أشهد أن لا إله إلا الله وحده لا شريك له وأشهد أن محمدا عبده ورسوله أما بعد فأعوذ بالله من الشيطان الرجيم بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين الرحمن الرحيم مالك يوم الدين إياك نعبد وإياك نستعين اهْدِنَا الصِّرَاطَ الْمُسْتَقِيمَ صِرَاطَ الَّذِينَ أَنْعَمْتَ عَلَيْهِمْ غَيْرِ المخطوب عَلَيْهِمْ وَلَا الضَّالِّينَ أمير <تصفحي> المؤمنين من <متزع> مونغو أم سيدي <تصفحي> يسانا أنا سما sifa zote njema zinamhusu tu allah hi jumaa iliyopita mkutano wa mwaka wa jumuiya ya waislamu wa, wa ahmadiya uingereza ulianza baada ya muda wa mwaka mmoja au tuseme miaka miwili na ukituonyesha manzari za mazingira yake ya kiroho kwa siku tatu mfululizo ulimalizika jumapili iliyopita mwaka 22 kwa sababu ya janga la corona mkutano ulikuwa haukuweza kufanyika na wandaji wa mkutano pia walikuwa wakielewa ya kwamba kwa kuwa hali bado haijabadilika hivyo mwaka huu jalsa haitafanyika vile vile na kwa sababu ya fikira hiyo walikuwa hawakujielekeza kufanya maandalizi yake kama nilivyokuwa nimeeleza katika hutuba iliyopita lakini pale walipoambiwa ya kwamba mungu akijalia mkutano utafanyika hapo walianza kufanya maandalizi yake lakini nilikuwa na hisi ya kwamba hawafanyi maandalizi kama wanavyotakiwa kuyafanya nilikuwa na wasiwasi ya kwamba jinsi wandaji wanavyolegalega wahudumu wengine pia wasije kuwa na fikira hiyo hiyo lakini nilikuwa na imani kwa allah ya kwamba yeye atatusaidia katika kufanya mandalizi bora ya jalsa salana na wajitole ao pia watapatikana hivyo siku mmoja nilazimika kuwaambia wandaji kwa kuwasisitiza sana nikisema ya kwamba mkiendelea kufanya kazi kwa uzembe kama huo na mkiendelea kuwa na fikra ya kwamba hatujui jalsa itafanyika au laa na mkiendelea kuonyesha hisia za kukata tamaa basi labda ni vyema ni uteue uongozi au timu mpya basi kauli yangu hiyo iliwaletea mwamko mkubwa na kazi ilianza kufanywa kwa kasi ijapokuwa ilianza kufanywa kwa kuchelewa na wahudumu wetu yani wanaojitolea wanaofanya kazi hasa katika ngazi ya chini na ndio nguvu kazi ilionekana ya kwamba wao walikuwa tayari kabisa hivyo bila kupoteza muda walianza kuja kutoka kila upande ili kufanya maandalizi ya jalsa na walijumuika kwa wingi mno sasa kwa kuwa jelsa salana ilikuwa inafanywa ikiwa na idadi ndogo ya watu hivyo shida nyingine ilikuwa ni kuwachagua wahudumu hivyo kwa ajili yake kina baba na lajna imaila waliwachagua wahudumu wao lajna nafkiri waliweza kuwachagua sehemu ya tano tu ya wale waliokuja kujitolea na kina baba nafikiri walipunguza sehemu ya tatu na watu wasiochaguliwa kwa ajili ya huduma hii walivunjika moyo kwamba wao wamekosa nafasi ya kutoa huduma hivyo kwanza kabisa ningependa kuwaambia wanaume kwa wanawake wavulana kwa wasichana na watoto wote watoto pia walikuwa wanatoa huduma ya kwamba mwenyezi mungu hutoa malipo sawa na niya ya mtu niya yenu ya kuwahudumia wageni wa masihe maud alah ssalam niya hiyo imetimia ijapo kuwa kwa sababu fulani mmekosa nafasi ya kutoa huduma lakini kutokana na nia yenu allah hatapoteza kabisa malipo yenu kwa vyo vyote vile ni ombi langu kwa allah subhanahu wataala ya kwamba allah awajalie hawote malipo mema na bora kabisa pili kama ilivyo kawaida yangu ya kuwa na washukuru wafanyakazi na wahudumu katika hutuba ya ijumaa inayokuja baada ya jalsa salana wanaotoa huduma katika idara mbalimbali mbali. watu mbalimbali mbali wameendelea kuniindikia kutoka dunia nzima na wanatoa shukurani kwa wajitoleao hawa ambao wamejaribu na wamefanya juhudi kubwa ya kutimiza haki ya jukumu walilokuwa wamekabidhiwa katika jalsa kwa sababu ya mvua na matope kazi ya kutoa magari kutoka maagesho ilikuwa imeleta shida kubwa lakini watumishi na wafanyakazi wa jamaat waliweza kufanya kazi kubwa sana na saa nyingine wafanyakazi wa idara zingine pia walikuwa wanakuja kuwasaidia katika kazi hii ya kuyatoa magari kutoka matope wengine wameniandikia kwamba waliendelea kuwasaidia vijana hawa katika kazi hii kisha baadaye kwa kuona hali ya maagesho yale kuwa mbaya sehemu nyingine iliandaliwa kwa ajili ya maagesho lakini katika siku ya kwanza na kwenye siku ya pili katika siku ya pili kwa muda mchache wa siku hiyo ya pili magari yaliyokuwa yamekuja na kukwama na kudidimia kwenye matope bila shaka kuyatoa nje ilikuwa ni shida kweli kweli shida ambayo jicho la kamera liliona na mta ilionesha watu wa dunia manzari ambayo yamewashangaza wote waahmadhia na wasiowaahmadhia wa, wa nchi mbalimbali za dunia ambao walikuwa wakiona manzari hizi wakiwa katika nchi zao bali watu wasikuwa wahamadhia na wengine ambao si waislamu kwa kuona manzari hizi walisema ya kwamba katika zama hizi jambo hili ni la ajabu sana mtu fulani ni afisa au mwingine ni kibarua lakini wote ili kujaondoa maagari kutoka matope wameloa na matope na hawa ni watu wanaofanya kazi kama majini ambao mwenyezi mungu ameipatia jumuia ya hadmasimaudis wssalam kisha kuna idara zingine idara ya usafi idara ya kulisha chakula idara ya kupika chakula na chapati na kazi iliyo muhimu zaidi katika mandalizi ya jalsa ili kuwa ni ya kujenga mahema na kutengeneza njia na kwa ajili ya kufanya kazi hii kazi za mwanzo na maandalizi mengine yote watumishi wa jamaat waliendelea kuja kwa wiki kadhaa na kufanya kazi hiyo kisha sasa kuna kazi ya kukusanya vitu vyote na kuvifunga wanaendelea kutoa muda wao hivyo zipo idara mbalimbali zinazofanya kazi na dunia iliyokuwa inaona na iliyokuwa inaangalia juhudi na huduma hizi kwa kupitia mta na live streaming yani matangazo ya moja kwa moja kwa kutumia mtandao wa kijamii dunia imepata athari kubwa sana wageni waliokuja pia walikuwa na hisia za kutoa shukurani na jinsi mta ilivyofanya kazi kubwa ya kuwaonyesha watu wa dunia manzari hizi na ilivyotengeneza vipindi mbalimbali mbali bila shaka mta imefanya juhudi kubwa na imetimiza haki yake na pamoja na kuwaonesha watu wa dunia jlsaselana mta upande mmoja imewaonyesha watu wa dunia jelsa selana na pia watu waliokuwa wanaangalia mta wakiwa katika nchi zao mta imetuonyesha hivyo matangazo yote ya jalsa selana <coughs> kuanzia maandalizi ya mwanzo hadi mwisho kisha hutuba zilizotolewa katika ukumbi wa jalsa jinsi mta ilivyorusha matangazo yake na jinsi ilivyoonyesha bila shaka watu wa dunia nzima walioangalia wanajumuia na wasiowahamadhia wote wameshikwa na mshangao na pia wanatoa shukurani wakisema kwamba sisi tumepata bahati ya kuona manzari hizi hiyo ilikuwa ni sura ya ajabu ya nyumba ya kimataifa hivyo mimi nawashukuru washukuru wafanyakazi wote wanaume kwa wanawake ya kwamba katika mazingira magumu pale