أشهد أن لا إله إلا الله وحده لا شريك له وأشهد أن محمدا عبده ورسوله أما بعد فأعوذ بالله من الشيطان الرجيم بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين الرحمن صراط المستقيم صراط الذين أنعمت عليهم غير المغضوب عليهم ولا الضالين حضرت أمير المؤمنين مونيزي مونغو أم سيدي سانا أنا سيما سيكوزا نيوما شيخ موجا kwenye mtandao wa kijamii alikuwa akisema ya kwamba ufisadi na mapigano yatokayo duniani kotikoti yamesababishwa na makadhiani bali hata ufisadi utokao palestina yeye alisema kwamba umetokana na makadhiani yani waahmadhia na kisha jinsi wanavyotumia hila mbalimbali mbali. wakisema kwamba mwatendee wa hamadhia hivi na vile na kuwaua na kuwapiga ni halali kama ilivyo kawaida yao na wasemavyo hivyo basi hiyo ni njia yao wanayoitumia na mambo yao wanayoyafanya na tangu mwanzoni mwa jumuia watu hawa wameendelea kufanya hivyo ambao wanaitwa aimatulkufr lakini sisi twa mwenyezi mungu sana tena sana ya kwamba sisi ni wenye kumwamini yule masihi na mahdi ambaye ametupatia mafundisho ya kwamba kwa kuyasikia mambo yao ya kipuuzi na kusikia mambo yenye kuuzi mioyo na pamoja na mambo yao hayo bali hata kwa kuona juhudi zao za kimatindo na kukabiliana nazo mnatakiwa kufanya subira na kufanya maombi hawa ni maimamu wa kufuru ambao kwa kuwasambazia waislamu wasio hatia mambo yasio sahihi dzidi ya jumuiya ya, ya ahmadia wamewachochea sana watu wa kawaida labda kwa sababu ya elimu ndogo wanaelewa kwamba kwa kweli wanajumuia mungu wapishe mbali wanavunja heshima ya mtume salallahu alh walhi wasalam hivyo lazima watendewe hivi kama maldhi asemavyo na anasema kweli lakini hiyo ni hali ya waislamu wa kawaida lakini maulamaa wenye elimu na kwa kweli wanajua ya kwamba kile wasemacho hakina msingi wowote na watu hawa wanajaribu kuleta ufisadhi na vurugu pekee ili mimbari zao zibaki salama na mtu yeyote asiweze kunyanganya viti vyao mwenyezi mungu anajua vizuri ya kwamba yeye atawatendeaji kazi yetu kama nisemavyo ni kufanya dua kama nilivyo kuwa nimesema katika hutuba yangu ya idi ya kwamba masihemaud alah slam amesema ya kwamba hata kwa ajili ya adui pia mufanye maombi sisi ni wenye kuwaombea na tunaomba dua na tutaendelea kuwaombea upinzani huo si kitu kipya bali unaendelea kuwepo tangu zama za masihe maodlaisslam hata yeye pia alikuwa anashambuliwa na watu waliokuwa wakija kumsikiliza walikuwa wanashambuliwa baadhi ya watu wanakuja katika mikutano ili waone kwamba wanajumuia wanasema nini inakuwa sio lazima kwamba watakubali lakini masheikh hawa walikuwa wakipata wasiwasi wasi kwamba endapo watu wakimsikiliza mambo ya h basi watafanya bayati yake kwani walikuwa wanajua kwamba ukweli huu pamoja naye hivyo walikuwa wanawazuia watu lakini pamoja na hayo yote hihm w amewaombea dua tu watu ambao walikuwa wanawazuia watu na kuwatesa na hiyo ni natija ya dua pekee kwamba miongoni mwa watu hawa ambao wapo baazi licha ya upingamizi wote wakajiunga na jumuiana wanaendelea kuingia katika jamaat hadhi leo hivyo sisi hata baada ya kusikia kauli ya maulvi huyo hatusemi mabaya wala si wenye kutumia lugha yao bali tutaendelea kuomba dhua tu na kama tulivyoona muda wote kwamba miongoni mwa watu hawa watu wameendelea kujiunga na jumuia na mungu akijalia wa wataendelea kujiunga na jumuia kwa ajili ya wanadamu wa kawaida na waislamu kwa ujumla sisi hata baadha ya kusikiliza matusi yao huwa tunawaombea na juu ya machungu yao sisi tunajisikia thabu