As salamu alaykum rahim jumapili iliyopita jalsa salana ya uingereza ilikwisha na jalsa hii iliendelea siku tatu na baraka chungu mzima zilipatikana katika jalsa salana hii na sisi tulipokea baraka chungu mzima na ijumaa inayokuja baada ya jalsa salana mimi nayeeleza kuhusu baraka za mwenyezimungu zinazopatikana katika jalsa na vilevile athari ya jalsa inayopatikana juu wanajumuia na wasiokuwa wanajumuia naeleza habari yake na hali yake nanamnagani watu wanashuhudia na wanachunguza mazingira ya jalsa salana na wageni wana wanajua kuhusu mafundisho ya dini tukufu ya islam kwa kawaida katika ijumaa inaekuja baada ya sasalana mimi katika hutuba yake naeleza mambo haya yote lakini kwanza kabisa mimi nataka kuwashukuru wanajumuya wote waliojitolea katika jalsa na hawa waliojitolea wali ambao walikuwa wanafanya kazi katika idara yoyote wawe viongozi na wasaidizi kina mama kina baba watoto hawa wote walikuwa wanajitolea kwa moyo sana hawa wote waliokuwa wanajitolea kwa kupitia mali zao walikuwa wana wanafanya mahubiri hasusan wasaidizi wanatakiwa wwatolewe wa shukurani kwa sababu hawa wote wanajitolea kwa ajili ya kuwahudumia wageni wasaidia, wa saidnama alahi ssalatu wassalam na kwa hakika hawa wasaidizi wanafanya kazi kubwa sana mwenyezi mungu awajaalie ujira mwema zaidi ya hawa wanaojitolea wapo wafanyakazi katika ofisi mbalimbali na kuna wafanyakazi wa mta wapo wengi ambao wanajitolea katika hapa uingereza na wapo wengine ambao walikuja kutoka, kutoka katika nchi mbalimbali na walikuja kwa ajili ya kutayarisha vipindi mbalimbali kwa mbali. mfano katika studio tmta vipindi fulani vilitengenezwa na hao wote walisaidia wali na kila mtu anajitolea anatoa mchango wake mkubwa katika, katika kazi na maonyesho ya vew pia yanaleta athari nzuri sana juu ya wanajumuianwasik wanajumuia vilevile kuna maonyesho ya rchive na vilevile vile kuna maonyesho ya picha idara hizi zote zilikuwa zinafanya kazi na wasaidizi wote walifanya kazi kabla ya jalsa na baada ya jalsa hawa wote walikuwa wanatoa mchango mkubwa sana katika jalsa kwa hivyo hawa wote tunatakiwa tuwashukuru sasa nataka kueleza maoni ya wageni mbalimbali waliohudhuria jalsa salana male yakub saheb ambaye ni vice president wa muslim community benin yeye alishiriki jalsa anasema mimi nimefanya haji e zaidi ya ishirini lakini kwa kushiriki jalsa salana ya jumuiya ahmadia mimi nimeona kwamba mpango ulipangwa vizuri sana nidhamu ilikuwa nzuri sana na mazingira ya jalsa yalikuwa ya aina hii mimi sijawahi kushuhudia katika maisha yangu yote mimi nimepata bahati ya kuhudhuria vikao vingi mikutano mingi ya dini mbalimbali lakini sijapata mazingira yaliyopatikana katika jelsa kuanzia uwanja wa ndege mpaka ukumbi wa jelsa salana mambo yote yalipangwa kiasi hiki kwamba tulijihisi tupo nyumbani kisha wakati wa jelsa salana nilikutana na watu mbalimbali mbali, wawe madaktari maprofeso ma wataalamu wa aina mbalimbali mbali, hawa wote walituhudumia wali kwa unyenyekevu sana na kwa kutuhudumia walikuwa na furaha kubwa sana kuhusu hutuba zangu pia amesema kwamba kwa kupitia hutuba za halifa tumepata mafundisho sahihi na sisi tunatakiwa tupate ujumbe huu na dunia pia inahitaji ujumbe huu na waislamu pia wanahitaji ujumbe huu ili shutuma zinazoletwa dhidi ya islam shutuma hizi zote ziondolewe anasema baada ya kuja hapa mimi nimejifunza mambo mengi sana kwa hakika jumuia hamadhia ni islam halisi kisha anasema mimi baada ya kurudi beni nitawaambia watu kwamba msiwasikilize wa watu wengine bali mujifunze mambo mafundisho kutoka kwa wanajumuiya kwa sababu ni wanajumuiya pekee ambao duniani kote wanaeleza shani hadis ya mtume muhammad salllah alwaalhi wasallam kisha kutoka burkina faso banasomnswadgoshb alikuja yeye ni waziri wa mambo ya dini na vile vile ni waziri wa mambo ya ndani yeye amesema katika maoni yake mimi kwa kuwa waziri wa mambo ya dini mimi naheshimu dini zote kwa kushiriki jasasalana mimi nimepata majibu ya maswali yangu mimi sikuuliza maswali haya lakini bila kuuliza maswali nimepata majibu nimekuja mara kwanza kushiriki jalsa mazingira matakatifu ya jalsa salana yamenisaidia sana sisi tunaweza kuishi kwa pamoja kwa kushika udugu na mapenzi na upendo kisha anasema wale wote waliokuwa wanajitolea katika jalsa salana walikuwa nasafisha vyo walikuwa nasafisha vyombo watoto wadogo walikuwa, walikuwa wanasaidia upande wa maji na jambo mambo haya yote hayawezi kupatipana bila kuwa na imani halisi kuwahudumia watu wengine sio jambo la kawaida laawaiti nilienda katika msikiti wa msikiti ule ni mdogo sana ni msikiti wa thamani sana lakini msikiti ule una mvuto waaina fulani na pamoja na mvuto msikiti huu ni mzuri sana kisha kusubayet anasema nilishuhudia utii na upendo na mapenzi watu wa dunia hawaelewi sauti ya halifa watu wanaangukia dunia lakini halifa mtukufu nni mtu wa mwenyezi mungu kisha amesema kuhusu hutuba zangu kwewe umetupatia melekeo mzuri sana Ume, umezungumza kuhusu haki za wazazi na haki za watoto na vilevile haki za watu wengine na watu wengi walipata athari athai alikuja ambaye ni mbunge anasema jalsa ilikuwa nzuri sana kazi zote zilifanyika vizuri sana kila moja alikuwa anajitolea watu wote waliekuja kutoka dunia nzima walikuwa tayari kujitolea na walikuwa wanatoa huduma mimi naona islamu inaendelea kuimarika kwa kupitia jumuia hamadhia na wanajumuia wanakuwa tayari kuwasaidia wengine kila wakati kisha akasema kuhusu mimi kwamba wewe umetuombea sisi viongozi na maombi yako ni hazina na