أشهد أن لا إله إلا الله وحده لا شريك له وأشهد أن محمدا عبده ورسوله أما بعد فأعوذ بالله من الشيطان الرجيم بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين الرحمن الرحيم مالك يوم الدين إياك نعبد وإياك المستقيم <سؤال> اهدنا الصراط المستقيم صراط الذين أنعمت عليهم غير المغضوب عليهم ولا الذين ينفقون وَلَهُمْ بالليل والنهار سرا وعلانية فلهم أجرهم عند ربهم ولا خوف عليهم ولا هم يحزنون allah awe msaidizi wake amesoma aya ya kurani tukufu ambayo tafsiri yake ni kwamba wale watoao mali zao usiku na mchana kwa siri na zahiri basi wana ujira wao kwa mola wao wala haitakuwa hofu juu yao wala hawatahuzunika kwenye qurani tukufu mwenyezi mungu amewaelekeza waumini mara kwa mara kuhusu kutoa mali katika aya hiyo sifa hii ya waumini imetajwa vile vile isemayo kuwa waumini wanatoa katika njia ya alla usiku na mchana na huwa wanatoa kwa siri na kwa dzahiri na kwa alla njia zote hizo zinapokelewa yaani kutoa kwa siri na kwa zahiri kwani katika sehemu nyingine mwenyezi mungu anasema kwamba nia ya waumini hawa ya kutoa katika njia ya allah inakuwa ya kupata radzi ya mwenyezi mungu kama asema asemaavyo wa ma tumfiquna ila btihaa wajhillahi wala hamtoi ila kwa kutafuta razi ya allah na wao wanapotumia wanatumia kwa ajili ya kutafuta radhi ya allah wala hawatoi isipokuwa kwa kupata radhi ya allah na shabaha yao inakuwa ya kupata radhi ya mwenyezi mungu basi hiyo ni alama ya kweli ya muumini mkweli ya kwamba yeye atende mema na atoe katika njia ya allah kutoka mali yake tukufu na usiku na mchana awe na fikra ya kutenda mema na afanye matendo mazuri kwa siri na kwa dzahiri mara atoe mali kwa dhahiri na mara atoe kwa siri na kujitolea kwake kunakubaliwa na allah sharti ni kwamba shabaha ya kujitolea kwake iwe ya kupata razi ya allah ikiwa kujitolea kwake ni kwa ajili ya kuwaonesha wengine tu basi dhabihu za namna hizo haziwezi kupokelewa kwa allah mbali zinarudishwa kwao basi hiyo ni shabaha hasa ambayo muumini wakati wa kutoa anapaswa kuiweka mbele yake na ndio zamira ambayo wanajumuia kwa fazili ya allah wanaizingatia pale wanapotoa katika njia ya allah ikiwa hatuna shabaha hiyo basi kujitolea kwetu hakutakuwa na faida yoyote na kutaenda bure tu endapo tutakuwa na nia hii kwamba mtu fulani ametoa kiasi fulani basi mimi nitatoa zaidi yake basi hakuna faida yake au jamaat fulani isije ikatuzidi katika utoaji huo waila watu watasema nini hapana shaka kwamba kushindana katika mema ni jambo zuri lakini fikira hii kwamba watu watasema nini hiyo haitakiwi iwepo bali tuwe na fikira kwamba kwa, kwa allah tuwe wenye kutoa zaidi na tuwe na shabaha ya kushindana katika mema na tusije tukatoa kwa ajili ya kujivunia na kuwaambia watu kwa ufahari kwamba nimetoa mchango kiasi hiki au ikitokea hitilafu mtu aanze kuambia uongozi kwamba mimi nimetoa kiasi hicho hivyo hii ni haki yangu kwamba jambo langu fulani likubaliwe au nipatiwe kitu fulani au mtu awe na fikira kwamba mimi kwa kutoa mali nyingi nitaanza kujulikana kwa khalifa wazama au kwa viongozi na nitasifiwa hayo yote si sahihi wala hayana faida yoyote na ni kinyume cha shabaha ya kutoa mbali yanakuwa sababu ya kumletea hasara mwenyezimungu anasema kwamba hayo yote hayafai na ikiwa mnapenda kutoa katika njia yangu basi mnapaswa kuwa na lengo moja tu shabaha moja tu ambayo ni kupata razi yangu na huu ni uhakika kwamba yule atafutaye razi ya allah mwenyezi mungu pia anamjalia heshima lakini heshima hiyo inatakiwa iwe yenye kumzidisha katika unyenyekevu na mtu wa namna hiyo huwa anajisikia majuto pale anaposifiwa na watu na ikiwa anakuwa na nia hii kwamba ajulikane kwa khalifa wazama basi shabaha yake inakuwa ya kupata maombi tu ya khalifa kwa kuwa amefanya bayati yake hivyo anatamani kwamba yeye apate sehemu kutoka kwa maombi ya khalifa ikiwa ana imani juu ya ukhalifa wa kweli basi kuwa na tamanio hilo si kitu kibaya lakini niya yake iwe njema na niya yake iwe ya kujikurubisha kwa allah na kwa sababu ya kujitolea kwangu khalifa wazama aniombee na nipate zaidi ukaribu wa allah na niwe mwenye kupata razi ya allah na haya ni maombi ya waumini wanayoyaombeana yanayokuwa sababu ya kuwaletea maendeleo ya kiroho basi hata fikra hiyo inatokana na mafundisho ya allah mwenyezi mungu anasema kwa ajili ya kupata ukaribu wangu na kwa lengo la kutafuta razi yangu kwa kujihilisisha na kwa ajili ya ridzaa yangu ikiwa mtatoa basi hii ni ahadi yangu kwamba nitawaondoleni hofu zenu na ghamu zenu na nitawajalieni utulivu wa moyo na nitawapatieni ukaribu wangu na nitawajalieni ili mupate utulivu na amani kwa fadzili ya allah hiyo ni shabaha ya jumuia hii ambayo katika zama hizi imemkubali imamu wa zama masihi aliyeahidiwa na imam mahdi ambaye ni mtumishi mkweli wa mtume muhammad salaw salam ya kwamba tunatoa kwa ajili ya dini ya mwenyezi mungu na kisha mwenyezi mungu haachi bila malipo bali huwa anatoa malipo yake bila shaka tunatoa kwa ajili ya kupata radhi ya mwenyezi mungu tu lakini mara nyingi mwenyezi mungu anatujalia malipo yake katika sura mbalimbali mbali, katika sura ya mali au katika sura nyingine ya zawadi na mifano yake huwa tunaiona kila siku katika jumuiya na mifano hii si ya kumi au ishirini mbali ni maelfu mbali niseme kwamba ni maalaki ambayo wale wanaotafuta razi ya allah wanaiona katika maisha yao ya kila siku kisha imani yao pia inapata kuimarika kwa yakini hawa wanaotoa mali yao wanapaswa kukumbuka kwamba ahli zao wana haki juu yao na kutekeleza haki hizo ni wajibu wa mumini kuwatetelekeza na kutokutimiza haki zao ni dhambi lakini