السلام عليكم ورحمة الله أحمد الله يَهْدِي مَنْ يَشَاءُ وَمَا تُنْفِقُوا مِنْ خَيْرٍ فَلِأَنْفُسِكُمْ وَمَا تُنْفِقُونَ مِنْ خَيْرٍ ولأنفسكم وَمَا تُنْفِقُونَ إِلَّا وَمَا تُنْفِقُونَ إِلَّا ابْتِغَاءَ وَجْهِ اللَّهِ وَمَا تُنْفِقُونَ مِنْ خَيْرٍ يُوفَّى إِلَيْكُمْ وَأَنتُمْ لَا تُظْلَمُونَ bismillah rahmani rahim alifa mtukufu ayadhahulataala bnlaziz anasema tafsiri ya aya hini kama ifuatayo si juu yako kuwaongoza lakini allah humwongoza amtakae na mali yoyote mwitohayo ni kwa faida ya nafsi zenu wala hamtoi ila kwa kutafuta radhi ya allah na mali yoyote mtakayotoa mtarudishiwa sawasawa wala hamtapunjwa kwa kupitia aya hii ni wazi kabisa allah subhana wa taala amebainisha waziwazi amesema kwamba kuwaongoza watu na kuwaelekeza watu katika njia iliyonyoka na kuwaelekeza watu katika njia ambayo ni njia ya kuwapeleka watu karibu na mwenyezi mungu kisha kuwabakisha watu juu ya njia hii na kuwafikisha watu katika malengo yao na kuwapatia matukio mazuri ni juu ya mwenyezi mungu na mungu pekee anawaongoza watu na anawaelekeza katika njia iliyonyoka sisi tunaweza kuwaambia watu kuhusu mema lakini hatu, si lazima kwamba tuwaelekeze watu pia katika njia ile na tuendelee kuwabakisha pia katika njia iliyonyoka kwa sababu kazi hii ni ya mwenyezi mungu na amechukua jukumu la kufanya kazi hii yeyote ambaye anakuja karibu na mwenyezi mwenyezimungu anamwelekea allah na kisha anafanya juhudi ya kufuata njia hii na pamoja na hii anafanya dua pia katika hali hii yeye anapata malengo yake na anapata ukaribu na allah subhana wataala kwa ajili ya hii ni muhimu kwa ajili yetu kwamba sisi baada ya kupata uongozo sisi tufanye juhudi ya kufuata amri za mwenyezi mungu na tuelekee njia iliyoelezwa na mwenyezi mungu na kwa ajili ya hii tufanye maombi pia sisi kwa kufanya maombi tuendelee kubaki juu ya njia hii na tuendelee kumwomba mwenyezi mungu atuterehmshie fadhila zake ili mwisho wetu uwe mwema isije isijekatokea hivi kwamba kosa letu linatuzuia katika njia hii ya mwenyezimungu kisha jambo la pili lililoelezwa ndani ya aya hii ni hii kwamba ninyi katika mali yenu nzuri mtumie katika njia ya mwenyezi mungu kwa sababu jambo hili ni kwa ajili ya faida ya nafsi zenu mwenyezi mungu anasema mamatun fikumin khairin fali anfosecum yani mali yoyote mwitwayo ni kwa faida ya nafsi zenu mwenyezi mungu anarudisha na anaturudishia marudufu na anatuongezea mali mtu ambaye hana haki yeye aki akimwona mkulima anapanda begu anaweza kusema kwamba wewe unafanya kazi ya bure unaopoteza mali yako na, na begu lakini yule ambaye anaakili yeye anajua kwamba mkulima akipanda begu lazima begu hii itaota na italeta matunda na atapata faida kubwa sana kwa ajili yake isipokuwa huenda inatokea maafa yanatokea na mbegu haioti na haistawi pengine lazima atapata faida ya begu ile iliyopandwa na mwenyezi mungu anasema kwamba mali inayotolewa katika mali iliyo halali mali ile inaongezwa na lazima mtu mwenyezi mungu anaongeza mali ile wanajumuia wanaendelea kupata udhoefu na wanasema kwamba namna gani sisi tulitoa katika njia ya allah subhana wataala na namna gani mwenyezi mungu alituzidishia na aliturudishia mali wapo wengine ambao imani yao ni dhaifu wapo wengine ambao ni wanajumuya wapya wao pia wanajaribu na wanafanya majaribio haya kwamba kiasi gani inaposema kwamba munu, mungu anarudisha au anazidishia wow, kwa hiyo wao kwa ajili ya kujaribu wanaongeza wanatoa mali na mwenyezi mungu anawazidishia lakini wengi wa wanajumuia ni wale ambao wanaelewa vizuri aya hii isimayi wa fekuna, illa ila wajhi wajhillah na mali yoyote umtakayotoa mtatoa kwa ajili ya ridhaa ya mwenyezi mungu na wanatoa kwa ajili ya mahitaji ya dini na wanatoa mali hii kwa ajili ya kupata ukaribu na allah subhana wa taala mwenyezi mungu amesema amesema mwaminio haswa ni yule ambaye kwa ajili ya ridhaa ya mwenyezi mungu wanatoa katika njia yake na bila shaka mwenyezi mungu wanajua hali ya watu hawa ambao wanatoa mali yao kwa ajili ya kupata ridhaa ya allah watu wa aina hii wanapotoa mali yao kwa ajili ya ridhaa ya mwenyezi mungu wanashuhudia baraka za mwenyezi mungu zinawashukia namnagani wanashughudia na mwenyezi mungu anapokea mali yao na anawarudishia na anawazidishia na wanaposhuhudia jambo hili basi imani yao inaimarika zaidi kwa hiyo mwenyezi mungu anasema kwamba ikiwa mtu anatoa mali mungu haweki mali ile kwake bali anamrudishia na mwenyezi mungu anasema wakati mnapotoa mali kwa kufuata amri yangu mimi lazima nitawazidishieni lakini shati ni kwamba mali inatakiwa iwe halali azur anasema kwamba watu wanaoishi katika nchi za maendeleo nchi za ulaya wanatakiwa wazingatie jambo hili kwamba wao wasidanganye idara za serikali kwa ajili ya kupata mali zaidi yani upande mmoja wanachuma mali wanapata mali wanafanya kazi lakini upande mwingine