السلام عليكم ورحمة الله الله صراط الذين أنعمت عليهم غير المغضوب عليهم ولا الضالين بسم الله الرحمن الرحيم halifa mtukufu ayadhahulla taala bnslaziz anasema kwamba kwanzialeo jalsa salana ya holand itaanza na mimi pia kwa fadhila za mwenyezi mungu nimepata nafasi ya kuhudhuria jalsa salana yao tangu miaka mingi iliyopita amir saheb alikuwa akinialika kwa ajili ya jalsa lakini kwa sababu ya kuwa na shughuli chungu mzima ingawa nilikuwa na hamu sana kwamba nishiriki jasasalana yao lakini sikuweza kushiriki lakini sasa mwenyezi mungu amenijaalia nafasi ya kuhudhuria jasasalana yao mwaka huu katika miaka michache iliyopita idadhi ya jumuia imeongezeka sana katika nchi yaa wapo wana jumuia wengi ambao waliohamia hapa kutoka pakistan vilevile wapo wengine ambao wamejiunga na jumuiya kwa vyoyote sawa na jumuiya zingine za dunia jumuiya ya holland pia inaendelea kupata maendeleo sawa na uwezo wake jumuiya ya hapa pia inaendelea kupata maendeleo sasa vipeperushi pia vinasambazwa vizuri siku hizi na jumuiya moja hapa imepata bahati ya kujenga msikiti mpya ingawa sijawahi kuona msikiti ule lakini wwwatu wameniambia wa sana kuhusu msikiti ule na walisifu sana kuhusu mskiti ule na inshalla wiki ijayo nitaenda kwa ajili ya ufunguzi wa, wa msikiti ule yani nitaenda kufungua msikiti rasmi ayai wanajumuia wanaswali swala katika msikiti ule lakini mimi nitaenda kufungua rasmi wiki ijayo halifa mtukufu anasema kwamba kumbukeni kujenga mission house nyumba za wabashiri au misikiti italeta faida na baraka wakati tunatekeleza malengo yake basi kila manajumuia anayeishi katika nchia anatakiwa achunguze amali zake na yeye afanye juhudi na vilevile pamoja na kufanya juhudi atafute malengo ambayo tunalazimika kuyatekeleza baada ya kujiunga na jumuia ya sainam alah ssalatu wassalam kama nilivyosema hapo awali kwamba katika miaka michache wanajumuiya wengi wamehamia hapa na kwa sababu ya hii idadi ya jumuiya imeongezeka sasa hawa ambao waliohamia katika nchi hii kwa nini wamehamia wao wamehamia kwa sababu katika nchi ya pakistan wanajumuiya hawana uhuru wa kufanya ibadha kule wanajumuia wanasumbuliwa kwa sababu ya imani yao na vilevile wananyanganywa haki zao ndiyo maana kwa sababu ya hii kwamba wamempokea imamu wazama hizi aliyekuja sawa na bishara za mtume muhammad salallahuali wal wasalam na kwa sababu ya hii wanajumuia wanasumbuliwa sisi tunazuiliwa tusitaje jina la mwenyezi mungu na tusifanye ibada yake na kwa sababu ya hii tu kwamba sisi kwa nini tumejiunga jumuia se, ya seinaalah salatu wassalam kule haturuhusiwi kujenga misikiti hata sio hii, hii tu bali kule tunazuiliwa tusifanye mikutano wala tusifanye mipango ya malezi na hivyo ndivyo tumekatazwa kuswali swala haturuhusiwi kuswali swala na siku ya idi kubwa hatuwezi kuchinja dhabihu na sheria ya pakistan haituruhusu kwamba sisi tuchinje dhabihu ikiwa mwanajumuiya anachinja basi kesi inafunguliwa dhidi yake na wao wanafa wanasema kwamba wao wanapata udhia ikiwa wanajimuia wanafuata mafundisho ya dini tukufu ya islam kwa kuwa na hali hii wanajimuia wengi walihama kutoka pakistanna walihamia katika nchi mbalimbali ambapo kuna uhuru wa dini miongoni mwenu pia wale ambao wamehamia hapa wao wamepewa uhuru wa dini hivyo ndivyo upande wa uchumi pia kuna nafasi ya kuboresha hali yenu basi kila mwanajumuia ambaye amepata nafasi ya kuishi katika huru huu na amepata nafasi ya kufanya