ambapo uamuzi wa kufanya jalsa ulikuwa umechukuliwa ghafla na kisha kulikuwa na msimu wa mvua lakini katika hali hiyo wote wamefanya kazi kwa kujituma na wametimiza haki ya kutoa huduma za jalsa na pia kwa niaba ya watazamaji wote wa dunia mimi natoa shukurani barua nyingi zimekuja na bado zinakuja zinazotoa shukurani huzuri anasema nilikuwa naona ya kwamba nikiwashukuru waliojitolea kisha nitarejia upande wa mada yangu ile ile lakini baada ya kusikiliza maoni kuhusu jalsa toka nchi mbalimbali za dunia na jinsi ripoti nyingi zilivyokuja na barua zimefika ambamo watu wameeleza hisia zao za ajabu watu wameeleza maoni yao hivyo nimeona ni vyema kwamba mwaka huu pia kama ilivyo kawaida yangu ya miaka ya nyuma kwamba katika hutuba ya leo nieleze maoni ya watu na jinsi allah aliiterimshia jumuia fazuli zake siwezi kueleza yote lakini nimechagua baadhi ya mifano tu jalsa salana ya mwaka huu iliyofanywa kwa mfumo mpya imetufungulia milango ya fazili za allah ambazo kwa kuona fazili hizi mtu akimshukuru allah anaendelea kuinama zaidi mbele ya allah akiona jinsi allah anavyoendelea kuiterimishia jumuhiya fazili zake licha ya kuwa na hali za namna fulani ya janga la corona watu wameeleza kuhusu swala la baiati wakisema kwamba mwaka huu baiati ya kimataifa haijafanywa ambayo walikuwa wanaisubiri sana lakini kwa vitu vile katika hali hizi ilikuwa vigumu kuandaa kipindi cha kufanya baiati sasa naeleza mbele yenu muhtasari wa maoni na rai za watu mbalimbali mbali mwaka huu kwa mara ya kwanza kwa kupitia matangazo ya moja kwa moja jumuiya zimeweza kushiriki katika jalsa salana yani wanajumuiya wakiwa katika nchi zao walikuwa wanasikiliza jalsa na hapa katika ukumbi wa jalsa walikuwa wanaonekana juu ya televisheni nchi ni uingereza katika sehemu tano maandalizi haya yalikuwa yamefanywa na katika nchi zingine licha ya kuwa na tofauti ya masaa kadhaa katika wakati wanajumuia walikuwa wakiketi kule na kus na nchi hizi ni bangladesh na pamoja na uingereza katika nchi zipitazo 22 kwenye sehemu 7 wanajumuia kwa, wana kwa kupitia matangazo ya moja kwa moja walikua wameshiriki katika jalsa pia kwa sababu ya kinamama pia wamefurahia matangazo ya jalsa salana na wameonyesha furaha yao na sawa na maksio fulani hafla iliyoandaliwa na kinamama na hutuba zilizotolewa katika kipindi kile kinamama takriban 3 hadi 35 wameona na kusikiliza kipindi kile na nchi zilizoshiriki katika jalsa salana kwa kupitia streaming ni marekani canada guatemala Guyana, australia गियाना ऑस्ट्रेलिया इंडोनेशिया बांग्लादेश मॉरिशस कबावीर इंडिया बुर्किना फासो घाना नाइजीरिया गाम्बिया तंजानिया उफ्रांसा उस्वीसी उजरुमानी स्वीडन उबिलगीजी फिनलैंड ओलनजी नाकजालिक गयाना ऑस्ट्रेलिया इंडोनेशिया बांग्लादेश मॉरिशस कबावीर इंडिया बुर्किना फासो घाना इंचिनी नाइजर उमटू उमोजा एसी एमवाना जुबुआ आईटवाई ईसा साहब aliendelea kuja katika nyumba ya mbashiri kwa siku tatu mfululizo na kusikiliza hutuba zangu za jalsa ye anasema nilikuwa nimesikia ya kwamba jumuiya ya ahmadia inaipinga islam na wanajumuiya wameweka televisheni katika misikiti jambo ambalo ni haramu lakini baada ya kuona jalsa nimepata kujua ya kwamba kama dunia nzima ya kiislam iwe na hali hii kama jumuiya inavyoishi kwa umoja na inafikisha ujumbe wa islam basi waislamu wataimarika kiasi hiki ya kwamba nguvu yote ya kidunia haitaweza kusimama mbele yake umoja na muunganiko wa jumuia nimeushuhudia katika jalsa kwangu ni dalili ya ukweli wao kisha nchini zambia wanajumuia wapya na watu wasiokuwa wanajumuia waliweza kusikiliza jalsa salana huko kuna sehemu moja ambapo watu wasiokuwa wanajumuia wapatao 35 walikuwa wamejumuika mwalimu mmoja mkristo aliposikiliza jalsa salana alisema ya kwamba leo kwa kuangalia matangazo ya jalsa nimeburudika sana nami nimejua kuhusu mafundisho ya islam anasema sawana akili na uelewa wangu sasa nimefahamu kwamba islam ndiyo dini pekee iliyo ni kweli ili na katika dunia nzima hakuna dini nyingine yenye kuwasaidia wenye haja nimejifunza mingi kisha mbashiri mkuu wa gabun anaendika kwamba afisa mmoja wa polisi asiemoislam alikuja na mkewe ili kusiklza jalsa hapo kabla ye hakuwa na shauku yoyote ya kujua kuhusu jamaat lakini katika jalsa aliposikiliza kisa cha mwanajumuiya wa libnan jinsi alivyojiunga na jamaat aliniuliza kwamba baada ya jalsa kivipi naweza kuangalia kuangaliamt ye akaambiwa kwamba anaweza kuangalia kwa kupitia kupitiab yeye wakati ule ule akafungua mta kwenye youtube kwa kifaransa na akaanza kusikiliza jalsa slana akasema kwamba sasa kwa kupitia chaneli hiyo nitaweza kujifunza zaidi kuhusu ahmadia kutoka nigeria mtu mmoja asiye ahmadia baada ya kusikiliza jalsa alisema kwa kuangalia matangazo ya jalsa hii nimejawa na yakini kwamba ikiwa kuna zehebu lote la kweli duniani basi ni jumuiya ya ahmadia pekee mimi muda si mrefu nitajiunga nayo mtu mwingine asiye ahmadia akitoa rai yake kuhusu jalsa alisema kwa yakini jumuiya hii ni jumuiya ya kweli hii ni jumuiya ya watu wenye imani nimeona kwamba katika mbua kali wanaojitolea walikuwa wanaendelea na shughuli zao na walikuwa wanawarahisishia wengine kisha anasema kwa kusikiliza hutuba ya khalifa wazama aliyoitoa wa katika ukumbi wa lajina nimepata athari kubwa sana mbashiri mkuu wa japan anaandika kwamba mtu mmoja asiy mwanajumuiya anayetokana na mji wa mshema osamu saheb sahebhur anasema nilipoenda kuitembelea japan na nilikuwa nimekwenda uzuru hiroshima bwana huyo alikwepo kule na alikuwa ni mwenyeji wetu pia alikuwa ameshiriki katika mkutano wa amani uliofanyika mwaka 217 yey anasema kwamba ninaangalia na kusikiliza jalsa nimeweza kusikiliza hutuba ya ijumaa ya agosti 6 anasema hapo nimekumbuka huduma zilizotolewa na jumuiya kwa ajili ya japan jinsi khalifa wa pili anhu wa jamaat siku ya ijumaa agosti 11945 alivyokuwa amepinga hatua ya kuangamiza hiroshima kwa kutumia mabomu ya nyuklia na sauti yake ilikuwa ni sauti ya kwanza iliyokuwa imesikika katika haki ya hiroshima kisha khalifa wa zama aliitembelea hiroshima na wakati huu ujumbe wa amani aliotoa ulikuwa na maana kubwa leo ninapoangalia mta natamani kwamba kama mta afrika imeanza basi mta japan pia ianzishwe na pia kwa kuona mazingira ya jelsa na kwa kuona mkusanyiko mkubwa wa watu toka dunia nzima hisia za namna fulani zinazalika moyoni mwangu na ninapata imani kwamba kwa ajili kwa ya kuijumuisha dunia juu ya kituo kimoja na kwa ajili ya kustawisha usalama katika dunia mchango unaotolewa na jamaat ni muhimu mkubwa sana kutoka masaka injini zambia mwalimu asia ahmadia anasema leo tumejifunza jambo moja