wanasema hawapati mali hawafanyi kazi kwa hiyo wanapata msaada kutoka kwa serikali hivyo ndivyo wapo wengine ambao wanafanya kazi na hawalipi kodi hivi wananyanganya haki ya wananchi na hivyo ndivyo ile mali waliochuma waliochuma hawatoi kwa ajili ya maendeleo ya nchi kisha hawa watu kwa kusema wongo wanapa, wanakuwa wenye dhambi kwa hiyo mambo haya yote ni dhambi na mambo haya ni mambo ya kumkasirisha mwenyezi mungu hivyo ndivyo wapo wengine ambao wanafanya matendo yaliyokatazwa na mwenyezi mungu na kwa kufanya kazi ile wanachuma mali mungu anasema kwamba mali ile hapokei mungu anasema kwamba anapokea mali ile tu ambayo inatolewa kwa ajili ya ridhaa yake na inatolewa sawa na amri yake na mungu anasema sio hii tu kwamba anapokea mali ile bali anasema anarudisha na anawazidi, anawazidishia watuaji wote wa mwenyezi mungu hamdhulumu mtu yeyote bali ni mwanadamu ambaye anawadhulumu wengine kwa kufanya vitendo vibaya na mtu kwa kumwasi mungu anapata hasara lakini mwenyezi mungu hamdhulumu wale ambao wamepata fadhila za mwenyezi mungu na wamepata udhoefu wa fadhila hizi ni wanajumuia maelfu na maelfu sasa hivi mimi nataka kutoa mifano kadhaa ya watu waaina hii na mifano hii tunaona tangu wakati wa seinam alah salatu wassalam na mpaka leo tunaona tunashuhudia matukio haya yanatokea watu wanaotoa katika njia ya allah wanaimarika katika imani yao na watu wanatoa mali yao kwa ajili ya kutaka ridhaa ya mwenyezi mungu na katika hali yadhiki pia wanatoa mali ili wapate redha ya mwenyezimungu leo nitatangaza mwaka mpya wa taharika jadid kwa hiyo sawa na madhahi mimi nitaeleza mifano kadhaa mbele yenu kutoka katika seraliun bashiri wetu anaandika kuna mwanajumuia mpya moja bana amara saheb yeye aliambiwa kuhusu taharika jadid na aliambiwa kuhusu baraka dha michango yeye baada ya kujua kuhusu baraka hizi alianza kutoa michango na pamoja na michango mingine akaanza kutoa mchango wa taharika jadidi lakini alibakisha na fedha kiasi fulani alikuwa mtu maskinini aliweza kununua chakula kwa ajili ya mwezi mzima lakini akatoa mali ile katika njia ya mwenyezi mungu nambashiri na anasema kwamba baada ya siku kadhaa huyu mtu akaja tena na akasema kwamba siku ambamo nilitoa mchango kesho yake kampuni ikaniambia kwamba sisi tumebadilisha dipatment yako na tumekupatia dpatment mpya na wewe mshahara wako imeongezwa mara mbili na vilevile vile utapata faida kubwa na faida zingine pia nanasema na mulituambia kuhusu baraka za mwenyezi mungu na baada ya kupata taarifa hii za baraka nilitoa katika njia ya mwenyezi mungu na mungu mwenyewe alinipatia nafasi nimeshuhudia baraka hizi katika maisha yangu na anasema sasa mimi kila moezi nitaendelea kutoa mchango wa taharika jadid kisha kutoka serali mkoa wa portloko bashiri kule anasema na anaeleza tukio moja zur anasema angalieni wale watu ambao ni maskini wanapotoa katika njia ya mwenyezi mungu namnagani mungu anawazidishiana anawajalia baraka zake na hivi imani yao inamarika ima anasema kuna mji wa kijiji sada ban maltoro kule kuna mwanajumu moja aitwaye bana muhammad yeye aliahidi kwamba atatoa mchango wa taharika jadid lakini hakuweza kutimiza ahadi yake na ilipofika mwisho wa mwaka akasema kwamba mimi sina kitu chochote zaidi ya punga yani ikuwa kilo moja kilo mbili tu mchele na akauza mchele na aka, aka mchango wa taharika jadidi akatimiza ahadi yake anasema kesho yake mtu mmoja jamaa yangu mmoja akanitumia gunia nzima ya mchele kama ni zawadi kwa hiyo mimi nikafurahi sana kwamba mimi nilitoa kidogo tu katika njia ya mwenyezi mungu lakini mwenyezi mungu akanipatia kama kilomia mmoja na vilevile vile yule mtu alimtumia fedha pia kisha ktoka ginibasawa mbashiri wetu anaandika katika tukio hili pia inaonekana kwamba namna gani watu maskini wanatoa na namna gani mungu anawaimarisha katika imani yao katika jumuia ya kbodo bana hialu sahib alptoa alipoambiwa kuhusu umuhimu wa chanda tahriki jadid mara moja akatoa fedha alikuwa anayo mfukoni mwake na ilikuwa sifa elfu na anasema kwamba aliweka fedha hii kwa ajili ya kununua vyakula kwa ajili ya familia yake na yeye baada ya kutoa mchango akaenda nyumbani na kule nyumbani alikuwa hana fedha na aka, alikuwa akiua samaki kwa hiyo yeye akatoka ili aue samaki ili yeye aweze kununua vyakula kwa ajili ya watoto anasema yeye akashika neti ya kuvua samaki anasema basi alipotupa neti ya samaki anasema katika saa moja mimi nikaua samaki kilo sabini na, tatu, na watu wengine ambao walikuwa wanaua samaki pale wao wakashangaa sana kwa kuona hali kwamba katika saa moja nimepata samaki sabini na, tatu, na usiku mzima hatukuweza kuua samaki kiasi hiki anasema wakati ule nili, kufikiria kwamba hii ni baraka ya mchango niliy nilitoa mchango saa moja iliyopita na mungu akanidudishia na hii ni baraka ya