اشهد ان لا اله الا الله وحده لا شريك له واشهد ان محمدا عبده ورسوله اما بعد فاعوذ بالله من الشيطان الرجيم بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين الرحمن الرحيم مالك يوم الدين إياك نعبد وإياك نستعين اهدنا الصراط المستقيم صراط الذين أنعمت عليهم غير المغضوب عليهم ولا الضالين حضرت امیر المؤمنین myzمungو am سیدیساnا ana سیما سیکu mبلی کبلa i لی kua سیکu یا mاchi اshرینی نا tاtu سیکو hi iنا juلیkانا kaٹکa جmوئیa کamا سیکu یا مaسیحی aلی ahدیوa nی سیkو اmbا مohaت maسیح maود aلیہ السلام alی kua amےpokیa baیاti یa kوانzا kwa fazili ya allah kuhusiana na siku hii mikutano pia inafanywa katika jumuiya na kwenye mikutano ile maadhai ya hatmasihe maudi sala sawa na hali ya zama haja ya ujio wake bishara za mtume swsm zinazomhusu yeye na vipengele mbalimbali mbali vya sera yake vinaelezwa حت مسیح معود علیہ السلام عقیِ لیزا او مہی و اجیو واک کٹی کا زامہ آنا سمہ کٹی کا ذامہ زی مذم و گو آم ٹو فائ ثانی بو نقی او نیشہ غیرا کٹی کا کوم سعیدی نبی کریم صلی اللہ علیہ وسلم نا کوئی دینی یا کے یعنی دین کے اسلام آم ٹو ما امتو امبایی آنا انگیا کٹی یینو ili yeye awaite watu kwenye mwanga huu kama katika zama hizi fitina na ufisadhi usingekuwepo na juhudi zinazoendelea kufanywa za kufuta dini zisingepatikana basi haikuwa na haja yoyote ya kumtuma mtu lakini sasa mnaangalia ya kwamba kila upande kulia na kushoto kaomo zote zinaendelea na mpango mmoja tu ambao ni wa kuiangamiza islam kila upande kulia na kushoto wanafikiria kwamba wafanye nini ili islam imalizike wakati ule pia juhudi za namna hiyo zilikuwa zinafanywa pale alipodhai na hata hizi pia hali ndio hii lakini wingi wa wale wanaojiita waislamu hawaelewi jambo hilo kwa vyo vyote vile masihe maudislam anasema ya kwamba hata katika brahini ahmadia mimi nimeeleza ya kwamba kuna vitabu vipatao milioni6 ambavyo vimeandikwa na kuchapishwa zidi ya islam ni jambo la ajabu ya kwamba idadi ya waislamu wa india pia ni milioni6 yaani wakati ule aliposema hayo wakati ule idadi ya waislam ilikuwa milioni 6 na hiyo ndiyo iliyokuwa idadi ya vitabu zidi ya islam hata kama tuache idadi iliyoongezeka katika vitabu hivi hata hivyo wapinzani wetu wamisha mkabizi kila muislamu kitabu kimoja kimoja kama allah asingeonyesha ghera yake na ahadi yake isemayo inna lahu la lahafi isingekuwa kweli basi kuwa ya elewe kwa yakini muelewe kwamba leo islam ingetoweka kutoka dunia na hata jina na alama yake pia ingefutwa lakini hapana hiyo haiwezi kutokea mkono wa allah unaendelea kuilinda sayhmad sam baada ya madai yake alieleza jinsi msaada na nusura ya allah iavyomsaidia jinsi bishara za allah zilizoelezwa ndani ya qurani tukufu zinavyoendelea kutimia katika haki yake jinsi bishara za mtume salallahu alehi wasallam zinavyoendelea kutimia katika haki ya masihi na madhi wake mambo hayo kama nisemavyo mtakuwa mnavisikiliza mnayasikiliza katika mikutano mbalimbali pia kuna vipindi vya mta mtakuwa mnavisikiliza na mtakuwa mnaelewa na kufahamu hivyo wasikilizaji wanapaswa kuvisikiliza wakati huu mimi nitawe kambelino baazi ya mambo yalio elezwanat musleh maud mwana ali ahidiwa raziلh anho haya matukio au ni mambo ambayo hat musleh maud aliya shhudia moyewe au akaya sikia mojakwa moja kotokakwhat moja masihe maud hisam au baazia wasimoliaji wa kamsimolia waliokua wameya shhudia wayewe nakatika wasimoliaji hawa walikuepo watiwa in na pia walikuwepo watu wa jamaati upande mmoja matukio haya yanaangazia ukweli wa masihe islam wakati huo huo yanatuelekeza katika kujirekebisha na kuimarika katika imani baada ya kuyasikiliza matukio haya kama sisi hatupati hamasa ya kujirekebisha na kuboreka basi hakuna faida yoyote ya kuyasikiliza hivyo kwa nia hiyo ya tupasa kusikia na saa hizi pia mutege masikio ili sisi si tuweze kuimarika katika imani na matukio haya yawe sababu ya kutuimarisha katika imani yetu wapinzani wa mitume dhaima wameendelea na tabia hii ya kwamba kuhusu mitume wanasema ya kuwa jambo lolote la kielimu na la kimaarifa wanaloongelea kuna mtu mwingine anayewafundisha hata kuhusu kurani tukufu mtume a pia aliyekuwa ameshutumiwa waliposema ya kwamba mungu apishe mbali kuna mtu aliyekuwa akimfunza ili hali hiki ni kitabu kisicho na mfano wakena hiyo ni ya allah kuhusu hati masihe maud alahi issalam pia ninasema ya kwamba yeye alipoendika kitabo cha brahine ahmadia na mwanzoni yeye akasema ya kwamba mimi nita kiendika kitika idadi fulani lakini badaye allah alipumjalia daraja ya kuwa mamur hapo yeye akasema ya kwamba sasa allah amelibeba jukumu hilo katika mkono wake na yeye sawa na hali mada ambazo ataendelea kunifundisha mimi nitaendelea kuzieleza mbele yenu hapo wapinzani wakaleta shotma hii ya kwamba kuna mtu aliyekuwa anaandika na alikuwa anakupatia na wewe ulikuwa unaeleza maud taala r akieleza habari hiyo katika hutuba yake anasema zura