أشهد أن لا إله إلا الله aadahullahu taala binasri l aziz anasema baada ya siku tatu kuna tarehe ya machi2 ni siku ambapo harat masihi maud wsaa alipoanza kupokea bayati na hivyo pamoja na kudai kwake kuwa masihi aliyeahidiwa jumuiya ya waislamu wa ahmadiya ilianzishwa rasmi katika jumuiya siku hiyo husherekewa kwa jina la siku ya masihi aliyeahidiwa ala ssalam na kwa munasaba wa siku hiyo mikutano hufanywa vilevile maadai ya hara masihi maud amaud wsa na shabaha ya kuja kwake huwa inaelezwa kuhusiana na hilo kwa kuwa bado zipo siku tatu lakini hadi ijumaa ijayo tutakuwa tumekwenda mbele hivyo leo nitaeleza baadhi ya maandishi ya segedena ahmad wa kama alivyoeleza mwenyewe mwaka huu labda katika nchi nyingi na kwenye maeneo mbalimbali kutokana na mlipuko wa virusi huenda mikutano haitafanyika hivyo pamoja na hutuba yangu vipo vipindi mbalimbali vitakaavyo rushwa kwenye mta kila mwanajumuiya anatakiwa avisikilize vipindi hivi pamoja na watoto wake huko nyumbani maihe maud w akiwa mtumishi wa mtume muhammad awasm alikuwa ametumwa duniani ili aweze kuendeleza kazi zake na kuisambaza dini yake hivyo katika sehemu moja sayidina ahamadla anasema mimi na msalia mtume auwaa ya kuwa mwenyezi mungu ameianzisha silsila hii kwa ajili yake tu na maendeleo yote yapatikanayo yanatokana na fazila na baraka zake kisha anasema mimi nasema wazi na hii ndiyo itikadi na dini yangu ya kwamba hakuna awezaye kupata fazila na baraka za kiroho bila kumfuata na kumtii mtume muhammad salllahu alhi wasalam fazila za kiroho alizozipata kutoka kwa mtume salallahu alhi wasalam kutokana na fazila zile zile mwenyezi mungu alimtuma kwa ajili ya kuirekebisha dunia hii na akamtuma ili shani na heshima ya islam iweze kupatikana kwa mara ya tena hivyo katikasehemu moja sayidna ahmad alah u salam anasema wa arsalani rabi le islahi kgalke ya kwamba munyazimungu amenituma ili niwa rekibixe wanadamu kisha akifafanuwa zaidi kuhusu shabaha ya kuja kwake amasihe maut alah saatu aslam anasema mimi nitaeleza jambo hili mara kwa mara na siwezi kujizuia kulisema ya kuwa mimi ndiye yule yule aliyetumwa kwa wakati kwa ajili ya kuwarekibisha wanadamu ili dini iweze kustawisha katika mioyo ya watu mimi nimetumwa kama mtu yule alivyokuwa ametumwa baada ya mja yule wa mungu aitwaye kalimullah ambaye roho yake katika utawala wa herodes baada ya kukabiliana na, na mateso mingi ilinyanyuliwa huko mbinguni kisha akitangazia habari hii ya kuwa yule masihi aliyeahidiwa ambaye mtume salwsala alikuwa ametoa bishara ya ujio wake alizwihiri kwa wakati wake anasema basi sasa eni ndugu zangu kwa ajili ya mungu msitumie nguvu yenu ilikuwa kuwa imekadiriwa ya kuwa mimi ningeeleza mambo ambayo mlikuwa mmekosea kuyaelewa ikiwa nini mungekuwa kwenye njia iliyonioka basi kulikuwa na haja gani ya kuja kwangu mimi nimekwisha sema ya kuwa mimi nimekuja kwa ajili ya kuurekebisha uma huu nikiwa ibne mariam na nimekuja kama harmasii mwana wa mariamu alivyokuwa amekuja kwa ajili ya kuwarekebisha mayahudi na ndiyo maana nimeitwa kuwa mfano wake kwani shughuli lilizopewa mimi ni shughuli zinazofanana na shughuli za masihi masihi baada ya kuja kwake alikuwa amewaokoa mayahudi kutoka makosa mingi na kutoka mawazo yasiyo na msingi na miongoni mwa mawazo yale wazo moja lilikuwa hili ya kuwa mayahudi walikuwa wanamsubiri eli ya nabii kwa mara ya pili