أشهد أن لا إله إلا الله وحده لا شريك له وأشهد أن محمدا عبده ورسوله أما بعد فأعوذ بالله من الشيطان الرجيم بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين الرحمن الرحيم مالك يوم الدين إياك نعبد وإياك اهدنا الصراط <سؤال> المستقيم صراط الذين أنعمت عليهم غير المغضوب عليهم ولا الضالين amir amirmumnin ayadah llh tl benasrhlaziz anasema katika zama hizi menyezi mungu sawana ahadi yake na katika ufwasi wa mtume ah wasa amemtuma imamu wazama masihi aliye ahidiwa na mahdi aliye tabiriwa akimpanya kuwa hakimu muadilifu hakimu mwadilifu ambaye kazi yake kwa mujibu wa mafundisho sahihi ya islam ilikuwa ya kuwafanya waislamu wote kuwa umma mmoja ambaye alikuwa na lengo la kumaliza hitilafu mbalimbali mbali na kurekebisha maelezo yasiyo ya kweli ya madhehebu na makundi tofauti na kuujenga umma mmoja ambaye alikuwa na wajibu wa kuwawezesha waislamu wawe na umoja basi leo twaona ya kwamba kutoka kila dhehebu la waislam watu waliotafakari kwa makini na wakajihisi uchungu wa hitilafu zilizopo baina ya madhehebu mbalimbali ya islam wakitumia elimu akili na kwa kufanya maombi walijiunga na jumuiya ya maud masihmaud wsam na kila mwaka katika idadi ya malaki wanaendelea kujiunga na jumuiya yake basi msingi wa kupatikana kwa jumuiya ya ahmadia hautokani na hitilafu na maelezo tofauti kati ya makundi na madhehebu yoyote bali ni jumuiya ambayo sawa na bishara ya mtume swsm na kwa mujibu wa ahadi ya monyezimungu imeanzishwa na mtumishi mkweli wa mtume swaslm katika zamahizi za mwisho za ambayo kwa kufanya bayati ya hamasihe maud awsalam na kumaliza itilafu zilizopo baina ya mashia na masunni au zipo kati ya madhehebu mbalimbali imejifanya kuwa umma mmoja kwa kuwafahamisha waislamu kuhusu mafundisho sahihi na ya kweli ya islam itawafanya wawe na umoja hiyo ni shabaha ambayo masihi maud alaauwassalam alikuja nayo na ndiyo shabaha hasa ambayo kwa ajili ya kuitimiza shabaha hiyo kwa amri ya allah alianzisha ya jumuiya yake na kwa ajili ya kutekeleza kazi hii mwenyezi mungu akamwamrisha kwa kupitia ufunuo wake kwamba waislamu wote waliopo juu ya arzi hii wakusanye kwa pamoja juu ya dini moja basi kazi hiyo ambayo monyezi mungu alikuwa amemkabidhi ni kazi hiyo hiyo ambayo baada yake kwa kujiunga na ukhalifa na kuja katika bayati yake ni kazi ya jamaat yake na hii ndiyo kazi ambayo sisi kwa fadzili za allah tunaendelea kuifanya tangu miaka mia moja na thelathini au pale ilipoanza nidzamu ya ukhalifa yani tunaendelea kuifanya tangu miaka mia moja na kumi na mbili na hapo kabla hsihemaud wslaam akaifanya kazi hii na nasio waislamu pekee ambao tunaendelea kuwafahamisha kuhusu mafundisho sahihi ya qurani tukufu suna ya mtume w na hadisi za nabii wm kama yalivyoelezwa na imamu wazama aliye hakimu muadilifua tunawaelimisha na kuwafahamisha watu wasiokuwa waislam kuhusu mafundisho mazuri ya islam na hivyo tunaendelea kujaribu kuwaleta katika dini tukufu ya islam basi jumuya hii ya masihe maud wslam aliyekuwa hakimu mwadilifu imepatikana kwa lengo la kumaliza hitilafu zote na licha ya kukabiliana na pingamizi kesi mateso na matusi mbalimbali mbali. ujumbe utokao kutoka kwetu unakuwa ujumbe wa amani na usalama na maombi tu kwa yakini hatutaacha kusambaza haki na kusema kile kilichokweli na kwa ajili yake tunaendelea kujitolea hatujawahi kujiingiza katika mambo ya matusi wala hatutafanya hivyo katika siku za usoni jumuiya za mungu huwa zinapingwa na zinakabiliana na mateso mbalimbali lakini mwishowe mwenyezi mungu huzijaalia ushindi tunafanya maombi na kama nisemavyo tutaendelea kufanya juhudi ya kuwafikishia watu wa kila nchi na kila dini ujumbe wa imamu wazama lakini nawaambia waislamu wa kawaida walio na tabia njema wenye kutafuta haki na wanaotamani kumaliza fitina na ufisadi na walio na elimu na akili ya kwamba walifikirie jambo hili ya kwamba tangu karne nyingi mkiacha miongo kadhaa ya mwanzoni tu waislamu wakijiingiza katika hitilafu mbalimbali wameendelea kuzofisha umoja na muunganiko wao siku hizi tupo katika mwezi wa muharam ambao ni mwezi wa kwanza wa kalenda ya islam mwaka wa kirumi waanzapo huwa tunatakiana heri ya mwaka mpya lakini kwa bahati mbaya na hii ni bahati mbaya ya kwamba mwaka wa kiislamu