kutoka kwa khalifa wenu nalo ni kwamba katika islam mwanamke ana haki kamili ya uhuru wa kusema na islam katika swala la ndoa inampatia mwanamke haki ya kumchagua mchumba wake lakini katika jamii zingine wanawake wanashurutishwa katika swala la ndoa na haki za kibinadamu hazizingatiwi kisha alisema islam ndiyo dini pekee iliyosisitiza sana kuhusu haki za wanawake anasema upande mmoja islam inamruhusu mwanamume kuoa zaidi ya mke mmoja wakati huo huo mwanamume amefahamishwa kwamba yeye afanye uadilifu na asipoweza kufanya uadilifu basi abaki na mke mmoja tu hayo ni mafunzo mazuri sana ya islam na jumuiya ndiyo inayoyatangaza mafundisho haya ya islam kisha kutoka mkoa wa tasawa wa niger mtu mmoja ambaye si ahmadhia mmaghali anasema hii ni mara yangu ya kwanza nami nimepata athari kubwa anasema mfano kama huo ikiwa yashikwe na madhehebu mengine waislamu basi kwa yakini waislamu watapata maendeleo makubwa duniani kisha kuna mhandisi asiye mwanajamaat usama sahib kutoka niger anasema kwamba jambo lilonivutia zaidi ni kuona jinsi wawakilishi wa nchi nyingi licha ya kuwa na tofauti katika lugha na utamaduni walivyokuwa wakionyesha utii na licha ya kukabiliana janga la korona nizamu ilikuwa imekamilika na ilikuwa ni yenye kuvutia amir wa niger anaendika kwamba mgeni mmoja asiyekuwa ahmadiya bi mariam anasema kwamba leo kwa kusikiliza hutuba ya imamu wa jamaat ahmadhiya nimeweza kujua kweli kweli kuhusu haki, za wa haki na wajibu wa kila mama waila hapa katika afrika kina mama wengi jinsi wanavyoendelea kukabiliana na matatizo mbalimbali hata kuwaza kuhusu hali yao ni vigumu katika nchi zilizoendelea na matendo yenu huendana na kauli zenu anaendika ya kwamba kama matendo ya wanajamaati yanaendana na, na kauli zao basi hakuna aliyebora kulikunyini huuri amesema basi kila ahmadia atalazimika kuonesha mifano ya mafundisho haya katika nyumba yake si kwa manindo tu bali kwa matendo ili asali ya mafundisho haya ya islam yaweze kupatikana kwa wingine mtu mmoja ambaye si ahmadia wa nijer bwana farid musa anasema kwamba yeye ameisifu sana hutuba niliyotoa katika ukumbi wa lajna kisha yupo mama mmoja mariam ilias c ahmadia anasema kwamba kuhusu haki za wanawake mambo niliyoyaeleza katika hutuba anasema kwamba kwa, kwa kuyasikiliza mimi najivunia na kuwa mwanamke laiti watu wote wangelielewa hilo na dunia hii ingekuwa pepo kutoka niger mama mmoja asi ahmadiya binafisa admus anasema hii ni mara yangu ya kwanza kusikiliza hutuba ya imamu wa jamaat ahmadia na nimepata kuelewa kwa uwazi kwamba heshima na taazima ambayo mtume muhammad s salm amempatia mwanamke leo ikiwa kuna jumuiya inayotoa heshima hiyo kwa kina mama basi ni jumuiya ya ahmadia pekee h anasema kwa kwamba basi nitarudia tena kwamba kila ahmadiya anapaswa kutafakari na kujitathmini kwamba waishi kwa wema katika nyumba zao amir sahib niger anaandika kwamba mtu mmoja asi ahmadiya alhaj hussen ambaye nimefanya biashara ana shughuli nyingi yeye alipoalikwa kwa ajili ya jalsa alikubali mwaliko wetu baada ya jalsa mtu huyo alituambia kwamba nilikuwa nimekuja kushiriki katika jalsa yenu nikiwa na wazo kwamba kutakuwa na tamasha fulani ya kidunia lakini nilipoanza kusikiliza jalsa niliamua kwamba nitahudhuria kwa siku tatu bila kukosa na jambo ambalo limeni asiri zaidi ni mazingira ya jalsa kwa kuwaona wanaojitolea wakifanya kazi nilihisi kwamba kuna shauku moyoni mwao inayowatia moyo kwa ila mtu wa dunia hawezi kufanya hivyo mbashiri mkuu wa guini knakri anaandika kwamba mwalimu wa mkoa wa kaniar anasema ya kuwa yeye alimwalika mea katika jalsa mea alisema mimi naumwa lakini mwanangu atakuja yeye alipofika hutuba yangu katika ukumbi wa lajna ilikuwa inakaribia kuanza kuna uhaba mkubwa wa umeme katika nchi yao pia ni msimu wa mvua na umeme ukikatika haurudi kwa masaa mengi anasema programu ilipokuwa inaanza umeme ulikatika na mgeni pia alikuwa amekuja tayari hatukuwa na jenereta sisi tulifanya maombi kwamba mwenyezi mungu uoneshe muujiza katika ukweli wa jamaa na umeme urudi anasema kwamba sisi tuliomba kwa uchungu wa moyo na mimi nilikuwa bado sijapanda jukwani kwa ajili ya kutoa hutuba umeme ulirudi na anasema kwamba mwenyezi mungu alipokea maombi yetu na akaonyesha nishani katika ukweli wa islamu na masihe maudhi la islam mgeni wetu pia alipata athari kubwa sana na jambo linalotushangaza zaidi ni hili kwamba hutuba ilipokwisha umeme ulikatika tena mgeni alisema kwamba sijawahi kusikiliza hutuba yenye fasaha na baragha kama hiyo na kuhusu jumuiya mambo mabaya yanayoseemwa na waislamu yote ni ya uongo kutoka cameroon mwalimu wa huko anasema kwamba karibu na mji wa marwa uliyo kaskazini mwa cameron chifu mmoja wa kijiji alhaj usman ambaye si ahmadiya yeye alieangalia jalsa kwa kupitia mt a afrika alisema kwamba sisi tunaendelea kusikiliza kutoka utotoni kwamba imam ahdi atakapo dunia nzima itaweza kumwona leo kwa kuangalia matangazo ya jalsa nimepata yakini kwamba kwa kweli jumuia hii ni jumuia ya imam ambayo dunia nzima wakati huu inaiona watu wa inchi nyingi kwa kupitia mta walikuwa wameshiriki katika jalsa na walikuwa wanamwona imamu wa jumuiya ya ahmadia na leo nimeona jambo la nabii wa allah likitimia amir saheb mali akieleza kuhusu upatikanaji wa baiati dilizopatikana kupitia jalsa selana anasema kwamba mwalimu mmoja wa mji wa kita bwana omer bari alitupigia simu na akatuambia kwamba ijapokuwa mimi si ahmadhia lakini hata hivyo mimi mwenyewe na watu wote wanyumbani tumesikiliza jalsa salana na anasema kwamba wakati wa hutuba ya khalifa takbira zilipokuwa zinapigwa si sote tulikuwa tunachangamka na tulikuwa tunapiga takbira umar bari sahib alisema inshallah yeye muda si mrefu atakuja na familia yake katika misikiti wa jamaat na atajiunga na jamaat mbashiri mkuu wa cameron anasema kutoka camerun imamu mkuu bwana duala faruk sahib alimwambia kwamba yeye kwa kupitia mt afrika aliweza kusikiriza hutuba zote za jalsa anasema watu wanaleta shutma kuhusu jumuiya wakisema kwamba jumuiya hii ni ikafiri na ni kundi la kigaidi jibu lao ni aya ya hatama nabiyin ambayo ilikuwa imeendikwa jukwani katika maneno makubwa na mazito sasa mungu akijalia kwa kupitia mta shutma zote zinazoletwa dhidi ya jamaat zitaondolewa mbali amir saheb tanzania anaendika mama mmoja asi ahmadiya wa mkoa wa arusha b jabo sahiba alisema kwamba ni mara yangu ya kwanza kuona na kusili na sijawahi kuona mkusanyiko kama huo ulio na amani sana kikawaida katika mikutano watu hupiga makelele na kwa ajili ya kuwaburudisha watu