أشهد أن لا إله إلا dhlutaal binasrhlaziz anasema siku hizi kutokana na janga la virusi vya korona hali iliyopo duniani imewasababishia wote kuwa na wasiwasi wingi wasi watu wananiendikia barua na wanaeleza wasiwasi zao na kutokana na maradhi ya jamaa wapenzi na watu wao wa karibu wameshikwa na huzuni kubwa hata kama ugonjwa uwe wowote mwingine katika hali kama hizi huwa wanaonesha wasiwasi wao mkubwa kwani hata kama mtu ana ugonjwa mwingine kwa sababu ya kukosa kinga mwilini asije akaambukizwa na ugonjwa huu wa korona ilhali wapo baadhi ya wanajumuiya walioshambuliwa na ugonjwa huo kwa vyovyote vile dunia nzima imezingirwa na kiherehere mbashiri mmoja aliniendikia ya kwamba hatuelewi kuna nini kilichotokea na kinachoendelea ni nini jambo lake ni sahihi uhakika ndio huu ya kwamba haieleweki kuna nini kinachoendelea kutokea duniani lakini mwenyezi mungu kuhusiana na hali ya kisasa kama ilivyo anasema katika qurani tukufu wa ala linsanu malaha na binadamu atalazimika kusema kuwa imekwaje kwa arzihi lad mwezi wa februari mujah, 20, takriban, meh kam, meh mujah, kabla ya 92 akielezea majanga ukame maafa na mimbunga mbalimbali mbali. alikuwa amefafanua kwa kifupi ufafanuzi wa aya hiyo alikuwa akisema ya kwamba siku za nyuma janga au ukame vilikuwa vinatokea kwa nadhara sana lakini katika zama hizi hali iliyotokea ni kwamba milango ya maafa imefunguka halifa mtukufu anasema hata mimi kwa miaka mingi iliyopita nimeendelea kusema ya kwamba baada ya ujio wa har masihe maud alaawasalam na tangu muda ule ambapo ha maut maud salam alipo itahazarisha dunia kuhusu majanga na maafa ya kimbingu idadi ya bimbunga majanga na matetemeko imezidi sana duniani na kikawaita maafa na majanga haya yanaendelea kutokea ili yaweze kumtahadharisha mwanadamu ya kwamba amtimizie haki za muumba wake na pia awatimizie haki za viumbe wake na watumishi wake basi katika wakati huu sisi tunatakiwa tuiname zaidi kuliko awali mbele ya allah subhanahu wa taala na pia tuna wajibu wa kuitahadzarisha dunia hii yapo baadhi ya maafa na majanga na matufani ambayo yanapotokea duniani kikawaida kila mtu hushikwa na adhari zakelhu anasema ni sawa kuwa baadhi ya maafa hayahusiki nasi moja kwa moja kwa lakini kutokana na kuishi katika dunia na hii hi, huwa tunalazimika kupata athari kwa kiasi kutoka magonjwa ya kuambukizwa au ukame na kadhalik yaani huwa tunashiriki katika maafa haya na maafa haya yanatuletea athari zao haitokei hivi ya kuwa jumuiya za mwenyezi mungu zisalimishwe moja kwa moja kutoka maafa kwa sababu haya yanakuwa kinyume cha matakwa ya mwenyezimungu lakini muumini katika maafa ya namna hii kwa kuinama mbele ya mwenyezi mungu na akiwa mtumishi wake mwenye kutoa shukurani huwa anapita tu basi kama nisemavyo kuwa hasa siku hizi yatupasa kuinama zaidi na zaidi mbele ya mwenyezi mungu na tunatakiwa tumwombe ili atujaalie rehma na fadhila zake hivyo kila mwanajumuiya ajitahidi zaidi ya kuinama mbele ya mwenyezi mungu wapo baadhi ya watu wanaotoa maoni yao wakisema kuwa labda janga hili limetokea kama nishani hivyo hakuna haja yoyote ya kuchukua tahadhari yoyote au kutumia tiba fulani au wanasema kile kinachowauzi wengine yeah, husur anasema kwamba hatujui kwamba kutokea kwa janga hilo ni nishani au la lakini kikawaida huwa tunasema kama nisemavyo hapo awali na nilikuwa nimesema katika hutuba zangu za nyuma mwanzoni mwa kutokea kwa