unapoanza kutokana na kuwepo kwa utengano huo kunatokea mauaji katika nchi mbalimbali za kiislamu dini ambayo ni dini ya amani na usalama na ndiyo dini yenye kutoa mafunzo bora kabisa ya amani kwa nini waumini wa dini hiyo wanaanza mwaka wao kwa kufanya ufisadi na mauaji tunatakiwa kuthafakari na tunapaswa kujibadilisha ya yatupasa kuona kwamba kwa namna gani na kwa njia gani tukiwafanya waislamu kuwa na umoja tunaweza kuzimaliza ufisadi na ugaidi huo tunatakiwa kufikiri kwamba ikiwa kiongozi wetu hara htlambia muhammad mteule salllah alwasalam ikiwa mwanzoni mwa islam pale maendeleo yalipokuwa yamepatikana alikuwa ametoa habari ya kutokea kwa zama zenye giza basi pamoja na hayo alikuwa ametoa habari njema vilevile ya kwamba ukhalifa utapatikana chini ya msingiwa unabii suala ambalo lilikuwa limewatenganisha waislamu swala hilo hilo katika zama za mwisho baada ya upatikanaji wa ukhalifa chini ya msingi wa unabii litakuwa sababu ya kuwaunganisha waislam na litakuwa ishara ingayo ya mshikamano na maendeleo ya waislam basi pale hali yenyewe inapojieleza ya kwamba hii ni zama ile na alama zilizokuwa zimeelezwa na qurani tukufu na hadithi za mtume sallalii wasalam zinaendelea kutimia au zimekusha timia tiyari sasa kwa nini hatumtafuti yule hakimu muadilifu na mtumishi mkweli wa mtume muhammadi salali wasallam ambaye ni mwenye kuzimaliza hitilafu za mashia na masuni na madhehebu mengine na kutufanya kuwa kitu kimoja na tusiwafuate maulamaa wa kijina walio vipofu wa kiroho ambao wanaendelea kuzama wenyewe na pamoja nao wanaendelea kujaribu kuwazamisha idadi kubwa ya waislam angalieni alama zilizoelezwa na qurani tukufu na hadisi za mtume swslam zilipotimia basi yatupasa kuangalia kwamba huyu ni nani tunatakiwa kumtafuta ni nani huyu ambaye amefanywa kuwa njia ya kuhuisha islam na ameteuliwa na allah mtu fulani anatakiwa awepo sisi wahamadia twasema ya kwamba huyo ni mwanzilishi wa jumuya ya waislamu wa, wa ahmadiya hazrat mirza ghulam ahmad wa kadian alah ambaye amekabiziwa na allah kazi hii ya kuhuisha islam na ndiye mtu ambaye kwa kumpitia yeye menyezi mungu anaendelea kuhuisha islam au atahuisha islam ambaye atazibadilisha gomwi na fisadi katika usalama na amani basi ikiwa akili tunayo yatupasa kuangalia kwamba tusije tukaufanya mwezi huu wa muharram kuwa mwezi wa kuomboleza au kuonesha baguzi viniongo na asira zetu tu na tusiutumie kama njia ya kuonesha hisia zetu pekee bali tufanye mwezi huu uwe mwezi wa kupendana na kuhurumiana na, tutafute, na tufuate mafunzo ya kweli ambayo ni mafundisho ya islamu na tumfuate kiongozi ambaye katika zama hizi mwenyezimungu amemjalia dharaja ya hakimu na mwadilifu ndipo twaweza kuitwa waislamu wa kweli ndipo twaweza kuifanya dunia itufuate sisi maud sisiasihimaudwasaa safari moja akimfahamisha ulamaa mmoja akasema nafasi yangu si kama inavyokuwa nafasi ya ulamaa fulani bali daraja yangu ni ile ambayo mitume wanakuwa nayo niamini kama mtu wa mbinguni kisha malumbano na mabishano yote yatokayo kati ya waislam yanaweza kuisha mara moja mtu atokaye kwa allah akiwa hakimu maana atakazozieleza yeye ndizo zitakuwa sahihi na hadithi ambayo yeye atasema kwamba ni sahihi ndiyo itakuwa sahihi sahihiwaila hebu angalia malumbano baina ya mashia na masuni haya jatatuliwa hadi leo mashia ikiwa wanafanya tabara yani wanawakaribia makhalifa watatu na wanatumia maneno yasiyo faa dhidi yao basi wapo katika kundi jingine ambao wanasema شیما یا حضبا بر خلافت دلش بسے مائل لیک ابو بکر شدھ درمیا الیٹا مانی اخالی فاپ لکینی ابو بکر آکا انگیلی کاٹھی سکمر اسلام نا سیما لکینی میم نا سیما یا کوامبا maadamu kwa kuacha tabia yao hawataona kwa kupitia mtazamo wangu hawataweza kuifikia haki ikiwa watu hawa wamekosa yakini basi angalau wawe na imani kwamba siku moja watakufa na baada ya kufa mtu hawezi kujiokoa na uchafu mtu atakufa na baadha ya kifo chake ataweza kujiokoa na uchafu mtu mwema asipopenda matusi sasa kwa namna gani ibada ya mwenyezi mungu inaweza kufanywa vizuri yaani ikiwa binadamu anafanya mambo mabaya na anafanya zuluma basi ibada yake haiwezi kuwa ibada kweli mbele ya mwenyezi mungu akasema ndiyo maana na ndiyo sababu mimi nasema kwamba njoni kwangu nisikilizeni