<تصفيق> <تصفيق> أشهد أن لا إله إلا الله وحده لا شريك له وأشهد أن محمدا عبده ورسوله أما بعد فأعوذ بالله من الشيطان الرجيم بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين الرحمن الرحيم مالك يوم الدين إياك نعبد وإياك نستعين اهدنا الصراط المستقيم صراط الذين أنعمت عليهم غير المغضوب عليهم مولد الضالين hrat amir lmuminin ayadahu llahu taala binasr laziz anasema katika muda huu ningependa kuwazungumzia baadhi ya marehemu ambao katika siku za nyuma wamefariki dunia miongoni mwa hawa marehemu kila mmoja wao alikuwa na taaluma yake tofauti na shughuli zake mbalimbali mwenye elimu lakini walikuwa wakifanana katika kitu kimoja ya kwamba kila mmoja wao alikuwa mwenye kutekeleza ahadi ya baiyati ya kuitanguliza dini juu ya dunia yao kwa kadri awezavyo na kila mmoja wao alikuwa mwenye kutimiza haki ya baiyati ya sayidna ahmd lwsalam na kila mmoja wao alikuwa na uhusiano mzuri na imara na ukhalifa wa kiahmadia na mwenye kutimiza haki za wanadamu wote na kila mmoja wao alikuwa anathibitisha jambo hili ya kwamba lengo hasa ambalo mwenyezi mungu alimtuma sajedna ahmadslam mtumishi mkweli wa mtume muhammad lwalam nalo kwa hakika sura yake ya kimatendo ilikuwa ikipatikana katika tabia zao nimesema walikuwa wakifanana katika kitu kimoja maana yake si kitu kimoja tu bali katika sifa nyingi walikuwa wakifanana na kwa kweli tunaposikia matukio yeah. ya hawa tunajawa na yakini hii na imani yeah. ya kwamba katika zama hizi kwa kujiunganisha na sayidn ahmad wassalam pekee ndipo tunaweza kujenga mahusiano ya kweli na mwenyezi mungu na kwa kweli tunapata njia za kumtambua mwenyezi mungu na tunapata yakini na imani kamili kwamba mwenyezi mungu yuko hai na huwa tunajaaliwa vivango vya juu vya kubaki razi juu ya ridhaa ya allah subhanahu wa taala marehemu nitakaowataja leo moja wao ni mbashiri wetu wa jumya aitwaye zulfkar ahmad damanik saheb mbashiri wa mkoa incini indonesia ambaye tareh 2rm aprili alifariki dunia akiwa na umri wa miaka 4rbli inna lillah wa inna ilaihi rajiun marehemu alizaliwa tarehe na 2 mei 978 kaskazini mwa smatra jina la baba yake ni shehrol demanik na babu yake alikuwa anaitwa shehnur demanik jumuiya ilipatikana katika familia yake kwa kumpitia babu yake ambaye tisa, inne, na mwaka94 kutokana na mahubiri ya maulana zeni dhlan saheb alikuwa amefanya bayati marehemu zulfkar saheb kuanzia997 hadi22 aliweza kusoma katika jamea ahmadi ya indonesia katika zama zile kozi ya jamea ilikuwa ya miaka michache kisha akajaaliwa kuitumikia jumuiya kama mbashiri kwa miaka kumi na minane katika maeneo mbalimbali kisha akaweza kuitumikia jumuiya katika mikoa mbalimbali kama mbashiri watu ambao amewaacha nyuma mmoja ni mke wake aitwaye maryam swidika sahiba na watoto wanne Jazib, jazib na aisha na khola na fatuma mtoto wa kiume ana miaka kumi na mitano na binti yake mdogo ana miezi minane na wote wamo katika mpango mtukufu wa wakfenao mbashiri wetu wa kule bwana mirajdin sahib anaeleza marehemu zulfukar sahib alikuwa mbashiri mchapakazi sana popote pale atumwapo alikuwa anafanya shughuli za malezi na mahubiri kwa juhudi na kwa weledi mno marehemu alikuwa akiongea na watu kwa upole na alikuwa rafiki wa watu wote kila nikikutana naye nikamkuta akiwa ana anathabasamo na muda wote alikuwa hasemi kwa kitu fulani bali wakati wote alikuwa akitunasihi kwamba tufanye maombi khalifa mtukufu anasema hiyo ni sifa ambayo kila mwenye kujitolea maisha yake wakfu anatakiwa awe nayo ikiwa anahitaji kitu fulani amwombe mwenyezi mungu tu na sifa hiyo ni ya muhimu sana ambayo kila aliyejitolea wakfu anapaswa kuwa nayo marehemu kwa fadhili za allah alikuwa miongoni mwa wabashiri waliobahatika kuzipata bayati nyingi hivyo chini ya nizamu ya jumuiya akapata bahati ya kushiriki katika jalsa salana uingereza ya 218 katika uwanja wa tabliri marehemu alikuwa akitekeleza shughuli zake kwa mpangilio maalum na kwa sababu hiyo kotekote kote alikuwa anapata mafanikio hivyo asif mwensahe, mbashiri wa jumuiya anaandika marehemu alikuwa na sifa nyingi sana alikuwa mtu mwema mno alikuwa mwaminifu na mtifu na hata katika siku za marafsi yake alikuwa anatoa kipaumbele kwa shughuli za jamaat alipokuwa akifanya kazi ya ubashiri katika mkoa wa riao nilipata bahati ya kufanya kazi chini ya uongozi wake kimsingi shughuli zote marehemu alizokuwa akizisimamia alikuwa anasimamia vizuri pia alikuwa na mahusiano mazuri na serikali na mashirika mbalimbali mbali ya mkoa na kutokana na mahusiano hayo mazuri kwa mara kadhaa akapata bahati ya kutoa hutuba katika vio mbalimbali pia katika mkoa wake akawasiliana na wanajumuiya wengi waliokuwa nje ya mawasiliano wani, kipa, na kuwajulisha kuhusu jumuiya na katika mkoa mzima akaendeleza zoezi hilo na akapata bahati ya kuanzisha tena tawi moja singigi baada ya miaka ishirini halifa mtukufu anasema kwamba watu hawa ambao walikuwa nje ya mawasiliano ili marehemu aweze kuwasiliana nao alikuwa analazimika kusafiri katika visiwa mbalimbali mbali kwa kutumia safina ndogondogo ndogo, na kila kisiwa kilikuwa na umbali wa saa 1 na nusu hadi saa mbl na kisiwa kingine na marehemu pamoja na ugonjwa wake alikuwa akionyesha hima na kusema kuwa nitaendelea kuitumikia jumuiya hadi pumzi yangu ya mwisho na kutokana na safari hizi za visiwa familia nne zikajiunga na jumuiya marehemu alipokuwa akipata matibabu