janga hilo ya kuwa baada ya ujio wa hadhmsihemaud lwa maafa ya kimbingu na ya ardhi na majanga mbalimbali yamezidi sana basi kikawaida inaweza kusemwa lakini kuliunganisha na janga la tauni lililotokea katika zama za sayidina ahmad wsa na kisha kusema kuwa mungu apishe mbali wanauya walioambukizwa na ugonjwa huo au kwa sababu yake wamefariki dunia labda imani yao ilikuwa dhaifu mtu yeyote hana haki ya kusema hayo janga la tauni lilikuwa limetokea kwa ajili ya sayida ahmada salaa kama nishani ijapokuwa mtume mtukufu wa sallam. kwa yule aliyekufa na ugonjwa huu alikuwa amemtaja na alikuwa amemjumuisha miongoni mwa mashahidi lakini kwa kuwa tauni ilikuwa imetokea kama nishani na kuhusiana na nishani hiyo mwenyezi mungu alikuwa amemjulisha mapema na kuhusu ugonjwa huo sayidna ahdsalam alikuwa ametoa tangazo maalum la kusema kuwa hiyo ni ishara na pia alikuwa ameitolea jumuiya yake maagizo mbalimbali hivyo tauni iliyozuka katika zama za syida ahad salam ilikuwa na nafasi ya kipekee lakini hata hivyo katika zama zile hashemua salam aliambia ya jumuiya na akamwambia akamwambiahaisaheb ili awatangazie wote kwa kuchapisha ghazeini ya kuwa mimi nafanya maombi mengi kwa ajili ya jumuiya yangu ya kwamba mwenyezimungu aisalimishe lakini habari hii inathibitika kutoka kwa kurani tukufu ya kwamba adhabu ya mwenyezi mungu inapotokea huwa inawashika watu wabaya na wema pia kisha kila mmoja wao ataulizwa sawa na matendo yake na siyo maana ya kwamba watu wema hawatapata athari yoyote bali hata nao pia watapata athari zake kama ilivyoelezwa hapo kabla a alikuwa amesema hiyo ni kanuni ya asili ya kuwa athari inatokea kwa wote kisha ahmad al aamasa anasema ebu angalieni tufani ya nuhu iliyowazunguka watu na ni nadzahiri shahiri ya kuwa kila mwanamume mwanamke na mtoto alikuwa hana habari ya kwamba nuhu amedai nini na hoja zake ninini lakini akakamatwa na tufani anasema kuwa ushindi uliotokea katika jihadi kila ushindi ulikuwa kama ishara ya kweli ya islam masohaba walishiriki katika jihadi pamoja na mtume mtme na wakapata ushindi katika jihadi kisha katika zama za makhalifa jihadi zikatokea na katika vita zile baadhi ya wakati wakapata hasara lakini kikawaida wakajaaliwa na ushindi na hayo yote yalikuwa kama ishara za ukweli wa islam lakini katika kila vita pamoja na makafiri waislamu pia wakauawa haikutokea hivi kwamba makafiri ndio walieuwawa bali waislamu pia wakauawa na muislamu aliyeuawa akatajwa kwa jina la shahidi vivyo hivyo tauni ni kama ishara ya ukweli wangu na inawezekana kuwa kutokana na ugonjwa huu baadhi ya watu wa jumuiya yangu wapate kuwa shahidi kisha sagidana amdsamu anasema kwanza kabisa tekelezeni haki kwa za mwenyezi mungu na najitakaseni kutoka hisia za kidunia kisha tekelezeni haki za binadamu akasema mwaminini mwenyezi mungu kweli kweli na mwendelee kumwomba mwenyezi mungu kwa unyenyekevu vote na isitokee siku ambapo musiwe mmemwomba mwenyezi mungu dua kwa kulia mbele yake kisha anasema kuwa baadha yake muwe na tahadhari yakizwahiri yani muchukue tahadhari zote kisha akasema ikiwa mmoja wenu kwa mujibu wa kudra ya mwenyezi mungu akiambukizwa na tauni mumtendee na muwatendee watu wake kwa huruma zote na muwasaidie kwa namna zote na kwa ajili ya matibabu yake mutumie kila njia iwezeka nayo mutumie juhudi zote lakini pia mukumbuke ya kwamba maana ya kuwahurumia si kwamba mupate athari kutoka