ili muone ukweli tubuni kweli kweli ili muwe waumini wa kweli na kanzu hii ya mambo hovyo na itikadi batili mliyoivaa vueni na tubeni kweli kweli ndipo mnaweza kuwa waumini kisha imamu mnayemsubiri mimi nasema kwamba ndiye mimi hivyo ushahidi wake mupate kutoka kwangu basi huo ni uhakika ambao unaweza kutuelimisha kuhusu dini ya kweli ya kwamba tumalize mabishano na malumbano yetu kisha tuelekee kwa allah na tumombe tufanye toba ya kweli na hayo yote yanaweza kutokea pale ambapo tutasafisha mioyo yetu na kila aina ya uchafu na kwa moyo wote tutasafisha mioyo yetu na kila uchafu na tutainama mbele ya mwenyezi mungu kisha mwenyezi mungu atatuongoza ipasavyo kwenye njia iliyonioka amiele za hivi cheo na nafasi na daraja za makhalifa wa islam hzuranasema mimi najua ya kwamba hakuna untu awezaye kuwa momini na muislamu hadi ashike rangi ya abubakar umar uthman na ali raziah anhum wali kuwa hawaipendi dunia bali walikuwa wamejitolea maisha yao katika njia ya allah basi hiyo ni daraja ya makhalifa iliyoelezwa na hamasihe maud wsalam ya kwamba ili mtu awe muumini mkweli na muislamu mkweli anatakiwa kuwafanya makhalifa vanne kuwa mfano kwake na ikitokea hivi basi mjadala wa madhehebu na makundi utakuwa umekwisha kabisa basi hii ndiyo itikadi ya jumuiya ya ahmadhia ya kwamba hawawote ni mfano kwa ajili yetu sasa kama itikadi ndiyo hii basi je haitabaki jumuiya ya ahmadia pekee ambayo ikimaliza tofauti za waislamu na iwe jumea, ya yenye kuleta umoja baina yao makhalifa wote wana daraja na chio chao ha, mesihe, maud almasihe maudwsalam ameleza daraja ya kila khalifa kwa mapana na marefu katika sehemu mbalimbali ili tuweze kutambua cheo chao na ili tuweze kujua na kufahamu nafasi na cheo cha kila khalifa naweka weka mbele yeno baadhi ya nukuu ili wanajumuiya wapya na vijana pia waelewe kwamba sisi tuna itikadi gani na imani yetu ni nini niniaih anasema hata katika zama za zau mwanzoni mwa zama yakeula kwa kutumia udanganifu wake alikuwa amewakusanya watu akieleza maelezo yasiyo sahihi na kuhalalisha mambo yaliyoharamu na kwa ajili ya kuwakusanya watu alikuwa amewafanya wamfuati yeye akasema katika wakati huo hasabubakr sidi akachaguliwa kuwa khalifa je mtu anaweza kufikiri kwamba atakuwa amezipata shida kiasi gani ikiwa asingekuwa na moyo mazubuti na asingekuwa na rangi ya imani ya mtume sallau a wasalam katika imani yake angepata shida kubwa na angepata hofu alikuwa na kivuli cha mtume na athari ya hulka zake zilikuwa zimemwathiri na moyo wake ulikuwa umejaa nuru ya yakini hivyo akaonyesha ushujaa na uimara ambao baada yamtume, sallam, ya mtume ni vikumu kupata mfano wake maisha yake yalikuwa maisha ya islam hili ni swala hitaji mjadala mrefu someni hali za zama zile na kisha huduma ambazo hatabubakr sidi raialau anhu akazitoa kwa ajili ya islam muzikadirie mimi nasema kweli kweli ya kwamba abubakri sidik ni adamu wa pili wa islam imani kwamba ikiwa baada ya mtume sa wslam asingekwepo dhati ya abubakr siddi basi islam pia isingekwepo yani wakati huo kuajilia kuisalimisha islam na mashambulio ya maadui na kuajilia kuitunza sheria menyezi mungu akamuinua abubakr siddik naye kutokana na, na malezi makhsus aliyokuwa ameyapata kutoka kwa mtume saaawasalam na kwa sababu ya uhusiano wake maalum na mtume mntume saaawasalam akaihuisha islam na akapata ushindi juu ya maadui wote akasema abubakara sidik alitufwanya hisani kubwa ya kwamba akasimamisha islam kwa mara ya tena na kutokana na nguvu ya imani yake akawadhibu waasi wote na akastawisha amani na akafanya kama mwenyezi mwenyezimungu alivyokuwa akisema na akiahidi kwamba mimi kwa kumpitia khalifa mkweli nitastawisha amani bishara hiyo ikapata kutimia juu ya uhalifa wa abubakar sidik na mbingu na ardhi kwa matendo vikatoa ushahidi basi hiyo ni sifa ya yasidik ya kwamba anatakiwa awe na ukweli wa aina hii ambao uwe umefikia ukamilifu wake gیsha kileza sifa yا drája ht عmr sagدna ahm aلh اسلam ana sema جe mna ٹambua drája ya عmr ya kwamba ili kua kobua ke asigaنi kaٹika maسwhابa hاdi wakati moinginen sawana rای yake aیaya kرآni ٹukufu ilی kua ikitirimka na ipo haدisi kaٹika haki yake isemایo kwam ba shیtانi ana kikimbia kibolicha عmر hadisi ya