kama wa islamu alehu wana indeleakum subiri masihi ibne mariam hivyo masihi kwa kusema haya ya kuwa eliya nabii hawezi kuteremka kutoka mbinguni na mwana wa zakaria aitwa yahya ndiye eliya yeyote anayependa kumkubali hamkubali akaliondoa koa hili ila hali mayahudi walimwita kama mzushi na mkaidi wa vitabu vyao lakini jambo lililokuwa la kweli akalidhihirisha na hali hiyo hiyo ikatokea kwa yule aliyekuwa mfano wake naye pia akaitwa mzushi kama helmsihi alivyokuwa ameitwa nje hu si mfanano uliojuu sana na si kuajili ya waislamu pekee mbali helmsihi sla aliwaambia watu wa kila thaifa na kila dini umuhimu wa ujio wake hivyo sajedna ahauaisa anasema iwe wazi pia a kuja kwangu katika zama hizi toka kwa mwenyezi mungu sio kwa ajili ya kuwarekebisha waislamu tu bali lengo ni kuzirekebisha kaumu zote tatu za waislamu wahindu na wakristo na kama wile mungu alivyonituma kuwa masihi maudh kwa waislamu na wakristo vivyo hivyo nilivyo otar kwa ajili ya wahindu nami tango miaka ishirini hivi au zaidi naendelea kutangaza kuwa kwa kuziondolea mbali zambi zile zilizoijaza dunia kama vile nilivyo katika sura ya masihi mwana wa maryamu vivyo hivyo nipo pia katika sura aa krishna ambaye alikuwa ndiye autar mkubwa kuliko maautar wote wa dini ya wahindu au inapaswa isemwe hivi ya kuwa kwa sura ya uhakika wa kiroho mimi ndiye yule yule haya siyo mawazo yangu au maaksio yangu bali yule mungu aliye mungu wa ardzi na mbingu ndiye aliyenizihirishia haya na si mara moja tu bali mara nyingi aliniambia kwamba ukrishna kwa ajili ya wahindu na masihi maudh kwa ajili ya waislamu na wakristo nafahamu kuwa waislamu waliyomaja hili watakaposikia tu habari hii mara moja watasema kuwa kwa kujipa jina la kafiri nimeukubali ukafiri kwa uwazi kabisa lakini huu ni wahi wa mungu ambao siwezi kukaa bila ya kuudhihirisha na leo hii ni siku ya kwanza ambapo ninalieleza jambo hili katika mjumuiko mkubwa kama huu kwa sababu wale watu watokao kwa mungu huwa hawaogopi lawama ya mlaumu yeyote hutuba hii halmasihi maslam alikuwa ameitoa katika mji wa siarot ambapo hutuba hii alikuwa ameitoa mbele ya hazara kubwa ya waislamu na wahindu kisha akielezea umuhimu wa ujio wake hamasihe maislam anasema binadhamu anapokaidi amri ya mwenyezi mungu kukaidi kwake kuna mwingiza kwenye uasi askari mmoja wa kawaida anapoleta ujumbe fulani kutoka serikalini sasa mwenye kulikataa jambo lake hutajwa kuwa mkosefu na huazibiwa sasa hii ndiyo hali ya viongozi wa dunia sasa yule anayetumwa na mhakimu wa wahakimu wote kumkataa na kuvunja heshima yake kutakuwa na uasi mkubwa wa kiasi gani waalla mwenyezi mungu ni mwenye ghera na kutokana na hikima yake na sawa na mahitajio katika mwisho wa karne iliyokuwa imeharibika akamtuma mtu mmoja ili awaite watu kwenye mwongozo sasa kuzikandamiza hikma zake zote chini ya miguu ni dhambi kubwa mno kisha huzuri anasema akili ya kibinadamu haiwezi kulingana na hikima ya mwenyezi mungu binadamu ni nani ambaye anadai kuwa na uelewa mkubwa kuliko hikima ya mwenyezi mungu hikima ya mungu ndiyo iliyowazi na safi kabisa hozuri anasema mtu mmoja tu alipokuwa anarithadhi kutoka islam anaizungumzia zama zake basi kelele zilikuwa zinapigwa mno lakini kwa sasa islam imekandamizwa chini ya miguu ya kuwa wapo warithadhi moja kisha anasema kuwa dini tukufu ya islam imeshambuliwa na mashambulizi mengi kwa kiasi hiki