أشهد أن لا إله إلا الله وحده لا شريك له وأشهد أن محمدًا عبده ورسوله أما بعد فأعوذ بالله من الشيطان الرجيم بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين الرحمن الرحيم مالك يوم الدين يا كان عبد نستعين اهدنا الصراط المستقيم صراط الذين أنعمت عليهم غير المغضوب عليهم ولا الضالين bismillah rahmani rahim alifa <coughs> mtukufu ayadhahulla taala bnaslaziz anasema katika wiki kadhaa iliyopita nilienda kwa ziara ya nchi za ulaya na kule ilifanyika jelsa ya oland na france na vilevile kulikuwa ufunguzi wa misikiti mbalimbali na hivyo ndivyo vikao vingine pia vilipangwa pamoja na watu wasikuo waislamu na katika france katika idara ya unesco pia kikao kilifanyika na rughsa yake ilitolewa na uongozi wa pale katika kikao kile nilipata nafasi ya kueleza kuhusu mafundisho ya islam na vilevile nilieleza kuhusu mchango wa waislamu katika maendeleo ya dunia unesco ni idara ya uno ambayo inafanya kazi kwa ajili ya kuboresha hali ya elimu na vile vile mambo mengine katika uongozi wake kuna uhuru wa uendeshi wa habari na vile vile ni kazi ya kuboresha hali ya watu maskini na hivyo ndivyo katika kazi yao pia ni kazi ya kuboresha elimu kwa hiyo mimi nilipata nafasi ya kueleza kuhusu mchango wa islamu waliotoa katika maendeleo ya elimu vile vile katika kikao kingine hukobarl nilipata nafasi ya kueleza mafundisho ya islamu na nhivyo ndivyo nilipata nafasi ya kuondoa wasiwasi wasi inayopatikana kuhusu islam na nilipata nafasi ya kueleza kwamba wazo hili kwamba islam hairuhusu kwamba watu waishi na mataifa mengine wasiwasi hii siyo sahihi vile vile wazo hili kwamba islam ni hatari kwa ajili ya nchi za uislamu wazo hili pia siyo sahihi na nilieleza mambo haya yyote kwa kupitia mafundisho ya qurani tukufu na kule wabunge na wanasiasa na vilevile wataalamu wa aina mbalimbali walikuja na wao pia walipata nafasi ya kutoa kueleza maoni yao hivyo ndivyo katika vikao vingine pia nilipata nafasi ya kueleza kuhusu mafundisho mazuri nitukufu islam na nilipata nafasi ya kutambulisha islam alhamdulilah kila mahali nilipokwenda nilishuhudia fadhila za mwenyezi mungu leo katika hutuba ya hijumaa nita, nitaeleza taarifa kwa ufupi na nitaeleza maoni ya wageni waliokuja kushiriki vikao mbalimbali kwa kupitia maoni yao inathibitika kwamba kila mahali kikao kilisaidia kuondoa wasiwasi yao dhidi ya islamu katika Horens, siku mbili ya jalsa salana nilipata nafasi ya kuongea na wageni na wageni i moja isir5 walikwepo ambao walikiwa sio waislamu wa akasema katika maoni yake kwamba zamani nilikuwa sipendi kwamba nishiriki nihudhurie kikao cha jumuia lakini baadaye pole polepole nilijenga maasiono mazuri na zuri anasema nilipokwenda kule alikuja kwa ajili ya kunikaribisha na yeye onslo anasema kwamba mimi niliposikia kuhusu jumuiya nilitaka nisikie zaidi nijue zaidi kuhusu jumuiya na akasema kwamba mambo yote yaliyoelezwa mimi nimeathirika sana kwa sababu ya maelezo haya kwa sababu ya hii ninaona kwamba sisi tumejenga muungano mzuri na mahusiano mazuri na anasema kwamba wanajumuiya wanatoa mchango mkubwa katika maendeleo ya jamii nakasema na kwa sababu ya kushiriki kwake jalsa salana muungano huu umeimarika zaidi kisha mgeni mwingine ambaye alikuja kutoka katika mji fulani yeye akasema kabla ya kuja hapa nilikuwa na nahafu kwamba hapa waislamu watakuwa wamejumuika huenda itatokea nini lakini baada ya kuja hapa mimi nilishangaa kwamba kila mmoja alikuwa naongea kuhusu amani na usalama na mimi nilipenda sana hutuba yako na wewe ulizungumzwa kwa ujasiri sana na kwa ushujaa sana na kila mmoja alikuwa anaeleza kuhusu amani yule mgeni akamwambia mwanajumuia mmoja kwamba halifa wako alieleza vizuri sana na aliwahutubia viongozi wa dunia wa nchi mbalimbali kisha wageni wawili ambao alikuwa mke na mume wao pia walikuja kushiriki kikao hiki na jalsa wao wanasema kwamba mazingira ya jalsa ilikuwa aaina yake watu wote walikuwa na furaha na ilionekana kwamba sisi tupo katika mazingira ya pepo na kuhusu hutuba yangu akasema kwamba sisi tuliathirika sana na vilevile waliofanya tafsiri wao pia waliacha aari nzuri na tafsiri ilikuwa nzuri sana haur anasema kwamba hii inategemea wanaotoa tafsiri wana tafsiri namna gani wanatakiwa waendelee kuboresha katika mta wanaendelea kuchunguza tafsiri inafanyika vipi lakini katika hafla zingine pia inatakiwa uchunguzi ufanywe kwamba je tafsiri inafanywa sawa na hutuba au la kisha hazur anasema kuna mgeni mwingine yeye pia alihudhuria jalsa anasema kwamba mimi katika idhara fulani nilianza kufundisha dutch na kule nilikutana na familia moja kutoka pakistan wao walikuwa wakija kwa ajili ya kujifunza lugha kwa hiyo mimi nilipojenga mhumahusiano nao vizuri basi nikawaambia kwamba nipo tayari kuwasaidia vile vile nikawa karibu sana na watoto na kwa kupitia wale watoto nikajua kuhusu jamaathahamadia kisha anasema kwa kuhudhuria jasasalana mimi najihisi vizuri sana na nasikia furaha kubwa halifa wenu anazungumza kuhusu amani na udugu na usalama anasema mimi mwenyewe ni mkristo na naweza, ka, naweza kushuhudia kwamba jumuya yenu inatendea watu wote sio wanajumuia tu bali jumuia yenu inawatendea watu wote hasusan kusikia mambo hayo yote kutoka katika kiongozi