pia ikumbukwe kwamba kwa kurizika na kile alichonacho na kwa kuwaambia watu wa nyumbani umuhimu wake waendelee kuwahimiza na kuwahamasisha ili watoe mali katika njia ya allah kisha vizazi wa watu wa namna hiyo jinsi wanavyopata fadhili za allah na jinsi mwenyezi mungu anavyowajalia neema zake kwa kuziona hali zao mtu anashikwa na mshangao mkubwa wakati huu nitaeleza baadhi ya matukio ya wale waliotoa mali katika njia ya allah na kisha kwa sababu ya kutoa mali jinsi walivyopata fadhili za allah au kama walivyopata ushawishi wa kutoa kutoka kwa allah na kisha jinsi mwenyezi mungu alivyowajalia na matukio haya pale yanapoelezwa huwa yanaleta faida kwa wingine wapo wanaoniendikia kwamba matukio haya yamewaletea adhari njema nasi tukapata ushawishi na tukashuhudia fadhili za allah subhanahu wa taala zikitutirimkia kwa kupitia utoaji wa mali katika njia yake halmasihe maouz asalamu anasema kwamba kurani tukufu inasema yakuwa msifanye hivi kwamba shughuli zenu zote muzifiche kwa watu bali kutokana na hali halisi mufanye matendo yenu mema kwa siri pale mnapoelewa kwamba kutenda kwa siri ni bora kwa ajili ya nafsi yenu na mengine muyafanye kwa zahiri ikiwa mnaona kwamba katika kuyafanya kwa zahiri kuna heri kwa wingine ili mupate malipo yake na ili watu zaifu kwa kuwaiga nyini wafanye mema hayo akasema kwamba muwe mnawafahamisha kwa kauli na kwa matendo kwani kauli haileti athari yake katika sehemu zote bali mara nyingi matendo yanaleta athari kubwa basi matukio haya nitakayoyaeleza leo kuhusiana na masimulizi hayo watu hawaindiki ili niyaeleze bali mwenyewe nayaeleza ili yalete athari njema kwa watu mbali wengine wananiindikia kwamba ikiwa utaeleza masimulizi yetu basi majina yetu yasitajwe kwa vyovyote vile sasa nitasimulia baadhi ya matukio ala ajalie kwamba matukio haya yawe sababu ya kuwapatia malipo maradufu kwa wale walioyapata ujira mmoja ni huu kwamba wao wakatoa mali katika njia ya allah na wakapata sababu yake na sababu nyingine ni ile ambayo wataipata kwa sababu ya kuwahamasisha na kuwahimiza wengine baada ya kufanya bayati kwa ajili ya kupata razi ya allah jinsi mtu anavyokuwa na tamanio na shauku ya kutoa katika njia ya allah kuhusiana na hilo mbashiri wa albania samat sahib anaindika ya kwamba hutuba yangu ya, ya kufunga jalsa salana ya mwaka elbinaishiini niliyokuwa nimeitoa kuhusu maendeleo ya jumuiya mtu mmoja wa albania bwana jafar kuchi sahib alikuwa anaisikiliza na katika hutuba ile nilikuwa nimeeleza kisa cha kujiunga kwake na jamat mbashiri anaandika kwamba hadhi agosti bwana huyo hakuwa na kipato chochote siku moja baadha ya sala yi jumaa akaniuliza kwamba hebu niambie kuhusu nizamu ya mchango hapo nikamfahamisha kuhusu nizamu ya mchango kisha akasema kwamba mwezi huu nimekudisha nyuma ni yangu na nimepata kodi yake na alikuwa ameleta mchango kutoka kipato chake bwana huyu akasema kwamba kiwango kilichoelezwa na sayidna ahmad alah ssalam wewe ukate mchango wangu wa kawaida na hela inayobaki uiweke katika tahariki jii na wakfe jadid mbashiri anasema kwamba nikamwambia ya kuwa mwenyezi mungu ameahidi ya kuwa wale wanaotoa katika njia yake mungu anawazidishia katika mali hapo bwana huyo akasema mimi sikutoa mchango huo kwa nia hii bali nimetoa kwa ajili ya kupata kuataazi yake na nimetoa kwani hili ni agizo la ahmad sahsaa kwamba toeni kwa ajili ya dini na ni amri ya yaislanowkmsm kwamba angalie ni jinsi fikira ya watu inavyobadilika mara moja yupo mbashiri wa argentina bwana serva saheb ambaye anaandika kwamba nchini argentina kutokana na virusi vya korona na maambukizi mengine wananchi wamekumbwa na shida za kiuchumi lakini hata hivyo wanajumuiya wapya walipofahamishwa ya kwamba katika nguzo za islam nguzo mmoja muhimu ni kutoa katika njia ya allah na katika jumuiya kuna mpango wa tahriki jadid ili tuweze kutimiza nguzo hiyo hapo wanajamaat wapya wakashiriki kwa shauku zote na wakatoa michango sawa na uwezo wao miongoni mwa wanajumuia hawa wapya yupo mama mmoja b fatma vironika ambaye akatoa sana mama huyo ni mjane na sawa na taaluma yake anapata mshahara mdogo wanajamaat wapya walipofahamishwa kuhusu utoaji wa mchango yakuwa siku chache zimebaki hadi mwaka ufikie tamati yake mama huyo akanitumia ujumbe akisema kwamba kwa muda huu hana uwezo lakini atajitahidi kutoa chochote katika siku zijazo hivyo baada ya siku kadhaa mama huyo akatoa5 sarafu ya kiargentina sawa na uwezo wake mbali kutokana na hali duni ya kiuchumi ya argentina hela hiyo ilikuwa nyingi sana nikasema asante sana kwa mchango wako huo na, na kushukuru mama akasema hakuna haja ya kusema asante kwani nimesilimu kwa furaha ya moyo wangu na kutoka amri zake amri moja ni kutoa kwa ajili ya dini na najisikia majuto kwamba kwa, kwa sababu ya shughuli zangu siwezi kutoa muda wangu kwa ajili ya dini kama mwanajumuiya anavyotakiwa kuutoa hzur anasema hayoni yale mageuzi ambayo mwenyezi mungu amewaletea kwa wale walioingia katika jamaat ya sejidna ahmad au salaam kwa moyo wote kwamba watumie mbinu gani ili wapate razi ya allah na wafanye nini na kwa njia gani waendeleze kazi ya sajedna ahmad al sauwasalam indonesia inayopatikana katika kona nyingine ya dunia na ni nchi yenye visiwa amir sap anaandika kwamba yupo mama mmoja wa mji wa tangarang aitwaye marsila yeye aliniambia kwamba kwa sababu ya janga la korona mume wake alikosa ajira akaanza biashara lakini hakupata faida kisha akaanza kufanya kazi ya bodaboda lakini shida hazikuisha hadi kufikia hali kwamba mlo wa siku ijayo