ya kuwa maelfu na malaki ya vitabu vilivyojaa matusi zidi ya mtume lawsla vinapigwa chapa mamilioni ya majarida yanachapishwa na vyote vinavyochapishwa dzidi ya islam ikiwa vikusanywe kwa pamoja vitakuwa kama mlima mkubwa hali ya waislamu imekuwa hivi kana kwamba wamekosa uhai na wote wamekufa thayari sasa ikiwa katika muda huu bado mungu aendelee kunyamaza basi hali itakuwa ya namna gani shambulio moja la mungu lina nguvu zaidi kuliko maelfu ya mashambulio ya kibinadamu na ni shambulio litakaloshindisha dini yake wakristo wameendelea kupiga makelele tangu miaka 19 wakisema kuwa isandiye mungu na dini yao imeendelea kusonga mbele na waislamu wameendelea kuwasaidia katika hilo wakristu wana silaha kubwa mkononi mwao yakuwa masihi yuko hai ki na mtume wenu amekwsha fariki dunia kishamas anasema kuwa o bishp alikuwa amesema jambo hilohilo hilo katika aa ubwa mjiilao hakuna muislamu yeyote awezaye kumjibu lakini kutoka jumuia yetu aliwoufi uhadsa naye akasimama a na akasibitisha kutoka, kutoka biblia urani hadii histia auabb tume wetu yuko hai kwani kutokana na kupata fadhila na baraka zake wenye kuonesha miujiza waliendelea kupatikana katika zama zote ndipo yeye alishindwa kutoa jibu lake huranasema kuwa safari moja nilikuwa nimewatangazia wakristo katika mji wa ludhiana yakuwa hitirafu lililopo baina yetu sikubwa sana na ni jambo dogo tu ya kuwa nini muamini kwamba isa amekufa na hakupanda mbinguni kuna shida gani katika kuliamini hilo hapo wakashtuka mno na wakaanza kusema kuwa ikiwa tukiamini hilo ya kuwa isa amekufa na hakupanda mbinguni basi katika dunia nzima hakutabaki hata mkristo mmoja alisema kuwa angalieni mwenyezi mungu ni mwenye ujuzi na mwenye hikima naye ametumia njia ambayo itawamaliza maadwi kwa nini waislamu wanagoma katika hilo nje isa alikuwa bora kuliko mtume saa salam ikiwa mnanipinga basi msipitilize katika upinzani huu na msifanye kazi ambayo ilete hasara kwa dini mwenyezi mungu hachagwi njia iliyo na kasoro na bila kuitumia njia hiyo hamwezi kuunja msalaba kisha msl anasema kazi aliyonituma mungu kuifanya ni hii kwamba uchafuzi uliotokea katika uhusiano wa viumbe waliokuwa na mungu ni uondolee mbali huo uchafuzi na kuimarisha mara nyingine uhusiano wa upendo na ikhilasi na kwa kudhihirisha ukweli nikimaliza vita vya kidini niweke msingi wa suluhu na zile kweli za kidini zilizofichikana kwa jicho la dunia nizizihirishe na hali njema ya roho iliyokandamizwa chini ya giza za tamaa za nafsi nioneshe mfano wake na nguvu za mungu ambazo zikiingia ndani ya binadamu zinazihirika kwa njia ya mwelekeo kwenye mungu na dua nieleze kaifia hali yake kwa hali si kwa maneno tu na zaidi ya hayo yote ni hii kuwa imani halisi katika umoja wa mungu inayongaa isiyochanganyika na aina yoyote ya ushirikina ambaye hivi sasa haipo ni upande mche wake wa kudumu ndani ya taifa haya yote hayatakuwa kwa nguvu nguvuangu bali yatakuwa kwa nguvu ya yule mungu ambaye ni mungu wa mbingu na arzi mimi naona kuwa mungu upande mmoja akinilea kwa mkono wake na kunifunulia wahi wake ameujalia moyo wangu jazba hii kwamba niunuke ni inuke ili kurekebisha hali za namna hii na upande wa pili yameandaa mioyo pia ambayo ipo tayari kuyakubali maneno yangu naona kuwa tangu mungu aliponituma duniani kwa amri yake kuanzia wakati ule mapinduzi makubwa yanaendelea kutokea duniani hiyo ilikuwa