amesema kwamba katika zama zile kulikuwa na gazeti moja la zimidar na jingine lilikuwa ni gazeti la ehsan pili alisema kwamba magazeti hayo mawili yalikuwa yana endika ya, ya kwamba alikwepo maurvi chirahdin saheb haydarabadi yeye آک انڈی کا مکال ہی زی علی کو آنم ٹمیا ہد مسیح معود علام نا ہد مسیح مہود مؤد اللہ السلام علی کو آنا زی چپی شاہٹی کا براہن احمد دیا نا مادامو یہ یہ آکا اِنڈلیہ کم ٹمیا مکالا ذاکح حد مسیح مؤودیہ السلام آکا انڈلیا کو انڈی کا کٹے کتاب چا کے نا یہ یہ آلی پو سٹی شاہڈ ماہیو بس یہ کتاب و کے پی آکی کا مالی زی کا ذکا مسلح مہود عنا سے ما کو بھا ٹو نا شینٹ و, و یا کو ای میں جی کو مولوی چراغ علی صاحب watu wanasema kwamba yeye alikuwa anaendika na kumpatia masihi maut imekwaje kwake kwamba nukta nzuri anayofikiri anaendika na kumtumia mauti maulsla na mambo ya kawaida ya pale anaweka kwa jili yake moluichaalisaheb ni mwandishi hebu twangalie vitabu vyake na nabrahini ahmadaia tuoneje vitabu vyake vinaweza kusimama mbele ya brahini ahmadia brahini ahmadia ina shani yake pekee kisha kuna sababu ghani ya kwamba yeye alikuwa na uwezo wa kuindika mada na kumpatia mwingine mada isiyo na mfano wake na pale alipotaka kuchapisha makala fulani kwa jina lake makala ile ilikuwa imekosa ile hazi hivyo moja yeye alikuwa na haja gani ya kuendika makala na kumtumia amasihe modlaa salam na kama alikuwa anamtumia basi angeweka kitu kilicho bora kwake na kitu cha kawaida angempatia mwingine kama inavyosemwa kuhusu zaok ambaye ni mshairi na kuhusu zaok wote anaa akwaba ei alikiaaiaaa a aliena akili ndogo tu anaweza kufahamu ya kwamba kama mlc aka anamtumia makala ake bas angetakiwa kuanyav kwamba angeeka za a maea mambo madgomadogo akilimangemma aini vitabu vya kusimama mbele ya vitabu vya ہے مسیح موت مولوی چراغ علی صاحب آمی جو موشا نقوزہ بیبلی اٹھو کٹی کا ویتابو بیا کے نہ ہے مسیح علیہ السلام آمی ایلیزا مامو یا یہ معرفہ یا, یا قرآن رکوفو یا سیو ایلیز وانا امٹو یوٹے کٹی کا وائی سلامو کٹی کا کرنے کو مینہ ٹاٹو زلزو پیٹا نہ ویتابو بیاو حاوی نہ ہٹا سیہمو یا میا بالی سیہمو یا الفو یا علیمو نہ معرفہ کٹی کا ویتابو بیلے کیشہ ما شیخ نا ما ما وانا پگا کے لیلِ نا وانا اونگیہ زیدیات مسیح معود علیہ السلام اتم صلی ماؤد رضی اللہ تعالیٰ عنہ آقی زہلیہ اوپن زانی ہو عناصم ماں یا کومبا ات مسیح معود علیہ السلام عال پودی وکاتی اول حالیہ کے نا حالیہ وفواسی واقع کی ضواہیری عل کو دون ثانہ lmaanasema ya kwamba mimi nilikuwa nimezaliwa kabla ya madhai ya msihmal ssla na japokuwa sikuona zama za mwanzoni lakini nimeona zama zilizo karibu yake hata zama zile pia zilikuwa na udhaifu juu ya jamaati masheikh walikuwa wakitumia njia mbalimbali mbali, na kuwachochea watu na walikuwa wakiwatesa wafuasi wake kwa njia tofauti lakini hawakuweza kuleta kizuizi chochote na kazi zilizokuwa za allah zikaendelea kutimia kisha upingamizi uliyoendelea kutokea katika upinzani huo admsihe maudsslam aliyekuwa anaonyesha tabia gani admslihe maud anasema ya kwamba mimi mara nyingi nimemsikia umasehesla akisema ya kwamba watu wanapotutukana mimi najisikia thababu ya kwamba kwa nini watu hawa wanaharibu akhira yao na wasipotutukana hata hivyo tunajisikia maumivu kwani bila upinzani jumuiya haiwezi kupata maendeleo pale wanapotutukana kwa sababu ya upinzani huo na matusi yao ujumbe wa jumuiya unafika kwa watu hatu masihe maudi alikuwa akisema kwamba basi sisi hata katika matusi yao pia tunapata lazza hivyo hatutakiwi kujali shutma au upinzani wa watu kisha katika kipanjabi kuna msemo amba ambao hatu masihe maudi alihi salam alikuwa akisemulia ya kwamba unt adandehi lade jandene ya yani, ngamia ijapokuwa anaendelea kupiga kelele lakini mliki wake akipapasa mkono juu ya mwili wake anabeba tu mzigo juu yake vivyo hivyo watu hata waseme nini hamasihi yamaud saa ametusihi ya kwamba nini muendelee kuwatendea kwa upole na mapenzi allah ataleta fazili yake na katika watu hawahawa watapatikana watu ambao watanikubali akieleza upinzani huo anasema katika sehemu moja ya kwamba amasihi m salam alipodhai wafuasi wake walikuwa wachache tu lakini baadhaye yeye shinda nana atham hapo watu wakapata majaribio nao wakafahamu ya kwamba bishara yake sawa na maneno yake haikutimia kisha akapambana na lekram hapo japokuwa bishara yake ikatimia kwa shani yake lakini wahindu wakashikwa na hasira kali zidi yake na wakaanza kumpinga vikali vivyo hivyo muda wa kutolea fatua za maalimu muhammad husen saibuwabataala ukawadhia hapo jumuiya ikapata majaribio mingine kisha daktari abdul hakim aliporitati jumuiya ikakabiliana na jaribio jingine ilmuradi katika nyakati tofauti yakatokea majaribio kwa nguvu kiasi kwamba watu wakafikiri ya kwamba sasa watu hawa wataangamia lakini mwenyezi mungu akatuandalia njia za kufutulia mbali fitina hizi zote na fitina hizi badala ya kuiangamiza jamaati zikawa sababu ya kuiletea heshima na maendeleo na hivyo