sisi tulikaribishwa vizuri wakati wa salana na hutuba zote zilizotolewa zilikuwa nzuri sana kisha kutoka Greece, chief rabai ae bana gabriel alikuja anasema mimi namshukuru mshukuru allah subhanau wataala kwamba mimi nimepata bahati ya kushiriki jasasalana ya aina yake mazingira ya jersasalana na viongozi wote na washiriki wote walikuwa wanatukaribisha vizuri na kila mwenendo wa anajumuia ni picha ya mapenzi kwa wote bila kuwa na chuki yeyote mimi baada ya kuhudhuria jasa nimehisi kwamba sisi sote tuna, tulipewa heshima kubwa sana mimi lilikutana na watu wote waliniheshimu sana na waliongea nami kwa njia nzuri sana nilikuwa na furaha kwamba mimi nilukaa nilikuwa nava kofia yangu lakini sikuona kwamba mtu yeyote alikuwa na wasiwasi kuhusu kofia yangu au alikuwa nani ashiria upande wa kofia yangu kwa sababu ilikuwa fat ilikuwa y tofauti ya aina ya tofauti anasema mimi nilitendewa vizuri na mimi nilihudumiwa vizuri sana na chakula pia kilipikwa sawa na mahitaji yangu na vile vile mpango ulipangwa vizuri kwa ajili ya ibada yangu na kazi yote sio raahizi lakini viongozi wa jalsa sala na walifanya shughuli hizi zote vizuri sana na hawa walifanya mpango wote kwa ajili yangu kisha kutoka japan chief wa ba aitwae yushida pia alikuja kuhudhuria jalsa anasema mama wa mfalme ni mfuasi wake zamani mama wa mfalme aliyepita zamani mama yake alikuwa mfuasi wake anasema kwa kuona mazingira yajasa salana nilipata utulivu wa moya kila mmoja anakaguliwa kwa kulinda ulinzi lakini sijawahi kuona watu walikuwa wnapigana au walikuwa wanagombana wote walikuwa wanaheshimiana na walikuwa na wanagawa chakula vizuri siku hizi kweli dunia inatakiwa ielewe kwamba kwa, kwa kupitia mafundisho yanitukufu ya islam tunaweza kutimizana haki za wenzetu kisha anasema mazingira ya japan pia yanapata matatizo kuhusu wazazi na watoto wao na sisi hatuwezi kupam, uh, kupambana na hali hii inayopatikana kule lakini nasaha zako ulizozitoa kuhusiana na madha hii sisi tutauma kutumia nasaha zako tunaweza kupata faida natutafanya hivi anasema kwamba kuhusuislam ilikuwa sina mawazo mabaya lakini kwa kuona mazingira ya sana wakati nilipokua nadara yamimi sikuweza ukaa mya bali mimi, mimi nikaamua kwamba kwamba mimi ninatakiwa niungane nanyi nna na, niwasaidieni na mimi pia nilifanya b na mimi akubali uongozi wenu na mimi nitakua msaidizi wenu katika, katika shughuli zote huurasema sio maana yake kwamba alifanyabali yeye alisema ataungana nasi katika jambo la kuleta amani duniani eanamk moja ali mume wake alifanya bayethe miezi kumi iliyopita lakini mwenyewe ni mkristo anasema mimi ni wakili na katika hutuba za sasalana hutuba ya ilikuwa hutuba ya imamu aliyotoa katika kikao cha mwisho katika hutuba yake halifa alieleza mafundisho ya jundukufu ya islam na yeye alieleza kuhusu haki za wanadamu kwa kupitia mafundisho ya islam kabla ya kuja sasalana lilikuwa na wasiwasi na nilikuwa naogopa nilikuwa nafikiria watu wengi watajumuika pale lazima vurugu utapatikana lakini, lakini kujumuika hapa ilikuwa tofauti na kujumuika kwetu kule nchini kwetu ingawa watu wengi walijumuika lakini kila mahali nilikuta mapenzi upendo na watu walikuwa wanafanya tabasamu kisha anasema nilikuwa na wasiwasi hi pia kwamba nikija kudhirichasasalana nitalazimishwa ni wai hejabu kama wanawake wa kiislamu wanawa lakini tangu mwanzo mpaka mwisho nilijihisi kwamba nipo katika amani ingawa nilikuwa siwai hejabu wanawake wenu na wanaume wenu walinitendea wali kwa heshima sana hata mimi nilikuwa najihisi kwamba ninyi umnaniangalia umnanihudumia zaidi kuliko wengine kutoka liberia pw qura sahib alikuja na yeye anasema vipindi vyote vilipangwa vizuri kiasi hiki kwamba mimi sikuona kasuru hata kidogo hata nili, niliona kwamba wote walikuwa wanasaidiana na walikuwa wanaungana katika huduma hizi na kitu kizuri ni kwamba hao wote walikuwa wanajitolea na walikuwa wanasaidiana katika njia ya udugu mimi katika maisha yangu yote sijawahi kuona watu ambao wanajitolea kama wnilishuhudia wakati wa jalsa salana wakati wa wipindi vya jasasalana nilikuta wageni wote pia walikua wananiheshimu wana na walikuwa na udugu na vile vile kwa kuwa na watu elfu arbaini katika hali hii kufanyia mpango wote jambo hili ni jambo la kushangaa kwangu kisha kutoka alikuja ambaye ni wa oriental study anasema tangu miaka thelathini iliyopita mimi nasoma kuhusu nchi za waislamu na kuhusu islam baada ya kuhudhuria hasasalana mimi niliona mambo mawili tofauti ambayo sijashuhudia sehemu ingine yoyote jambo la kawa... kwanza ni kwamba wanajumuy wote wanajumuika chini ya mkono wa imamu wale wote wote walikuwa walikuwa wanajitolea hawa wanatoa huduma katika maeneo mbalimbali hawa wote ni watiifu wa halifa mtukufu na hawa wote wapo chini ya wa mkono wa halifa hazur anasema kwamba hii ndiyo ni sifa ambayo ambao marafiki zetu wanashuhudia na wapinzani wetu pia wanashuhudia na wale wapinzani kwa kuona umoja huu wanataka kuleta husudha na sisi tunatakiwa tujilinde vizuri kutoka katika husuda ya hawa watu na tunatakiwa tujilinde kwa kupitia mali zetu na kwa kupitia ma- maombi anasem jambo la pili ni kwamba hakuna bugudha katika jumuiya hata kama wawe wana jumuia wapya a wazamani wawo waarabu awo wapakistan awanchi ingine katika jumuiya imeona hakuna hata kidogo bali mimi nimeona kwamba, yenu, Huzur, anasema, kwamba ndiyo, ni ni yenu nzuri sifa dhambo ye zuri sanam siku chache wakati wa jalsa tu bali tunatakiwa tuwe na sifa hizi katika maisha yetu yote nhu ulikuwa ujumbe