اشهد ان لا اله الا الله وحده لا شريك له واشهد ان محمدا عبده ورسوله اما بعد فاعوذ بالله من الشيطان الرجيم بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين الرحمن الرحيم مالك يوم الدين إياك نعبد وإياك نستعين اهدنا الصراط المستقيم صراط الذين أنعمت عليهم غير المغضوب عليهم والضالين <applause> هو الذي بعث في الأمين رسول منهم يتلو عليهم آياته ويزكيهم ويعلمهم الكتاب والحكمه وہ دَلَالٍ قبل وہی ہے جس نے امی لوگوں میں انہی میں سے ایک عظیم رسول مبوس کیا وہ ان پر اس کی آیات کی تلاوت کرتا ہے اور انہیں پاک کرتا ہے اور انہیں کتاب کی اور حکمت کی تعلیم دیتا ہے جبکہ اس سے پہلے وہ یقیناً کھلی کھلی گمراہی میں تھے yeye ye, ndiye aliyemwiniwa mtume katika watu wasiojua kusoma atokaye miongoni mwao anawasomea aya zake na kuwatakasa na kuwafunza kitabu na hikima na ingawa hapo kabla kwa hakika walikuwa katika upotivu zahiri <coughs> miongoni mwao walio bado kuungana nao na yeye ye ni mwenye ushindi kamili mwenye hekima <coughs> <coughs> siku 2 kabla imepita siku ya machi ishirini na tatu katika jumuiya ya ahmadiya siku hii hukumbukwa kwani ni siku ambapo msingi wa jumuiya uliwekwa na nahatmasihe maudi alah salam akapokea baiyati basi kila mwaka siku hii iwe yenye kutukumbusha ya kwamba شباہ یا اجیو وحد مسیح معود علیہ السلام ساوہ نا بشارہ زا قرآنی ٹکوفو نا ساوہ نا بشارہ زا امٹو میں ٹکوفو صلی اللہ علیہ وآلہ وسلم نی کوئی جدیدی شا دینی نا کو سٹاوی شا ما فنڈیشو یا کوئیلی یا اسلام دنیا ناسی tunao jidhai kuingia katika bayati yake kwa ajili ya kutekeleza wajibu huu azimu kazi yetu ni kushiriki ipasawyo na kazi yetu ni kuunganisha ubinadamu uliopotea na allah subhanahu wataala na wajibu wetu ni kuwahimiza watu kutimiza haki za wenzao na ni zwahiri shahiri ya kwamba kwa kufanikiwa katika hilo kwanza kabisa tutalazimika kujirekebisha sisi wenyewe kwa vyovyote vile muda huu ni taeleza baadhi ya maandiko ya islam yanayoangazia shabaha ya ujio wake na kusudio lake jinsi zilivyotimia bishara za qurani tukufu na za mtume sallaal wasalam ambazo zilikuwa zimetolewa kabla na zinaendelea kutimia na bishara hizo zinathibitisha ukweli wake na kisha nitazungumzia mabadiliko matukufu yatokayo katika jumuiya yake ambayo yameelezwa na namsehe ma maudlhsslam na mabadiliko matakatifu yaliyopatikana katika masohaba na mateso yale ambayo yaliwasibu masohaba na wanajumuiya pia wanaendelea kukabiliana nayo basi muda wote yatupasa kukumbuka mambo hayo ili sisi kama jumuiya tuwe wenye kupata maendeleo na tusije tukaanza kurudi nyuma hatmasihemaud alahsl wassalaam wa akimfanya mwenyezimungu kuwa shahidi ametangaza kuhusu ujio wake na ukweli wake ambayo kwa yakini inaimarisha imani yetu ikiwa tutaendelea kusoma mambo hayo na kukumbuka mafundisho yote kwa yakini mafundisho hayo yataendelea kuwa sababu kwetu kuzidi katika imani na yataendelea kutuhimiza juu ya kusudi yuletu hivyo sasa kama nisemavyo nitaeleza nukuu zake ambazo ni kwa ajili ya wanajumuiya na wasio wanajumuia zinazowaita na zinathibitisha kwa uwazi ukweli wa madai yake kuwa masihi na mahdi aya lilizosoma mbele yenu hmsihmadwsaa akieleza maelezo na ufafanuzi wake anasema sehemu moja kwamba maana halisi ya aya hii ni ya kuwa mungu ni yule mungu aliyemtuma mtume ambapo watu walikuwa wameshapotea kabisa na elimu za hikma na elimu za dini zinazowezesha nafsi za binadamu kufikia ukamilifu wake zilikuwa zimekosekana kabisa na watu walikuwa wamekumbwa na upotevu yani walikuwa wamekwenda mbali na mwenyezi mungu na njia yake iliyonioka ndipo katika muda huo mwenyezi mungu akamtuma mtume wake asiyejua kusoma wala kuindika na mtume huyo akatakasa nafsi zao na akawafundisha kitabu na hekima yani kwa nishani na miujiza akawawezesha kufikia daraja ya imani kamili na akanawarisha mioyo yao kwa nuru ya kumtambua allah na kisha akasema lipo kundi jingine ambalo litazihiri katika zama ya mwisho nao pia mwanzoni watakuwa katika giza na upotevu na watakuwa mbali na elimu na