ndivyo itokavyo katika zama hizi pia amusleh maud anasema nyini mwangali ya kwamba katika zama za masihimalsla fitina zilikuwa zimetokea na ufisadi ukafanya ukafanywa dhidi ya jamaat mpaka watu wakazani ya kwamba sasa ahmadiyath itafutwa lakini kila mara badala ya kuangamia jumuiya kwa fadzili ya allah ikaendelea kupata maendeleo juu ya maendeleo basi ma hiyo ni historia ya jamaati na hiyo ndiyo inayokuwa historia ya jumuiya za allah na upinzani unaendelea kufanywa na kazi ya allah inaendelea kufanywa na allah subhanahu wataala upinzani upo na jumuiya pia ikipitia upinzani huo huo inaendelea kupiga hatua na inshallah itaendelea kupata maendeleo wapinzani wanatumia nguvu zote na wanafiki pia wanatumia njia zote lakini allah anatimiza ahadi zake alizozifanya na atazitimiza inshaalah akielezea hali ya upinzani alisema katika hotuba moja ya kwamba kuna kipengele chake kimoja nacho ni ya kwamba watu wanapotupinga basi kwa sababu ya kupingwa kwao wao hawategi masikio juu ya mambo yetu na hasira inazalika mioyoni mwao kitu hicho kinakuwa kibaya kwa ajili yetu lakini kuna hali nyingine pia itokayo nayo ni kwamba mtu fulani anaposikiliza mambo ya upinzani hapo anafanya tahakiki na anajisemea kwamba ngoja niende nikawaone watu hawa wanapopinga na pale wanaopingwa na pale anapoona anashikwa na mshangao akijua ya kwamba mambo ambayo wapinzani walikuwa wameniambia yalikuwa tofauti kabisa na yale wasemayo wa ahmadhia ni tofauti kabisa na hapo yeye anakubali jumuiya Ay, maud, maud mu na muslmadma aketi majlis aina akajitambulisha ya kwamba mimi nimetoka rampur na ni mtu wa nawab hatmasihe akamuliza ya kwamba umekuja kufanya nini ye akasema nimekuja kushiriki katika bayati hatmasih m akasema kwamba katika rampur tuna wanajumuiya wachache sana na hata mahubiri pia hayajafanywa kule hivyo ni nani aliyekushawishi kuja hapa almusleh maud razillah anhu anasema kwamba maneno haya nayakumbuka mpaka leo na sijaweza kuya sahau ila hali wakati ule umri wangu ulikuwa ni miaka 1i6 ya kwamba mtu huyu akamjibu akamjibwa tmasihi amadasalam ya kuwa malisnaula saheb amenihimiza kuja hapa muslim maud anasema mimi kwa sababu ya umri wangu mdogo sikuele wa jambo lake lakini lakinimasih hemula isalam akatabasamu wejibulake na akasema kivipi mtu huyo akasema kwamba vitabu vya molisnaula saheb vilikuwa vimefika katika jumba la nawab saheb na nawab sahib alikuwa ana nami pia ni kaambiwa kwamba ni visome hapo ni kajisemea ya kwamba nukuu alizoziendika yeye ngoja nizione kutoka vitabu vya mirza saheb pia na nukuu zile ni zipi nikazani ya kwamba hivyo nitaweza kukusanya hoja zidi ya ahmadiyat lakini nilipotoa nukuu na kuzisoma madha zao zilikuwa tofauti kabisa hapo nikapata shauku zaidi na nikajisemea kwamba ngoja nisome kurasa chache za mbele na za nyuma na nilipozisoma nikajua ya kwamba hishima na shani na tazima ya mtume s jinsi anavyo eleza mirza sahib hazipo katika oyo ya watu hawa kisha anasema kwamba nilikuwa na shauku ya kiajemi kwa bahati tu nikapata kitabu cha shairi ya kiajemi ambacho nikakisoma na nilipoanza kusoma moyo wangu ukasafika kabisa na nikajisemea kwamba ngoja niende nikafanya bayati basi kama upinzani ni sababu ya kuleta ufisadi wakati huo huo unaleta faida pia basi tukiweka mbele yetu hali za namna hiyo mbili tunapaswa kupanga mkakati wa kufanya mahubiri نبی آصفن ذانی یہ آنا پاٹا واسی واسی کوانی یا ما آصما ویوحت مسیح محدود محدود رضی اللہ عنہ زما دہیو آنا سما کٹیکا سی ممکھ utawala wa misri katika zama zake ulikuwa ni utawala wenye wa nguvu na mfalme wake alikuwa anajivunia juu ya uwezo na nguvu yake yani katika zama za firauni na mbele ya mfalme huyo musas hakuwa na umuhimu wowote lakini hata hivyo yeye alipoenda mbele ya mfalme na mfalme akamtishia na akaonesha nia ya kumwangamiza yeye na kaumu yake na akasema ya kwamba usipojizuia wewe basi utaangamizwa na kaumu yako pia lakini hat musa hakujizuia naye akasehma kwamba ujumbe alio ni patia alla ili niwafikishie watu lazima fikishia, dunia, nah wa ma ita ufikiha na hakunanguvu yoe yaunia inekunzu iyondiyo iliekua halyawaaa mslemma semkwamba hiyo n hali ambayotulihia kwa kaumuzote zilikua adui zake na hata serikali pia ilikuwa inampinga kwa namna fulani japokuwa katika zama za mwisho hali hiyo ilikuwa imebadilika lakini kaumu zilikuwa zina na wafuasi wa dini zote walikuwa wanampinga mpinga masheh walikuwa maadui zake wenye viti walikuwa wapinzani wake watu wa kawaida walikuwa adui zake na matajiri pia walikuwa adui zake ilimuradhi tufani ya upinzani ilikuwa imetoka kutoka pande zote watu wakamfahamisha sana wingine wakasema wewe angalau kwa kiasi fulani upunguze katika madai yako na wingine wakasema kwamba jambo fulani na fulani uliache hapo watu wote wataingie katika jamaati yako lakini yeye hakujali kitu chochote naa