ya figo hospitalini hata katika hali ile akashiriki katika kikao cha tawi kijana mmoja wa huko alipomuuliza akisema kuwa kwanini umepata usumbufu wa kuja kwenye kikao marehemu akasema madamu niko hai nitaendelea kujaribu kushiriki katika mipango yote ya jumuia japokuwa mimi ni mgonjwa lakini natamani kuendelea na shughuli za kuitumikia dini khalifa mtukufu anasema hii ni ile jazba na shauku ambayo kila mwenye kujitolea vakfu anapaswa kuwa nayo na sio kwamba waanze kulalamika juu ya mambo madogo madogo vivyo hivyo muzafar ahmasahib mbashiri wa kule anaendika nilipata bahati ya kusoma pamoja naye katika jamea ahmadia na mara ya mwisho nikakutana naye huko kadian mwaka huu kabla haja kwenda kadhian marehemu alipokuwa anaumwa sana alikuwa akifanya maombi ya kwamba mwenyezi mungu anijahalie umri ili niweze kwenda kadian na alikuwa akisema kuwa mwenyezi mungu amenijahalia kufanya umra katika nyumba takatifu kisha akanijahalia kukutana na khalifa mtufu sasa tamanio langu ni kufanya ziara ya kadian hivyo mwenyezi mungu alitimiza tamanio lake na naakamjalia kwenda kadian kwa kuwa mwaka huu jalsa ilikuwa haikufanyika lakini marehemu akapata nafasi ya kufika huko na kwa bahati nzuri akapata nafasi ya kufanya ibada kule muafee anaendika kwamba katika safari ile ya kadian kutokana na baridi kali sana marehemu akapata kuugua na kwa sababu yake akalazimika kurudi mapema indonesia hata hivyo katika hali hiyo tamanio lake jema likatimia na akapata bahati ya kusali katika msikiti wa mubarak na katika baitudua na akafanya maumbi vilevile kisha anasema mimi nikimkalisha juu ya kiti chenye magurudumu nikampeleka bhiti makbara na huko pia akafanya maombi marehemu alikuwa mbashiri mchapakazi sana hata katika marazi yake sugu hakuvunjika moyo wala hakukata tamaa na kila jukumu la kijumuiya alipokuwa akipatiwa alikuwa analifanya kwa weleji mkubwa sahi ni mbashiri mwingine naye anaendika kuwa marehemu pamoja na uzwefu wake mkubwa katika mambo ya tablig alikuwa hasiti kuomba ushauri kutoka wabashiri wapya alikuwa na unyenyekevu mkubwa katika tabia yake na alikuwa na azma imara mwaka jana aliugua lakini mara baada ya kupona akasafiri safari ndefu na akaaja kushiriki katika ijtimaa ya judamul ahmadia basuki sahib ambayi amewahikua mbasiri mku okay waindonesia anaindika nilipoteuliwa kuwa mbashiri mkuu na kwa ajili ya kutekeleza shughuli za mahubiri nilipowasiliana na wabashiri wote wakati ule niliona ya kuwa katika kuandaa mipango ya marehemu alikuwa anafanya kazi kwa umahiri mkubwa sana na kwa ajili ya kufanikisha mipango ya tabli alikuwa akisimamia vizuri mambo yote na muda wote alikuwa ananiambia ya kwamba tuweke vizuri rekodi ya idadi ya yaaati wanaofanya kazi mikoani waendelee kupata moyo huzuri anasema hii ndio njia ipasavyo kuwa idadi ya bayati itunzwe vizuri na madayan wajulishwe na pia waendelee kuulizwa na kwa njia hiyo madayan pia wataweza kufanya kazi vizuri na pia wanajumuiya wapya wataweza kuingizwa vizuri katika nizamu salmasahib ambaye ni mbashiri anasema marehemu alikuwa na jazba maalum ya kufanya shughuli za zatbitulipokuwa tukipanga mpango wa kufungua njia mpya za kufanya tblir katika maeneo ya buntupane hadi sosa kaskazini mwa smatra marehemu kwa hima na kwa matumaini makubwa akapanga mipango mbalimbali na kwa fadhili za allah mipango hiyo ikaendelea kufanywa kwa muda mrefu kwa kuwa baadaye kutokana na kutokea mapungufu ya kifedha vikwazo fulani vikatokea lakini hata hivyo mipango hii ikafanikiwa na wengi wa wanajumuiya wapya wakajitokeza kutoka maeneo hayo hayo marehemu alikuwa anasema kuwa hatutakiwi kukata tamaa kani kazi yetu ni kufanya mahubiri na kupanda mbegu tu na inawezekana mwenye kuvuna na kupata matunda yake awe mwingine kwa vyovyote vile marehemu alikuwa na azma imara na alikuwa mwenye kutimiza ahadi yake ya wakfu kwa uaminifu wote mwenyezimungu azinianyowe daraja zake ye alitimiza ahadi ya baiati yake na pia akatimiza ahadi ya vakfu wake mwenyezi mungu ampandishe katika daraja na awaweke mke na watoto wake katika ulinzi wake na mwenyewe awe mlezi wao ifa mtukufu anasema kwamba marehemu mwingine ambaye nitamzungumzia ni, ni daktari p muhammad takiuddin saheb wa islamabad pakistan aliyefariki dunia aprili 18nnrajiu siku kumi au wiki moja kabla ya kifo chake alipata kuambukizwa na virusi vya korona akalazwa hospitalini mwanzoni alikuwa amepata unafuu lakini tena 18 aprili afya yake ikabadilika na akahamishwa katika chumba cha mahututi ambapo siku hiyo hiyo takriban muda wa jioni akatangulia mbele ya haki watu aliyowaacha nyuma ni mke wake na kijana mmoja na mabinti wanne ambao wamekwisha wolewa na wapo vizuri na familia zao mababu zake pir muhammadtakidnahb صحاب نا صبا یا نہ صوفی احمد جان صاحب بابو یا کے حر پیر مظہر لوک صاحب نہ بابا و ماما یاسٹر نظیر حسین صاحب والی پاٹا بہاتی یاقو صحابہ معروف سگنا اسلام حزرق صاحب علی پاٹا بہاتی یا کسوما صلی مود رضی اللہ کٹی کا شول یا احمد کا دیا بابو یا کے کٹی کا اوٹوٹو نیمک آ لدھیانہ نا کودیان نہ کوامزی سیٹا پاٹا بہاتی یا کو کا نیومبانی mama yake marehemu alikuwa mjukuu wa hakim muhammad husen saheb wa marhame isa wakati wa mgawaniko wa, wa india yani mna ak947 dr sahib alikuwa na umri wa mwaka moja yani alizaliwa mna a946 hivyo akapata umri wa miaka 7ba nne یہ کوٹوکا کا دیا علی حامیہ لاہور پموجنا کے کی کیشا آکاشی میلسی ولانی واڑی