ule mchango niliyotoa kwa hiyo akaja tena mission house na yeye akaongeza mchango wake kwa sababu mapato yake yalizidi hazur anasema hawa ni watu maskini lakini mungu amepatia mioyo mizuri sana wakati wanapopata mali zaidi hawaonyeshi ubahili bali wanatoa zaidi katika njia ya mwenyezi mungu kisha kutoka congo amir sahebu anaandika katika mkoa bandondo mwalimu akawakumbusha wanajumuiya kuhusu mchango wa taharika jadid hazur anasema mimi nimewaambia wanajumuiya na wabashiri na walimu wa wa kwamba wao waongeze idadi ya watuwawaji kwaio watu walipoambiwa kuhusu na saha yangu hii kwamba idadi inatakiwa iongezeke walipokumbusha wale watu walikuwa maskini walikuwa hawana uwezo wa kutoa mchange katika njia ya mwenyezi mungu lakini watu wakasema kwamba lazima sisi tutatoa mchango kwa sababu ni amri ya halifa wakaenda msituni wakakata miti na wakatengeneza makaa wakatengeneza mkaa kwa hiyo wakaenda kuuza kule mjini na kule kijijini kulikuwa hakuna mnunuzi kwa hiyo wakaweka bidhaa yao katika katika safina na wakaenda kule mjini na wakauza na wakapata frank tisini na sita na walipopata hii wakatoa ile fedha katika njia ya mwenyezi mungu hazur anasema kwamba mwenyezi mungu amewajalia sainama alahsalatu wassalam wa imani aina hii na kuuswa watu snamalaslam alisema katika maisha yake kwamba anashangaa kwa kuona kujitolea kwa wafuasi wake halifa mtukufu anasema kwamba mwanzoni wakati tahrika jadid ilipoan ilipoanza wakati ule seina alifa wa pili alikuwa akiwakumbusha wanajumuria kwamba wale ambao wanao mayai walete mayai na wauze na wengine ambao wanao vitu vingine walete na watoe mchango wao na mifano hii tunashuhudia hata siku hizi pia wale ambao hawana fedha wao wanauza vitu hivi na wanatoa mchango katika kabukere kuna manamke mmoja umri wake ni miaka hamsini yeye ni maskini sana hana njia yoyote ya kupa, kuchuma mali na fedha mwalimu anasema kwamba siku kadhaa iliyopita watu walikumbushwa kuhusu mchango yule mwanamke akasema kwamba hana kitu chochote akasema anaye kuku moja tu akasema yeye ataangalia ata vizuri yule kuku na akianza kutega mayai atauza mayai na atatoa mchango na baada ya siku kadhaa kuku yake akapata ugonjwa na jamaa zake wakasema kuku ya atakufa kwayo ni vizuri umchinje akasema hapana mimi sitamchinja na akafanya dua kwamba e, mola wangu mimi sina kitu chochote kingine kwaajili ya kutoa mchango ni kuku tu kwa hiyo wewe umokoe uh, mponye kuku na anasema kesho yake alipoamka akaona kwa kwamba kuku baradhi yake ilikuwa imeondoka na kisha baada ya siku ishirini yule manamke akaleta kuka naakasema kwamba huyu ni mchango toka kwangu nasema watu wanasema hawaoni hawashuhudii nishani lakini ikiwa anakuwa na nia safi moyo safi basi mungu anaonyesha nishani hizi ni nishani ndogo ndogo ambazo zinaongeza imani ya wanajumuiya hawa ambao wanatoa katika njia ya allah subhana wataala kisha kuna mfano mwingine kutoka tanzania mkoa wa mara mwalimu wa kule anasema kwamba bana rashid usans ambani mwanajumuiya ni kijana yeye anauza anaduka ndogo na anauza vifaa yeye alikuwa ameshatimiza ahadi yake kutoa mchango lakini mwisho mwaka malimu, watu, wa mwaka mwalimu alipowakumbusha watu kwamba waongeze mchango na yeyote anayeweza kuongeza mchango wake basi aongeze na yule kijana alipokumbushwa hali yake ya uchumi ilikuwa sio nzuri na kule katika duka lake pia alikuwa na vifaa ambavyo haviuziki kwa hiyo anasema alikuwa na shilingi kiasi fulani kwa hiyo akatoa shilingi ile ambayo alikuwa anayo jioni ile ile yule kijana akamjia tena mwalimu na akasema kwamba leo kitu fulani kimetokea to, kime ingawa wakati ule nilipotoa mchango nilikuwa sina kitu kingine chochote isipokuwa shilingi zile kadhaa na kule katika duka langu pia kulikuwa hakuna vifaa na lilikua sina nilikuwa na wasiwasi kwamba watu hawatununua vifaa hivi lakini mwenyezi mungu kwa sababu ya baraka ya mchango amenisaidia kwa njia ya ajabu kwamba mchana mteja moka moja akaja kwangu na akanunua vifaa vyote nilikuwa ninavyo na, na akanipatia elu ishit shilingi kwa kama ni bei ya vifaa vile na anasema kwamba mimi ninaimani kwamba baraka hii ilipatikana kwa sababu ya kutoa mchango katika njia ya allah subhana wa taala kisha kutoka katika central afria kuna mji utwao bangi kule kuna mwanajumuia bana arjana sahib kuna tukio lake pia angalieni katika tukio hili pia kwa ajili ya kuimarisha imani namna gani mungu anateremsha baraka zake na neema zake huyu bana ni mwanajimua mpya na anasema miezi minane tu iliyopita nilikuwa nimejiunga na jumuia lakini katika miezi minane mabadiliko makubwa yalipatikana ndani yangu nilikuwa na swali nasikiliza hutuba zote na kwa kupitia mta niliposikia hutuba ya halifa kwa sababu nilikuwa nikisikia hutuba za halifa kila siku siku moja niliposikia hutuba ndani yake halifa alisema yule