أشهد أن لا إله إلا الله وحده لا شريك له وأشهد محمد أن محمدًا عبده ورسوله أما بعد أعوذ بالله من الشيطان الرجيم بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين الرحمن الرحيم مالك يوم الدين إياك نعبد وإياك نستعين اهدنا الصراط المستقيم صراط الذين أنعمت عليهم غير المغضوب عليهم الضال عليهم mwenyezimungu awe msaidizi wake anasema Motunum. safari moja hazrat wassalam alisema ya kwamba mimi namshukuru mwenyezi mungu kwa kuwa yeye amenijaalia jumuiya iliyo na ikhilasi na unyofu naona ya kwamba kazi na shabaha ambayo nawaita kwayo kwa kasi na jazba sana na wakishindana katika hiyo na sawa na nguvu na uwezo wao wote wanasonga mbele nami naona ya kwamba watu hawa wamejaaliwa ukweli na ikhilasi mifano ya utii na ikhilasi na uhusiano na mapenzi kwa aihmws tumeiona mingi yapo matukio mingi ya masohaba wa aihm na katika familia za zamani za kiahmadia yamepatikana masimulizi yanayoeleza uhusiano wa namna hii na katika vitabu vyetu na kwenye hutuba mbalimbali mbali za makhalifa kumbukumbu kumbu zake huwa zinapatikana lakini uhusiano huo uliopatikana kwa kwahaihimwsla na unaendelea katika familia zile na wanajumuia wapya pia wanao na wanatakiwa wawe nao uhusiano huo haujaishia kule bali kwa mujibu wa ahadi ya mwenyezi mungu aliyoifanya kwa uhusiano huo imara ndio unaopatikana kwa ukhalifa wake na uhusiano huo ndio uliozamana na dalili ya nguvu na umoja wa jumuiyaih alipoitolea jumuiya yake habari ya kuondoka kwake kutoka dunia hii pamoja na habari hii akipata bishara kutoka kwa mwenyezi mungu akatoa habari njema ya kuanzishwa kwa ukhalifa katika jumuiya hivyo syd ah katika kitabu chake cha al wasiya alisema msihuzunike kwa habari niliyowaambieni wala nioyo zenu zisifazaike kwani hamna budi kuiona kudra ya pili vilevile vile. na kuja kwake ni bora kwenu kwa sababu hiyo itadumu nayo itaendelea bila kukoma mpaka kiama na hiyo kudra ya pili haiwezi kuja mpaka niondoke lakini niondokapo hapo mwenyezi mungu atakutumieni hiyo kudura ya pili itakayodumu nyanyi milele kama mungu alivyoahidi katika brahine ahmadiana ahadi hiyo hainihusu mimi bali yawahusuni nyinyi kama alivyosema kwamba nitashindisha jumuiya hii inayokufuata juu ya wengine hadi kiama basi kutokana na ahadi hii ya mungu baada ya kifo chake nizamu ya ukhalifa ilipatikana na kupatikana kwa nizamu hiyo ya ukhalifa si kitu hadi usiwepo uhusiano wa upendo na mapenzi uliyojaa ikhilasi na unyofu baina ya wanajumuiya na khalifa wa na mwenyezi mungu ndiye anayeweza kuzalisha uhusiano huo na mtu yeyote au juhudi yoyote ya kibinadamu hawezi kuzalisha uhusiano huo wala kuusimamisha hu na uhusiano huo ndio ulio ya nguvu umoja na maendeleo ya jumuiya na ndiyo dalili ya kutimia kwa ahadi ya mwenyezi mungu na msada na fadzili za mwenyezi mungu zilizopatikana kwa arat masihe maud wsalam na ndiyo dalili ya ukweli wa silsila hii uhusiano kwa ukhalifa ambao wanajumuia wanao wakiwemo wanajumuia wa zamani na wapya vile vile vijana na watoto wanaume na wanawake pia wanajumuia wa ishio mbali sana ambao hawakubahatika kumwona khalifa wa zama wote wamo lakini watu hawa wote pamoja na kushiriki katika jumuiya wamezidi sana katika ikhilasi na utii na wanajaribu kuzidi zaidi ujumbe wa khalifa wa zama unapowafikia hujitahidi kuutekeleza ipasavyo na jinsi wanavyoonesha hisia za upendo na mapenzi hiyo inatushangaza mno na hayo yote ni ushahidi wa kimatendo wa kutimia kwa ahadi ya allah subhanahu wataala na maendeleo ya jumuiya pia yameunganishwa na uhusiano huo huo kama nisemavyo ya kwamba uhusiano uliopo katika jumuiya kwa ukhalifa na khalifa wazama anao kwa jamaat huu ni ushahidi wa msada na fadzili za allah na hayosi maneno matupu bali yapo maelfu na malaki ya matukio ambapo wanajumuia wanaonesha hisia za namna hii ikiwa yakusanywe matukio haya yote yatatoka majalada mazito mazito yasiyohisabika kwa vyovyote biyo vile wakati huu nitaeleza baadhi ya matukio hisia upendo kwa khalifa wa zama ambayo wanajumuiya wameendelea kuwa nazo katika kila zama na hadi leo zipo baada ya kifo cha hm zilianza kupatikana na hadi leo baada ya kumalizika kwa miaka2 zipo kama zilivyo wapinzani walikuwa wakifikiri ya kwamba baada ya kifo cha asihe maud wasalam, silsila hii itakwisha lakini uhusiano wa wanajumuiya wa upendo na mapenzi yenye ikhilasi na unyofu kwa ukhalifa na kwa h masihe maudwsa unaendelea kuongezeka na kwa nini isitokee hivi hiyo imetokana na bishara za mtume muhammad ws sasa nitaileza matukio machache nitaamza na hart khalifamasih aw razn na kwanza nitaeleza matukio kama mawili mhariri wa gazeti la albaddar akieleza hali za siku za marazi ya ha khaifamasii rz anaendika siku hizi barua nyingi za makhudamu za kumjulia hali zinakuja na kuhusu barua hizi hazrat ahiirau alisema nawaumbea wote wanaoniendikia barua za kunijulia hali mhariri anaendika ya kwamba wanajumuia wanaompenda khalifa wanaendelea kueleza hisia za ajabu za upendo wao kwa khalifa mtukufu naweka muhtasari wa barua hizi kama mifano hakim muhamad husin sahib quraishi anaendika siku moja nilikuwa nimemwomba mwenyezi mungu ya kwamba iwe mola haja za maisha ya hazrat nuh zilitokana na zama maalum tu na haja zinazohitajika saa hizi unazijua wewe tu hivyo utukubalie umbi letu na umjaalie imamu wetu umri mrefu kama ulivyomjaalia nuhu kisha anaendika ndugu muhamad hasan sahe panjabi kutoka madras anaendika kwa ta... kuisoma habari ya kupona kwa hazrat saheb furaha ambayo nimeipata mungu wangu aliye mkarimu na mwenye rehma ndiye anayejua kisha mhariri anaendika mapenzi ni kitu cha ajabu rafiki yetu mia muhammad bash sahib ambaye anafanya biashara nchini australia anaendika