na kendlaulzaiya ke. mateso yakafanywa na mawaji yakatokea lakini licha ya kukabiliana na, na mateso yote na kushindana na dunia ambayo kizwahiri yeye hakuwa na uwezo wa shindana nayo akaendelea na mapambano yake bali mimi nakumbuka vizuri na nikamsikia tumasihamaslaa mara kwa mara akisema kwamba mfano wa nabii ni mfano kama watu wasemavyo ya kwamba katika kijiji fulani alikuwepo mama mmoja mwenda wazimu kila alipokuwa akitoka nje watoto wadogo wadogo walikuwa wakimjumuika na kumsumbua na walikuwa wakimzihaki na kumkejeli na kumtania yeye pia alikuwa akiwatukana watoto na kuwafanyia dua mbaya mwishowe siku moja watu wa kijiji wakashauriana ya kwamba mama huyo anazulumiwa na watoto wetu wanamsumbua wa bure tu kisha mama huyo anawafanyia dua mbaya dua zake zisije zikawaletea hasara hivyo yatupasa kuwazuia watoto wetu ili wao wasimsumbue na mama huyo asiwafanyia dua mbaya hivyo baada ya kushauriana wakaamua ya kwamba ku kuanzia kesho watu wote wa kijiji watawaweka watoto wao katika nyumba zao na wasiwaruhusu kutoka nje hivyo siku ijayo wote wakawaambia watoto wao kwamba kuanzia leo hamna ya kutoka nje na kama thahadhari zaidi wakafunga milango kutoka nje jua lilipotoka mama huyo mjinga kama ilivyo kawaida yake akatoka nje ya yani nyumba yake na kwa muda akaendelea kutembea hapa na pale katika mitaa mara alikuwa akienda katika mtaa mmoja na mara katika mtaa mwingine lakini alikuwa haaoni kijana yoyote ila hali yeye alikuwa na hali hii ya kwamba mtoto fulani alikuwa anamsukuma mbele na mwingine alikuwa anamsukuma nyuma na mwingine alikuwa anamkamata na mtoto mwingine alikuwa ana lakini leo yeye hakumwona yiyote hai mchana yeye akasubiri lakini aliona kwamba hakuna ali nyumba nyumba yake yake akaenda kwenye maduka na na na alikuwa kwa kila kila mwenye duka kwamba kwamba leo yako imebomoka watoto wako wamekufa baada ya muda yeye alipoanza kusema hayo hapo watu mama huyo ana na matusi kama kawaida na hata anaofanya mbaya anaaaa wenu kanini umewafunga ndani amuslih maud anasema hatmasihe maud alikwakieleza kwamba alikuakileza kisa hicho alikua anasema kwamba hali ya mitume pia inafanana na hali hiyo ya kwamba dunia inawasumbua na inawazulumu na kuwauzi mpaka inakuwa vigumu kwao kuishi katika dunia na hapo katika kundi moja hisia zinaanza kuzalika mioyoni mwao ya kwamba watu wanaofanya zuluma na hawatakiwi kufanya hivyo lakini akasema kwamba mitume pia hawawezi kuiacha dunia dunia isipowasumbua wao wenyewe wanaiamsha dunia na wanatoa ujumbe wao wanaiambia jambo fulani na wanafanya tablighi ili dunia ielekee kwao na iwasikilize kisha kuhusu ukali wa manabii inasemwa ya kwamba kwa nini manabii wanatumia ukali kuhusu suala hilo hatmsleh maud anasema kwamba ukali wa manabii hauvi kwa ajili ya dhati yao bali kwa ajili ya kusimamisha daraja ya allah wanaonesha ukali na wanaonesha ghera ama kuhusu dhati yao wanakuwa na, na unyenyekevu mkubwa sana kuhusiana na suala hilo akieleza tukio moja lahatmsh madl slam anasema safari moja katika mtaamoja waa mtu fulani alimsukuma mbele na maud akaanguka chini Ma kwa kuona hayo akapata hasira kali na hasia kwa karibu kwamba wao wampige wa mtu huyo lakini uy sasma mtu huyo amefanya hayo katika yake na kwa kusiki, akutu, kwa kusikia kutoka kusika wake anafikiri kwamba mimi ni mwongo hivyo msimkaribie na mwache tu basi mitume hawasemi kwa ajili ya nafsi yao bali wanasema ili heshima ya allah iweze kustawi hivyo mitume wa allah wanapotumia ukali kuna tofauti kubwa inayopatikana kati ya ukali wao na kati ya ukali wa wengine wa wao wanafanya kwa ajili ya allah na watu wa kawaida wanafanya kwa ajili ya nafsi zao kisha akitusihi anasema kwamba mtu fulani akielewa ya kuwa kwa kweli mimi ni mnyonge mtu kama huyo hawezi kupotea yeye ataangalia mapungufu yake na allah msaada wake mtu anapotea pale anapokuwa na imani imanine yakini kwamba mimi ni juu ya haki kisha kibri inaanza kupatikana katika tabia yake basi sisi tukiangalia mifano ya manabii daima tuendelee kuonyesha unyenyekevu na hiyo ndiyo njia pekee ya kuepukana na mazambi kuhusiana na hilo kuna nukuu ya hatmasih mahasih maulwasalam alikuwa ana simulia kisa cha sala ya hatmwavya ya kwamba safari moja muda wa swala ya alfajiri ulipita naye hakuweza kuswali lakini yeyi kwa sababu ya hilo hakuanguka chini bali akapanda juu shetani hakumshinda bali yeye akajaribu kupata ukaribu wa allah basi mtu anayeelewa kwamba zambi ni nini yeye anayepukana na zambi la sivyo mtu anajiingiza katika maasi basi mumini anapaswa kutafakari juu ya ehdinsirat almustaim na kufahamu ya kwamba yeye hajasalimika na hatari na kwa msaada wa allah pekee anaweza kusalimika basi mtu anatakiwa kuondoa mapungufu ya nafsi yake anatakiwa kujikagua na anayekagua nafsi yake milango ya ruhaniat inafunguka kwake na asipofanya