اشهد ان لا اله الا الله وحده لا شريك له واشهد ان محمدا عبده ورسوله اما بعد أعوذ بالله من الشيطان الرجيم بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين الرحمن الرحيم مالك يوم الدين إياك نعبد وإياك نستعين اهدنا الصراط المستقيم <تص bombo> صراط الذين انعمت عليهم غير المغضوب عليهم ولا الضالين من ذا الذي يقرض الله قرضا حسنا فيضاعفه له اضعافا كثيرا والله يقبض ويبسط واليه ترجعون حضرة امير المؤمنين الله عم سيدي سانا انا ni nani atakayemtolea allah sehemu bora ya mali yake ili allah amzidishie uzidisho mwingi na allah huzuia riziki na humjaalia pia na kwake mtarejeshwa halifa ya mtukufu anasema kwamba katika aya hiyo habari ya kumkopesha allah imetajwa ambayo sio maana yake kwamba mungu apishe mbali mwenyezi mungu ana haja na fedha ya kibinadamu na ili kukidzi mahitaji yake anaomba mkopo karaza maana yake ya kawaida ni ile tutumiayo katika kukopa na kukopesha lakini kilugha maana yake ni malipo mazuri au mabaya humo maana yake itakuwa hivi kwamba ni nani atuaye katika njia ya allah ili allah amjalie malipo yake mema basi pale swali la kumtolea allah linapoibuka linaibuka swali kwani mwenyezimungu humjalia kila mwenye kutenda kazi hiyo malipo yaliyo mema yani ikiwa watu wanatoa kwa ajili ya allah basi mwenyezi mungu pia anawajalia malipo yaliyo mazuri ndani ya qurani tukufu mwenyezi mungu amezieleza habari za kujitolea katika sehemu nyingi na ametangaza kwamba kutoa kwa ajili ya dini yake au kwa ajili ya faida za viumbe wake ni kama kutoa kwa ajili ya mwenyezi mungu na kitu kinachotolewa kwa ajili ya mwenyezi mungu hakipotei bure bali kinakuwa kama karaza ambayo mwenyezi mungu anamrejeshia mtu kwa kumzidishia uzidisho mwingi basi mtu asielewe kwamba munyezi mungu ana haja ya mkopo vovuti munyezi mungu ni mola na mlezi wa walimuingu wote na ndie mtoaji hana haja ya yeyote anapotumia neno la karasa kwa ajili yake maana yake ni kwamba toeni katika njia yangu na mue wenye kupokea neema zangu zisizohesabika ni nani atakaye nipatia karaza iliyo nzuri akiinua swali hilo ametuhimiza na ametuhamasisha kwa kusema kwamba ni nani ambaye kwa kutumia katika njia yangu anapenda kuwa mrithi wa neema zangu nyingi na aendelee kuzipokea halafu hapo mbele anafafanua mwenyewe akisema kwamba mimi siombi mkopo huo ili nikizi mahitaji yangu bali nawaambieni na nawahamasisheni na ili niwarudishieni kwa kuzidisha sana na nawaelekezeni ya kwamba ikiwa mtatoa kwa ajili ya dini yangu na mtatoa kwa ajili ya faida za viumbe wangu basi nitawarudishieni kwa kuongeza mno na kwa kulitumia neno la karaza hasana ametuambia kwamba mtakapotoa kwa furaha ya moyo wenu basi kutoa kwenu kutakuwa katika njia ya mwenyezi mungu n huo utakuwa kama karaza iliyo nzuri na mwenyezi mungu pia atawarurushieni kwa uzidisho mwingi hazrat masihe maud alah sslam katika kikao chake akieleza habari hii alisema hivi mwenyezi mungu anaomba mkopo muradi wake si kwamba mwenyezi mungu mungu apishe mbali ana haja na mkopo huo na ni mhitaji hata kuwa na dhana hiyo ni kufuru bali maana yake ni kwamba nitarejesha pamoja na malipo yake yaani nitarudisha kwa kuzidisha hiyo ni njia moja ambayo mwenyezi mungu huitumia kwa ajili ya kumjalia binadamu kisha katika sehemu nyingine al masihi maud alahisaatu wassalam anasema mpumbavu anasema man zalazi yukrizu llaha karzan hasana ni nani atakaye mpatia allah mkopo maana yake ni kwamba mungu apishe mbali mungu ananja mpumbavu haelewi husuru anasema kwamba ni wapumbavu wanaosema hivi mpumbavu hafahamu kwamba maana ya kuwa na njaa imetoka kutoka wapi mungu anapozungumzia karaza iliyo nzuri kwamba nipatieni sasa hapo maana hii imetoka wapi kwamba mungu ana njaa akasema kimsingi maana halisi ya neno la karaza ni vitu ambavyo vinakuwa na ahadi ya kurudishiwa na mkopo hutolewa ili baadaye urejeshwe na unakuwa na ahadi akasema mtu anayepinga jambo hilo anaongezea ana neno la umaskini au uhitaji wa allah kutoka kwake mwenyezimngu hakusema kwamba mimi ninanja mwenyezimungu hakusema kamwe kwamba mimi nina njaa na nimefilisika hivyo na hitaji kwa ajili ya dhati yangu isipokuwa kwa ajili ya waja wake mungu anasema ya kwamba waja wangu wanapokuwa na njaa na ikiwa mtawapa na kutumia juu yao maana yake ni kwamba nini mtakuwa mmetumia juu yangu husur anasema kwamba hapo maana ya kukopa ni kwamba ni nani atakayempatia allah matendo mema mwenyezimungu atampatia malipo yake kwa uzidisho mwingi amali yoyote njema akiifanya kwa ajili ya allah allah anatoa malipo yake na kumwongezia zaidi ya ile aliyoitenda hilo ni jambo hilo si jambo la fedha tu bali ni jambo linalohusika na mpango wa uumbaji wa allah na tunapotafakari juu yake tunapata kuelewa kwamba mwenyezi mungu bila kuangalia wema dua na ombi la mtu na bila kutofautisha kati ya muumini na kafiri anaendelea kuwalea wote mwenyezi mungu huwalea wote wawe makafiri au waumini na kwa fazili za sifa zake za rububiat na rahmaniat anaendelea kuwapatia wote fazili zake