katika barua yake ya kwamba Ka gazeti la akuhusuifti kichwa cha habari unachokiweka kisiwe na maneno ya yaifaii peke yakebalikatika kichwa cha habari liwepo neno lolute la kuashiria kwa siha yake kwani wakati wa, wa gazeti la labar maneno ambayo macho yetu yanatamani kuyaona ni maneno ya kichwa cha habari ile na moyo wetu unatamani ya kwamba katika kichwa cha habari yawepo maneno ambayo kabla hatujasoma habari za ndani yawe yenye kutuliza na kuburudisha mioyo yetu hivyo tunathamini sana hisia za rafiki yetu mpendwa na safari hii sawa na matakwa yake tunaweka kichwa cha habari kisha alikuepo sahaba moja wart masihe maudh slam aitwae rt abu abdullah sahib wa hiva bajwa siku moa alipokuwa ame keti ka rkhalftmasih aw r alimoambia akisema kuwa ni nasihi r afatmasih aw akasema mli sah sioni kamakuna kit klecobaki yani mema yote umeisha yafanya tayari sasa labda kilichobaki ni kuhifadhi kurani tukufu tu hapo sahaba huyo akiwa na umri wa miaka 6 na tano akisikia kauli hiyo ya khalifa mtukufu na akaanza kuhifadhi kurani tukufu na licha ya kuwa na umri huo mkubwa akahifadhi kurani tukufu na akawa hafiz usudio lake lote lilikuwa la kufuata amri ya yahaifih na kuitekeleza ipasavyo katika zama zaiiwa pilir ma92 katika maeneo ya malkane harakati za shudi zilipopamba moto kwa kuona hali hiyo moyo wa wa pili Raziallahu anhu ukakosa utulivu na mwaka huo huo machi katika hutuba ya ijumaa akaeleza mbele ya wanajumuiya mpango wa kwenda huko kwa matumizi yao na kwa kufanya mahubiri waweze kuwarudisha hawa waliorithadhi katika dini jumuiya ikasema labaik, wasomi wakubwa wafanyakazi wa, wa, wa, wa serikali walimu wa wafanyabiashara ilimuradhi kutoka kila tabaka watu wenye wa ikhilasi wakaendelea kuhubiri katika maeneo hayo na kutokana na juhudi zao maelfu ya watu kwa mara nyingine tena wakaanza kusoma shahada ya mungu mmoja mze moja kاri naعیm oلdin صاحb bangاli sیku moja alی pokua amے keti kaٹiká mجls ya haلیفat الmsیh wapiri rzیاله anh wa rhصa ya hzur akasema wanاngu malوi zil uلrahman namutی uلrahman mwanafunzی wa bie hawajeni ambia loloٹi lakiنi nیmehisi ya kwاmba mpang o áli o eleza hzur وa kwenڈhا ya rاj na kufanya mahubiri kwa kujitolea na masharti aliyoyaeleza ya kuishi huko huenda wakawa na fikra hii ya kuwa ikiwa watajipendekeza kwa ajili yake labda mimi niliye baba yao na ni mzee sana labda nitapata thabu lakini mimi nikimfanya mungu kuwa shahidi nasema hivi kuwa sina huzuni na ghamu yoyote ya kwenda kwao na kupata shida na dhabu nasema wazi kuwa ikiwa wote wawili wakimtumikia mwenyezi mungu wafye katika njia yake hata hivyo sitatoa machozi bali nitamshukuru allah kisha si hawa wawili tu bali mwanangu watatu mahbubu rahman pia akiitumikia dini au wawe shahidi na ikiwa niwe na watoto wengine kumi wa waawe shahidi hata hivyo sittakuwa na ghamu yoyote apo alifa mtukufu na wanajumuiya wa kasema jazakal mi az ali kuja kufanya ziara ya ulaya siku hizi chache alipokuwa mbali na wanajumuya wake zikawafwanya wanajumuiya wakose utulifu ipo riwaya moa inayoeleza hali yake babu sraidin sahib mkuu wa kituo cha gari moshi anaendika mpendwa wangu sisi tuko mbali hatuna namna ikiwa ingewezikana tungejifanya kuwa vumbi ya miguu ya huzur ili tusingehuzunika na umbali huo mpendwa wangu kwa miaka minne sasa sikuweza kwenda kadian dharulaman lakini moyo wangu ulikuwa na utulivu kuwa nikipenda tu nitaenda kukutana na huzur lakini kwa sasa hata siku sa moja ni vigumu kwangu mwenyezimungu amjaaliye huzur heri na afya ushindi na msaada wake na amfanye arudi haraka mapenzi haya yamepatikanaje ara halifatmidsani raiu anu anasema mwaka jana kijana mmoja aliyekuwa mkazi wa wilaya sergoda aliposikiliza kuhusu mpango wangu wa kufanya mahubiri kijana huyo bila kuwa na pasipoti alitoka na kufika afganistan akasema ya kwamba hiyo ni amri ya khalifa mtukufu hivyo kuitekeleza amri yake ni jambo la lazima basi akasikiliza amri na kufika afganistan na akaanza kufanya mahubiri kwa kuwa alikuwa hana paspoti hivyo serikali ikamkamata na kumweka gerezani huku gerezani akaanza kuwahubiri wafunguwa mahabusu na maafisa mbalimbali mbali. na pia akawasiliana na wanajumuiya wa nchi ile na akawavutia watu wengi mwishowe maafisa wakamshtaki kwamba mtu huyo anaendelea kuwavutia watu hapo jela mashekh wakamtolea fatua ya kuwawa kwake lakini waziri akasema kuwa mtu huyo ni raiya wa kizungu hivyo hatuwezi kumua ndipo serikali katika ulinzi wake ikamrudisha india sai razalahu anhu anaandika ya kwamba baada ya miezi mingi kijana huyo akarejea na hali ya jazba aliyokuwa nayo ndiyo hii ya kwamba nilipomwambia ya kwamba zilikwwepo nchi nyingi wewe ungeweza kwenda huko na ungeweza kufanya mahubiri na usingekamatwa hapo akasema sasa niambie nchi gani niende nitakwenda huko mama ya kijana huyo yuhai lakini hata hivyo alikuwa tayari kwenda katika nchi ile bila kukutana na mama yake lakini sasa nilipomwambia basi ameenda kukutana na mama yake hadrat khalifat ulmsihi sani razi anhu anasema ikiwa vijana wingine piya wauneshe hima na najazba kama alivyo onesha kijana huyo aliyetoka afghanistan basikatika muda mpupitu duniya ina weza kupata mageuzi na mabadliko ali kwepo ndugu moja wa siria aitwaye muhammad ashiwa saheb barazialau anhu alipoenda kuzuru siria bwana huyo akapata bahati ya kufuatana na huzur na kwenda labnan alikuwa wakili mahiri na alikuwa na uhusiano imara na ukhalifa kwa kuwa alikuwa wakili hivyo alikuwa akipenda kuongea kwa dalili na hoja lakini kila alipokuwa akisemwa na kuambiwa ya kwamba amri hii imetoka kwa khalifa wa zama basi hapo alikuwa anasema kwamba inatosha amri imetoka kwa khalifa