wa islam ni jambo ambalo limenishangaa sana kwa sababu watu wanakuwa na wasiwasi sana kuhusu mafundisho ya islam siku hizi kisha huyu bwana anasema kwamba wewe umeeleza kuhusu usalama unaokosekana na umesisitiza kwamba amani inatakiwa ipatikane sisi tunakaa hapa pamoja sisi wanadamu wote tunakaa pamoja kwa hiyo tunatakiwa tusaidiane na tufanye juhudi ili tuweze kuimarisha amani katika dunia hii katika Holland, katika mji wa almere mskiti umejengwa na kule ilikuwa ufunguzi wa msikiti chairman wa church haiyo sahpia alikuja kushiriki sherehe ya ufunguzi anasema ujumbe wenu ni ujumbe wa amani na usalama wenu ametoa hutuba nzuri sana kuhusu amani na usalama almiaiprotetanli walikuwa wakiishi vizuri sasa sis tuna sisi tunategemea kwamba sisi tutaishi vizuri pamoja na wanajumuia pia a anasema watu ote, wote wanajumuia wote wanaoishi kule wenyiji wamesema kwamba wanajumuia hao wote wanaishi vizuri katika mazingira ya kule kisha mgeni mwingine bana zakaria sa alikuja yeye alisema katika maoni yake kwamba kikao kilikuwa kizuri sana na anasema nilisikia hutuba ya halifa wenu na halifa wenu wakasema kwamba ikiva sisi tunataka amani na usalama duniani katika hali hii tunatakiwa tufuate nasaha za halifa anasema mimi nataka kusema kwamba katika mwanzo wa kikao chenu qurani tukufu ilisomwa na jambo hili liliuka jambo la kueshangaa sana kwamba qurani imesomwa katika nchi hizi za ulaya bidina bidhina pia alikwepo pale ambaye ni mwenyeji wa almiri anasema kwamba kikao kilipangwa vizuri sana anasema alisikia hutuba na anasema hutuba ya halifa wenu ilikuwa nzuri sana na vilevile mpango mzuri ulipangwa kwa ajili ya wanawake nimekuja mara ya kwanza sasa mimi nitakuja tena msikitini na mimi nitakutana na wanawake hapa na nitawafundisha dutch kisha alikuja mgeni mwingine ambaye ni mwenyeji wa pale anasema nimekuja mara ya kwanza kushiriki kikao cha waislamu anasema kabla ya kuja hapa wenzangu walisema kwamba unapokwenda kule unatakiwa uchukue tahadhari kwa sababu waislamu wenye hatari sana lakini baada ya kuja hapa mimi nilisikia raha sana kwa sababu tulikaribishwa vizuri na tulipokelewa vizuri kisha kuna vizrnn mwingine ambaye ni mwenyeji wa almire yeye pia anasema kwamba ni jambo la kusikitika kwamba dunia haioni picha hii ya islamu inayowaelezwa na jumuiya ahmadia wanajumuiya ni wenye bidii sana na vilevile ni wenye kutoa karamu nimekuja mara ya kwanza lakini sasa nataka nije tena siku za husoni kwa sababu baada ya kuja hapa katika msikiti wenu nimepata utulivu wa moyo kisha ilikuwa ziara ya france baada ya holland wageni wengi walikuja walitoa maoni yao Kat kule france ilikuwajelsa salana na kulikuwa kikawa pamoja na wageni na wageni hamsambini na tano walikuwepo katika hafla ile kule manamke moja ambaye ni anthropologist yeye alikuwepo pale na akasema kwamba halifa wenu aliposema kwamba anapinga hali iliyopatikana dhamani kuhusu ugaidi na mashambulio haya ya ughaidi hayahusiki na mafundisho ya ya islam kwa kupitia hutuba ya halifa wenu inaonekana kwamba waislamu wanaweza kuishi vizuri na watu wa ulaya na wale watu ambao wanasema kwamba islam haina nafasi katika nchi za uislamu kwa sababu waislamu hawawezi kuishi vizuri na watu wengine wale wamekosea watu hawa ambao wanakuwa na, na maoni ya aina hii wanatakiwa asikie hutuba ya halifa kisha mgeni mwingine ambaye alikuwa sio mwana yeye ni mwenyeji wa iran yeye anasema katika maoni yake kwamba leo amejua vizuri kuhusu jumuiya na kuhusu Chio cha halifa mtukufu pia watu wanafanya njama dhidi ya uislam lakini halifa wenu ametoa majibu mazuri sana waislamu ni wale watu ambao hawajui hata kuhusu dini yao hawa watu wanatakiwa wajifunze islam kutoka kwa halifa wa ahmadia ha anasema kwamba ukweli ni kwamba kwa kuungana kwa na masihi aliahidiwe na kwa kuungana na halifa watu wanaweza kujua kuhusu mafundisho sahidi tukufu ya islam madamu waislamu hawajui kitu hiki kwamba hawa watu wanalazimika kufanya bayati ya seinaalahi salatu wassalam maadamu hawafanyi hivi hawawezi kujua vizuri kuhusu mafundisho ya islam huyu mgeni anasema kwamba halifa ameeleza waziwazi kwamba jihadi ni nini na namna gani jihadhi inaelezwa siku hizi vilevile vile, halifa wenu alieleza matukio mbalimbali kuhusu maisha ya mtume muhamad saawsalam kwa kupitia matukio haya inathibitika kwamba islam ni dini ya amani na usalama mara ya kwanza mimi nimesikia mafundisho ya islam kwa njia hii kisha kutoka moroo wa sufian sahib ambaye ni sio mwanajumua asausutbaaalifa mimi nimejua kwamba nyinyi ni waislamu haswa na wale watu ambao wanasema wanajumuia sio waislamu wao wamekosea waana jumuia ni waislamu haswa na yoyote tulioambiwa na mashehe kuhusu jumuiya ilikuwa uwongo na watu katika fransa wanaogopa katika islam sisi tulikuwa hatujui namna gani tulinde islam na namna gani tuondoe wasiwasi yao wasikuwa waislamu dhidi ya islam lakini leo halifa wenu ameeleza vizuri sana kuhusu mafundisho ya islam hazur anasema mba, kama niliyosema kwamba mafundisho sahihi sahihium yanaweza kujulikana baada ya kufanya bayat ya samalasalatuwassalam kisha kuna mgeni mwingine ambaye ni mkristo aitwaya jacob saheb anasema kuna haja ya kufanya hafla za aina hii