ibadha kwa kupata nafasi hii yeye anatakiwa amshukuru mungu zaidi pamoja na hii anatakiwa afanye juhudi ya kutekeleza lengo la kujiunga na seinamala asalatu wassalam anatakiwa aboreshe hali yake ya kiroho na hulka zake na vilevile elimu yake pia yeye hatakiwi afurahi kwa sababu ya hii tu kwamba sasa tumepata uhuru na tumepata uhuru wa dini sasa hakuna marufuku jeyetu ambayo yanaweza kutuzuia katika dini yetu inatakiwa e ikumbukwe kwamba ikiwa amali zetu sio sawa na amri za mwenyezi mungu na vilevile hatukuleta mabadiliko mazuri ndani yetu na hatukufanya juhudi ya kuleta mabadiliko mazuri zaidi kuliko zamani na hivyo ndivyo hatumshukuru mwenyezi mungu kwa kupitia amali zetu katika hali hii kuna maana gani ya kupata huruhu wa dini vile vile kuna faida gani ya kuhudhuria mikutano wa mwaka hivyo ndivyo kuna faida gani ya kujenga misikiti sisi tutapata faida ya uhuru huu kweli kweli wakati sisi tutakapotekeleza jukumu la kujiunga na umuiya hii sayidnama alah salatu wassalam alianzisha jalsa salana baada ya kupata idhini kutoka allah subhana wa taala na yeye alianzisha nidhamu ya jalsa salana ili sisi tuweze kuleta mabadiliko mazuri tinafsi zetu na sisi tuweze kutanguliza dini juu ya dunia na vilevile tuweze kuelewa vizuri maana ya dini tuweze kupata mapenzi ya mwenyezi mungu na mtume wake muhamad salllahulwal wasalam kwa kupitia mikutano hii sisi tuweze kuboresha hali yetu ya kiroho na vilevile hulka zetu na kwa ajili ya kupata hali hii sisi tufanye juhudi ya hali ya juu sinamalahisalatu wasalamu kwa kueleza malengo ya jalsa salana anasema ana vilevile anasema maneno haya kwa kusihi wanajumuya wake wafuasi wake anasema wanajumuya wote ambao wamejiunga na jumuya hii hawa wanajumuia wote wajue kwamba lengo la bayet ni kwamba wasiwe na mapenzi ya dunia na badala ya mapenzi ya dunia m- mapenzi ya mwenyezi mungu na mapenzi ya mtume muhammad saa sallam yapate ushindi juu ya moyo na yeye apate hali aina hii kwamba asioneka raha ya kuaga dunia hii basi iwe wazi kwamba msidai tu kwamba nini mumejiunga na jumuia bali nini mnalazimika kuwa watu wenye ikhlasi sana wenye imani sana na hazur anasema kwamba mtu anaweza kupata maendeleo katika ikhlasi yake wakati yeye yeye atatanguliza mapenzi ya mwenyezi mungu na mapenzi ya mtume muhammad salllahu alahi waalihi wasalam ndio maana saina mala salatu aliweka ma shati hii katika mashati ya baiyet kwamba yeye atatanguliza amri za mwenyezi mungu na, na amri za mtume muhamad salallahu alaali wasalam ala wa juu ya mambo yake yote ya maisha na mtu mafundisho haya wakati mtu anakuwa na mapenzi ya mwenyezi mungu na mtume wake moyoni mwake kweli kweli najalsa salana hii ambayo sisi tunafanya lengo lake kwamba sisi tuendelee kutujikumbusha kwamba lengo la kujiunga yetu ni nini na sisi tujikumbushe kwamba kwa nini sisi tumejiunga na jumuiya ikiwa nasema hiyo hivi sio maana yake kwamba sisi tusewe tusiwe na mapenzi ya dunia mbali maana yake ni kwamba tunatakiwa tutangulize mapenzi ya mwenyezimungu na mtume wake na kwa ajila hii tunatakiwa tufanye juhudi sana kwa sababu tulipofanya be tuliahidi kwamba tutatanguliza mapenzi ya allah na mtume wake juu ya mapenzi ya dunia basi kwa ajila hii tunalazimika kujitolea wakati wetu tunalazimika, tunalazimika kujitolea mambo ya dunia kwa ajili ya kutekeleza amri za mwenyezimungu na malengo ya mwenyezimungu vile vile tunalazimika kuipukana na maovu ya