na jambo limeishia hapo hapo huu ndio uhusiano ambao watu hawa waliokuwa nao zama za ukhalifa watatu zilipowadia alikuepo mama mmoja wa kiahmadia wa marekani dada naima Latif ambaye alikuwa akimpenda sana khalifa wa zama na alikuwa akitoa kipaumbele kwa utii wa khalifa wa zama hada khalifatlmsihi sales rahimllahu taala katika ziara yake ya, ya marekani alipotoa hutuba moja katika chuo fulani na kueleza umuhimu wa kutumia hijabu mama huyo akasikiliza hutuba yake mpare mpare. na wakati huo huo akaanza kutumia hijabu na katika zama zile mama huyo alikuwa peke yake katika maeneo yake ambaye alikuwa akionekana katika hijabu ya kiislamu alikuwa na hisia hizi tu kwamba hii ni amri ya khalifa wa zama na ana uhusiano naye hivyo kuzingatia uhusiano huo ni wajibu wake na alikuwa anasema kwamba nimefanya bayati ivyo kutekeleza amri ya halifa ni wajibuangu nzir masah saa aie anf wlyaya ana m msmulya riwayala wa hia ehermhtara masah a bagr sargana ama s pinza apaasa sana na kwa kuwa meher saheb alikuwa mhubiri hodari na shujaa hivyo hata jamaa zake pia wakampinga vikali na wakajitenga naye mehersaheb kwa sababu ya upinzani huo akajiimarisha zaidi katika imani yake na akaanza kuwahubiri watu wengi wapinzani pia wakaanza kumpinga vibaya na mipango yao ya kumpinga ikaanza kupamba moto yeye ili aweze kuwalea watoto wake na kuwapa mafunzo ya kiislam na kielimu katika mazingira matakatifu akaiuza ardhi iliyokuwa katika umiliki wake na akachukua shamba la kukodisha karibu na maeneo ya rabwa na akaanza kufanya kilimo alipokutana na halifatulmasihi sale rahmauullahu taala na kumweleza kuwa nimeuza shamba langu lililokuwa katika kiti cha bag sargana na nimechukua shamba la kukodisha lillopo karibu narabuwa. na rabwa na nimeanza kulima shamba hilo hapo huzur hakulipenda jambo hilo ya kwamba kwa nini ameyahama maeneo yake hapo mahsaheb akaonyesha utii kamili akamwomba mliki wa shamba ili amrudishie hela yake aliyokuwa amemlipa yeye akakataa hapo meher saheb aka akayaca mavuno yote kama yalivyo na bila kuchukua hela yake akarejea watani wake bagarsrgana na arzi yake ali yokuwa amesha uza teyari akainunua tena kwa bei ya juu kisha akamjia khalifa mtukufu watatu na kusema ya kwamba amri yako nimeifuata teyari hazur rahimahullahu taala alimfurahia sana safar 1 msraiml ta alisema katika hutuba yake mwaka1970 nilikwenda kuitembelea afrika huko mbashiri wetu alituandalia mpango mmoja ambao ulikuwa wenye kunihuzunisha sana kwani kwa kumaliza umbali wa maili 1 nilifika sehemu fulani katika wakati ambapo nilikosa muda wakupiana mkono na wanajumuya usumbufu huo haukuwa kwa sababu ya safari yake ya maili moja bali ulikuwa umenihuzunisha kwani programu yenyewe ilikuwa na muda mfupi hivyo sikuwa na muda wa kupiana mkono na wanajumuya kwani ilikuwa nitoye hutuba katika kikao kilichokuwa kimehuzuriwa na wakristo waliekuwa wametoka nje zura anasema kwamba nikatoa hutuba na masuali na majibu yakaendelea kufanyika hivyo tukachelewa sana na muda mwingi ukapita mu'bashiri wetu alipowatangazi ya kwamba hakutakuwa na jambo la kupiana mkono na huzur huur anasema kwamba hapo watu hawa waliokuwa wamepata bahati ya kukutana na khalifa wa wazama kwa mara ya kwanza katika maisha yao na walikuwa hawajui kwamba nafasi hii itapatikana lini tena wao licha ya kutangazwa kwa tangazo hilo wakaanza kupya mkono uur anasema kuwa wanajumuya wenyeji wa huko wakamsukuma sana katibu wangu maksus na wenzake wengine ilhali hawakuweza kujua waendako na wakaanza kupeana mikono innasema sawa kupeana walianza kupeana lakini zoezi hili halikuwa zoezi la kawaida la kila siku bali kila mtu alikuwa akishika mkono wangu kisha alikuwa hawachi alikuwa akiona uso wangu na alikuwa haachi mkono wangu na mwenzake alikuwa akisubiri zamu yake na tukio hilo likatokea kwa mara ishirii kila aliyekuwa anapeana nami alikuwa anashika mkono wangu na alikuwa haati mkono wangu na alikuwa anaona uso wangu ozuri anasema kwamba sisemi kwa wale walio katika jumuya kwani wao wanajua uhusiano uliopo baina ya uhalifa na wanajumuya hivyo ningependa kuwaambia watu wengine wasiokuwa wahamadia ya kwamba mimi si mjinga ya kwamba nianze kuelewa kwamba labda kutokana na sifa yangu fulani watu hawa wanaoishi mbali maili mapenzi ya aina hii yamezalika moyoni mwao watu ambao hawakuniona na walikuwa hawanijui hata wao pia walikuwa wameonyesha shauku ya kupeana mkono bila shaka mapinzi haya yamepatikana kwa mapenzi ya mwenyezi mungu tu kisha ikaja zama za halfnsirabe rahemullahu taala naye anasema ya kwamba mabadliko yasiyo ya kawaida ya yapatikanayo afrika yamepatikana kwa sababu ya, ya kujitolea kwa watu wale wa zamani waliojitolea maisha yao wakfu leo mabadliko yasiyo na kifani yanayoonekana huko ya kitokea ni mabadiliko ya ajabu na yenye shani kubwa ambayo hata jumuiya za huko hazikuwa na uwezo wa kuyafikiria mabadiliko ya ajabu yameshatokea nchini baadhi ya wanajumuiya waliona uzoefu mkubwa na walikuwa na adhari wali kubwa katika serikali zao wameniambia kwamba hata sisi hatukujua kuwa kaumu yetu katika kuipenda jumuiya na kushirikiana nayo imeshaenda mbele sana na iko tayari kuupokea ujumbe wa jamaat hivyo huzura anasema bana mmoja ambaye kutaja jina lake siyo sahihi na hata kudzihirisha jina la nchi yake pia siyo nzuri aliniambia kwamba sielewi kuna nini kinachoendelea kutokea na sikuwa na wazo lolote moyoni mwangu kwamba kaumu yetu kwa kiasi hiki itajaaliwa kumtumikia khalifa wa jumuiya na itapata nafasi ya kuonesha upendo wake sikuwa na uwezo hilo naye akasema kwamba kile nilichokiona hapa nimekiona kikitokea kwa viongozi wa serikali tu na