hivyo njia za kupata daraja za kiroho zinafungwa na mtu kama huyo anapotea katika sehemu nyingine anasema ya kwamba bila kufanya juhudi ya kidini au kidunia mtu hawezi kupata heshima hatma sehemula alikuwa anasema ya kwamba katika zama zetu heshima yote allah ameiunganisha na dhati yangu sasa wenye kupata heshima watakuwa wafuasi wangu au watakuwa wapinzani wangu نہ و و انڈیا کا مائےف kwa waislamu basi sababu yake ni upinzani wetu watu wakubali wasikubali lakini uhakika ndio huu ya kwamba leo heshima imeunganishwa na dhati yangu pekee na kama wapinzani wanapata heshima na umaarufu basi sababu yake ni dhati yangu tu tuu ata atia ahpauana akwaba ama asheh wa wanapata chochote au wanapewa kiti sababu yake ni upinzani wa ahmadiyat na sasa wana siasa pia wa baaziya inchi hasa katika pakistan wana jaribu kutumia binu hiyohiyo yaku ipinga ahmadiyat ili wafanikiwe katika siasa zao na kiti chao ki baki salaman ذو پانگ وا زیدیاحت مسیح محدود السّلام آکیز انبا و ٹولی پانگ انجام زی دت مسیح محمود السلام واقعی زی مواج زیدیا کے لکنِ اللہ دائمہ آکا وفیا واقع وا شینڈو کٹیکا می پانگو یا کیسی موجا یا مواجی مولی محمد حسین و بٹھالہ alihuzuria mahakamani ili kutoa ushahidi zidi yat masihi ya maud alah salam na akaajana nia hii ya kwamba atamwona mirza saheb nauzubillah akisimama mahakamani katika hali ya mazwila lakini hata hivyo mkuu wa wilaya aliyekuwa anasimamia kesi yeye alikuwa mpinzani wa jamaati naye mara bada yakutelia katika wilaya alikuwa amesema ya Mtuhuyo, yani, islam, ya kwamba mtu huyo masihi wetu na ya ke, ka, na yeye amekufa allah akampatia asmaawaa aa o waii حد مسیح احمد السلام آکا کیٹی جویا کے مولی محمد حسین و بٹالہ آلی کوا آمی کو نہ نیا یا کو مونا سگد نا سگد نہ احمد علیہ السلام کٹگا حالی یا ماضی یہ یہ علی پو اون کو با حد مسیحمود آمی کیٹی جویا کیٹی حقویزا کوزا کو ملیا نا آکا مومبا کپٹے نی ڈگلس ایلی یہ یہ پیا آ پا مولی محمد حسین آکا ازوانی یا با kama mkosefu anaweza kupewa kiti basi je shuhuda hatapata kiti kapteni douglas alipumsikia akapata hasira kali na akasema kwa ghazabu kwamba wewe wewe hutapata kiti chochote mwalimu mohamed husan sahib akasema baba yangu alikuwa anapatiwa kiti katika jumba la lod hivyo mimi pia nipatiwe mimi ni wakili wa ahli hadits na nina haki kwamba nipatiwe kiti ndipo kapteni douglas akasema kwamba ni amaza tu nakaaniuma nasimama sasa yeye badala ya kuona mazwila ya hatumasihemsalam mwenyezi mungu akamzalilisha yeye sasa tukio hilo likatokea ndani ya chumba cha mahakama alipotoka nje kw ajili ya kuwaonyesha watu kwamba ndani ya mahakama yeye amepewa kiti akaketi kwenye kiti kilichokuwa kimewekwa kwenye varanda lakini kwa kuwa watumishi wanafanya kile wanachoona kikifanywa na wakuu wao hivyo mtumishi wa mahakama alipoona kwamba sheh huyo hakupewa kiti ndani ya chumba cha mahakama na sasa amekuja kuketi kwenye kiti cha varandha akafikiri kwamba mkuu wa mahakama akiona atanikasirikia hivyo akaja mbio na akamwambia saheb kwamba huna haki ya kukaa hapa hivyo inuka tu hapo watu wa nje pia wakashuhudia mazila yake mwaluisahem akashikwa na kali na akatoka nje na akaaja kuketi juu ya shuka moja ambayo mtu fulani alikuwa ameitendika chini lakini ni jambo la ajabu kwamba mwenye shuka pia akaaja mbio na akasema kwamba acha shuka yangu kwa sababu ya kukaa kwako shuka yangu inachafuka kwani kwa niaba ya wakristu wewe umekuja kutoa shahada zidi ya muislamu moja basi kumbukeni ya kwamba msaada wa allah unapotoka hakuna ua kuuzuia afisa wa polisi na askari hata kama awe mtu mkubwa maisha yake haya na zamana na katika sekunde mujatu tu allah anaweza kuwangamiza maadui basi inaamini mbele allah na mombeni waumini sa wana pata majaribio kama mkifanya subira na mkifanya dua allah atawaondoleni yote قودا مجادل <سؤال> الا وليكو وا اومي فايوا بين يا وا کرسٹو نات مسیح ومودل اسلام امباو خبریزا کے ذی میں الیسوا کٹی کا ویتابو یا سیدنا احمد علیہ الصلوۃ والسلام کوچینا لا ویتا تکاتفو اسم واسے کا ذکر کرتے ہوئے حضرت مسلم محمود رضی اللہ عنہ اکیلیز مائیلیزو یا مجادل هو اناسی ماکٹی کاسیمو موجا کوانبا هل خلیفۃ الرسی اول alikuwa anasema ya kwamba katika mjadala wa atham mandhari tuliyoshuhudia kwa kuona mandhari ile akili zetu zikashikwa na butwaa na kisha imani zetu zikaongezeka sana hadi kufikia mbinguni hal khalifa awal alikuwa akisema kwamba wakristo walipochoka na kushindwa katika mjadala na wakaona kwamba hoja zao ziminda bure wakifuatana na baadhi ya waislamu waka panga mpango wao na kabla ya kuanza mjadala wakawaita baadhi ya vipofu na viziwi na wale mavu na wakawakalisha kwenye kona moja hatamasihi mslm alipofika wao wakawaleta vipofu na viziwi na wale mavu mbele yake na waka sema kwamba wewe una dhai ya kuwa mimi ni mfano wa masihi nasri na masihi nasri alikuwa anawaponya vipofu na vizwiwi na walemavu masihi nasri alikuwa anafanya hivyo ili wewe