ikawa shida kwao anasema tukatamani kwamba katika mwezi wa ramazan tutimize ahadi yetu ya tahariki ya jadid na mume wangu alikuwa akiniambia kwamba ufanye maumbi tu ili tuweze kutekeleza ahadi yetu anasema kwamba katika mwezi wa ramazan nikaota ndoto na katika ndoto mtu mmoja ananiambia kwamba je umeahidi ahadi nikamjibu ndio kisha mtu huyo akasema basi utimize ahadi hiyo nilipoamka ulikuwa muda wa tahajudi baada ya tahajudi wakati wa kula daku nikamueleza mume wangu kuhusu ndoto hiyo baada ya siku chache mume wangu alipofika nyumbani akanipatia hela nyingi na akasema timiza haraka haraka ahadi ya tahariki ya jadid kilichitokeni kwamba mume wangu alipoenda benki kwa ajili ya kupokea ya malipo yake ya, ya shughuli za bodaboda ambayo yalikuwa elu ha akaikuta kuna hela nyingine ambayo ilikuwa nyongeza kama asilimia ishirini hatukujua kwamba hela hiyo ikawa imetoka wapi lakini tukawa na imani kwamba huu ni msaada wa mungu ambao ametujaalia amir saib indonesia anaeleza kwamba yupo mama mmoja wa kijiji cha ja lampung aitwaye nur sahiba ambaye paamwe na mume wake anaendesha duka dogo huko shuleni anasema ijapokuwa hawapati faida kubwa lakini kwa ajili ya mahitaji yao ya msingi na kutoa mchango duka hilo linawatosha mama huyo kila mwezi anatoa mchango kwa shauku naye akaeleza kwamba kwa sababu ya janga la korona shule zikafungwa kwa miezi miwili na tukakosa kipato tukapata wasiwasi kwamba tutatoa vipi mchango wetu ndipo wakapata mawazo kwamba wao na watoto wao wana kasanduku cha kutunzia fedha na walikuwa wakitunza fedha kidogo kidogo katika kasanduku kile basi tunakivunja sasa na hela iliyomo ndani yake tutoe kama mchango wakawaeleza watoto wao umuhimu wa kutoa mchango na wakatoa hela hiyo katika mchango kabla ya ramazan tulikuwa na mchele kama bakuli moja tu katika nyumba hata kwa ajili ya watoto ilikuwa haitoshi mama huyu anasema kwamba nikawaandalia watoto staftahi na watoto wakamaliza kifungua kinywa kwa kula wali na maji watoto walikuwa wanatuuliza kwamba kwa nini hamshiriki pamoja nasi tulikuwa hatuna jibu lolote isipokuwa kutabasamu tu mchana ukawadia mtoto akajisikia njaa akaweza kula tu mwingine akashinda na njaa tulikuwa hatuna njia yote isipokuwa kufanya maombi na kufanya kusali baada ya muda mfupi msaada wa mungu ukatufikia mtu mmoja akaja ambaye alikuwa anahitaji vibarua kwa ajili ya shamba lake la mahindi basi mume wangu akapata kazi na tukapata riziki hafitalhalim sahib ambaye ni mbashiri wa mali anaendika yupo mzee mmoja aitwae yartara targore sahib akiwa na umri wa miaka sabini kila mwezi anatoa mchango na nimusi mzee huyo ili aweze kutoa mchango anasafiri kilomita saba na baisikeli yake na njia yenyewe ni ya vumbi muda mchache kabla shamba lake likatekwa na chifu wa kijiji cha jirani mzee alikuwa na wasiwasi akaniindikia barua ya maombi na akaomba ni mwombe na pia akaendelea kutoa mchango mungu akamjaalia ya fazili yake na jaji yule yule ambaye hapo kabla alikuwa ameshatoa hukumu zidi yake akatoa hukumu katika haki yake na mzee huyo akarudishiwa shamba lake ijapokuwa yeye alikuwa ameshakata tamaa na chifu wa kijiji alikuwa mtu mkubwa hivyo hakuna mtu aliyeweza kufikiri kwamba jaji atatoa hukumu zidi ya chifu mzee huyo aliposhinda kesi akawaambia watu katika kijiji chake na pia akaja mjini na akawaeleza watu kuhusu msaada huo wa mwenyezi mungu na watu wakapata athari kubwa sana na hivyo mwenyezi mungu anabadilisha hali ya hofu katika amani amisabu ufaransa anaandika kwamba jamaa mmoja alinieleza ya kuwa mwaka huu nilikuwa nimeongeza ahadi yangu ya tahariki y jadid mara mbili kuliko mwaka jana na ilikuwa euro ur lakini kilichotokea ni kwamba kwa sababu ya sheria ya kuto kutoka nje nikakosa kipato na nikahisi kwamba nitashindwa kulipa mchango nilikuwa nimekopa ilikuwa nilipe mkopo huo vilevile vile, na kulikuwa na ahadi yangu ya elfu moja. ilikuwa vigumu sana sikuwa na njia yoyote isipokuwa kufanya maombi na nalikuwa nafikiri kwamba hata kama itokee nini nile au nishinde na njaa lakini lazima nitatimiza ahadi kwa fadhili na ihsani ya allah katika wiki hihi nilipatau kama hela ya ziada kutoka kwa tajiri wangu na mimi naelewa kwamba hiyo imetokana na ahadi yangu niliyokuwa nimeifanya mbele ya allah na allah amenipatia msaada huo waila mimi sikuwa na fikra hiyo hata kidogo kwamba tajiri wangu katika muda huo mgumu atanipatia kiasi hicho huzura anasema kwa kuwa habari ya sheria ya kuto kutoka nje imetaajwa hapo juu hivyo niwaambieni kwamba kuanzia leo sheria ya kuto kutoka nje imeanza kufuatwa kwa wiki wikine hivyo leo mbele yangu mamuma hawapo isipokuwa mwazini tu kwani wanasema kwamba mnaweza kutoa hutuba lakini asiwepo mtu yeyote isipokuwa mwazini tu mwanajumuya mmoja kutoka canada ambaye ni msiria aliniendikia na pia akaniendikia kwamba ikiwa nikieleza tukio lake basi nisitaje jina lake mwanajumuya huyo anasema kwamba nilikuwa nimeahidi kutoa dola elu katika mchango wa tahriki jadid kama kuonyesha furaha yangu juu ya upatikanaji wa makao makuu mapya ya islamabad nilikuwa nimeahidi mwaka jana na wakati ule nilikuwa napata elun kwa mwezi na nilikuwa na hali nzuri baada ya miezi kadhaa nikanunua gari mpya na nikabadilisha kazi yangu kisha kipato changu kikaongezeka zaidi na nikawa na hali nzuri lakini hata hivyo licha ya kuwa na hali nzuri si kuweza kupata uwezo wa kulipa ahadi hii ya ela u kwani nilikuwa na watumia hela kwa familia yangu huko sria na kila siku nilikuwa nafanya maombi kwamba mungu anijalie kulipa mchango wangu anasema mwezi wa