kisha kwa nini atapoteza mema ya mtu yeyote pali anapoendelea kuwalea wote bila kuangalia mema yao na anaendelea kuwa wote sasa mtu atakayefanya wema na kutenda matendo mema sasa kivipi inaweza kutokea kwamba mungu apoteze ampoteze huyo na asimpe ujira wake shani yake ndiyo hii kwamba manyamal miskala zaratin khairanyara atakayefanya wema chembe atauona na atakayefanya wovu sawana chembe atauona yaani atapata malipo yake hiyo ni maana ya kweli ya kutoa mkopo inayopatikana katika aya hiyo kwa kuwa maana halisi ya karaza inatokana na aya hiyo hivyo akasema manzalazi yukrizu llaha karazan hasana na tafsiri yake inapatikana katika aya ifuatayo kwamba mayamal mislaarati airayar ya anaitenda mema sawanachembe mungu umjalia malipo yake basi kwa ajili ya kuisambaza dini ya allah na kwa jili ya kuwahudumia viumbe wake kutoa mali pia ni wema mkubwa mno na kamwe mwenyezimungu hawachi bila kutoa malipo yake na mwenyezimungu ameuzungumzia wema huo hapo katika sehemu nyingine kwenye kurani tukufu habari za kujitolea katika njia ya allah ni nani awezaye kujua zaidi na kutambua zaidi isipokuwa wana jumuia? kila mwanajumuiya wa matabaka mbalimbali huwa ana uzoefu wake binafsi ya kwamba kwa ajili ya allah na kwa ajili ya kupata razi yake kutoa katika njia yake ikiwa upande mmoja kuna utulivu wa moyo wake wakati huo huo upande wa kidunia wapo maelfu ya watu wanaoshuhudia ya kwamba fedha wanayotoa kwa ajili ya kupata radhi ya allah allah anawarudishia kwa njia zinazowashangaza sana wapo wanajumuia wengi wanaojitolea na pale wanapotoa shibaha yao inakuwa ya kupata razi ya mwenyezi mungu pekee wala, wala wanakuwa hawana wazo lolote moyoni kwamba watapata malipo yake duniani katika sura ya mahli ya kidunia lakini pale allah anaposema kwamba nitamrejeshia kwa njia iliyo bora basi anarejesha wapo ambao licha ya kuwa na hali mbaya wanajitolea na wanapojitolea wanakuwa na matumaini kwamba menyezi mungu atawatimizia mahitaji yao na mwenyezi mungu anatimiza matumaini yao na pale anapotimiza matumaini yao na anapotimiza mahitaji yao wanashikwa na mshangao mkubwa kwamba kwa namna gani mwenyezi mungu alivyotimiza na kukidhi mahitaji yao lakini sharti ni hili kwamba watu wajitolee kwa njia ya kupata razi ya allah wajitolee kwa nia ya kupata razi ya allah na kwa ajili ya kupata razi yake awe anafuata amri zake zote na atende mema mengine vile vile sio kwamba ametoa mahali tu na aseme kwamba amejitolea sana bali kutekeleza wajibu na majukumu mengine pia ni kitu cha lazima na asiwe na fikira yoyote kama anavyokuwa mtu wa dunia anayetumia akiwa nani kwamba atapata faida yake wakati huu nitaeleza matukio ya baadhi ya watu waliojinufaisha na kauli hii ya mwenyezi mungu yapo masimulizi kadhaa yanayoangazia jinsi walivyojitolea kwa kujihalisisha na kwa ajili ya allah tu na mwenyezi mungu kwa njia za ajabu akatimiza mahitaji yao bali akawajalie ya zaidi wapo wengi wasiojali kwamba kivipi na kwa njia gani watamaliza njaa yao na njaa ya ahali zao lakini katika dakika chache tu mwenyezi mungu akawaandalia maandalizi ya kumaliza njaa yao na akawapatia zaidi kuliko kile walichokuwa nacho na hivyo jambo hilo likawa sababu ya kuwaongezea katika imani basi hao ndio watu wenye kupata razi ya mwenyezimungu ambao mifano yao mingi tunayoiona katika jumuia ya ahmadhia tu raisi na mbashiri mkuu wa guini konakari anaendika tukio moja anasema ya kwamba hutuba yangu ya mwaka jana iliyokuwa kuhusu jadid yeye aliwasomea wanajumuiya miskitini ambamo nilikuwa nimeeleza umuhimu wa kujitolea mali na nilikuwa nimeeleza nukuu za hmaih maud wsa na katika nukuu zile haaihe maud wsa alikuwa ameeleza njia tano za kumfikia allah ikiwemo njia ya kufanya jihadi kwa mali na akasema kwamba hayawezi kujumuika mapenzi mawili katika moyo mmoja yani mtu awe na upendo wa mali na pia awe na upendo wa mungu na pia nilikuwa nimeeleza matukio kadhaa kama ilivyo kawaida yangu yani matukio ya kujitolea mali anasema baada ya sala ya ijumaa mwanajumuia mmoja maskini lakini mwenye ikhilasi musa quba sahe alitoa feza yote aliyokuwa nayo mfukoni mwake kwa ikhilasi katika mchango wa wakfe jadid ilhali alikuwa ameshatoa mchango wake wa wakfe jadid alipulizwa kwamba ametoa kiasi gani akasema chochote nilichokuwa nacho mfukoni nimekitoa sasa unaweza kuhesabu menyewe tu mimi nimetoa kwa ajili ya kupata mapenzi ya allah wala sikutoa kwa ajili ya kuhesabu na wala sikutoa kwa kuhesabu fedha hiyo ilipohesabiwa ilikuwa5faalipoambiwa kwamba chukua kiasi fulani kutoka hela hiyo kama nauli yako ya kwenda nyumbani kwani umetoa yote na hata naul iaa akasema je hujasikia kwamba almasihi maud alah sslam amesema ya kuwa mapenzi mawili hayawezi kujumuika katika moyo mmoja hivyo niache leo ni baki na mapenzi ya allah tu na kwa furaha zote akarejea nyumbani kwa kutembea mbashiri ameandika kwamba hayo ndio mambo ambayo kwa kuyaona moyo unajaa na himdi ya allah ya kwamba ni jumuia