na maumivu na sababu yake ni mafundisho ya tmshmaud lwslam na mwenyezi mungu pia alikuwa amemwambia ya kwamba hata zuluma zao pia zinatokana na uelewa wao usiyo sahihi na zinatokana na mapenzi ya mtume sw ambayo watu hawa wanadhai kuwa nayo watende wasitende lakini madhai wanayo hivyo wewe usiwaombee dua mbaya kuhusiana na hilo anhu anaeleza tukio moja anasema mimi nilikuwa bado ni mtoto mdogo mjini la lahaihm alikuwa akirejea kutoka zifa moja ye alipokuwa anapita sokoni watu wakisimama juu ya paa zao walikuwa wanamtukana na walikuwa wakisema kwamba mirza amekimbia mirza amekimbia laud anasema nilikuwa sielewi kwamba nafikiri katika mkutano fulani ufisadi ulikuwa umetokea na tulikuwa tunarejea kutoka kule anasema muda huo huo nikamwona mzee mmoja ambaye mkono wake mmoja ulikuwa umekatika na unga wa manjano ulikua umepakwa juu yake ikaonekana kwamba mkono wake umekatika katika muda mfupi uliyopita nikaona kwamba hata mzee huyu pia alikuwa anapiga mkono wake mmoja juu ya mkono mwingine na na alikuwa akisema kwa kwa kipanjabi kwamba kwamba wakati ule na umri wangu mdogo nilikuwa na shangaa, kwa kwa nini anasema hivi kuna nini mdogosn sikuweza kuelewa kauli yake isipokuwa kulikuwa na upingamizi tu au maulwi walikuwa wamewachochea watu nao walikuwa wanaendelea kusema kile walichokuwa wanafikiri moyoni bila kujua lolote vivyo hivyo lipo tukio jingine analosimulia akisema kwamba safari mmoja mshsalam katika mji wa lahaor alikuwa anakwenda sehemu fulani ndipo mtu mmoja akamshambulia kutoka niuma yake s akaanguka chini japokuwa zipo riwaya zinazosema kwamba alikuwa hakuanguka vivyo hivyo anasema kwamba tuliwaona watu wakirusha mawe merd katika zama zile upinzani ulikuwa umepamba moto na saa nyingine wanajumuia pia walikuwa wanapata hasira kwamba kwa nini watu wanafanya hivyo वो कहती है यूल है हाँ मुस्लिम मसीह है मौद्रस अल्लाह आकाफुनु उलीवा या पुकुवा हादीले और सावर तारिफा उफुनु हुओ हाउ जब पार्टी का नगरी का रिवाइज़िंग इन्हें लेकिन जब मुस्लिम मौद्रस यानी अल्लाह वन हो आमे से मकोंबा हु उली को उफुनु ना हुओ निउबेटी युवत मसीह है मौद्रस अल्लाह उसे माओ एडिल टुन iwe uliyeamrishwa waislamu hawa wanakutusi ikiwa hiyo ni ilhamu basi mungu anasema hata hivyo uwe unawajali na kuwahurumia kwa nini watu hawa wanakutukana na kwa nini wanataka kukupiga na kuna sababu gani ya kwamba wanakushambulia watu hawa kwa sababu ya muhammad s lm wanakupiga na wanakutukana hivyo kuwahurumia ni jambo la lazima sababu ya kupiga kwao ni mapenzi ya mtume muhammad sallahu alihi wasallam ambaye mwenyezi mungu anampenda sana hivyo hatua yao ikiwa inatokana na uelewa wao usiofaa au iwe sababu yoyote nyingine wewe uwahurumie na usiwaombee dhua mbaya ilmuradhi upinzani unaoletwa zidhi yetu tuangalie sababu zake ni zipi ji watu hawa ambao wanatutukana na wanasema kwamba hata chai yetu ni mbaya zaidi kuliko pombe na kunywa pombe kunaweza kuwa halali lakini kunywa chai ya wanajumuia haiwezi kuwa halalil akieleza hayo anasema ikiwa wajue na watambue kwamba ndani mwangu mwali wa mapenzi ya mtume muhammad sala salam unaowaka mwali huo hauwaki katika malaki yao hapo mara moja akasema kwamba watapiga magoti mbele yenu yani wataachana na upingapizi sababu ya kupinga kwao ni kwamba wao wanaelewa ya kuwa sisi ni wapinzani wa mtume muhammad salal wasalam na upinzani huo unatokana na baadhi ya mambo yasiyoeleweka kwao kisha ayo mslehemadrazil anhu akieleza hayo anasema kwamba