pili inasema kua ikiwa angekepo nabi badayangu basi ange kua hadisi ya tauni kwamba wamepatikana muhadesin katika uma zilopita ikiwa katika ua hu kuna haddes basini om kwa jumla kuhusu abubakar mr na osman alisema oawangu ameni ehirishia kwamba sui na faruk na nasa walikuwa wema na waumini na wakatokana na watu ambao mwenyezimungu akawachagua na wakajaaliwa neema maksus za mungu mwenye rehma na wengi waliona maarifa wakatoa ushahidi wa sifa zao nao kwa ajili ya kupata ridha ya allah wakaacha nchi na wakaingia katika tanuri la kila vita nahawakujali joto la msimu wa kiangazi na baridi ya usiku wa kipupwe bali misili ya vijana wakaendelea kukanyaga njia za dini na hawakuelekea kwa jamaa zao na watu wengine na kwa ajili ya allah mola wa ulimwengu wakawaacha wote matendo yao yananukia na yamejaa na harufu nzuri na hayo yote yanatuelekeza kwenye bustani za mema yao na viunga vya daraja zao na upepo wao wa asubuhi kutokana na kuvuma kwake unatujulisha kuhusu siri zao na nuru zao kwa mwanga wote zinazihiri juu yetu zuranasema kwamba nukuu hizi ni somazo ni ya kitabu cha sirulkhilafa ambachoni kitabu katika lugha ya kiarabo wafasiri wakiarabu labda mudahuu hawataweza kufasiri ipasavyo hivyo kanye marudio yake wazi nuku nukuu kotoka kitabu chanyewe na wazisome akieleza sifa na daraja yaa ali masihemaudasla anasema yeye razi anho alikuwa mchamungu mtakufu mwenye tabia njema na alikuwa miongoni mwa watu ambao wanakuwa wapindwa wa mwenyezi si mungu mwenye rehma na alikuwa miongoni mwa wateule wa kaumo na viongozi wa zama yeye alikuwa simba wa mungu mwenye mamlaka na mtu mkarimu mwenye moyo safi alikuwa shujaa na jasiri ya aina yake ambao katika uwanja wa vita hawaachi mahala pao hata kama mbele yao jeshi zima la maadui liwepo yeye akaishi maisha ya unyonge na akafikia daraja ya juu ya kujitenga na dunia yeye katika kujitolea mali kuwaondolea watu huzuni na ghamu na kwenye kuwajulia juli ya hali mayatima maskini na majirani alikuwa na daraja ya kwanza katika vita alikuwa ameonyesha ujasiri na ushujaa wake katika vita vya mishale na upanga matukio ya ajabu yalikuwa yakitokea ya kutoka kwake pamwe na hayo matamshi yake yalikuwa matamu mno na alikuwa na fasaha katika lugha maongezi yake yalikuwa yanapenya mioyoni na yalikuwa yakisafisha kutu za vichwa na kutokana na nuru ya hoja zake uso wake ulikuwa unangaa yeye alikuwa amejaaliwa uwezo mzuri wa kujieleza na mtu aliyekuwa akishindana naye alikuwa anashindwa na, na kumwomba razi yeye katika kila sifa na kwenye njia zote za fasaha na balagha alikuwa na ukamilifu na mtu aliyekataa kukubali ukamilifu wake akashika njia isiyofaa kisha amasih maud sla akieleza cheo cha hadh ali na ukhalifa wake anasema hakuna shaka ndani yake kwamba haadh ali alikuwa mtarajiwa wa watafutaji wa haki na mfano kwa wakarimu na kwa waja wa mungu alikuwa ishara na hoja ya mungu na katika watu wa zama yake alikuwa mtu bora kabisa na kwa ajili ya kuzinawarisha nchi mbalimbali alikuwa nuru ya allah lakini zama za ukhalifa wake hazikuwa zama za usalama na amani bali zilikuwa zama za fitina na zuluma nyingi watu wa kawaida walikuwa wakihitilafiana kuhusu ukhalifa wake na ibne abi sufyan na walikuwa wakiwaona kwa mshangao na baadhi yao walikuwa wanawachukulia kama nyota mbili zitwazo farkat za mbinguni na katika daraja walikuwa wanawachukulia wakiwa na usawa lakini ukweli ndio huu kwamba haki ilikuwa kwa kwaatali murtaza na katika zama yake yule aliyepigana naye vita akaasi na akakaidi kishatmsihe maud slam خلیف ووٹا حقیزہ قرآن اسلامی عمر فاروق رضی اللہ عنہ نہ حضرت عثمان ظنورین رضی اللہ عنہ نہ حضرت علی مرتضا رضی اللہ عنہ wote kwa pamoja wote kwa kweli walikuwa waaminifu katika dini abubakar raalhu anhu ambaye ni adamu pili wa islam na vivyo hivyo had omar faruk na had usman raialhu anhuma ikiwa wasingekuwa waaminifu katika dini basi leo ingekuwa vigumu kwetu kuinasibisha hata aya moja ya qurani tukufu na allah kisha akieleza sifa za mahalifa wote wanne al masihi amaud awsalam anasema na apa kwa mungu hawani watu ambao kwa jili ya kumsaidia mbora wa manabii wsa wa walisimama imara katika viwanja vya vita na ajili ya allah wakawaacha baba na watoto wao na kwapanga zenye ncha kali