duniani kote halifa wenu anaendelea kujenga mahusiano na muungano katika mataifa halifa alisema kwamba magaidi wanakuwa na masilahi nafsi zao dini ni kitu kizuri tunatakiwa tupende dini halifa alizungumza kuhusu huru wa dini na jambo hili ni, ni jipya kwa ajili ya watu wa fransa kwa sababu wanakuwa na maoni tofauti na maoni haya kisha Maxine ambaye ni meni mgine ambaye anafanya kazi katika hin ank ye anasema, anasema kwamba siku hii ya leo ni siku ya furaha kubwa sana kwangu kwa sababu mimi nilimsikia halifa wenu moja kwa mmoja na yoyote aliyosema halifa ni sahihi alisema kwamba sisi tupo katika hali ambamo chuki inapatikana lakini pamoja na kueleza hii aliweka wazi kwamba chuki hii haipatikani kwa sababu ya dini na watu hawatakiwi waogope katika islam au katika dini na halifa wenu alisema watu wanatumia dini kwa ajili ya masilahi nafsi zao na mimi naafike na, na maoni haya halifa wenu kisha anasema kwamba halifa wenu alitufundisha kwa kupitia mafundisho ya dini tukufu ya islam kwamba namna gani tunaweza kuleta amani duniani kote na namna gani tunaweza kufanya dunia hii iwe sehemu ya amani na utulivu na mimi napendekeza kwamba hutuba ya halifa inatakiwa ichapwe na watu wote wapewe kopi ya hutuba hii kisha tarehe 8 ya oktobar katika unesco kulikuwa hafla sherehe ilipangwa pale na katika sherehe hii wageni timoj walihudhuria na ambassader wa mali na viongozi wa mambo ofisi ya mambo ya nje na wile wile wa dini mbalimbali na wabunge na onlo na mamea na wilewile kutoka katika idara mbalimbali za serikali viongozi walihudhuria na kutoka mali ambassad mbolozi aliyekuja alisema katika maoni yake kwamba imamu wa jumuiya anasambaza amani na mimi nawapongezeni sana kwa sababu ya nyumba wenu huu ya amani unesco ni sehemu ambapo tunaweza kuzungumza vizuri kuhusu amani na wasalama na pamoja na hii huzuri anasema yeye alieleza maoni yake kwamba namna gani tunatakiwa uh, manu, namna gani sisi tumejua mambo mengi sana kwa kupitia hutuba ya halifa na yeye anasema kwamba haya ni mambo ambayo waislamu wanahitaji yeye mwenyewe ni mwislamu lakini anasema yoyote aliyoeleza halifa waislamu wanatakiwa wafuate maagizo hayo yote na jinsi aliyoeleza halifa mtukufu kuhusu mafundisha islam dunia inatakiwa ijue kwa kupitia njia hii mr brenton ambaye ni mwenyekiti wa unesco yeye akasema kwamba yeye ana furaha kubwa sana kwa kushiriki kikao hiki kisha anasema kikao hiki kilikuwa chenye historia sana kwa kupitia kikao hiki tunaweza kuleta udugu na usalama mimi napenda kwamba watu zaidi na zaidi waweze kusikia ujumbe wa imamu wa jumua ahmadia kisha anasema halifa anazungumza kuhusu mafundisho hasa ya ii tukufu ya islam na ujumbe unaotolewa na halifa ujumbe huu ni tofauti na ujumbe wa maghaidi halifa mtukufu anafanya juhudi sana kwa ajili ya kusambaza ujumbe huu wa amani kisha anasema jambo hili ni jambo la maana sana n ni muhimu sana kwamba tusambaze ujumbe huu na sisi tupo tayari kumsaidia halifa kwa ajili ya kusambaza ujumbe huu wa amani kisha anasema kila mmoja wetu anatakiwa afanye juhudi ili tuimarishe amani duniani kote na kwa ajilia hii tunatakiwa tuonyeshe vitendo vyetu kisha kutoka franc mwenyekiti wa ati ba sahbakuja anasema mimi nilikuwa najua kitambo kuhusu wanajumuia sisi tunatakiwa ujumbe uliotolewa na halifa tusambaze na tuwafikishia wengine anasema kwamba ujumbe huu ni mzuri kiasi hiki nikapata hamu kwamba mimi nifanye dua kwa ajili ya maendeleo ya dini tukufu ya islam huyu mwenyewe ni katholiki ni mkristo lakini amesema hayo katika maoni yake kisha anasema nataka ipatikane duniani islam ambayo inaelezwa na halifa mtukufu ikiwa islam hii inapatikana ina duniani basi amani itapatikana kila mahali sisi tunataka tujenge udugu na huruma kila mmoja wetu anafuata dini yake lakini sii sote tuna imani moja kwamba mungu ni moja kwahiyo tunatakiwa tushirikiane na tufanye kazi pamoja kisha bana bsahb alikuwa mgeni mngine yeye anasema yoyote tunasikia kuhusu islam kwa kupitia tv kwa kuhudhuria sherehe ya leo mimi nimeona kwamba ile ni uongo kwa sababu yoyote iliyoelezwa ni islam halisi anasema leo mimi nimejua kuhusu maisha ya mtume muhammad salllahualwal wasalam kwamba namna gani yeye alijenga mazingira mazuri katika madina na leo nimejua kwamba islam upande wa elimu pia ilitoa mchango mkubwa sana na, na islam ilitoa elimu kwa ajili ya dunia nzima kisha kiongozi wa haki za wanadamu anasema kwamba ujumbe huu ni mzuri sana haifa alieleza kuhusu mchango wa waislamu kuhusu elimu na yeye alieleza maendeleo mbalimbali yaliyopatikana kwa kupitia waislamu na mambo haya yote yalikuwa mazuri sana kisha kishamembe pia alikuja kushiriki ao hiki anasema miwi katika nsil mimi ni mkurugenzi wa idara ambayo inafanya kazi kwa ajili ya kuleta mapatano katika mataifa mbalimbali mbali. na yoyote niliyosikia katika hutuba hasusan, has, hasusan alipoeleza kuhusu haki za wanawake na kuwapatia elimu na vilevile vile kuhusu udugu mambo hayo yote ni muhimu sana kisha halifa aliyeeleza kuhusu mipango mbalimbali iliyoanzishwa katika maeneo mbalimbali ya afrika kuhusu elimu mambo hayo yote ni mazuri katika frane inapozungumza kuhusu islam watu wanakuwa na wasiwasi kwa sababu wamejenga