ambaye anatoa katika njia ya mwenyezi mungu hawezi kubaki kuwa maskini mungu anatia baraka katika mali yake kwa maneno haya halifa wakati yule mbashiri unaombusha kuhusu ahara jadid mimi nikasema kwamba mimi pia lazima nitatoa na nilikuwa na fa mia tu mfukoni mwangu kwa hiyo mimi nikatoa ile mia tano kama ni mchango wa taharika jadid lakini nilikuwa niliufikira kwamba usiku nitakula nini kwa sababu ile fedha ilikuwa kwa ajili ya kununua chakula cha usiku lakini nikakumbuka halifu alisema mungu anazidisha anaongeza mali ikiwa tunatoa katika njia yake kwa hiyo mimi nikatoa ma fa ile ambayo nilikuwa ninayo nikaanza kusubiri sasa mwenyezi mungu atanitendea kiwipi je atanizidishia ataniongezea au kivipi kwa sababu hii ni anampya imani yake ilikuwa bado haijamarika vizuri ingawa mabadiliko ylikuwa yamepatikana dani yakemiaaka niuze katika, katika, na ni katika mji wako na mimi kule sijui simjui mtu yeyote kwa yo tafadhali unisaidie kwa hiyo jamaa yangu akaja kwangu na mimi nikaenda naye mjini na nikampeleka katika duka fulani ili auze diamond na yeye akauza diamond baada ya kuuza yeye akanipatia frank kama ni zawadi tena si hii kwamba alinipatia zawadi bali yule ambaye aliyenunua yeye pia alinipatia frank 1 kama ni zawadi basi mimi nikajua kwamba kumbe hii ni l baraka ile5 niliyotoa masaa machache iliyopita kwa hiyo mwenyezi mungu baada ya muda mfupi tu amenijalia na amenizidishia mali ile hivi imani yangu ilimarika ima sana kutoka katika uingereza kuna manamke mmoja namna gani mungu alimtendea na namna gani mungu aliongeza imani yake anasema nilikuwa nimeshatoa mchango wa thaharika jadid lakini sadhr saheb akanitumia mesji kwamba sisi kwa ajili ya kutimiza lengo letu tunatakiwa tuongeze zamim siwezi kutoa zaidi kwa sababu fedha niliyoweka nimeweka kwa ajili ya kazi fulani kwayo fedha hii siwezi kutoa katika njia ya alla lakini baadae nikaamua nitatoa mchango zaidi nitaongeza mchango kwa hiyo fedha yote nilioweka katoa kama ni mchango kesho yake nilipoona kanti yangu niliona kwamba asilimia mara nne nilikuwa nimepewa kutoka katika ofisi yangu na nilikuwa sitegemei kwamba nitapokea fedha hii hazur anasema kwamba sio kutoka katika afrika tu bali hapa pia watu wanatoa katika njia ya mwenyezi mungu mungu anawaimarisha katika mani yao na anawaongezea kutoka burkina faso amir saheb anaandika tukio hili banasawado saheb ye alikuwa akitoa frank mia kila mwezi kama ni mchango wa taharika jadid na siku moja akapewa mbuzi tatu kama ni zawadi kutoka kwa mtu fulani na mmoja mbuzi akatoa kama ni mchango wa taharika jadid na mbuzi wawili akaweka kwake mungu akaweka baraka katika mbuzi kiasi hiki kwamba siku hizi ana wanyama wengi sana na badala ya fran m ameanza kutoa frank m kila mwezi kuna mfano mwingine wa kuimarika kwa imani mbashiri wa benin anaandika kwamba katika eneo lilokosa kulikuwa mfuriko kulikuwa ma... mfuriko na watu walikuwa hawawezi kufika kwa sababu ya maji na tulikuwa hatuwezi kuwasiliana wa... hatuwasiliani na watu kwa sababu ya kuwa na maji kwa hiyo tukaamua kwamba kwamba tunaweza kukodisha boat na tunaweza kufika na tunaweza kuwasiliana na wanajumuia kwa hiyo mtajiri akakubali kwamba atatoa ile safina ile waterbot kwa hiyo tulipoenda katika jamaat fulani na tulipokutana na sarjamat akaanza kulia yeye kwa kutuona akaanza kulia na akasema kwamba kwa sababu ya mfuriko amepata hasara kubwa sana na akasema kwamba hata chumba kimoja kimeanguka tukamwambia kwamba usiwe na wasiwasi mungu atakujalia baraka dzake akasema mimi silii kwa sababu ya hii kwamba nimepata hasara kwa sababu ya mfuriko mbali kabla ya kuja kwa mfuriko nilikuwa nimehifadhi mchango wangu na nilikuwa nasubiri mwalimu aje ili nitoe mchango lakini kwa sababu ya kuja maji na mfuriko njia zote zilifungwa na lilikuwa na wasiwasi sana kwamba namna gani nitatoa mchango wangu nikafanya dua sana kwamba mwala wangu mimi sina njia yoyote ya kutoa mchango ikakufikisha mchango wangu kwa makao makuu na siku chache zimebaki mungu ufanye mpango maalum ili niweze kutoa mchango sasa nyinyi leo mmekuja kutuyu ona hali yetu na hamkuja kupokea mchango lakini sasa mimi kwakuwaona nyinyi nimeanza kulia kwamba mungu amepokea dua yangu na nyinyi mmekuja kwa hiyo nimeweza kutoa mchango wangu sasa huyu ibana ambaye aliku hajali kuhuswa aliyopata kwa sababu ya mfuriko alikuwa na wasiwasi hii tu kwamba aliahidi kwamba atatoa mchango aliahidi kwamba atatoa katika njia ya mwenyezi mungu na kwa kutoa njia ya mungu atapata ukaribu na mwenyezi mungu basi alikuwa na wasiwasi wasi, kwamba awezi kutoa mchango wake kwa wakati wake na asichelewe kutoka india inspektor tarike jadid mana ibrahim saheb kutoka karnatik anaandika kuna kadhima gulbarga katika kampuni ya bangalore alipata kazi mshahara wa mshaarawa kila mwezi yeye