نوا کلفا میٹی سے سبینی آکا پٹا شہادہ یا ڈکٹاری کٹوکاسٹر میڈیکل کالج mwaka tisa na 97 akaja islamabad na akapata ajira katika hospitali ya kiserikali itwayopolyclini ki akaendelea kufanya kazi hapa kwa muda mrefu kisha akaenda iran na huku akafanya kazi kwa miaka miwili mitatu kisha akarejea pakistan na akafungua kliniki yake katika jiji la islamabad na kwa miaka ishirini na mitano helaini alikuwa akiendesha kliniki yake ambayo ilikuwa inaenda vizuri alikuwa akiwasaidia sana watu maskini amiri wa jumuiya ya islamabad dr abdul bari sahib anaendika daktari marehemu kwa miaka kumi na miwili alikuwa akiitumikia jumuiya ya islamabad kama kazi yake na muda wote hukumu zake zilikuwa zimetokana na mafundisho ya qurani tukufu na sunna ya mtume saausalam ambazo zilikuwa zikiwatuliza wote marehemu alikuwa na hulka njema mwenye kuwapenda wote mpole mwenye kuwahurumia wanyonge na mwenye tabia ya kuwavutia wote alikuwa akikutana na watu kwa tabasamu kwa kuwa alikuwa daktari hivyo katika kuwahudumia viumbe wa mwenyezi mungu usiku na mchana alikuwa katika mstari wa mbele kliniki yake ilikuwa wazi kwa siku zote kwa ajili ya wanajumuiya maskini na mara nyingi alikuwa akiwahudumia bila kupokea malipo yoyote na si kwa ajili ya wanajumuia tu bali hata kwa ajili ya watu wasiokuwa wanajumuia moyo wake na kliniki yake ilikuwa wazi alikuwa mtu wa watu na katika ma, marafiki zake ilikuwepo idadi kubwa ya watu wasiokuwa wanajumuiya mungu alikuwa amemjaalia uwezo mzuri wa kuongea hivyo alikuwa hapotezi nafasi yoyote ya kuwahubiri watu na katika hali hizi pia alikuwa akiwafikishia ujumbe amir saheb anasema marehemu dr saheb aliambia kwamba mwaka9 sa nilipofaulu katika mtihani wa udaktari nikaenda rabwa kwa kumtembelea ya babu yangu yangua na kumwambia kuwa mimi ni daktari wa kwanza wa familia yangu babu akafurahi sana na akani nasihi na saha mbalimbali akisema kuwa pamoja na kuwatibu wagonjwa wako na kuwapa dawa pia uwaombee kwani amasihe maudu aa salam ali amesema ya kwamba daktari asiyewaombea wagonjwa wake na anaitegemea tiba yake tu kimsingi anafanya ushirikina ushirikinar alikuwa akisema kwamba miaka hamsini imepita tangu nilipoanza kufanya kazi ya udaktari na mimi kwa miaka hamsini nikifuata nasaha ya babu yangu huwa na wathibu wagonjwa wangu kwa kupokea malipo madogo na kuwatendea kwa wema bali kila siku nasali nafali mbili kwa ajili ya wagonjwa wangu na nafanya maombi na dua kwa ajili yao khalifa mtukufu anasema huo ndio mfano wa kuigwa kwa kila daktari wetu msije mkautegemea umahiri wa taaluma yenu tu na msije mkawa na yakini juu ya dawa tu mbali pamoja na kurathibu wagonjwa muwatendee kwa wema pia muwaombee na ikiwa mtasali nafali kwa ajili yao basi jambo hilo ni zuri sana mke wake bi buzma naki anaeleza mume wangu alikuwa mwaminifu mkubwa sana na mwanajumuya imara alikuwa na shauku kubwa mno ya kufanya tablir akapata bayati nyingi katika maisha yake na wengine wengi akawafanya wakubali ukweli wa jumuiya josur anasema kwamba wapo wengi ambao kutokana na hofu au kwa sababu nyingine hawajiungi na jumuiya lakini marehemu akawafanya wakubali ukweli wa jumuiya na kuwa ni na baadaye akajenga mahusiano mazuri kwao kisha mke wake anasema kuwa kutokana na mapenzi ya wagonjwa aliyokuwa nayo alikuwa akisali nafali kwa ajili yao kisha anasema kutokana na upendo huo wa wagonjwa hakuacha kwenda kliniki katika siku za janga ili wagonjwa wake wasije wakapata shida na alipopata homa ndipo akapumzika kidogo kisha anasema kuwa marehemu pamoja na yake hii ya kuwatibu wagonjwa kwa uangalizi mkubwa na kuwajali na kuwaombea pia alikuwa mtifu kwa mama yake mume wa kimfano kwa mkewe na baba mwenye kuwapenda watoto wake na alikuwa akiwa jali sana ndugu na marafiki zake na jamaa zake alikuwa na uhusiano imara na nzito na allah subhanahu wa taala alikuwa mwenye kufanya maombi mengi na mungu aliye hai alikuwa anapokea maombi yake mke wake anasema kuwa binti yetu mmoja ambaye baada ya kuolewa kwa miaka kadhaa alikuwa hakupata kizazi marehemu alikuwa akimwombea sana siku moja tulipokuwa nyumbani kwa binti huyo marehemu wakati wa asubuhi alitawaza kwa ajili ya tahajudhi na swala ya alfajiri na akatoka nje ya bafu wakati huo huo akainama kidogo nilimuuliza sababu ya kuinama kwake hapo akasema hapo karibu na kitanda nimemwona mtoto mmoja yani nili alimwona mtoto katika kashfu pia katika riwaya nyingine imeelezwa hivi kuwa marehemu akamwona mtoto mmoja katika hali ya kashfu katika hali ya ruya aliyekuwa juu ya kitanda anasema nikajihisi kana kwamba mtoto huyo ataanguka chini hivyo nikainama ili nimshike baada ya muda mfupi wa tukio hilo mwenyezi mungu akamjaalia binti huyo na kumpatia mtoto wa kiume ilhali madaktari walikuwa wamisha kata tamaa mwenyezi mungu amjaalie mtoto am huyo ili awe mtumishi wa dini na awe mwema mpwa wake Arshir ijaz anasema marehemu alikuwa mjomba wangu mkubwa alikuwa mwenye kufanya maombi mengi mwenye kuwahurumia watu maskini mnyenyekevu mtu safi kabisa na katika kila mushkil alikuwa mwenye kuzingatia maamrisho ya mwenyezi mungu na mtume wake anasema katika kila jambo la kijumuiya au la kidunia na kifamilia tukihitaji ushauri wote tulikuwa tunakwenda kwake anasema mjomba wangu alikuwa ameona ruya moja ambayo ilikuwa kuhusu mta anasema mwaka b1 pale ambapo simu za kisasa zilikuwa badho hazijaenea