wasiwasi na chuki dhidi ya islam lakini katika hutuba ya halifa mimi nimesikia ambayo yamenifurahisha sana nilikuwa na hamu kwamba nishiriki kikao hiki na nijue zaidi kuhusu jumuia na namnagani jumuia hii inafanya kazi Kwayo, kwa hiyo kwa kuhudhuria kikao hiki mimi nimetimiza hamu yangu baalexander ni mgeni mwingine yeye anasema katika maoni yake kwamba halifa ametoa ujumbe wa amani na hutuba ya halifa ilikuwa juu ya ukweli na halifa alizungumza waziwazi bila kuficha kitu chochote mimi naona kwamba jumuia hmadia imeeleza vizuri ujumbe wa utumwa na ujumbe huu ni mzuri sana katika waislamu ni wanajumuia pekeao ambao wameeleza ujumbe huu wa utumwa kisha mwandishi wa habari mwingine ambaye ni mwanamke yeye anasema kwamba hutuba ya halifa ilikuwa nzuri sana nilishangaa sana kwa kusikia hii kwamba namna gani islamu ilipata maendeleo duniani kote na waislamu wametoa mchango mkubwa sana katika maendeleo ya kielimu na halifu alitoa mifano yake mbalimbali mbali. na vilevile alitoa mfano urani tukufu na vilevile alitoa mifano kutoka katika maisha ya mtume muhammad saa salam kwama namna gani alifanya juhudi kwa ajili ya kuleta amani duniani kote kwa hiyo leo mimi nimejifunza mambo mengi sana kisha kuna mgeni mwingine ambaye anafanya kazi katika katikaa anasema hafla hii ya yaleo ilikuwa muhimu sana na ujumbe mzuri ulitolewa na ujumbe huu ulikuwa enye historia na ujumbe huu dunia nzima inatakiwa isikie kwa kupitia hutuba ya halifa nimeongeza elimu yangu na mimi nimejua kuhusu umuhimu wa wislam kisha katika katikasab kulikuwa ufunguzi wa msikiti na mji huu ni katika mpaka wa jermany na wageni mia moja tisi mbunge na mamer watano na viongozi wa idara mbalimbali na wenyekiti wa idara mbalimbali na vilevile wataalamu wa aina mbalimbali walikuwepo na kutoka katika vijiji vidogo vidogo vinayopatikana pale kutoka vijiji vile wenyeji walikuja na pale watu wanakuwa na wasiwasi wasi sana kuhusu islam lakini baada ya kuhudhuria maoni yao yalibadilika kabisa martin ambaye amby yeye akasema mimi nina furaha kubwa sana kwamba wewe ulitoa ujumbe mzuri sana ulitoa ujumbe wa udugu na amani na usalama na ujumbe huu ni kwa ajili ya dunia nzima kisha anasema wanajimu wanafanya juhudi sana wanajmua wanataka ku kutoa mchango mkubwa duniani kote anasema watapatikana watu wachache ambao wanafanana na wanajumuia anasema nitakuja tena sasa leo ni watu wengi sana na siku yingine nitakuja wakati watu watakuwa wachache ili niweze kuongea nao vizuri na nitapata nafasi ya kujua zaidi kuhusu jumuia na mimi nataka nijue zaidi kuhusu jumuia ili mimi pia niweze kuisaidia jamii kisha anasema halifa wenu alizungumza kuhusu amani na alizungumza kuhusu subira yeye alitoa ujumbe na ujumbe huu ni muhimu sana kwa ajili ya wenyeji wa fransa na watu wa France, wenyeji wa fransa wanatakiwa wajue kwamba picha ya islam inayoelezwa katika mitambo ya kupaza sauti picha ile siyo sahihi picha sahihi ni ile ambayo ilielezwa na halifa berini beriunsel naepsar wa pale alisema kwamba mimi najua vizuri kuhusu dini mbalimbali najua kuhusu kristo na uyahudi na vilevile kuhusu dini zingine kama kamabumath pia najua najua wao wanatoa mchango gani na leo kwa kusikia hutuba yako mimi nilifurahi sana na nadharia yako ilikuwa hii kwamba mapenzi kwa wote bila kuwa na chuki yeyote na wewe umeeleza vizuri sana kuhusu mafundisho ya islam na yoyote inayoelezwa katika midia wewe umeeleza kinyuma yake na yoyote uliosema ni mafundisho sahidukufu ya islam kwa sababu ya kwa kupitia hafla yaleo mimi nimejua kwamba wanajumuhia wanataka kuishi vizuri na watu wengine kisha wakati wa ufunguzi wa misikiti wa strasburg yobsaheb na manamke mengine alikuja pamoja naye huyu bana anasema kwamba sisi huenda huyu mwanamke alikuwa mke wake anasema kwamba leo kwa ajili ya hafla ya leo kabla hatujapokea na hatujakubali mwaliko kwa kupitia e sisi tulifanya utafiti na tulijua kuhusu jumuia hamadhia na kwa kujua kwamba jumuiya inatoa huduma kubwa sana kwa kujua hii tulipokea mwaliko wenu na katika hafla hii pia nyinyi mumezungumza kuhusu udugu na wewe wamezungumza kuhusu haki za majirani na vilevile haki za wingine na kuhusiana na hii, umeeleza mafundisho ya tukufu ya islam hazur anasema wageni kabla ya kushiriki kikao chetu baadhi wakati watu wanafanya utafiti na kwa kupitia intenet wao wanajua zaidi kuhusu jumuiya hamadia mgeni mmoja mwingine akasema kwamba mimi siwezi kueleza hali yangu katika maneno nilikuwa sijui kabisa kuhusu jumuiya hmadhia kabla ya kuja hapa nilikutana na watu kadhaa nje wakaniakaribisha kwa hiyo nikafanya utafiti juu ya intnet na nikaamua nihudhurie kwa hiyo uamuzi wangu ulikuwa mzuri sana kwa hiyo yoyote niliosikia leo maneno haya yote yalikuwa mazuri sana na ya ahmadia inaeleza picha halisi ya dini tukufu ya islam hii ni islam ambamo udugu na mapenzi na upendo unapatikana kwa hiyo sasa mimi nimejua kwamba islam iliyoelezwa inayoelezwa huko nje siyo ile islam bali islam halisi ile ambayo imeelezwa hapa na baada ya kuja hapa mimi nimejua kwamba mafundisho ya islam ni sawa na ukristo huzur anasema kwamba haya ni maoni yao lakini mafundisho ya islam ni mazuri ma zaidi kuliko dini ya kikristo kisha anasema