hekima ndipo allah atawafanya kuwa mfano wa masohaba yani kile walichoona masohaba nao pia wataonyeshwa hadhi imani na yakini yao itafanana na imani na yakini ya masahaba basi hiyo ni yakini ambayo sisi tukiwa katika baiyati hatmasihemaud tunatakiwa kuwa nayo juu ya ukweli wake tuwe na ile imani na yakini juu ya mwenyezi mungu na mtume sl wasam na kuhusu ukweli wa islam ambayo masohaba waliyokuwa nayo moyoni mwao kama navyoendelea kueleza habari za masohaba katika hutuba zangu na mifano yao ipombele yetu sh anasema kwamba inapatikana katika hadisi sahihi ya kuwa mtume akieleza maelezo ya aya hiyo akaweka mkono juu ya salman na akasema kana limanu mualaan bisuraya lahu rajulun, rajulun min faris yani hata kama imani ingetungikwa kwenye kilimia mtu mmoja mwenye asili ya kifarsi atairudisha na akaashiria kwamba mtu mmoja katika zama ya mwisho mwenye asili ya kifarsi atazaliwa zama ambapo imeandikwa kwamba urani itabaki kama jina tu na hiyo ni zama ambayo ni zama ya masihi aliyeahidiwa yani dunia itasahau mafundisho ya qurani na huyu ndiye mwenye asili ya kifarsi ambaye jina lake ni masihi maud kwani mashambulizi ya kimsalaba ambayo yanahitaji masihi maud ili aje kuyavunja yameshambulia ya imani na alama zote hizi zimeelezwa kama alama za zama ya mashambulizi ya msalaba na imeandikwa kwamba shambulizi hili litaleta athari mbaya sana kwa imani ya watu na katika zama ile ambayo ilikuwa zama ya hamasihe maudslam katika maisha yake mashambulio haya makali yalikuwa yanafanywa bali hada, hadi muda mrefu wa baadaye mashambulizi haya yakaendelea ya kufanywa ahistoria ni shahidi juu yake akasema hili ni shambulio ambalo kwa maneno mengine linaitwa shambulio la kidhajali imeendikwa kwamba wakati wa shambulizi la dhajali watu wengi watamwacha mungu aliye mmoja asiye na mshiriki wake na mapenzi ya kiimani ya watu wengi yatapoa na kazi nzito na kubwa ya masihi maudh itakuwa kuhuisha imani kwani imani ndiyo iliyoshambuliwa na kutoka hadisi laukanalimano inayemhusu mtu mwenye asili ya kifarsi inathibitika kuwa mtu huyo atakuja kuhuisha imani kwa mara ya tena basi kwa kuwa zama ya masihi maud na mtu mwenye asili ya kifarsi ni moja na kazi pia ni ile ile yaani kuhuisha tena imani hivyo kwa yakini inathibitika kuwa masihi aliahidiwa ndiyefas aya hii inazuhumziya jumoya yake isimayo wa akharina minhum lamma yalhaqu behim manay aya hiyo ni kwamba baade yagiza totoro wanye kupata muongozo na hikima na kushuhudiya miujiza na baraka zamtume wm yapo makundi mawilitu aw maswhaba zamtume w ambao kabla ya ujio wa mtume s sm walikuwa wameshikwa na giza kali na kisha kwa fazila ya allah wakapata zama ya unabii na kwa macho yao wakaona miujiza na wakashuhudia bishara na yakini na yakini ikawafanya kupata mabadiliko kana kwamba wakabaki na roho pekee kundi la pili ambao sawana aya iliyotajwa juu ni mfano wa masohaba ambalo ni kundi la masihi aliyeahidiwa kwani kundi hilo pia kama ilivyotokea kwa masohaba wameona miujiza ya mtume sallaali wasalam na baadha ya giza na upotevu wamepata mwongozo na ndiyo maana katika aya ya aghrina minhum watu hawa wamejaaliwa sehemu kutoka neema ya kuwa mfano wa masohaba akasema katika zama hizi imetokea hivi kwamba baada ya miaka 13 kupita mlango wa miujiza ya mtume saa salam umefunguka tena na watu wakaona kwa macho yao kwamba nishani ya kupatwa kwa mwezi na jua sawa na hadithi ya dhare qutni na fatuwa ibn hajar ikatokea katika mwezi wa ramadzani na kama ilivyokuwa imetajwa katika haditsi mwezi ukapatwa katika usiku wa kwanza wa mausiku ya kupatwa kwake na jua likapatwa katika siku ya kati za siku za kupatwa kwake katika zama ambapo alikwepo mtu aliyedhai kuwa mahdi na hali hiyo tangu ziumbwe mbingu na ardhi haijawahi kutokea kwani hadi sasa hakuna awezaye kuthibitisha mfano wake katika ukurasa wa historia ya dunia hivyo huo ulikuwa muujiza wa mtume sw wa ambao watu wakauona