hata hivyo kinafanywa kwa mtazamo wa kidunia na zaidi ya hayo si kumwona mtu akitendwa hivi na pia akasema kuwa humo hakuna juhudi za kijumuiya yote yatoka nayo yanaendelea kutokea kutoka ughaibuni na jinsi yanavyoendelea kutokea بلاش کا یا میں ٹویشا یا میں ٹو کاندہ خلی فطر راب رحم اللہ تعالیٰ آکی علیز حالی فلان یا پاکستان pale ambapo nchini humo ulikuwa ukienea ubaya fulani wa kutumia vibaya mikanda ya video zur anasema nilikuwa nimetangaza katika hutuba yangu kuwa yapo maovu fulani yanayoendelea kusambaa yatakayoangamiza kulka za taifa na amani zitatoweka kutoka nyumbani na uhusiano wa mume na mke utaharibika na utatokea uharibifu baina ya mahusiano yao hivyo muyakemee mauvu hayo na muyafutilie mbali hivyo barua nilizozipata kutoka pakistan kwa kuziona barua zile moyo wangu ukasujudu mbele ya mungu na ukasujudu mara kwa mara kwa kuona kuwa wale watu waliokuwa wameshikwa na baadhi ya maovu wakaindika wazi ya kwamba tulikuwa tumejiingiza katika maasi haya ni hisani ya allah kwamba tupo katika jumuiya ya as sa na sauti yako imetufikia moja kwa moja ambayo imetufanya tu yavunjilie mbali masanamu haya ya uongo na kuyatupa nje ya mioyo yetu zunanasema hisia za kusikia na kutii juu ya sauti inayowaita kwenye wema zilizopo katika jumaati ndiyo roho hasa ya ukweli na mtu mwongo hawezi kuzalisha roho ya namna hii duniani kisha yapo mambo ya, ya ukhalifa wangu mwaka 2 nilikuwa nimefanya ziara ya nigeria ambayo ilikuwa ya siku mbili mwanzoni mpango huu haukuwepo katika ratiba lakini baadaye ukawekwa kwani ndege ilikuwa inatoka kule lakini baada ya kufika kule tukapata kuelewa kuwa ziara hiyo ilikuwa ya lazima na ikiwa tusingekuja isingekuwa vizuri muda mfupi kabla mkutano wa nigeria ulikuwa umeshafanyika tayari na wanajumuiya walikuwa wameshashiriki katika mkutano huo kwa wingi na hatukuwa na matarajio kuwa labda kutokana na ujio wangu watu wataweza kuja kutoka mbali lakini wakaja kukutana nami kutoka mbali sana na takriban watu selasini, kina baba na kina mama wakajumuika kule na jinsi walivyoonyesha hisia zao za ajabu zilizojaa ikhilasi na imani kwa kweli zilikuwa za ajabu mno uhusiano na upendo kwa ukhalifa ulio na ikhilasi si rahisi uelezwe kwa maneno watu ambao walikuwa hawakupata bahati ya kumwona khalifa walipomwona mbele ya macho yao wakaonyesha hisia za namna zake zilizotushangaza mno wakati wa kurudi katika maombi baadhi ya kina mama na watu wengine wakashikwa na hisia za namna zake na walikuwa wakilia kwa uchungu mkubwa mwenyezi mungu ndiye anayeweza kuzalisha mapenzi haya na kwa ajili ya mwenyezi mungu tu mapenzi haya yanaweza kufanywa huru anasema kwamba mashehu anasema ya kwamba katika nchi fulani za afrika tumevifungisha vituo vya jamati na kutoka nchi fulani tayari ahadi zipo za kufunga vituo vyao na tumefanya hivi na vile na wanasema mingi lakini ebu tuwaulize imani na ikhilasi ambayo watu wa nchi hizi huwa wanaonyesha na niuso hizi ambazo hata hatamta inazionyesha kwa dunia na kisha sisi wenyewe tumekwenda huko na kuona kwa macho yetu hayo yote ni nini je haya ni matokeo ya kufunga vituo kwa vyovyete vile kazi ya masheih ni kusema tu wacha waendelee kusema lakini mambo hayo yanatuimarisha kiimani na, ki na yanaongeza imani yetu mwaka 8 ili ziara ya ghana huko jumuiya imenunua uwanja mkubwa sana takribani hekari a ambapo mkutano ulikuwa umefanyika wanajumuiya wingi walikuwa wameshafika huko kabla ya kufika kwangu eneo hilo kabla hatujanunua lilikuwa kiwanda cha kufuga kuku na vibanda vichache vilikuwepo kule jamaati ikifanya ukarabati wake ilikuwa imetengeneza sehemu za malazi wakiweka milango na madirisha lakini hata hivyo sehemu hii ilikuwa ndogo sana lakini hakuna aliyelalamika watu waliokuwa wamekuja kushiriki katika jalsa wengi wao walikuwa watu matajiri wafanya biashara wengine walikuwa waalimu na wengine walikuwa wanafanya shughuli mbalimbali walipokosa nafasi ya kulala wakatandika safu nje na wakalala huko watu hawa wagana wana subira sana lakini katika siku hizi za jalsa wakaonesha sana subira mtu fulani alipowauliza watu hawa waliokuwa wamelala nje ya kwamba mtakuwa mmepata usumbufu mkubwa wakasema sisi tumekuja kusikiliza jalsa tu ambayo inaendelea kufanyika ilhali khalifa wetu yupo pamoja nasi hivyo shida hii ya siku mbili si shida tumefurahi mno ya kwamba mungu ametujaalia kushiriki katika jalsa watu waliokuwa wametoka burkina faso na pia walikuwa wamekuja kutoka nchi zingine jirani lakini kundi litokalo burkina faso lilikuwa kubwa takribani watu elfu tatu walikuwa wametoka burkina faso na makudam mtat walikuwa wamekuja na nabaiskli wakisafiri kilomita 6 kutoka huko nilipata taarifa kuwa baadhi ya wanajumuiya hawa wa burkina faso wamekosa chakula nilimwambia mbashiri kwamba wanajumuiya hawa wamekosa chakula hivyo uwaambie kwamba tunaomba razi na uangalie vizuri mbashiri alipowaambia kuwa tunaomba razi wanajumuiya hawa wakasema wala usijali shabaha ambayo tumekuja kuipata tumepata na upande wa chakula huwa tunakula kila siku lakini chakula hiki cha kiroho hatuwezi kukipata siku zoteuri anasema kwamba jumuiya ya burkina faso si ya zamani sana nilipokuwa nimekwenda huko umri wa jamaat hii ulikuwa kama miaka kumi au kumi na tano tu lakini wanajumuia hawa wanaendelea kuzidi katika ikhilasi na utii na hali ya umaskini ndiyo hii ya kwamba baadhi ya watu waliokuwa wamekuja kushiriki katika jalsa walikuwa na nguo ile ile tu waliokuwa vameivaa na wakaendelea na nguo zile zile kwa siku ine tano hadi wiki na wakasafiri katika nguo zile zile walikuwa wamekusanya hela ndogo ndogo kisha walikuwa wamekuja kwenye jelsa ya kwamba