iliyojaa ikhilasi ambayo mwenyezi mungu amemjaalia hadmasihi maud lwasalam watu wanasikiliza hutuba na wanasema kwamba ndio tumesikiliza lakini kusikiliza kwa umakini huu na kuelewa kwamba kwa kuwa masihi maud la amesema ya kuwa mapenzi mawili hayawezi kubaki moyoni sasa kivipi inawezekana kwamba niwe na mahali mfukoni na niwe na upendo wake vilevile vile. hivyo mara moja akatekeleza na kufuata agizo lake ni mambo mazuri yaliyoji ya kujitolea watu wanasema kwamba watu hawa hawaelewi lakini huo ni mfano wa kusikiliza jambo fulani kwa umakini wote na kisha kulifuata ni matukio mazuri ya kujitolea na hiyo pia inatokana na masharti ya baiyati kwamba katika kila hali ahadi aliyofanya kwa allah ataitimiza na hatalalamika na akifanikiwa kujitolea atafurahi na muda wote atakuwa tayari ya kujitolea wapinzani wetu wanasema kwamba sisi tutalifuta jina la jamaath kutoka dunia ni nani awezaye kuwafuta hawa wenye kumpenda allah na kujihalisisha kwake kisha watu wa namna hiyo mwenyezi mungu pia anawajaalia ukaribu wake na maadui wanaangamia hadi haijulikani kwamba majibu yao yamekwenda wapi kuna mama mmoja wa jumuiya ya ahmadiya ya ufaransa aitwaye denwa saiba ambaye muda mchache kabla alikuwa amefanya baiyati na bado anaendelea kukabiliana na, na mateso mbalimbali pamoja na familia yake ye anasema muda wote ni mejitahidi kushiriki katika michango yote uwe wa wakfe jadid tahrike jadid au mchango wa mskiti na baraka za kujitolea nimezishuhudia kwa macho yangu anasema mwaka huu nilipotoa mchango wa w nilikuwa na hali fulani kwamba nilikuwa najitafutia ajira nzuri tangu muda mrefu lakini nilikuwa sikufanikiwa kupata ajira yoyote anasema siku ile ambapo nikatoa mchango wa kfejadid. baada ya dakika kumi tu nikapokea simu kutoka kampuni moja kubwa kwamba wamenipatia ajira anasema mara baada ya kutoa michango yote na hasa mchango wa wakfe jadid kupata ajira kwa yakini ni ishara kwangu itokayo kwa mwenyezi mungu mbashiri wa kazakistan anaendika mke wa mwalimu wa jamaat bwana daslan sahib alikuwa amejiunga na jamaath miaka michache kabla mwaka huu katika siku ya kuzaliwa kwake alitoa 7 tinge ambayo ni sarafu ya nchi katika michango ya tahrike jadid na wakfe jadid naye anasema baada ya wiki moja tu nikapata 70 tinge ambayo sikuwa na matarajio yo yoyote ya kuipata pale alipotoa katika njia ya allah basi mungu akamrejeshia kwa kuongeza asilimia kumi baadhi ya watu wanasema kwamba kwa nini hiyo haitokee kwao na kwa nini hatuoni mambo ya namna hiyo yakitokea yawapasa kufanya istighfar na kuomba msamaha na wajikague ya kwamba je wakati wa kujitolea kwao niya yao ilikuwa hasa ya kupata razi ya allah kama hiyo ilikuwa nia basi hisia za namna hizo haziwezi kuzalika moyoni mwao na wanapaswa kufurahia kwamba mwenyezi mungu amewajalia kujitolea katika njia yake kutoa malipo ni kazi ya allah na atatumia njia gani anajua yeye ye atatoa tu kama si leo basi kesho lakini wale wanaokuwa na nia hii tu basi ndio wanaolalamika ni wachache wanaofanya hivyo na watu wa namna hiyo hata sala pia wanazichukulia kama mzigo bwana mmoja wa mosco abdurahim sahib anasema kuhusiana na kupata ajira nimeendelea kuwa na bahati mbaya tu kila nilipokuwa napata ajira nilikuwa napata mshahara mdogo tu kiasi kwamba sikuwa na uwezo wa kutimiza mahitaji ya familia nzima safari moja sikupewa mshahara wa mwezi mmoja lakini kisha mungu akanijalia kwa fazili zake kwamba mshahara wangu ukaanza kuongezeka nikafahamu kwamba hiyo ni ishara itokayo kwa allah ya kuwa michango yote nianze kuitoa a wakati Hivyo, toa michango yote bila kukosa na kutokana na kuitoa kwa wakati mwenyezi mungu akanijalia zaidi na nikapata ajira ambayo nilikuwa naisubiri kwa miaka miwili na kwa fazili ya allah sasa nimejaliwa kulipa mchango wa wakf jadid na hasa nimeweza kujua na kuelewa kwamba kwa sababu ya kudumu katika kutoa michango mwenyezi mungu humzidishia mtu kipato chake na humwandalia mipango ya kudumu ya kujipatia kipato na pia namshukuru mwenyezi mungu namshukuru sana ambaye amenijalia kushiriki katika michango ya jamaat kutoka seraliuni yupo mbashiri wa mkoa wa waterlu sahib anasema ya kwamba kuhusiana na kukusanya mchango wajadid niliyatembelea matawi mbalimbali mbali, na nikawaambia wanajumuiya kwamba sisi katika suala la kuwafahamisheni umuhimu wa michango tumeonyesha uvivu hur anasema kwamba wakati wa kutangaza mwaka mpya wa tahriki jdid nilikuwa nimesema kwamba seraliun ina wanajumuiya wengi na ina uwezo na ikiwa wakipenda wanaweza kuboresha hali ya michango yao hivyo basi yeye akaenda na ujumbe huo matawini na kusema kwamba huo ni ujumbe wa khalifatu halifalmasi yakuwa sera ni jumuiya kubwa na ya zamani sana na wanajumuiya wako tayari kujitolea ikiwa kuna uzembe basi huo ni kutoka kwa viongozi tu mbashiri anasema kwamba wanajumuiya waliposikia ujumbe huo wakachangamka na na pamoja na kutwa na kulipa mchango wa wakaungiza michango mingine vile vile