kwa macho yao kisha niota yenye mkia ambayo ilikuwa ishara ya zama ya masihi na mahdi maelfu ya watu wakaiona ikitoka vivyo hivyo moto wa jawa malaki ya watu wakauona pia kusambaa kwa thauni na kuzuiliwa kutoka hija kukashuhudiwa na watu wote kuanza kwa reli nchini kuachwa kwa ngamia hiyo yote ilikuwa miujiza ya mtume sallahualhi wasalam ambayo katika zama hizi ikashuhudiwa kama walivyokuwa wameiona masahaba ndiyo sababu mwenyezi mungu mwenyeshani akaliita kundi hilo la mwisho kwa neno la minhum ili aashirie kwamba katika ushuhudia miujiza hawa katika kushuhudia miujiza hawa ni mifano ya masohaba mufikiri halafu muone kwamba katika miaka 13 mia ni nani aliyepata zama kama hizi katika zama hizi ambamo jumuiya yetu imeumbwa jamaati hiyo inafanana na masahaba katika mambo mengi nao wanaiona miujiza na nishani kama walivyoona masohaba kutokana na nishani za allah na kwa msaadha wake wanajawa na nuru na yakini kama walivyojaaliwa masahaba kwa sababu ya nishani za mungu zilizo wazi na msaadha wake wa mbinguni na kwa sababu ya mafunzo yake yenye hikma wanapata maisha matakatifu kama masahaba walivyopata na wanapata kuuziwa na wanapata mateso kama masohaba walivyopata huzuri anasema kwamba yatupasa kulikumbuka kwa siku zote kwamba wajibu wetu ni kupata maisha matakatifu kwa mafunzo ya hikma na kutafakari juu ya qurani tukufu anasema miongoni mwao wapo wengi wanaolia katika sala na kuliwesha sehemu za kusujudu kwao kwa machozi kama masahaba walivyokuwa wakilia wapo wengi wanaopata ruya za kweli na ufunuo wa mungu unawaterimkia kama ilivyokuwa ikitokea kwa masahaba miongoni mwao wapo wengi ambao mali walioichuma kwa juhudi kwa ajili ya kupata razi ya allah pekee wanajitolea katika jumuia yangu kama masahaba walivyokuwa wakijitolea mtawakuta wengi wao wanaokumbuka mauti zunanasema jambo hilo pia ni zito mtu anatakiwa kukumbuka maudhi kwa siku zote na wana moyo laini na ni wacha mungu wa kweli hayo ni mambo muhimu alivyoyaeleza ambayo muda wote tunatakiwa kuweka mbele yetu kama ilivyokuwa sera ya maswahaba hili ni kundi la allah ambalo mungu mwenyewe analilinda na siku hadi siku anaendelea kutakasa mioyo yao na anajaza vifua vyao na hikima na imani basi tunatakiwa kujikagua vizuri kwamba je mambo hayo yote yanapatikana kwetu na kwa kupitia nishani za mbinguni anawavutia kwake kama alivyokuwa akiwavutia masohaba ili muradhi katika jumuiya hiyo alama zote zinapatikana zinazotokana na maneno ya akhari na minhum na ilikuwa la lazima kwamba kauli ya allah siku moja ingetimia kisha husur anasema kwamba hizi ni zile, zile zama ambamo mwenyezi mungu amenuia kuyaunganisha makundi mbalimbali mbali kuwa kaumo moja na akimaliza magomi haya ya kidini awakusanyi wote kwenye dini moja na hakuna zama hizi na kuhusu zama hizi ambazo ni zama za zoruba ya mawimbi mwenyezi mungu amesema ndani ya qurani tukufu wanofeha fisure fa jamaanahum aya hii pamoja na aya za awali zinamaanisha kwamba zama ambamo dini zilizoduniani zitakuwa na vurugu nyingi na kila dini itaishambulia dini nyingine kama vile wimbi linavyoangukia wimbi jingine na zitataka uanamiza na zitataka kuangamizana hapo mungu wa mbingu na ardhi katika zama zile za zoruba ataanzisha jumuiya mpya kwa mikono yake bila kutumia njia za kidunia na atawakusanya humo wote wawezao na wafao ndipo watatambua wa dini ni kitu gani na watapuliziwa uhai na roho ya unyofu wa kweli na watanyweshwa kikombe cha utambuzi wa mungu na ni lazima dunia isikome kuendelea mpaka bishara hii itimie iliyoelezwa na qurani tukufu miaka13 tangu leo na kuhusu zama hizi za mwisho ambamo mataifa yote yatakusanywa kwenye dini moja mungu hakueleza alama moja tu bali katika qurani tukufu mmeandikwa pia alama nyingine kadhaa katika hizo mojawapo ni kwamba katika zama zile mifereji mingi itatoka kutoka katika mito na nyingine tena ni hii kwamba migodi mingi iliyofichika yani