kila aina ikiwa kibarua chetu na vilevile biashara yetu na vile vile mambo ya dunia yanatuzuia katika kutekeleza amri za mwenyezimungu katika hali hii hatuwezi kuwa wanajumuya hasa tunalazimika kujiepusha na mambo haya yote ya dunia na vilevile tunalazimika kuondoa vizuizi vyote hivi vinavyopatikana katika njia zetu ikiwa kibri yetu na majivunu yetu na vilevile umashuhuri wetu na vilevile fikira zetu za nafsi zetu zinakuwa kizuizi katika majukumu yetu basi ikiwa hali hii inapatikana unafanya fanya kinyume na amri ya mwenyezimungu ikiwa tuna asi ikiwa tuna asi mwenyezimungu na tunaenda kinyume na mafundisho ya mwenyezi mungu basi sisi hatutekelezi jukumu la bayeti yetu sainamalah salatu wassalam alisema kwamba kila manau hiye anatakiwa au ampee mtume mhamad sallawe mapenzi ya mtume muhammad salllaalwlwasalam na inatakiwa mapenzi ya mtume sa salam yawe juu ya mapenzi yote na mapenzi ya kila aina na mapenzi ya wanadamu wote kwa sababu mtu anaweza kupata ukaribu na mwenyezi mungu kwa kupata mapenzi ya mtume muhammad salllalwalwasalam mtu kwa kupata kwa kufuata mapenzi nna ma, amri za mtume muhammad salllahuali waalihi wasalam anaweza kupata ukaribu na mwenyezi mungu vile vile mtu anaweza kupata ukhovu wate wake kwa kufuata amri zote za mtume muhammad salaa salam na kwa kuwa na mapenzi ya mtume salallahu aliwaalihi wa wasalam seinama alah ssalatu wassalam anasema angalieni mwenyezi mungu anasema ndani ya qurani tukufu inkul in kuntum tuhibuna llaha fattabiuni yuhbikum llah yani wambie watu kwamba enyi watu ikiwa umnampenda mnanipenda mi ikiwa nyinyi umnampenda mwenyezi mungu basi munipende mimi katika hali hii mwenyezi mungu pia atawapenda yani wakati mtu ataka ko, ataka atakapmfuata mtume muhamad sala salam na atakapofuata nyayo zake basi katika hali hii mwenyezi mungu pia atampenda na atakuwa chini mapenzi allah subhanawataala slsalau wasala anasema kwa ajili ya kuwa, wa mungu. Ni moja tu kwamba mtu afuate nyayo za mtume muhammad sallawl wasalam min ghairi ya njia hii hakuna njia yingine yakupata ukaribuna allah subhana wataala mtu anatakiwa awe na lengo mmoja tu kwamba yeye anatakiwa apate ukaribu na mwenyezi mungu na yeye anatakiwa atafute mapenzi ya allah subhana wa taala yeye hatakiwi awe na malengo mengine yeye hatakiwi aletwe kitu kingine dhidi ya mwenyezi mungu sinamlslam anasema kila mwanajimu iye anatakiwa ajiepushe na ushirikina wa kila aina na yeye yeye hatakiwi afuate tamaa ya nafsi zake seinamala slamu anaendelea kusema kwamba nasema mara ya tena kwamba meneghairi ya njia hii ya kufa kufata njia ya mtume muhammad saa a salam hakuna ndengine ya kupata okovu seinamala salamu anasema kwamba mtume wetu ni mtume mmoja tu na kitabu chetu ni kitabu kimoja ambacho ni qurani tukufu kilichoshuka juu ya mtume muhammad saa sallam kwa kufuata kitabu hiki tunaweza kupata ukaribu na allah subhanahu wataala kumbukeni kufuata urani tukufu na kusali swala na vilevile vile kufuata amri zote min ghairi ya vitu hivi vyote hakuna njia yingine ya kupata fadhila za mwenyezimungu na baraka zake wala hakuna ufunguo mwingine ambao unaweza kutusaidia kupata ukaribu na allah subhana wataala huzur anasema kwamba basi kwa ajili ya kupata baraka hizi na fadila hizi tunalazimika kufuata amri zote za mwenyezi mungu na vilevile vile amri za mtume muhammad sal llahualih walihi wasalam ikiwa hali hii haipatikani basi sainamaala salamu