usipate tabu sisitume kuletea vipofu vachache na vizwiwi na wale mavu kama kwa kweli wewe ni mfano wa masihi basi uwaponye hawa khalifa awal alikuwa akisema kwamba sisi tulikuwa tumeketi moyo wetu kwa kusikia hayo ukaogopa na japokuwa tulikuwa tunaelewa kwamba jambo hilo halina uhakika wowote linalonaswibishwa na masihi wa nasra lakini hata hivyo mioyo yetu ikapata hofu tuki wala fikira ya kwamba leo watu hawa wata pata nafasi ya kutu cheka lakini tulipoona usowa atu masihe mahud alah islaam usowake haukuwana hofu yoyoti wao walipomaliza jambo lao atu masihe mahud akasema kwamba angalia bwana padre masihi ambaye mimi ninadai kuwa mfano wake yeye sawa na mafundisho ya islamu alikuwa hawaponyi vipofu na viziwi na walemavu wa namna hiyo lakini wewe una itikadi hii ya kwamba masihi alikuwa akiwaponya vipofu na viziwi na walemavu wakimwili na katika kitabu chako imeandikwa hivi ya kwamba kama nini mtakuwa na imani sawa na chembe mkisema kwa milima kwamba isogee kutoka hapa milima hiyo itasogea na nini mtaweka mkono juu ya wagonjwa wagonjwa watapona basi hamwezi kuni hoji kwa hilo mimi naweza kuionesha miujiza ile ambayo mkuu wangu kisema mimi nikotari kuaonesheni miujiza ile waila miujiza kama hiyo basi kitabu chenu kimeeleza wazi ya kwamba kila mkristo na imani sawa alnaimani smwekuos hv mmefanya vizuri kwamba kutoka mmekusanya vipofu na na walemavu sasa watu hawa wapo mbele kama nyini imani sawa na chembe cha hardali basi muwaponye alhalifa awal alikuwa anasema kwamba sisi tukaona ya kuwa mapadre kwa kusikia jibu lake wakashikwa na butuaa mpaka wapadhiri wakubwa wakubwa wakaanza kuwaficha wale mavu wao hapana pale basi allah katika kila hatua huwa jalia watu wakeheshima na anawafahamisha majibu yanayowashangaza maaduish unatukio jingine upin la upinzani watu masihe maudalah salam litokalo mjini sialkot anasemamasihe maudahi ali alikwenda sialkot hapo mashek wakatoa fatua ya kwamba mtu yeyote atakaye kwenda kushiriki katika mkutano wake ndoa yake itavunjika lakini watu hawakujali fatua zao hapo mashekh wakaziba njia zao na wakaanza kuwazuia watu na wakakusanya mawe wa barabarani ili mtu asiesimama wao watampiga mawe wa kisha wakaanza kuwakamata watu koka jalsagaa ili wasiweze kusikiliza hutuba anasema alikwepopiti saheb ambaye wakati alikuwa city wa siyalkot, kisha ul alikwacit nspetor wasiaot kisa akawapolc mtu huyo نہلے مرزا صاحب ہٹ کا ما کیو اسلام ہائی پٹی شدہ mambo yanayoongelewa ni zidhi ya wakristo tu na yanathibitisha ukweli wa islam kama mambo haya ni kweli na ukweli wa islam unathibitika kisha waislamu wana sababu gani ya kuleta vurugu yeye alikuwa afisa wa serikali hivyo akasimama katika mkutano na akasema kwamba mirza sahib anasema mungu wa wakristo amekufa sasa kwa nini nini mnakasirika juu yake huyu anasema kwamba mungu wa wakristu amekufa sasa humo kuna nini cha kukasirika bali jambo hilo ni zuri kwenu ilimradhi wanaotupinga wanatutendea hivi na naendapo baadhi yao wanaenda kuungana na, na maaria wao hawapati shida yoyote yani waislamu hawapati shida yoyote lakini wanasema kwamba وatو nا وا اسلامو وaسیmسیکلیزے مرزا صاhب حضور اناسےمکو انbا وaزo hیلo nی baتیلی کaٹیکa وا اسلامو یkیوa کنا مو anاyے بدلیshا دینیاکe سی sیtوnا pاtashیدا کیh اناسےمکوانbات مسیحملیه الم áلیkو اناسaمaیا kوa adiلتو نیز خاطرئ اینا نgاهدار کافر کنaنت دعوائa hبے پیمبرaم ی ن uwewe uwahurumie watu hawa kwani watu hawa wanadhai madhai ya kumpenda nabii wangu hivyo sisi tunapata taabu na tunahuzunika pale wanapobadhilisha tuna wana dini yaoaf mtu mmoja alimwambia masihemaods kwamba mimi ni mshabiki wako lakini umetenda kosa kobwa unajua ya kwamba na masheikh hawakubali jambo la mtu yeyote mwingine kwani wao wanajua ya kuwa wakikubali jambo lake hilo litakuwa limewashusha katika heshima watu watasema kwamba fulani ameeleza nukta hii lakini wao wameshindwa kuieleza hivyo kuna njia yake nayo ni kwamba wao watamke jambo hili kutoka mdomo wao pale ulipokuwa umejua kuhusu swala la kifo cha nabii isa ungetakiwa kuwaalika mashekh mahuimu na maalum katika zifa na ungeweka mbele yao jambo hili ukiwaambia kwamba kutukana na itikadi yetu ya uhai wa nabii isa wa kristu wanapata msaada mkubwa nao wakileta shutma wanaleta hasara kwa islam wao wanasema nabii wenu amekufa na mwanzilishi wa dini yetu yuhai hivyo yeye ni mbora bali ni mungu tuwapatie jibu lake hapo mashekh wangekuambia kwamba wewe utoe jibu lake hapo wewe ungesema kwamba kimsingi rai yenu ndiyo inayoweza kuwa na uzito lakini nafikiri haya fulani na fulani inaweza kuthibitisha kifo cha nabiisa masheih wangesema mara moja kwamba jambo hilo ni sahihi sema bismillah na uwatangazie sisi tuko tayari tuko pamoja nawe mtu huyu akamfahamisha mm hiyo kisha anasema kwamba swala jingine lingeelezwa mbele ya mashekh kwamba katika hadisi kuna