sana huko pakistan siku moja nilikuwa nimekaa kwake mjomba akaniambia kwamba nimeona katika ruya kana kwamba azana imetolewa na watu wameanza kutoa kitu fulani masikioni mwao kana kwamba wanataka kusikia kitu fulani kisha nikapata kuelewa kuwa huu ni muda wa kusikiliza hutuba ya khalifa mtukufu na watu wameanza kuisikiliza hutuba mubashara mpwa wake anasema leo tunaona jambo lake hilo likitimia mara moja kwa moja na kila wiki huwa tunaliona kisha anaindika kuwa marehemu alikuwa akichukulia mahusiano yake na hasufi ahmajansakama heshima kwake na pia alikuwa akiwanasihi watu wengine wa familia ili wawe na mahusiano ya karibu na mwenyezi mungu na alikuwa anasema kwamba kuwa mjumbe wa familia ya mtukufu fulani si jambo kubwa na jambo la msingi ni hili ya kuwa nyini wenyewe muwe na mahusiano mazuri na mwenyezi mungu alikuwa na shauku ya kufanya mahubiri na kwa njia nzuri sana alikuwa anafanya mahubiri akitumia hoja za kurani tukufu kati wa jalsa salana alikuwa akiwaalika watu wasiokuwa wa ahmadhia katika nyumba yake na alikuwa akiwahudumia kwa vyakula vizuri vizuri na kuwasikilizisha jalsa salana na hivyo njia za mahubiri zilikuwa zikifunguka anasema hata katika siku za janga la corona mjomba akaendelea kwenda kliniki nikampigia simu kwa mara kadhaa na kujaribu kumfahamisha kwamba asiende kliniki katika hali hii lakini alikuwa akisema kwamba ikiwa madaktari watakaa majumbani sasa wagonjwa watakwenda wapi watafanya nini kisha alikuwa akinipatia hoja zake na mimi nilikuwa nakaa kimya hata katika maradhi yake akaendelea kwenda kliniki na muda wote alikuwa anasema kwamba sisi tunakuja kwa ajili ya kuwahudumia watu waila hakuna shabaha ya kuchuma hela na fedha binti yake norin aisha nuruddin sahiba anasema baba yangu alikuwa baba mpole mwenye huruma na mwenye kufanya maombi mengi katika kila jambo alikuwa akitunasihi tufanye maombi na tuwe na mahusiano ya dhati na mwenyezi mungu na kila mara tukimwomba atuombee alikuwa akisema kuwa wewe pia fanya maombi nami pia nitafanya maombi kisha alikuwa akituambia kwamba nimeona ndoto fulani na mwenyezi mungu ameniambia hivi kutokana na taaluma yake alikuwa akiwasaidia maelfu ya watu na alikuwa akiwatibu bure na ikiwa alikuwa akichukua malipo basi alikuwa anachukua kwa kiasi kidogo sana na kwa sababu hiyo watu wengi waliokuwa wanamjia kwa ajili ya matibabu walikuwa watu maskini kisha anasema baba yangu alikuwa na elimu kubwa ya qurani tukufu na kila mara tukihitaji mwongozo kutoka qurani kwanza alikuwa akisoma aya kisha tafsiri yake halafu alikuwa akitufahamisha pia alikuwa ana upenda sana uhalifa hutuba ya khalifa mtukufu ilipoanza kurushwa kwenye mta akafanya maandalizi ya kuweka dishi nyumbani kwake ili watu wamjie wa wakuangaliamta na pia kutokana na upendo wake na ukhalifa alikuwa akiwasikilizisha watu wasiokuwa wanajumuiya jalsa salana nzima na pia alikuwa akiwaandalia vyakula mbalimbali na alikuwa anasema kwamba hawa ni wageni wa hamasiha maudiwslam kisha binti yake warda anasema baba yetu kutoka utotoni alitufahamisha umuhimu wa kuswali kusoma qurani tukufu kufunga saumu kutoa michango na kutoa sadaka na kadhalika na wakati wa harusi zetu alitoa kipaumbele kwa dini tu na akatufundisha jambo moja tu ya kwamba sio lazima kila tamanio lipate kutimia mara moja hivyo muwe na tabia ya kuvumilia na kufanya dua bwana abdul kudus sahib ambaye ni mtoto mkwe wake anasema marehemu kwangu alikuwa kama baba mzazi na mudha wote nilitamani kukutana naye ili niweze kujifunza kutoka kwake kuhusu mambo mbalimbali mbali ya dini mwanzoni nilikuwa najisikia ugeni katika ukwe wangu lakini marehemu jinsi alivyonitendea kwa huruma na kwa upendo ugeni wangu ukatoweka kisha anasema marehemu alikuwa hana shauku yoyote katika mambo ya siasa au katika mambo ya kidunia bali ibada elimu ya qurani tukufu ilimu ya dini na mada ki za kikulka ndio zilikuwa mada zake alikuwa anazipinga vikali bidaa zote na katika sherehe mbalimbali za harusi alikuwa akikemea sana bidaa mbalimbali binti yake kuratul ain anasemaya kwamba baba yangu alikuwa ame ni nasihi ya kwamba usiweke kinyongo na mtu yeyote moyoni mwako na uwapende watu wa ukweni wala usimuuzi yeyote kwa ulimi na kwa matendo yako kisha akasema kuwa kumtendea kwa wema kwa yule anayekutendea wema si jambo kubwa bali jambo hasa ni hili ya kuwa umtendee kwa wema yule anayekutendea vibaya na khalifa mtukufu anasema kwamba haya ndiyo mafundisho hasa ya islam na masihiyamaud ametufahamisha kuhusu mafunzo haya katika zama hizi ya kwamba hizi ni zile hulka za juu ambazo zitawafanya wengine wawe na mvuto kwenu kisha akasema ujue kuwa ufisadi ni zambi kubwa kuliko mauaji hivyo kwa lengo la kumaliza ufisadi ujifanye kuwa mwongo japokuwa umkweli huur anasema kwamba nasaha hiyo ni ile nasaha nzuri ambayo al shs alitu nasihi ndiyo nasaha hasa ikiwa wazazi waendelee kuwa nasihi watoto wao basi tutaweza kustawisha jamii nzuri sana kijana wake pir muhdi sahib anasema mimi niliona katika ndoto ya kwamba hafmasihi wa n taala anatoa darsa katika niumba yetu katika sebule ya nyumba yetu mimi pia nilikuwa nimekaa kwake husur ameelekea kwangu na kusema kwamba nyumba hii si nyumba bali ni kituo cha kupata fazuili hivyo usiki kabisa na akasema baba yako ni walii wa mungu kisha akasema uwe na imani kwamba baba yako ni walii wa mwenyezi