ikiwa watu wanapinga na wananitukana mimi au wanamtusi mwanzilishi mtukufu wa jumuiya au wanawatukaneni basi jumuiya inatakiwa kukumbuka kwamba hawa ni ndugu zenu na wameshikwa na uelewa mbaya hivyo nini badala ya kukasirika juu yao muwaombee hawa wanaopinga nini na muwafahamishe kuhusu ukweli na uhakika mtakapowajulisha kuhusu uhakika na ukweli hapo watajua kwamba sisi si maadui wa mtume muhammad salllahu w salam mbali sisi ndio tunaompenda kweli kweli na watu hawa, hawa wanaotaka kutu ua watakuwa tayari ku kwa ajili yetu hivyo basi yatupasa kuwaombea wapinzani wetu kama nisemavyo kwamba ih ametufundisha kwamba tuwaombee na kisha miongoni mwa watu hawa hawa tutaona kwamba watu watakuja kuungana nasi nasim akisimulia tukio moja la mmoja labaalikuwa anasema ya kuwa nilikuwa naishi juu yani katika ghorofa ya juu alislam alikuwa anaishi katika sehemu ya chini ya nyumba usiku mmoja nilisikia sauti ya kilio ikitokea kutoka sehemu ya chini ya nyumba kama mwanamke anavyopiga kelele katika uchungu wa ujauzito nikashangaa sana nikatega sikio na kusikia sauti hapo nikapata kujua kwamba h alikuwa anafanya maombi na alikuwa anasema kwamba ewe mungu tauni imeenea na watu wanakufa na tauni ewe mungu ikiwa watu wote wakifa ni nani atakaye kuamini sasa angalieni eni anasema katika sehemu nyingine imeelezwa kwamba sauti ilikuwa ikitokea kutoka chumba cha jirani ijapokuwa ni tukio lile lilelile lilosimuliwa alikuwa anafanya dua kwamba ikiwa watu wote wakifa ni nani atakaye kuamini sasa angalie ni tauni ilikuwa ile nishani ambayo mtume sallahulwasalam alikuwa ametoa habari yake kisha bishara za msihe msihemoslam nishani hiyo ya tauni imeelezwa kama ishara lakini tauni hiyo inapozuhiri mtu huyo huyo ambaye kwa ajili ya kudhihirisha ukweli wake tauni ile imekuja anainama mbele ya allah na analia na anasema kwamba ewe lla ikiwa watu wote wakifa nani atakaye kuamini hivyo basi muumini hatakivi kuwaombea watu wa kawaida dua mbaya kwani kwa ajili ya kuwasalimisha huwa amesimama kuwasalimisha watu wa kawaida ndiyo kazi ya muumini na ikiwa atawaombea dua mbaya basi atamsalimisha nani kisha wote watakufa ikiwa dua yake inakubaliwa jumuiya imeanzishwa ili isalimishe islam jumuiya imeanzishwa ili iwasalimishe waislamu na heshima ya binadamu iwarudishie kwao basi watu ambao kwa ajili ya kuwafikisha kwenye daraja ya juu sisi tumesimamishwa Kivipi tunaweza kuwaomba dua mbaya? Hay Muslim Maud rasulullah ta'ala anhu anasema kwamba Mungu anagereza hadi kulikuni. Mungu alimwambia msihi Muhammad al-salam katika ufuno wa kyakamba adil tunis khatere ina nigadar kaher kunand dawai hubbi piyambaram. Homo Mungu akihutubia moyowhatmasehmislam anamfanya atamke kutoka kinywani mwake nafkiri hutuba hiyo alikuwa ameitoa katika bera na katika hutuba ile alikuwa amesema hayo hili ni tukio jingine na lile la kabla lilikuwa tukio jingine la lahor na tukio hili ni la bera alisema kwamba mungu akihutubia moyo wa masehemuaslaam anamfanya atamke kwamba ewe moyo wangu wewe ujali mawazo na fikra na hisia za watu hawa ili mioyo yao isichafuke usije ukawachukia na kuanza kuwaombea dua mbaya mwisho watu hawa wanampenda mtume wako nao kutokana na mapenzi yale yale walio nayo kwa mtume saaalwaaa wa wanakutukana yani kama wanakutukana wanafanya hivyo kwa sababu wanampenda mtume salallahu al wasalam na sababu yake ni upendo wa mtume saa slm hicho ni kitu cha msingi tunajua kwamba