habari za ujio wa pili wa masihi lakini hamasihi amekufa sasa mana zake linini hapo shekh fulani angesema kwamba wewe ni masihi na mashekh wote wangeunga mkono na wewe wa kusikia kia, maud, aka kwa kusikia rai yakehadmasih maud akasema kwamba kama madai yangu yangetokana na mpango wa kibinadamu bila shaka ningefanya hivyo lakini hiyo ilikuwa imetokana na amri ya allah kama allah alivyonifahamisha mimi nikavifanya na njama inafanywa zidi ya njama za kibinadamu na jumuiya za allah haziwezi kuziogopa kazi hii si kazi yetu bali ni kazi ya mungu naye atafikisha ujumbe huo tukio la mwezi na jua ni tukio maaruf katika jamaat yetu kuhusu tukio hili kuna ali aliyekuwa mkazi wa gujraat na dhaima alikuwa ana waambia watu ya kwamba msidanganywe na madai ya mirza sahib msidanganyike katika hadisi imeendi kuwa wazi kwamba mahdi ana alama yake naiyo ni kwamba katika zama zake jua na mwezi vitapatwa katika mwezi wa ramazan bishara hiyo isipotimia na jua na mwezi visipatwe katika mwezi wa ramadzan msiamini juu ya madhai yake kwa bahathi tu yeye alikuwa hai ndipo bishara ya kupatwa kwa jua na mwezi ikatimia kuna mwanajumuiya aliyekuwa jirani yake yeye akatuambia kwamba jua lilipopatwa huyo akakosa utulivu na akapanda juu ya nyumba yake na akaanza kutembea kwa wasiwasi wasi, na alikuwa anasema kwamba hulgmrhonge hun logumraa honge. Logumra honge yani sasa watu watapotea tu sasa watu watapotea tu yeye hakuelewa kwamba kwa kuwa bishara hiyo imetimia hivyo watu wakimwamini mirza saheb wataongoka na hawatapotea hata wakristo pia walikuwa wanaamini ya kwamba alama zote zimetimia zi zilizokuwa zikipatikana katika vitabu vya zamani lakini upande wa pili kwa kusikia madhai ya mtume sa salam walikuwa wakisema kwamba katika muda huo ko bahati tu mtu mongo amedhai kuwa mtume kama wasemavyo waislamu kwamba alama zimetimia lakini ko bahati mbaya mtu mongo amedhai hiyo ni hali ya waislamu lakini hili ni jambo la ajabu ya kwamba mungu ndiye anayepata bahati hiyo na mkweli hapati kuhusu maisha ya nyuma ya atmasiha maudl isalam yeye anasema kwamba kila ubaya unapatikana hatua kwa hatua haitokei hivi kwamba mtu mmoja alale usiku akiwa mkweli na asubuhi aanze kusema uongo yeye alikwa haongei uongo kuhusu watu na sasa aanze kumtungia allah uongo sawa na kanuni hiyo tunapna maia hamira sahib abla ya madaiyake y alwatangazia aawaaa an aana shahidi kwamba alikuwa mtukufu sana basi mtu ambaye kwa miaka arobain akaendelea kuwa mtukufu na maisha yake yakawa mema kivipi ghafula tu akabadilika katika usiku na akaharibika hata wanasykolojia pia wanasema kwamba kila aibu na dosari ya nafsi inazalika pole, pole na haitokei mara moja basi angalieni kwamba maisha yake ya zamani ni y aina gani na ni maisha matakatifu yasiyo na aibu yoyote kisha jinsi allah alivyoendelea kumsaidia masihia slam amslmaud akieleza habari hiyo anaendika ya kwamba mtu aliye mtume wa allah anapata msaada wa allah asipata basi yeye hawezi kuwa mtume wake watu wanajaribu kumwangamiza lakini msaada wa allah unamterimkia naye anafanikiwa na anafani mipango ya maadui zake inaangamia hivyo ndivyo itokavyo kwa masihi maudhiala salam jaribio mbalimbali la kumua majaribio mbalimbali yakumua yakafanywa na watu wakapangiwa juu yake ambao wakashindwa katika njama zao kesi za uongo zikatengenezwa zidi yake hivyo martin clark akatengeneza kesi ya uongo ya mauwaji na mtu mmoja akatamka ya kwamba mirasaheb alikuwa amenikabizi kazihii labda yeye alikuwa amekuja na nia ya kumkamata saheb lakini kesi inapoletwa mahakamani jaji anasema kwamba kesi hiyo ni ya uongo mtu aliyekuwa shahidi yeye ye, pia akasema kwamba nimekabiziwa na meresakazi hiyo ya kumua martin clark na mwishowe mtu huyo akawekwa chini ya ulinzi wa polisi hapo yeye akalia na akasema kwamba wakristo walikuwa wameniambia kusema hayo na allah akafutilia mbali shutuma hiyo ya uongo المسن مود آنا سما یا کوامبا کو نام و جماعت یو مولوی عمر الدین صاحب شمالوی الوی یہ آنا سی مولیا کی سچا کے با یہ پی علی کو آم فا یا تحقیقی نا کو جیون گا نہ جماعت یہ آنا سیمہ کوامبا کٹیکا شمالا مولوی محمد حسین نہ مولوی عبدالرحمان سیاح نہ واٹو می گین والی کو وانا شعریانہ یاقوامبا وا ٹو میم بینگانی زیدیا بر صاحب مولوی عبدالرحمان صاحب ساسا میمی سی نا la kufanya mjadala kama yeye atajitokeza kupambana nasi sisi tutasema kwamba yeyi amesema uongo yani kwanza alitangaza kwamba hatafanya mjadala na sasa amekuwa tiyari kufanya mjadala na asi pokubali kufanya mjadala sisi tutapika kelele kwamba angalieni angaliyeni mitasayib ameshindwa hapo malui umrodin akasema kuna hajagani ya kufanya hivyo mimi naenda namua na, ili swala hilo likwishe malui mohamad usn akasema kijana wangu wewe hujui haayote yameshafanywa teari jambo hilo likaingia moyoni mwa molui umrdin sahib yakwamba mtu ambaye allah anamlinda kwa yakini yeye