januari b nikapata ajali na kwa mwezi mmoja kufanya kazi na kwa kwa ajili ya mahitaji ya ya ya ya mahitaji msingi nikachukua mkopo kisha kwa sababu ya corona, hali hali kiuchumi ikawa mbaya zaidi hadi kufikia hali ya chini kabisa katika mwezi wa februari na maachi tulikuwa tukila chakula chenye bei ya chini kabisa na tulikuwa tukifanya maombi na juhudi kwamba kabla ya mwaka kuisha tuweze kutimiza ahadi yetu na tulikuwa tunafanya maombi kwa ajili yake bali tulikuwa na nia ya kutimiza ahadi katika mwezi wa ramadzan lakini ilionekana kama ni ndoto ya mchana anasema kisha nikaacha kazi ya kuendesha taksi na kuanza kufanya kazi nyingine kwa fadzili yala hali ikaanza kubadilika na tukaamua tena na tukaahidi kwamba kabla ya ramazan kwisha tutatimiza ahadi yetu ili tuweze kupata maombi ya khalifa kisha anasema kwamba nikaanza kufanya kazi zaidi kwa masaa kumi na mbili na hapo nikaanza kupata mapato kutoka sehemu mbalimbali na kipato changu cha mwezi kikafikia dola elfu kwa mwezi na hivyo kwa fadhili ya allah sisi siku kumi kabla ya mwezi wa ramazan tukalipa ahadi yetu na mimi ninaimani kwamba hata kama ahadi yangu ingekuwa zaidi ya mara tatu hata hivyo ningeweza kulipa kabla ya mwaka kwisha na pia bwana huyo anawasaidia jamaa zake walio maskini wa ishiyo siria amir saheb wa siraliuni liuni yupo imamu mmoja wa tawi la frietown aitwaye bwana uhman iye anaeleza kwamba ijapokuwa kila mwaka tunatoa mchango wa thahrikiji lakini mwaka huu tulifikiri kwamba mchango tunaotoa ni kidogo sana anasema kwa kuwa sina ajira ya kudumu isipokuwa ni duka dogo tu ambalo mimi na mke wangu tunaliendesha na kipato tunachokipata kutoka duka hilo si kikubwa na kwa shida tu tunatimiza mahitaji yetu ya msingi tukaendelea kusikia matangazo ya kulipa michango wa tahrika jadid mke wangu akanishauri kwamba tutengeneze boksi moja ya kutunzia fedha na kila siku tuendelee kutia hela ndani yake miaka ya nyuma tulikuwa hatukutoa zaidi ya elfu ishirii liuni lakini mwaka huu tumeweza kutoa zaidi ya laki mbili hata ndugu zangu wengine pia wametumia njia hiyo hiyo nao wametoa zaidi ya laki moja na elel anasema kwamba mki wangu amefurahi sana kwa kutumia njia hiyo na amefurahi sana kwamba mungu ametujaalia kutoa zaidi na kwa njia hiyo kiwango chetu cha kutoa kimeboreka na kwa fadhili ya allah kipato chetu pia kimeongezeka na sasa tutaendelea kufanya na kutumia njia hiyo marshal island ni nchi nyingine iliyo mbali na marekani mbashiri wa nchi hiyo bwana sajid ikbal saheb anaendika kwamba yupo mwanajumu mmoja aitwae nasir kiushi akan saheb wa nchi hiyo mwaka huu tulipoanza kukusanya ahadi za tahriki ii bwana kiyushi akasema sina ajira yoyote wala sina makazi hata kwa ajili ya chakula na itegemea idara ya zifa ya jamaath hapo tukampatia sehemu ya kukaa misikitini kwa muda na tukamwambia kwamba hata kama iwe kiasi kidogo utoe ahadi yako na ufanye maombi kwamba mungu akusaidie basi mtu huyo akatoa ahadi ya kulipa dola mbili za kimarekani baada ya miezi michache bwana huyo akaja mission house na akatoa dola 50 katika tahariki ya jadid na akasema kwamba mungu amenikubalia ya maombi yangu na nimepata kazi na pia nimepata sehemu ya kuishi sasa naweza kujikimu mwenyewe hebu angalieni jinsi mwenyezi mungu anavyowasaidia watu na imani yao inaimarika juu ya allah hata kwa kuona hiyo wabashiri wetu pia wanashikwa na mshangao amir jamaadh kembia anaendika kwamba kuhusu thahariki jadid tulipanga mpango mmoja katika mji wa base na tukawahimiza watu ili watimize ahadi yao bwana musa pia akashiriki katika mpango huo ambaye alikuwa hana chochote cha kutoa akakosa utulivu na alikuwa akiamka wakati wa tahajud na alikuwa akiomba fadzili ya allah ili allah amuwezeshe kutoa katika njia yake hivyo mungu akapokea ngombi lake na muda si muda kampuni ile ambayo bwana huyo alikuwa ameajiriwa nayo ikamwambia kwamba wamepanga mpango fulani wa siku mbili na huyo pia huo bwana baada ule, ahadi yake, na Mungu za anawaambia wenzake kuhusu umuhimu wa jdeed, na umuhimu wa kutoa katika njia ya allah zafarili saheb ambaye ni raisi wa ufilipino na pia ni mbashiri wa huko anasema kutoka matawi ya zamani ya ufilipino lipo tawi moja la semanul na wanajamaa wengi watavi hilo wanahusika na taaluma ya ualimu raisi watavi hilo akikusanya zaidi kuliko lengo lao akanitumia ujumbe kwamba wakumbuke walimu watatu katika maombi kwani tangu machi hawajapata mishahara lakini hata hivyo wameshiriki vizuri atia mchang wasasa maweza kuangalia kwamba kwa, kwa ajili ya kupata razi ya allah watu waishio mbali kwa namna gani wanajitolea katika njia ya allah kutoka kababir mbashiri bwana shamsuddin anaendika alkjalil ni tawi jipia la palestina na wana wanajamaat wengi watafi hilo wana haliduni duni ya kiuchumi lakini kwa fazili ya allah wote wanashiriki katika mchango ibrahim sahib ambaye ni mwanajumuya mpia wa aljalil mara baada ya bayati akanza ku katika ibaada ya kutowa na safari hii ametoa hela nyingi katika mchango wa mchangowa tahikbwana huyu anasema kwamba nilikuwa na rafiki yangu ambaye nilikuwa nilikua namda na kwa sababu ya uzuri fulani hakuweza kunipatia mkopo wangu nikaendelea kusubiri kwa muda mrefu sasa kwa kuwa nilikuwa mchango wa liuaamchangwahina liua na nilikuwa na shida mbalimbali za kiuchumi ya hela ambayo nilikuwa sikuwa na matumaini kwamba nitaipata kutoka kwake hata hivyo nilipokutana na amir saheb nikafanya juu chini na nikalipa mchango wa jdid amir aisahe alipoondoka baada ya kuondoka kwake bwana huyu akanirudishia mkopo wangu yupo bwana