jalsa hii ni ya karne ya ukhalifa na uwepo wa khalifa hivyo lazima tutashiriki uzuri amesema kwamba basi mapenzi haya ni nani anayeweza kuzalisha isipokuwa mwenyezi mungu vijana waliokuwa wamekuja na baisikeli ikhilasi na imani yao inaonekana hivi ya kwamba vijana hawa wakaendelea kuendesha na kusafiri kwa siku saba mfululizo wakafika wa har- miongoni mwa hawa wapanda vaiskeli walikwepo watu wenye umri wa miaka 5 sitini, na pia watoto wawili wa miaka walikwepos uaul ahmadia wa burkina faso alipoulizwa kuhusu safari hii kwamba mtakuwa mmepata usumbufu mkubwa akasema waislamu wa, wa zama za awali walijitolea sana kwa ajili ya yaislamu tuliwataka vijana wetu nao pia wawe tayari kwa ajili ya kujitolea kila kitu na tulitamani kuwa tufanye mpango fulani katika kusherehekea maazimisho ya karne ya ukhalifa ambao uoneshe ikhilasi na utii wetu kwa ukhalifa nasi tuweze kumwambia khalifa wetu kwamba tuko tayari kwa ajili ya kujitolea ita kila kitu mwandishi mmoja wa habari alipowauliza vijana hawa akisema kuwa baisikeli zenu ni mbovu sana na zimeshachoka mno mtawezaje kusafiri nazo hapo mwakilishi wa vijana akasema ijapokuwa baisikeli zetu ni mbovu na zimechoka lakini imani na azma yetu ni imara sana na sisi tumeanza safari hii ili tuweze kumshukuru mungu kwa nema yake ya, ya ukhalifa <tipot> sasa habari hii iliporushwa <tipot> katika televisheni <tipot> habari ikasomwa hivi <tipot> safari kwa ajili ya mwenyezi mungu <tipot> kutoka waga kuelekea akra uzuri amesema kwamba waga ni makao makuu ya burkina faso na akra ni makao makuu ya ghana na wakaandika ya kwamba ijapokuwa baisikeli zao ni mbovu lakini kiimani vijana hawa wako imara mno khalifa mtukufu wanasema kwamba wanajumuia hawa walikuwa si wanajumuia waliozaliwa katika jumuia walikuwa si vizazi wa maswahaba mbali ni wakazi wanaoishi mbali sana nani wakazi wa maeneo ambayo yana barabara za vumbi tu na baadhi ya maeneo hayana barabara kabisa nani ni maeneo yasiyo na maji wala umeme miaka michache kabla wamejiunga na jumuia kisha wameonyesha mifano ya ikhilasi na imani na utii ambayo yanatushangaza mno katika baadhi ya maeneo umaskini umewakamata mno lakini kutokana na kushiriki kwao katika jumuiya ya mtumishi huyo mkweli wa mtume muhamma wa, alayhi wa watu hawa wamepata ikilasi sana na pale swala la dini li bukalo. azma yao inakuwa madhubuti kama milima na wanakuwa tayari kwa ajili ya kutoa kila kitu ajili ya mungu na wamejawa na mapinzi na udugu na imani basi tuendelee kuwaombea ili mwenyezi mungu aendelee kuwazidisha katika ikhilasi na imani na pia atuongeze katika imani alikuwepo mwanajumuiya mmoja wa burkina faso bwana isa saib aliyekuwa amefanya baiati mwaka5 na alipoulizwa kuhusu bayati yake miaka mitatu ilikuwa imeishatimia juu ya bayyati yake akasema leo ni miaka mitatu nilipokuwa nimejiunga na jumuiya lakini kwa kweli leo nimejua kuwa ya kwamba nina bahati gani na kitu gani nimekipata siwezi kueleza furaha yangu kwani leo nimemwona khalifa wazama na nimekutana naye baadhi yao wakati walikuwa wametokwa na machozi na hivyo upendo wao ulikuwa unaonekana katika macho yao basi hii ni ikilasi na imani ambayo jumuia hizi mpya zinaonyesha halifa mtukufu anasema kwamba mwaka jana kwa sababu ya mtu fulani aliyesambaza fitina huko burkina faso baadhi ya wanajumuia na baadhi ya vijana wakapotoshwa na fitina yake na wakawa mbali na jamati walikuwa wakijiita waahmadia lakini walijitenga na nizamu nilimtuma mbashiri moja kutoka mali ambaye alikuwa mwingiji wao bwana mwaz yeye akawafahamisha na akawaambia ya kwamba upande mmoja mnasema sisi tuna uhusiano na khalifa na, na upande wa pili mnakwenda kornu mbali na nizamu hiyo kwa, si sahihi hapo takriban wote wakaanza kuandika barua za kuomba msamaha na wakasema ya kwamba kwa sababu ya malezi madogo tulikuwa tumepotoshwa na fitina hiyo sisi tuna uhusiano imara na ukhalifa na wazo hili la kujitenga na ukhalifa hatuwezi kulifikiri hivyo kwa fadhili za allah wote wamerudi katika nizamu ra amesema kwamba kutokana na mapungufu katika malezi walikuwa wamekosea lakini pale ambapo wakafahamishwa wakarudi katika jumuiya na walisema kwamba tulikuwa hatukwenda mbali na ukhalifa bali tulikuwa tumekwenda mbali na baadhi ya viongozi hali hiyo hiyo iliyokuwa ya wale watokao watokaogambia na wale waliotoka at watu walikuwa wamekuja kutoka nchi mbalimbali na kila mmoja wao alikuwa anaonyesha hisia zake za upendo na imani wakati wa jalsa salana ya ghana kama nisemavyo hapo kabla kutoka jalsag hadi mahala pale palipokuwa pameandaliwa kwa ajili ya makazi yetu kwa kuwa barabara ilikuwa na njia yenye kupenya penya hivyo umbali huu ulikuwa ukizidi kilomita mj njiani kina mama na kina baba walikuwa wakisimama wakiwa wamewabeba watoto wao na kina mama walikuwa wakiwaambia watoto wao ili wanisalimie ilmuradi walikuwa wakionyesha upendo wao kwa njia mbalimbali mbali. katika mkutano huu wa karne ya ukhalifa kina mama walioshiriki walikuwa takriban u 0 na wote walikuwa wakionyesha upendo na utii kwa ukhalifa na upendo wao huo ulikuwa ukionekana wazi kutoka macho yao na kutoka sura zao na niuso zao kisha watu hawa walikuwa wenye kulinda sala zao na katika sala zote pamoja na sala ya tahajudhi walikuwa wakishiriki nilipoenda nieria kama nisema nilikuwa nimekwenda kwa siku mbili tu nafikiri hili ni jambo la ziara yangu niliyofanya mwaka2 mwanzoni sawa na ratiba mpango huu wa kwenda huko ulikuwa haupo katika ratiba lakini baadaye wakasema msikiti umejengwa hivi karibuni hivyo niende nikauone uko watu walikuwepo na kila mmoja wao alikuwa na tamanio la kunisalimia kwa kupiana mkono na kina