wakawafanya vipande vipande na wakapigana vita na wapindwa wao na wakakata shingo zao katika njia ya allah wakatoa mali zao na nafsi zao lakini hata hivyo kwa kuona matendo yao kama si kitu chochote walikuwa wanalia machozi na walikuwa wanajisikia majuto walikuwa hawana ufahari wowote kwamba tumefanya mema yoyote na macho yao hayakuonja ladha ya usingizi yaani hawakulala kwa usingizi mzito isipokuwa kwa muda mfupi tu ambao ni haki ya nafsi wala hawakuwa na tamaa ya dunia basi kivipi kivipi mnaweza kudhani kwamba wao walikuwa wakizulumu na kunyanganya mali na walikuwa hawafanyi uadilifu na walikuwa wakiwatesa wengine na habari hii imeshathibitika tayari kwamba walikuwa wameshajitenga na tamaa za nafsi na muda wote walikuwa wakijitupa kwenye kizingiti cha allah na walikuwa watu ambao walikuwa wameshajimaliza katika njia ya allah basi huo ni ule uelewa نفاسی نا جما خلیف وسیم السلام امیا na ndiyo daraja ambayo kila muislamu atakapowatolea watukufu hawa ndipo atatajwa kuwa mwislamu mkweli na akimaliza hitilafu zote atajifanya kuwa sehemu ya umma mmoja waila hitilafu zetu hazitaisaidia islamu isipokuwa maadhui watajinufaisha na hitilafu hizo na tayari wanaendelea kupata faida zake siku hizi twaona wazi hivyo katika zama hizi ikiwa ipo huduma inayoweza kutolewa kwa ajili ya islam na ikiwa lipo tumaini la kuilinda islam basi kwa kujiunganisha na jariullah huyu tu linaweza kutimia ambaye katika zama hizi mwenyezi mungu amemtuma kwa ajili ya kazi hii kama nisemavyo siku hizi tunaendelea na mwezi wa muharam kesho kesho kutwa kutakuwa na tarehe kumi ya mwezi huu siku ambapo kuhusiana na tukio la kuuawa shahidi kwa imam hussen mashia wanaonyesha hisia zao kwa yakini kitendo hiki kilikuwa cha kikatili jinsi imamu alivyouawa shahidi mashia wanapoeleza hisia hizi au katika siku za kawaida hisia zinazounyeshwa na mashiya kuhusu imam husen na hatali basi inaeleweka kwamba labda sisi au hamasihlasaatwsalam au jumuiya yake hawaja tambua daraja ya familia ya unabi mudawote jumuiya imeendelea kuondoa na kujibu shutuma hiyo hamasihmsalam kama alivyoeleza kuhusual na muda si mrefu nimeweka mbele yenu nukuu zake zinazofafanua vizuri ya kwamba Hat ali anhu alikuwa na nafasi gani mbele ya yaihi lakini pamoja na hayo sisi twaamini kwamba makhalifa wengine watatu pia walikuwa juu ya haki katika muda huu nitaweka mbele yenu baazi ya mandishi ya hal masihe maud alawsalam wa yanayoeleza wazi kwamba hal masihe maud awwsala ali kuwa anaelewa nini kuhusu umuhimu na upendo na nafasi ya familia ya mtumen sa waalem na pia nasahagani amenitolea kwa jumuya yake masihala katika kitabu chake cha sirulkhilafa ameeleza kuhusu ha na familia tukufu ya mtume m kumuhusu ha ali alisema yeye alikuwa anatoa nasaha ya kuwahurumia wanyonge na alikuwa anaamrisha kuwalisha maskini alikuwa miongoni mwa wapindwa wa mwenyezi mungu na pamoja na hayo alikuwa ametangulia kati ya wale walionyweshwa kinywaji cha maarifa ya urani tukufu alikuwa amejawa na maarifa ya qurani tukufu na alikuwa amepatiwa uelewa na ujuzi wa ajabu wa qurani tukufu akasema kwamba mimi nikamwona hatali katika hali ya ruya nilipokuwa macho nika na nikakutana naye kisha katika hali hiyo hiyo ya ruya ali akanipatia tafsiri ya kitabu cha allah na akasema kwamba hiyo ni tafsiri yangu na sasa nakupa wewe basi ubarikiwe kwa hilo apo nikachukua tafsiri ile na nikamshukuru mwenyezi mungu aliye mtoaji na mwenye mamlaka na nikamkuta ali ralu anhu akiwa na hulka njema na tabia nzuri mnenyekevu mpole na mwenye nuru na nasema kwa kuapa kwa allah kwamba yeye akakutana nami kwa mapenzi makubwa na nikaambiwa kwamba yeye ananijua na anajua itikadi yangu na hitilafu ambalo ninahitilafiana na mashia katika itikadi yangu yeye anaijua It... lakini hata hivyo hakuonesha hisia yoyote ya kuichukia wala hakujiepusha nami bali akakutana nami kwa upendo mkubwa na akanipenda mno na akaonesha mapenzi yake kama wanavionesha watu wa moyo safi na pamoja naye walikwepo na wali husein wote wawili na sayid rusul khatamanabiyin slu i wasalm na pamoja nao alikwepo mamammoja aliye moema mwenye baraka mtakatifu mheshimiwa ambaye alikuwa na nuru iliyo wazi ambaye nikamkuta akiwa amejaa na huzuni lakini