hutuba yake ya laor kisha akielezea habari hii ya kuwa mwenyezi mungu ili aweze kudhihirisha rehema yake na kuwa ukoa waja wake huwatumwa wateule na wasuluhishaji na watumishi wake maksus anasema kanuni ya kale ya mwenyezi mungu molawa ulimwengu ndiyo hii ya kuwa pale ambapo shida na matatizo yenye aina aina yanapoufikia ufikia mwisho wake hapo rehema ya mwenyezi mungu inaelekea kuyaondoa kama vile pale ambapo kutokana na kuokunyesha mvua ukame unatokea na watu wanaanza kufa ndipo mwenyezi mungu mwenye huruma analeta mvua na wakati ambapo kwa sababu ya janga fulani malaki ya watu wanaanza kufa basi hapo ndipo sura fulani ya kuwasaidia inajitokeza au tiba yoyote inapatikana na pale ambapo taifa fulani inakamatwa na mzalimu ndipo mwadilifu yeyote na mwenye kuwasikiliza huzaliwa basi vivyo hivyo watu wanaposahau ndia ya mwenyezi mungu na kuacha tauhidi na ukweli hapo mwenyezi mungu akimjalia mja wake busara iliyokamilika na kwa kumpatia neema ya waki na ufunuo wake anamtuma kwa ajili ya kuwarekebisha wanadamu ili ufisadi ambao unakuwa umekusha tokea aweze kuondoa humu uhakika wa kweli ndio huu ya kuwa mwenyezi mungu ambaye ni niee ni mwenye kuusimamisha ulimwengu huu na ni mwenye kuisimamisha dunia na zamana na uwepo wa ulimwengu huu unatokana na tegemezi lake hachelewi kuonesha sifa yake ya kuleta fazila zake wala haachiipotee bure bali kila sifa yake inazihirika mara moja katika wakati wake kisha msehemuaaalaa anasema katika sehemu nyingine ya kwamba yule mtu amebarikiwa sana na ana anabahati njema ambaye awe na moyo mtakatifu na atamani yakuwa shani na jelali ya allah ipate kudzihirika kwani mwengezi mungu anamtanguliza juu ya wengine watu wanaonipinga mwenyezi mungu ndiye atakayeamua baina yetu na baina yao ye anajua sana hali ya moyo wetu na moyo wao na anajua ya kuwa moyo wakina nani unaiangukia dunia na ni nani ambaye anahuzunika kwa ajili ya mwenyezi mungu alisema kuwa kumbukeni vizuri ya kuwa moyo bila kuwa na utukufu hauwezi kushika ruhania na pale ambapo utakaso na utukufu unapatikana moyoni ndipo unapata nguvu makhsus ili upate maendeleo zaidi kisha unajawa na kila aina ya njia ambayo kwa kuitumia nayo unapata maendeleo ebu ebuagaleni mtume mwazoni alipokuwa peke yake katika hali ile ya unyonge unyonke ali dai akisima kua ya ilaikum jamia ni nani awezaye kuwaza wakati ule ya kuwa dhai hili la mtu asiye na msaada wowote litafanikiwa kisha pamoja na hayo alikabiliana na mateso mengi kwa kiasi hiki yakuwa sisi hatuja ya yapata hata sehemu ya maelfu yake kisha sehemoa akinasihi dunia kwa jumla anasema nasaha yetu ya mwisho ndiyo hii ya kuwa nyini muangalie imani yenu msije mkaonesha kibri na hali ya kughafilika kwenu na muchukuliwe kama waasi mbele ya mwenyezi mungu angalieni mwenyezi mungu amewajaaliyeni katika muda muwafaka hivyo jitahidini ili muwe warithi wa neema zake zote mwenyezi mungu alitazama kutoka mbinguni ya kuwa yule aliyepewa heshima huwa anakandamizwa chini ya miguu na mtume yule aliyekuwa bora kuliko wote anatukanwa na anahesabiwa miongoni mwa waovu na waungo na wazushi na kitabu chake ambacho ni kurani tukufu inakumbukwa kwa maneno mabaya na inachukuliwa kama kitabu cha kibinadamu hivyo akaikumbuka ahadi yake ahadi iliyomo katika aya isemayo kuwa inna nahnu nazazikira wa inna lahu la hafidzun hivyo leo ni siku ya kutimia kwa ahadi hiyo