mama walitamani kwamba wanione wakiwa karibu zaidi lakini kutokana na muda mfupi kuwasalimia kwa kupiana mkono ilikuwa vigumu lakini wale walioweza kufanya kwa nguvu wakafanya katika mkusanyiko huu mtu mmoja wa msafara wetu akamwambia mama mmoja kuwa sogea nyuma kidogo mama huyo akakasirika sana juu yake na ilionekana kwamba labda mama huyo katika hasira yake akimbeba mtu huyo atamtupa nje kwamba wewe ni nani unayekuja kati yangu na kati ya khalifa wangu hizi zilikuwa hisia zake baada ya muda mfupi nikawambia wa wanyamaze na wakae chini ndipo wanajumuya wote waliokuwa katika mamea wakanyamaza na kukaa chini huo ni uhusiano wao na ukhalifa dunia inaelewa kuwa watu wanaoishi marekani ni watu wa dunia tu na hawahusiki sana na dini alifalsih sal rahulataal pia ameeleza tukio moja ya kwamba safari moja alipopokea barua yenye kumtisha hapo habari hii iliposhamiri na pale wataalamu wawili wa idara ya ulinzi waliokuwa wanajumuiya wakafika wenyewe wa na kwa usiku kucha wakaendelea kumlinda khalifa hivyo hata wamarekani wana ikhilasi kubwa kila nilipoenda katika ziara ya marekani kila mara wameonyesha ikhilasi na utii hata hapa watu wanaotoka marekani wanaonyesha hisia zao za ikhilasi na upendo kwa ukhalifa na matendo yao yanakataa katakata mtazamo huu wa dunia kwamba wao ni watu wa dunia tu vijana waliotekeleza wajibu wao mbalimbali wa kulinda mazingira na wakabaki pamoja nami katika safari nzima baadhi yao walikuwa wamekuja kwa kuacha biashara na shughuli zao na wengine wakasema ya kwamba tulikuwa tumeajiriwa hivi karibuni tu na wakati wa jalsa tulipokataliwa kupata ruksa ya kuja na kukutana na khalifatul masi tukaacha shughuli zetu na tumekuja tu makudam Germany... Ma wa canada wana wa hali hiyo hiyo wapo vijana watoto kinamama iwe marekani au ucanada au iwe nchi yoyote ya ulaya kila mahala nakata kila nchi mifano hii ya ikilasi na ina patikana na ikilasi na uti huu hawezi kuletwa na juhudi yoyote ya kibinadamu miaka michache iliyopita nilikuwa nimetoa hutuba moja huko ujerumani na katika hutuba ile nilikuwa nimeeleza mada ya utii wa ukhalifa hutuba ile ilikuwa si kwa ajili ya wajerumani tu bali ilikuwa kwa ajili ya wanajumuiya wote lakini kutokana na hali fulani iliyojitokeza kule nilikuwa nimetoa baadhi ya mifano ya ujerumani kwa vyovyote vile wanajumuia wa dunia nzima wakaonesha hisia zao juu yake na mara moja wakaahidi kufanya utii uliokamilika wa ukhalifa wajerumani pia wakafanya ahadi na baadhi yao wakasema ya kwamba baadhi ya viongozi wetu wanaanza kutoa maelezo na maagizo mbalimbali tofauti tofauti na, na hawapokei kama yalivyo hivyo haitatokea tena mungu awajaliye waendelee kubaki juu yake na k kila nchi ya dunia wanajumuiya wawe na roho hiyo hiyo asim sahib kutoka urdn anaendika ya kwamba dalili iliyo nzuri na adzimu ya ukweli wa sayidna h islam ndiyo hii ya kwamba mwenyezimungu mwenyewe amezalisha upendo na utii wa ukhalifa moyoni mwangu miaka michache iliyopita nilipoamwa kujiunga na jumuiya nikapata wazo moyoni mwangu kuwa je kwa kweli jumuiya ipo juu ya haki hadhi ileyo na inaendelea na shabaha ile ile ya sayidna islam aula wakati huo sikujua chochote kuhusu ukhalifa hapo mwenyezi mungu, mungu akanionyesha katika ndoto ya kwamba lifii anasambaza usalama na amani na wale wanaogombana wenyewe wa kwa wenyewe halifa mtukufu anapatanisha baina yao anasema niliweka mkono wangu juu ya mkono wako na nikabusu pete yako wakati huo nikajihisi moyoni huruma yako na ukarimu wako ndipo ukadzalika moyoni mwangu upendo wako usio na kifani ambao siku hadi siku unaendelea kuzidi mimi nataka kujadidisha bairati yangu na mimi na kila namchukia kila mwenye kujitoa nje ya utii wako kisha nchini balgharia wapinzani wetu wanaendelea kuipinga sana jumuiya sasa baada ya muda mrefu jumuiya imesajiliwa kule mufti wa balgharia alijaribu kuwapotosha wanajumuia akitumia njia mbalimbali ili watoke nji ya jamaati lakini kwa fazili allah wanajumuia vote wako imara sana na wanaendelea kuonyesha ikhlasi na utii zaidi kuliko awali na nawanaendelea kuthibitisha kwamba uhusiano wao na uhalifa wakiahmadia ni wa kweli alikwepo mama mmoja aliyetembelewa na watu watatu waliyojaribu kumpotosha mama huyo wakisema kuwa ikiwa anaikataa jumuiya hapo watamsaidia kwa mali na fedha hapo mama huyo akasema kwa nguvu ya kwamba uahmadhia ni kweli na nimerudi baada ya kukutana na khalifa wangu na zaidi ya hayo mwenyezi mungu amenionyesha ndoto tatu nne na kwa kupitia ndoto hizi amenifahamisha kwamba jumuiya hii ni jumuiya ya kweli hivyo sasa siwezi kuiacha kabisa mbashiri mkuu wa benin anaendika katika mkutano wa wanajumuiya wapya mwanajumuiya mmoja akiwakilisha wanajumuiya wote wapya alisema katika dunia hii mtu akikabiliana na shida fulani anakwenda kwa chifu asipofanikiwa anakwenda kwa diwani kisha anakwenda kwa mea kisha kwa waziri na kisha anamwendea rais wa nchi na anakuwa hajui kwamba atamsikiliza aula na atafanikiwa aula lakini nizamu ya jamaati ni nzuri sana jumuiya ina khalifa wake ambaye anaelewa lugha za wote na ana wajali wote na hizi ni baraka za ukhalifa wa jumuiya ya kwamba leo tumeanza kusoma qurani tukufu na islam iliyokuwa imeletwa na mtume mntumi s leo imetufikia tayari bidela kutoka ufaransa anasema nilikwa nimefanya bayati mwa7 kila asubuhi inasoma barua yako ambayo imebadilisha maisha yangu na, na kuombea katika sala zangu ili allah akulinde na akusaidie kwa msaada wake maksus zuna amesema ya kwamba hisia hizi za kumwombea khalifa wa zama zimezalishwa na mungu, zi mungu tu mama anasema baada ya kufanya bayati inaonekana kuwa nimezaliwa upya mbashiri kutoka mkoa