madini itachimbuliwa na elimu nyingi za kidunia zitazuhirika na nyingine ni kwamba njia zitapatikana zitakazofanya vitabu viongezeke alama nyingine ni kwamba itapatikana njia fulani ya usafiri itakayowafanya mgamya wa na kwa sababu yake njia za kukutana zitakuwa rahisi na mojawapo ni kwamba mawasiliano hapa duniani yatakuwa rahisi na wataweza kufikishana taarifa za habari kwa urahisi na katika zama hizi mambo yamekuwa rahisi zaidi nyingine tena ni kwamba katika siku zile katika mwezi mmoja jua na mwezi vitapatwa huko mbinguni na nyingine ni kwamba baada ya hapo tauni kali sana itaenea ardhini hata kwamba hakuna mji wala kijiji kitakachosalia bila kuingiliwa na tauni na vifo vingi vitatokea duniani na dunia itabaki tupu baadhi ya vijiji vitaangamia kabisa na hazitabaki alama zao na baadhi ya vijiji baada ya kuadhibiwa kiasi fulani vitaokolewa siku zile zitakuwa siku za adhabu kali ya mungu kwa sababu watu hawatazikubali ishara za mungu zizihirikazo kwa mjumbe wake wa zama zile watamkataa dhabihi wa mungu ajaye kurekebisha watu na watamkazibisha alama zote hizo zimetimia katika zama hizi kwa mwenye akili njia iko safi na wazi kuwa mungu amenituma katika wakati ambapo alama zote zilizoendikwa na ukurani tukufu zimezuhirika kwa ujaji wangu na historia nishahidi kwamba habari hizi zote zikatimia katika zama zake na zingine zinaendelea kutimia hadi leo kisha anasema mwenyezimungu kwa kuona hali ya zama hizi na kuona jinsi ardhi ilivyokuwa imejaa na ufasiki na uasi na upotevu aliponituma kwa ajili ya kuhubiri haki na kufanya suluhu na hizi zilikuwa zama ambamo watu wa dunia wakimaliza karne ya kumi na tatu hijra walikuwa wamefikia karibu na karne ya kumi na nne ndipo mimi kutokana na amri yake nikaanza kuwatangazia watu wa kawaida kwa matangazo ya kimaandishi na hutuba mbalimbali kwamba mwishoni mwa karne hiyo mtu aliyekadhiriwa kuja kutoka kwa allah ili kuhuisha dini ndiye mimi ili imani iliyotoweka ardhini niisimamishe tena na kwa nguvu ya allah na kwa msaada wake niivutie dunia kwenye suluhu na uchamungu na ukweli na niwaondolee makosa yao ya kiitikadhi na kimatendo na kisha miaka michache ilipopita juu yake basi kwa kupitia wahi wa mungu nikafunuliwa kwa uwazi kwamba yule masihi ambaye umati huu ulikuwa umeahidiwa tangu mwanzoni na yule mahdi wa mwisho ambaye katika wakati wa kuporomoka kwa islam na katika zama za kuenea kwa upotevu mtu aliyepata mwongozo kutoka kwa allah na mtu ambaye bishara yake ilikuwa imetolewa na mtume sallau alhi wa wasalam ndiye mimi na kuhusu swala hilo nikapata wahi kiasi kwamba sikuwa na shaka lolote kila wahi uliokuwa ukinitirimkia ulikuwa unapenya moyoni mwangu na funuo hizi zote zilikuwa zimejaa kwa bishara adzimu kwamba zilikuwa zikitimia kwa uwazi na ufululizo na uwingi na nguvu za ajabu za funuo hizi zikanilazimisha kukiri kwamba huo ni wahi wa yule mungu aliye mmoja asiye na mshiriki wake mimi wakemita majina ya taurati na injili kwani taurati na injili zimebadilishwa na watu kiasi kwamba sasa hatuwezi kusema kwamba vitabu hivi ni vitabu vya mungu ilmuradi wahi wa mungu ulioterimka juu yangu ni wayakini na wazi kwamba kwa wahi huo nikapata mungu wangu na ni wahi ambao kwa kupitia nishani za mbinguni ukafikia daraja yake ya hakul yakini na kwa ajili ya kusadikisha wahi huo nishani zikatoka kama mvua inavyonyesha katika zama hizi katika mwezi wa ramadhani katika zama hizi katika mwezi wa ramazan jua na mwezi vikapatwa kama ilivyokuwa imeandikwa kwamba katika zama za yule mahdi mwezi na jua vitapatwa katika mwezi wa ramazan na katika zama zile, zile thauni ikaenea sana katika panjab kama ambavyo habari yake imo ndani ya qurani na manabii wa zamani wametoa habari yake kwamba katika zama zile vitatokea vifo vingi na hakuna kijiji wala mji utakaosalimika na vifo na hivyo ndivyo itokavyo na inaendelea kutokea na mungu wakati ule ambapo katika