ameshasema waziwazi kwamba hakuna faida ya bayeti yenu wile, wile kujumuika kwenu kwa ajili kwasasalana pia haitakuwa na faida seina ale salatu wasalam anasema zaidi mimi ni ashik na mpenzi wa mtume muhamad salallahual wlii wasallam basi ikiwa nyinyi nataka kuwa wafuasi wangu basi ninyi pia mnalazimika kufuata mpendwa wangu ambaye ni mtume muhamad sa sallam mnalazimika kumtegemea mwenyezi mungu na mnatakiwa muwe na hali ya aina hii kwamba msiwe na tamaa ya dunia wala msiangukie dunia hii kila kitendo chenu kinatakiwa kiwe sawa na amri ya mwenyezi mungu na sawa na amri yamtume mhamad amri za mtume muhammad salllahu alai waalii wa sallam. bila shaka kuchuma dunia hii na kufanya biashara katika dunia hii haikukatazwa bali mungu mwenyewe anasema kwamba tunalazimika kuchuma dunia na kufanya kazi wasahaba wa mtume saa salam pia walikuwa wakifanya kazi walikuwa wakifanya biashara na shughuli za aina mbalimbali na wao pia walikuwa wakifanya biashara ya mamilioni na mamilioni na walikuwa na mali ya mamilioni na mamilioni lakini wao walitanguliza mapenzi ya mwenyezi mungu na mapenzi ya mtume muhammad sawa juu ya vitu hivi vyote na wao walikuwa na fikira hiitu kila wakati kwamba tunalazimika kutekeleza haki za ibada ya mungu na vilevile tunalazimika kufuata amri zote za mtume muhammad sallahlwali wasalam wa wao walikuwa wakifikiria kila wakati kwamba isije tukafanya kitendo ambacho kinasababisha kumkasirisha mkwendwa wetu hazur anasema kwamba mimi nimeshawahi kueleza kuhusu maisha ya masoaba mbalimbali mmeona wao walikuwa wakiishi namna gani na namna gani walikuwa wakimtii mtume salallahuali waalii wasalam na namna gani walikuwa wakimpenda mtume salalahuali waalihi wasallam wao walikuwa waangalifu sana kwamba isije wakafanya kitendo chochote ambacho kina sababisha kumkasirisha mpendwa wao sisi pia tunatakiwa tuwe na hali ya aina hii kwamba ingawa tunakuwa na shughuli za dunia na licha ya kuwa na shughuli hizi za dunia sisi hatutapunguza ibadha ya mwenyezi mungu wala hatutakaafilika kuhusu ibadha ya mwenyezi mungu na mapenzi yake sisi sawa na uwezo wetu tutaendelea kufuata amri zote za mungu na mtume wake na kwa ajili ya kuboresha hali yetu ya kiroho na kwa ajili ya kupata baraka kutoka katika jalsa salana na vilevile vile kuleta mabadiliko mazuri katika hali ya amali zetu sisi tumejumuika hapa siku tatu kwa ajili ya jalsasalana tunatakiwa basi tupate lengo hili na tunatakiwa tuwe na fikira hii na natufikirie kila wakati kwamba kwa nini sisi tumejumuika hapa uh, kwa ajili ya siku tatu tumejumuika hapa ili sisi tulete mabadiliko mazuri ndani yetu na vilevile tumejumuika kwamba tuwe mbali na maavu yetu na vilevile tuendelee kumkumbuka mwenyezi mungu na kumtukuza yeye na kumswalia mtume sallalalwasalam ikiwa sisi hatuna mawazo a hii basi kuja kwenu hapa kwenye jalsa salana haitakuwa na baraka Ntu, akili anatakiwa neaua kwamba yeye amekuja hapa kwa ajili ya azei ya mazoezi ya kuboresha hali yake na wakati mtu anapotoka nje katika mazingira ainahii basi anaghafirika kwahiyo amepata nafasi ya kuboresha hali yake anatakiwa afanye juhudi ili aweze kuboresha hali yake sainamalsalatu wasalam kueleza malengo yeeasalana anasema wafuasi wangu wanatakiwa waje hapa kwa ajili ya kumkumbuka mwenyezi mungu na kwa ajili ya kusikiliza mafundisho ya kuraani tukufu katika jalsa salana watapata hutuba zenye maarifa sana ambazo ni muhimu sana kwa ajili ya kuboresha hali ya kiroho na hali ya amali za binadamu jalsa salana lengo lake ni kupata maendeleo katika imani na kuboresha hali yetu ya kiroho seinamlasalatuwassalam alisema kwamba jalsa salana sio kama sherehe ya dunia kwamba tumejumuika na tumepiga kelele na tumesherekea kisha tumerudi jalsa salana siyo jalsa ya aina hii bali kila mtu anayekuja kuhudhuria jalsa salana awe mwanamume au mwanamke awe, awe kijana mzee kila mmoja anatakiwa alenge lengo lake n- ili, ili imani yake na maarifa yake iboreke zaidi ili ili apate maendeleo katika mapenzi ya mwenyezi mungu na mtume wake ikiwa mtu anap, anapoboresha maarifa yake ndipo anaona kwamba mapenzi ya mwenyezi mungu yanazidi na vilevile mapenzi ya mtume muhammad salllaalwasallam pia yanaz... yanapata maendeleo bila hii maendeleo katika mapenzi hayawezi kupatikana kwa kupitia maarifa hii mtu anapata maendeleo katika mapenzi ya allah na mtume wake zur anasema kwamba hatutakiwi tuwe na imani hii kwamba sisi tumekuja hapa kusherekea sherehe na sisi tupoteze muda wetu kisha turudi majumbani kwetu ikiwa mtu anakuwa na mawazo ya aina hii kuja kwake eye esasalana itakuwa bure haitakuwa na faida kwake salatu wasalam kwa kutukumbusha kuhusu mema na kuhusu mema ambayo ni kutekeleza majuk- malengo ya kuumbwa kwetu anasema tunatakiwa tufanye mema kwa nia hii tu kwamba tumridhishe mungu wetu na vilevile tupate ridhaa yake na sisi tufuate amri yake bila kuwa na tamaa kwamba tuapata thababu ujira au hatutapata ujira thababu hii ndiyo ni mema halisi kwamba mtu kwa mapenzi ya mwenyezi mungu yeye afuate amri zake zote na katika mema ibadha pia ipo na vilevile haki za wanadamu pia zipo yaani mtu anatakiwa atekeleze majukumu haya yote na mtu maaminia hatakiwi afuate amri hizi zote kwa kuwa na nia hii kwamba atapata ujira kutoka kwa allah subhana wataala atapata thababu bila shaka mtu akifanya kitendo kizuri lazima mtu anapata ujira wake lazima mwenyezi mungu anampatia ujira lakini imani halisi lengo lake ni kwamba mtu asifanye mema kwa niya hii kwamba yeye apate kitu chochote apate ujira bali anatakiwa afanye kitendo kizuri kwa sababu ni amri ya mwenyezi mungu afanye vitendo vizuri sam anasema imani inakamilika wakati mtu anaondoa wasiwasi ya kila aina na anakuwa na yakini yaani yeye asiwe na maoni ya aina hii kwamba huenda atapata ujira hatapata ujira yee asiwe na wasiwasi y aina hii bali afanye kila amali kwa ajili ya kumridhisha allah subhana wataala bila shaka mwenyezi mungu hapotezi mema yoyote mwenyezi mungu anasema kwamba yeye hapotezi ujira wa waminio lakini yule ambaye anafanya mema anafanya vitendo vizuri yeye hatakiwi azingatie uh, atapata ujira kwa sababu ya vitendo vizuri basi mema haswa ni kwamba mtu afanye kitendo kizuri omema bila kuwa na tamaa ya aina yoyote kwa kukulenga lengo hili tunatakiwa tutimize haki za wenzetu na tufanye tutimize haki za wenzetu kwa sababu hii ni amri ya mwenyezi mungu yeye ametwambia kwamba sisi tutendane vizuri na vilevile mtume salllah ala wali wa salam alituamuru kwamba tutendane vizuri na vilevile tutimize haki za wenzetu na vilevile tunatakiwa tuwe na hulka njema hata kama mnapata ujira kutoka kwa watu kwa sababu ya kuwa na tabia hii msijali bila shaka mwenyezi mungu lazima atawapatieni ujira wake wakati mungu wetu anatutendea hivi na anatupatia ujira kwa njia hii katika hali hii sisi tumepewa jukumu kuwa kiasi gani