vipindi vya aina aina vya mambo ya kipuuzi ainatyaria lakini katika jalsa hiyo sikuona kitucha namna hiyo bali kila kipindi kiia kia eleza islam bila shaka jinsi whamaia wa wana mpenda khalifa wao, mfano wake kalfaao mfn uwekuaa u kishachifu moa wa mji wa marwa wa ali jalsa, anasema kwamba sifa kubwa ya wacamern kngalia jsemakwamba lugha nyingi sana watu wanaendelea kunufaika nayo mimi nimenufaika sana elimu yangu imezidi mta ni baraka mimi nitajitahidi kuweka mta nyumbane na nitajinufaisha nayo na nitaongeza elimu yangu huzur anasema watu wasiokuwa wahambadia pia wamevutika na mta na wanataka kupata faida hr amesema kwamba hii ndiyo siri ya mafanikio ya kiroho hivyo wahamadia wanatakiwa kunufaika na namt mbashiri mkuu wa gabun anaandika kwamba kuna mwanajumuiya mpya aliyeniambia kwamba kwa hakika hii ni jalsa ya dunia nzima sisi pia tumeshiriki katika jalsa hii watu wa nchi nyingi wameshiriki kitu hiki pia kinatuimarisha katika imani licha ya kuwa na tofauti katika wakati katika dunia nzima watu wameketi na kusikiliza jalsa jlsaslana mandhari hizi ni jumuia pekee inayoweza kuonyesha kwa dunia na waislamu wengine hawana uwezo wa kufanya hivyo kuna mwanajumuia mpya ambaye ni mkazi wa mji wa losangazi wa mkoa wa mashiriki wa zambia aitwaye ali sahem anasema pia ni mwenyekiti wa kijiji anasema kwamba sisi tumetoka ukristo na tumeingia katika jamaat na katika kijiji chetu jumuiya ilikuo imepatikana mwezi februari 221 baada ya kujiunga na jamaath masheikh wa kisuni walitujia mara kwa mara na walijaribu kutuchochea walijaribu kutupotosha amesema kwamba walipokuwa wakristo hakuna aliyekuja kuwajulia hali na walipojiunga na jamaat hapo wa masheekwakisuni waliwafikia ili warekebisha dini yao aliseanasema sasa tumepata bahati ya kuangalia jalsa salana uingereza mubashra sisi kwa mara ya kwanza tumeshuhudia jalsa salana katika maisha yetu ambapo licha ya kuwepo kwa hali ya janga la corona watu katika idadi kubwa wameshiriki na wajumbe wa, wa serikali za nchi mbalimbali wametuma ujumbe wao kwa fadzila ya allah baada ya kuangalia sslana wasiwasi zetu zote zimetuondoka na tumejua kwamba jumuiya si kundi dogo bali ni jumuiya ya kimataifa kama khalifa wazama alivyoeleza mafundisho ya islam yanayozungumzia ya haki za kinamama na watu wengine bila shaka mafundisho hayo yametushangaza sana na tumejua kwamba kina mama pia wana haki waila tulikuwa tukiwa dharahu kinamama inshallah yote tuliyoona na kuyasikiliza hapa tukirejia tutawaambia ndugu zetu wengine kutoka malashia kuna mwanajamaat mpya anayeitwa rusli bin mupasuli anasema kwa kwa Ali ya kwamba kwa kuangalia jalsasalana uingereza namshukuru allah aliye ni kuingia katika jumuiya ya ahmadia na kumtambua imamu wa zama sikuwepo uingereza lakini hata hivyo nilikuwa napata nafasi ya kumwona ughalifa wazama na kusikiliza hutuba zake ikiwa nisingekuwepo katika jumuiya ya ahmadhia ningekosa baraka hizi zote sasa naahidi kwamba mimi dhaima nitaendelea kuwa mtifu kwa ukhalifa yupo mama mmoja wa Brazil. Birshila marlin saibar aliyekuwa amejiunga na jamaa miezi michache kabla anasema kwamba nina bahati njema kwamba nimejaaliwa kuangalia jalsa salana na hiyo ni mara yangu ya kwanza anasema licha ya kutokuelewa lugha nimejifunza mingi mimi namshukuru allah aliyenijaalia kukubali ahmadia mbashiri mkuu wagenibesau anaendika kuna lajna wapi ya wapatao wanne wa eneo la kusini lagini besau waliotoka huko na wakitembea kwa miguu hadi kilomita 8 na kufika katika jamaati ya masra ili kusikiliza jalsasalana waliposikiliza hutuba yangu walisema kwamba kwa fadhili ya allah tulikuwa tumejiunga na jamaati lakini leo kwa kusikiliza hutuba za khalifa wazama tumepata kuelewa kwamba tulikuwa mbali na neema kubwa kiasi gani leo imani yetu juu ya ahmadhia imekamilika kwa asilimia mia na leo tumeahidi kwamba sisi daima tutahudhuria kwa ajili ya kusikiliza hutuba za khalifa wazama kutoka giana mwanajumuiya mpya bwana muzafar kiusi sahib aliyeshiriki katika jalsa kwa kupitia mtandao wa kijamii anasema hii ilikuwa ni mara yangu ya kwanza kushiriki katika jalsa na nimefurahia sana jalsa salana hasa nilipoanza kuangalia jalsa pamwe na ndugu zangu wengine na nilimwona khalifa wa zama na kusikiliza hutuba zake hayo yote yalinivutia sana kabla ya leo sijaona mwanamke muislamu akisoma qurani tukufu kwa sauti nzuri kama alivyosoma leye kisha anasema wanajumuia watawi langu walikuwa wametoka vijiji mbalimbali mbali, na kujumuika sehemu moja ili kusikiliza jalsa na hayo yote ni baraka za ukhalifa na jumuiya ambazo allah ameipatika jumuiya hiyo pia ilikuwa nzuri kuona jumuiya mbalimbali za nchi tofauti zikishiriki katika jalsa kwa kutumia mtandao wa kijamii niliona nchi nyingi ambazo sikuwa na habari zake kwamba huku jumuiya imeshafika tayari pia niliona jinsi wanajamaati walikuwa wanafanya kazi kwa pamoja nchini uingereza mtu mmoja anafanya kazi katika benki amechukua rughsa kutoka kazini na anajitolea na analala katika gari yake yote hayo yanathibitisha kwamba wanajumuia wana ikhlasi nao wanajitolea na kwa kupitia hutuba mbalimbali mbali niliweza kujua kuhusu haki mbalimbali mbali. na ameeleza hisia zake kuna mwanajamaati mpya wa morhis bwaa safnik sahib anasema ni mara yangu ya kwanza kushiriki katika jelsa kwa kupitia mtandao wa kijamii yani streaming kwa yakini nimekuwa karibu na ukhalifa kila neno la khalifa wazama lilikuwa linaingia moyoni mwangu nimefurahi sana kwa kujiunga na jamaat na kwa kupitia vipindi vya mta ninajifunza mingi kuhusu hatmasihemodlasla kutoka austria ashraf zsaheb anasema kuna mama mmoja anayeitwa donatila saheba aliyefanya bayat mwanzoni mwa mwaka huu yeye anasema yote aliyoyasema khalifa wazama yameleta mwamko mkubwa katika nafsi yangu niliposikiliza hutuba zake nilikuwa nalia machozi islam ni kweli islam kwa kweli ni njia ya kweli inayoleta uhai maisha yangu yanaendelea kubadilika na mshukuru allah aliyeniwezesha kukubali ahmadia mama huyo ni raia wa austria baada ya kushiriki katika jalsa watu walijiunga na jamaat na yapo matukio yake mengi kutoka kuna mtu asiye mwana jamaat bwana hassan alisema kwamba nimepata bahati ya kuangalia matangazo yote ya jalsa sanana kwa siku tatu nimeimarika kiimani anasema uongo una umri mfupi nao unakufa wenyewe il hali ukweli unadumu milele chini ya usuli hiyo hiyo maendeleo yanayopatikana katika jamaat ni uthibitisho wa ukweli wake anasema baadhi ya jalsa slana mwisha sisi marafiki wachache tulikuwa tunaongea katika hoteli moja ambapo mtu mmoja tusiyemjua alipotusikiliza