kwamba baada kwa ya kuhudhuria mimi nimehisi kwamba jumya hii ni aina yake na mimi nimejua kwamba jumya hii ni aina yake kisha kuna bana mingini, bana Justin. Ni district council wa mji anasema kabla ya kuja hapa nilikuwa na wasiwasi nilipopata taarifa kwamba msikiti utajengwa hapa nilikuwa na wasiwasi lakini baadaye niliposikia kauli yenu hii kwamba mapenzi kwa wote bila kuwa na chuki yeyote nikashangaa kwamba namna gani katika wakati huu zama hii watu wanaweza kuwa na maoni ya aina hii Kwayo, kwa hiyo kwa kusikia hutuba yenu mimi nimeona kwamba jumuiya inaweza kuwa upanga dhidi ya ughaidi katika france watu hawajui bado kuhusu jumuiya ya ahmadhia lakini watu wanatakiwa wajue kuhusu mafundisho ya islam kwa kupitia jumuiya y kwa hiyo huzuri wanasema tunatakiwa tufanye kazi kwa bidii zaidi kisha kuna mewe mwingine kutoka katika mji mwingine yeye anasema nimekuja mara ya kwanza katika msikiti ikiwa mazingira haya yanapatikana katika misikiti basi mimi inapenda ni nije kila siku miskitini kwa sababu mimi nimepata raha na utulivu sana baada ya kuja msikitini na raha niliyopata siwezi kueleza katika maneno kisha baadaye tulienda germany na kule katika isba kulikuwa ufunguzi wa msikiti na kule katika ukumbi maalum sherehe ilipangwa kwa sababu msikiti ulikuwa mdogo kwa hiyo sherehe ilipangwa katika uh, ukumbi na wageni walihudhuria walikuwa mia tatu na sabiini lor mr alikuwepo katika kikao hiki ktk sherehe hii ya ufunguzi na vile vile mbunge wa mkoa pia alikuwepo na vilevile viongozi kutoka katika serikali pia walihudhuria na lifi na viongozi wa makanisa mbalimbali mbali, na watu na wataalamu wa idara mbalimbali walikuwepo badhri mmoja wa kanisa fulani akasema kwamba katika hutuba hii ya halifa ameeleza mambo yote na mimi nakubaliana na, na, na maoni ya halifa na kutimiza haki za wengine na utokeleza wajibu ni sawa na mafundisho ya dini yangu anasema mimi kabla ya leo sijawahi kusikia maelezo kuhusu mungu wa mwenyezi mungu islam pia inaamini kwamba mwenyezi mungu ni mungu mwa walimuwengu na yeye ana waruzuku watu wote na mwenyezi mungu hapendi watu walete ikhtilafu na chuku, chuki katika wanadamu au chuki ipatikane katika wanadamu anasema mimi nataka niendelee kuwasiliana najumuia na, na siku za usoni lazima nitakuja kuangalia misikiti vizuri zaidi anasema huyu mwenyewe aliweka maoni kwamba mungu wa islamu ni tofauti na mungu wa kristo ni tofauti lakini wanapoambiwa uhakika wa mafundisho haya wanagundua kwamba waliku wamekosea kisha mwakilishi kutoka katika kanisa fulani alikuja iye akasema kwamba yoyote ulioeleza kuhusu haki za majirani na maelezo ya islam uliyoeleza maelezo haya ni mapya na mimi sijawahi kusikia kutoka kwa mtu mwingine ambaye anazungumza vizuri hivi kuhusu haki za majirani kisha wakili mwingine ambaye alikuja kushiriki sherehe ya ufunguzi anasema tulikuwa tukishangaa sana wa kujua kuhusu wanajumuia lakini jinsi ulioeleza kuhusu haki za majirani sawa na mafundisho haya yanaonekana kwamba mji mzima ni jirani sasa wanajumuia wote wanakuwa na imani watu wa mji ni jirani kwa hivyo kwa sababu ya hii watu wote wamekuja karibu na jumuiya mgeni mwingine akasema katika maoni yake kwamba mimi nilipenda uh, jambo hili kwamba mungu wetu ni moja na sisi sote tunaamini mungu moja bho saba ni maanamki mingine ambani kutoka katika katikaioha na anafanya kazi katika idara ya anicoruptio anasema kwamba mimi nilifurahi sana kwa kusikia hutuba ya halifa jambo moja ni muhimu sana katika na jambo hili na alisema, wote wanatakiwa waishi vizuri na watu wengine na sio tu ambao wanatakiwa wafuate na saahii bali watu wote wanatakiwa wafuate na saa ya h yaalifa ikiwa watu wote wangekuwa sawa na wanajumuia basi tungeweza kuishi vizuri zaidi katika mazingira ya hapa anasema kwamba hapa nataka niweke wazi kwamba wakati tunapoishi na watu wengine tunatakiwa tusisahau mafundisho yetu yadini tukufu ya islam naunatakiwa tufuate hulka njema na tuweze kuambia watu kuhusu mafundisho ya islam haina haja ya kuogopa na haina haja ya kuwa na haufu kuhusu integration yaani kukutana na watu wengine bali tunatakiwa tukutane na watu wengine na tuwambie kuhusu mafundisho mazuri ya islam kuna mgeni mwingine am, ambaye ni mwalimu katika shule anasema mara ya kwanza nimejua kuhusu jumuia na mpango wote ulipangwa vizuri na mimi nilifurahi sana kwa kusikia jambo hili hilitoalifa kwamba tunatakiwa uu tuwatendee watu wote na watu wa dini zingine vizuri jambo hili halipatikani katika jamii watu wanaendelea kusahau sifa hii lakini wanajumuia wanazingatia sana sifa hii sasa lazima nitaenda katika msikiti wenu na mimi lazima nitauliza maswali yote ambayo yanapatikana moyoni mwangu kuna dktri moja ambaye anafanya kazi katika hospitali ya pale yeye anasema ikiwa watu wa dini wanatoa mafundisho kama imamu wa jumuiya ahmadia ametoa mafundisho basi katika jamii watu watakuwa na horuma na wataheshimiana na kanisa pia inatakiwa itoe mafundisho ya aina hii siku hizi kanisa haitaki kujibu maswali mengi yeye mwenyewe ni mkristo lakini anasema kanisa haitaki kutoa majibu lakini halifa alijibu maswali yote na yeye alitoa majibu kwa njia mbalimbali mbali na yeye aliyeeleza kuhusu