alikumbushwa kuhusu mchango na aliambiwa kwamba atoe angalao nusu ya mshahara wake na ingawa hali ya yumbani huko upande wa uchumi ilikuwa sio nzuri lakini akaahidi kwamba atatoa elfu kmi katika mshahara wake jamaa jamaadha wakasema kwamba hivi karibuni umepata kazi kibarua sasa unasema una utatoa elfu kmi hii ni fedha kubwa sana na unatakiwa utoe kidogo yeye akasema kwamba usulemaudha amesema kwamba madamu mtu hafanyi juhudi malaika wa mwenyezi mungu pia hatii nguvu ndani yake kwa hiyo lazima mimi nitatoa kiasi hiki anasema siku kadhaa tu iliyopita tangu alipoahidi akapata kazi katika kampuni yingine kule ali, alianza kupata mshahara elfu laki moja elfu ishirini e na saba na anasema hii yote ilitokea kwa sababu ya kutoa mchango kutoka kirala mkoa kirala inspector thaharika jadid anasema ana, kuna maana jumuia katika jumuia karolai yeye anatoa mchango wa taharika jadidi sana na yupo katika mstari wa kwanza katika utoaji wa mchango anafanya kazi ya yafaniche yeye vkilmal alipoenda kutembelea jumua yake alionyesha kiwanda chake na alimwambia siku hizi kazi haiendi vizuri kwa hiyo tafadhali uniombee kwa hiyo vakilmal alifanya dua maalum pale licha yaku na hali kwamba kazi ilikuwa haiende vizuri akasema kwamba yeye atatoa mchango milioni moja na nukta tano lakini aliweza kutoa laki mbili tu na mwaka ilikuwa karibu kuisha alikuwa na wasiwasi kwamba ameahidi atatoa laki kumi na tano na alikuwa na wasiwasi namna gani atatoa mchango uliobaki yeye aliendelea kuniandikia barua pia ili ni mwombee yeye akaniandikia barua kwamba siku m- chache zimebaki niombe mungu anijalie niweze kutimiza ahadi anasema masaa kadha iliyopita baada ya kuandika barua ile anasema kwamba m- fedha kubwa sana ilitiliwa katika kaunti yake kwa hiyo katika kaunti ile akatimiza aka ahadi yake akatoa ahadi aliyofania hata akatoa zaidi katika ahadi yake hata mahitaji yake mengine yote pia yalitimia kutoka katika mali ile fedha ile iliyoteliwa katika kaunti yake kisha katika benin kutoka mkoa wa mnati mwalimu anaandika katika jumuia katampoti kuna mwanajumuia moja yeye alipokumbushwa kuhusu mchango akatoa sifa el tatu mara moja bila kuchelewa mwalim akashangaa na akamuuliza kwakushangaa kwa mb zamani alikuwa lkitoa sifa a tu lakini sasa alipokumbushamara moja takamliza kamba imetokea nini kwanini metoa hivi akasema mimi ni mvuivu sana katika utoaji wa mchango lakini mimi nimeona kwamba ninapata matatizo mengi na mimi sivuni vizuri mara ya mwisho nilipotoa mchango nilitoa kwa nia hii kwamba nitaangalia m- kwa baraka ya mchango huu nitapata kiasi gani nitaongezewa kiasi gani sasa mimi nimeona kwamba nimeshuhudia kwamba mwenyezi mungu anasaidia mungu anatia baraka katika mimea kwa hiyo mimi nilishuhudia mungu aliweka baraka katika mimea na katika mali yangu na kabla unielezee zaidi mimi nikaongeza mchango wangu asilimia s katika canada pia kuna mfano wa watoto sar saheva jumuiya mmoja anasema kwamba katika oktuber tuliwakumbusha wanajumuiana tulikua tunafanya kazi ili tuweze kukusanya mchango wa tahrika jadid na tulikuwa tunakumbusha watoto pia kuhusu mchango watoto pia walitimiza ahadi zao na walitoa mchango zaidi ya ahadi yao binti moja ambaye amehitimu masomo yake ya uhandisi yeye alikuwa na fedha a kiasi fulani akatoa fedha ile yote katika mchango wa tarika jadidi na zamani alikuwa anatafuta kazi aliomba kazi lakini alikuwa hapati lakini siku ambamo alitoa mchango siku ile ile alikuwa na interview kwa ajili ya kazi aliporudi kutoka alikuwa na furaha kubwa sana na, akasema kwamba leonimeona msaada kutoka kwa mwenyezi mungu mungu alinisaidia na mambo yote yalienda vizuri sana na nevi ilifanyika vizuri na kampuni ambapo alienda kufanya ivi watu wengi walifanya waliomba kadhi n kwa kawaida wanatoa majibu baada ya muda mrefu sana na aliambiwa atapata matukio ba- mwisho wa mwaka lakini baada ya siku mbili aliambiwa kwamba umekubaliwa na umepewa kazi na februari alfu mbili na ishirini utaanza kazi lakini kesho yake tena akapowekea simu kwamba watu wengine wataanza katika januari elfu bili na ishirini lakini wewe unaweza kuanza katika mwezi huu kwa kuona tukio hili imani ya uyo binti iliongezeka sana na yeye alishuhudia fadhila za mwenyezi mungu mbashiri kutoka masco pia ameandika tukio sasa hazuri anasema mwenyezi mungu anaendelea kuonyesha nadhara hii ya baraka katika kila nchi mungu anaonyesha fadhile zake anateremsha baraka zake katika kila nchi kuna bana moja kutoka katika uzbekistan na yeye ni katika mji wa buhara anafanya kazi katika mwaso tango muda mrefu sana anafanya kazi muda fulani kisha anarudi katika nchi yake mke wake alikuwa hafanyi baet mwanzuni lakini baadae aliposoma vitabu akafanya dua yeye pa akapata bahati ya kufanya bayet muda mfupi uliopita alikumbushwa kuhusu tahrika jadid