mungu marehemu alikuwa akiwajali sana maskini alikuwa amebeba jukumu la kuwalisha familia nyingi na alikuwa na jukumu la kuwalipia watoto karo zao na matibabu yao kila siku kwa zaidi ya asilimia mia hamsini alikuwa akiwatibu wagonjwa bure tu pia mtoto mkwe abdussamad anasema marhemu alikuwa akipenda sana qurani tukufu na kila akitoa kumbukumbu yake alikuwa akisoma aya ya qurani tukufu kisha alikuwa anasoma tafsiri yake na alipokuwa akihojiwa na mtu asiyekuwa mwanajumuya ya kwamba uonyeshe muujiza wa hadzmasihi yamaudi swassalaam marehemu alikuwa akisema mimi ni muujiza wake alikuwa mwanajumuya imara sana na alikuwa msindikishaji wa yale matakwa ya sajdn alaslam aliyotaka kuyaona katika jumuya yake na kila aliyekuwa akikutana naye alikuwa anavutika kwake huzur anasema kuwa hiyo ni sifa ya mtu mwema ya kuwa wale wanaokaa karibu naye wapate athari njema kutoka kwake na pale alipokuwa akisema kuwa mimi ni muujiza na watu wasikuo wanajumuiya walikuwa wanakichukulia kitu hicho kama utani alikuwa hu si utani bali mimi ni muujiza na huu ndio uhakika na alikuwa akiwafahamisha kwa hoja na dalili kwamba mtu akiwa mwanajumuya na wanajumuya wengi ambao wanafuata mafundisho sahihi ya islam ni ishara iliyo hai na ndiyo muujiza wa ukweli wa masihiwsaa khalifa mtukufu anasema basi hiki ni kile kiwango ambacho kila mwanajumuya anapaswa kuwa nacho na badala ya kuzitafuta ishara za zamani wenyewe wa wawe ishara zake saheb sahib amir islamabad anasema watu wengi wameeleza wasiwasi zao wakisema kuwa sisi hatumjui daktari mwingine sasa tutafanya nini wapo wanajumuya wengi maskini ambao hawakupata shida yyote katika matibabu walikuwa wanamjia dr takiodin saheb na kupata matibabu wapo wengi wasiokuwa wanajumuya ambao wamesema kwamba marehemu alikuwa mkubwa wetu tulikuwa hatufanyi chochote bila kupata ushauri wake zipo familia nyingi zisizokuwa za kiahmadhia ambazo dr ai alikuwa akitatua shida na ugomi wao wa kifamilia kiliniki yake ipo kule kwa zaidi ya miaka 4 hivyo katika zama fulani ikiwa baba alikuwa na kuja kwake kisha watoto wake wakaanza kuja kwake na baadhi ya watu wasiokuwa wahamadhia walikuwa wakinasihi kwa, wali kwa, waki kwa watoto wao kwamba katika ugombi vyovote mupate ushauri kutoka kwa dr saheb kisha anasema mwaka jana katika mwezi wa juni ilikuwa ijumaa ya mwisho marehemu baadha ya sala ya ijumaa alikuja ofisini kwangu na kusema kuwa nataka kukuambia jambo moja na jambo hili analijua mke wangu tu siku nne kabla nimeona katika ndoto ya kwamba upo uwanja wa vita uliojaa na maiti mimi nimesimama kule na kufikiri kuwa kwa nini sijajumuishwa katika mashahiri hawa hapo sauti ya hamsihemua salaam inanifikia ya kwamba atakayepata majeraha matano atakuwa shahidi anasema nilipoona nyuma ni yangu nilimonahhs akisimama juu ya mahala palipoinuka kama awe kiongozi wa wanajeshi marehemu anasema nilianza kuhesabu majeraha yangu majeraha matatu yalikuwa makubwa lakini kulikuwa na jeraha kadogo juu ya mguu wangu nikaanza kufanya kufanyaisa na nhapo nikaamka nilikwa na tafakari kuwa maana ya ndoto hii ni nini anasema wazo la mchango likaingia moyoni mwangu kwa... nikaangalia mchango yangu lakini sikuweza kufanya hisabu yake kesho yake nilipoamka ya sagumu fulani moyoni mwangu hivyo nikaenda kufanya hisabu na hisabu na na nilipofanya nikapata kujua kuwa kulikuwa na mapungufu katika michango yangu kisha nikampatia wa fedha hya milioni moja rupya na tangu siku ile inafanya istikfar sana mpwa wake azizurahmani saheb ambaye ni mtoto wa mujibu rahmani saheb wakili anasema mara nyingi tulisikia kutoka kwake kuhusu hali za utotoni kwa fadhili za allah katika hali duni sana ya kiuchumi na kutokana na maombi ya wazazi wake akamaliza udaktari marehemu alikabiliana na hali duni ya kimaisha ambapo alikosa hela ya kununua karatasi hivyo akikusanya mifuko fulani ya makaratasi alikuwa akifungua na kuendika notsi juu ya yale makaratasi kisha kijijini alipokosa mwalimu wa hisabu akaenda kujifunza hisabu katika kijiji cha jirani na kisha akirejea kijijini alikuwa akiwafundisha wenzake mahimu alieleza tuki moja kuhusu kusali sala kwa pamoja ya kwamba alipokuwa mtoto siku moja yeye na dada yake wakiwa wanacheza wakalala bila kusali sala ya isha anasema mama alipotuuliza je mmesali sisi tukasema kwamba ndi tumesali na tulikuwa usingizini anasema wakati wa usiku mama yetu akaja na akatuamsha akisema kwamba nini mmesema uongo kuhusu sala kwamba umesali mungu alikuwa amemwambia mama yetu kwamba sisi hatukuswali anasema kuanzia siku ile hatukuacha sala khalifa lifamtukufu anasema kina mama wanapaswa kuwa na hali hiyo alikuwa na wasiwasi kuhusu malezi ya watoto wake hivyo yeah. alikuwa anafanya maombi kwa ajili yao napale alipomomba mungu kwa uchungu mkubwa hapo mwenyezi mungu akawonyesha manzari kwamba watoto wako kwa hawakuswali hivyo nenda amshi, kisha akaenda watoto wake hali alikuwa h na nwatoto wake wakapata athari kubwa kutoka mama yao ila hali hawakuacha sala katika maisha yao yote mara nyingi alikuwa anaeleza mambo yake kwa kutumia hoja za kurani tukufu na alikuwa akisema kuwa ikiwa hatujengi mahusiano na mwenyezi mungu hatuwezi kutimiza haki ya bayati ya saj ahssala kwani shabaha hasa ya ujio wake ni kujenga na kutuwezesha ma ili tuweze kuwa na mahusiano mazuri na mwenyezi mungu pia yupo mpwa wake dr ataurehman