أشهد أن لا إله إلا الله وحده لا شريك له وأشهد أن محمدا عبده ورسوله أما بعد فأعوذ بالله من الشيطان الرجيم بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين الرحمن الرحيم مالك يوم الدين اياك نعبد واياك نستعين اهدنا الصراط المستقيم صراط الذين أنعمت عليهم غير المغضوب عليهم ولا الضالين أستاذ Hz. amir atamirlmuminin mwenyezimungu amsaidiye sana anasema leo ni mei ishirini na saba siku hii katika jemuiya ya, ya ahmadiya inajulikana kwa jina la siku ya ukhalifa sisi kila mwaka tunafanya mikutano ya siku ya uhalifa katika siku hii au kabla na baada ya siku hiyo lakini kwa nini jibu la swali hili daima tunatakiwa tuliweke mbele yetu na tunapaswa kuwaambia watoto wetu na kizazi chetu kufikiri na kutafakari juu yake mwanzo wa siku hii ulianza mei 27 98 ambapo mwenyezi mungu sawa na ahadi zake akitujaali a fadhila alianzisha nizamu ya ukhalifa katika jumuiya ya, ya ahmadia muyizimugu alikua ame moahidi hat masihe maud alahat wasalam ahadi ya ku ipatia jumuya yake maendiliyo na siku ile aka itimiza hiyo hat masihe maud aatwaa alikua anaiambia jumuiya yake tangu muda mrefu ya kwamba hakuna mtu anayeweza kukwepa mauti manabii pia pale wanapotimiza kazi yao hapo allah huwafisha vile vile vilevile hatmasihi maud lassalam alikuwa anaitiarisha jumuiya akiiambia ya kwamba muda wa kuondoka kwake ukaribu lakini pamoja na hayo alikuwa anatoa habari hii njema ya kwamba jumuiya aliyoanzisha yeye jumuiya hiyo itakuwa na kustawi na itaenea na ahadi ambazo allah amemfanyia lazima zitatimia afazili ya allah jumuiya itapata maendeleo na hakuna awezaye kuuzuia maendeleo yake mtume mtukufu salahualaihi wasalam pia katika kauli yake moja ameeleza hali ya zama zake hadi zama za akharin yaani hatu masihi maud alayhi salam nakisha nizamu ya ukhalifa آنزی شوا مسیح او نبی بینا ینو پو اللہ یعنی ذاتی صلی اللہ علیہ وسلم yeye atauondoa na ukhalifa juu ya msingi wa unabii utaanza yaani ukhalifa uliyoongoka utaanza ambao utakuwa wenye kufuata kikamilifu nayo za unabii kisha allah atakapo ataiondoa neema ile khalifa mtukufu ayadahu llahu taala anasema kwamba tangu muda mrefu kuhusiana na, na masahaba wa badr naendelea kuwazughomzia makhalifa walioongoka pia siku hizi naendelea kuweleza kuhusuha abubakar sdik razillh anhu katika kuwazoghomzia makhalifa wote jambo hili ni wazi kama mchana ya kwamba wote wakizama katika utii wa mtume sallaualhi wasalam na wakifuata qurani tukufu wakifuata kurani tukufu katika maisha yao walipitisha muda wa ukhalifa wao kana kwamba katika kila hali na katika kila muda walijaribu kufuata nayo za mtume salla salam walijaribu kufuata niayo za utume mtume salaalh wasalam akiendelea mbele anasema ya kwamba kisha sawa na mpango wa allah utapatikana ufalme wa kuuzi ambao kwa sababu yake watu watavunjika moyo na watahisi dhaabu na shida zama hiyo itakwisha na sawa na kudra yake ya pili utapatikana ufalme wa mabavu na historia imeona hayo yote bali hadi leo viongozi wa waislamu walioacha dini na wamekwenda mbali na dini wanaendelea kuwatendea hivi hivi wananchi wao ziwe serikali za kisiasa au uwe ufalme fulani liwe kundi moja au jingine kila anayepata utawala dunia inamtawala kwa vivyovyote vile mtume mtukufu salalauali wasalam anasema ya kwamba yote hayo yatokapo kwa ummati wangu hapo rehma ya allah itachangamka