kwamba tufuate amri zote za mwenyezi mungu ambazo tulizozipewa wile wile tuipukane na maovu yote kwayo ametuambia tuipukane nayo azur anasema kwamba baada ya kuhamia katika nchi hizi za maendeleo baada ya kuja katika mazingira haya ya maendeleo tunatakiwa tuchunguze zaidi hali yetu ya kiroho zaidi kuliko zamani baadhi wakati mtu anapopata starehe basi anamsahau mwenyezi mungu yeye anakuwa mvivu katika ibada yake na sisi tunaanza kufikiria kwamba ikiwa kitendo fulani au kazi fulani dunia hatukufanya basi tutapata hasara lakini mwenyezimungu anasema kwamba yeye ni mwenye kutoa riski na yeye anatoa ruzuku tunapoona watu wa dunia tunakuta wao wanaangukia dunia na wao wanatanguliza kazi za dunia na hawatekelezi uh, amri uh, hawatekelezi majukumu yao na kwa bahati mbaya miongoni miunguniwetu wapo wengine ambao ni watu wa aina hii kwamba wao wanaacha swala zao kwa sababu shughuli za dunia inakuwa wakati wa swala na wao wanaacha swala na wanajishughulisha katika kazi ya dunia badhi wakati wanaacha swala na wanachanganya swala hapa wapo wengine ambao ahawaswali sala kabisa na wanatanguliza kazi ya dunia bali sisi tunatakiwa tuswali swala kwa wakati a wapo wengine ambao wanaswali swala haraka haraka kama wamelazimishwa kusali na wamepewa mzigo hii hali sio dalili ya kuwa na mapenzi ya mwenyezi mungu bali hali hii ni kuwa na mapenzi ya dunia hii basi ikiwa mnataka kutekeleza jukumu la kujiunga na seinamalah salatu wassalam katika hali hi mnalazimika kutekeleza haki ya ibada ya mwenyezi mungu na kuhusu hii seinam alah salatu wasalam ametukumbusha na amesema kwamba mnatakiwa mufanye ibadha ya mwenyezi mungu kwa mapenzi yake na msifanye ibada yake kukuana niehii ya kwamba ni farz bali pamoja na farz inatakiwa muwe na mapenzi ya mwenyezi mungu kwa kuchanganya vitu hivi vyote vivili mnatakiwa mufanye ibada ya allah subhana wa taala wakati mtakapokuwa na hali aina hii basi hamtakuwa na tamaa ya dunia na katika hali hii mtajua maana ya kutanguliza dini juu ya dunia ni nini wakati mtu anapoacha tamaa ya dunia kando katika hali hii mwenyezi mungu anamruzuku katika injia ambayo yeye hajui njia zile kama mwenyezimungu anasema wamenyetakillah yaja j- ya lahu makhraja wayarzukhu min haithula yahtaseb yaani yule ambaye anamcha mwenyezi mungu wamenyeetakilah yaja lahu makhraja yaani yule ambaye anamcha mwenyezimungu mungu anamfungulia njia za baraka zake anafunguliwa njia za ridhiki mahali ambapo yeye alikuwa hafikirii kwamba atapata ridhiki sainamala saltu wassalam katika tafsiri ya aya hii anasema mtu ikiwa anataka kupata mashasha na furaha na raha basi anatakiwa afuate uchamungu mungu hapotezi waja wake wala yeye hawaachi kwamba waanze kuomba hapa na pale bali mungu mwenyewe anawasaidia amesema mimi mwenyewe nina imani kamili kwamba ikiwa kuna mtu ambaye ni mchamungu kwelikweli mwenyezimungu anaruzuku vizazi vyake mpaka vizazi saba isipokuwa kuna kizazi ambacho kinaenda kinyume na amri za mwenyezimungu pengine mwenyezimungu anaruzuku vizazi vyake anasema mwanadamu anatakiwa asitegemee asitegeme dunia na uwezo wake yeye anatakiwa amtegemee allah subhanah wa taala tu peke yake na yeye aone kwamba ni mungu pekee ambaye anaweza kumrudhuku ni yeye ambaye ni mpaji wa kila kitu basi hali hii inaweza kupatikana ikiwa anakuwa na mapenzi ya mwenyezi mwenyezimungu smaslam anaendelea kusema zaidi kwamba yule ambaye anakuwa wa mwenyezi