alisema ikiwa leo kuna jamaat inayofuata mafundisho sahihi ya islam basi ni jumuuiya ya, ya ahmadia pekee kisha mtu huyo akaondoka lakini kabla hajaondoka akaunga mkono na maongezi yetu kwamba jamaat ahmadia pamoja na maneno matindo inafuata mafundisho ya islam kisha bwana hasan alikutana na mwalimu wetu na akamwambia kwamba yeye anataka kufanya bayati na kuingia katika jamaati kwani alisema kwamba mimi sipendi kukaa mbali na ukweli huo mbashiri mkuu wa kongo brazwil anasema katika jamaati ya gamboma tulipata bahati ya kurusha matangazo ya jalsa selana mubashira juu ya televishen radio kwa siku tatu katika eneo hili kuna kituo kimoja tu cha televisheni kilichoendelea kurusha matangazo yetu sawa na maxi watu wapatao 4 waliangalia jalsa salana pia wanajumuia waishio pembezoni mwa gamboma waliweza kusikiliza jelsa kwa kupitia redio watu hawa hawana umeme hivyo waliweza kusikiliza kwa kupitia redio kisha walikuwa wamefanya maandalizi ya kutafsiri hutuba zangu katika lugha ya lingala hivyo watu walisikiliza kwa lingala anasema programu ilifanikiwa sana na wanajamaat na watu wengine wote walifurahia jalsa salana tulikuwa na mazingira ya jalsa salana hata tulipika chakula na katika siku hizi za jelsa watu kumi na wawili waliweza kujiunga na jamaa mbashiri wa guini bissau anaandika ya kwamba kwa fadzili ya allah wanajumuia wengi ambao ni wanajamaa wapya baada ya kukubali ahmadia wanawahubiri jamaa na ndugu zao katika maeneo yao wakati wa jalsaselana uingereza wanajumuia walipohamasishwa kuja kuangalia jalsaselana hapo wanajumuia wote wapya walikuja kusikiliza hutuba zangu na pia waliwaleta jamaa zao anasema kwamba watu walifika wa kusafiri na baiskeli zao hadi kilomita 318 na 18, na wengine walikuja kwa kutimbia watu wengi waliokuwa wamekuja kusikiliza hutuba zangu siku ya kwanza waliposikiliza nie yao ilibadilika na wakaendelea kubaki pale pale kwa moyo wote kwa siku tatu na baada ya kusikiliza hutuba ya mwisho walisema kwamba khalifa wenu ameshinda mioyo yetu na uislamu alioeleza yeye ndio uislamu kweli na hapo watu 127 walijiunga na jamaat kutoka congo mwalimu wa jumuiya ibrahim sahib anasema ya kwamba kuna mtu aliye ni mkristo bwana mugniga chibi sahib alialikwa pamoja na mkewe kwa ajili ya kuangalia jalsa salana yeye baada ya kusikiliza jalsa salana alimwambia mkewe akisema kwamba mimi naona mafundisho kama hayo na mwongozo huo hatuwezi kupata sehemu nyingine sisi muda mwingi wa maisha yetu tumeupoteza katika ukristo hapa mambo tuliyojifunza hatuwezi kuyafunza katika ukristo kwa maisha yote hivyo ni heri kwen, kwetu kwamba sisi pia tuungane na watu hawa na hivyo yeye na mkewe na watoto wake wote walijiunga na jamaat mbashiri mkuu wa guini bissau anaindika kwamba mtu mmoja asiyekuwa mwana mwanajamaath ambaye ni mkazi wa mkoa wa bafta wa guini bissau bwana jao sahib aliweza kusikiliza jalsa selana na aliposikiliza hutuba zangu alisema kwamba islam inahitaji kiongozi mmoja ambaye yupo katika jumuiya katika sura ya khalifa na hii ndiyo njia pekee ya kuwakusanya waislamu wote kwa pamoja kisha jalsa ilipokwisha yeye alijiunga na jumuiya kutoka kongo brasvill mtu mmoja ambaye ni mkristo bwana angutani sahib anasema mimi sikuwa na shauku yoyote ya kujua dini kwani kwa kuona ukristo nilikuwa nahisi kwamba watu wenye dini wanakuwa si wazuri ndugu yangu alikuwa ameshajiunga na jamaa yeye alinipatia mwaliko wa kushiriki katika jalsa hivyo nilikuja lakini nilipoanza kusikiliza jalsa nikaanza kubadilika niliposikiliza hutuba za khalifa moyo wangu ulitoa shahada kwamba dini ina uhakika wake dini iliyokweli ina nguvu kweli, kweli ya kubadilisha mioyo hivyo mimi nakubali dini nnajiunga na, na jumuiya ya waislamu wa ahmadia kuna mtu asiye ahmadia wa niger yeye aliposikiliza jalsa selana alipata bahati ya kujiunga na jamaat anasema kwamba kwa kuangalia kwa matangazo ya jalsa nimepata athari kubwa na haki niliyokuwa naitafuta nimeipata hivyo sasa napenda kufanya baiyati kutoka senegal zafar ikbal saheb anasema katika mkoa wa ambor jalsa selana iliendelea kurushwa mubashara juu ya redio seni 4 nachaneli moja ya tv mtu mmoja ambaye ni mfanyakazi katika redio aliposikiliza jalsa na akajiunga na jama mtu huyo ni msomi na ni maarufu kwa watu wake ye alisema kwamba nilikuwa nimesikia mingi kuhusu jumuiya lakini leo kwa kusikiliza hutuba za imamu wa jumuiya nimejua uhakika wake hivyo mimi naingia katika jumuiya hii naye siku ile alijiunga na jamaat pamoja na familia yake kuna mwalimu wa cmer bwana mara wake yeye anasema kwamba sifa hasa ya jalsa ni hutuba za imamu wa jumuiya khalifa wa jumuiya kila anapoongea anaeleza maelezo ya qurani tukufu na hadisi hayo yame sana kwa yakini jumuia hii ni jumuiya hii na khalifa wa wazama ametoka kwa allah moyo wangu umerizika hivyo mimi yeye pamoja na marafiki zake walifanya bayat hzriamesema kwamba watu hata ni wasomi lakini pale wanapoona kwa jicho la uadilifu wanapata haki na wanakubali nchi mali watu wasiokuwa waahmadhia walishiriki katika jalsa kwa kupitia mtandao wa kijamii kabla ya jalsa matangazo yalitangazwa juu ya redio kuhusu jalsa anasema sisi tuliwaalika watu iliwaje kushiriki katika mission house kuajili ku ya kuangalia jalsa salana hivyo katika siku za jalsa wanajamaat na wasio wanajamaat pia walikuja kuangalia vipindi vyote vya jalsa katika siku ya mwisho ya jalsa watu wanne walifanya bayat na kuingia katika jumuiya watu hawa ni wasomi nao walisema kwamba sisi kwa muda mrefu tulikuwa tunasikiliza tuli tuli redio ya jumhuia katika mji wa akai na tulikuwa na shauku ya kujua kuhusu jamaat tuliposikia tangazo kuhusu jalsa juu ya, ya redio tuliamua kushiriki katika jalsa na sasa baada ya kuangalia jalsa silana wanasema kwamba ufaulu na maendeleo ya islam yameunganishwa na jumuiya pekee na islam ambayo jumuiya inaieleza mbele ya dunia ndiyo islam ya kweli na zaidi ya hayo waislamu wanahitaji khalifa ambaye aweze kuwaongoza na katika zama hizi ukhalifa umeanza kwa kupitia ahmadiet pia walisema kwamba sisi ni wanajumuia imara na mchango wa mwezi ambao kila mwanajamaati anapaswa kuutoa sisi tutautoa kila mwezi kwa ajili ya kuitumikia dini amir sai mali katika katika mission house ya, kai, watu si, tatu wa, wa, ya ya ya ya moja moja mta mtu msomi aliuliza swali mapumziko mualim wote katika kwama kaia missiohousa huyo ali sema huu ni muhtasari wa islam na humo kuna mwongozo mzuri wa kuishi vyema katika jamii alisema kwamba kujafuata masharti haya ni muhimu kwa kila mmoja wetu hivyo baadhi ya jalsa yeye alifanya