na kuilipa lutn ni mahali ambapo akawasiliana na familia 18 na katika siku moja makusanyo yaliyopatikana yalikuwa milioni moja na a liuni wanafunzi wa shule mbili za jumuiya wakatoa laki3 liun kwa siku moja katika wakfe jadid na wakaja waka kuongeza laki20 baadaye msichana mmoja wa liuton aitwaye muslema ngofuna akatoa 50 liun na akasema kwamba mwambie khalifatu khalifatulmasihi ili aniombe anasema wanafunzi watano wakaniambia kwamba pesa waliokuwa wameipata ya kibarua walikuwa wamefanya kibarua ili watoe mchango na hila 50 liun walioipata wakatoa katika mchango wa wjdid basi hawa ndio watu wanaosema labek kwa kila amri ya khalifa lmasi hawajakutana nami wala hawajakaa mbele yangu lakini mioyoni mwao mna mapenzi na heshima ya ukhalifa na kisha kwa ajili ya allah wanakuwa tayari ya kujitolea kwa namna zote kisha muangalie mfano mwingine wa mapenzi haya haya ambao ni wa jamaat tn mbashiri anasema nilikwenda nyumbani kwa esba na kumhimiza kutoa mchango na kumsomea nukuu za hutuba kwamba wanajumuia wasiraliuni wako tayari kwa ajili ya kujitolea hapo mke wake akashikwa na hisia na akasema kwamba ni kweli khalifatlmasii amesema sawasawa sawa. lakini shida tulionayo leo ni kwamba hatuna chochote niombadhi anasema bado tuliko tumeketi kwake ndipo ghafula tu feza ikaja kutoka sehemu fulani ambayo wakati huo huo akampatia katibu wa feza na akamwambia kwamba amkatie risiti alipohesabu ili kuwa laki mbili il lioni ambayo akatoa yote katika mchango na aliku amerizika na kufurahi sana wala hakuwa na hisia yote ya aina hii kwamba nini mmekuja katika wakati ambapo bado tunahitaji hela hiyo kwa ajili ya matumizi yetu na nini mmekuja kuchukua yote mbashiri anasema hata mimi nikamwambia kwamba ungebakisha chochote kwa ajili ya matumizi ya nyumbani akasema hapana hela niliyopata nimetoa kama mchango sasa sijali kitu kingine lakini mwenyezi mungu pia hakuwaacha mudha si muda, akapokea hela kutoka sehemu nyingine ambayo ilikuwa inatosha kwa ajili ya mahitaji yao kuna mbashiri wa kirgizstan anaindika kwamba yupo mwanajumuiya imara sana wa kirgis anaeishi bishlik ambaye alimwambia kwamba nilikuwa nimeahidi kutoa 1 sum kama mchango wa wakfe sum ni sarafu ya kigirgis kabla ya kumalizika kwa mwaka wa fedha rais wetu alieleza katika hutuba yake umuhimu wa mchango wa wakfe jadid naye katika hutuba yake akatusomea matukio kutoka hutuba moja ya khalifatu halifatlmasii ya miaka ya nyuma anasema hadhi siku ile nilikuwa nimelipa sum 20 tu kutoka ahadi yangu ya 1 na sikuwa na uwezo wa kulipa yote nina dada moja ambaye ni mgonjwa na serikali inampatia 4 kwa mwezi kama matumizi siku ile baada ya sala ya ijumaa nikaenda kupokea pension ya dada yangu nilipoingiza kadi kwenye mashine ya atm kulikuwa na elfu kumi sum katika akaunti wiki moja kabla mama yangu alikuwa ameiandikia serikali barua ya kwamba posho hiyo haitoshi hivyo tupatiwe zaidi nikaelewa kwamba niongeza hiyo ni feza ile ambayo labda wametuongezea lakini anasema kwamba leo asubuh 9desemba tukapokea simu kutoka serikalini kwamba sisi sawa na ahadi tutawapatieni su 5 hivyo tukapata el a zaidi na anasema ya kwamba mimi nikatoa mchango wangu na anasema kwamba hayo yote yametokana na baraka za kutoa anasema mchango ambao nikautoa nikaona baraka zake anasema hatujui kwamba fedha ile ilitoka wapi lakini ilikuwa katika kaunti yetu na benki pia ikasema kwamba hiyo ni hela yenu no. basi kujitolea kwa namna hiyo kunawaongezea watu kiimani amir sahib wa tanzania anasema yupo mwanajumuiya mmoja wa zanzibari bwana khair rashidi sahib yeye alipokumbushwa kuhusu wakfe jadid mbali yeye mwenyewe aliendika kwamba nilipokumbushwa kuhusu wki wakati huo sikuwa na ajira yoyote wala fedza lakini nikamwomba mbashiri kwamba wewe uingize jina langu katika wale waliomaliza mchango wao mwenyezi mungu ataniandalia chochote anasema siku mbili tu zilikuwa zimepita ambapo nikapata ajira ya uendeshaji wa gari na kipato nilichokipata katika siku ya kwanza nikakitoa kama mchango wangu na mchango wa watoto wangu wa wai anasema kwa sababu ya nia ya kulipa mchango mwenyezi mungu akaniandalia mpango wa kudumu wa kunipatia mapato na anasema kwamba mambo hayo yanatuongezea katika imani amisa tanzania anaandika yupo mwanajumuia wa mkoa wa iringa bwana twahasahib ambaye anasema ya kwamba mwaka huu kuhusiana na mchango wa wakfe jadid nimeweza kushuhudia baraka zisizo na k hisabu anasema ahadi yangu ya wakfe jadid ilikuwa takriban l6 shilingi katika mwezi wa novemba kwa kuona matatizo ya kiuchumi akaniindikia barua ya maombi akisema kwamba kwa jumla hali ya nchi na kibiashara ni mbaya sana hivyo ufanye maombi ya kuwa kwa uwezo wa allah niweze kulipa na kumaliza michango yangu huzuri anasema kwamba watu hawa wanapoiindikia barua hawaelezi kuhusu mahitaji yao binafsi bali wanaindika wakiwa na wasiwasi kwamba mimi ni ili waweze kulipa michango yao yataelezwa mbele matukio ya namna hii watu