mmoja wa isba wa ujerumani alikuja katika ofisi ya tahrik jdid na akasema kwamba kesi yangu ya kuomba uhifadhi ipo kwa jaji mmoja ambaye ni mgumu nilikuwa nimesikia matukio ya, kis, ya kusisimua imani katika kipindi fulani cha tahri na nilikuwa nimeamua kwamba nitatoa nitatoayu kama mchango sasa kesi yangu imekubaliwa na hapo nimekuja kutimiza ahadi yangu hivyo akatoa euro na akatimiza ahadi yake katibu wa jdid, uingereza anasema kwamba yupo bwana mmoja yaketuahuingaaasmaambyuo waammoa britain ambaye alikuwa hana ajira alipotoa mchango wa tahriki jdid siku moja tu baada ya kutoa mchango akapata ajira yupo jamaa mwingine watawi la brighton alikuwa na shida fulani ya kiuchumi lakini licha ya kuwa na hali mbaya ya kiuchumi akatoa mchango wa tahriki jdid hapo akapokea barua kutoka idara ya kodi ya hmrc wakamwambia kwamba kodi yako ya mwaka jana ilikwa imezidi hivyo tunakupatia hela ile yupo yupu mmoja ambaye alikuwa na matatizo fulani katika idara ambapo alikuwa anafanya kazi mtu fulani alikuwa amemshtaki mwanajimuya huyo akatoa mchango wa tahrik jdid na sasa mtu ambaye alikuwa amemshtaki amefukuzwa kutoka kazi yake mtu mmoja akapata ajali ya gari gari yake ikaanguka kwenye shimo ye akafikiri kwamba ikiwa gari yake ikatoka salama basi nitatoa mchango wa ziada hapo gari yake ikatolewa salama na haikupata shida iyote hapo yeye sawa na kipato chake akatoa mchango mtoto mmoja ambaye alikuwa ameweka hela kama hela ya mfuko wake akatoa wa katika mchango wa tahrike hdid hadi mmoja alikua ametunza hela kw aili ya matumizi yake la wetu lazima tutatimiza ahadi huu hivyo towa, mchango wake na towa, mchango huo akapata kaaaasa atabaaake kamba mwaka jana mwaka huu atapata bonus zaidi kuliko mwaka jana na hela aliyekuwa ameitoa katika mchango am hela hiyo ya bones ilikuwa imezidi kuliko hela ile kutoka kazikistan bwana linar abdurahman anasema mimi natoa michango ya kawaida jalsa selana tahrikaina wakfejdid hawa ni watu wanaotokana na mataifa mbalimbali na hizi ni baraka za michango hii kwamba mke wangu anasema kwamba mke wangu baada ya kumaliza masomo yake ya udaktari akapata ajira serikalini na serikali ikatupatia mkopo kwa ajili ya makazi yetu watoto wetu wanasoma katika kichekechea na hali yetu ya kiuchumi imeboreka mimi nina magari mawili na sasa nina na nina mpango wa kujenga nyumba hayote ni fadhila ya allah mbashiri wa guine bisau anasema mwanajumaat mmoja aitwayo muhammad ibrahim anasema ya kwamba mwakajana khalifa mtukufu alipotangaza mwaka mpia watahrik siku ile ile mara baada ya kusikia hutuba akatoa ahadi kwamba atatoa mchango kiasi fulani na akaamua kutoa kila mwezi akaendele kutoa kila mwezi lakini kwa sababu ya janga la korona akakosa kipao anasemakwamba akapata wasiwasi nyingi kwamba afange nini sasa akaendela kufanya maombi na akapata simu kutoka bwana moja alisema kwamba je unaweza kufyatia matufali nikasema ndiyo hapo nikapata kazi nikiwa nyumbani na mwenyezi mungu akaniandalia mpango wa kutimiza ahadhi yangu na kwa sababu ya sheria ya kutokotoka nje shida ya kiuchumi iliyokuwa imetokea ikaondolewa anasema kwamba hayo yote ni mambo na baraka zinazotokana na kusema laba juu ya sauti ya khalifa wazama amir sahiba tanzania anasema kwamba mbashiri wa zanzibar ameendika yakuwa yupo mama mmoja b hamna sahiba ambaye licha yakuwa na hali ya wastani ya uchumi anatoa michango na mwaka huu pia alipohimizwa kuhusu utoaji akatumia njia zote na akafanya juhudi ili katika mwezi ule, ule atimize yake kwa ya ya ya matatizo kiuchumi kwamba kwamba siku moja na usiku na nilikuwa na nilikuwa mungu ni wakati juu ya wa wa kusema juu wito mimi aha ak kii kasabau aoa kichumi kuezakusm kamb skuaku yake ambaye akamwambia kwamba nimekutumia hela kama zawadhi na kutoka fedha hiyo ya zawadi akatoa mchango wake mama anasema kwamba kwa sababu ya kutoa katika njia ya allah mwenyezi mungu ananitendea kwa wema na kwa upendo na nikiwa yangu kutoka kadian maal kwamba yupo bwana mmoja wa kerolai la kerala ambaye ahadi yake ya ilikuwa rupia ye alikuwa ameweka hela kiasi fulani kwa ajili ya kununua fanicha ya kampuni na kwa sababu ya kutokulipa hela hiyo kwa wakati wake kazi ya kampuni ilika imesimama lakini wakati uohuo kulikuwa na muda wa kulipa mchango bwana huyu akatanguliza dini juu ya dunia na toa mchango kwa sababu ya as yake na kwa nakwakuna yakenjema mungu akamjalia ya fazila na akampatia hela iliyokuwa zaidi sana kuliko ile ambayo kama mchango na vifaa vya kampuni pia vikanunuliwa kisha bwana huyo akapata miradi mingine ya mamilioni ya rupya na mwanajimuya huyo pamoja na kutimiza ahadi yake akatoa hela nyingi kama nyongeza ambayo ni takriban laki kumi na mbili kisha kutoka india abdul wahid sahib inspecta anaendika kwamba katika tawi moja la kelala kochin tulifanya mkutano wa tahrika jadid na katika mkutano ule tukaeleza shabaha na kusudio zake na tukawahamasisha wana wanajamaat ili washindane katika mema baada ya kumaliza jalsa tukaenda nyumbani kwa sadr sahib hapo binti wa sri ambao umri wake ni miaka minane tu akaaja na boksi ya kutunzia feza na akasema kwamba hele yote iliyomondani yake uipokee kama mchango wa watarikji wakati ule katika bo yake kulikuwa na rupia mia nane na sitini nan myobt uyo akatoa mchango baba yake akaniambia kwamba binti yake alikuwa anakusanya fedha hii kwa ajili ya mchango na kila nilipokuwa anarudi kutoka duka langu alikuwa anachukua hela ndogo ndogo kutoka mfuko wangu na alikuwa anaweka katika boxi yake na hivyo kwa miezi kadhaa akaendelea