ugonjwa wake bila shaka kuwahurumia ni jambo la lazima lakini pia muchukue tahadhari ili muepukane na athari zao basi khalifa mtukufu anasema ya kwamba jambo hilo liwe somo kwetu ya kuwa hawa wote wanaotoa misaadha mbalimbali wachukue tahadhari kama inavyosemwa siku hizi ya kuwa vae barakoa na chukueni dthahadhari fulani na fulani muzingatie hayo yote pia mnatakiwa kujiepusha na kuwatembelea watu majumbani mwao bila kuwa na sababu maalum hata serikali imepiga marufuku hivyo tuepukane nayo siku hizi hapa uingereza licha ya kupigwa marufuku na serikali watu badho wameendelea kukutana katika viwanja mbalimbali rughsa iliyotolewa ilikuwa ya kutembea kwa miguu na kupunga hewa kidogo na siyo maana kwamba watu waanze kukutana na kusherekea sherehe zao njia hiyo si sawa na serikali inaendelea kusisitiza mara kwa mara kwa hilo watu wanatumia magari yao na kwenda nje serikali imetoa tamko kwa kusema kuwa ikiwa mnasema ya kwamba tunaenda viwanjani kwa ajili ya kupunga hewa au kwa ajili ya mazoezi basi muende kwa miguu au kwa baiskeli hali kama mnaenda kwa magari yenu na kwa pamoja jambo hilo si sahihi sasa katika baadhi ya maeneo halmashauri zimetangaza za kufunga maegesho ya magari ya kuwa magari yasiegeshwe kule kwa vyovyote vile wanajumuia wanatakiwa waepukane na mambo ya namna hii wale waliopatiwa shughuli za kutoa misaada kwa mfano wapo wengi wanaoendelea kujitolea katika hudamo la ahmadia na wapo wengine wanaoendelea kutoa misaada wote wakijitahadharisha na kwa maombi watekeleze wajibu wao wa kuwasaidia wengine na wasighafilike kwa namna yoyote na bila kuwa na sababu wasijiingize katika maangamizo huu ni upumbavu na si ujasiri vowote bali huo ni ujinga hivyo muwe na tahadhari kubwa mno kisha sayida ahmed slam akasema mungu apishe mbali ikiwa mtu anakufa na ugonjwa huu yeye ni shahidi na siyo lazima kwamba maiti yake ioshwe na avishwe sanda mpya yaani atatendwa jinsi anavyotendwa shahidi huzuri huzurkumba wakati ule ilipotokea tauni wuthil, dhrugru, kwa hapa, hapa kwa kiasi fulani serikali imetoa rugksa na sawa na rugksa hiyo maiti inaweza kuoshwa na kuvishwa sanda msimuaslam alikuwa amsima haya katika zama zile ambapo hali ilikuwa tete mno ya kuwa haina haja ya kufanya haya kisha akisisitiza mno akasema wekeni nyumba zenu katika hali ya usafi sana na kuhusiana na hilo akatoa agizo maalum kisha pamoja na kuzingatia usafi wa nyumba pia akasema kuwa nguo zenu ziwe safi na pia muendelee kusafisha mifereji husur amesema kuwa katika nchi hizi ni yote ya majitaka ipo chini ya arzi lakini katika nchi zinazoendelea pale ambapo mifereji inakuwa wazi jambo hilo linatakiwa lizingatiwe sana ya kwamba mifereji iwekwe katika hali ya usafi kisha sajidna ahmed s akasema hasa ya kuwa jambo la msingi ndilo hili ya kuwa takaseni mioyo yenu nafanye ni suluhu iliyokamili na mwenyezi mungu hivyo sisi katika hali hizi ambapo kutokana na janga hili zimetukabili na kila mmoja ameshikwa na athari zake tunapaswa kuzingatia sana mambo hayo yote ya tupasa kukumbuka kuwa njia za maombi ziko wazi kwa zi ajili yetu tunatakiwa tuiname mbele ya mwenyezi mungu kwa yakini mbolo hii ya kuwa mwenyezi mungu ametufungulia njia za maombi mbolo mbolo na mwenyezi mungu husikiliza maombi ikiwa kwa kujihalisisha tutainama mbele yake basi ye atapokea maombi na kwa njia gani atayapokea ye anajua vizuri zaidi kwa ujumla mnatakiwa kuomba kwa ajili yenu