nchi hii hakukuwa na alama yote ya tauni takriban miaka ishirini na mbili iliyopita alikuwa amenipatia habari ya kuzuka kwake kisha kuhusu madhai yake anasema mimi ni mtu ambaye amezuihiri kwa wakati wake katika ukweli wake sawa na bishara za qurani na hadisi na injili na manabii wengine mwezi na jua vikapatwa mbinguni katika mwezi wa Ramazan. na mimi ni mtu ambaye katika zama zake sawa na habari ya qurani tukufu na manabii wote tauni ikaenea katika nchi hii na mimi ni yule mtu ambaye katika katika zama zama zake niota ile ikatoka ambayo ilikuwa imetoka katika zama za masihi na mimi ni mtu ambaye katika zama zake katika nchi hii reli ikaanza na ngamya wakaachwa na muda si muda bali muda ule ni karibu ambapo reli itaanza kati ya maka na madina na hivyo ngamya wote wataachwa mwanzoni kulikuwa na mawasiliano ya barabara lakini sasa reli imeshaanza kutumika ngamya wote wataachwa walikuwa wanatumika katika safari hii tukufu kwa karne 1umitatu ndipo kuhusu ngamya hawa ile hadisi ya muslim itapata kutimia inayosema kuwa la layutrakana lkilaso fala yusa ilaiha yani katika zama za masihi ngamya wataachwa na hakuna atakaye safiri na ngamya mimi ni yule mtu ambaye mamia ya, ya nishani zikazihiri juu ya mkono wake je yupo mtu awezaye kushindana nami katika miujiza ya nishani na kupata ushindi juu yangu na hapa kwa mungu ambaye uhai wangu umo mkononi mwake kwamba hadi sasa nishani zaidi ya laki mbili zimekwisha zihiri juu ya mkono wangu na nafikiri watu kumi au zaidi ambao wamemwona mtume wale, sallam, katika ruya na mtume amenisadikisha na katika nchi hii walikuwepo watu maarufu ambao kila moja wao alikuwa na wafuasi laki mpaka laki li wakaonyeshwa katika ruya kwamba mtu huyo ametoka kwa allah na baadhi yao walikuwepo ambao walikuwa wameshafariki dunia kabla ya ujio wangu kama ambavyo mmoja wao alikuwa hli azi wa wilaya ludyana ambaye alikuwa amemwambia marehemu miya karimbaksh mkazi wa jalalpur kwamba isa amezaliwa katika kadiyan naye atakuja ludiana miya karimbaksh alikuwa mtu mwema mchamungu namze yeye ye akakutana nami katika ludiana na akanisimbulia bishara yote ekwu hakuwajali hata kidogo yeye akaniambia kwamba uha alikuwa ananiambia kuwa isa bin mariam hayuko hai yeye amekufa na hatarejia tena duniani kwa ajili ya umati huu mirza mirzaulam ahmad ni isa ambaye mwenyezi mungu amemfanya kuwa mfano wake na amemtaja kwa jina la isa na akaniambia kwamba ewe ewekanibakshi ewekanibakshi ewe isa yule atakapo uzwihiri wewe utaona kwamba masheikh watampinga sana lakini wao watashindwa vibaya na nabado wanaendelea kushindwa siku hadi siku yeye atazui hili duniani ili maelezo ya uongo yaliyoendikwa kuhusu qurani tukufu ayafutilie mbali na aionyeshe dunia uso wa kweli wa qurani tukufu katika bishara hiyo mtu huyo alikuwa ameashiria wazi kwamba wewe utapata umri mrefu hadi uweze kumwona yule isa isha al ishamasihmdslamanasema kumbukeni kwamba jina la mwenyezi mungu ni ghafur sasa kwa nini basi asiwasamehe wanaomrejia ni makosa ya aina hii ambayo yameingia katika waislam miongoni mwa makosa hayo ni kosa kuhusu jihadi pia nastajabu kwamba nisemapo kuwa jihadi ni haramu basi hutoa macho yenye hasira Ila hali wenyewe wa wanaamini kwamba hadisi kuhusu mahdhi mwagadhamu zina dosari shekh muhammud husen wa batala ameendika vijitabu juu ya madha hii amekiri kwamba hadisi hizi zina dosari na huo ndio uliokuwa msimamo wa mia nazir husen wa deli huzuri anasema hata siku hizi pia maulama wanasema mambo hayo hayo hao abi hawazitambui kuwa sahihi kwa nini basi naitwa mwongo ukweli ndio huu kwamba kazi ya masihi aliyeahidiwa na mahdi ndiyo kwamba ataondoa vita vya kidini na ataishindisha islam kwa kalamu maombi na nguvu ya kiroho huur anasema kwamba basi kazi hiyo hiyo ya kalamu dua na nguvu ya kiroho ni kazi ya wafuasi wake hsih maud anasema lakini ni masikitiko kwamba watu hawaelewi habari hii kwa