kukusanya amaunti hiyo na akaitoa kama mchango wa tahariki jadid baada ya kufanya bayati mtu jinsi anavyokuwa na wasiwasi kuhusu kujitolea kwake samat sahib kutoka albania anaindika kwamba yupo bwana mmoja aitwaye dalib jaji sahib ambaye ni mwanajumuia wa albania siku moja alikutana nami baada ya sala ya juma bwana huyo amestafu na anajikimu kwa penshen yake na licha yakuwa na kipato kidogo anatoa mchango kila mwezi bila kukosa alikuwa hana gari yake na anatumia mabasi anapokuja kwa ajili ya sala ya ijuma na siku moja alipokuja akaja na michango yake yote na akatoa michango katika njia ya allah ipo mifano mingi kwa mfano kutoka tanzania mwali mmoja bwana hussein sahib anasema kwamba yupo mwanajumu mmoja aitwaye bwana swale mtonga ambaye anashiriki vizuri katika michango mbalimbali mbali muda mchache kabla akaugua alikuwa hana pesa ya matibabu mwishoni mwa mwezi alipopata hela ya pension akaja na akatoa mchango wa tahrik mimi nikamjaribu kumfahamisha kwamba wewe uende ukapate matibabu akasema hapana mwenyezi mungu ni mponyaji hivyo kwanza nitatimiza ahadi yangu kisha nitatumia juu ya matibabu yangu hivi ni vivango vya ajabu vya kujitolea katika njia ya allah ambavyo tunapoviona tunashikwa na mshangao mkubwa ya kwamba kwa namna gani mwenyezi mungu amewajalia watu hawa waishio mbali mno kwamba wanaelewa na kutambua umuhimu wa kutoa katika njia ya allah amir sapa gambia anaendika kwamba katika eneo fulani tulifanya mkutano wa tahriki jadid na katika mkutano ule tukawaeleza watu kuhusu shabaha zake ili wajitolee maisha yao kwa ajili ya islam na wafanye kazi hata kama iwe kazi ndogo baada ya mkutano bwana mmoja ibrahim akatuambia kwamba yee anatoa m dalasi kama mchango na pia akasema kwamba yee ana mtoto mmoja tu na yee ameamua kwamba atamtoa katika vakfu na atamtuma kwa ajili ya kusoma jamia na kuwa mbashiri kutoka ghana yupo bwana mmoja aitwaye adam saheb ambaye ni katibu mkuu wa akra zoni anaendika kwamba sadr saheb zon alinipatia hamsini sidi kama nauli nikaitoa katika mchango wa tariki jidid asubuhi ijayo nikaenda pamoja na afisa yangu katika kazi fulani afisa akaniuza utarudi vipi nikasema nitaenda na tasi afisa akasema kwamba nipatie namba yako ya simu akasema hapo angalia simu yako nilipo angalia ya, yee alikuwa amenitumia elfu moja sidi katika simu yangu nilipotoa hamsini sidi kama mchango mungu akanijaalia sd hayo ni matukio machache ambayo nimeyaeleza yalikuwa mengi lakini nimeaeleza machache tu mwenyezi mwenyezimungu awajalie ujumla makusanyo ya yaahij yaliyokusanywa mwaka huu maelezo yake ni kama yafuatayo na pamoja na hayo natangaza mwaka mpya wa tahrikedi kwa fadhili ya allah mwaka wa hemana wa tahrikdi umemalizika na mwaka wa semannasaba umeanza na kwa fadhili ya allah mwaka huu makusanyo yote yaliyokusanywa na jumuiya katika mpango huu wa tahrikejd ni milioni kumi na inne na laki paundi na makusanyo hayo tukilinganisha na mwaka jana kuna niongeza ya laki nane na elfu hemanni na mbili paundi na mwaka huu nchi iliyopata nafasi ya kwanza katika jamaat zote ni ujerumani hali ya kiuchumi na kisiasa ya pakistan inaendelea kuharibika zaidi lakini hata hivyo matawi ya pakistan yamepata maendeleo makubwa katika utoaji huo na sawa na sarufu yao wamepata maendeleo mwenyezi mungu azifanye nchi hizi zote ambapo hali ya kiuchumi na kisiasa ni mbaya zipate amani na utulivu na hali za nchi hizo zipate kuboreka ili watu wa nchi hizo waweze kushiriki vizuri katika mema kwa vyovyote vile kwa ujumla ujerumani umepata nafasi ya kwanza kisha ni uingereza kisha ni marekani nchi zilizo nje pakistan pia inakuja hapo katikati kati. marekani namba tatu kanada namba ine kisha ni nchi moja ya mashariki ya kati kisha ni india kisha ni australia kisha ni indonesia ni ghana kisha kuna nchi nyingine ya mashariki ya kati sasa nchi ya ghana pia ikitoka nji ya ushindani wa nchi za afrika imeweza kushindana na nchi zingine za dunia na sasa inashindana na marekani na ulaya na nchi zingine kuhusiana na utoaji wa mchango kwa kila kichwa usiwisi una namba moja kisha ni marekani kisha ni singapor katika jemaa tatu hizi ni ka nchi tatu katika nchi za kiafrika kuhusiana na makusanyo kwa ujumla jemaa tagana namba moja nigeria namba mbili burkina faso namba tatu tanzania namba nne kisha ni gambia kisha ni niseralu seralu ni jumuiya kubwa na ni ya zamani hivyo amir saheb na viongozi wa jamaat wanatakiwa kufanya juhudi maalum ili waweze kuwaambia wanajamaati kuhusu utoaji wa mali katika njia ya allah wao wako tayari hivyo viongozi wafanya juhudi kisha ni benin katika benin kwa fazili ya allah wamefanya juhudi kubwa niger na katika benin kuhusiana na utoaji wa kila kichwa wamefanya vizuri katika benin wameongeza kwa asilimia sita na katika nigeria wameongeza kwa asilimia nane licha kuwa na hali duni idadi ya washiriki ilikuwa ndogo lakini kwa ujumla wameweza kukusanya makusanyo mazuri kuliko mwaka jana waliushiriki katika mpango huu ni milioni moja laki sita na mia nane na nchi za kiafrika ambazo zimefanya kazi nzuri kuliko jana namba moja ni ghana burkina faso kisha mali senegal gambia kongo kinshasa tanzania liberia kinya central africa sauthome kongo brazil na zimbabwe katika jamaat kubwa zingine kuna bangladesh ujerumani canada india australia na uingereza pia wameongeza idadi ya washiriki watoaji wa, wa, wa dafter awal kwa jumla ni5927 selsena wa wakohai ambao wanatoa mchango wao wenyewe wa na 19 hesabu zao zimefufuliwa na watoto wao na 775 zinatolewa na baadhi ya wanajumuiya jumuiya