itapata kuchangamka ambayo itamaliza zama hizi za dhulma na mateso kisha utapatikana ukhalifa juu ya misingi ya unabi kisha mtume saawh wasalm wa akanyamaza bishara ya kumalizika za mateso na zulma ambayo mtume sah wasalam alikuwa ameitowa ili kuwa ni kwa ajili wa ya watu ambao watakuja katika bayati ya khatamulkhulafa masihe maud na mahdi mahud na sawa na mafundisho yake watatenda matendo mema mwenyezi mungu panga tayari sasa kama watu wasije chini ya mpango huo na waendelee kugoma basi matokeo yake yatakuwa yale yale ambayo waislamu wanayaona katika zama hizi mwenyezi mungu awajalie watu hawa wawe na akili na wapate busara ili waweze kumtambua mtumishi mkweli wa mtume alihi sallla wa alawaalahi na sio kwamba wamkataye na wafanye dhulma juu ya jumuia ya masihi maud alah na wazidi katika dhulma zao kwa vyovyote vile jambo hili liwe wazi ya kwamba kunyamaza kwa, kwa mtume sallahu alahiwalaihi wasalam wa kunaonyesha yaani baada ya kusema kwamba ukhalifa utapatikana juu ya misingi ya unabii katika zama za mwisho kisha akanyamaza kunyamaza kwake kunaonyesha ya kwamba nidzamu hii ya ukhalifa itadumu kwa muda mrefu baadhi ya watu wanaosema pale ambapo wanashindwa kuelewa mambo mengine wanasema kwamba mtume saam akanyamaza basi maana yake ni kwamba nidzamu hii ya ukhalifa itakwisha nizamu ya ukhalifa baada ya masihe alislam itakwisha watu hawa wenye wa fikira hiyo wote wamekosea hatmasihemasla mwenyewe ameeleza na amefafanua ya kwamba nizamu hii itadumu milele ahadi ambazo mwenyezimungu alikuwa amefanya na hatmasihe maud wassalam la lazima zitatimia na mbingu na ardhi zinaweza kutikisika lakini hakuna awezaye kuzuia ahadi za allah mpaka zitimie kwa vyovyote vile ufafanuzi wa jambo hili ya kwamba nidzamu hii ya ukhalifa ni nidzamu itakayobaki milele na itadumu hatmasihe maud ala salam anasema basi eni wapenzi wangu wa kuwa hii ndiyo suna ya allah tangu kale ya kwamba mwenyezi mungu huonyesha kudra mbili ili kuzikagilia mbali furaha mbili za bandia za wapinzani hivyo haiwezekani sasa ya kuwa mwenyezi mwenyezimungu aiache suna, suna yake ya zamani kwa hiyo msihuzunike kwa habari niliyowaambieni Eni habari ya kifo chake wala nio zenu zisifazaike kwani hamnabudi kuiona kudra ya pili vilevile vile. na kuja kwake ni bora kwenu kwa sababu hiyo itadumu nayo itaendelea bila kukoma mpaka kiama na hiyo kudra ya pili haiwezi kuja mpaka niondoke lakini niondokapo hapo, hapo mwenyezi mungu ata kutu mieni, hiyo kudra ya pili itakayo dumu nyani milele kama munyezimungu alivyu ahidi katika barahine ahmadia basi maneno yake hayo ya yakwamba hini ahadi ya allah na kudra ile ya pili yani ukhalifa utadumu nani hadi kiama daima watu wa namna hiyo wataendelea kupatikana ambao watakuwa wenye kulinda na kuhifadhi ukhalifa wakiahmadia basi ni watu wenye bahati njema kati yetu ambao dhaima waendelee kushikamana na ukhalifa wa kiahmadia na waendelee kuwahimiza na kuwahamasisha vizazi vyao kufanya hivyo na ni wana bahati mbaya ambao wanataka kuukomesha wanataka kuukomisha ukhalifa wakiahmadhia katika zama fulani au wana fikra ya namna hiyo watu wa namna hiyo dhaima watashindwa na wataona mazwila yao kama inavyotuambia historia ya jumuiya ya kwamba waliokuwa wapinzani wakati wa uchaguzi wa ukhalifa wa kwanza na wakati wa