sahib anasema kwamba marehemu alikuwa anatafakari juu ya kurani tukufu na alikuwa na elimu kubwa ya kurani tukufu alikuwa amehifadhi aya ndefu ndefu katika hali ya upinzani mkali unaopatikana nchini pakistan alikuwa anawaalika watu wasikuwahamadia katika nyumba yake na alikuwa salana watu wengi walikuwa wanapata asari njema kutoka mahubiri yake marehemu anayefuata ni mheshimiwa gulamu <laughs> mustapha sahibu ambaye alikuwa akiishi london kisha akaja hapa hapatford alikuwa mtumishi wa kujitolea katika ofisi ya private yase ambaye tarehe aprili amefariki dunia akiwa na umri wa miaka 6t mwaka t5 katika zama za ughalifa watatu alikuwa amefanya bayad na mwaka96 akala london na akakaa mara baada ya kufika hapa akaomba afanye wakfu kwa kuwa alikuwa si msomi sana labda kwa sababu yake wakfu wake haikupokelewa lakini marehemu akaendelea kufanya kazi kama anavyofanya ualiyetolea akfu kwanza jikoni kisha ofisini hata hivyo pale ambapo kutokana na biashara yake ambayo ilikuwa imepanuka sana mwenyezimungu alijaalia fazila zake alikuwa hana chochote kisha mwenyezimungu akamjaalia sana nakutia baraka nyingi na akaweza kununua jaa aapata aai ningie na hivyo akawasaidia watu maskini pia akatoa michango katia jumua Wakfu, hata kabla ya ukhalifa wangu pia atakuwa anafanya hivi na katika ukhalifa wangu vile vilevile yakuwa ikiwa alihitaji kwenda sehemu fulani kwa ajili ya biashara yake au alikuwa akihitaji likizo kutoka ofisi basi alikuwa akiomba ruksa maalum kutoka kwangu na alikuwa anasema kwamba kwa kuwa mimi si katika nizamu ya wakfu lakini na jihisabu kama niwe chini ya nizamu hii ya wakfu hivyo kwa uaminifu mkubwa sana ahadi aliyekuwa ameifanya kwa mungu akaitimiza alipokuwa anaishi misikitini mtu fulani alimtuma hotelini kwa ajili ya kufanya kazi ya weta lakini hakuipenda kazi ile hivyo siku ya pili akaacha kazi ile na kurejea misikitini na anasema kwamba nilifikiri kuwa badala ya kufanya kazi hii hotelini ni, ni vema nifanye kazi ya kuosha vyombo vya idara ya ziafa ya yas kisha pamoja na walisha saheb akaanza kufanya kazi katika jiko ya miskiti, wa wafazl kisha amuda akaendelea kufanya kazi katika idara ya hifadi maalum wak na okay. khalifa mtukufu wa in rahimallahu wataala akampatia kazi katika ofisi ya private secty na tango mudha ule hadhileo akaendelea kufanya kazi <coughs> kwa uaminifu mkubwa marehemu alikuwa musi watu aliwacha niumani wa mke na mmoja na mabinti wawili mke wake mahmuda mustafa sahiba anasema sisi tumekaa katika maisha ya ndoa kwa miaka 3a ine na kuhusu mudha huo naweza kutoa shahada ya kwamba kila hatua aliyokanyaga marehemu ilikuwa kwa ajili ya mwenyezi mungu alikuwa na sifa chungu nzima alikuwa mume mwaminifu baba mzuri na rafiki yetu mwenye kujenga mawasiliano kwa jamaa zake aliye na busara kubwa mwenye kuwasaidia wote mwenye kujitolea kwa moyo wote shujaa na mtu asiye na hofu yote alikuwa mwenye kupenda ukhalifa alikuwa akisema kuwa huku pakistan nilipojiunga na jumuya nilikuwa nimeahidi moyoni mwangu kwamba muda wote nitakaa karibu na ukhalifa wakati ule alikuwa hana chochote lakini kwa fadhili za allah akatimiza ahadi yake na mwenyezi mungu pia akamjalia uwezo huo alikuwa na shauku kubwa ya kujitolea katika njia ya mwenyezi mungu anasema mtoto wangu alipozaliwa nikamwambia mume wangu kwamba nimefikiri nitoe nusu ya dhahabu yangu katika jumuiya akasema kwa nini nusu utoe yote anasema katika zama zile ambapo mpango ukatangazwa wa kutoa mchango kwa ajili ya kujenga misikiti katika bara la afrika wakati ule alikuwa hana nyumba yake lakini chochote alichokuwa akikusanya alikuwa anatoa katika michango ya kujenga misikiti na mwenyewe alikuwa hatumii sana il hali kwa wingine alikuwa mkarimu sana muda wote akatanguliza dini akiwa muumini mkweli akachuma dini na dunia kwa pamoja pia akaniweka pamoja naye katika shughuli mbalimbali ili niweze kujua mambo yote na wakati wote akaniambia wakati wote akaniamini kisha anasema kuwa mustahasahib alikuwa mwanajumuya pekee katika familia yake alipojiunga na jumuya akaahidi moyoni mwa kwamba hatapokea chochote kutoka mirasi ya baba yake na akafanya dua ya kwamba ewe mungu ikiwa masihi wako ni mkweli na mimi nimefanya bayati yake kwa kujua kuwa ni mkweli basi nipatie kutoka kwako na nisiwe mwenye kuomba kutoka watu mwenyezi mungu akatimiza tamanio lake hili na kuthibitisha kuwa hatua aliyoichukua ya kufanya baiathi ni sahihi na kisha mwenyezi mungu akamsaidia kwa njia mbalimbali pia alijenga msikiti mkubwa katika kijiji chake akiwa na wazo hili ya kwamba huenda siku moja watu hawa wa kijiji watajiunga na jumuiya pia akaendelea kuwasaidia ndugu zake na jamaa zake marehemu alikuwa na imani kubwa juu ya kupokelewa kwa maumbi yake binti yake sabiha mustafa anasema kusudhia hasa la maisha ya baba yangu lilikuwa la kumpata mungu na kuipenda nizamu ya ukhalifa alikuwa akimtegemea mwenyezi mungu kwa asilimia mea, mea. huwa alikuwa akituambia kwamba muda fulani niliomba dua hivi ambayo ilitimia wakati fulani muda wote alikuwa akijaribu kupata kitu chenye baraka cha khalifa na akipata tu alikuwa anaweka kwa ajili yake sehemu kadogo na kisha alikuwa akiwagawia wengine ili nao pia waweze kupata baraka zake na alikuwa akitunza kitu kile chenye baraka nyumbani ili aweze kuwapatia wageni wa jalsa kutoka kitu kile anasema wapo jamaa wingi