kumi za ujerumani ujerumani umepata namba moja hivyo jamaat kumi za ujerumani ni mahdi abad namb moja ridermark nuis nida kolun pineburg onsebruk florhei कील फ्रेंचहाय ना पियाकुना इमारात हैग डबर्ग फ्रैंकफर्ट ग्रॉस्ग्रो वीजबादन मोरफील्डन मनहैम रीडस्ट रूसल्सहाय डादया <laughs> के नफासिया पीली nafasi ya pili ni ya uingereza jumuiya ya uingereza imepata nafasi ya pili na jumuiya mbalimbali au matawi mbali mbalimbali ya uingereza hali yao ni kama hii kwamba bitl ftor region numbe moja masteful region islamabad region midland region bitl san region ना कुहुसियाना माकुसियों को जुमला जमात कुमीजा उंगरेजा ओल्डर शार्ट इस्लामाबाद मिस्किटिवा फजल वूस्टर पार्क बर्मिंगम साउथ जिलिंगम पटनी साउथ चीम बर्मिंगम वेस्ट न चीम कुहसियाना ना, ना माकुसों को जुमला जमात टानो डोगो स्पेन वैली कैथले सुअंजी नॉर्थ वेल्स नॉर्थहम्पटन कुसियाना ना, ना माकुसियों को जुमला hapo namba ya marekani imekuja nafikiri kwanza nieleze hali ya pakistan nchini pakistan jamaati lahor namba moja rabwa namba ya pili na krati namba tatu na upande wa wilaya wilaya kumi islamabad sial gujrat gujranwala hedrabad mir purkhas feslabad obaesinumercourt chakwal na kotly <coughs> ha amesema wanatakiwa kuendika chakwal tofauti na kotly tofauti sijui kwa nini wameendika kwa pamoja au labda wilaya zote zina nafasi moja kuhusiana na makusanyo kwa jumla matawi ya miji ya pakistan ni amara defene lahor अमारत शहर रावलपिंडी अमारत ड्रिग रोड कराची अमारत मुगलपुरा लाहौर अमारत टाउनशिप लाहौर अमारत अजीजाबाद कराची अमारत गुलश्शनी आबाद कराची पिशावर कोइटा अमारत दहली गेट लाहौर माटावी या मारेकानी, मैरीलैंड नंबर मोजा किशा लॉस एंजल्स सिलिकॉन वैली किशा सेंट्रल वर्जीनियाटल ओशकोश डेट्रॉयट शिकागो साउथ वर्जीनिया ह्यूस्टिन एटलांटा ना बोस्टन कुसियाना ना मार्क्सियों का जुमला लोकल इमारत या कैनेडा वॉन पीस विलेज, किशानी कैलगरी किशानी शानी वैनकूवर टोरटो वेस्ट मिसिसागा ब्रह्मटन ब्रहटन ईस्ट किशानी सिस्काटोन किशानी टोरंटो, ना माटारी माडोगो या कैनेडा ब्रेडफोर्ड हैमिल्टन माउंटेन, एडमिंटन वेस्ट regina na hamilton east kisha kuhusianala makusanyo kwa pamoja matawi kumi ya india kombetor korolai kadian pitprem hedrabad kiranduton kolkata kaliket benglor matatem na majimbo kumi ni kerala tamalnordo किशनी कर्नाटक जम्मू कश्मीर तेलंगाना पंजाब उड़ीसा, बंगाल दिल्ली महाराष्ट्र माटाविकुमी या ऑस्ट्रेलिया मेलबर्न कासल कासलहिल मेलबर्न बैरविक मास्टम पार्क एडलाइट साउथ पैनरथ एसीटी कैमरा west, west. Mount droid. Mount droid. hayo ni maelezo ya matawi mbalimbali ya jamat mwingezi mungu awajalie baraka nyingi baraka tele na awapokilee kujitolea kwao hapo pamoja na maelezo hayo natangaza mwaka mpya wa tahriki ya jadid ambao ni mwaka wa hemaninasaba ambao umeanza kuanzia noemba mosi sasa ningependa kuwaambia wanajamaat kwamba siku hizi wafanye maombi wafanye maombi mengi sisi huwa tunafanya maombi kwa ajili yetu kwa ajili ya jamaat lakini tunatakiwa tufanye maombi kwa ajili ya waislamu na ummati hizi zidi ya waislamu baadhi ya viongozi wa dunia isiyokuwa ya kiislam wana ubaguzi na hisia za kinyongo na nizwahiri kwamba viongozi katika zama hizi za kidemokrasia wakiwaelewa na wakifahamu kwamba wanadhamu na watu ndio miungu yao wanajaribu kujenga sera sawa na matakwa yao au wakati mwingine wanawapotosha na wanawaambia kwamba hakuna mungu bali nini ndio kila kitu na pale ambapo hawasemi kwa uwazi hata huko wana ubaguzi na chuki zidhi ya islam na watu wengi kutokana na kutokujua kuhusu islam wamekuwa kinyume cha islam wamekuwa zidhi ya waislam hivyo tunatakiwa tufanye maombi na tuiambie dunia hii kwamba uislam una uhakika gani katika siku za nyuma kiongozi mmoja wa maghribi ametoa kauli yake kwa kuwa tunaendelea kuangalia na kusoma kauli zao kwa njia mbalimbali mbali watu wanaendelea kusema mambo mengi kuhusu islam lakini kiongozi ambaye amejitokeza wazi na amesema zidi ya islam ni rais wa ufaransa ambaye amesema kwamba mungu apishe mbali dini ya islam ni dini iliyokumbwa na shida <coughs> wao hawaamini dini yeyotte lakini hata kama wanaamini dini yao imekumbwa na shida wao wamesahau ukristo na islam ni dini iliyo hai na dini yenye matunda na inaendelea kukuwa na inaendelea kuleta matunda yake na mwenyezi mungu amebeba zima ya kuihifadhi na kulinda na katika zama hizi kwa kupitia masihi maoaslam ameifanya tabligri yake ienee katika kona zote zdunia jambo la msingi ni kwamba watu hawa wanafanya hayo yote kwa sababu ya kuipinga islam na wanasema hayo kwa sababu wanajua kwamba waislamu hawana umoja wao hapo mimi nataka ni msifu waziri mkuu wa canada ambaye ametoa kauli nzuri na amesema kwamba hayo yote mnayosema si sahihi hivyo tunatakiwa tuheshimiane na tunatakiwa tuangalie na tuwajali viongozi wa dini lau kama viongozi wengine wa dunia wangeiga sifa ya waziri mkuu wa kanada na wangeweza kumwona na wangeweza kumfuata ili wangeweza kustawisha amani ya dunia waziri mkuu wa kanada anatakiwa asifiwe na pia tufanye maombi kwamba mwenyezi mungu amjaalie mwongozo zaidi lakini huu ni uhakika kwamba waislamu wamekosa umoja na ndiyo maana hayote yanaendelea kutokea kila nchi inaenda kinyume cha nchi nyingine ya waislamu kwa sababu ya madhehebu na makundi mbalimbali mbali, habari hiyo imezihirika kwa dunia ya nji kwamba waislamu wametawanika ikiwa dunia ijue kwamba waislamu ni kitu kimoja na wanamwamini mungu mmoja na mtume mmoja na wanajua jinsi ya kujitolea kwa ajili ya dini yao basi wasifanye mambo kama hayo na wasipate ujasiri wa kuchapa katuni ya mtume muhammad saau sallam miaka michache iliyopita katuni zilizokuwo zimepigwa zimechapishwa katika denmark na ufaransa walikuwa wamepiga