uchaguzi wa ukhalifa pili waliona mazwila na wakashindwa vibaya kwa vyovotu vile hat masihi maudh al isalam akieleza kuhusu ukhalifa kwamba ukhalifa utadumu anasema kwamba ahadihi, yani ahadhi hii yani ahadi ya ukhalifa haini husu mimi bali yawahusuni nyini kama alivyosema allah ya kwamba nitashindisha jumuiya hii inayokufuata juu ya wengine hadhi kiama basi hakuna budhi mfikiwe na siku ya mimi kuagana nani ili baadaye iwadhie ile siku iliyo siku ya ahadi ya kudumu mungu wetu huyu ndiye mungu atimizaye ahadi mwaminifu na mkweli atawaonyesheni yote aliyoahidi ijapokuwa hizi ni siku za mwisho za dunia na ndio zama za balaa nyingi kushuka lakini hakuna budi dunia hii ibaki mpaka yote hayo yatimie aliyoniambia mungu bado kuna ahadi nyingi zisizohesabiwa ambazo zitatimia yeye alisema mimi nimedzihirika nikiwa kudra moja kutoka kwa allah nami ndimi kudra hasa ya mungu na baada yangu watakuwapo wengine watakao kuwa onyesho la kudra ya pili basi ahadi za kuhuika kwa islam na maendeleo yake ambazo allah alikuwa amefanya na hatmasihe maodi la islam inshallah zitatimia na mambo ambayo allah amemwambia lazima yatatimia na ahadi zile zitatimia na mungu akijalia jumuiya itaona siku za ushindi wa islam jumuiya itapata maendeleo na itaona ushindi wake inshalla watu ambao wataendelea kushikamana na ukhalifa wao watakuwa warithi wa fazili za allah jumuiya ya ahmadia lazima itaenea duniani na hiyo ndio ambayo masihi maudhiwasala amesema hivyo anasema kuhusu ushindi wa jumuiya yake kwamba hii ni suna ya mwenyezi mungu ambayo suna hii tangu alipomuumba binadhamu katika ardi aliendelea kudzihirisha ya kwamba yeye huwasaidia manabii na mitume wake na huwapa ushindi kama asemavyo kataballahu la aghlebanna ana wa rusuli na ushindi muradi wake ni ya kwamba kama yanavyokuwa matakwa ya mitume na manabii ya kuwa hoja ya mungu ikamiliki arzini na asiweze yeyote awaye kushindana naye ndivyo anavyozihirisha mwenyezimungu ukweli wao kwa ishara zenye nguvu na kweli ile wanayotaka kuizagaza kote duniani anapanda mbegu zake kwa mikono yao lakini haitimizi kazi hii kikamilifu kwa mkono wao bali huonyesha mkono wa pili wa kudra yake na huleta sababu ambazo kwa njia hizo hutimia miradhi iliyobakia kadri fulani kutimia basi bishara hizi ambazo masihimaudwsala amezieleza na ahadi za allah alizozisimulia zitafikia ukamilifu wake na nizamu hii ya ukhalifa iliyoanza baada yake katika niamu hiyo ya uhalifa katika nizamu hiyo inayoendelea ya ukhalifa ahadi hizo zitapata kutimia mwenyezimungu amekwisha panga kwamba jumuiya itapata maendeleo na anaendelea kuijaalia jamaat maendeleo yeye mwenyewe anawaongoza wanajamaat na watu mbalimbali mbali na anawaunganisha na ukhalifa waila hiyo ni nje ya uwezo wa mtu kuwaunganisha watu na khalifa wa zama katika kiunganishi imara ambacho kisiwe na mfano wake hiyo ni nje ya uwezo wa binadamu na mwenyezi mungu anaiunganisha na uhalifa mioyo ya wale walio wanajumuia na wale wanaojiunga na jamaati na ni wanajamaati wapya kabisa ambao bado hawajapata malezi kamili hiyo ni kazi ya mwenyezimungu pekee watu baada ya kufanya baiati wanaonesha uniofu na ikhilasi kwa tmasihe maudslam basi kwa ajili ya kutimiza shabaha ya ujio wake wanaonesha uniofu na ikhilasi ile, ile kwa khalifa wa zama ناوانا اندلیا کو نشہ جنسی واتو والیو فانیا بیاتیہت خلفتر مسیح اول رضی اللہ عنہ ہیو کاما احایکو ومسادہ لنسور مخصوص یا اللہ بس ایلی کو نینی نی. او کیا چاواتو وچا چتو wenye tabia ya unafiki ambao wanakwwepo na wanapatikana katika kila jumuiya wapenda ukhalifa na wenye kujitolea kwa ukhalifa wakaendelea kuzidi na kuongezeka na waliokuwa wanafiki khalifumsi alawal akawakemea sana na akawaweka katika sehemu yao nao hawakuthubutu kuinua kichwa chako kisha wakati wa uchaguzi wa ukhalifa wa pili licha ya kupiga kelele kwa wapinzani hawa hawa ambao katika ukhalifa wa kwanza wakiwa na unafiki wao walikuwa katika jamaati wakaanza kuupinga tena ukhalifa wake lakini jumuiya kwa kutaja jina la lahat mirza mahmud ahmad sahib ikafanya bayati ya ai ijapokuwa wanafiki hawa wakapiga kelele na wakajaribu kusambaza fitina na ufisadi na kisha dunia ikashuhudia jinsi jumuiya ilivyoendelea kupata maendeleo kwa kahi vituo vya mahubiri vilifunguka duniani miskiti ikajengwa na vitabu vikachapishwa kazi ambazo hatmh alikuwa amekuja kuzifanya zikaendelea kusonga mbele kisha katika uhalifa wa salesa njapokuwa serikali ya wakati ule ili ishambulia jumuia vikali na kwa nguvu zote lakini mwenyezi mungu akaijaalia jumuia maendeleo makubwa waliojaribu kuifilisisha jumuiya wakaaga dunia hii wakiwa na hali mbaya kisha katika ukhalifa wa ine mlango mpya wa maendeleo ukafunguka na tukaona manzari mapya ya misaada na nusura za mwenyezimungu na njia mpya mpya za kusambaza islam zikafunguka waliofikiri kukata mkono wa khalifa wazama mikono yao ikakatika na miili yao ikawa vipande vipande anga. Gani, lakini jumuiya ikaendelea kupiga hatua katika maendeleo uwanja wa mahubiri ukapanuka mta ikaanza ambayo ikawa sababu ya kufikisha ujumbe wa jamaat katika kila nyumba hiyo ndio alama ya kutimia kwa ahadi za allah alizofanya nahamasihe maud alhsau wassalam na kama kuna mtu awezaye kuelewa basi kama hii sio kutimia kwa ahadi ya allah basi ni kitu gani hicho kisha katika ukhalifa wa khamisa mwenyezimungu akaonesha manzari za nusra yake katika mta njia mpya zikafunguka za kufikisha ujumbe wa islam na kutimiza shabaha ya ujio wahatmasihimahssalam na chanali nane katika lugha mbalimbali zikaanza kurusha matangazo ya kidini na tafsiri za vipindi mbalimbali zikaanza kufanywa katika lugha mbalimbali za dunia na mta ikaanza kufika katika kila kona ya dunia pale ambapo ilikuwa haikufika na ujumbe wa jumuiya ya waislamu wa, wa ahmadia ukaanza kuwafikia watu wa huko na watu wa maeneo yale katika lugha yao ambao ukawawezesha malaki ya watu kujiunga na jumuiya ya ahmadia kisha pamoja na vipindi vya mta na vipindi vya redio mwenyezimungu mwenyewe akawaongoza watu na kwa kupitia ndoto na ruya na njozi na vitabu vya jamaati akawajalia wengi kukubali ujumbe wa ahmadia sisi tunapoangalia historia ya ahmadia tunapata kuelewa ya kwamba tunapata kuelewa jinsi allah subhanahu wataala alivyokuwa ana waongoza watu mbalimbali ili wamkubali hatumasihe maud alhsuasalaam katika zama zake kisha silsila hiyo hiyo ikaendelea kujiri na kupatikana katika zama za hadkhalmsi aval razillah anho na allah akaendelea kuwaongoza watu na watu wenye tabia njema watu wenye asili njema wakaendelea kuingia katika jumuiya kisha kuna matukio mengi yatokayo katika ukhalifa wa thania na katika familia za zamani