mafundisho ya islam anasema jambo la furaha ni kwamba kila maelezo ya halifa yalikuwa, yalikuwa kuleta amani na udugu katika jamii kisha kuna mgeni mngine ambaye ni mwanamke bro b yeye anasema ulisema kwamba mungu ni mmoja ambaye ni rabulalamin na huyu ni mungu kwa ajili ya wa, watu wote jambo hili ni jambo la kushangaa sana kwangu na kitu cha kushangaa ni kwamba mungu ni mmoja ni yeye ni mungu wa watu wote na yeye anawalea watu wote na anawaruzuku watu wote nasema kila mni akili lazima akubali ta moja wa mwenyezmunu e awez kuaaa ak wamasamba jumbe hu wa akasema kwamba jambo hili ni jambo la furaha sana kwangu kwamba nimepata nafasi ya kuhudhuria kikao hiki nilikuwa na wasiwasi sana lakini halifa mtukufu katika hutuba yake ameondoa wasiwasi yangu, wasiwasi yangu yote sasa mambo yote yamekuwa wazi kwangu kuna mgeni mwingine anasema katika maoni yake kwamba kwa ajili ya kuleta amani kitu kilichoelezwa ni kwamba tunatakiwa tuheshimu watu wengine na tuheshimu mila za watu wengine nilikuwa najua tayari kwamba waislamu wamegawanyika katika makundi mbalimbali lakini ilikuwa sijui kwamba waislamu wa aina wa hii wanapatikana bana banamukhtari saheb ni mgeni mgine ambaye anafanya kazi katika polisi ya iban anasema kikao chenu kilikuwa kinaweka wazi kwamba nyinyi unataka kueleza picha nyingine ya islam ambayo ni hii kwamba islam ni dini ya amani halifa alielezwa k katika afrika pia mnafanya kazi kubwa sana na jambo hili limenipendeza sana limenivuta nivu, sana katika fulda pia mskiti ulijengwa uh, uli na wageni mia moja na thelahini walishiriki wali lord mr pia alikuja na iye baada ya kutoa hutuba yake aliondoka na nammeamba kutoka katika konsa mbalimbali mbali, na mbunge na round rouable nni kundi au ni kameti la dini mwenyekiti wa kameti hii pia alikuja hazur wanasema katika fulda kwa kawaida watu wanakuwa wasiwasi sana kuhusu waislamu bali kun kuna upinzani dhidi ya waislamu kwa sababu hapa wakristo wanapatikana tangu zamani sana na kanisa inataka kwama watu waendelee kushika ukristo lakini watu wanaendelea kuwa mbali na dini ya kikristo kwa sababu ya hafu ya kule viongozi wote wa makanisa hawakuja na wabunge wengine pia hawakuja na lamea pia hakukaa kwa muda mrefu yeye alinikaribisha tu na yeye alikuwa na haufui kwamba yeye akikaa pale watu watampinga wageni waliekuja pale wao walitoa maoni yao mgeni mmoja anasema yoyote alieleza halifa kwamba sisi sote ni wanadamu na tunatakiwa tuwafiki juu ya kitu hiki kwa sababu ya hii udugu na umoja utapatikana wanasema tiba hii iliyoelezwa na halifa naona kwamba tiba hii ni dawa duniani siku hizi na dunia inataka tiba hii anasema kwamba yoyote inayoelezwa nje siyo islamu halisi lakini sherehe hii leo imetuletea amani ujumbe wa amani kuna mgeni mwingine ambaye ni mwalimu katika shule yeye anasema hutuba hii ya halifa inatakiwa wanafunzi wasikie na waulizo baadaye kwamba waeleze kwamba mafundisho haya ni mafundisho ya dini gani anasema angalawa munipatie hutuba hii ili mimi niweze kuwa kuwaambia wanafunzi wao wasikie hutuba hii me wakonser fulani yeye akasema kwamba halifa alizungumza kuhusu islam na kuhusu dini zingine na yeye alieleza sababu ya ikhtirafu inapatikana katika jamii na yeye alieleza mambo ambayo yanakuwa sababu ya kukosekana kwa amani na usalama yeye hakusema haku maneno makali dhidi ya dini zingine bali yeye kwa kupitia maneno mazuri aliendelea kuzungumza na kueleza mambo mbalimbali dr ler ni manamke mwengine yeye anasema mimi nilipata athari sana kwa sababu ya kitu hiki kwamba nyinyi ni watu wenye mapenzi na upendo na halifa wenu pia anawakumbusheni kuhusu upendo huu alisema kwamba mnalazimika kuwa na mawazo mazuri na mapenzi kwa ajili ya wengine anasema mimi pia nafanya juhudi katika hospitali kwamba watu wawe na udugu na, na mahusiano mazuri ili wa, watu wapate utulivu lakini hapa mimi nimepata utulivu huu vizuri na mimi nimepata nafasi nzuri ya kujua kujumuia kisha katika pia sherehe hafla ilipangwa ule pia madha ilikuwa kwamba islam na hali na mazingira ya ulaya ishirini na saba wabunge na viongozi wa idara mbalimbali na profesor watano profeso kutoka burton university na steinbach ambaye ni profesor mwingine yeye pia alikuja kuhudhuria hafla hii na political officers, na viongozi wa serikali na viongozi na wawakilishi wa dini mbalimbali na waandishi wa habari pia walikuwepo na wawakilishi wa mwakilishi international pia alihudhuria ali kikao hiki bana alexander ambaye ni mbunge yeye anasema katika maoni yake ujumbe uliotoa wewe kuhusu amani na usalam msingi wake ni juu juu ya islam na yeye alieleza jambo hili kwa kupitia quran na mafundisho ya mtume muhammad saaw sallam madha hii ni mpya lakini halifa ya mtukufu ameeleza vizuri sana mamba jambo hili kwa kupitia mafundisho mtukufu ya, ya islam na yeye akathibitisha kwamba islam msingi wake ni juu ya urughu na usalama na amani mimi naona kwamba hutuba hii ya halifa inatakiwa isambazwe hizi wasiwasi inayopatikana katika mazingira ya ulaya ya wasiwasi ile iondoke esahb ambaye ni waziri yeye anasema kwamba jinsi aliyoeleza halifa mtukufu maelezo yote kuhusu islam na kuhusu ya ahamadia na jinsi aliyotambulisha islam na mchango wa