kelele kwa muda tu na walikuwa wamesusia bidhaa zao kwa muda tu na baada ya miezi kadhaa walikuwa wamenyamaza lakini hata wakati ule jamaat ahmadiya ilikuwa imeonyesha majibu mazuri na ilikuwa imeeleza mafundisho mazuri na mafunzo mazuri ya mtume muhammad sa salam na kwa sababu yake wasomi wingi na viongozi wingi walikuwa wamesifu na walikuwa wamepinda na hiyo ni kazi ambayo tunaendelea kufanya leo na tunawaambia watu kwamba kwa kuangalia matendo ya watu kadhaa msi yanasibishe matendo yao pamoja na islam hiisi kazi ya rais wa inci kwamba yeye kwa sababu ya matendo ya mtu fulani aanze kusema kwamba islam ni dini mbaya na aanze kusema kwamba dini hii ni dini iliyokumbwa na shida halafu awachochee watu wake na aseme kwamba tutapiga na vita zidi yao na tutaendele na vita hiyo hawa ndio wanaowachochea watu wao nilikuwa nimesema hapo nyuma kwamba kuchora katuni na kuvunja hishima ya mtume muhammad saaiuw salamu hakuna muislamu yekera ambaye anaweza kuvumilia hayo na bila shaka hayote yana vahuzi waislamu kisha ikiwa kuna mtu anajitokeza a anaenda kinume cha kanuni au anashika kanuni mkono ni mwake basi hawa ndio wanawajibika juu yake au sababu yake ni ule uhuru wa kibandia wa kujieleza ambao wanauita kwa jina la expression yani uhuru wa kujieleza kwa vyote vile dunia hii isiyokiwa kislam ndio inayochochea hisia za watu hapo nyuma nilikuwa nimetoa hutuba mbalimbali nilikuwa nimesema kwamba tufanye nini ili tuweze kuwajibu watu hawa na tutumie mbinu gani na nimesema kwamba watu walikuwa wamepata asari nzuri na tunaendelea na njia hiyo na tunaendelea na mwenendo huo huo kisha mwanasiasa wa uholanzi alikuwa ametoa kauli wakati ule nilikuwa nimetoa hutuma moja katika uholanzi na nilikuwa nimemwonya kutoka adhabu ya allah hapo huyo alikuwa amepeleka umbi lake serikalini kwamba mtu huyo amenionya na amenitishia hivyo uh, mupige marufuku kamba huyo asije tena hapa na kesi iendeshwe zidi yake zuraamesema sisi tunaendelea kufanya kazi yetu sawa na kanuni na tunaendelea kutoa majibu ya shutma zote na natutaendelea na watu wanapata athari yake na hu ndio utatuzi wake kwamba katika kanuni tutumie kila njia na tutumie eh, kila kitu na zaidi ya hayo tumsalie mtume muhammad salai salam na tufanye maombi nimekusha katika hutuba zangu za niuma kwamba tufanye maombi mengi hata hivyo maulamaa wanasema nini kuhusu jamaat waseme tu lakini sisi tutaendelea kufanya kazi yetu ya kusambaza na kueneza mafundisho mazuri ya islam inshaallah taala wanapumua mtu mmoja wawili au wanne kwa muda tu wana uh, maliza hasira yao lakini utatuzi huu si utatuzi wa kudumu umma wa islam ikiwa unataka utatuzi wa kudumu basi unatakiwa uwe kitu kimoja sasa kuhusiana na mambo ya rais wa ufaransa rais wa uturuki ametoa majibu na zipo nchi mbili ambazo zimetoa majibu lakini jambo hilo haliwezi kuleta athari kubwa kwa kuwa inasemwa kwamba rais wa uturuki aliposema basi rais wa ufaransa akabadilisha kauli yake na akawa aka mpole kidogo amba sia lakini hata hivyo akaende kusema kwamba sisi tunachokifanya tunasema sahihi sahihi na tunafanya lakini ikiwa kiani za ksla zipataz zikusanyike na pamoa kitu kimoja basi rais wa ufaransa asingeweza kusema kusema hayo na angeomba msamaha ningependa kwamba maombi kwamba angalau nchi za kiislam mbele ya watu wengine ziwe kitu kimoja halafu tuone kwamba asari itakuwa kiasi gani sisi tunaendelea kufanya kazi yetu tutaendelea kufanya kazi yetu kwamba huu ni wajibu wa waumini wa masihi wa muhammad kwamba wasambaze mafundisho ya islam katika dunia nzima na waonyeshe dunia uso mzuri wa mtume muhammad sasalam na tusikae kwa utulivu hadi tuweze kuleta watu wote chini ya bendera ya mtume muhamad sallalwl wasalam na tuiambie dunia kwamba vokovu venu ni katika hilo tu kwamba muje mumtambue mungu mmoja na mumalize zulma muda mchache kablani likwa nimewaindikia viongozi mbalimbali mbali wa serikali barua tena miezi michache iliyopita katika janga hilo la corona na nilikuwa nimemwindikia rais wa ufaransa na nilikuwa nimemwambia katika maneno ya masihe mau sawasalaam kwamba hiyo ni adhabu ya allah ambayo inakuja kwa sababu ya zulma hivyo mufanye juhudi na mumalize zulma na mutekeleze uadilifu na kama mnasema lolote museme kwa haki sisi tumetekeleza wajibu wetu na tutaendelea kutekeleza hapo sasa wao wanaamini wasiamini ni juu yao lakini sisi hatutakiwi tusahau umati huu wa islam katika maombi yetu mungu atujalie kwamba watu hawa waweze kumtambua mtumishi mkweli wa mtumi muhammad saa sallam na mwenyezi mungu aijalie dunia hii iweze kutafakari kwamba ikiwa wataendelea kwenda mbali na mwenyezi mungu basi watapata maangamio na sisi tufanye juhudi kwamba tuilete dunia hii chini ya tauhidi na kuwaleta chini ya bendera ya mtume muhammad sau sallam ndiyo shabaha hasa ya tahriki jadid mwenyezi mungu hatujaalie tuweze kufanya hayo pia kutokana na hali halisi ya dunia tufanye maombi hali inaendelea kubadilika kwa kasi janga hilo la korona likitoka tusije tukapata janga lingine katika sura ya vita kuu mwenyezi mungu aijaalike dunia akili na uelewa ili waweze kumtambua mwenyezi mungu na waweze kutimiza haki yake الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونؤمن به ونتوكل عليه ونعوذ بالله من شرور انفسنا ومن سيئات اعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له ونشهد ان لا اله الا الله ونشهد ان محمدا عبده ورسوله عباد الله رحمكم الله إن الله يأمر بالعدل واللسان وإيتاء ذي القرآن وينهى عن الفحشاء والمنكر والبغي يعظكم لعلكم تذكرون أُذْكُرُوا الله يذكركم ودوه يستجب لكم ولذكر الله أكبر