alikuwa ameificha huzuni hiyo nami nikaambiwa kwamba huyo ni fatimatu zohra raziallahu anha naye akaaja kwangu na akaketi karibu nami na akaweka kichwa changu juu ya mapaja yake na akanihurumia na nikamwona ya kwamba alikuwa amehuzunishwa sana na ghamu fulani na alikuwa ameonyesha upendo na mapenzi yake na kujisikia uchungu kama ambavyo mama mzazi anavyojisikia uchungu wa mateso ya watoto wake mtukufuwanasema kwamba masheh waliyona fikira mbaya wanaleta shutma juu ya maneno yake asemavyo kwamba fatuma akaweka kichwa changu juu ya mapaja yake ilhali hiyo ni njia ya kuonesha mapenzi kama mama mzazi anavyoonyesha kwa mtoto wake lakini tuseme nini kwa hawa waliona fikira mbaya na hata waislamu wa kawaida wanawasikiliza na wanafahamu hivi kwamba mungu apishe mbali amasehemu aaatuwassalam fatuma hatfatma hali huko mbele anasema kwamba alikuwa akinitendea kama ambavyo mama mzazi anavyowatendea kwa kizazi chake kisha anasema nikafahamishwa kuwa katika swala la dini nafasi yangu kwa kwahadfatma ni nafasi ya mwana wake na nikapata wazo kwamba huzuni yake imetokana na ile zulma nitakayoiona kutoka kwa watu na maadui wa kaumu yangu yaani hadfatma alikuwa amehuzunishwa ya kwamba mwana wangu atalazimika kukabiliana na zuluma hii kisha hasan na husen wakaja karibu nami na wakadhihirisha hisia za udugu na wakakutana nami kwa upendo mkubwa kama wawe ndugu yangu na miaka mingi imepita nilipoiona ruu hiyo na nina uhusiano maaalum nahadali nahad husen na hakuna anayeujua uhusiano huo isipokuwa mola wa mashiriki na maghribi nami na wapenda ha alii na watoto wake na ali adui wao ni adui yangu na mimi si miongoni mo wa wa wale wafanyao zulma wala siwezi kutiepusha nacho kile zihirishia allah wala si kati ya wale warukao mipaka niliyoiendika katika kumsifu imamu husain au, au yale ni nielezayo kuhuswa isa alahi ssalam sikuendika kutoka kwangu bali nimefunuliwa na allah ni mtu mbaya mno ambaye ana yasema mabaya kuhusu watukufu wa allah Nina imani kwamba mtu t b imani kwamba mtu ambaye ana kuhusu baya kuhusuhat hat isa hawezi kuishi hata kwa usiku mmoja na waid man ada waliyen li munyezi mungu anam haraka basi amebarikiwa yule anaefahamu mambo ana ya kumbu kumbu ya mbinguni na hikma za allah kumbukumbu yambinguni naana tafakarijuyahkmaa sada ahm a amelza kumbuumbu yahadisi naradiwakeniwamba azantuhu bilharb fazantuhu yani yule, yule aliye adui wa walii wangu basi nimetangaza kupigana naye vitahalifaya mtukufu anasema kwamba mtu anapompenda mtu fulani na pale anapoeleza mapenzi haya katika kikao cha nyumbani pale ambapo watu wanje wanakuwa hawapo basi mapenzi haya yanakuwa sauti itokayo ya moyoni ijapokuwa mtu mtakatifu ambaye mungu amemjalia daraja kila neno lake kila neno lake linatoka moyoni mwake lakini mwenye kuleta shutma aelewe kwamba sayd aw alikuwa na mapenzi kiasi gani na kizazi cha mtume sallalwasallam na hali ya mapenzi yake hakueleza katika vitabu vyake tu au hakueleza hisia za mapenzi ya kizazi cha mtume w kwa ajili ya kuonyesha wengine bali hata akiwa nyumbani akiketi pamoja na watoto wake pia akaonyesha mapenzi hayazbanasmulia kwamba kutokana na mapenzi ya mtume a masih mau tu wasalam ali kuwa ana wapenda sana kizazi chamtume sal wsaem namaswhabazake safari moja katika mueziwa muharam a masih mawa ali pokuwa ana pumzika katika bustaniyake akawaita waita dadayetu bi mubaraka namdogowetu mubarak ahmad na aka sema njoni ni wasimuliyeni kisacha muharram kisha kwa huzuni kubwa akawasimulia matukio ya kuuawa shahidi ya athimamu husen razahu nhu alikuwa akiwasimulia ilhali macho yake yalikuwa yakitidirisha machozi naye kwa vidole vyake alikuwa anafuta machozi yake baada ya kumaliza masimulizi haya yenye machungu akasema kwa uchungu mkubwa kwamba yazidi mchafuzi akamtendea ya mjukuu wa mtume salllahu al wa kwa zuluma lakini muda si mrefu mungu pia akawakamata wazalimu wote wakati ule alikuwa ameshikwa na hisia za ajabu na kutokana na kufikiria tukio la kuwawa kwa mpindwa huyo wa mtume wa moyo wake ulikuwa umekosa utulifu na hayo yote yakatokana na mapinzi ya mtume aaalwsam kuhusiana na hilo sab pia anaeleza akisema kwamba siku moja almasihawsalam alipokuwa akipumzika juu ya kitanda katika bustani