bayati inchini ghana watu walishiriki katika jalsa kwa kupitia matangazo ya moja kwa moja yani live streaming katika uwanja wa bustani ahmad akra maandalizi ya jalsa yalikuwa yamefanywa wanasema mazingira yalikuwa ni mazuri sana yenye kuwavutia watu walikuwa wameweka tv kubwa katika sehemu mbili na watu walikuwa wanafurahia jelsa selana katika siku tatu zaidi ya watu 2050 waliweza kushiriki katika jelsa katika mji wa komasi pia maandalizi makubwa ya jelsa yalikuwa yamefanywa na watu zaidi ya 20 waliweza kuangalia jelsa selana katika mji wa vaa katika misikiti kumi na miwili maandalizi ya jalsa yalikuwa yamefanywa na katika maeneo mengine ya mkoa huo katika sehemu kumi na nne walikuwa wamefanya maandalizi ya jalsa salana na katika maeneo hayo pia watu zaidi ya mbili waliweza kusikiliza jalsa salana wakiwa pamoja na pia kwa kupitia chaneli zingine za nchi watu waliendelea kuangalia mta program pamoja na mt afrika na mta kaona matangazo ya jalsa selana yalirushwa juu ya chaneli tatu za kitaifa za ghana bwana akram al kehlani kutoka yemen anasema ya kwamba leo khalifa wa zama kwa kupitia hutuba zake ameipatia mioyo na roho zetu maisha mapya machozi yalikuwa yamekauka katika macho yetu ambayo sasa yamerejea tena na mioyo baada ya kuwa migumu imekuwa laini kama jamii nzima isikilize hutuba ya ghalifa wazama aliyotoa kwa lajna na ifuate mwongozo wake basi jamii nzima irekebike kabisa na hutuba yake ya mwisho pia ilinawarisha jalsa salana mfano wa nizamu hii nzima haupatikani katika dunia tuliona niuso za watu zikiwa na tabasamu na hii ni fadila ya allah kutoka yeman amir ali sahib anasema siku tatu za jalsa zilikuwa idhi kwetu ambamo tuliona fahili za allah zikituteremkia na ahadi za allah alizozifanya kwa halmasihi maslam tuliziona zikitimia jalsa iliendelea kutuongeza katika imani juu ya ukhalifa tuliona jinsi msaada wa allah huu pamoja na ughalifa bila ughalifa hakuna kitu isipokuwa giza tu ijapokuwa hatukuweza kuhudhuria katika jalsa uingereza lakini mioyo yetu ilikuwa pamoja nani na tulikuwa tunajihisi mazingira matukufu ya jalsa kana kwamba tuwepo kule, kule anasema kwa kusikiliza hutuba zako na nasaha zako hisia nilizokuwa nazo ni vigumu kwangu kuzieleza tumenufaika sana na hutuba zote kwani nimeweza kujua mengi kuhusu wajibu wangu na nikaweza kujua kuhusu makosa yangu ambayo nilikuwa siku ya jua hapo kabla anasema manzari hizi za kujumuika kwa wanajamaat katika nchi mbalimbali zilinifanya niombe kwa allah ya kwamba allah katika yemen pia atujaarii tuweze kujumuika kwa pamoja na tuweze kushiriki katika jalsa salana kutoka urdun hamid sahib anasema kila mwaka watu wa dunia nzima wakiwa mashahidi wa ukweli wa saidslam wanashiriki katika jalsa jalsa ya mwaka huu ilikuwa na sifa mahsus kwani mwaka huu wanajumuia kutoka dunia nzima waliweza kushiriki katika jalsa salana kwa kupitia mtandao wa kijamii mwenyezi mungu katika kila hali kila aina ya hali huisaidia jamaat kwani jamaat hii ni jamaat yake ambayo ni kweli mimi naifananisha jalsa hii na pepo ambayo matunda yake sisi tumekula katika siku hizi tatu ilikuwa inaonekana kwamba kwa ajili ya mahubiri ya islam hema fulani la kiroho limewekwa katika anga za kiroho muhamad badar saheb kutoka siria anasema katika jalsa salana wanajumuia licha ya kuwa na tofauti katika rangi na tamaduni walikuwa wamejumuika chini ya bendera moja ya jamal isha anasema hapo tunaona kauli ya allah ikitimia kwamba hata kama ungetoa yote yaliyomo ardhini usingeweza kuiunga mioyo yao lakini allah ndiye aliyeiunga mioyo yao ni aya ya qurani tukufu hivyo hiyo ni fazili kubwa ya allah iliyo juu yetu kisha anasema kwamba kulikuwa na mazingira na upendo kwa wote na tuliona kwamba katika mazingira ya jalsa kulikuwa na usalama na amani kote kote tulikuwa tunahisi kwamba sisi sote ni chini ya uongozi wa kiongozi wetu tupo katika bustani ya kiroho iliyopo katikati ya jangwani na ndani ya bustani ile kuna utulivu mkubwa na kotekote ni amani nilihisi kwamba bado nina kasoro nyingi hivyo ili niweze kujiletea mabadiliko mema nitalazimika kufanya juhudi kubwa nitalazimika kuwa na viwango vya juu vya takwa nitalazimika kutanguliza dini juu ya dunia na kwa ajili ya kuboresha maisha ya ndani nitalazimika kuwatendea wake zangu kwa wema na kwa upole kutoka ujerumani abdurahman saheb labnani anasema mimi niliweza kusikiliza jalsa katika misikiti wa berlin na nilihisi mazingira ya kiroho ya jalsa salana tumejifunza mengi kutoka jalsa salana na tumezidi katika uchamungu kutoka palestina umar saheb anasema natamani kwamba jalsa hii ifanywe kila siku ili tuweze kuwa mfano tuweze kuwa mfano wa manabii na mawalii nilikuwa na hisia za ajabu sisi tulisikiliza jalsa kwa pamoja na kulikuwa na mazingira ya upendo na udugu riswan shahsa anaandika kutoka avricoast kwamba rais wa jumhuiya ya mji wa ma aliniambia kwamba kitu kilichotuvutia zaidi katika jalsa ni hiki kwamba dunia imeungana kwa pamoja chini ya bendera ya ukhalifa na inautii kikamilifu katika nchi fulani kuna mchana na nchi nyingine kuna usiku wa manane lakini wote wameketi ili kusikiliza hutuba ya khalifa rais wa jumhuriya ya kirgizstan elias kurbatuf anasema hutuba zilizotolewa katika jalsa zilikuwa nzuri sana nami kwa kuzisikiliza hutuba zile sikuweza kuzuia hisia zangu na machozi yalianza kutiririka kutoka macho yangu nilikuwa nimeangalia jalsa selana juu ya youtube na nilipoona rai za ndugu zangu juu ya youtube nilifurahia sana ndugu zangu walikuwa wanasema jalsa mobarak kwa wengine na walikuwa wanasalimiana ndugu zangu hawa wanatokana na mataifa mbalimbali mbali kwa mfano warusi ويوكراين وتتاري وآرميني وكذاكن كذلك mwanajumuiya wa niger bwana suleiman anasema kusikiliza hutuba ya khalifa wazama katika lugha yangu ya hausa ilikuwa heshima kwangu anasema lugha ya hausa iliyoanza kutumika juu ya mta afrika imetufurahisha sana na kwetu hiyo ilikuwa ni kama idi na jalsa pia alisema kwamba kumsikiliza khalifa wazama katika lugha ya hausa ni jambo kubwa sana ambalo mtu wa hausa ndiye anayeweza kuelewa umuhimu wake z anasema safari moja safari hii kwa mara ya kwanza katika lugha ya hausa tafsiri ilikuwa imetolewa mtu mmoja kutoka jamaati ya indonesia suvitono anasema baada ya kuangalia jalsa na kusikiliza hutuba za khalifa wazama roho mpya ya kuupenda ukhalifa imezalika katika familia yetu sisi tumeona mfano wa juu wa udugu na maelewano ambao haupatikani katika dunia ukhalifa ni upendo kwa wote ambao hauna chukii kwa yeyote kutoka australia artfz anasema hutuba ya ufunguzi ilianza