sababu hawaielekii dini jinsi wanavyoielekea dunia sula anasema kwamba sisi pia tunatakiwa kujikagua kwamba baada ya kumwamini tusije tukaiangukia dunia akasema baada ya kujiingiza katika unajisi na uchafu wa dunia wanawezaji kuwa na tumaini kwamba yatawafungukia maarifa ya qurani tukufu humo mmeendikwa kwa uwazi kabisa la yamasuhu ill ltaha hapana atakaye igusa ila waliotakasika sikilizeni kwa makini kwamba shabaha ya kuja kwangu ni nini shabaha na kusudi la ujaji wangu ni kuijadidisha islam tu na kuisaidia msizani kwamba nimekuja nifundishe sheria mpya au nitoe maagizo mapya au kitabu kipya kitashuka hata kituko kama mtu anadhani hivyo naona huyo amepotea kabisa naye hana imani kwa ujaji wa mtume salllahualhi wasalam sheria na unabii umekwisha sasa sheria yoyote mpya haiwezi kuja kurani tukufu ni khatamu lkhutub mwisho wa vitabu humo sasa hamna nafasi ya kupunguza au kuongeza hata yodi moja wala nukta moja naam ni kweli kwamba baraka na neema za mtume sallahualh wasalam na matunda ya mafundisho na mwongozo wa qurani tukufu hayakumalizika bali hupatikana katika kila zama na kwa kuthibitisha neema na baraka hizo mwenyezi mungu amenituma hali ya islam iliyopo hivi sasa haifichikani imekubuliwa na wote kwamba waislamu wameendelea kuzofika kwa kila jiha na kurudi nyuma na hali yao inazidi kuwa mbaya kwa kila jiha wana maneno matupu tu matendo hamna na islam imekuwa yatima katika hali hiyo mwenyezi mungu amenituma ili kuisaidia na kuilinda na amenituma sawa na ahadi yake kwa sababu alikuwa amesema ina nahnu nazalna dzikra wa ina lahu la hafidzun kama si wakati huu wa kuisaidia na kuinusuru na kuilinda islam ni wakati gani mwingine tena sasa katika karni hii ya kumi na ine hali inakuwa ileile iliyokuwa ili wakati wa vita ya badr ambayo kuhusu hali hiyo mwenyezimungu anasema walkadnasrakumllahu bebadrin wa antum azilla kwa hakika ndani aya hii mlifichikana bishara moja n yani katika karni ya kumi na nne islam itakapozofika na kuishiwa nguvu wakati huo monyezi mungu sambamba na ahadi ile ya kuilinda ataisaidia kwa nini basi mnastaajabu kwamba yeye alinusuru islam kisha akieleza uadui wa wapinzani wake uliozidi yake anasema mimi sikitiki si kwamba naitwa djal na muongo mkubwa na ninasingiziwa kwani ilikuwa lazima nitendewe kama walivyotendewa mitume wa kabla yangu ili nami ningepata hadzi ya suna ya zamani mimi kwa kweli si kupata sehemu ya hizo dhababu na shida lakini misiba na matatizo aliyokabili kiongozi na bwana wetu mtume slalwaslam mfano wake haupatikani katika mnyororo wa, wa manabii kwa ajili ya islam yeye alipata uzia ambao kalamu inashindwa kuuendika na ulimi kuueleza hii inaonyesha jinsi mtume salllwsalam alivyokuwa nabii mwonyeshani kubwa na imara kama kusingekuwa na msaada wa mwenyezi mungu na nusura pamoja naye basi hangeweza kuvumilia shida hizo kubwa kama mlima kama angelikuwa nabii mwingine angelishindwa lakini lakiniislam aliyoieneza kwa shida na taabu ni semeche juu ya hali yake ilivyo leo waislamu wamefanya hali mbaya na aliyekuja hawako tayari kumwamini ambaye amekuja kujadidisha dini kisha anasema kwa ya njia ya maandiko yangu nimeeleza njia itakayoifanikisha na kuishindisha islam juu ya dini nyingine majarida yangu yanafika amerika na ulaya na kwa sababu ya busara ambayo mwenyezi mungu amewajahalia watu hawa wamelifahamu jambo hili lakini ninapomweleza muislamu njia hiyo basi povu hutoka kinywani mwake kana kwamba yumwehu ama ataka kuua anasema kwamba na siku hizi wanafanya hivyo kwa waahmadia ilhali fundisho la qurani tukufu ndilo hili, idfa hilidfbh ya mafundisho hayo yalikuwa ni kwamba hata kama ni adui kwa upole na wema huu ageuke kuwa rafiki na asikilize maneno haya kwa utulivu na usikivu ninasema kwa kuapa kwa mwenyezi mungu kwamba mimi nimetoka kwake yeye anajua sana kwamba mimi si mzushi si mwongo ikiwa nyini baada ya mimi kuapa kwa mungu na pia