islam baada ya kusikia hutuba ya halifa mimi nahisi kwamba kwa ajili ya kuleta udugu na amani tunatakiwa tushirikiane na tufanye kazi kwa pamoja kisha ni christoer s mgeni mwingine anasema kwamba huenda katika maisha nilipata nafasi ya kuhudhuria kikao cha aina hii katika maisha yangu ambapo waislamu wanakuwa pamoja na mazingira yanakuwa mazuri sana na mazingira yanakuwa ya amani na usalama mimi nilifurahi amba kwamba kuna kiongozi ambaye anaweza kueleza mambo yote vizuri vile vile akasema halifa alituonya kuhusu vita tatu ya kimataifa kisha mbunge mwingine anasema kwamba halifa mj- wa jumuiya ahmadia alieleza m- m- hali ya mazingira kwa hiyo maradhi aliyoeleza ni sahihi kwa hiyo tiba yake pia aliyoeleza ni sahihi zaklisaba ambaye ni mbunge moja yeye anasema imamu jumuiya ahamadia alieleza vizuri itikadi yake na hakuacha kitu chochote namimi na, na kubaliana na kila neno la halifa bana hebert ambaye ni professo yeye anasema kwamba jumuiya ahmadia ni jumuiya aina yake kutoka katika jumuiya zingine wale ambao wanataka kufuata elimu wao wanataka wow, wawaongoze dunia nzima anasema mgeni mwingine anasema kwamba mimi nitasoma tena hutuba hii na nitasambaza hutuba hii kisha kuna mgeni mwingine ambaye ni manamke anasema mimi mwenyewe sifuati dini yoyote lakini jinsi aliyoeleza halifa mtukufu kuhusu mambo yatakayopatikana siku za usoni mimi nimeathirika sana na mimi nataka ujumbe huu usambazwe na watu waweze kujua kuhusu mambo haya yote na waweze kujua kuhusu wajibu wao bana christopher ambaye ni profeso mwingine yeye anasema kwamba mimi nilipenda sana hafla hii na mimi nilijifunza mambo mengi sana kutoka katika hutuba ya halifa na mimi niliandika aya mbalimbali zilizoelezwa na halifa mtukufu katika hutuba yake sasa baada ya kwenda nyumbani mimi nitasoma tena aya hizi n nitafanya utafiti zaidi kisha kuna mgeni mwingine ambaye ni mkristo huyu ni mwanamke anasema huyu ni bwana anasema kwamba kabla ya siku yaleo mimi nilikuwa sikusikia kwamba islam inasisitiza juu ya elimu kiasi hiki kwa hiyo mimi nilifurahi sana kwa kusikia hutuba ya halifa na viongozi mbalimbali wamesikia hutuba ya halifa mayahudi na waislamu wengine pia walikwepo pale na hawa wote walikuwa nasikia halifa kisha mgeni mwingine anasema katika hutuba halifa alikumbusha kila moja kuhusu wajibu wake namna gani wanaweza kuleta amani na utulivu halifa aliweka wazi kwamba waslamwatu wote wanatakiwa waishi kwa amani na, na usalama na kwa ajili ya hii kila moja anatakiwa aheshimu maoni ya watu wengine yani oewatu wote wanatakiwa waheshimiane na vitu vinapatikana duniani vinatosha kwa ajili ya watu wote ikiwa vitu hivi vinatumiwa vizuri kisha mgeni mgine anasema if ametukumbusha kuhusu mabo mengi sana jambo la kwanza lililoelezwa na halifa ni kwamba siku hizi watu hawafuate dini na watu wanachukia dini wanasema sisi hata tukiwa wakristo pia tuna jihisi ni hivi na kitu kingine kilichoelezwa na halifa kilikuwa kuhusu elimu na jumuiya y ni mfano mzuri kuhusu kusambaza elimu kwa sababu watu ambao wanajua tayari mafundisho yao ni mafundisho ya aina gani kwa sababu ya hii watu wanaweza kuishi kwa amani na usalama hur wanasema wanajumuia vijana hususan wanatakiwa wasome kuran tukufu ili waweze kuwaambia watu wengine kuhusu mafundisho mazuri ya islam ikiwa wanajua kuhusu mafundisho haya mazuri watalazimika kujifikiria na watalazimika kuipokea mafundisho haya mwwakilishi wa amn innational akasema mimi nimepata utulivu sana kwa kusikia hutuba ya halifa na mambo yote yaliyoelezwa katika halifa na sifa ya jamii iliyoelezwa na halifa kwa kupitia halifa wapili n sifa ni maelezo ambayo wataalamu hawawezi kukataa halifa alieleza vizuri sana tafsiri ya quran tukufu hizi ni aya zinazoelezwa kivibaya na kwa sababu hii watu wanachukia dinitukufu ya islam lakini halifa ameeleza vizuri kisha kuna manamke mengine anasema kwamba kwa sababu ya mafundisho haya wasiwasi inayopatikana katika jamii wasiwasi itaondolewa kisha katika baadhi ya baadhi pia kulikuwa ufunguzi wa msikiti na wabunge mbunge na lord mrsker na spekar wa bunge wa mkoa na mamea watano na wageni mi m 7 walishiriki katika hafla hii ya ufunguzi wismr m anasema kwamba baada ya kurudi nyumbani tena mimi nitasambaza mafundisho yaliyoelezwa na halifa mtu yeyote akileta shutuma dhidi ya islamu mimi kwa kupitia hutuba ya halifa ni tamjibu if amekumbusha wanajumuia pia kwamba wao baada ya ujenzi wa msikiti wanatakiwa watoe huduma zaidi kwa ajili ya watu wote enjilika saba ni mwanamke mwingine anasema kwa kupitia hutuba ya halifa mimi nimejifunza kwamba tunatakiwa tujifikirie kwamba tunawatendea kivipi watu wengine tunatakiwa tuwasaidie wenzetu na wasikua wenzetu mgeni woja akasema kwamba amefurahi sana kwa kuhudhiria kikao hiki na anasema asifasi yake yote imeondoka na jinsi aliyoeleza halifa kuhusu huruma na upendo ujumbe huu ni muhimu sana kwa ajili ya watu wa dini zote Ush. ambaye nisultat Minister, president yeye akasema katika maoni yake kwamba mimi niliathirika sana kwa kupitia hutuba ya halifa alieleza mambo ambayo yanaweza kuleta udugu katika jamii mimi mwenyewe na nahusika na kanisa na ingawa tunahitirafiana na tunatofautiana upande wa