saa 6 na dakika 5 na 5 ya usiku lakini hata hivyo watu wote walisikiliza jalsa nzima kwa umakini mkubwa na kwa furaha kubwa mtu mmoja alikuwa amekuja na mtoto wake mdogo yeye baada ya hutuba kuisha alimwambia mtoto wake kwamba wewe urudi nyumbani yeye alisema hapana mimi pia nitabaki hapa hapahapana nitasikiliza hutuba ya huzur anasema hutuba ya kufunga jalsa ilikuwa na muda wa usiku na siku yayo ilikuwa ni siku ya kazi hivyo tulikuwa na wasiwasi kwamba huenda watu hawatakuja miskitini lakini kwa msaada wa allah watu walikuja kwa wingi bali idadi yao ilikuwa imezidi kuliko siku ile ya kwanza kutoka brazil bwana ibrahim saib ambaye i mtu wa guini bisahu anasema kwamba jambo moja ambalo limenivutia sana ni nizamu ya ukhalifa ambayo anasema kwamba chini ya nizamu hiyo ya ukhalifa watu wa nchi mbalimbali walikuwa wamejumuika kwa pamoja na walikuwa wanasikiliza jalsa nhuu ni ushahidi wa kutosha kwamba jumuhiya ya ahmadia ndiyo jumuuiya inayowakilisha islam na ikiwa imamaji asingekuja sisi tusingekuwa umoja tusingekuwa na umoja na udugu huo mimi namshukuru allah kwa kupitia jalsa hii ni mezidi katika elimu na namshukuru allah kwamba mimi ni mjumbe wa jamaat i kotoka kirgizstan atahano wade leyara saheb zur amesema kwamba hu, huyu ni mwanamke anasema kwamba kusikiliza hutuba za wahaziri kwa ikhlasi na kwa umakini ni jambo zuri mno mtu anaposikiliza hutuba za khalifa wazama anazama katika dunia nyingine ambamo uislamu unahuishwa tena sisi tunasikiliza hutuba za khalifa kwa pamoja hasa hutuba ya khalifa aliyotoa katika ukumbi wa lajna imailana katika hutuba ile aliyeleza haki za kina mama katika islam sisi tunatakiwa kuinama zaidi mbele ya allah na tumshukuru allah kwa sababu allah amelinda, amelinda haki za sisi kina mama kinamama saheb kutoka guitmala anasema kwamba siku ya jalsa ni siku kubwa kwangu na siyo chini ya muujiza kwani muda mchache kabla ya jalsa wanajumuia wengi wajamaat kwitimahala walikuwa wameambukizwa na korona wengine walikuwa wamezidiwa marazi lakini leo wote wameketi kwa pamoja na jalsa wanaskljalsaslana na wote wamepona nilipokuwa mkristo nilikuwa na mawazo ya ajabu kuhusu miujiza lakini kwa kuingia katika jamaat nimeweza kuelewa uhakika wa miujiza kwamba muujiza wa kweli ni kutokea kwa mabadiliko matakatifu katika mtu mwaka mmoja kabla nilikuwa nakuja misikitini nikiwa peke yangu familia yangu ilikuwa si waislamu lakini leo nimekuja na familia yangu yote na watoto wangu na jamaa zangu wengine na sisi tunaangalia jalsa selana kwa pamoja na kwa yakini huu ni mujiza kwangu mtu huyo ni mwanajamaat mwhema na mcha mungu anapata kipato kidogo lakini ana shauku kubwa ya kufanya mahubiri anapoenda sehemu fulani anawahubiri watu mbalimbali na anawaleta miskitini akilipa nauli zao kutoka mfuko wake kutoka goitemala kuna jamaa mmoja anayeitwa ramiro martinis anasema siku ya leo ni siku makhsus kwa ajili yangu kwa kupitia mta nilipo angali jalsa salana na manzari za nchi zingine nilijawa na yakini kwamba nizamu hii ni nizamu ya kimataifa kwa yakini ni nizamu ya mungu na khalifa wazama kwa yakini amechaguliwa na allah ambaye anatuongoza kuhusu wajibu wetu katika jamii nimefurahi sana na daima nitajitahidi kusikiliza hutuba za khalifa wazama mtu huyo alikuwa anasomesha watu biblia kwa miaka sta na aliendelea kuwa mjumbe wa mahehebu mbalimbali ya ukristo lakini kwa sababu ya kuhitalafina nao aliendelea kubadilisha sehebu lake na sasa baada ya kufanya utahakiki amekubali ahmadia anaishi akiwa na umbali wa kilomita i kutoka msikiti na tangu ajiunge na jamaat ameendelea kuja kuswali ijumaa bila kukosa isipokuwa ijumaa moja tu ambapo gari yake ilikuwa imeharibika na anakuja kuswali sala ya ijumaa bila ya kukosana pia amefanya mpango maalum wa kuswali sala tano katika nyumba yake kutoka gwaitemala evelyn benzelis anasema kwamba kwa kushiriki katika jalsa jalsaselana nimepata kujua kwamba jumuia ina nizamu yake na wote ni sehemu ya nizamu hiyo tunamshukuru allah aliyetujaalia kuwa sehemu ya nizamu hiyo anasema kwa bahati mbaya sehemu kubwa ya dunia inakosa baraka za kumsikiliza khalifa wa zama na ndiyo maana watu wa dunia wana matatizo na kuna vita baada ya kujiunga na jamaati nimeweza kufahamu kwamba dua ni kila kitu na kwa dua anasema kwamba kwa kupitia dua na maombi matatizo yangu mengi yamekwisha na kwa maombi ya khalifa nyumba yangu imesalimika mimi sipati maneno ya kumshukuru khalifa anasema mwaka huu ni mwaka wa mafanikio kwangu ni mwaka wa ufaulu kwangu sisi hatujakamilika lakini safari yetu mpya ya kiroho imeanza kila mwaka nitajitahidi kushiriki katika jalsa mwanajumuia wa niger bwana baba anasema nilisikiliza katika hutuba kuhusu hatima sehemuwaslam jinsi alivyokuwa akiwahudumia wageni na khalifa wazama alitoa mfano maud wahdmasihimaudwa ambaye kwa ajili ya wageni alitoa kitanda chake na mwenyewe alilala chini na kisha mifano ya namna hiyo niliona katika jalsa jalsaslana ambapo makhudham walikuwa wanajitolea kwa moyo vote walipokuwa wakitoa magari nje ya matope yaliyokuwa yamekwama nafkiri huo ni udugu ambao waislamu kwa sababu ya kuukosa udugu huo wanazalilika duniani samad gauri sahib wa albania anasema mtu mmoja dkbadr biar sahib yeah. aliniambia kwamba niliweza kuangalia kwa jalsa salana na kusikiliza hutuba za khalifa wa zama katika zama hizi jalsa salana ni muhimu sana kwa ajili ya kuwaongoza watu anasema hutuba za khalifa zilikuwa na ujumbe mkubwa na mzito katika zama hizi pale ambapo kanuni za kihulka zinakandamizwa hali watu wa dunia wanasema na wanadai ya kwamba wao watalinda haki za watu na watausalimisha ubinadamu il hali watu hawa wanasahau ya kwamba usuli hii na kanuni hizi zilikuwa zimesimamishwa na mtume ws miaka 15 iliyopita na leo jumuiya inazilinda kanuni hizi katika jalsa hii kwa kuona manzari mbalimbali zinazoonyesha jinsi jumuiya ya humanity First. Jinsi jumuia jinsi jumuiya na humanity ni binadamu kwanza inavyoendelea kuwasaidia watu wa bara la afrika anasema kwamba mimi nimepata athari kubwa sana jumuiya inawawezesha watu hawa wasiojiweza wapate maji ambayo ni uhai kwao katika jalsa salana ujumbe mbalimbali mbali wa kuitakia jumuiya heri zilizotumwa na viongozi mbalimbali kutoka uingereza na pia kutoka nchi zingine ti viongozi mbalimbali walituma ujumbe wao ambazo ni 19 kuliko na ujumbe wa video audio na katika sura ya maandishi nchi zilizotuma ujumbe ni uingereza marekani seraliuni gambia senegal kenya hispania uholanzi ujerumani na nak waziri mkuu wa uingereza waziri mkuu wa canada kiongozi