wa mali anaendika alikuwepo mwanajumuiya mmoja wolo, mwana kolibali, Yeh, ali watu ya, wa tawi letu wolo bwana abdurahman kolibali saheb hivi karibuni tu alifariki dunia ye aliwatolea watoto wake wasia akisema kuwa ikiwa ningekuwa kijana na ningekuwa na uwezo wa kutembea basi ningefika katika kituo cha jamaati na ningekaa kule na ningefanya kazi yeyote ambayo jumuya ingenipatia na akasema kuwa watoto wake ya kwamba anadaiwa mchango wa miezi miwili kwa kuwa kuhusu maisha yake hana habari kwamba yamebaki kiasi gani hivyo mchango wake utolewe mara moja ili nisiage dunia hii hali nadaiwa dhaiwa jambo la tatu alisema kuwa mwendelee kuwa wanyofu na watifu kwa ukhalifa na muda wote muendelee kutoa michango kwa wakati amir sahib gambi anaendika kuwa yupo mama mmoja aitwaye ai rahmat njalo sahiba aliyefanywa bayati alipofahamishwa kuhusu kujitolea katika njia ya mwenyezi mungu mama huyo wakati huo huo akatoa dilasi mea kama mchango anaendesha duka dogo tu na anatoa mchango zaidi ya uwezo wake na anasema kuwa mimi nataka mapenzi ya mungu na mapenzi ya khalifa wa zama na kwa sababu ya uhusiano huo natoa mchango na anaendelea kutoa katika njia ya mwenyezi mungu yupo rafiki mmoja kutoka tajikistan bwana izath aman saheb anasema mama yangu alipokuwa na umri wa miaka sabini na mbili siku moja aliugua sana kwa miaka mingi alikuwa na marazi ya moyo na kichwa lakini kutokana na ugonjwa huo akaugua zaidi na akazofika mno na kwa sababu ya rai ya daktari jamaa zangu wakakata tamaa wakati ule nilikuwa nimeisha kutana na khalifatm na kwa sababu ya uhusiano huo nilikuwa na yakini kwamba nitakapomwomba khalifa wangu kwa ajili ya maombi basi mwenyezi mungu atapokea maombi yake sasa nilipoindika barua ya maombi katika majibu yake pamoja na maombi ya khalifa pia nikapata dawa za homeopathy na mama yangu akapona na wakati huo umri wa mama yangu ni miaka sabini natisa, na tisa naye ana nia ya kufanya hija na afya yake ni matokeo ya uhusiano na ukhalifa na kupokelewa kwa maombi yake ya kwamba mwenyezi mungu amemjalia maisha mapya uanasema ya kwamba mwenyezi mungu ili tupate imani na yakini huwa anaonyesha miujiza ya aina hii ili aweze kutsibitisha kauli iliyosemwa na sageaaua sslam ya kuwa yeye ametoka kwa allah ni ya kweli lipo tukio jingine la mtoto mmoja linaloonyesha mapenzi yake kwa ukhalifa bwana thaher nadim sahib anaendika kuwa wakati wa ziara ya uturuki nilipata nafasi ya kumtembelea mwanajumuya mmoja nyumbani ni kwake nilikuwa nimekaa tu ndipo mtoto mmoja wa miaka mitatu minne akanijia na baadha ya kunisalimia akasema jambo fulani kwenye sikio langu kwamba nataka nimtumie khalifa mtukufu barua ya dua je utaenda nayo nikasema sawa nitaipeleka tu hapo mtoto huyo akachora mistari miwili mitatu kwenye karatasi na akaniletea nikasema umeendika nini katika barua hii akasema nimeendika ya kwamba huzur na kupenda sana bwana tahera anasema barua ile nikaleta hapa ofisini na kisha majibu ya barua ile kutoka kwangu yakaenda kwake sawa na kauli ya baba yake furaha ambayo mtoto huyo na watu wengine wa familia yake waliyoipata ilikuwa hai na mwisho wake pia mbashiri mkuu wa macedonia anaendika mfano mwingine wa mtoto ya kuwa siku za nyuma wakati wa ziara ya bosnia nilipata kuonana na bwana mmoja mpakistani na nikafanya mahubiri tukaendelea kuonana kwa muda siku moja akaniambia ya kwamba muda mchache kabla nilikuwa nimekutana na familia moja kwenye uwanja wa ndege wa dubai familia ile ilikuwa familia ya kiahmadia binti yao wa miaka mitatu minne alikuwa akisema kwamba tunatakiwa tusali na kusema ukweli nilipojua kuwa familia hiyo ni familia ya kiahmadia nikamuuliza binti huyo kwamba jambo gani unataka kulifanya katika maisha yako hapo akasema napenda kukutana na mpendwa khalifa huko london anasema jambo lake hilo likaniathiri sana kuwa katika umri huu mdogo tamanio lake kubwa ni kukutana na khalifa wa halifa vivyo hivyo kulikuwa na mchezo fulani wa watoto hapo nilipo kwamba wasiucheze mchezo huo kwani mchezo huo unaweza kuwaingiza katika mambo yasiyofaa hapo wazazi wakapata wasiwasi wasi kwamba watumie njia gani ya kuwazuia watoto wao lakini wazazi wengi wakaniendikia ya kwamba baada ya kusikiliza hutuba yako watoto wakatujia na kusema kwamba kwa kuwa khalifa mtukufu amesema ya kwamba tusicheze mchezo huo hivyo hatutacheza na hata siku hizi pia napokea barua watoto wananiendikia ya kwamba je tunaweza kucheza mchezo fulani kwa muda fulani ilmuradhi wana fikira hizi ya kwamba kutokana na uhusiano na ukhalifa hatutakiwi tumdanganye khalifa na tufanye kama anavyotutaka khalifa wazama ili tujirekebishe mbashiri wa hondoras anaendika mwanajumuiya mmoja aitwaye parsi morio alikuwa na matatizo yake mbalimbali mimi kwa kuyaona matatizo yake nilimwambia ili amwindikie khalifa wazama barua ya maombi alipoendika barua anasema matetizo yake yote yakaanza kutatulika yenyewe na anasema kuwa nimepata nguvu kutoka ughaibuni na imani na yakini yangu juu ya ukhalifa imezidi sana afari saheb kutoka moroco anasema ya kwamba mungu amenawarisha moyo na maisha yangu kwa rehema na baraka zake namshukuru mwenyezi mungu aliye ni ali muongozo wake nikikuona wewe naanza kupata laza ya ajabu na napata hisia za namna zake ijapokuwa sijapata bahati ya kukaa karibu nawe kwa yakini hii ni nguvu na upendo wa kweli uliotoka kwa allah mwenyezi mungu, mungu akusaidie sana kisha b ian sahiba kutoka yemen anasema mimi nampenda khalifa mtukufu zaidi kuliko nafsi yangu na watoto na wanafamilia wangu wote kwa kumwona khalifa mtukufu huwa napata utulivu wa moyo kisha na jawa na yakini ya kwamba mungu akijaalia hali