wa mwisho uliotolewa na mtume wetu muhamad salllaalwalwasalam kwamba watu wote wakosawa weupe wa. we na weusi hawana ubora wanwote watu wote wakosawa kisha kutoka mrakes ambaye ni profeso wa ilosophia yeye anasema sisi tumejipata athari nzuri sana kutoka katika jalsa na sisi tulishuhudia jumuia kwa ukaribu sana na sisi tulishuhudia tanzimu nzuri sana ya jumuia na tuliona jinsi wageni walikaribishwa na walihudumiwa u z ju ni picha ya mfunhemhazdui bilasao ajenga uchuki na uadui mwenyezmuu ajalieni muendelee kuudumia binadamu ambaye ni mambo ya kidini anasema katika siku tatu za jalsa salana kitu ambacho kilichoniletea athari sana ni hiki kwamba wanajumuia wamepewa malezi sawa na mafundisho ya islam wanajumuiya wote walijumuika pale ilionekana kwamba kuna udugu pale ha wote kama ni ndugu na walionekana kama ni watoto wa mama moja na wanakuja katika nyumba mmoja bila shaka nidhamu ilikuwa hali ya juu na wa, wanaojitolea walikuwa wanafanya thabasamu n bila kuwapatia watu usumbufu walikuwa wanatoa huduma ilionekana hawa ni watu wabinguni kwa kuona hawa wote ilionekana kwamba ikiwa e, kuna jumuiya ambayo inaweza kueleza ma, mafundisho sahihi ni jumuiya ya ahmadia pekee mimi nimeenda kutembelea nchi mbalimbali na nimeenda saudi arabia pia mara chungu mzima lakini mimi nasema kwa moyo wangu wote kwamba mimi sijawahi kushuhudia udugu niliyoshuhudia wakati lioshuuia wa wakatiwajelssalan anasema mimi sia shaka hata kidogo kwamba kuwajumuisha watu takriban elfu kisha kusambaza mafundisho ya dini tukufu ya islam na bila ku mvurugu na iktilafu na nakuishi katika mapenzi amtume muhammad sal lahu allah wa alih wawsalam huni monedo wa jumoi ahamadiyapeke kuna manamke mngine fanta fokana mar sahiba kutoka guini kunakari ambaye amefanyia bayete anasema mimi nilijiunga na jumuiya lakini nilikuwa na wasiwasi huenda uamuzi wangu sio sahihi kwa sababu katika guini upinzani unapatikana sana na kwa kuona upinzani huu nilikuwa nikipata wasiwasi na nilikuwa nikipata haufu lakini sasa nilihudhuria jalssalana mimi naweza kusema kwa kula kiapo cha mwenyezi mungu kwamba wasiwasi yangu mendoka na hafu yangu yote mendoka na kwa kuhudhuria ya yakini kwamba ikiwa kuna jma ambayo inaweza kuongoza islam ni juma hada nikipata video ya ikipata a nitapiga kwa ajili ya familia yangu ili waweze kujua kuhusu ukweli wa jumua kisha anasema niombee vilevile niombee ni famili yangu ili iweze kujiunga na jumu hia kwa moyo safi kutoka kutokaabeneal shant yeye anasema nilihudhuria chasasalana hamsini ya uingereza sasa lana, amcini, katika jelsa salana hamsi na tatu nimepata bahati ya kuhudhuria mara tena na mimi nina furaha kubwa sana na nimepata utulivu wa moyo hapa ni mazingira ya kiroho na mazingira haya ya kiroho yanaleta athari wote wakubwa wazee na vijana wote walikuwa wanatotendea kwa mapenzi na upendo mimi siwezi kuhusifu jumuia katika maneno kwa sababu nidhamu ya jumuia ni aina yake kila kitu kilikuwa kimepangwa vizuri sana na kila kitu kilikuwa na aina yake na kila moja alikuwa mwenyenyekevu na kila moja alikuwa na imani ya kutoa huduma na walikuwa tayari kutoa huduma kila wakati mimi pia nilijihisi kwamba nipo sehemu ya mazingira haya na nilikuwa sikujihisi si kwamba mii ni mgeni na hutuba zote zilikuwa nzuri na zilikuwa zimejaa na mafundisho ya itukufu ya islamu ukarimu wa geni ulikuwa mzuri sana nilienda kuangalia maonyesho na maonyesho yoyote yalipangwa vizuri anasema kwa ajili ya kuelewa vizuri kuhusu historia ya jumuhia ahmadia mimi nilipata faida sana kwa sababu katika maonyesho yalipangwa mambo vizuri na yilikuwa yamejaa na elimu ya sana na nimejua zaidi kuhusu jumuiya ahamadia kwa kupitia maonyesho haya saheb ni mgeni ambaye ni mbunge kutoka benin na yeye ni mkurugenzi wa finance commission anasema mara ya kwanza nimepata bahati ya kuhudhuria jelsa na nimepata athari nzuri sana anasema nilipoanza safari yangu kutoka benin kwa ajili ya jelsa nilikuwa siwezi kuwaza kwamba na naenda kuhudhuria kikao kikubwa kiasi hiki katika jelsa watu waaeina mbalimbali walikuwepo lakini sijawahi kuona watu walikuwa na hasira a walikuwa na, na ghazabu ya aina yoyote watu wote walihudumia sana kuanzia uwanja wa ndege mpaka jasasalana kila moja awe mkubwa mdogo alitoa huduma vizuri na kila mmoja alitoa staarehe yake na ilionekana kwamba wote kwa kuacha starehe wamejitolea kwa ajili ya kuwahudumia wageni kisha bana anasema watu mbalimbali lugha mbalimbali rangi mbalimbali waliokuwepo wakati wa jersa salana mimi nashangaa namna gani bila kuwa na polisi muliwangili muli hawawote na bila kuwna mvurugu muliendelea kuwaelekeza mimi nashangaa kwamba hawa ni watu waaina mbalimbali mataifa mbalimbali mbali, lakini kulikuwa hakuna mvurugu nyumba la anasema kwamba mimi nafikiria kwamba hii ndio ni juhudi yenu na bila shaka jambo hili linapatikana kwa msaada wa msaadawanuaasemaama htuba zako ni nzuri sana kwa ajili ya amani ya dunia nzima kisha anasema mi nilipenda sana maonyesho aunesh iuuhuhs ausiki matukio a walia wa katika njia allah nilisikitika sana nilihuzunika sana namimi nilipata elimu ya kutosha kutoka gabon waziri mkuu mstaafu alikuja kuhudhuria jalsa salana anasema watu walikuja zaidi ya nchi mia mbili na idadi ya watu ilikuwa maalfu na maalfu na uzoefu wangu ulikuwa wa aina yake kwa ajili ya kuwahudumia hawote watu walikuwa wanajitolea na usiku na mchana walitoa huduma na kila wakati watu walikuwa tayari kutoa huduma wawe wakubwa wadogo watoto hawote walikuwa tayari kuwahudumia