wanasali sala ya tahajudi ili waweze kufanikiwa kutoa michango na hawajali mahitaji yao bwana huyu anasema mara baada ya kuindika barua moyo wangu ukajaa na utulivu nikiwa insha allah allah na wazo kwamba inshallah allah atanisaidia na masaa ishirina nne tu yalikuwa yamepita tangu niindike barua ambapo rafiki yangu mmoja akanijia kwa ajili ya kushauriana nami kuhusu biashara yake nilipokutana naye nikapata kujua kwamba miaka kumi na mitano kabla tulikuwa tumesoma pamoja anasema nikamshauri kuhusu biashara yake kisha kwa kumpitia yeye nikapata mradhi uliokuwa na shilingi milioni sita na anasema kwamba mwenyezi mungu akanijalia zaidi sana kuliko ahadi yangu na akaifanya laki sita kuwa milioni sit na mara baada ya kupokea malipo ya awali nikalipa na kumaliza mchango wangu wa wakfe jadid kuna mwanajumuya mpya wa zanzibar bwana juma saheb ambaye anafanya kibarua sokoni anasema nilipokumbushwa kuhusu mchango wa wakfe jadid siku hizi sikuwa na kazi yoyote nilikuwa nafanya kazi ya kupakia na kupakua mzigo ambayo ilikuwa imefungwa na nilikuwa nafanya kazi hii na hali yangu ilikuwa mbaya hali ya kiuchumi ilikuwa mbaya nikasali sala ya tahajudi kwa siku kadhaa unasema sasa angalieni huyo ni kibarua na ni mtu maskini lakini hakumwomba mungu ili mahitaji yake yatimie au apate riziki bali anasema nikamwomba allah ili niweze kulipa michango na anisaidie ili nisibaki nyuma katika kujitolea anasema hivyo siku tatu kabla ya kumalizika kwa mwaka wa wakfe jadid kazi ikaanza tena na nikapata takribani shilingi lakitatu na hapo nikalipa michango yangu na michango ya watoto anasema nanasema yani, kwamba tangu nimejiunga na jamaat kutokana na kulipa michango mwenyezi mungu ametia baraka tele katika mali yangu hawa ndio watu ambao ikiwa wana wasiwasi basi wana wasiwasi za kulipa michango na katika tahajudhi kama nisemavyo wanamwumba mwenyezi mungu huku wakilia machozi kwamba mwenyezi mungu hawajalii kutimiza ahadi zao mtu wa dunia kwa kusikia hayo anaweza kusema kwamba huo ni ujinga tu lakini watu hawa hawa wanaochukuliwa na watu wa dunia kama wajinga ndio watu ambao allah anawapenda na kisha anawatimizia mahitaji yao mwenyewe katika ripoti tunaendelea kupokea matukio ya ajabu ajabu amir saib wa gambia anaendika mwenye duka wa kijiji cha mkoa wa benki kaskazini ibrahim sahib alikuwa mfanyabiashara mkubwa na watu walikuwa wakiweka amana zao kwake wakati huo hakuwa mwanajumuiya kutokana na sababu mbalimbali ghafla akafilisika na akatumia kutoka amana za watu ili aweze kuokoa biashara yake alipohisi kwamba hataweza kurudisha amana za watu ndipo akahamia nchini gini konakri na akaacha nchi yake na kwa miaka mitatu akaishi guini konakri kisha akaamua kuruti alikuwa na wima moyoni mwake hivyo akaamua kwamba arejee nchini na awarudishie watu amana zao hivyo akawapigia simu chifu wa kijiji na chifu wa wilaya akiwaambia kwamba wamruhusu kurudi na asikamatwe na polisi na akasema kwamba nitajitahidi kurejesha mikopo yote hivyo chifu akakubali kwa sharti hilo kwamba yeye arudi na afanye kazi na awarudishie watu amana zao na asipofanikiwa kufanya hivyo basi atatiwa ndani bwana huyu anasema miezi mine tu ilikuwa imepita tangu ni reje nchini ndipo ujumbe wa lmasihimauda ukanifikia na nikausikia na kujiunga na jamaat anasema kwamba kisha ye akaanza kutoa mchango bila kukosa akaanza kushiriki katika mipango mbalimbali mbali ya kujitolea na kwa fadhili za allah kwa sababu ya kujitolea michango akapata baraka kiasi kwamba katika muda huu wa miaka miwili tu akaweza kulipa mikopo yote ambayo ilikuwa laki 2dhas bali akajenga nyumba yake na akaanza kuendesha duka lake tena na sasa biashara yake imepata maendeleo makubwa na ye mwenyewe anasema kwamba hayo yote yametokana na baraka za kujitolea michango yupo a mmoja wa jamaa australia ambaye anasema tulipohamia katika nyumba mpya hatukuwa na hali nzuri ya kiuchumi kodi ya nyumba pia ilikuwa nyingi na sikuwa na hela ya kununua mahitaji ya msingi upande wa pili mwaka wa mchang, mchango pia ulikuwa unakaribia kuisha mimi nikimtegemea allah nikalipa michango sasa mama huyo anaishi katika nchi iliyo tajiri mama huyo anasema nikalipa mchango na nikamwomba allah kwamba nisipate shida ya kuwaomba watu na ye mwenyewe anitimizie mahitaji yangu anasema siku ile ile jioni akaaja mume wangu na akanipatia hela na akasema hiyo nimepewa na afisa yangu kama niongeza na katika wafanyakazi wote mimi ndiye niliyepata hela hiyo na ilikuwa mara mbili zaidi kuliko hela ya mchango wangu hiyo ilikuwa fadhili na hisani ya allah ambayo kwa kuiona nikashangaa sana na nikajawa na yakini kwamba yule anayejitolea kwa ajili ya allah mwenyezimungu pia hamwachi bila kumsaidia bwana camerodin sahib wa nchini india anaendika wakati wa kumalizika kwa mwaka wa bajeti nikifuatana na nazim wakfjtid nikaenda kutembelea jamaat ya kalikat katika ziara hiyo tukaenda nyumbani kwa mwanajumuiya mmoja aitwaye hanif