itabadilika tu alikuja duniani kisha baada yake ukhalifa ukaanza ili dunia iliyokuwa imepotea iweze kurekebika na mioyo yetu iliyokata tamaa ili tama, iweze kupata matumaini hali yangu ndiyo hii kama mtume salaau salam alivyokuwa akisema kuwa ewe mungu ikiwa wewe umeturizia basi hatumjali yeyote mwingine mimi namwomba mwenyezi mungu ya kwamba niwe miongoni mwa wale wenye bahathi ambao wewe unawapenda na wale ambao, kutoka, na wale ambao kutoka kwao na kutoka kwa waume zao na watoto wao umewarizia kisha bana tofik kutoka tunis anaindika kuwa sisi tunakupenda sana tumepanda katika safina yako na, na tumelelewa katika safina hiyo na tumekula kutoka chemuchemu ya sajida a islam tumesimama juu ya ahadi yetu na bila kujiunganisha na wewe hatuwezi kujirekebisha hatutaki dunia isipokuwa matamanio yetu ndiyo haya kuwa watu waseme kuwa mtu fulani kwa sababu ya kuifuata jumuiya hii yenye baraka amefuzu tupate taufiki ya kusimama imara juu ya ahadi yetu na tuweze kutekeleza ipasavyo na tunakuomba ufanye maombi kwa ajili ya umoja wa waislamu kwa vyovyote vile hii ni mifano michache niliyoieleza hapo juu inayohibitisha jambo hili ya kwamba mwenyezi mungu ndiye anayezalisha uhusiano wa ikhilasi na utii katika mioyo ya watu na hakuna nguvu yoyote ya kidunia inayoweza kuinyanganya kutoka kwaoasie aassla alikuwa amesema kuwa nyini mtaona ahadi za mwenyezi mungu zikitimia barabara mwenyezi mungu afanye ili wengi wetu tuweze kuziona ahadi hizi zikitimia vizuri sasa ningependa kutangaza tangazo moja linalohusu mta hi pia ilikuwa ahadi ya mwenyezi mungu ya kwamba ujumbe wa sayedin ahmadala al uta utaenea duniani hivyo kuanzia m27 yani kuanzia siku ya ukhalifa chanali hizi zimeanzishwa kwa ratiba mpya maelezo yake na yaeleza hapa mwanzoni katika baadhi ya nchi hasa katika nchi ya marekani shida fulani ilikuwa imetokea lakini sasa tunaimani itakuwa imekwisha lakini kwa vyovyote vile nizamu hii mpya iliyoanzishwa sawa na nizamu hii na kwa mujibu wa sehemu mbalimbali mbali za dunia mta imegawanywa katika chaneli nane mta ni chaneli ambayo itakuwa kwa ajili ya watazamaji wa baadhi ya maeneo ya uingereza na ulaya na lugha za msingi zitakazotumika katika chaneli hii ni kiingereza na kiurdhu na vipindi vya lugha hizi vitarushwa katika chaneli hii pia vipindi vingine vya lugha zingine vitarushwa pamoja na tafsiri ya kiingereza na kiurdhu vipindi vyangu vya mubashara na vingine vitakavyorekodiwa vitarushwa na chaneli hii ya mta world katika chaneli zingine pia mta2 ulaya chaneli hii itakuwa kwa ajili ya watazamaji wa ulaya na, ma, mash, na mashiriki ya kati katika chaneli hii vipindi vya lugha za kiurdu kiingereza kituruki kifaransa kihispania kijerumani kidachi na kiajemi vitarushwa katika chaneli hii muda huu vipindi luga, mbali, mbali, vya lugha mbalimbali vya masa, masaa mawili mawili vinarushwa hivyo vipindi vya lugha zilizotajwa hapo juu vitaongezwa vitaongezwaalarabia chaneli hii itaendelea kufanya kazi kama kawaida na lugha yake ya, ya msingi itakua hii hi itakuwa kwa ajili ya watazamaji wa nchi za afrika mashariki na magharibi na lugha za msingi za chaneli hii zitakuwa kiingereza kifaransa na kiswahili na vipindi vitarushwa katika lugha hizo afrika hii hi itakuwa kwa ajili ya watazamaji wa afrika magharibi na lugha yake ya msingi itakuwa kiingereza na pamoja na hayo vipindi vya lugha za kirioli hausa twi na yuruba pia vitarushwa mta asia vitarushwamaiachanei hii itatumia asia set na itakuwa kwa ajili ya watazamaji wa asia mashariki ya mbali indonesia japan australia new zealand na nchi za urusi yeah, lugha za msingi zitakazotumika katika chaneli hii ni kiurdhu kiingereza na kiindonesia pia vipindi vya kiurdu kiingereza kibangla kisindhi kisaraiki kifarsi kiindonesia na kirusi vitarushwa hapo kabla pia vinaendelea kurushwa lakini kumefanywa mgawaniko fulani na sawa na wakati mabadiliko haya yamefanywa na nchi husika zitakuwa zimeshapata ratiba zake zakechne hii ya hd itaweza kuonekana juu ya dishi ndogo na itakuwa kwa ajili ya watazamaji wa india waindiai nepal aa amrika ambalo chaneli hiyo imepewa itakuwa kwa ajili ya watazamaji wa marekani marekani kaskazini na kanada na lugha zake zitakuwa kiingereza na kiurdu na pamoja na hizo vipindi vya kihispania na kifaransa pia vitarushwa vipindi vya rahe huda lhewarl mubashir na kipindi cha bangla vipindi hivi vitarushwa juu ya chaneli zote za mta pamoja na tafsiri za msingi za chaneli hizi kisha kuna kipindi cha جورنل اسلام کیٹا روشوا جو یا ایم ٹی اے ٹو الایا ہارزن ڈی اسلام کی پینڈی ہی کیٹا روشو جو یا ایم ٹی اے ون ایم ٹی اے ٹو الایا ایم ٹی اے فور افریقہ نہ ایم ٹی اے فائیو افریقہ کٹیکا لوا یا فرنسا نا تفسیریا کی پیا اٹا کوئپو پیا کی پینڈی چا انتخاب سخن نا کزالی کا نہ پینڈی ونگینے ویٹا روشوا کٹیکا ایم ٹی اے ون ایم ٹی اے ٹو الایا ایم ٹی اے سکس ایشیا MTA 7 Asia. hivyo sawa na chaneli hizi mabadiliko fulani yamefanywa lakini katika katikating zake kutakuwa hakuna mabadiliko yoyote na chaneli hizi zimepewa majina haya nizamu hii iliyotengenezwa mwenyezi mungu atiye baraka tele katika nizamu hii na aifanye mta ili iweze kufikisha na kusambaza zaidi na zaidi ujumbe wa kweli wa islam duniani kote کر اسلام کا کی پیغام میں کو پہنچانے کی توفیق عطا فرمائے الحمدللہ الحمدللہ نحمدو ونستعین ونستغفر ونؤمن به ونتوكل عليه ونعوذ بالله من شرور أنفسنا ومن سيئات أعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له ونشهد ان لا اله الا الله ونشهد ان محمدا عبده ورسوله عباد الله رحمكم الله ان الله يامر بالعدل واللصان ويتاء ذي القربان وينهى عن الفحشاء والمنكر والبغي يعظكم لعلكم تذكرون اذكروا الله يذكركم ودوه يستجب لكم ولذكر الله يَقْبَلُ