wote na kulikuwa hakuna ugomi wala vurugu na hutuba zilizotolewa wakati wajasalana kwa kupitia hutuba hizi nilijua kuhusu mafundisho ya islam sana katika nchi yetu gibn jumuia ni mpya bado mimi nilikuwa nafikiria hawa pia ni waislam kama wengine lakini wakati niliopata mwaliko kuhusnikann enyewe shu watu wnaani aen aiiaaa ye la hali na dunia inahitaji islamu yenu nchi yangu pia inahitaji islamu hii ambayo nyinyi mnafuata kisha kutoka gabu baaa alikuja ambaye ni ite katika mambo ya nje anasema mazingira yasa yalikuwa yenye roho na, na imani sana mimi siwezi kusahau mazingira haya na mpango wote ulipangwa vizuri sana wote walikuwa wanasaidiana na kama ni silsila walikuwa wanasaidiana kama ni silsila moja kwa kuhudhuria salana mimi nilijua kuhusu mafundisho ya qurani tukufu na niliona mfano wa mafundisho ya islam hivyi ndivyo yeye ameeleza kuhusu hutuba zangu kwamba niliyapata athari nzuri sana kwa kupitia hutuba za halifa anasema kwa kuhudhuria mimi nimejifunza mambo mengi sana Mim, nimejua kuhusu mafundisho ya mimi mwenyewe sio lakini sasa mimi najihisi mimi ni ndiwe, wakati wa jalsa nilipata bahati ya kuona maonyesho maonyesho kwa kupitia mawiesho. haya elimu yangu iliongezeka sana mislamuakitesholmuyanulionezeas ambaye ni mm, advisor wa mwenyekiti m- m- m- m- wa rais anasema mazingira ya jersi yaa mazuri na watoto na wakubwa wa wote walikuwa wanatoa huduma kila moja alikuwa anajitolea hawa wote kwa kutii pamoja walifanyia mpango mzuri vizuri na jumuiya ahmadia ina lengo moja na lengo hili ni kuleta udugu duniani kote na kwa ajili ya lengo hili jumuiya inafanya kazi usiku na mchana ila hali katika vyama vingine ikhlas hii haipatikani inayopatikana ina hai katika jamaat ahmadia kisha huyubana anasema zaidi mafundisho ya islam unaeleza ni mafundisho mazuri na yanaleta athari juu ya mioyo yetu na mafundisho nayosema ni tofauti na shutuma za watu wanazozileta dhidi ya jumuia na watu hawa wapenzani wanaleta shutuma dhidi ya jumuia na wanatumia maneno mabaya mimi upande wangu na upa, kwa niaba ya serikali mimi nawapongezeni sana kwa kufanikisha jarssalana na n kwamba nyinyi nyondi katika nchi yangu na musambaze mafundisho haya sasa nchi yangu imeanza kuelekea kwenye amani katika hali hii mafundisho haya yataleta athari nzuri sana katika nchi yanum mazingira ya jassalana ni mazingira ambayo mimi siwezi kusahau katika maisha yangu sasa nitafanya juhudi nije kila mwaka kuhudhuria jalsa ili nipate utulivu wa moyo namimi nafanya maombi nipate nafasi ya kuhudhuria jalsa anasema mimi baada ya kurudi katika nchi yangu nitasambaza ujumbe wa jumuiya hii ndiyo ni islam halisi anasema b ilileta atai nzuri sana mimi mwenyewe sio mana jumuiya lakini wakati ulipokuwa unafanya b ulipokuwa unachukua kutoka kwa watu wakati ule nilikuwa najahidi kwamba mimi, mimi nitaisaidia jumuiya hii katika nchi yangu yeye alikutana nami pia na aliniambia uone kama mimi ni mbolozi wenu katika central african nchi minist of religion kutoka paraguay alikuja kuhudhuria jalsa anaitwa anaitwaeranes ee anasema mimi nimepata furaha sana kwa, kwa kujua kuhusu jumuia na nilifurahi kwamba wote walikuwa wanajitolea na walikuwa wanatoa huduma bila malipo yoyote na walikuwa wanafanyia kazi kwa pamoja kwa ajila lengo nzuri mimi naona kwamba nchi yetu paragua inaweza kujifunza mambo mengi sana kutoka kwenu kisha kuhusu hutuba yangu alisema kwamba wewe ulitukumbusha sana kuhusu malezi ya watoto na vile vile ulitukumbushwa kwamba tujenge mahusiano mazuri na jamaa zetu katika hutuba yako ulituambia kuhusu mafundisho kuhusiana na kina mama na watoto na mimi nilipenda sana hutuba yako kisha anasema kwamba mipango yote iliyopangwa ilikuwa nzuri sana ilikuwa yaaina yake ingawa watu walikuwa wengi kutoka kutokamosow Ikdar safan saheb alihudhuria jelsa na akasema sisi ni familia moja tuliokuja kutoka mosco kuhudhuria jalsa salana mara ya kwanza sisi tulipenda sana jalsa na sisi tutaendelea kukumbuka jelsa salana kwa muda mrefu sana b marafiki zetu pia kuhusu jalsa salana nidhamu ilikuwa nzuri sana walile na. walikuwa wanajitolea kwa furaha na kwa bshasha walikuwa tayari kutoa huduma kila wakati kwa kuona watoto wadogo kwamba wanajitolea mimi nilifurahi sana anasema sisi tulitendeva vizuri kila, kila sehemu kama sisi ni watu wa hapana ni wajumbani kisha kutoka brazil Bana henry ni kutoka brazil ambaye ni rais wa city council mimi ninafuraha sana kwa kuhudhuria jalsa salana mwaka huu hutuba zote za halifa zilieleza mafundisho sahihi ya dini tukufu ya islam na maneno yake yanleta athari moyoni mwangu mimi niliishi sikutau katia mazingira ya kiroho ya ni nina ye s lina watuwte wanat sauti moja huyu sio mslam lakini aliendelea kushuhudia kwamba waislam wote wanatii anasema kuna jambo lingine ambalo limeleta athari nzuri sana juu ya athar yangu uh, moyo wangu Wakati halifa basi watu wote wanakaa kimya na watu hawakumbushi kwamba wakae kimya kwa kuona kitu hiki aon kwamba sio kwa juu juu tu bali mimi naona kwamba watu wanaheshimu halifa mtukufu kwa mioyo yao yote kwa kukumbuka na kwa kuona nadhara hiyote na, na mambo haya yote mimi nitarudi katika nchi yangu na yoyote mimi niliyoshuhudia hapa mimi nitasambaza nitawaambia marafiki zangu na jaweni zangu kwa sababu hii ndioislamu halisi kisha ss aliekuja kutoka ecuador yeye ni bishop wa eneo lake anasema jalsa salana mpango wake ulikuwa mzuri sana chakula ilika tofauti lakini mimi nilikipenda sana mazingira jalsasalan ilikua kamani familia kubwa imealikwa