na aliambiwa kuhusu mke wake pia yeye pia anatakiwa ashiriki a- a- katika mchango wa tahrika jadid huyu bana akasema katika uzbekstan anandesha ana gari taxi na mke wake anashona ana nguo na anasema wameshaweka utaratibu hu kwamba wanagawanya ile mapato yote katika sehemu tatu na moja wanatoa kwa ajili ya mwenyezi mungu na sehemu mbili wameweka kwa ajili ya maisha yao kwa hiyo wao wanao utulivu sana huyu bana zahesa anasema tangu wameanza kutoa mchango mwenyezi mungu ameteremsha baraka zake na mapato yake yameongezeka kiasi hiki kwamba zamani hakuweza kushuhudia mapato kiasi hiki kisha kutoka rasia mbashiri anaandika kwamba kuna mwanajumuia ambaye ni mpishi yeye alichukua mkopo mkubwa kwa ajili ya kujenga nyumba yake alikuwa anafanya kazi ili aweze kulipa mkopo siku moja aka piga simu na akamwambia mbashiri kwamba anataka ku, kutuma mchango wake alikuambiwa kwa nini akasema kwamba sababu yake nihi kwamba mahali ambapo alikuwa akifanya kazi zamani kule alikuwa anadai fedha kubwa sana lakini mtajiri alikuwa hatoi kwa hiyo aliandikia mimi pia kwa ajili ya maombi kwahiyo fedha ile ambayo yule mtajiri alikuwa hatoi mara baada ya kutoa mchango yule mtajiri akatoa akaka, akampatia mali yote alikuwa nada alindai kwa hiyo mara baada ya kupata mali hii mimi nikaona kwamba ni vizuri mimi kwanza nitoe mchango kwa hiyo akatoa mchango mkubwa sana kutoka katika mali ile aliyopata kutoka katika jermani kuna binti moja yeye anaandika miezi miwili iliyopita anasema kwamba alikuwa alikuwa wakati ule nilifanya sana na niliahidi kwamba kila mwezi nitatoa yoro mia moj katika tahariki jadid kwa hiyo mimba ilienda vizuri na madakta alisema kuna matatizo lakini matatizo haya yote yaliondoka na mungu akanipatia mtoto wa kiume anasema hata mpaka leo kila mwezi ile ahadi ambayo nilifanya anaendelea kutoa hazuru anasema kwamba katika nchi hizi ambapo watu wameangukia dunia watu wanaendelea kuwa mbali na mwenyezi mungu katika nchi hizi mwenyezi mungu anawajalia wanajumuia baraka zake na mwenyezi mungu anathibitisha kwamba yeye yupo na mungu anaimarisha imani yao kutoka latwia ya mbashiri anaandika kuna manajumuia mmoja kule yeye pia waashili ni kutoka uzbekistan katika mkoa wa buhara miaka michache iliyopita alijiunga na jumuia kwa fadhila za mungu anaendelea ku uzidi katika imani mke wake pia mwaka jana alijiunga na jumuia huyu bwana akanipigia simu na akasema kwamba anafanya kazi miezi sita huku uzbekstan na miezi sita anafanya kazi katika rasia na mwaka huu nilinunua nyumba katika rasia na kwa ajili ya kulipa um, bei ya nyumba nikauza gari kwa hiyo nilipokwenda gari nikasema ngoja nifanyie biashara na mwenyezi mungu kwa hiyo nikaanza kutoa mchango ili kwa baraka ya mchango mungu atanijalia nitanunua gari kwa sababu ya kutoa mchango mungu akaweka baraka kiasi hiki katika mali yangu kwamba nikapata fedha kwa ajili ya kununua gari na kwa ajili ya kutimiza malengo mengine yote kwa hiyo baada ya kurudi kule buhara nikanunua gari na gari ile ilikuwa nzuri zaidi ambayo nilikuwa ninayo ama asmyyt arya pengine kuksnya fedha kiasi hiki ilikuwa si rahisi kwangu lakini kwa baraka ya mchango mungu ameongeza na amenizidishia huyu bana anasema mungu amenizidishia imani yangu kwa mbashiri kutoka anaandika kwamba kuna bana mmoja ambaye amezaliwa katika jumuia alikuwa anakumbushwa sana kuhusu mchango w taharika jadidi lakini alikuwa na kataa alikuwa hatoi mchango basi iye akaanza biashara akaanza na usiku mvua akanyesha na matufali yote yakaharibika wa hiyo anasema usiku aliilala na wasiwasi sana katika ndoto nimeona kwamba mama yangu marehemu amekuja katika ndoto na akasema je umetoa michango yako kwa kusema hii ye, bana yeyeadoa baaisanasema nilipoamka asubuhi mara moja nikaja kaja mss na kamwambia bashiri kwamba ulinikumbusha kuhusu mchango wa taharika jadid kwa hivyo sasa hivi mimi ninayo ebfan na nataka nitoe mchango katika mchango wa taharika jadid na kesho yake ni baada ya kutoa mchango kesho yake hasara aliyopata mungu alimpatia ta ingine na. contract ile ilikuwa ya la, cifa, laki nane na kwa sababu ya contract hii e alilipa madeni yote na sasa amefanya amefanyavasia na ameimarika sana katika imani amemarika sanankisiwa kule kana mwanajumuia alikuwa ali hana kibarua anasema tangu nimeanza kutoa mchango sasa mimi sipati tabu kupata kazi ya kibarua nikimaliza kazi moja basi napata kazi ingine kwa sababu y baraka mchango naendelea kupata kibarua hazuru anasema jumu ya hii ni mpya miaka michache ilioipita jumu hii ilipatikana lakini sasa hawa jumu i wamemarika sana katika imani yao amir sahebo wa indonesia anaandika katika taarifa yake kwamba katika pntan kuna manajumuia moja ambaye anaishi peke yake mke wake amefariki sasa glieni hawa watu kwa ajili ya kutoa mchango wanafanya nini na