na kuwaombea wapenzi na wapendwa wenu jamaa zenu na kwa ajili ya jumuia kwa ujumla na pia kwa ajili ya ubinadhamu wote wapo watu wengi duniani na bila shaka wanajumuia pia watakwepo ambao hawana vifaa vya kujikinga na hawana uwezo wa kupata matibabu na hawana vyakula vya kutosha mwenyezi mungu awarehemu wote na aturehemu vilevile sisi upande wa jumuiya huwa tunajitahidi kumfikishia kila mwanajumuiya chakula na kadhalik lakini inawezekana kukawa na kasoro yoyote kati yake sisi si, tunajitahidi kuwasaidia na kuwafikishia wanajumuia vyakula na vifaa vya tiba na kadhalika bali hu tunajitahidi kuwasaidia na kuwafikishia wale wasiokuwa wanajumuia vyakula na vifaa vingine vya tiba popote pale ambapo wanahitaji na ha yote tunafanya kwa ajili ya mwenyezi mungu na kwa ajili ya kupata razi yake tu na kutokana na huruma tulionayo moyoni mwetu lakini hata hivyo baadhi ya vyombo vya habari vilivyo na ubaguzi wa jumuiya au mashekh wa kijina wanatulaumu wakisema kuwa hawawahamadhia huduma wanazozitoa na kuwafikishia watu vyakula au wanatoa misaada ya tiba wanafanya haiyote ili waweze kufanya mahubiri yao na njia zao za kuhubiri ziwafungulie kwa vyovyote vile tuhuma hizi hazituletii tofauti yoyote mungu anajua nia zetu na hisia zetu kisha nitasema kwa mara ya tena kuwa siku hizi mufanye maombi mengi mufanye maombi na maombi Ay, mengi sana mwenyezi mungu amjaalie kila mwanajumuia na kwa ujumla aijaalie jumuiya nzima ibaki katika amani na usalama wake mwenyezi mungu ajaalie mimi na awajaalie nini yote ili muweze kufanya maombi na muweze kujinufaisha na maombi haya ningependa kusema jambo jingine nalo ni kwa ajili ya wanajumuiya wanaofanya biashara ya kwamba wao wow, katika siku hizi wasijaribu kuchukua manufaa zaidi juu ya vitu vyao na badala ya kuchuma manufaa zaidi juu ya vitu vya msingi na vyakula mbalimbali mbali. wajitahidi kuviuza vitu vile kwa kuchukua manufaa kidogo sana tu na hizi ni siku za kuutumikia ubinadamu ubinadhamujambo ambalo hata hahe ameisitize nalo ya kuwa muwe na hisia za kuwahurumia wengine hizi ni siku za kuwatimizia watu haki zao na kwa kupitia hiyo hizi ni siku za kupata ukaribu wa mwenyezi mungu mwenyezimungu awajalie wafanya biashara wote watekeleze vizuri agizo hilo na badala ya kuchukua manufaa makubwa wakiwa na huruma kubwa moyoni mwao waweze kuendesha biashara zao katika hali za namna hii khalifa mtukufu anasema kwamba sasa nitaeleza kumbukumbu za mtumishi mmoja wa jumuiya maminifu wahalia ju mhishimiwa nasr ahmad said صahib ambaye ali fariقi dunia tarehetano aprili ina lilh wa ina layh rajeun nasr ahmad said sahib alizaliwa namomaka elf moa metisa ha, hamsinina moja katika daska wilayani syalkot dinala babayake lilikua taidin alikua mwanajumya wakuzaliwa hakusoasa bali ali kuwa amisoma hadi darasa la naneu kisha mnamo97 cini ya nazarat umuri amma aka teuliwa kuwa mjumbe wa kikosi maalum cha kumlinda khalfa kisha hadrat kjalifat lmasihi wa inne rahimah llh wataa alipo hama rabwa ada ya miaka miwili nafkiri hadhhrmsi rabe rahmaullahu taala alikuwa amehama m98 mwezi wa aprili hivyo mn1985 marehemu akapata uhamisho kutoka rabua kuja london na akaendelea kuitumikia jumuiya sawa na umri na kutokana na nizamu ya jamaat mz121 akapata kustafu lakini hata hivyo baada ya ustafu akaendelea na kutekeleza wajibu wake na kwa fadhila za mwenyezi mungu kuanzia ukhalifa wa watatu hadi ukhalifa