katika chakula na ingawasisi tulia mambo yote yalikuepo ambayo ni muhimu sana kwa ajili ya kuleta mabadiliko katika maisha yetu na mimi nilipenda sana hutuba ya halifa kwamba halifa hakuzungumza dhidi ya dini yoyote bali yeye alitoa mafundisho ya dini tukufu ya islam imaj hmadi alisoma hadithi moja katika hutuba zake kati hadii ilielezwa kwamba mungu atauliza siku ya yakiamba nilikuwa na njaa nilikuwa nakuna lika na mgonjwa lakini nyinyi hamuniangali hamkunijali jambo hili limeelezwa ndani ya biblia pia na mimi nilipata athari sana kwa kusikia hadithi hii nmimi nilijua kwamba mafundisho haya yote ni kutoka wa allah sbhana wataala mwenyezmungu amjalie huyu aweze kuelewa wama mafundisho haya amay mwenyezmgu altuma mume muhama sawaaanu aaaa sha amba slamsiyo dini pekee bali islam ni udugu wa hali ya juu ni familia kubwa sana udugu ulioletwa na islam na jinsi mnajicholea kwa ajili ya dini yenu mimi nimepata athari sana kwa sababu ya hii kisha kusubaye anasema mimi nilihisi kwamba sherehe hii ni muhimu sana kwa ajili ya wote lakini mara bayet ilipoanza mtu mmoja akaweka mkono juu ya bega langu na mimi pia nikaweka mkono wangu juu ya bega la mtu mwingine alikuwa mbele yangu mimi nikajihisi kwamba kama kuna karobai ambayo kuna umeme ambao unapita katika mili yetu mimi nilijihisi kwamba wanajumuia baada yab hii watajihisi kwamba wamejadidisha imani yao na wao walikuwa najihisi kamba wamepata maisha mpya baada ya kufanya bayet mimi nawashukuru watu wote ambao walinipatia nafasi na mwaliko kwa ajili ya sasalana na waliniarifu kuhusu mafundisho ya islam anasema mimi nimejihisi kwamba kwa sababu ya vitendo vya watu kadhaa hatutakiwi tuseme kwamba islam ni dini ya ughaidi kisha anasema anasema alisema kuhusu tafsiri upungufu ulipatikana katika tafsiri nsma kuhusu ta, tafsiri ya spanish nasema ilikuwa inapatikana katika maeneo ya viti tu ikiwa mtu anatoka nje katika eneo lile alikuwa hawezi kusikia tafsiri ya spanish inatakiwa tafsiri hii ipanuliwe urnasema sio spanish peke yake bali inatakiwa tafsiri zingine pia zichunguzwe zi zur anasema kwa kupitia maoni sisi tunajua kuhusu makosa yetu pia na upungufu wetu kisha kuna mngine mingine barbaoh ambaye ni profesor wa kikristu yeye anasema sijawahi kushuhudia islam ambayo jumuiya ahamadhia inatuambia au inatuelezea baada ya kuhudhuria isasalana mimi nimeona kwamba mpango wote ulikuwa mzuri kuliko hakuna vurugu wala hakuna uomvi na kwa sababu ya hii mimi nilipata athari nzuri kisha anasema kwamba imani ya jumuiya kuhusu isa alehi salatu wassalam ni imani ambayo inaonekana kwamba ni sawa na uhakika na sawa na ukweli kutoka bosnia familia moja ilikuja kuhudhuria jalsa huyu ni kiongozi katika serikali senaj sahib huyu ni bana ambaye alikuja na vilevile vile ni mbunge na moja alikuwa kiongozi serikali na moja alikuwa mbunge katika familia hii anasema kwanza kabisa mimi nataka kuishukuru jumuia ahmad ia ambayo ili nipatia nafasi ya kuishi katika mazingira ya mapenzi na upendo uzoefu wa jesa salana ilikuwa waina yake mimi sina maneno ambayo naweza kutumia kwa ajili ya kuhusifu jumuia salana kila moja alitujali sana alituhudumia sana na kila moja alitukaribisha kwa uchangamfu sana na kwambashasha sana niliambiwa kwamba kwamba wakati vita ilipokuwa inatokea katika nchi yangu jumuhio ilitoa huduma hata mpaka leo inatoa huduma mimi na famili yangu ilipata athari sana na kwa, kwa sababu ya mulakati a tulipata athari nzuri sana kisha anasema mimi natangaza natangaza leo kwamba upande wangu mpaka mwisho wa uhai wangu nitaendelea kutimiza u, um, urafiki huu tuliojenga wakati wa jalsa katika bosnia na katika sehemu yoyote nitakuwa tayari kuisaidia jumuia kisha mne shenansa kutoka sylania alikuja yeini mhariri na yei ni mwislamu kwa kuzaliwa lakini aliuwa hapendi islam alikuwa mwislamu kwa jina tu tangu miaka miwili iliyopita anasema nilianza kusoma kuhusu islam nikaanza kuswali swala lakini sikuswali swala nyuma, nyuma ya imamu yeyote nilisikia ladha sana kusali swala nyuma ya wanajumuia tangu nilipoanza kusoma kuhusu islam sikufuata uh, kundi lolote bali mimi mwenyewe nilifanya utafiti nilijaribu kuelewa islam wakati nilipojua kuhusu jumuia ahmadia nikajihisi kwamba mafundisho ya islam ni, ni yale mafundisho ambayo mimi mwenyewe nafuata kila kitu ipo sawa na maumbile ya binadamu na kitu kingine nilichokipenda ni kwamba wanajumuia wanafuata maneno yao na hakuna tofauti baina ya maneno yao na vitendo vyao hzuru anasema kwamba hili ni changamoto kubwa kwa ajili yetu kwamba amali yetu na, na kauli yetu inatakiba ifanane na isiwe tofauti katika kauli yetu na amali yetu Iza ni mgeni anasema mara y kwanza nimekuja kushiriki jalsa babu yangu alinisisitiza ali, nihudhurie jalsa salana anasema mimi nimeshangaa sana kwa kuona wanajumuiya wanajumuiya wote walikuwa wana, wanatoa huduma kwa bashasha sana na walikuwa wanatupatia ushauri mzuri sana kutoka Holland, pia kundi moja lilikuja mbunge mstafu moja amekuja na manamke mwingine ambaye ni mtaalamu ya kiakili yeye pia alikuja na mbunge mstaafu anasema mimi najua vizuri kusujumuia nimeshawahi kuhudhuria jalsa zamani lakini mwa mwaka huu maandalizi yote yalifanyika vizuri sana mimi nashangaa namna gani hawa wote wanaojitolea wanafanya wana mpango wote na wanafanya maandalizi haya yote baskita ambaye ni kutoka nchi ya iran yeye pia alipata athari sana kwa kuona maandalizi alikuwa anashangaa namna gani jumuhia amepata eneo kubwa sana na namna gani maandalizi haya yote yanafanywa