dini lakini licha ya kuwa na hii yote jinsi aliyoeleza haliftukufu mambo kwa kusikia mambo haya yote mtu analazimika kusifu mimi ninaamini kwamba mungu ni moja lakini sisi tunamabudu mungu kwa njia mbalimbali ni mgeni mwingine akasema kwamba halifa akaeleza vizuri sana kuhusu haki za wanawake na kwa kupitia mafundisho haya sisi tunajua wanawake wamepewa haki aina gani mwenyezi mungu ajalie kwamba hawa watu waweze kujua kuhusu mafundisho sahihi na halisi ya dini ya islam na waweze kupokea mafundisho haya na waweze kupokea ujumbe waumoja wa mwenyezmungu wa na waweze kuja chini ya bendera ya mtume muhammad salllaualal wa sallam ikiwa anakuja chini ya bendera ya mtume muhamad sa wa salam watasalimika watakuwa wata, wata chini ya amani media pia niitoe taarifa kidogo katika holland mdia channels mbili zilikuwepou pia ilitoa taarifa na katikat amre watu habari pia ilitolewa na milioni moja na laki tano watu walipata ujumbe kwa kupitia habari hii katika social media pia habari zilisambazwa milioni kumi na sita kwa kupitia midia na kupita mitambo ya kupaza sauti watu walipata ujumbe katika france international national news agency pia ilitoa habari kuhusiana na hutuba yangu na katika gazeti makala iliandikwa na mwandishi aliandika katika makala yake kwamba halifa akuzungumza dhidi ya dini zingine kuhusu ufunguzi wa miskiti katika strasburg pia habari zilitolewa na katika redio pia habari ilisambazwa na ilitolewa kwa kupitia outlets watu wengi walipata ujumbe katika germany Wiesbaden, fulda na bui kuhusu kikao cha mei abad habari zilisambazwa na zilirushwa magazeti kumi na na tv channelnn na edio channel moja habari zilitolewa na sawa na taarifa yao yule aliyetoa taarifa hii anasema milioni arobaini walipata ujumbe kwa kupitia mitambo hi yote na kwa kupitia mtie pia habari ilisambazwa ujumbe huu watu waweze kuelewa viuihaznasmabaada ya swala ya ejumanita swalisha jeneza moja haibu ambayoni ye moli mahbud amasaheb wa kirala india katika umri wa miaka hamsinna ne ali fariki ina lilahinrajiun ke muhamad alvi saheb ambayoni baba yake yeye alipokea jumuiya katika familia yake alikuwa mtaalamu maarufu wa jumuia alipata upinzani wa, wa hali ya juu kwa kupitia mahubiri yake watu mamia na mamia walipokea jumuia katika kirala m mahmud saheb yeye aliacha mafundisho masomo ya ll na akajiunga na jamia ahamadia na 88 alihitimu masomo yake marhemu alikuwa mtu wa kusali sala na mungu na mtu wa kuwahurumia watu wote na alikuwa mwenye imani wa hali ya juu alikuwa akisoma qurani tukufu haditsi vitabu ya sena, salatu wassalam na vitabu ya mtukufu alikuwa akijua mala ya alam pia marhemu alikuwa na maktaba yake ya binafsi binafsiaa nkatika oet pia alipata nafasi ya kuitumikia jumuiya alikuwa mhatibu mzuri halifa mtukufu wa nne rahima hllah taala alimteua ali pamoja na osmasaheb kwa ajili ya mjadala fulani na ameacha mke na mabinti wawili mtoto mkwe wake anasema kwamba wakati walikizo baba mkwe akwenda yumbani bali yeye aliendelea kusoma vitabu wakati alipokuwa katika jame ahmadia huzura anasema kwamba jambo hili ni kama mfano mzuri kwa ajili ya wanafunzi wa jamea ahmadia at iala maulamaa mbalimbali waliunda tanzim na kamati na kamati hii ilikuwa ikileta ili shutuma dhidi ya islam nadhidi ya vitabu vtab, seinamla slam na dhidi ya sainamalah ssalatu wassalam na marehemu iliongoza jalsa se mbalimbali kwa ajili ya kujibu shutuma hizi na mjadala pia ulifanyika pamoja na hawa watu na marehemu alikuwa kiongozi wa mjadala huu na yeye alipata nafasi nzuri ya kujadili na wasiokuwa uh, wapinzani uh, alijadili vizuri na wapinzani alikuwa mwenye kusali tahajudh kutoka katika watoto wake siku moja marehemu hakuweza kusali sala ya tahajudh baba yake akamwambia jemtoto hutaki kwamba upate daraja ya mahmud kwa hiyo akashika nasaa ya baba vizuri sana na tangu siku ile akaanza kuswali tahajud na yeye hakuacha sala ya tahajud hata kama yee alikuwa mgonjwa lakini alikuwa anaswali tahajud kila siku alikuwa akipenda sana uhalifa yeye alikuwa akizungumza sana uhusu a na wakati akizungumza alipu alikuwa, alikuwa akilia elfu mbili na kumi jungu na tano mwanamke moja akajiunga na jumuia pamoja na watoto wake mke, mume wake alikuwa naishi nchi ingine na yule mume wake aliporudi nyumbani akamuuliza yule, yule mwanamke ambaye ni mwanajumuiya mpya alimuuliza marehemu kwamba kwa nini tunalazimika kumpokea halifa na yule mume wake pia alimuuliza kwamba kwa nini tunatakiwa tukubali uhalifa marhemu alieza vizuri sana kuhusu maadha uhalifa na alieleza vizuri kiasi hiki kwamba yule bwana pia akalazimika kujiunga na jumuia. mwenyezi mungu amghofirie na amrehemu marhemu mungu aendelee kupandisha yake na mwenyezi mungu awajalie watoto wake waweze kuendeleza mema yake daima dawamu ddawamuami الحمد لله الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونؤمن به ونتوكل عليه ونعوذ بالله من شرور أنفسنا ومن سيئات أعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضل فلا هادي له ونشهد ان لا اله الا الله ونشهد ان محمدا عبده ورسوله عباد الله رحمكم الله ان الله يعم بالعدل واللسان وإيتاء ذي القربان وينهى عن الفحشاء والمنكر والبغي يعظكم لعلكم تذكرون اذكروا الله يذكركم وادعوه يستجب لكم ولذكر الله أكبر