wanafanya juhudi kiasi gani huyu bana ni mkulima na ameshaoza watoto wake wote anaishi peke yake yeye anafanya kazi ya tablii na tarbia pamoja namba na ana shamba ndogo na kwa wkawaida wakulima wanapata mapato baada ya miezi kadhaa kwa hiyo yeye baada ya kila miezi minne anapata mapato anapovuna lakini anatoa mchango kila mwezi bila kukosa bashiri akamuuliza siku moja kwamba unauna baada ya miezi minne lakini unatoa mchango kila mwezi namna gani unatoa mchango kila mwezi akasema mimi nimeweka utaratibu kwamba mimi mimi nimeweka sehemu fulani ya shamba na kule nimepanda ndizi tu na nimepanda ndizi kwa njia hii kwamba nimepanda ndizi kadhaa baada ya muda fulani nikapanda tena ndizi katika sehemu fulani kwa hiyo kila mwezi ndizi inal, inaleta matunda kwa hiyo kila mwezi naendelea kuvuna napata matunda kwa hiyo ninauza matunda haya na baada ya kuuza matunda haya fedha yoyote ninapata mimi inatoa katika mchango wa thaharika jadidi amir sawa indonesia anaandika tukio lingine pasr pangari kuna jumuiya ambapo kuna mwanajumuia mpya muda mfupi uliopita alif, alifanya bayat anapata upinzani wa hali ya juu lakini amesimama kwa imara sana wakati mpya wa taharika jadid ulipoanza bashiri akumbusha kuhusu mchango wa taharika jadid kwa hiyo akasema atatoa laki tanopa na fedha hii ilikuwa kubwa sana kwake kwa sababu yeye sio mtajiri na huyu ni mwalimu wa kawaida na mapato yake ni kidogo sana bashida akasema umetoa ahadi kubwa sana je utaweza kutoa ahadi kasihika akasema kwa yakini sana hii ndio ni ahadi yangu nitatoa laki tano kwa hiyo katika mwezi wa ramadhan wakati alipoambiwa atoe asilimia mia moja ahadi yake basi akatoa ahadi yake yote siku moja jamaa yake akampatia bahasha na ndani yake ilikuwa fedha hakufungua bahasha bali akaja katika nyumba ya mwenyekiti na akasema yoyote ipo ndani ya bahasha nitotoa katika njia ya taarika jadidi sathr sahib alipofungua bahasha ndani yake ilikuwa laki lakitan rupea ya indonesia iliyokuwa ahadi yake kwa hiyo ahadi yake yoyote akatoa mara moja kisha watoto pia wanajua sana umuhimu wa kutoa katika njia ya mwenyezi mungu na mapinduzi haya yanapatikana katika jumuiya ya sainamalahsalatu wassalam mbashiri kutoka ghana anasema kwamba muda fulani uliopita mimi niliotoa hutuba kuhusu mchango na nilikumbusha watoto pia wanatakiwa wazoeshwe mpango hu wa mchango watoe mchango kwa mkono siku moja siku ya ijumaa l moja mtoto mmoja ambaye umri wake ulikuwa miaka tisa na kumi yeye akaleta mchango na akatoa mchangnatoa mchangarsemamimi niliwaomba wazazi wanipatie fedha kwa ajili ya kutoa mchango lakini hawakunipatia kwa sababu sabauliku hawana fedha kwa hiyo mimi nikaanza kufanya kibarua katika duka fulani na baada ya kufanya kibarua malipo niliyopata malipo aya yote ya kibarua nimetoa mchango mchanoa kisha kuna mfano mmoja kutoka sierra lion mwalimu moja bana bashiru saheb ambaye anafanya kazi katika kanema anaandika wakati wanajumuia walipokumbushwa kuhusu mchango wa taarika jadid mara moja mtoto moja ambaye mri wake ulikuwa miaka kumiy tisa nikamwona yule mtoto kwamba amebeba kuni kichwani na akamwambia mwalimu kwamba tafadhali ununue kuni kwangu na fedha yoyote ambayo ni bei ya kuni ukate mchango wa tarika jadid mwalimu akakata mchango wa tharika jadid lakini baadaye alimrudishia kuni na akasema mii nimepokea mchango wako hazur anasema mungu aendelee kuzidisha imani yao na imani yao na mali yao wazur anasema katika nchi hapa za ulaya hali ni nzuri watoto hawalazimiki kwenda msturi na kukata miti na kuuza kuni wanaweza kutoa mchango zaidi wanaweka akiba kwa ajili ya kununua vifaa mbalimbali wanaweza kutoa ile kwa ajili ya kutoa mchango kwa imani mifano aina hii inayopatikana hapa pia mungu aendelee kuzidisha imani za hawa wote sasa mimi nitasoma taarifa ya mchango wa taharika jadidi mwenyezi mwenyezimungu amewajaalia wanajumuia wafuasi wa sinamala salam wanatoa mchango na jinsi wanayojitolea hali hii haiwezi kupatikana bila kuwa msaada wa mwenyezi mungu ni mungu pekee ambaye anabadilisha hali ya mioyo ni mungu ambaye anatia mioyoni mwa watu mioyoni mwa wakubwa na watoto na wanajumuia wanaoishi katika nchi maskini kule pia mungu anatia mioweni wao mtu ambaye ana akili kidogo kwa kuona mifano hii anaweza kujua kwamba hii hi, hi, hi, ni dalili ya ukweli wa sina alah salatu wassalam sasa ur nitasoma taarifa kuhusu mchango wa taharika jadid kwa fadhila za mwenyezimungu mwaka 8niano wa taharika jadid na mwaka i6it wa taharika jadidi umeanza na mwaka huu jumla makusanyo yalikuwa milioni ki6 na mchango huu ni zaidi lakinebil kuliko mwaka jana mwaka huu katika pakistan thamani ya rupia imeanguka sana na hali ya uchumi pia ni mbal, mbaya sana mwenyezi mungu awajalie awa awajalie baraka dzake mufanye maombi kwa ajili ya wanajimuia wa pakistan mungu