yeye aliambiwa kusu salmanfars na aliambiwa kuhusu ujaji wa sinam alah salatu wassalam yeye alipata athari nzuri sana na kwa kupata athari nzuri amerudi kutoka kutokai amekuja ambaye ni rofes katika chuo fulani anasema jssalana ilikuwa ya aina yake na ilikuwa mfano mzuri kwangu mimi nilisikia hutuba ya halifa mtukufu na nilipenda sana hutuba yake wakati hasu alipoeleza kuhusu familia na kuhusu haki za wanawake na haki za familia nilipenda sana mada yake hi mimi nilishiriki nilipata sana kisha kutoka ilishirikibna ilipata pia alikuja ambaye amefanya phd katika chuo anasema jalsa salana ilikuwa ya aina yake na ilikuwa yenye mapenzo na ilikuwamena upendo na mapenzi na maandalizi yalikuwa yalipangwa vizuri sana jalsa ilikuwa si kwa ajili ya kuongeza elimu ya andaie tu bali ni kwa ajili ya kuongeza elimu ya watu wote zote zilikuwa zenye kuongeza elimu kuhusu mafundisho ya nitukufu ya islam kisha ni jawad bulambe sahib ambaye alikuja kutoka france anasema mara kwanza nimeshiriki salana nina furaha kubwa sana kwamba nilichunguza jumuiya kwa ukaribu sana wakati wa jersa salana itrepla na vilevile humanityfis kwa kuona maonyesho haya mi nilipata athari sana na kwa kuona huduma zenu nilipata athari sana nyinyi mnatoa huduma kwa ajili ya binadamu niliona mpango wa ulinzi na niliathirika sana na mpango wote ulipangwa vizuri toka sp so, uh, mgeni moja aia susana alikuja yeye mwenyewe ni wakili anasema anasema kauli mbio mapenzi kwa wote hali hii ilikuwa inaonekana wakati wa jarsasalana nilikutana watu walikuwa wanakutana kwa mapenzi na kauli hii mbio inatakiwa itumiwe kwa ajili ya kuondoa chuki na iktilafu mimi sitaweza kusahau athari ya jesasalana kutoka brazil bwana francisco alikuja ambaye ni mkristo katholik na yeye ni anaendesha gazeti anasema mimi naendelea kuwasilia na kuwa watu wa dini lakini maandalizi niliyoshuhudia wakt ya jalsa na maandalizi haya yalikuwa ya aina yake na mazingira yalikuwa ni athari sana na mimi najihisi mabadiliko nilienda india katika msikiti fulani kule waislamu hawakunitendea vizuri lakini nilipokuja hapa jalsa salana nilikuta watu wote wamenitendea wo vizuri na wote wameniheshimu wo sana toka spain mbunge um, mstafu alikuja anasema mimi najihisi mimi siamini dini yoyote lakini inasambaza ujumbe umewampeni kwiy nimekuja karibu na jumuiya na bayeti ya jana imenipatia hali ya aina fulani na mimi ninafuraha sana kwa kuhudhuria jalsasalana siku hizia jalsa siwezi kusahau katika maisha yangu kwa, kujihizi, kwa kushiriki jalsa nikajihisi mini najumuiya wanajumuia ni wale ambao wanataka amani uh, amanihakimu uh, mmoja mstaafu kutoka bangladesh alikuja anasema mimi sio mwanajumuia lakini wanajumuia ni waislamu wanajumuia wana wana wanateswa na, na wanasumbuliwa katika nchi mbalimbali mimi naungana na wanajumuia katika hali hii ya mateso kila mtu anaye haki ya kusambaza imani yake na dini yake na kufuata imani yake katika jesa salana niletea athari nzuri sana nilisikiliza hutuba, zang, hutuba zote na kwa kusikiliza hutuba nauskmasaliyangu yalijibiwa watu wanatakiwa wazungumz sana kusijumuia ili waweze kuondoa wasiwasi hao zamani nilikuwa nikifikiria kwamba wanajumuia hawamamini mtume muhammad saa sallam ni hatmanabijn lakini sio hivyo baada ya kuhudhuria asasalana nikaona kwamba sio hivyo kwa kupitia jesa nimejifunza mambo mengi sana mimi namshukuru halifamtukufu kwa sasasaa wanamoja ambayni anasyensi ni mkristo uh, katoliki yeye anasema tangu miaka mitano iliyopita na kuja kuhudhuria jalsa na nasema kwa dhati sana kwamba jalsa ina mvuto wa aina fulani na mazingira ya jalsa athari yake iliendelea kupatikana juu yangu na mimi ni mahiri wa of turin na kipande hiki cha sanda ni muhimu sana kwa sababu wamadhia wa wanaamini kwamba isa alah salam hakufa msalabani wataalamu ambao ni wajuzi wa picha hii ya sanda wao pia wanaafiki na maoni ya wa wanajumuia mimi mwenyewe naona kwamba kama wanajumuia wanasema yesu kristu hakufa msalabani bali yeye alisalimika na alihama na alihamia kashmir maonyesho ya ni maonyesho mazuri sana anasema tulikuwa na vikaa mbalimbali vipindi vya maswali na majibu na dri moja pia alikuja kushiriki vipindi vya maswali na majibu yeye pia alikuwa katika anel ile ambayo ilikuwa inatoa majibu hoja zake zilikuwa madhubuti sana yeye alikuwa anaeleza kusalimika kwa yesu kristo azur anasema yeye pia alipata athari nzuri sana kisha peter william ambaye ni profeso katika cambride univesiy yeye anasema nilikuja mara ya kwanza sikuweza kuja nauwezassalana kabla ya mwaka huu nije kila mwaka kuhuduria jalsa na insla maka ujao nitakuja kushiriki jalsa kwasababu nimepata athari nzuri sana baada ya kushiriki kujumuika kwa watu kwa wingi sana na vile, vile kufanya juhudi na vilevile vile kufanya kazi yote kwa mapenzi na kwa ajili ya maonyesho ya turin juhudi iliyofanywa hili ni jambo la aina yake na mambo haya yanathibitisha kwamba hawa hawa watu wanataka kujua zaidi kuhusu sanda ya yesu ili hali sisi wenyewe hatukuweza kuelewa madha hii lakini wanajumuhia wanataka kujua zaidi kuhusu sanda hii ya yesu kisha kutoka canada mwakilishi wa chama fulani alikuja <coughs> chief chiemhhengry huyu anasema kuhudhuria jasasalana kwangu ilikuwa jambo la aina yake kwa sababu yake maisha yangu yamebadilika sasa mimi najua sana kuhusu islam na mimi nimejihisi kwamba islam na dini zamani ya canada ni kitu kimoja jama moja lilikuwa la kushangaa kwamba islam inatoa haki za wanawake mimi nilikuwa naona wanaume tu kila sehemu lakini baadaye