sahib ambaye miaka minane kabla alikuwa amefanya baiyati na anafanya kibarua tulipofika nyumbani kwake mtoto wake wa miaka kmi madlal ali akaja na kisanduku cha ja kutunzia fedha na akatoa mchango wa wae jid na akatuambia kwamba mchango huo ameukusanya kwa mwaka mzima kwa ajili ya ji kisanduku kile kilipofunguliwa kulikuwa na hela nyingi ndani yake nazim na saheb akamuuliza mtoto huyo akisema kwamba kikawaida watoto hukusanya hela ili waweze kununua vitu vyao ili hali wewe unatoa katika jdid mtoto huyo akajibu kwamba mwenyezimungu na mtume wake sall wasalam na makhalifa watukufu wanatoa amri ya kutoa katika njia ya allah ndiyo maana nimetoa katika wakfajri. haya ni malezi ya watoto wa jumuiya jumuiya ambayo watoto wake wawe na fikira hii na walelewe hivi wapinzani wa jumuiya hawawezi kuizuru hata kidogo hata kama watumie nguvu zote lakini wajue kwamba jumuiya hiyo mwenyezi mungu ameianzisha mwenyewe ili isambaze dini yake katika dunia nzima na ndiyo maana katika kila hali mwenyezi mungu anailinda na kuisaidia na anaendelea kutia mapenzi ya jamaat katika mioyo ya vizazi vyote amir saheb wa tanzania anaindika kutoka nchi jirani ya malawi mwalimu saheb wa jamaat manki maguchi anaendika ya kwamba mwanajumuat mmoja ibrahim sahib anafanya kazi ya kuuza nyama mwaka huu alitoa ahadi ya mchango wa wakfejadid kama 5 a8 kwacha kwa mwaka mzima akaendelea kulipa kidogo kidogo na hadi desemba bado alikuwa anadhaiwa kiasi fulani lakini kutokana na hali ya nchi biashara yake ikafungwa naye akachukua mkopo na akamaliza ahadi yake baada ya wiki moja ili aanze tena kazi yake akanunua mbuzi ili aweze kuuza niama yake na katika siku chache tu akapata baraka tele katika shughuli zake kwamba akalipa mikopo yote kwamba hata watu maskini wanapotoa kwa nia ya kujitolea huku wakimtegemea allah basi allah pia anawajalia fadhili zake hali ya nchi haikuwa shuari lakini mwenyezi mungu aka akambadilishia hali yake mwalimu wa jamaat mawala ya malawi anasema yupo mama mmoja mjane Sahiba, ambaye kila mwaka anatoa mchango sawana uwezo wake mwaka huu pia akatoa ahadi ya i na katikati mwaka akatoa mapema kuliko wengine siku ile alipotimiza ahadi yake ndoto ndoto ya ya kwamba katika ndoto yaki, ya ya leo, katika katika yake akaambiwa na mwenyezi mwenyezi mungu mungu kuwa leo atakusaidia shughuli zako zote hivyo siku ijayo akaja kwa mwalimu akatoa zaidi katika mchango akanezsaaian yeye anasema kwamba kutokana na baraka za mchango mwenyezi mungu ametia baraka tele katika mavuno yangu na ameniahidi kwamba yeye atanisaidia kwa namnagani wakati mwingine mwenyezi mungu anamjalia binadamu azidi katika imani na kupata maendeleo ya kiimani mbashiri wa albania anaindika yupo mwanajumuya mmoja mpya ihbiahi ambaye miaka mitatu kabla alikuwa amejiunga na na ni katibu wa mahubiri na jamaat yake na ni nadia siku moja akaja na boksi moja iliyokuwa imejaa na hela naye akaniambia kwamba bok hiyo alikuwa ameiweka katika gari yake tangu mwezi mmoja kwa nia i ya kwamba akiba atakayoipata ataiweka ndani ya ile kama mchango hivyo hiyo na nabo ile na akatoa mchango wake na mchango wa mtoto wake vile vile na sasa kila mwezi anakuja na boksi ya hela na wakati wa kumalizika kwa mwaka wa a katika mwezi wa desemba pia ametoa mchango mkubwa zuanasema kwamba mwana huyu akatoa mchango mkubwa katika amesema kwamba watu baada ya kujiunga na jamaat pale wanaposhuhudia fadzili za allah zikiwatirimkia huwa wanazidi zaidi katika kujitolea kutoka uingereza rais wa tawi la chim anasema tulikuwa na mapungufu makubwa katika bajeti yetu na kuhusiana na hilo nilikuwa nafanya maombi katika tahajudi siku moja mke wangu akaniambia kwamba mtu fulani wa familia fulani ikiwa utamwambia yeye basi ye atatoa mchango zaidi hivyo na naye na familia yake na naakasema kwamba majina yetu yasizihirishwe na mtu huyo akatoa paundi kutoka kisha akatoa paundi kutoka kwa, kwa watoto wake na akasema ikiwa ukhitai zaidi basi niambie kutoka uingereza yupo katibu wa wa lajna islamabad anasema baada ya kumaliza masomo ya chuoni nilikuwa nimeendelea kuwalea watoto nina watoto ambao umri wao ni miaka mitano na minane na katika muda huo wote michango yetu ilikuwa imetolewa na mume wangu isipokuwa nilikuwa napata mafao ya watoto tu katika kaunti yangu na nilikuwa nafikiri kwamba hata kama nitumie kiasi gani si uwezi kujitolea kweli hivyo mwaka huu nikaanza kutoa michango mbalimbali mbali kutoka akaunti yangu binafsi na pia kwa niaba ya bibi yangu na baba yangu mdogo pia nikatoa mchango nikajitahidi kutoa sawa na kipato changu na katika mwezi huo huo nikapeleka ombi la kuomba ajira kama mwalimu katika shule ya watoto sikuwa na matumaini ya kupata mafanikio lakini siku ile ambapo nikatoa mchango kwa mara ya kwanza kutoka akaunti yangu siku ile ile siku ijayo nikapokea simu kutoka shuleni kwa ajili ya interview na nilipotoa kwa mara ya pili uongozi wa shule ukanipatia nafasi nyingine