naye kwa kupitia mashambulio makubwa makubwa na kwa kupitia nishani zake za aina aina ameshibitisha juu yenu ya kuwa silsila hii iliyoanzishwa ndiyo silsila yake je macho yenu yaliwahi kuona nishani zilizo wazi na za yakini za menyezimungu kama yalivyoziona katika zama hizi mwenyezi mungu awapigania mataifa mbalimbali mbali. kwa ajili yenu na akapata ushindi juu yao ebu angalieni katika maslahi ya atam kulitokea mapigano fulani leo atam yuko wapi sikilizeni leo ameshamalizika katika vumbi naye kwa mujibu wa sharti lilelile lililokuwa katika ufunu aliachwa kwa siku chache na kisha kutokana na sharti lilelile lillokuwa limepatikana katika wahi akakamatwa mapigano ya pili yalikuwa katika swala la lehramu basi fikirini na mwangalie yakuwa katika mapigano haya kwa namna gani mwenyezi mungu alishinda nani mliona kuwa naani mliona kwa macho yenu ya kuwa kama vile alama za kifo chake zilivyokuwa zimebainishwa katika bishara zilizofunuliwa vivyo hivyo alama zilizote zikapata kutimia na nishani yenye kutisha ya allah ikawafanya watu wa taifa moja kuwa na simanzi je mliwahi kuona hapo kabla ya kuwa alama za namna hii za jalali za mwenyezi mungu ziwe zimetokea mbele yenu hivyo eni vizazi vya waislamu msivunje heshima ya mambo ya mwenyezi mungu mapigano ya tatu yalitokea katika mkutano wa mohothusu ebu angalieni hata katika mapigano yale pia mwenyezi mungu aliishindisha islam na akawaonesheni nishani yake na mapema sana akamdhihirishia mja wake ya kuwa makala yake ndiyo itakayoshinda kisha akaifanya itokee hivi na kutokana na athari zenye baraka za makala hii akawafanya watu waliohudzuria washikwe na butwa habari hii ni ya mkutano ule ambapo kitabu chake kitwacho hikma ya mafundisho ya kiislamu kilikuwa kimesomwa na makala hii ilikuwa imeshinda na watu wasiku waahamadia walikuwa wamesema kwamba kwa kweli makala hii imeshinda tena taasema kwamba mapigano ya n yatokea katika kesiacla na katia kesi ile mataifa yote matatumaara wakristna walikuwa wali wameafikiana kwa pamoja ili waweze li kuwa ni kweli mimi nimepanga mpango wa kuua yee kaakesi hiyo mwenyezi mungu alikuwa amezihirisha mapema mno ya kuwa watu ao watashindwa katika mpango wao na ufunuo huo niliwasikilizisha watu wapatao mia mbili na mwishowe tukapata ushindi mapigano ya tano yalitokea katika kesi ya mirza ahmad beg husharpuri ambaye jamaa zake walikuwa wana izihaki islam na baazi yao waliokuwa wamiritadhi kwa kukazibisha kurani tukufu na kwa kuitumkana islam walikuwa wana nyumba ni waoneshe inshani ya ukweli wake na walikuwa wanachapisha matangazo yake hivyi mwenyezi mungu akawapatia nishani ya kuwa jamaa yao moja aitwaye ahmad beg baada ya kukabiliana na shida na matatizo mbalimbali mbali. katika muda wa miaka mitatu atakufa na hivyo ndivyo itokavyo naye akafa katika muda uliopangiwa ili waweze kujua kuwa kila uhasi una uazabu wake basi huzura, aliitahadharisha dunia akisema kuwa msipigane na yule aliyetumwa na allah subhanahu wa taala na kama allah ndiye aliyemtuma basi lazima atamsaidia kwa msaada wake na ataonesha nishani zake naye akasema mwenyezi mungu ameneambia kwa maneno yenye shani ya ajabu ya kuwa menyaji mmoja alikuja duniani lakin dunia lakini dunia haikumkubali lakini mwenyezi mungu atamkubali na kwa kupitia mashambulio makali yenye nguvu atazihirisha ukweli wake basi leo jumuiya iliyoenea katika nchi