nikajua kwamba mpango umepangwa kwa ajili ya wanawake pia katika ukumbi tofauti hiki ni kitu ambacho wasikua waislam hawajui mimi nitawaambia watu wote kwamba islam haileti tofauti baina ya wanaume na wanawake yeye alikutana nami na alieleza athari aliyopata kwa sababu ya kukutana nami kwamba amepata athari nzuri chief chiefenwa pia alikuja kuhudhuria jalsa anasema ninafaha <coughs> kubwa sana nimepata bahati ya kuhudhuria jalsa sana nimepata nafasi ya kutoa hutuba islam ni dini ya huruma na vilevile ni dini ya kutoa mapenzi kwa ajili ya watu wote <coughs> anasema mimi nilikuwa nafikiria fikiria halifa anatakiwa apewe zawadi kubwa sana ya komunity yetu Ma, na nikamambia mimi nikamwambia nikamuuliza msimamizi fulani na nikamwambia kwamba mimi mimi nitoe sehemu fulani katika taji yangu na nimpatia halifa mtukufu na mimi sijawahi kumpatia mtu yeyote zawadi hii na nilitaka nimpatie halifa mtukufu na mimi nilimpatia halifa mtukufu Namimi na mimi napenda sana itikadhi za jumuiya na mimi nilifurahi sana kwa kuja hapa hazuri nasema yeye alinipatia zawadi ile wakati alipokuja kukutana nami kutoka beis mgeni mngine alikuja bennro ambaye of niiecos ofofm <coughs> anasema umoja niliushuhudia katika jumuiya ni aina yake kwa kuona umoja huu sisi tunapata uhakika kwamba amani itapatikana duniani na sisi tulihudumiwa vizuri hutuba za halifa zilikuwa sambamba na hali ya zama hizi hutuba ya halifa iliniachia athari nzuri sana iliyotolewa kuhusu haki za wanawake sababu ya hutubalifa nimejua zaidi kuhusu mafundisho ya islam vilevile nilipata bahati ya kuuliza maswali kuhusu za tia na nilifaidika sana kwa sababu maswali haya asyashahuwote j lakini mii a kuna makundi mbalimbali na mimi nilipenda kitu hiki kwamba wanajumuiya wanasambaza amani na usalama na wwanatumia <coughs> nguvu sana kwa ajili ya vijana kutoka marekani pia waakilishi walikuja kutoka china pia wawakilishi walikuja mwakilishi huyu wa china anasema nilishiriki jersa ya ungereza na marekani na nilishangaa sana jinsi jumuia inashirikiana inafanya kazi na inatoa huduma kwa ajili ya binadamu <coughs> jalsa salana hii iliwavuta vijana ili kwa ajili ya uh, upande wa upo, umoja aur anasema ilibak mimi naacha lakini naeleza kuhusu mgeni alikuja kutoka argentine <coughs> anasema mimi ni mwakilishi wa mwandishi wa habari na nahudhuria vikao mbalimbali lakini tofauti niliyoshuhudia katika jesasalane yenu ni kwamba watu wote wanakuwepo pamoja yani wahudhuriaji na wageni na wiongozi wote wanakuwa pamoja lakini katika vikao vingine tunakuta tofauti baina ya wageni na, na wenyeji lakini katika jalsasalana yenu ilionekanaa wote ni wageni na vilevile vile wenej pa wakatte aei wali waibadlsha ati hali ya wenej lan yetu kutoka olmbia mwandishi wa habari moja aliyekuja ambaye ni wakili yeye anasema hutuba aliyotoa halifa kuhusu haki za binadamu nilipenda sana hutuba ile mimi napata bahati ya kukutana na viongozi mbalimbali mbali wa dini kwa sababu ya kuwa mwandishi wa habari mimi nimekutana na imamu jumuiya ahmadia nilifurahi sana kwa kunana naye nilimwomba alifaa mbashiri atumwe katika nchi yetu kwa sababu sisi tunahitaji mbashiri wenu ili atuambie kusu mafundisho ya islam kutoka uganda sio moja alikuja anasema mimi nilishuhudia istimahi kubwa sana na kulikuwa hakuna polisi wala wanajeshi lakini nidhamu ilikuwa nzuri nilienda kuangalia maonyesho kule niliongea na msimamizi mmoja kuhusu isa aleh salatu wassalam yeye aliniambia mambo mengi kwa kutoa hoja kutoka biblia na mimi nilishangaa kwamba wanajumuia wanajua biblia zaidi kuliko wakristo kisha kutoka blivia kuna mwakilishi wa tv anasema usefu wangu ulikuwa mzuri sana nilipata nafasi ya kuhudhuria sasarana ya canada pia kwa kushiriki jalsa salana mimi nilijua kuhusu mafundisho sahihi ya dini tukufu ya islam mazingira ya jalsa na hutuba za jalsa zimeondoa wasiwasi yangu yote na nimepata majibu ya maswali yangu yote kutoka ukrain mgeni moja alikuja ni mahiri wa mambo ya dini amefanya phd ni nidr ameandika vitabu viwili amesoma vitabu vya jumuia sana alishiriki jalsalana kisha baadae alifanya bae pia huyu ni mwanajumuia wa kwanza kutoka katika taifa la ukran anasema katika maoni yake kwamba mimi nimehudhuria vikao vingi katika nchi mbalimbali juu ya madha mbalimbali lakini kwa sababu ya kushiriki salana moyo wangu umepata athari na roho imepata athari kiasi hiki kwamba athari hii itaendelea mpaka ni dunia hii kisha anasema katika lugha ya kiarabu kananeno moja nur maana yake ni mwanga na mapenzi yanayopatikana katika salana ni nuru ile anasema kwa kupitia hutuba za halifa mtukufu nilielewa kwamba kwamba lengo la kuwa katika dunia hii ni nini yani lengo langu la kuwa katika dunia hii ni nini kisha yeye alisifu sana maandalizi yote ya jasasalana na huduma za wanajumuia wote vivyi ndivyo kutoka meksico pia wageni walikuja huyu ni maria sahiba bmaria sahba anasema mimi nimesilimu miezi mibili iliyopita nilikuwa na maswali mengi kuhusu islam lakini kwa shir, kushiriki jalsa salana elimu yangu kuhusu islam imeongezeka sana maswali yong, yote yamejibiwa na mimi siwezi kusahau uzoefu wa jalsa salana kwa sababu ya kushiriki jalsa salana mimi ninafahari kwamba mimi ni muislamu na leo mimi nimeahidi kwamba kwanzia leo mimi nitaanza kuwaa hijabu na nitawaa hijabu kwa fahari bila kuwa na uoga wowote kutoka parago kuna manajumuya mpya ni manamke anasema jalsa ilikuwa nzuri nilisikiliza hutuba zako na hutuba zako ni zenye kufuata kuhusu hutuba zangu anasema nimepata majibu