wangu akajaaliwa kufanya kazi hii nasir said sahib alikuwa na sifa chungu nzima alikuwa anatekeleza wajibu wake kwa uaminifu mkubwa na kwa uchangamfu alikuwa na mapenzi halisi na ya kweli na ukhalifa wa kiahmadhia amemwacha mjane aitwaye kulsum sahiba na mwana mmoja aitwaye khalid said na wa zake khalid dsai pia anajitolea katika kikosi cha kuhifadhi markaz mwenyezi mungu mwana wake ili aweze kuwa mwaminifu kama alivyokuwa baba yake na aweze kuiga sifa za baba yake na amjalie mke wa marehemu marehemurssahib subira iliyo njema yupo jamaa yake mmoja wa nasir said sahib aitwaye bwana mahmud anaishi mjini rabwa bwana mahmud alikuwa katika jeshi na alikuwa na umri kama umri wake anasema kwamba wazazi wa marehemu nasir said waliposema kwake kuwa ushiriki katika jeshi la nchi au upate ajira katika sehemu nyingine marehemu akawajibu akisema kuwa kama ni kufanya kazi nje sehemu fulani basi nitafanya kazi ya ka jumuiya tu wa ila nitajikimu kwa kujishughulisha hapa hapa kijijini katika kilimo kisha kama nisemavyo akaja na kupata kazi hii ya jumuiya jamaa aaa wanaendika kuwa marehemu alikuwa anawatendea watu wote wa familia yake kwa mapenzi makubwa na alikuwa anawasaidia ndugu zake wengi wa kisirisiri bwana shukur saheb ambayeni mfanyakazi wa kikosi cha kuhifadhi markaz huko raba anasema kwanzia 99 hadi 99 n nilipata bahati ya mfanyakazi pamoja na nasir said saheb huko muda wote nilimwona alikuwa mwaminifu na mtifu kwa ukhalifa na alikuwa akitekeleza wajibu wake kwa uaminifu wake wote muda wote alikuwa akija kazini mapema na ikiwa alikuwa akipewa ujumbe fulani wa kisiri alikuwa anauweka kama siri na alikuwa anatunza vizuri siri ile na alikuwa anawanasihi wenzake kwamba tuwe tunatunza siri zote bwana mejera mahmud ambaye ni afisa mkuu wa kikosi cha kuhifadhi markas anasema kuwa nasir said sahib alikuwa mtumishi mwaminifu sana wa jumuiya shabaha ya roho yake ilikuwa ya kulinda ukhalifa wa kiahmadia tu alikuwa mbali na mambo ya kidunia na kuitumikia dini lilikuwa kusudio lake hasa na alikuwa hana fikra yoyote nyingine isipokuwa kuitumikia jumuiya tu alikuwa na tamani sana kwamba aafe kwenye kizingiti cha ukhalifa na akalifanya hilo kuwa kweli katika kuwatumikia wageni alikuwa na sifa zake za kipekee alikuwa ana waheshimu wakubwa na wadogo zake alikuwa anawaheshimu wakubwa wake vilevile vile hakuwahi kulalamika kwa jambo lolote na muda wote alijaribu kutekeleza kila amri aliyopewa kwa uaminifu wake wote ameandika kuwa marehemu alikuwa mfano wa kuigwa wa wakfu na huu ni ukweli kabisa ya kwamba marehemu aliweza kuitumikia kwa moyo wake wote katika maisha yake mwanafunzi mmoja wa chuo cha wabashiri cha ujerumani harun anaindika kuwa mara nyingi nilimwona marehemu akichangia mchango wake mkubwa katika kutatua matatizo ya familia mbalimbali anasema kuwa safari moja nilimuuliza marehemu je unakwenda sehemu fulani katika likizo zako marehemu akajibu akisema kwamba kumtumikia khalifa wa zama na kubaki kwake ndio likizo kwa yule aliyejitolea wakfu maisha yake na naliyejitolea maisha wakfu hatakiwi kuwa na shabaha nyingine yoyote husuri amesema kwamba watu wengi sana wameendika kuhusu hulka zake sifa zake na sifa zake za kuwatumikia wageni kuhusu mashasha yake na upendo aliyokuwa ao moyoni mwake ijapokuwa hakuwa katika chio kikubwa cha jamaati lakini akiwa mtumishi wa kawaida wa jumuiya alikuwa amewavutia wengi kila alipokuwa