mungu. mungu pia anakuwa wake kisha anasema yule mtu ambaye anakuwa duniani kwa ajili ya kupata ladha ya dunia tu basi faida ya umri wake ni nini na kuishi kwake katika dunia hii maana yake ni nini kwa sababu yeye anakua lengo moja tu kwamba yeye apate ladha ya dunia yeye ana uh, kitu chochote sehemu yoyote katika uh, maisha yake uhusu mapenzi ya mwenyezi mungu na maisha yake ni kula na kulala na kuishi katika dunia hii na kupata starehe na vilevile lengo lake ni kupata chakula kizuri na vilevile kulala kwa starehe na vile vile niya yake inakuwa kuwa na mkee mzuri na watoto wazuri na vilevile kuwa na bustani nzuri na shamba nzuri basi yeye anakuwa mtumishi wa tumbo lake na yeye anakuwa mtumwa wa tumbo lake yeye sio mtumishi wa mwenyezi mungu wala sio m- mwenye kufanya ibadha ya allah subhana wataala yeye hawezi kuwa mtumishi wa allah subhana wataala bali yeye anakuwa mtumishi wa malengo ya nafsi yake na ya nafsi yake anakuwa u eng t amba awe na mali awe na nyumba awe na vilevile awe na magari na starehezaaufaasi uh, akini siku zi atu magar magari a engo ili a na magari blshaka kupata faida ya dunia sio kitu ambacho kimezuiliwa lakini kiwa t auaai ampate starehe ya dunia basi yeye anakuwa mtumishi wa dunia sio mtumishi wa mungu mtu aina hii hawezi kuwa mtu ambaye anamwabudu allah subhana wa taala bali yeye anaabudu tamaa ya nafsi yake amesema sasalatuwasalam kwamba yeye amefanya lengo lake uh, amefanya tamaa ya nafsi yake kama ni lengo la maisha yake na anakuwa na lengo hili tu kwamba apate starehe ya dunia lakini mwenyezi mungu amesema ndani ya qurani tukufu kwamba lengo la kuumbwa mwanadamu ni kumwabudu allah subhana wa taala kama mwenyezimungu anasema vamakhalakto wa jinna walinsa illa liyabudun yaani mimi nimewaumba wanadamu na majini kwa ajili ya kuniabudu mimi tu salama, anasema kwamba tualsalaansakwyz amesema kwamba wanadamu wameumbwa kwa ajili ya kumwabudu yeye tu yaani mtu anatakiwa awe na lengo la kumabudu allah na kwa ajili ya lengo hili mungu ameumba dunia hii lakini watu wa dunia wanakuwa na mavazo ya aina tofauti kitu kinachotendeka duniani ni kinyume na amri hii ya mungu watu wanakuwa na tamaa ya afstamaa za nafsi, nafsi zao na wao hawapati hamu ya kukuja karibu na mwenyezi mungu basi mambo haya yote yanatakiwa yatukumbushe kwamba namna gani tunaweza kupata lengo la kuumbwa kwetu na lengo la kupata maisha yetu tusifikirie kuhusu dunia hii ya hapa tu juhudi yetu isiwe kwa ajili ya kuchuma dunia hii ya hapa tu bali tunatakiwa tufanye juhudi ya kulenga na kupata lengo la kumbwa kwetu na kw ajili ya kupata lengo hili tutumie uwezo wetu wote hazr anasema kwamba baada ya kuhamia katika nchi hizi sisi tupate ukaribu na mwenyezi mungu na vilevile vile tutimize na tutekeleze haki ya ibada yake sisi tusiwe na tamaa ya kidunia kama aliyosema seinamala salatu wassalam bali tunatakiwa tumtambue muumbaji wetu ambaye aliyetuumba na kwa kufanya hivi tuweze kutekeleza lengo la kuumbwa kwetu na wilewile wile, katika dhama hii tuweze kutekeleza lengo kwalo mwenyezimungu alimtuma seinaslwsala seina mala salatu wasalam Sala, Sala, Sala. anasema mimi nimetumwa kwa ajili ya hii kwamba mimi niboreshe imani za watu na vile vile nithibitishe kwamba mwenyezi mungu yupo kwa sababu hali ya, mataifa, hali ya imani ya mataifa yote imeharibika sana na watu wanaona kwamba akhira ni mambo ya kale tu ni mambo ya ya ni mambo ya