mimi na mubarak tukaleta kobe ili tumoonyeshe huzur akasema njoni niwasimulieni kisa cha ja muharam kisha anasema tukakaa karibu naye hiyo ilikuwa ashara ya kwanza ya muharam amasihi maulaslam akaanza kutusimulia matukio ya kuuwawa shahidi ya imamu husen akasema yeye alikuwa mjukuu wa mtume wetu sala llahu alhi wasalam ambaye wanafiki na wazalimu wakamua wa shahidi katika uwanja wa karbala kisha akasema siku ile mbingu ukawa mwekunju na katika siku 4 tu na katika siku arobaini tu adhabu ya mungu ikawakamata wauaji wote mwingine akafa kwa ukoma na mwingine akapata adhabu nyingine alipokuwa akimtaja yazidi alikuwa anamtaja kwa jina la yazid mchafuzi alikuwa ametusimulia masimulizi marefu na hali yake ikawa hivi kwamba alikuwa ameshikwa na huzuni huko machozi yake yalikuwa yanatiririsha machoni mwake na yeye alikuwa anafuta kwa kidole chake cha shahada mtu anaposikiliza simulizi la zulma hiyo wa ana shikwa na hisiya na namuili wake unasisimka maadui walipomzingira imamu husan akaelekeza farasiyake upandewa mto wa farat na akajaribu kumwelekeza hapo akazuiwa njiani ndipo mtu moja akamrushiya mshale ambapo ukaja kujeruhi kidebu chake na akajeruhiwa akajeruhivavibaya kisha washambuliyaji akamshambuliya wa zaidi wa na shahidi msimuliaji anasema kuwa kabla ya kifo nilimsikia imamu husein akisema naapa kwa allah mwenyezi mungu amewakasidikieni sana juu ya mawaji yangu kisha akasema wallah natumai kwamba mungu atawazalilisheni na atanijaalia kwa rehema yake na jinsi atakavyolipiza kisasi kutoka kwenu kwa kuona adhabu yake mkashikwa na butwa wazalimu hawa wakamtendea kwa zuluma na wakaitendea familia yake kwa zuluma kubwa kisha wakapora mali zao na wakawazalilisha wanawake wao na baada ya kumua shahidi a imamu husen wakafidhihisha maiti yake na wapanda farasi kumi wakawa tayari ambao wakapita juu ya maiti yake wakimkanyaga kwa miguu ya farasi zao na wakavunja mifupa ya mgongo wake sawa na riwaya moja muilini mwake mlikuwa na majeraha33 ya mkuki na majeraha43 ya upanga na kulikuwa na majeraha mengine ya mishale kisha wakakata kichwa chake nawakapeleka kwa gawana na kisha kichwa hicho kikawekwa mjini kufa ni zuluma kubwa hata adui mkali hafanyi hivyo nimeeleza kwa kifupi tu wa waila amsihemaudwalam alipokuwa akieleza alikuwa ameeleza huko analiya machozi basi kivipi wanaweza kusema kwamba mungu apishe hatupendi familia ya mtume sallaual wasalam na hatutambui upendo huo bali safari moja hadamasihemowsala alisema alipopata taarifa kwamba mtu fulani ametamka maneno mabaya kuhuzwa imam husein akasema iwe iwe wazi kwamba kwa kupitia kadi moja ya posta nimepata taarifa ya kwamba baadhi ya watu wapumbavu wanaojihisabu katika jumuiya yangu wanasema maneno mabaya kuhusu kuhusuaimam husen ya kwamba mungu apishe mbali husain kwa sababu ya kutokufanya baiyati ya khalifa wazama yari yazid alikuwa amefanya uasi na yazid alikuwa juu ya haki la akasema lnalahilkazibn mungu awalani waongo siwezi kuamini kwamba mtu fulani wa jumuya yangu atakuwa amenena hayo lakini sambamba na hilo nafikiri kuwa kwa kuwa mashiya wengi wamenijumuisha wa katika matusi yao hivyo inawezikana kwamba mtu fulani asiye na akili timamu atakuwa amesema jambo fulani kwa kuwajibu mashia kama ambavyo baadhi ya wakati waislamu wasio na ujuzi wanapojadiliana na mkristo fulani ambaye anamfedzehesha mtume sallaulwsalam basi nao pia wanatamka maneno makali dzidi ya isa bin maryam kwa vyovyote vile mimi kwa kupitia tangazo hili na wajulisha wana jamati wangu yakuamba sisi tuna imani yakuwa yazid ali kua mtumbaya mchafuzi mdudu wa dunia na mzalimu na ali kua hanahataciembechaiman ni ndarimwake kua muumini si jaborahisi mwenyezimungu kuhusianana watu anamnahia nasema qalatlarabu amanna qul lam tu'minu walakin kulu aslamna ulammuumini ni wale ambao matendo yao yanatoa shahada juu ya imani yao na imani huendikwa moyoni mwao nao wanatanguliza ridhaa ya allah juu ya vitu vyote na kwa ajili ya allah wanashika njia nyembamba za uchamungu na wanajimaliza katika mapenzi yake na kila kitu kinachosimama baina yao na mungu wao hata kama kiwe katika hali za kikulka au yawe matendo baya au uzembe au uvivu yote wanajiyepusha nayo lakini yazid monye bahatim