akikutana na mtu yyote alikuwa anashinda moyo wake bwana nasir bajua bajhe wa ujerumani anasema marehemu alikuwa na, ali na hulka njema sana alikuwa anawatakia wote kheri tu muda wote alikuwa tayari kwa ajili ajilia kuwasaidia wengine na katika kazi hii alikuwa anajisikia raha na kupata utulivu wa moyo kijana mmoja wa marekani ai west, ana indika, na nahui amesema nimezipokea barua kutoka nchi nyingi sana ambazo siwezi kuzieleza zote hapa anasema yani bwaa anasema kwamba kila alipokuwa anakuja marekani alikuwa anakutana nasi kwa bashasha kubwa hatujawahi kuona uchovu usoni mwake na alikuwa anawahamasisha mahudhamu wengine vilevile ili nao pia waweze kufanya kazi wa bashasha bwanafero a anaindika kuhusu sifa mbalimbali za marehemu ya kuwa alikuwa mwaminifu mnyenyekevu na mwenye kuwatumikia wageni pia ameeleza kuhusu hali ya ibada zake anasema khalifa mtukufu waii rahimaullahu taala alipokuwa anaumwa nilimwona marehemu akifanya maombi kwa uchungu mkubwa kwa uchungu mkali katika sala zake za, za tahajudhi bwana hasnat ambaye ni sadr kqudamu al wa zamani wa ujerumani na pia amejitolea maisha yake vakfu anaendika kwamba kwa kuona uaminifu wake na kujituma kwake katika shughuli za jamaat na mahusiano yake na ukhalifa mudha wote tuitamani kwamba tuwe kama yeye ye upande mmoja alikuwa na tabia ya kawaida sana lakini upande wa pili alikuwa amejaaliwa maarifa na busara kubwa kisha anasema kwamba mimi nilipokuwa sadhudamul ahmadiya niliweza kujifunza mengi kutoka kwake marehemu hakudhihirisha kamwe kwamba anazidi katika umri kuliko sisi bali katika kutekeleza wajibu wake alikuwa anaonekana kama ni kijana na mara nyingi nilimwona kwamba alikuwa hapendi kabisa kwamba kutokana kwa ku uze na uzee wake atendwe tofauti na wengine na alikuwa anapenda kutekeleza wajibu wake kama vijana wengine walivyokuwa wanafanya <coughs> alikuwa anawahurumia wadogo zake <coughs> anasema ya kwamba wakati mwingine sisi kwa kumwona jinsi alivyokuwa anatutendea tulikuwa tunajisikia haya alikuwa anawapa moyo mahudhamu wetu anasema na jambo hili amelisema vizuri sana ya kuwa watu wanapiga makambi ya malezi ili wawape mafunzo kwa wengine lakini marehemu kwa kutekeleza wajibu wake ipasavyo na kwa kutumia hulka zake na ihilasi yake yeah. na kwa kutuombea alikuwa anatoa mafunzo kwa wingine yeah. na kila mara alipokuwa anakutana yeah. nami yeah. alikuwa ananiambia kwamba ni mwombee ili mwisho wangu uwe mwema bwana bwanahldsa wa hey, yeah, dawati la kirusi yeah, yeah. anasema ya kwamba pamoja na sifa zake zingine kama yeah, yeah. walivyoindika watu wengine okay, yeah. marehemu alikuwa anawasaidia watu maskini na wanyonge kwa siri na pia alikuwa yeah, yeah, yeah, yeah. anawashawishi na kuwahimiza watu matajiri wa jumuia ili nao pia washindane katika uwema huu na wawasaidie watu maskini kisha sifa yake moja ilikuwa ya kuwahudumia wageni hasa katika siku za jalsa salana sifa yake hiyo ilikuwa inazidi sana <tifaya> marehemu Ma alikuwa anawaheshimu sana wageni wa, wa jalsa salana na wageni wengi waliokuwa wanatoka sopikre, kutoka markaz au kutoka nchi zingine marehemu alikuwa anawaita nyumbani sopikre, na kuwaandalia vyakula mbalimbali na alikuwa anawalisha vizuri na pia wakati wa kuwasindikiza marehemu alikuwa anawapatia zawadi mbalimbali kama vile miswala atar atr zubersa wa ujerumani anaindika ya kwamba marehemu alikuwa na mahusiano