masimulizi haya yanaendelea kujiri jinsi allah alivyowajalia mababu zao kukubali haki kisha katika ukhalifa wa thalisa silsila hiyo hiyo inaonekana na katika ukhalifa wa inne mungu akawajaalia watu wengi wenye tabia njema kukubaali ahmadiyat yote yalikuwa matukio ya kukubaliwa kwa ahadi za allah subhanahu wa taala alizofanya na masihi maud alhauwasalam na hivyo katika kila zama za ukhalifa jumuiya ikaendelea kuzidi na kuongezeka katika ukhalifa wa khamisa vile vile mwenyezi mungu anaendelea kuonesha nusura yake na anaendelea kufungua njia mpya za mahubiri na pia anaendelea kuelekeza mioyo ya watu kusikiliza ujumbe wa wahatmasihe maudhi atwaslam ambao ni ujumbe mkweli na sahihi wa islam una matukio yatokayo yanayothibitisha ya kwamba msaada wa allah ni pamoja na jamaati waila kwa sababu ya juhudi za kibinadamu tu watu wasikubali jinsi wanavyokubali mimi naeleza mbele yenu matukio machache jinsi allah alivyofanya mipango ya kuwaelekeza watu kujua na kutambua jamaati na kisha kujiunga na jamaati na ukweli wa jumuiya ukafunguka kwao na jinsi allah alivyozalisha mapenzi ya ukhalifa mioyoni mwao gini bisau ni nchi iliyo mbali ya afrika katika nchi hiyo alikuwepo mtu mmoja mkristo bwana abdullah swahib yeye anasimulia ya kwamba muda mchache kabla yeye aliona ndoto ya kwamba kuna mtu mwenye ndevu nyeupe ambaye amevaa kilemba na anavahutubia watu na watu wanasikiliza hutuba yake kwa ukimia kabisa njia yake ya kutoa hutuba ilikuwa ni njia ya kawaidha tu na anasema kwamba ilikuwa tofauti na sisi yeye alipoamka hakuweza kuelewa chochote kuhusu ndoto yake kisha akasahau ndoto yake baadha ya siku chache akaona tena ndoto iliyofanana na ndoto ile na hapo uso wa mtu huyo ukaingia kichwani mwake kisha akaona ndoto ile kwa mara ya tatu lakini yeye akaendelea kutumia kila njia ili aweze kujua na kufahamu kwamba mtu huyo ambaye anamwona katika ndoto ni nani lakini hakuweza kujua siku moja kwa bahati nzuri tu akaendelea kuutembelea akaenda kuutembelea msikiti wetu katika mji wa firin karibu na kijiji chake siku ile ilikwa ijumaa wanajumuya walikuwa wanasikiliza hutuba yangu ya ijumaa juu ya mta yeye anasema kwamba aliponiona niona mwalimu ya kwamba mtu huyo ni nani ambaye anatoa hutuba mwalimu akasema kwamba huyu ni khalifa wetu mtu huyo akaendelea kusikiliza hutuba kwa ukimia tu na baadha ya hutuba ya ijumaa akaswali pamoja na wanajumuiya wengine akaswali swala ya ijumaa baadha ya swala akasimama mara moja na akasema kwamba leo mimi nakubali kubali Islam. na akawaambia wanajumuiya ya kwamba mwenyezi mungu amene mara tatu mtu huyo katika ndoto yangu ambaye alikuwa ame ni athiri sana nami kwa muda mrefu nilikuwa namtafuta lakini leo kwa bahati njema nimekuja katika misikiti wenu na nimeona khalifa wenu ni uso ule ule niliyoona katika ndoto yangu na ni yale yale niliyoona katika ruya yangu ya kwamba watu wameketi kwa ukimya na wanasikiliza hutuba yake hivyo mimi naingia katika islam na ahmadiye halifa mtukufu anasema kwamba mkazi wa nchi iliyo mbali sana jinsi allah anavyoongoza ya kwamba kwanza yeye anaona ndoto kisha mwenyezi mungu anamwandalia mipango ili aweze kushuhudia ukweli wa jamaati baadhi ya watu wanasema ya kwamba kwa nini hiyo haitokei pamoja nasi hiyo ni fadhili ya allah Am, anamwongoza amtakaye