baya ali amekosa yote na mapinzi ya dunia yali kuwa lakini husain bila shaka alikuwa mtakatifu na hakuna shaka kwamba yeye alikuwa miongoni mwa wateule ambao mungu anawatakasa kwa mkono wake na anawajaza kwa mapenzi yake na bila shaka akawa miongoni mwa viongozi wa pepo na kumhusu yeye kuwa na kiniongo na kama kupoteza imani na uchamungu mungu mapenzi ya allah subira kuimara utakaso na ibada ya imamu huyo ni mfano kwa ajili yetu moyo ukaangamia ulio wake na ukafanikiwa ule unaodzihirisha mapendzi yake kwa matendo na unashika na kufuata ipasavyo imani na hulka na ushujaa na uchamungu na sifa zote za mapenzi ya alla alizokuwa nazo kama kio safi kinavyoonesha akisi ya mtu mzuri anayesimama mbele yake watu hawa wamejificha na dunia na hakuna anayethamini heshima yao isipokuwa wale walio miongoni mwao jicho la dunia haliwezi kuwatambua kwani wako mbali na dunia hiyo ilikuwa sababu ya kuuawa shahidi ya husen kwa sababu alikuwa hakutambulika je dunia imewahi kumpenda mtukufu fulani katika zama yake kwamba ingempenda husen ilmuradi jambo hili ni la kukosa imani kwamba husen afedheheshwe na mtu anayemzarau husen au mtukufu mwingine aliye kati maimamu watukufu au kwa neno lolote anawabagua yeye anapoteza imani yake kwani mungu anakuwa adhui wake yule anayewapinga wateule na wapenzi wake basi inawezaje kwamba baada ya kusikiliza hayo yote tena iseemewe kwamba hamasih sla hakuwa na mapenzi ya kizazi cha mtume muhammad s slam kama alivyopenda yeye hakuna awezaye kuwa na mapenzi ya namna hii na hayo ndiyo asemavyo hamasihemuaw slam lakini pale mashiya walipopita kiasi yeye akawafahamisha uhakika na pale masuni waliporuka mipaka akawaambia vilevile kwamba wajirekebishe na hiyo ndiyo kazi ya hakimu mwadilifu na mwenyezi mungu akamtuma ili asambaze mafundisho sahihi ya islamu na ayastawishe vizuri lakini hata hivyo mazehebu haya mawili ambayo ni makubwa yanaendelea kuwakaribia waahmadia na yanatuzulumu sisi lakini sisi tunatakiwa kufanya subira na tunatakiwa tuendelee na shughuli zetu ambazo tumekabidhiwa na kwa ajili ya kuzitekeleza tumefanya bayathi ya masihi maslam ya kwamba tuusambaze uislamu wa kweli duniani na tuweke mbele yetu mfano ambao imam husein akatuunisha muslmaudrazillh anhu alisema katika ubethi mmoja kwamba wao wanawafanyeni husen na wanyewe wanajifanya kuwa yazidi biashara hiyo ni rahisi sana hivyo muache maadui waendelee kurushia mishale basi kujitolea kwetu hakutapotea bure amasihe ha, maudwasalam alisema kwamba safari hii matokio yatokayo yatakuwa tofauti na yale kwani mwenyezi mungu amekushaindika tayari kwamba tutapata ushindi hivyo safari hii ushindi utapatikana kwa wale waliona sifa za kihuseni inshallah na ushindi ulio wazi utapatikana na maadui inshallah watashindwa vibaya basi yatupasa kwamba siku hizi hasa katika mwezi huu na muda wote vile vile na kwa kuwa siku hizi upinzani zidhi yetu umepamba moto nchini pakistan tufanye maombi mengi tusome ru sherif na jinsi tutakavyoelekea kwa allah kwa moyo wote mwenyezi mungu, mungu pia atatujalia ushindi na ufaulu siku hizi hasa tuwaombee waislamu wengine vile vile madhehebu ya kiislamu yanayoendelea kuuana na katika mwezi huu haswa tarehe kumi inapofika historia inatuambia kwamba katika maeneo mbalimbali ya mashia yanatokea mashambulizi kisha watu wengi wanaua shahidi na mawaji hayo yanatokea kwa jina la dini la awajalie akili na mwaka huu tusipate taarifa ya namna hiyo kutoka nchi yoyote kwamba waislamu wamewaua waislamu wenzao na waweze kutambua uhakika huu kwamba ushindi wa islamu ambao mungu ameukadhiria kutokea utapatikana kwa kumpitia masihe maud wsaam peke na waelewe hilo kwamba ikiwa tunataka kufanikiwa basi tuje katika baiathe ya imamu wazama mwenyezi mungu awajalie wote <تصفيق> <تصفيق> <تصفيق> <تصفيق> الحمد لله الحمد لله الحمد <ناهدو> لله الحمد لله ونستعينه ونستغفره ونؤمن به <بي> ونتوكل عليه ونعوذ بالله من شرور أنفسنا ومن سيئات أعمالنا من يهد الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له ونشهد أن لا إله إلا الله ونشهد أن محمدا عبده ورسوله عباد الله رحمكم الله إن الله يأمر بالعدل والإحسان وإيتاء ذي القربى وينهى عن الفحشاء والمنكر والبغي يعظكم لعلكم تذكروا اذكروا الله يذكركم ودعوه يستجب لكم ولذكر الله أكبر