kuziona ishara ambazo yeye amezihirisha kunisaidia bado mnaniita mwongo na mzushi basi nawaombeni kwa jina la mungu kwamba leteni mfano wa mzushi yeyote ambaye juu ya kum, kumzulia mwenyezi mungu na kumwogopea kila siku mungu aendelee kumsaidia na kumnusuru hour anasema kwamba je upatikanaji wa jumuiya katika dunia nzima na kusambaa kwake si ushahidi wa jambo hili kwamba msaada wa mwenyezi mungu huu pamoja na masihi maud wsalam husur anasema kwamba ilitakiwa amwangamize yani mwenyezi mungu angemwangamiza kabisa lakini hapa mambo ni kinyume chake nasema kwa kula kiapo cha mungu kwamba mimi ni mkweli na nimetoka kwake lakini naitwa mwongo na mzushi tena mwenyezi mungu katika kila kesi na kila balaa wanayozusha watu zidi yangu hunisaidia na kuniokoa na akanisaidia hivi kwamba akawatilia malaki ya watu mapenzi yangu mioyoni mwao halifadulmasih anasema kwamba wakati ule jamaati ilikuwa nchi ni india tu lakini sasa katika nchi za ulaya marekani afrika marekani kusini visiva australia na nchi za uharabuni wapo malaki ya watu ambao allah amewatilia mapenzi yake moyoni mwao ni jambo la ajabu kwamba mtu muongo anatendewa hivi hii inatosha kuhakikisha ukweli wangu kama mkiweza kumtaja mzushi aliye mwongo na akamzulia mwenyezi mungu uongo na mwenyezi mungu, mungu akamsaidia hivyo na kumweka hai kwa muda huo na kumtimizia matamanio yake ni onyesheni basi kisha anasema waislamu wanatakiwa wazi thamini nuru na baraka zinazoteremka wakati huu kutoka mbinguni na wamshukuru mungu kwamba wamesaidiwa katika wakati unaofaa na mwenyezi mungu sawa na ahadi yake amewanusuru katika wakati wa msiba huu lakini kama hawataithamini neema hii ya mungu basi mwenyezi mungu hatawajali kitu yeye atatekeleza kazi yake lakini juu yao itakuwa masikitiko mimi nasema kwa nguvu sana na yakini kamili na busara kwamba mungu amekusudia kuzifuta dini nyingine na kuipa islam ushindi na nguvu sasa hakuna mkono wowote wala nguvu inayoweza kupambana na kusudio la mungu yeye ni faalu lemaurid iini waislamu kumbukeni kwamba mwenyezi mungu kwa njia yangu amewapeni habari hii nami nimefikisha ujumbe wangu sasa kuusikiliza au kutokusikiliza ni hiari yenu ni kweli kwamba nabii sslam amekwisha fariki nami nasema kwa kuapa kwa allah kwamba yule aliyeahidiwa kuja ndiye mimi mimi ni kweli kabisa kwamba uhai wa islam na pia ni kweli kabisa kwamba uhai wa islam umo katika kifo cha nabii isa kisha anasema mwenyezi mungu kwa kuwaonyesha wapinzani wangu wapumbavu nishani za aina aina za kila siku anaendelea kuwazalilisha naami nasema kwa kwapa kwake kwamba kama yeye alivyoongea na ibrahim kisha na ishaka na ismaili na yakubu na yusuf na musa na masihi bin maryam na baada ya vuti alivyoongia na nabii w na akamterimshi ya wahi wenye nuru na uliotukuka vivyo hivyo yeye amenijaalia bahati hiyo. lakini heshima hiyo nimeipata kwa kumtii mtume sallahu ali wa kama mimi nisingekuwa katika ummathi wa muhammadi s na nisingemtii hapo hata kama mimi ningekuwa na matendo sawa na milima yote ya dunia nisingeweza kupata heshima hiyo kwani sasa utume wa aina zote umefungwa isipokuwa utume wa muhammad nabii mwenye sheria hawezi kuja na nabii bila sheria anaweza kuja lakini ni yule tu ambaye kwanza awe kutoka umati wake basi kwa msingi huo mimi ni nabii mfuasi wake na utume, wangu, ni mtum, ni, na utume wangu ni kivuli cha utume wa mtume w na hakuna zaidi yake na kwa kuwa mimi ni kivuli tu na ni mfuasi wake hivyo humo hakuna jambo lililo kinyume cha shani ya mtume saaw wasaa wa na mukaalamaye ila hiya inayotokea ni ya yakini kama nipate shaka juu yake ahira yangu iangamie na mimi nive kafiri kalamu iliyoteremka juu yangu ina imani na yakini na kama mtu akiona jua na, na mwanga wake hawezi kuwa na shaka lolote juu ya uwepo wake vivyo hivyo sina shaka katika kalamu hii ambayo inatoka kwa allah na inateremka juu yangu inateremka juu ya moyo wangu nami