miongoni mwa wapinzani wetu ipo sehemu moja ya watu ambao wanapinga bila kuwa na msingi uwote lakini ipo sehemu nyingine ambao wamekamatwa na kupotoshwa nao na wengi wao wameshakamatwa na kupotoshwa na wapinzani hasa nchini pakistan na katika nchi zingine za dunia ndiyo maana wanatupinga kana kwamba upinzani wao unatokana na upendo wa kiongozi wetu watakapoelewa kwamba sisi ni wenye kumpinda mtume muhamad m hapo watasema kwamba watu hawa ni wenye kusimamisha heshima ya mtume hivyo njoni muwasaidie na siku hiyo lazima itakuja inshalla uelewa huo usiofaa hautakwenda kwenda mbali hslma anasema kwamba yupo mwandishi mmoja mzungu yeye ameandika kwamba nini mnaweza kuidanganya dunia nzima kwa siku chache au mnaweza kuwadanganya watu wachache kwa milele dunia nzima mnaweza kuidanganya kwa siku chache tu au mnaweza kuwadanganya watu wachache kwa milele amesema sawasawa lakini hamwezi kuidanganya dunia nzima kwa milele yaani inawezikana kwamba watu kwa asilimma wadanganike kwa siku chache au watu kumi wadanganike kwa milele lakini hiyo haiwezi kutokea kwamba dunia nzima ipotee kwa milele na huo ndio uhakika ukweli polepole pole unafunguka na kudzihiri na hayo ndio tunayoona kwamba watu ambao waliopotoshwa na watu na wakasikia wengine kisha kutoka kwa hawa hawa wana, wakajiunga na jumuiya na idadi ya jumuiya inayoendelea kuzidi inazidi kutoka wapi idadi hiyo inayozidi inatokana na watu wale wale waliokuwa pamoja na wapinzani basi upinzani huo siku moja inshlah utakuisha tu na miongoni mwa hawa hawa watu watatoka na kuja kuingia katika baiati wa wapo wengi wanaonendikia barua siku hizi pia wanaendika ya kwamba baada ya upingamizi tulipoambiwa kwamba fanyeni maombi au someni vitabu nasi tukafanya maombi na tukasoma vitabu hapo tukapata kujua kuhusu ukweli na sasa tuko tayari kufanya baiati na tumefanya baiati na tumeingia katika jumuiya na hiyo inaendelea kutokea tangu mwanzo pia ameendika na ahalifa wengine pia wameendika wa watu wengi walikuwa wanawaendikia katika barua zao na hata leo pia wanafanya hivyo basi ikiwa masheikh hawa wanasema zidhi yetu na wanafikisha ujumbe wetu katika watu ambao kuwafikishia ujumbe ilikuwa vigumu kwetu yani watu hawa wanafanya kazi yetu kutokana na kupinga kwao wanatusaidia sisi sisi tunawaombea kwamba mwenyezi mungu ikiwa wanawema basi allah awape akili nao waelewe lakini kwa ajili ya watu wa kawaida na waislamu wa kawaida tunatakiwa kuwaombea zaidi ya kwamba mwenyezi mungu awasalimishe na awakomboe kutoka shari zao kwa vyote vile upinzani huo unaofanywa zidhi yetu unatusaidia sisi na kutokana na upinzani huo ujumbe wetu unafika kwa watu mbalimbali mbali basi kazi yetu ni kufanya maombi na kufanya subira na hiyo ndiyo njia bora kabisa ambayo itatusaidia kufanikiwa katika shabaha zetu kazi yetu hii kazi yetu ndiyo hii kwamba kwa ajili ya waislamu tuwe na moyo safi na tuwe na fikira nzuri tuendelee kuwaombea ili mwenyezimungu kwa haraka afumbue macho yao na waweze kuwa wenye kumwamini imamu wazama na kumtambua الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونؤمن به ونتوكل عليه ونعوذ بالله من شرور أنفسنا ومن سيئات أعمالنا من يهده الله فلا مضل له وَمَنْ يضلل فلا هادي لَهُ ونشهد أن لا إله الا الله ونشهد أن محمدًا عبده ورسوله عباد الله رحمكم الله إن الله يأمر بالعدل وإيتاء ذي القربى وينهى عن الفحشاء والمنكر والبغي يعظكم لعلكم تذكرون اذكروا الله يذكركم وادعوه يستجب لكم Well, I think you