huko shuleni na hivyo kipato changu kikaongezeka kwa asilimia kumi na hapo nikawa na yakini kwamba hayo ni matokeo ya kujitolea katika njia ya allah mbashiri wa jumuiya ya ujerumani bwana farhad saheb anasema ya kwamba khadim mmoja wa jimbo la visbaden alimwambia ya kuwa yeye alikuwa ameshatoa mchango wa tahriki jadid bali hela aliyokuwa ameiweka kwa ajili ya wakfe jadid pia akatoa katika tahriki jadid kama nyongeza katika mwezi huo huo akapokea barua kutoka idara ya kodi ikisema kuwa wewe unadaiwa yuro 8 ambayo unatakiwa kuilipa lakini hata hivyo anasema kwamba nikafanya hima na kulipa mchango wa wakfe jdi nikiwa nania kwamba ni sawa tu nitalipa kodi vile vile hata kama nikilazimika kukopa kisha baada ya wiki chache ikaja barua nyingine kutoka idara ya kodi ikisema kwamba sisi tumekagua ni haraka zako na wewe hudhaiwi chochote bali unatudhaiu na a na baada ya siku chache gari yangu ikapata ajali na nikapata euro hivyo nikifanya hima kidogo mchango niliyokuwa nimeutoa kama niongeza mwenyezi mungu akanijalia kulipa yote sasa mtu aseme kwamba hiyo ni ya bahati tu lakini muumini anajua kwamba hayo ni matokio ya fadhili makhusus ya allah wa lajna kanada anasema ya kuwa wa lajna kanada anasema kwamba mama mmoja, kwa mmoja anaeleza yakuwa miaka mitatu kabla mume wake alipokuwa akisoma pamoja na kufanya kazi yeye alikuwa akisimamia mambo yote kutokana na shughuli nyingi akaanza kuugua katika muda huo ulipowadhia wakati wa kutoa ahadi za ahariii iye akaindikisha ahadi ya mara mbili kuliko kipato chake baadha ya muda akakosa ajira na akafilisika vibaya na akaanza kutumia card kwa ajili ya matumizi yake mwishoni wa mwaka muda wa kulipa michango ulipofika akimtegemea allah akalipa michango kutoka credit card mwenyezi mungu akaonesha kudra yake ya ajabu katika siku zile akajulishwa na benki kwamba kuna protection insurance juu ya kadi yake na kama amekosa ajira anaweza kuomba ajira tena hivyo akapata nafasi kulipa matumizi yote ya kadi pia na akapata ajira nyingine bora zaidi kuliko ile nakatika muda huo mume wake pia akahitimisha masomo yake na akapata ajira nzuri na sasa kutokana na ajira yake wanaendelea kuishi vizuri mbashiri wa indonesia anaendikaam na familia yake muda wote walikuwa natamani kwamba katika mwezi wa ramazan waweze kulipa michango yaji ya mwaka huu kipato chao kilikuwa kidogo na kizwahiri kutimiza ahadi kilikuwa kigumu mbashiri anaandika kwamba katika mwezi wa ramazan nikamwona katika hali ya saumu akiwa anakwenda pamoja na familia yake katika shamba lake huku akitembea kilomita 4 ili waweze kutimiza ahadi zao hivyo wao katika mwezi wa ramazan wakatimiza ahadi yao iliyokuwa ya laki mbili na hiyo haikuwa rahisi mbashiri anasema kwamba nikawauliza kitu gani kinakulazimu kufanya hivyo katika hali ya saumu hapo wakasema mimi na familia yangu tunafanya hivi ili tuweze kutekeleza amri za halifa wazama na kupata razi ya mwenyezi mungu ipo jamaat moja ya burkina faso na yupo mwanajumuia mmoja wa jamaat hiyo bwana sahib iambaye miaka kumi kabla alikuwa amejiunga na jamaat lakini katika kulipa michango alikuwa nyuma kulikuwa na hali ya marazi na shida katika nyumba yake ye akaanza kutoa michango ya tahariki na nawakfe jadid na kwa sababu ya kutoa michango hii bila kukosa mwenyezi mungu akamjalia unafuu na akawaondolea marazi yote na kuwaponya na mwaka huu ameshiriki vizuri katika mchango wa wafeji na pale alipokuwa akifanya kazi watu wa idara hiyo wakaaja kwake wenyewe na wakampatia kazi anasema kwamba hiyo ni fadhili ya allah kwamba yeye kwa kupitia ji amemjalia nafasi ya kujiongezea kipato chake basi hizo ni njia za allah za kurudishia kurudish, mkopo kwa uzidisho mwingi nimeeleza matukio machache tu icapokuwa yapo mengi mwenyezimungu kwa siku zote aendelee kuwajalia wanajumuia na waendelee kujitolea kwa ikhilasi na kwa wunyofu na allah aendelee kutuonesha mifano ya fadhili zake sasa nikitangaza mwaka mpya wa nitaeleza taarifa chache za mwaka, wa mwaka uliopita kwa fadhili za allah mwaka wa 63 wa wajdid umemalizika taehe 31 disemba 220 na mwaka wa 64 umeanza kuanzia januari mosi kwa fadhili za allah ndani ya mwaka huo wanajumuiya wameweza kujitolea michango ya jumla ya paundi za kiingereza milioni150 lakitano na elfu ikiwa na ongezeko la paundi l887 kutoka mwaka uliopita alhamdulillah hiyo haitokani na juhudi yoyote ya kibinadhamu bali hasa ni fazili ya allah mwaka huu vilevile uingereza imesimama ya kwanza katika dunia nzima na kwa fazili ya allah wameongeza sana lajna ya uingereza inafanya kazi kwa bidii sana na mwaka huu jinsi walivyoongeza mchango wao inaonekana kwamba hata kina baba pia wamejitahidi sana pamoja na kina mama nafasi ya pili ni ya ujerumani ijapokuwa wao pia wameongeza lakini uingereza ni mbele sana kuliko ujerumani pakistan kwa sababu ya kushuka katika sarafu yake imeenda nyuma ijapokuwa ina namba tatu lakini hata hivyo bado wanaendelea kujitolea