zaidi ya mea mbili inaendelea kutangaza wazi ya kwamba mwenyezi mungu anaendelea kudhihirisha ukweli wake duniani mwenyezi mungu atujaalie sote ili tuweze kuchangia mchango wetu katika kazi za kusambaza ujumbe wake na atuimarishe katika imani yetu na atujaalie ili tuweze kutekeleza wajibu wetu ipasavyo sasa ningependa kueleza maoni na uchambuzi wa baahi ya watu wa dunia unaohusu mlipuko wa virusi vya korona ulioenee siku hizi huranasema kwamba philip johnston anaendika katika gazeti la telegraph la machi 18 ya kwamba sawa na ripoti iliyotolewa na netflix na vituo vingine ya kuwa ipo filamu moja iliyotengenezwa mnamo waka inaendelea kupata umaarufu mkubwa ambayo jina lake ni contagion. na katika filamu hiyo habari ya kuenezwa kwa virusi fulani na juhudi za wataalamu watiba na idara mbalimbali mbali za afya za kufanya uchunguzi na utafiti wa ugonjwa huu na kisha kukwama kwa nizamu za kijamii na mwishowe kugundua tiba yake ya kudhibiti ugonjwa huu zimeonyeshwa naye anaendeka ya kuwa nafikiri huenda shauku yetu ya kuangalia filamu za namna hizi zinazoonesha uharibifu wa dunia zinatokana na kukaa kwetu katika hali ya ustarabu na kuwa na maendeleo maendeleo yaliyopatikana duniani yameleta matokeo ya namna hii ya kuwa wengi wetu wanafikiri kuwa maendeleo haya yatabaki milele lakini ni jambo la ajabu na linatushangaza kabisa ya kwamba katika muda wa wiki mbili tu dunia yetu imekwisha badilika kabisa na mipango yetu yote ya siku za usoni imekwama na matumaini yote ya mostakbali yamekosa yakini kisha anasema ya kwamba athari ya namna hii haikutokea katika vita vya baridi wala katika hatari ya kuibuka kwa vita vya nyuklia na pale ambapo dunia ilikumbwa na maporomoko wa kiuchumi kama inavyoendelea kutokea siku hizi hata hivyo wakati wa vita kuu ya pili watu walikuwa wanakwenda katika sinima na kwenye mahoteli mbalimbali na watu walikuwa na nafasi za kuyatembelea maeneo hayo lakini siku hizi hatuwezi kufanya hivyo kisha anasema kuwa wengi wetu waliozaliwa baada ya vita kuu ya pili na kukuwa sote tumetamani kuwa na ustarabu na utulivu wa namna zote na watu waliotutangulia walikuwa hawakupata hali za namna hii inawezekana kuwa elimu ya kisayansi iweze kuleta tiba ya ugonjwa huu na huenda itatokea hivi kwani huko marekani wameanza kufanya majaribio juu yake lakini habari mbaya ndiyo hii ya kwamba ili tuweze kujua kuwa dawa ile itafaa kwa ugonjwa huu au la tutachukua miezi kadhaa kisha anaandika kuwa katika historia tunapata kujua kuwa watu waliegemea itikadi na dini yao katika hali za namna hii na wakakabiliana na hali za aina hii ili kile kilichotokea kwa wapendwa wao waweze kuunganisha na jambo fulani lakini watu wasio na dini yoyote muda wote katika hali za namna hii huwa wanashika tabia ya kujipa moyo na kusema kuwa kwa kutumia juhudi za kibinadamu majanga ya namna hii ya kiasili yanaweza kudhibitiwa na yanaweza ku zuiliwa na sio lazima ya kuwa tuyaunganishe majanga haya kwa kudra au azabu ya mwenyezi mungu mara nyingi tumewasikiliza watu wakisema kuwa mambo yatakuwa mazuri tu na wanaseansi watatafuta utatuzi wake liwe swala global warming au janga lolote lingine anasema kuwa hivi karibuni tutapata kujua ya kuwa matumaini ya namna hii ni hatua stahiki au la na ikiwa haitatokea hivi basi labda nitarejea upande wa kanisa ijapokuwa kwa sasa nipo mbali na dini na nipo mbali na