imara na ukhalifa na alikuwa mwaminifu mkubwa alikuwa mpole sana katika maongezi yake na anasema kwamba wakati wa kazi niliona kwa mara kadhaa ya kuwa ikiwa mtumishi yyote angechelewa kuja kazini marehemu alikuwa halalamiki bali alikuwa anatoa shukurani kwa mwenyezi mungu akisema kwamba nimepata bahati zaidi ya kumlinda khalifa kwa muda zaidi na kila wakati alikuwa tayari kwa ajili ya kazi hata katika maradhi yake alikuwa hapendi kupumzika kutoka kazini hata nimesikia kwamba katika maradhi yake ya, ya mwisho akamuuliza mwana kuhusu saa na akasema maana leo sitaweza kuenda kazini hata katika marazi yake makali alikuwa na wasiwasi wasi. kuhusu shughuli zake na kuhusu kazi yake tu kisha yupo bwana mmoja aitwaye rashid naye anasema marehemu alikuwa mtu mwima sana na muda wote alikuwa anatupa moyo alikuwa mfano wa kuigwa kwa makudha alikuwa akitekeleza wajibu wake kwa juhudi uweledi na kwa moyo wote alikuwa mwenye kuupenda mno ukhalifa alikuwa akiwahamasisha makhudhamu ya kuwa nyini muwe mnatekeleza wajibu huu wa kumlinda khalifa kwa mapenzi makubwa na muwe mnalitanguliza jambo hilo juu ya vitu vyote vingine sayed tahnur ambaye ni mbashiri wa indonesia anasema marehemu kila alipokuwa akikutana nami alikuwa, na alikuwa anaeleza habari za indonesia mwaka wa elfu bi marehemu alikuwa amekwenda indonesia pamoja na khalifa mtukufu wa in rahimahullahu taala sy tahanur akieleza habari za ziara ile anasema siku moja marehemu alikuwa amekuja hapa miskitini na sehemu ya kufua nguo ilikuwa haipo hapo sisi tulimwomba kwamba atupatie nguo zake ili zifuliwe nje lakini yeye na wenzake wakasema sisi tutafua wenyewe na akasema kuwa sisi ni watumishi tu wa jumuia na hatupendi kwamba watu wafue nguo zetu na tulijaribu sana lakini yeye hakukubali kutupatie nguo zake khalifa mtukufu anasema kizwahiri haya ni mambo madogo madogo lakini mambo hayo yanaonyesha kuwa mwenye kujitolea maisha anatakiwa awe na roho gani na vijana wanapata somo kutoka hayo aaafr saheb ambaye amewahi kuwa amewahikuwa mtememokami uk anasema kwamba <todikohirke baadhi> marehemu alikuwa anatuhimiza sana ili tutekeleze wajibu wetu ipasavyo na alikuwa anatujali sana katika mambo ya chakula na kadhalik pia anaendika ya kwamba marehemu ndiye aliyenifundisha namna za kuuheshimu ukhalifa na akanifahamisha siri za kujenga na kuimarisha mahusiano na ukhalifa alikuwa na busara sana na wakati wote nilipomwomba anipe ushauri ushauri wake ukanisaidia bwana arhma saheb ambaye ni mtumishi wa kikosi cha kumhifadhi ukhalifa anaendika ya kwamba nimefanya kazi hii kwa miaka 9 kuanzia mwaka 211 mwa hadi220 nilikuwa katika idara ya umumi kisha nikashiriki katika kikosi hicho nilimuuliza marehemu nasir sad saheb ya kwamba wewe umeitumikia jumuiya kwa miaka 48 pamoja na mahalifa watatu hebu ni nasihi ili nami pia niweze kutekeleza wajibu wangu kama ipasavyo hapo marehemu akajibu kwa kusima ya kwamba uwe unaweka macho na masikio yako wazi lakini uwe unadhibiti ulimi wako yaani ukae kimia na uendelee kufanya maombi mengi huzur anasema nasaha hii ni muhimu sana kwa kila anayejitolea maisha yake bali kila mtumishi na kila mfanyakazi wa jumuiya anatakiwa aizingatie na saha hiyo saha hiyo ni jambo nieti sana kisha anasema kwamba tulipofanya kazi pamoja naye tukapata kuelewa ya kwamba amri yoyote itokayo kwa afisa yeyote alikuwa anatekeleza kama ilivyo na alikuwa anatuambia kwamba