ya maswali yangu yote kwa kupitia hutuba zako na nilikuwa najihisi kwamba umeandika hutuba hii kwa kuzingatia maswali yangu yote na mimi nabeba elimu kubwa sana na kwa, kuwa na kwa kubeba elimu hii mimi narudi katika nchi yangu hazuru anasema kwamba hii pia ni msaada wa mwenyezi mungu kwamba mungu anisaidia anatayarisha hutuba za aina hii na watu wanapata athari kwa sababu ya hutuba zangu isha kuna ripoti ya vyombo vya habari ripoti mia moja thamani na tatu imeshachapa wameshatoka katika vyombo vya habari na bado habari hizi zinaendelea kutolewa watu mia moja na sabi na tatu milioni walipata ujumbe kwa kupitia habari hizi bbc radio radi imetoa bbc orseve network टेलीग्राफ डच न्यूजपेपर आईटीवी एक्सप्रेस एफिंगटन पोस्ट प्रेस एसोसिएशन ई स्पेनिश न्यूज एजेंसी यूरेपा ब्राजील हॉलैंड स्पेन पनामा जुनूबी चिली पेरो वेनजुएला कैमरून नाइजीरिया बेल्जियम घाना इटली कटिका इन रिजोर्ट जो जिले ससाला न जिले टोलेवा जिले रूशवा kwakupitia mt africa katika channel kumi na tisa jalsa salana ilirushwa e katika nchi mbalimbali na kwa fadhila za mwenyezi mungu kwa sababu ya jalsa salana ni a jumuia watu wanajumuia wanashiriki jalsa salana na washukua wana jumuia wanapata athari nzuri sana na wale walioangalia vipindi hivi jalsa salana walipata athari nzuri sana mwenyezi mungu awajalie wanajumuia wote walioshiriki jalsa salana jalsa hii iwe yenye kuimarisha kui imani yao na yoyote waliyosikia waliopata katika jelsa salana waweze kufuata katika maisha yao na kwa kupitia vyombo vya haba habari ya jumuiya iliyopatikana iliyosambazwa mungu ajalie watu waweze kupata athari kutoka katika habari hizi na watu waweze kujiunga na jumuiya kwa kupitia habari hizi baada ya swala ni swalanitaswalishaeeamjao uasatare salasini ya julai elfu mbili na kumi na tisa katika rabwa tr inttalfariki aaaafadlwenyezuala molana zillurahman baba yake alikuwa bashiri wa jumuiya na baba yake alimtuma kadhian pamoja na mama na ndugu zake ipate e, malazi kule na walituma kutoka bangal baba yake alikuwa mwanafunzi wa hafadh roshnali saheb baba yake takriban miaka thalathini na sita alitoa huduma katika bangal majibu rahman saab alikwa wakili na alikuwa wakili mzuri sana kwa fadhila za mwenyezi mungu na ametoa huduma ch- kubwa sana katika jamaat halifa mtukufu wa tatu katika mwaka elfu moja mia tisa na themanini alimteua kuwa amiri warawelpindi na elfu aliendelea kuwa amiri waraopindi elfu moja mia tisa sabii miskiti wetu katika mar lifanywa kesi dhidi ya miskiti ile na yeye alisaidia katika kesi ile katika miskiti wa daraghazi kani pia alisaidia jumuia katika kesi chungumzuma dhidi ya jumuiya alisaidia jumuia na yeye alisaidia kama ipasavyo na yeye alitoa mchango wake katika kunda uh, kawaid ya sadarama ahmadia na katika taziin ka pia alitoa mchango wake vilevile alitoa hutuba katika jalsasalana katika jalsasala mbalimbali sabini na tis mpaka t na tatu aliendelea kutoa hutuba wakati wa jelsa salana juu ya madha mbalimbali alipata bahati ya kushiriki vipindi mbalimbali vya mbali mta na alitoa majibu ya maswali alikuwa na elimu ya dini na vilevile alikuwa na elimu ya dunia pia kufadhilia na mwenyezi mungu na vilevile alikuwa mzumzaji mzuri sana na mungu alimpatia nafasi nzuri ya kuongea kwa sababu ya barake hii aliyopata kutoka kwa mwenyezi mungu aliitoa huduma ya jumuia na mungu alimjalia aisaidie jumuia4 vipindi viliyotayarishwa kuhusu historia ile alikuwepo ali katika kipindi kile na vilevie katika vipindi mbalimbali vya mtiiye alishiriki elfu moja sheria iliyoletwa katika pakistan kesi ilifanywa dhidi ya jumuia na yeye alisaidia jumuiya na yeye aliendelea kwenda mahakamani kwa niaba ya jumuiya yeye aliwasaidia wa wanajumuia waliofingwa wana wali jela kwa sababu ya kuwa wanajumuia na yeye alikuwa memba wa kamati ilikuwa inasaidia wanajumuiya walio yu walioteswa na elfu alisoma makala maalum mareka japan canada na katika nchi mbalimbali alikutana na wataalamu wa aina mbalimbali kuhusu haki za binadamu na alishiriki seminar mbalimbali katika state university marekani pia alitoa hutuba katika chuo na katika mahakama fulani ya jermany masaa kumi na nane aliendelea ku alitoa ali, ali ushahidi elfu na kumi na nne katika universities mbalimbali mbali, mpango ulipangwa ili lecture itolewe na yeye alitoa lecture katika chuo mbalimbali katika mwaka elfu mbili na kumi na saba quraan exhibition ilipangwa marekani na mimi nilimtuma kule kwa kuwa mwakilishi na nayeye alitekeleza haki ya kuhudhuria kikao hiki katika switzerland na canada pia alienda kueleza mambo ya kanuni na sheria ni huduma zake chungu mzima huduma zake ni chungu mzima yeye kwa roho ya wakfu alikuwa akitekeleza wajibu wote na alipopewa jukumu lolote alitimiza haki yake kama ipasavyo mke wake alifariki tsiti ana watoto watatu aziz rahman wakas ambaye ni advokete yeye pia anasaidia sana katika kesi za jumuia drta raman moaz anaishi katika qatar rahman hamad anaishi katika pakistan manyezi mungu amghofirie marehemu na mwenyezimungu amweke pamoja na wapendo wake na kama niliyosema baada ya swala nitaswalisha jineza yake ghaibu inshaallah الحمد لله الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونؤمن به ونتوكل عليه ونعوذ بالله من شرور انفسنا ومن سيئات اعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضل فلا هادي له ونشهد ان لا اله الا الله ونشهد ان محمدا عبده ورسوله عباد الله رحمكم الله ان الله يَعْمُرُ بالعدل واللسان وإيتاء ذي القربى وينهى عن الفحشاء والمنكر والبغي يعظكم لعلكم تذكرون اذكروا الله يذكركم ودوه يستجب لكم ولذكر الله أكبر