hstoria tu na hali hii inapatikana inathibitika kwa kuona hali ya vitendo vya watu kwamba watu wanakuwa na tamaa ya kidunia na jinsi wanategemea dunia hawamtegemei allah subhana wataala wao wanaitegemea dunia hii zaidi kuliko kumtegemea allah na akhira kwa ulimi wanasema maneno tofauti lakini mioyoni wao wanakuwa na mapenzi ya mwenyezi mungu ingawa katika matamshi yao wanasema allah allahalla wanatamka neno la mwenyezi mungu lakini mioyoni wao wanakuwa tamaana vilevile ni mapenzi ya mwenyezi mwenyezungu anasema zaidi kwamba wakati mapenzi yalipopotea katika mioyo a mayahudi mungu alimtuma isa alsalatu wassalam na hii ndio hali iliyopatikana katika zama hizi ndio maana mimi nimetumwa ili niweze kuboresha imani na vilevile niimarishe uchamugu katika mioyo ya watu Hazur, anasema sasa sisi tumepewa jukumu hili kwamba kwa kutekeleza lengo la bayati yake ikiwa tuboreshe mapenzi, yetu, mapenzi ya mwenyezi mungu mioyoni mwetu na vilevile tuimarishe tauhidi na umoja wa mwenyezimungu mioyoni wetu na wile wile tusiwe na mapenzi ya dunia bali tuwe na mapenzi ya mtume muhammad salllahal wal wasallam na tulete mabadiliko mazuri ndani yetu na kwa kuleta mabadiliko hi tulete jamii hii pia karibu na allah subhana wa taala siku hizi ni dunia ambayo imesahau mwenyezi mungu haikubali mwenyezimungu yupo na kila mwaka watu wengi sana wanaendelea kuwa mbali na mwenyezi mungu na wanamkataa allah subhanahu wa taala na hali hii inapatikana katika dini ya kikristo na katika dini zingine vile vile hali hii inapatikana katika waislamu pia kwa bahati mbaya hawa watu ambao wanaendelea kumkataa allah subhanahu wa taala kwa kuwa na hali hii tunatakiwa tuwe mapenzi ya mwenyezmungu kisha tuwambie watu wengine pia kuhusu mapenzi ya allah katika hali hii tutaweza kutekeleza lengo la jesalana na vilevile vile, tutaweza kutekeleza uh, haki ya bayati ya ssuwasalaa na tena hii, siyo, hii haitoshi kwamba tuwe na mapenzi ya allah na vilevile vile mapenzi ya mwenyezmungu na turesheke na hali hii bali tunalazimika kwamba hali hii ipatikane katika vizazi vyetu pia kwamba waopa wanampenda mwenyezi mungu na wao pia wanatanguliza mapenzi ya mtume muhamad saa salam juu ya mapenzi mengine hivyo ndivyo kama nilivyosema kwamba tunalazimika kuambia dunia hii na uh, kuifahamisha dun na kulimisha dunia hii kuhusu mapenzi ya mungu na mtume mwenyeziunu naumewaell sisi tumepewa jukumu la kusambaza ujumbe wa sinam alahi salatu wassalam baada ya kufanya bayeri yake mwenyezimungu hatujalii tuweze kufanya hivi hazur anasema kwamba katika siku hizi jasasalana muboreshe hali ya ibada yenu na tunatakiwa tuweze kutumia vizuri siku hizi tatu katika mapenzi ya mwenyezi mungu na mtume wake na mapenzi ya dunia yasipate yasiwe yasi juu ya mapenzi ya mwenyezi mungu kwa ajili ya kupata baraka na fadhila za mwenyezi mungu tunalazimika kufanya maombi sana bila maombi hatuwezi kupata hali hii tunalazimika kufanya maombi sana mwenyezimungu u <سؤال> الحمد لله الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونؤمن به ونتوكل عليه ونعوذ بالله من شرور انفسنا ومن سيئات اعمالنا من يضلل الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له ونشهد الله لا اله الا الله ونشهد ان محمدا عبده ورسوله عباد الله رحمكم الله إن الله يأمر بالعدل واللسان وإيتاء ذي القربى وينهى عن الفحشاء والمنكر والبغي يعظكم لعلكم تذكرون اذكروا الله يذكركم وَادْعُوهَا يَسْتَجِبْ لَكُمْ وَلَذِكْرُ اللَّهِ أَكْبَرُ