na kupata maendeleo nchini pakistan wanajumuia wanaendelea kujitolea nafsi zao na wanaendelea kuvumilia mateso ya aina aina mwenyezi mungu awarahisishie kanada ina namba nne kisha ni marekani kisha ni india kisha ni australia kisha kuna jamaat moja ya mashiriki ya kati kisha ni indonesia kisha ni ghana ghana pia kutoka nchi za afrika sasa imekuja katika oroza ya nchi kumi za dunia utoaji kwa kila kichwa marekani ni namba moja kisha ni uswisi na uingereza barani afrika kwa upande wa ukusanyaji wa jumla ghana imesimama namba moja kishamoreis kisha nigeria kisha burkina faso kisha ni tanzania kisha seraliuni kisha ni gambia kenya mali na benin waliushiriki katika mpango wa wakfe jadid kwa ujumla ni milioni ili1452 wa upande wa ukusanyaji wa jumla jamaat kumi kubwa za uingiriza ni farnham nmba moa kisa islamabad namba yapili wstrpark nmba tau patni namba in birmingham saut tan jelingam sia su masazl8 berminham wes ti na nmldkumi जमात कौमी जाकुआांजा को क्वा दफ्तर अतफाल नि फानहा हम नब्बा मौजा इस्लामाबाद नब्बा बीली रोहैमटन वेल बैतुल फुतू किशा मीचम पार्क ग्लास्को चीम गिलफर्ड वूस्टर पार्क बर्मिंगम साउथमाटावी कौमी माटोको कवा उपांडेवा उकुसाइया जीवा जुमला नि हेमिल्टन सिपा स्पिन वैली बोर्मिथ ब्राइटन मोन्ट्रिंट पेट्रबरा काउंटी एडमब्रा, कैथली सोहांजी अमरात टाने ऊजे रुमानी हेम्बर्ग नामोजा किशन फ्रेंकफर्ट किशा विजबादन किशन ग्रोस्क्रो न डार्सनबॉ कटिकम चांगोआवाटू वजीमा जमातकोमी रूडरमार्क, लुइस, रूडरमार्क, किशन नुईस नेदा किशा माइंस, मईंस कोबलिंस लांगन फ्लोरेंसहाइम पिंसहाइम पनिबर्ग katika daftr atfal majimo matano haisen rudos haysen wite rainland falls, falls? westfolen tanes West matawi matatu ya kwanza ya pakistan lahor namba moja rabua namba mbili karachi namba tatu katika mchango wawatu wazima nafasi za wilayani islamabad namba moja rawal pindi sargoda gujraat gujranwala umar cort hederabad पिशावर मीरपुर खास डेरा गाजी खान क्वाऊ पांडे व उक्कूसियाजी वजुमला माठावी कूमी याकुआजा ने डिफेंस लाहौर इस्लामाबाद टाउनशिप लाहौर गलिफ्टिंग कराची दारो जिक्र लाहौर बुल्छनी आबाद कराची समलाबाद अजीजाबाद कराची रावलपिंडी इलाम अकबाल अतफाल जमातूब टाटूजा पाकिस्तान अवल लाहौर पीली कराची टाटू राबुआ कटिगे दफ्तर अत्फाल नफासिजा उलाया न इस्लामाबाद नंबर नंबा गुजरवाला सरगोदा शेखपुरा फैसलाबाद टिरा खान गुजरात उमरकोट नारोवाल बहावल नगर अमारात नंबामोजा नि वान कीशा पीस विलिज कीशा किशा कीशा ब्रहमटन वेस्ट कीशा टोरानटो वेस्ट जमातकोमी कोबुआ ज कानाडा दरहम मिल्टन ईस्ट एडमिल्टन वेस्ट विंडसर मिल्टन वेस्ट रिजाइना आटुआ वेस्ट एड्री, एबोर्ड अमारा ज अताल वन नंबा मोजा कीशा टोरंटो, वेस्ट कीशा पीस विलेज कीशा कैलगरी कीशा बरहम्प्टन वेस्ट जमात का टिका दफ्तर अतफाल ब्रेडफोर्ड नंबर मोजा कीशा डरहम कीशा मिल्टन वेस्ट हैमिल्टन माउंटेन कौउ पांडेवा उकुसाजी युवा जुमला जमात्कूमी ज मारेकानी मैरीलैंड लॉस एंजल कीशा नि सेटिल सिलिकॉन् वैली कीशिया बोस्टन ऑस्टन ओशकोश् सेराकोस रेचिसोटा कड़के दफ्तर अतफा जमात्कूमी मैरीलैंड लॉस एंजल से ओरलैंडो सिलिकॉन वैली ओस्टन ओश्कोश मईसोटा लॉस वेगस फिशबर्ग माजिम्बो या इंडिया नामोजा केरला, तमिलनाडु जम्मू कश्मीर तेलंगाना कर्नाटका उड़ीसा पंजाब वेस्ट बंगाल दिल्ली, उत्तर प्रदेश नामाटावी नी कोम्बेटोर कादियान पाथा परियाम हैदराबाद कलकत्ता बेंगलोर कालीकट कनूरटोन ऋषि नगर कैरंग कुमीज़ ऑस्ट्रेलिया नी मेलबर्न लॉन्गवर्न मास्टन पार्क मेलबर्न बेरुक एडलिड साउथ मउंटरोइट पेजीथ पेनरिथ पर्थ ब्लैक टाउन ईस्ट वाट वजीमा माटावी ऑस्ट्रेलिया नी मेलबर्न लॉन्गवर्न कासल हिल मास्टन पार्क मेलबर्न पार्क पेनरिथ माउंट डोरिट, ब्लैक टाउन एडलेट साउथ पर्थ न कैम्बरा कटिक अतफाल जमाद ऑस्ट्रेलिया नि मेलबर्न लॉन्ग, एडलीट मेलबर्न बेरविक माउंट डोरिट, लोगन ईस्ट पेनरिथ, कासिल हिल, मेलबर्न ईस्ट पर्थ ना एडलीड वेस्ट मुंगेजी मुंगू आवाजाहीटी वालीगो जिटोलिया बरा कटेले कटिका माले नफसी झाव न आवाजाली maendeleo ya kiroho wawe wenye kutimiza haki za allah na haki za watu siku hizi kama navyoendelea kuelekeza muwaumbe wana wa pakistan dua maksus menyezi mungu awaondolee matatizo na shida zao na aizuie mikono ya wapinzani isiwafikie na wapinzani wasiotayari kujirekebisha mwenyezi mungu afanye mpango wa kuwakamata waliotiwa ndani awajali wapate uhuru wanajamaat wa aljazair pia wamo ndani kuna upinzani mkali nchini aljazair pia muwaombee allah awajalie utulivu na amani mujikite katika kuomba dua na kusali nafal na kutoa sadaka nchini pakistan kwa ujumla hali si shwari muwaombee allah awajaliye amani na wale wanaoendelea kuana na ugaidi na fitina na ufisadi uliopo nchini allah afanye mpango wa kuvimaliza vitu vyote na aijalie serikali akili ili kwa kweli wawe wenye kuwatumikia wananchi wao na wazingatie uadilifu pia muyombee hali ya dunia inayoendelea kuharibika zaidi allah aurehimu ubinadamu wote الحمد لله الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونؤمن به ونتوكل عليه ونعوذ بالله من شرور انفسنا ومن سيئات اعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له ونشهد ان لا اله الا الله ونشهد ان محمدا عبده ورسوله عباد الله رحمكم الله ان الله يامر بالعدل واللصان وإيتاء ذي القربى وينهى عن الفحشاء والمنكر والبغي يعظكم لعلكم تذكروا اذكروا الله يذكركم ودوه يستجب لكم ولذكر الله أكبر