atakua ametokana na allah kisha yeye akafanya bayati wakati wa kurejia akakutana na b akasemawamba umetoa ye akasema kwamba umetoka wapi akasema nimetoka nimetokakainaimefana baa akasma kwamba wewe ni, ni kwa mtundu sana nitamwendekia ya baba yako y akasema kwamba saheb chochote kilichotokea ki kwa sababu yako wewe basi wapinzani wanataka kuumua kilchotokea oea aabayazupdwa walyanasalimsha allah a wa ilimu zake anamsaidia na katika kila uwanja anamjali ya heshima pia mwalimumhmabal alikuwa ya kwamba mimi nitamwangamiza mirza sahib yeye alikuwa rafiki yake ya utotoni na alikuwa na uhusiano wa karibu na daima alikuwa ana sifu makala zake yeye baada ya madaiamasihi maud alah salam akasema na akatangaza kwamba mimi ndiye niliyekuwa nimempandisha mtu huyo na sasa mimi nitamwangamiza kisha jamaa za amasihi maud pia wakatangaza bali wakatoa tangazo katika magazeti ya kwamba mtu huyu ameanzisha biashara na watu wasimwelekee na hivyo wakajaribu kuipotosha dunia nzima kisha mslehmau anasema habari hii ilitokea nilipokuwa na uelewa kamili ya kwamba wafanyakazi wengi walimsusia na wakakataa kufanya kazi katika nyumba yake wao walimsusia na wakakataa kufanya kazi katika nyumba yake na kimsingi jamaa zetu ndio waliokuwa wamewachochia ilmuradhi jamaa zake na watu wengine wote kwa pamoja wakataka kumwangamiza na kumaliza lakini allah akamwambia mja wake ya kwamba nabii mmoja alikuja duniani lakini dunia haikumkubali lakini allah atamkubali na kwa nguvu zote atazuhirisha ukweli wake mtu moja asiye na uwezo wowote anasimama katika kijiji cha kadian ambako barua zilikuwa zikija mara moja kwa wiki tu na kijiji kisichokuwa na shule ya msingi hata moja na kijiji ambapo ilikuwa vigumu kwa watu kupata unga wa rupya moja na kisha yeye ni mtu ambaye si shikh wala hana mali nyingi bila shaka amasihi maud alikuwa ametokana na familia tukufu lakini hakuwa na mali nyingi kama wakuu na manawab wanavyokuwa nazo yeye akiunuka anaita ngazi dunia na katika siku ya kwanza anasema kwamba mungu atafikisha jina langu mpaka pembe zote za dunia na ni nani, nani awezae kusema leo ya kwamba jina la masihe maud alh salam halijafika mpaka kona za dunia leo sisi twaona ya kwamba jina lake limeshafika katika kona zote za dunia atmasihe maud anasema ya kwamba kwa ajili kwa ya kumwangamiza muongo uongo wake unamtosha lakini kazi inayofanywa kwa ajili ya kudzihirisha jalali ya allah na baraka za mtume wake salallahualahi wasalam na mtu huyo awe mti uliopandwa na allah mwenyewe basi malaika ndiyo wana mlinda yeye na nani ni nani awezaye ku uangamiza kumbukeni kwamba silsila yangu kama ni biashara kama jamaa zake wasemavyo kwamba ni biashara basi jina la, na alama zake zitafutwa lakini kama imetoka kwa ala na kwa yakii imetoka kutoa kwa alla basi hata kama dunia nzima ije kuipinga jumuia hii iyo itazidi na itasambaa na malaika watailinda inshala kama niwe peke yangu na mtu yyote asinisaidie hata hivyo mimi inayakini yakuwa silsila hiyo itafanikiwa itafanikiwansh basi allah atujalie ili tuweze kutimiza haki ya bayati yake na kwa kufikisha ujumbe wake katika dunia tuweze kuwa warisi wa fazili na nyeema za allah tusiwe miongoni mwa wale waliovunja ahadi yao bali tuhesabiwe katika wale walio allah atujalie خلی ہم ٹو کوفانہ سیما کو امباکو نا ٹو ووٹیو نیٹو ہیو پیا نجیا تبلیغ نافی کیشا وجمبال مسیح ماحود اسلام کٹھے کا دونیا ہی نی ٹو وٹی یا جماعت کٹھے کا لوغا یا کی کردش اسلام احمدیا ڈوٹ کے آر ڈی ڈکٹار اسماعیل محمد صاحب نیم سیما میزی و ٹو وٹی ہیو امبا جانا سعیدی وا نا وا جمب کذا و جماعت کردش shabaha ya tuvuti hiyo ni kuwawezesha wanaojua lugha ya kikurdush ili waweze kupata nafasi ya kusoma itikadi za jamaati kwa mara ya kwanza katika lugha yao katika tuvuti hiyo kuna mada mbalimbali za surianidiect na dini diniiect ya lugha ya kikurdush ya habari za jumuiya na makala na vitabu na hutuba za ijumaa zimewekwa kwa, kwa msada و کماٹھی یا کو تبسیر کٹھیک لوغا یا کردش تفسیرمبا لمبا لیزا وتابو وقت ابو السلام ذم وم ہمو ویات مس ماؤد اللہ اسلام نہ خلی الم سیثانی نا وتابو ونگین جمات و كما ول ہكہ یا اسلام يہ سكٹا انڈيا نہ حاجہ يا امام و نا اُہكى و مہدی موٹو كوام فل ميں نہ دراجا یا او ف نا كالك inshaallah baadha ya ijumani taizindua rasmi tovuti hiyo alah aibariki pia kuhusu hali ya dunia napenda kusema tena ya kuwa nini muendelee kufanya maombi alah aisalimishe dunia kutoka maangamio na awajali mwanadhamu akili ili waweze kumtambua mumba wao الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونؤمن به ونتوكل عليه ونعوذ بالله من شرور انفسنا ومن سيئات اعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له ونشهد ان لا اله الا الله ونشهد ان محمدا عبده ورسوله عباد الله رحمكم الله ان الله يامر بالعدل واللسان ويداء ذي القربى وينهى عن الفحشاء والمنكر والبغي يعظكم لعلكم تذكرون اذكروا الله يذكركم ودوه يستجب لكم ولذكر الله أكبر