mwenyezi mungu na kwa sasa wanasayansi wanaendelea kufanya juhudi yao na ikiwa hawatafanikiwa basi tutafikiri ya kuwa labda sasa turejee upande wa dini basi virusi hivi vimeishawishi dunia ili imwelekee mwenyezi mungu lakini mwenyezi mungu wa kweli ni mungu wa islam ambaye kwa wale wanaomwelekea kwake amewaonesha njia yake na kwa wale wanaopiga hatua wa moja amewatangazia kuwakimbilia na kushika mkono wao na amewatangazia kuwapa uhifadhi wake basi katika hali za namna hii pale tunapowajibika kujirekebisha pia tuna haja ya kufanya mahubiri kama ipasavyo na kuna haja kubwa ya kuiambia dunia kuhusu uislam kisha kila mwana jumuiya anapaswa kufanya juhudi maaalum ili aweze kuiambia dunia na aweze kuwaambia watu wa dunia ya kwamba ikiwa mnataka amani katika dunia basi mumtambwe mungu wenu aliye muumba wenu endapo mnataka mwisho wenu mwema basi njoni mumtambue muumba wenu kwani mwisho wa ahera ndio mwisho wa kweli msimshirikishe naye kwa yeyote na mutimize haki za viumbe wake basi yatupasa kufanya hivyo na mwenyezi mungu amjali kila moja wetu sasa watu wa dunia pia wameanza kusema kuwa majanga ya namna hii yataendelea kuzidi hivyo ili mwisho wetu uwe mzuri kama nisemavyo kuwa yatupasa kumwelekea mwenyezi mungu na pia tuiambie dunia hii ya kuwa mwisho wa kweli ni ule wa akhira na ili muwe na mwisho mwema mtalazimika kurejea kwa allah subhanahu wataala na kuhusiana na hilo mahiri mmoja alionya akisema katika makala yake iliyopigwa chapa katika jarida la times katika tarehe 6 machi akisema ya kuwa inawezekana kuwa virusi hivi vya korona vitapata mabadiliko fulani na baada ya miaka michache ijayo virusi vipya vya korona vitaenea duniani naye ameandika ya kuwa huenda baada ya miaka mitatu tutaona ugonjwa mwingine mpya kisha makala moja ilichapishwa na bloomberg inayosema kuwa wanasayansi wanaweza kudhibiti virusi vya korona lakini vita hii ya kibinadamu ambayo ni zidi ya majanga mbalimbali mbali, ni vita endelevu wapo wadudu wa aina fulani fulani wanao endelea watina tena wa mujibu wa shirika la kiafya ya duniani kuanzia ak97 hadi leo vipo virusi vipya vilivyogunduliwa ambavyo idadi yao ni zaidi ya5 na katika karne ya 2 magonjwa ya namna hii yameendelea kuenea kwa kasi zaidi na majanga yaliyokuwa yakienea katika maeneo maalum sasa yanaweza kuenea katika ulimwengu vote kwa vyote vile maelezo haya ni marefu na siwezi kuyaeleza yote lakini kama nisemavyo ya kwamba ili mwisho wetu uwe mwema mwenyezi mungu atujaalie tujenge mahusiano imara na allah subhanahu wa taala na mungu atujaalie kufanya hivyo kuhusiana na mlipuko huu wa virusi vya korona nimekwusha toa maagizo pia ningependa kuwakumbusheni kwa kuwa mlipuko huu unaendelea kuenea kwa kasi katika dunia nzima na hata hapa asari yake imeanza kupatikana na serikali imelazimika kuchukua hatua stahiki kwa ajili ya kudhibiti ugonjwa huu pale ambapo majanga yanapotokea yanaweza kuwakamata watu wengi hivyo kila mmoja wetu anapaswa kuchukua tahadhari jatupasa kutekeleza maamrisho na maagizo ya serikali wale walio wazee wenye umri mkubwa na wale wanaoendelea kuugua katika marazi mbalimbali mbali, ambao nguvu ya mwili huwa inapungua wanapaswa kuchukua tahadhari makhsus wale wazee wenye umri mkubwa wasitoke nje sana kutoka majumba yao na nahilini tangazo la serikali vilevile isipokuwa labda kama mtu ana afya nzuri anatoka kwa ajili ya kazi