wa baba yangu ambao wamenipigia simu na kusema kwamba inaonekana kuwa sisi tumekuwa mayathima kwa mara ya tena anasema tulipokuwa tunaishi london tulipotoka tuting na kuja grissena o baba yetu alikuwa na nia ya kupata nyumba kubwa ili aweze kuwahudumia wageni wa almasihu wa ala salam na kwa njia nzuri sana alikuwa akisema kwamba ikiwa atanunua nyumba basi atanunua karibu na ukhalifa na hataenda mbali anasema baba yangu alikuwa akiwasaidia wote wa ikhilasi akimwona yeyote katika mwushkil fulani alikuwa akifanya juhudi ya kumsaidia katika maradhi yake aka tunasihi kwamba muda wote tuendelee kujiunga na jumuiya na tuswali sala na tusome k ntukufu mwenyezi mungu atakuwa pamoja nasi binti yake mwingine ambaye ni binti mkubwa anasema kwamba bila shaka baba yangu alikuwa ametoka kijijini na alikuwa si msomi sana lakini alikuwa na busara kubwa sana katika siku hizi ni watu wachache ambao wanaweka usawa baina ya wanaume na wanawake yeye hakuona kwamba mabinti ni mzigo kwake bali alikuwa nasema kwamba yule aliyepata binti amefaulu na siku zake za kufanya kazi zimekwisha na siku zake za kupumzika zimeanza alitusomesha vizuri na akatupenda na pamoja na kutupenda pia akatimiza na kutekeleza haki za mungu na haki za watu wake katika sherehe mbalimbali za ili na katika harusi katika furaha yyote hakuacha kuswali alikuwa anamtegemea mwenyezi mungu alikuwa na wasiwasi hii tu kwamba asije akapata mapungufu katika ibada na asije akamchukiza mwenyezi mungu kijana wake sarfra anasema ya kwamba tulipokuwa tunaishi tuti hata wakati ule alikuwa anakwenda msikiti wa fazl kwa ajili ya swala na ikiwa alikuwa hawezi kwenda kwa sababu yote basi alikuwa anahakikisha kwamba tunaswali nyumbani kwa pamoja alikuwa anaambia kwamba ikiwa unataka kupata kitu fulani maishani mungu ndiye anaweza kupatia ku na wakati wa swala alikuwa anaacha shughuli zake zote na alikuwa ali anani... na swali swala pia alikuwa ananisaidia kwenda misikitini na haya ndiyo maombi yake ambayo leo tunapata baraka zake na alipokuwa anarudi kutoka misikitini alikuwa anatuuliza kwamba je tumeswali au la na ikiwa tukionyesha uwivu fulani alikuwa anasema kwamba ikiwa hutaswali we utapata hasara mwenyezi mungu hahitaji swala yako kila mmoja anaswali kwa jili yake anasema kwamba alipougua tukaleta ambulance na hata wakati ule alipokuwa anapumua kwa sauti nzito na alikuwa na hali mbaya hata hivyo aliswali akiwa amesimama na alipokuwa anatrimka chini ili aplekwe hospitalini akasema mara kwa mara kwamba muswali swala kwa pamoja na kwa wakati pia alikuwa mkarimu nyumba ilikuwa kubwa wakati wa jalsa tulikuwa tukipokea wageni kama arobaini na hata tulipokuja katika nyumba nyingine ambayo ilikuwa kidogo ndogo ulikuwa tukipokea wageni kama ishirini wa na watano na alikuwa anawahudumia vizuri amesema hata mimi nilimuuliza marakaa akasema kwamba sisi huwa tunafanya tuna tuna tu na tunawasaidia wageni na natunasikia furaha alikuwa anasema kwamba muda wote tuende mbele tukiangalia kwamba dini iwe juu ya dunia na tuitanuli dini juu ya dunia na hiy nasaha ambayo aliwanasihi watoto wake nasihi kwamba kila kitu ulicho nacho ni amana ya jumuiya na amana ya mwenyezi mungu ni kazi yako ya kuitunza amana hii na uendele kuitunza ili iweze kuisaidia jumuiya pia alikuwa anasema kwamba usionyeshe uvivu katika kutoa mchango mwenyewe alikuwa anatoa mchango tarehe mosi ya kila mwezi na alikuwa anasema kwamba usifikirie kwamba jumuiya inahitaji mchango wako bali ukitoa mchango mungu atatie baraka katika shughuli zako katika mambo yako anasema kwamba hata hospitalini alipowekwa ventilator na tena akaenda kwenye koma akasema kwamba fa mimi najua siku ya tarehe mosi imepita nenda nyumbani ukaangalie kwenye kabati yangu nimeweka faili zote ndani na nimeweka hisabu ya mchango uende ukatoe mchango wangu nalisema na kwamba kila mwezi tarehe mosi utoe mchango wako na usionyeshe uvivu vovote baba mkwe anasema kwamba bwana mustafa alikuwa vizuri kwa jamaa zake alikuwa ana ni kama baba mzazi na muda wote alikaa chini ya ukhalifa pia mtoto mkwe anasema kwamba marehemu alikuwa anapata ya mbalimbali na maombi mbalibaliuul alikuwa anapiga alia na alikuwa na alikuwa alikuwa alikuwa alikuwa alikuwa alikuwa anatupatia anatupatia ili ili tusome na ili ili na ili pia tusome na na na na na niliona kwamba kwamba katika wa iliyokuwa inatolewa analeta nyumbani zake zake zake pia pia anachukua picha kwa kwa simu anawatumia watu anawauliza wamesoma au la njia anafanya mahubiri alikuwa mkarimu sana hata katika siku za kawaida alikuwa anawaleta wageni nyumbani na wakati wa jalsa muda wote wageni walikuwa wanamjia na alikuwa anasema kwamba hakuna haja ya kuniuliza ujisikie unyumbani na njoati wote alikuwa anawahudumia wageni wa sgedna ahmad ai satu asalaam kwa shauku na kwa upendo mkubwa alikuwa anasema kwamba milango yangu iko wazi na ikiwa watu walipokuwa wanajua kwake na mwakani walikuwa wanaenda sehemu nyingine alikuwa anapata wasiwasi kwamba sijui nimekose nini na nime ye hakuja kwangu na kisha akipata nafasi alikuwa anamleta nyumbani kwa shauku pia alikuwa anasimamia vizuri shughuli zake za kidunia lakini alikuwa anafanya hivi kwamba ili zisiwe kizuizi katika muda wa swala zake pia ndugu yake mwingine bwana bwanasohel chodri anasema kwamba mtu huyo alikuwa na zati ambaye alikuwa na