na upe na anatakiwa aina la wa wote wasamawotea juhudi waweuza mapenzi menyezimungu yake waweza Uza mapenzi myezimungu na mtuhama sala llahu mapenzi katika vwajalsa sala ka mushiriki kilize hutubakini sana wakati mnapokbi wa jalsa emwendelee u menyezi mungu nayeye swali swala kwa na nakwashaukna musali nasala ya tahaa snwanaishi hapa tulmahdi wanakaa hapa lmahdi haa wanata waendeleesha mazingira vilevile waesha hali yao yaokiimani ambao ya wanakuja a wanarudi j wa wotejia kutekeleza imu la kusalana lkua ni hili kila moja afany upata ukaribu subhana wataalaaa kupata kboresha mapmuhamad salllasalama ayoni nachukumua sana Sami. tuliutoka kwa seatu wasalam Kamba menyezimungu yandisasannd juu ya mambo ya kidunia hudhuria jasasaya juhudi ya kuili basi katika hali hii m ambao mamepata jukumu yaolaomamepata hudhuria jasasa sisi tuntututaboresha Tuna, aroho na tutaka na imani hi ni haya basi tutakuwa wale ambao wamepataea salamu wageni waa kitu hiki pia ikiwa aupungufu apawadharau silete malala mimi nima kwamba wale ea wasioa wa wanahudhuria ni waopi wanataka dharahu wasitkuna na pale ikiwa kuna up wale waweze kuia lea miia wageni uku sana jitolea nawasaidia wani... jitolea kwa mfano kazi ya Vio, ikiwa wengi sana wamepewa jukumu aabafu nah baadhi wakati wa wanaanza ku hawavijana hii ndiyo mani inaikana ndani ya muia na hii uhalisi ambayo a kuongeza esha mapendo na upendo wa ja wasinatabia n- jaribu e hawa wana ikiwa e katika aidha yu yu vyohoyowe wasaidizi kuwajaribuo e katika e kwa e wakati kwa sababu sababukoleni halifulanikana wale wageni kuja na magari kiwa e, e, na wafaidate kti upande a malala yanapatikana baadhi baadhiina vilevile wasaidih una p baadhi wakati anakuwa refu sana wasaidihana esubra lakini kati kwa sababu ya aja mazingira yaakina anayakua kiwa aoyia sana kama analazimika k muda fulani ina aibu ya ikiwa katika laini basi kufanya kazi wale ambao katika ukumbi alana wao kuzingatia ulia kwao na ku ao hiti kutembeaendelee kuchunguaira yao na ulinzi pewa maagizo ufuate maagizote msifenyegizo haya na zaidi hayo yon, ni kwamba kwa ajili ya nas nawile upata maleuo feya ma malengo wenumeelombi nawilee koyipuka yaendelekofanya yo axalia koxizituna takamaombi saana gatika pakesakule upin kana sana ulkatika nchi ya pakistan kwamba upenza ela kuzidi adhe siku mwenyeali wanajumua katika pakistaniani na usalama menyezi mungu awaika shariekangamiz zote zaina wapnzailwote waa niwamb ahuua mbalimbali kaazeni maatasafiri vilevile kuna mbalimbali chi huu wamewe aonyeshe maonyesho maonyesheana kwa hiyo wakaa nafasi kidogo zuru nootem ukumbi wauweze kupata fivakutoka kwa kwamba leo app ma kutoka katika national. Kwa, kwa aspe, katika national ya kudownload katikaajanweza kuna katika, Sony Face, katika ehm na za vipindi mta kwa ku na e, afrika na mt unaweza kuangaia zote kwa ku marekani tayari wameazisha ap kwa hivyo kwamba wale hawaa oupata si faida kutoka katika tokakatik asimungu e jal sa saran aka saananan koupata baaraika jal sa sarar savio a الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونؤمن به ونتوكل عليه ونعوذ بالله من شرور انفسنا ومن سيئات اعمالنا من يهده الله فلا ومن يضلل فلا هادي له ونشهد أن لا الله إله الا الله ونشهد أن محمدًا عبده ورسوله عباد الله رحمكم الله إن الله بالعدل واللسان ويتاء ذي القربى وينهى عن الفحشاء والمنكر والبغي يعظكم لعلكم تذكرون اذكروا الله يذكركم अदमयास्तील गुम अदम जी गुम मल रोल है अकबर