maalum lakini anatakiwa ana aepukane na kuhudhuria misikitini ijumaa pia muswali katika misikiti na katika maeneo yenu na pia kutokana na mahudhurio leo inaonekana kwamba watu wengi wameswali katika maeneo yao labda kwa siku zijazo tupate amri kutoka serikali kwamba tusijumuike kwa ajili ya ijumaa kina mama vilevile waepukane kuja misikitini wanapokuja na watoto hivyo wanapaswa kuchukua tahadhari maalum pia madaktari wanaendelea kutangaza na kusema ya kwamba ili tuweze kuongeza nguvu ya mwili tuwe tunapumzika ipasavyo na tulale vizuri tupate usingizi mzuri wenyewe pia na watoto pia walale vizuri mtu mzima anapaswa kulala angalau kwa masaa sb na mtoto mdogo anapaswa kulala hassam tuendlekuangaliausiku halafu, halafu, halafu tuende kazini na kutokana na kazi na mchana kutwa kutokana na uchovu tushambuliwe na magonjwa hivyo pia tuwafahamishe watoto lao pia walale mapema na waamke mapema walale angalau kwa masaa manane au tisa kisha tuepukane na vyakula vya masokoni pia vyakula hivi vya masoko huwa vinasambaza ugonjwa mbalimbali haswa mbali, mapaketi ya chipsi ambayo watoto wanapatiwa kwa ajili ya kula na vitu vingine ambavyo vinachanganywa vitu mbalimbali vya masokoni pia ni hatari kwa ajili ya afya yatupasa kuepukana na vyakula vya namna hii kwa sababu vyakula vya namna hii vinaendelea kuzoofisha mwili wa kibinadamu pia madaktari wanasema kwamba tunatakiwa tunywe maji mengi labda baada ya saa moja nusu saa tunywe kasi na bila shaka kunywa maji pia kunatusaidia katika kuepukana na ugonjwa huu pia tuweke mikono yetu ive safi kama tumekosa kupata sanitizer basi tuendelee kuosha mikono yetu na kama nisemavyo hapo kabla kwamba angalau kwa mara tano wale wanaotawaza wanapata nafasi ya kujitakasa hivyo tuangalie na nimekushasema kuhusu kupiga chafya hapo miskitini na huku nyumbani vilevile vile pale ambapo mnapiga chaafya basi muweke kitambaa mbele ya mapua yenu na pia madaktari wanasema kwamba labda mnaweza kuweka mkono wenu juu ya mapua ili matoni yake yasiruke hapa na pale utakaso ni kitu cha msingi usafi ni kitu cha msingi hivyo mnapaswa kuangalia sana na kuzingatia sana lakini zaidi ya hayo silaha ya mwisho ni maombi na natunapaswa kufanya maombi kwamba mwenyezi mungu atu kutoka shari hii na wanauya wote tuwaombe ambao labda wameshikwa na ugonjwa huu au madaktari wana wasiwasi kwamba wameshikwa na ugonjwa huu au wameshikwa na, hu, wame na ugonjwa mwingine wowote tuwaombe wote vilevile vile wale wote wanaoendelea kuugua na marazi mbalimbali mbali na kutokana na marazi mbalimbali wameshambuliwa na virusi tufanye maombi mwenyezi mungu awaokwe na kwa ujumla tukumbuke katika maombi yitu kila mmoja kila mtu wa dunia kwamba mwenyezi mungu aiokoe dunia hii kutoka shari ya ugonjwa huu na wale ambao ni wagonjwa mwenyezi mungu awajaalie uponyo na kila mwanajumuia apewe uponyo na pia mwenyezi mungu amjalie kila mwanajumuiya azidi katika imani na katika ikani الحمد لله, الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونؤمن به ونتوكل عليه ونعوذ بالله من شرور أنفسنا ومن سيئات أموالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له ونشهد ان لا اله الا الله ونشهد ان محمدا عبده رسوله عباد الله رحمكم الله إن الله يأمر بالعدل واللسان وإيتاء ذي القربى وينهى عن الفحشاء والمنكر والبغي يعظكم لعلكم تذكرون اذكروا الله يذكركم وَذُوهُ يَسْتَجِيبْ لَكُمْ وَلَذِكْرُ اللَّهِ أَكْبَرُ