mkuu wa chama cha uingereza mkuu wa chama cha liberal democrat, wa uingereza na wapo wanasiasa wengine waliotuma ujumbe wao kisha kuna mawaziri wa 8ane shamn 1 1 na makatibu wanne wa zamani kamishna wa polisi london viongozi sita wa dini na mamea 1 w 3 walituma wa ujumbe <tosan> sawa na ripoti ya mta afrika kama ilivyokuwa katika miaka ya nyuma mwaka huu pia kwa kupitia mt afrika katika bara zima la afrika matangazo ya jalsa jalsaselana uingereza yalirushwa na yalisikika vizuri na watu walitoa maoni yao kwa fazili ya allah matangazo ya jalsa salana pamoja na kurushwa juu ya mt ya afrika pia yalirushwa juu ya chaneli mbalimbali za nchi nyingi mwaka huu katika nchi za gambia siraliun liberia ghana uganda mali rwanda burundi senegal burkina faso juu ya channeli 11 hutuba zangu zili rushwa moja kwa moja na sawa na hisabu yao ujumbe wa islam uliwafikia zaidi ya watu milioni55 kwa sababu ya korona wageni kutoka afrika wasioweza kuja kushiriki katika jalsa walikuwa wanatuma ujumbe kwamba wapewe nafasi ya kushiriki kwa kupitia mtandao wa kijamii katika lugha ya hausa tafsiri ya hutuba imefanywa na wanaongea lugha hii ni watu zaidi ya milioni 50 chaneli 1a 9 za afrika zilitangaza habari za jalsa na wanaotazama chaneli hizi idadi yao ni zaidi ya milioni 6 kutoka uganda mbashiri wetu zaki saheb anaandika ya kwamba katika mitandao ya kijamii wapinzani walikuwa wameanza kufanya propaganda dhidi ya jamaat kabla ya jalsa salana wakisema ya kwamba watu wasisikiliza jalsa yao kwani wana kurani nyingine kwa sababu ya propaganda yao watu waliweza kujua zaidi kuhusu jumuiya anasema kwamba watu waliweza kujua zaidi kuhusu jumuiya kwa sababu ya propaganda hiyo na watu wengi wali jalsa walisikilizalslan na baada ya kusiklialslan walisema kwamba mioyo yetu imebadilika sisi tumejua kwamba wanajumuia wana qurani ile ile bali wana wanajumuia wanaipinda zaidi qurani tukufu kuliko ku vingine mkatoliki mmoja wa uganda aliandika ya kwamba mimi niliona juu ya televisheni ya kitaifa ya uganda tangazo la jalsa salana kwamba nchini uingereza kongamano fulani la kiislam linafanyika hapo nikajisemea kwamba nitaangalia kongamano hilo ni la namna gani hivyo jumamosi niliwasha tv na nilimwona mtu mmoja mwenye kilemba cheupe akitoa hutuba nilianza kusikiliza hutuba yake hapo sikuweza kuinuka mbele ya tv na nikasikiliza hutuba nzima mwanzo hadi mwisho anasema kuhusu kinamama mafundisho ya islam hayapatikani katika sehemu zingine yeye wakati ule ule alichukua namba na akawasiliana na jamaat akasema kwamba yeye anaomba mswada wa hutuba ile ye viyo yeye ata tumbiwa inshallah mtu moja asiye ahmadiya wa liberiya abdullah koi anasema shabaha yangu ya kuangalia ya matangazo ya jalsa ilikuwa ni kujua tofauti kati wana ya wanajumuia na waislamu wengine na ili niweze kujua kwamba mambo yanayoelezwa na, na maulamao wengine kuhusu jamaat yana uhakika gani baada ya kutazamajalsa nilipata yakini kwamba yote yanayosemwa dhidi ya jamaat ni uongo mtupu na kwa hakika jumuia ya, ya ahmadia ndiyo inayofikisha ujumbe wa islam katika dunia nzima hapo naona huu ni wajibu wangu kwamba niwajulishe watu wengine kuhusu uhakika huo kwamba jumuiya ya ahmadhia pekee ndiyo inayosambaza islam katika dunia kutoka liberia kuna mtu mwingine asiye ahmadhia anasema kwamba nilikuwa nimekuja kushiriki katika jalsa salana kwa sababu ya maelewano ya kidini tu nilipoona aya iliyokuwa imeandikwa jukwani nilishangaa sana kuhusu wanajumuiya mash wapinzani wengine wanasema kwamba wahmadia hawamwamini mtume sm kuwa hatama nabiyin na hawamheshimu lakini hapo niliona kiniume chake ki kabisa na nikaona kwamba wanajumuia ndio wanaotangaza upendo wa mtume aalm katika dunia nzima na kama khalifa halifa jumuiya alivyoeleza mara kwa mara kuhusu mtume sasalam katika hutuba yake hiyo ni dalili iliyo wazi ya mapenzi ya mtume wasaa anasema kwamba kwa kupitia vyombo vya habari ujumbe uliweza kuwafikia watu wengi kwa kupitia vyombo vya habari ujumbe wa jalsaselana uliweza kuwafikia watu wengi kwa fadhila ya allah bbc iliweza kutangaza habari zake bbc south pia ilitangaza habari zake kuliko na dokumentry iliyotangazwa na bbc na pia bbc world pia ilirusha habari za jalsa bbc inaangaliwa katika nchi ma 20 pia juu ya chanel zingine habari hii iliyoendelea kutangazwa mara kwa mara wanasema kwamba sawa na maksio yao ujumbe wa jalsa umeweza kuwafikia watu milioni 52 pia tovuti 4 zilitangaza habari za jalsa na watu wanaozitembelea tovuti hizi ni milioni27 magazeti ishirini yaliweza kuchapisha habari za jalsa watu wanaosoma magazeti haya ni watu zaidi ya laki 7 na 65 na pia kwa kupitia vyombo hivi vya habari watu zaidi ya milioni 16 waliweza kupata ujumbe wa jamat na kwa kutumia mitandao ya kijamii watu zaidi ya milioni 6 lakitatu waliweza kupata ujumbe wa jamat amir saheb bangladesh anasema kwamba katika msikiti mkuu wa mji wa dhaka kwa kupitia live streaming wanajamaat waliweza kushiriki katika jalsa salana anasema kwamba sawa ripoti yao watu wasiokuwa wahamadia mea 8 waliweza kusikiliza jalsa na kunufaika nayo kisha anasema kwamba kwa kupitia magazeti mbali mbalimbali ya jalsa salana ya bangladesh picha zilipigwa chapa na habari zilitangazwa ndani yake magazeti mengine ni maarufu sana sawa na vyombo hivi vya habari kwa kupitia habari hizi watu zaidi ya milioni t5 na laki4 wamesoma habari hizi unasema kwamba kwa kupitia mta international pia ujumbe umewafikia watu mbalimbali mbali. watu milioni 15 wameitembelea youtube na pia waliangalia mta kwa kupitia kupitiayutbe kwa masaa lakita pia kwa kupitia instagram na kwa kupitia twitter watu waliweza kuzitembelea ukurasa wa mta na waliweza kupenda na kusikiliza kwa kupitia facebook pia watu zaidi ya laki tano waliweza kupata ujumbe na pia tovuti ya mta pia iliangaliwa zaidi ya laki lakimoja mara lakimoja na watu wingi waliweza kuangalia hayo ni mambo machache ambayo nimeweza kuweka mbele yeno menyezi mungu atuletee atuonyeshe matokio mazuri ya jalsa silana na awajalie watu wenye tabia njema wakubaali islam na ahmadiyat na awasalimishe watu wenye tabia njema kutoka shari ya maulama wa kijina تمام السيد المدير الحمد لله الحمد لله نحمده <لله> ونستعينه ونستغفره ونؤمن به ونتوكل عليه ونعوذ بالله من شرور انفسنا ومن سيئات اعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له ونشهد ان لا اله الا الله ونشهد أن محمدا عبده ورسوله عباد الله رحمكم الله إن الله يعمر بالعدل والإحسان وإيتاء ذي القربى وينهى عن الفحشاء والمنكر والبغي يعظكم لعلكم تذكرون اذكروا الله يذكركم ودعوه يستجب لكم ولذكر الله اكبر