baraka zake na mwaka huu ya kwanza mwaka huu jermany imeshika nafasi ya kwanza katika makusanyo wa tarika jadid kwa hiyo jermany imeshika nafasi ya kwanza na namba ya pili ni ya pakistan kisha ni uingereza zamani nilikuwa nikitoa nje pakistan nilikuwa si hisabu katika nafasi hizi na lakini mwaka huu nimeingiza pakistan pia kwa sababu sasa pakistani imeshika nafasi ya pili na germany imeshika nafasi ya kwanza pakistani imeshika nafasi ya pili na kisha marekani canada india kisha kuna jumuiya moja ya middle east indonesia australia ghana na kisha kuna nchi moja ya middle east kwa ufadhila za menyezi mungu ingawa kule pakistan hali sio nzuri hali ya uchumi pia sio nzuri lakini kwa kawaida katika dunia nzima hali ya uchumi sio nzuri lakini wanajumuia wametoa michango na, na mchango umeongezeka sana na nchi ambazo zimeongeza mchango mojawapo ni nchi ya na nambar ya pili niya india na india imeongeza mcgowmchango wake sana kisha ni canada kisha germani na ungereza ghana pakistan indonesia amrika na australia katika inji hizi mic mchango wa tarika jadidi umeongezeka sana na switzerland amrika na singapor pia inchi na uingereza imepata nafasi ya nne na kisha ni sweden katika nchi za afrika nchi zilizoshika nafasi ya kwanza ni khana kisha nigeria burkina faso kisha tanzania gambia na benin idadhi ya watoaji wa mchango sasa kuna taarifa yake miaka kadhaa iliyopita nilisema edadhi inatakiwa iongezwe watuaji wanatakiwa wawe zaidi badala ya kuzingatia mchango wanajumuia walikuwa target lengo la kuongeza edadhi ya watuaji kwa fadhila za mwenyezi mungu watuaji jumla ni laki kumi na nane na elfu mbili na mwaka huu edadhi ya watoaji umeongezeka laki moja na nchi zilizoongeza zi watoaji ya kwanza niger seraliun nigeria na cameron kisha benin na senegal na kinibasau avricoast tanzania kinikonakri hizi ni nchi zilizoongeza zi edadhi ya watuaji na katika jumuuya kubwa ni bangladesh canada malaysia india indonesia germany ungereza marekani na australia ftaaal yani mchango ulioanza mwanzoni sawa na rekad 9 ni watoaji katika dhaftar hii katika ofis na wale ambao wadowako ha, hai wanaendelea kutoa michango yao lakini wale ambao wameaga dunia warithiwa wanaendelea kutoa mchango kwa niaba yao kwa kweyo jumla ya edadhi hawa ni 9 al, jermani kwa sababu imeshika nafasi ya kwanza jumuiya zake kumi zilizoshika nafasi ni hizi روینمارک نوئس گیبرگ میدیاباد میڈا مجھن مین ڈی کا کٹکا کی اردو ہوینڈ سی سومی ویژری نہ کولون پی جوموج نہ ہیمبرک فرنفرٹ گروس گراؤ مالفیلڈن یوسن باگ ویز باڈن لیڈسٹریٹ ڈمسٹرڈ hii ni mikoa ilioshika nafasi katika makusanyo katika pakistan jumuiya zilizoshika nafasi upande wa makusanyo nafasi ya kwanza ni ya lahor na nafasi ya tatu karachi na vilaya zilizokusanya nafasi yao ni hivi islam abad ni vilaya nafasi ya kwanza sial kout faisal abad gujran wala umar kot hedarabad mirpur kas kusur بٹ ٹیک سنگھ میر پور آزاد کشمیر نا والے والی اٹھو میچان غزائی ڈی کتیکا جمہیہ یا می جی امارت ڈیفینس امیشی کا نفا شکوانزا ماڈل ٹاؤن شپ لاہور کینٹ راولپنڈی ملتان عزیز آباد کراچی امارت دہلی گیٹ لاہور کوئٹہ نا پشاور ndogo ndogondogo za pakistankwanze waka sabadasti kokelgarby izini jumuiandongondogo ndogo ngea mango na region tatno ya ngresa yakuanze biitulfutul kisa masad fazl midlands region bitl esan region na islam abad region na jumuia kumi upande makusayo kwazei mze fazl woste park اسلام آباد آلڈر شاٹ پٹنی نیو مالڈن جلنگم برمنگم ویسٹ گلاسگو نجموی سکنتھوپ ن جمہیڈوڈوگو نفسیون ہیوی سوانزی سپین ویلی کیتھلے نارتھ ویلز نارتھیمپٹن جمویہ زمارکانی ساوا نہ ماکوسایو یا کوزہ نی سلو سرنگ لاس اینجلس سلیکون ویلی سیاٹل سینٹر ورجینیا شکاگو کوشکاک یوسٹن جورجیا، ساتھ ورجینیا جمویہ کینیڈا زیرشیکہ کا سے کتکما کوسائیوں کیلگری پیس ولیج وینکوور مسی ساگا سسکاٹون جمویہ تھانو ایڈمنٹن مشیک نفا سے کوانزا ایڈمنٹن ویسٹ درہم بریڈ فورڈ ہیملٹن اوٹوا ویسٹ نہ جموئی ضلعزو ٹو آم چاغائڈی دا انڈیا یقونی کیرالائی کا ایتھرم حیدرآباد بنگاڈی بنگلور کالیکٹ کولکتہ یادگیر نہ میکوقومی اپانڈو ماکوسایا مکوسا کیرالا کرناٹک تامل ناڈو تلنگانہ جموں کشمیر اڑیسہ پنجاب بنگال دہلی اتر پردیش حضور الاسمہ سکوزی حالیہ کشمیر پی زوری پیاسی اوپانڈیوا کی سیاسان اوپانڈیوا چومی پیا زوری سوزوری لکینکول وانا جمویہ وانا جٹھول آسٹریلیا جمویہ آسٹریلیا کاسل ہیل میلبرن لور وارن اے سی ٹی کیمرہ ساؤت ساؤتھ ماؤنٹ رائٹ Drayt, Peramata, Adelaide, west mwenyezi mungu awajalie baraka sana hawa wote waliotoa michango mwenyezi mungu awazidishie mali zao amin الحمد لله الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونؤمن به ونتوكل عليه ونعوذ بالله من شرور انفسنا ومن سيئات اعمالنا من يهد الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له ونشهد ان لا اله الا الله ونشهد ان محمدا عبده ورسوله عباد الله رحمكم الله إن الله يأمر بالعدل والإحسان وإيتاء ذي القربى وينهى عن والمنكر والبغي يعظكم لعلكم تذكرون واذكروا الله يذكركم وادعوه يستجب لكم ولذكر الله أكبر