vitu vitatu moja ibada tena mahusiano mazuri na ukhalifa na tena ukarimu nyumba ya bwana mustafa ilikuwa imejaa na wageni wakati wa jalsa mjumbe wa private pveeoy anasema kwamba tulikuwa tunakutana naye katika ofisi alikuwa mwenye kushindana katika mema alikuwa mkarimu alikuwa mtu mzuri katika kutoa michango alikuwa anatusaidia katika shughuli mbalimbali na alikuwa anatamani kufanya kazi zaidi na, na. alikuwa anasema kwamba haya ndiyo malipo yangu hasa na alikuwa anafurahia ikiwa akifanya shughuli nzuri Kata. bona fahim naye anasema kwamba kuanzia elfu moja miatia tisin mbili akaanza kufanya kazi katika ofisi na wakati ule tulikuwa na watu wachache katika ofisi marehemu alikuwa anafanya kazi kwa hima na kwa bidii na kwa juhudi alikuwa na sifa nyingi na alikuwa anaupenda sana ukhalifa alikuwa mtifu kwa ukhalifa na alikuwa anapata muongozo kutoka khalifa mtukufu katika mambo madogo madogo na katika mambo makubwa <tutu> aliu anasema kwa kwamba nimepata yote kwa kufanya kazi katika ofisi hii bwana tarik bajua saheb anasema kwamba kuanzia elumoa miati te temanimoj na mfahamu marehemu anumuda ule hadi kifo chake nikamwona marehemu nikiwa karibu naye alikuwa na sifa nyingi alikuwa anamtegemea mwenyezi mungu alikuwa napenda ukhalifa alikuja sid na akaanza kuishi huko panjaba alikuwa amekabiliana na kesi fulani juu ya ardzi akakwepa polisi na akaja sid na akaanza kuishi kule ambapo akapata taarifa kuhusu jumuiya kwa miaka mitatu akaendelea kuhubiriwa hata wakati ule katika msikiti wa jumuiya alikuwa anatoa azana alikuwa na shauku ya kutoa azana kisha kutokana na ndoto yake moja akajiunga na juu na ndoto ilikuwa hii kwamba katika nyumba yake khalifa tau amekuja amesema kwa kwamba anahitaji vijana wawili kisha ka akaashiria upande wa salim na upande wake akasema kwamba wewe uje na bwana bwanamswee uje kisha akajiunga na akajiunaa na piabhaajnuliuwa ashaiajtimaya jaaa na, na baada ya baaa jumuiya akapata maendeeo katika iai yake alikuwa anasikiliza vipindi mbalimbali vya na na majibu alikuwa amepata imani akisema kwamba mimi naweza kukabiliana na kila shekhe katika mijadala mbalimbali pia aliweza kufanya umra na akafanya hija mwaa1 pia alikuwa anapenda sana kadian alikuwa anakwenda huko na alikuwa na, ali na tamani ya kujenga nyumba akajenga kule kisha akaitolea kwa ajili ya jumuia bwana ibrahim nasirbati ambaye ni daktari aliyekuwa anamtibu anasema kwamba mimi simfahamu sana bwana mustafa saibu lakini katika maradhi yake ya mwisho nimeweza kumwangalia na nimeweza kumtibu anasema kwamba katika siku hizi chache nimemwona marehemu kwa kweli alikuwa na sifa nyingi na nzuri sana anasema kwamba kutokana na janga la ukorona marehemu alikuwa amemrizia ridhaya mwenyezi mungu nakumbuka nilikuja kwake nikasema kwamba kutokana na ugonjwa huu inaonekana kwamba hutapona marehemu akaniamaza kidogo kisha akasema kwamba mimi niko nikorazi juu ya rizaya mwenyezi mungu kulikuwa hakuna huzuni juu ya uso wake alikuwa mwenye iteminani mwenye utulivu anasema kwamba umfano wa pili ambao umeniathiri ulikuwa upendo wa wake wa uhalifa kutokana na maradhi yake wakati mwini tulikuwa tukilazimika kutumia mashine fulani kwa ajili kum ya kumpatia oxygen na kila oxygen mtu anashikwa na uchungu mwingi na hali yake inabadilika na tulipokuwa tukiweka mashine ile na marehemu alikuwa anajisikia maumivu watu wa familia walikuwa wanamwambia kwamba khalifa mtukufu amekutumia ujumbe kwamba ufuate maagizo ya madaktari basi akipokea ujumbe wangu tu muda mara moja alikuwa anajisikia raha na alikuwa anavumilia maumivu na machungu yote ya mashine na ilionekana kwamba mwili wake umepata nguvu daktari anasema kwamba nilimwona marehemu kwamba alikuwa anatumia dawa ya yahomiopath ili apone bali alikuwa, anasema, kwamba ainatumia dawa hiyo ili niweze kupata baraka Yese. ya khalifa mtukufu, mtukufu mwenyezi mungu awarehemu marehemu wote anyaniwe dharaja zao uaminifu ambao wameuonesha kwa ajili ya mwenyezi mungu na kwa ajili ya dini yake na jinsi walivyotimiza na kutekeleza ahadi yao ya bayathi mwenyezi mungu awatendee kwa mapenzi na kwa upendo awa, taran, kama alivyosema sakidslam kwamba watu hawa ni mashahidi mwenyezi mungu awajaalie watoto wake waishi chini ya ulinzi wake na waweze kuendeleza wema wao na mwenyezi mungu awajahalie waweze kujenga mahusiano mazuri na mwenyezi mungu na waweze kuzidi katika imani katika jumuia na maombi ambayo wazazi wao wamefanya kwa ajili yao mwenyezi mungu apokee kwa ajili yao na katika haki yao اللہ تعالیٰ اس سے بڑھ کر ان سے پیار کا سلوک فرمائے حضرت مسیم علیہ السلّۃ والسلام نے جیسا فرمایا تھا یہ لوگ شہدا میں شامل ہیں اللہ تعالیٰ ان کی اولاد کو بھی اپنی حفظ و امان میں رکھے اور ان کی نیکیاں اپنانے اور جاری رکھنے کی توفیق اللہ تعالیٰ عطا فرمائے اللہ تعالیٰ سے تعلق پیدا کرنے والے ہوں اور جماعت اور خلاف اس ہمیشہ وفا کا دل رکھنے والے ہوں اور جو والدین ان کے لیے دعائیں کی ہیں ان کو ہمیشہ اللہ تعالیٰ ان کی عاق میں قبول فرماتا رہے الحمدللہ الحمدللہ نحمدو و نستعین و نستغفر ونؤمن به ونتوكل عليه ونعوذ بالله من شرور أنفسنا ومن سيئات أعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له ونشهد أن لا إله إلا الله ونشهد أن محمدا عبده ورسوله عباد الله رحمكم الله إن الله يأمر بالعدل واللسان وإيتاء ذي القربان وينهى عن الفحشاء والمنكر والبغي يعظكم لعلكم تذكرون اذْكُرُوا الله يذكركم ودوه يستجب لكم ولذكر الله أكبر