tutafanya kama tulivyoelekezwa anasema ya kwamba marehemu kama alivyokuwa akiamrishwa alikuwa anafanya ipasavyo na alikuwa anatutaka tutekeleze amri kama ilivyokuwa na tuonyeshe utii kamili na pia alikuwa anasema ya kwamba mwenyezi mungu anijaalie afya njema na alikuwa anatuambia kwamba tufanye maombi kwa ajili yake na alikuwa anasema kwamba mungu aendelee kunipatia afya na niendelee kufanya kazi na muda wangu wa kurejea kwake ukija niondoke katika hali nzuri tu na hivyo ndivyo itokavyo mwenyezi mungu, mungu. amofirie marehemu anyanyue Am daraja zake amjaalie mke wake maisha mazuri yenye siha njema namjaalie subira iliyo njema na pia amjaalie mwanawake wake naye aendelee kuzidhi katika mapenzi na ikhilasi ya jumuiya bali hata vizazi vyake pia viwe imara katika jumuiya khalifa mtukufu anasema kwamba mimi namjua marehemu tangu wakati ule alipokuwa akija kwa ajili ya kuitumikia jumuia ukurabwa kwa yakini wote walioindika wa maoni yao wameindika kweli, kweli alikuwa mwenye kujituma kazini na alikuwa ana tii kikamilifukifo chake kimetokea katika hali za namna hii ya kuwa watu wengi hawawezi kushiriki katika jeneza marehemu alikuwa na marahi ya moyo tangu muda fulani na alikuwa amefanyiwa nplasti siku chache kabla akaugua na kulazwa hospitalini madaktari wakasema kuwa amepata mshutuko wa moyo kisha wakasema kuwa pia ameambukizwa na virusi mungu anajua vizuri kwamba akapataje virusi vile au kama hali ilivyo mahospitalini siku hizi labda akapata kule kule lakini kwa vyoyote vile akaendelea kupata matibabu kwa siku chache hospitalini na kisha akatangulia mbele ya haki kutokana na vikwazo vya kikanuni jeneza yake haiwezi kuletwa hapa na watu wengi hawawezi kushiriki katika jeneza isipokuwa jamaa zake wa karibu tu na pia wana sharti kwamba jeneza ifanywe katika sehemu si maalum iliyotengwa na serikali hivyo kwa mujibu wa hali ya siku hizi mimi nitasalisha sala yake ya jeneza kwa ghaibu katika siku nyingine wapo wengi mno ambao wameandika sifa zake na yaleyote ambayo wameyaindika wameandika sawasawa wame wameandika wame kweli kwa kweli hizi ni sifa marehemu alikuwa nazo marehemu na sersaid sahib alitimiza ahadi yake ya kujitolea Shafi. kwa uaminifu wake wote na ametutangulia na kila ahadi aliyoahidi kwa mwenyezi mungu akaitimiza na hayo ndiyo yaona katika maisha yake na hivyo anaingia miongoni mwa wale ambao sayidn islam amesema kwamba hawa ni mashahidi mungu amjaalie awe miongoni mwao na wanajumuia wote ambao wamefariki dunia kutokana na ugonjwa huo mwenyezi mungu awajaalie rehma na magfira yake na mwenyezi mungu anajua vizuri zaidi kuhusu undani wa kila nafsi lakini sisi huwa tunafanya maombi ya kwamba kila mmoja wao aweze kupata rehema yake na mwenyezi mungu amghofirieamin اس بیماری کی وجہ سے ان کی وفات ہوئی ہے اللہ تعالیٰ ان سے بھی رحم و مخصوط کا سلوک فرمائے اور ہر ایک سے اللہ بہتر جانتا ہے کہ کس کے ساتھ کیا ہے ہماری تو یہی دعا ہے کہ ہر ایک جو ہے وہ اللہ تعالیٰ کی رحم اور مقصود حاصل کرنے والا ہو الحمد لله الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونؤمن به ونتوكل عليه ونعوذ بالله من شرور انفسنا ومن سيئات أعمالنا من يعده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له ونشهد ان لا اله الا الله ونشهد ان محمدا عبده ورسوله عباد الله رحمكم الله إن الله يأمر بالعدل واللسان وإيتاء ذي القربى وينهى عن الفحشاء والمنكر والبغي يعظكم لعلكم تذكرون اذكروا الله يذكركم وادعوه يستجب لكم ولذكر الله اكبر