naminaiamini kama ninavyokiamini kitabu cha allah kisha anasema kazi aliyonituma mungu kuifanya ni hii kwamba uchafuzi uliotokea katika uhusiano wa viumbe waliokuwa na mungu ni uondolee mbali huo uchafuzi na kuimarisha mara nyingine uhusiano wa upendo na ikhilasi na kwa kudzihirisha ukweli nikimaliza vita vya kidini niweke msingi wa suluhu na zile kweli za kidini zilizofichikana kwa jicho la dunia nizidzihirishe na nahali njema ya roho iliyokandamizwa chini ya giza za tamaa za nafsi nionyeshe mfano wake na nguvu za mungu ambazo zikiingia ndani ya binadamu zinazihirika kwa njia ya mwelekeo kwenye mungu na dua nielekee kaifa yake nieleze kafi yake kwa hali si kwa manendo tu na zaidi ya hayo yote ni hii kuwa imani halisi katika umoja wa mungu inayongaa isiyochanganika na aina yoyote ya ushirikina ambayo hivi sasa haipo ni upende mche wake kwa kudumu ndani ya taifa haya yote hayatakuwa kwa nguvu yangu bali yatakuwa kwa nguvu ya yule mungu ambaye ni mungu wa mbingu na arusi mimi naona kuwa mungu upande mmoja akinilea kwa mkono wake na kunifunulia wahi wake ameujalia moyo wangu jazba hii kwamba ni inuke ili kurekebisha hali za namna hii na upande wa pili ameandaa mioyo pia ambayo ipo tayari kuyakubali maneno yangu naona kuwa tangu mungu aliponituma duniani kwa amri yake kuanzia ya wakati ule mapinduzi makubwa yanaoendelea kutokea duniani wale watu waliokuwa wanaupenda uungu wa isa huko ulaya na marekani sasa watafiti wao wenyewe wanaendelea kujitinga na itikadi hii na taifa ambalo tangu mababu zao walipenda sana masanamu na miungu wengi wao sasa wamepata kuelewa kwamba sanamu si chochote si lolote na ingawa watu hao bado hawana habari na mambo ya kiroho na wameshikamana na maneno machache kama mazoea tu lakini hakuna shaka kuwa wameondolea wameondelea mbali shingoni mwao kamba za maelfu ya mila za kipuuzi bidhaa na ushirikina na wamesimama karibu na mwingilio wa imani juu ya umoja wa mungu natumai baadha ya muda mfupi fazili ya mungu ikiwasukuma kwa mkono wake maalum itawaingiza wengi wao katika nyumba ya amani ya tauhidi ya kweli na kamili ambayo pamoja nayo mtu hujaliwa mapenzi kamili hofu kamili na utambwizi kamili matumaini yangu haya sio mawazo tu bali nimepata bishara hii kutokana na wahi mtakatifu wa mungu hikma ya mungu imefanya kazi hii nchini humo ili ayaunganishe mataifa mbalimbali mbali haraka sana kuwa taifa moja na alete siku ya suluhu na amani kila moja anaipata harufu nzuri ya hewa hii kuwa mataifa haya yote mbalimbali mbali, siku moja yatakuwa taifa moja hur anasema allah afanye watu waishi duniani hasa waislamu waweze kuelewa uhakika huu waweze kuelewa madhai yake na waje haraka chini ya baiati ya maud masihemaudslaam allah amemtuma kwa ajili ya kuhuisha islam na atujaliye tuweze kutimiza haki ya baiati yetu napenda kusema tena kwamba wanajumuia wa pakistan na aljazairi wakumbukwe katika maombi huko hali inaendelea kubadilika na hatuwezi kusema kwamba wamepata amani kila kukicha tukio jipya huwa linatokea nchini pakistan nchini aljazaer pia baadhi ya viongozi wa serikali inaonekana kwamba yao si njema wanataka kufungua tena kesi mwenyezi si mungu amehifadhi kila mwanajumuia kotekote duniani lakini wanajumuiya pia wanapaswa kujikita zaidi kwamba wainame zaidi mbele ya mwenyezi mungu wawe wenye kutimiza haki za ibada na wawe wenye kutimiza haki za waja wake wawe wenye kuboresha hali zao na waweze kujenga uhusiano makhsus na mwenyezi menyezimungu mwenyezimungu atujalie sote amin الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونؤمن به ونتوكل عليه ونعوذ بالله من شرور انفسنا ومن سيئات اعمالنا ما من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له ونشهد ان لا اله الا الله ونشهد ان محمدا عبده ورسوله عباد الله رحمكم الله ان الله يامر بالعدل واللسان ذي القربى وينهى عن والمنكر والبغي يعظكم لعلكم تذكروا واذكروا الله يذكركم ودوه يستجيب لكم ولذكر الله اكبر