lakini kwa ajili yake mtu anapaswa kuwa na asili njema na mtu anapaswa kuinama mbele ya allah kwa yakini mtu huyo atakuwa ametenda wema fulani na kwa sababu ya wema wake mwenyezi mungu akamwongoza kisha amir saheba gambia anaendika ya kwamba kuna mama mmoja dada fatu saheba ambaye umri wake ni kama miaka s mama huyo anasema ya kwamba baadzi ya wajumbe wa kundi moja la kiislam walikuja kwetu na wakaanza kuongea dzidi ya jumuia wakisema ya kwamba wahamadia ni makafiri na hawezi kuingia peponi na hamtakiwi kujenga nao uhusiano wowote watu wengi wakijiji wakakubali mambo yao lakini mama huyo anasema kwamba yeye akapata wasiwasi na yeye akaanza kufanya maombi ili mwenyezi mungu amwongoze baada ya siku chache akaona ndoto ya kwamba watu wakunde hilo, hilo ilo lakiislamu waliokuwa wametembelea kijiji hicho macho yao japokuwa yana ngaa kama niota na pia wameshika kurani tukufu mkononi mwao lakini wao wanalalamika na wanapiga kelele wakisema kwamba wao hawezi kuona maandishi ya kurani tukufu hapo wakaanza kupiga kelele ya kwamba mwenyezi mungu amewapofusha na hivyo hawawezi kuchuma hela na wamezalilika na wameangamia mama huyu anasema kwamba pia nikaona katika ndoto ya kuwa wajumbe wa kundi hilo wanataka kupeana mkono na khalifa wa jumuiya ya ahmadia lakini hawakuweza kupeana mkono na wakakiri ya kwamba bila shaka jumuiya ni kweli lakini sisi tukikubali jumuiya basi wafuasi wetu watatuacha mama huyo akawasimulia familia yake ndoto yake na akafanya utabiri kalifa mtukufu wanasema kwamba baahi watu wanafikiri kwamba wa afrika hawezi kufanya utabiri lakini mama huyo akafanya utabiri wa ndoto yake akisema kwamba japokuwa macho yao yalikwa yanangaa lakini walishindwa kutambua maandishi ya kurani tukufu maana yake ni kwamba wao wamekwsha potea kabisa na wamekuwa mbali na haki matukio ya ajabu yanatokea kwa watu mbalimbali mbali, na inaonekana ya kwamba msaada makhsus wa allah unawaonyesha manzari haya goite mala ni nchi katika nchi za marekani kusini kuna sehemu iitwayo san marcus mipakani mwa nchi ya mexico ambayo ina umbali wa kilomita mia mbili na hamsini kutoka misikiti wetu na hapo hapa huko kuna mama mmoja jurunika sahiba y anasema kwamba miaka kumi kabla nilikuwa nimeona katika ndoto ya kwamba mtu mmoja amenijia na akasema kwamba njia ya ukweli ni islam akaniambia kusoma Kurani tukufu mimi nikasema kwamba sijui kusoma lakini mtu huyo akasema kwamba wewe unaweza kusoma asubuhi nikawaambia baba yangu na mume wangu kuhusu ndoto hiyo wao wakasema kwamba islam si njia ya ukweli bali ni dini ya ugaidi wote walikuwa wakristo mama huyu anasema kwamba moyo wangu haukupata utulivu hivyo nikaanza kusoma kuhusu islam katika internet na nikaanza kufanya tahakiki kuhusu islam siku moja nilikuwa naenda sokoni nikakutana na mama mmoja mwenye hijabu hijabu yake ikanivutia nikaenda karibu yake na nikamuliza kuhusu mavazi yake ye akasema mimi ni muislamu ndiyo maana mimi nimevaa hijabu hapo nikawasilia na naye na yeye na akaniambia kuhusu islam na mafundisho yake mama huyo alikuwa mwana jamaati mama huyo anasema kwamba niliposikiliza mahubiri yake na nikapata kuelewa kuhusu mafundisho ya islam nikafanya bayati lakini watu wa familia yangu hawakuwa tayari na kila mara walikuwa wanaleta shutma fulani mimi sikuwa na uwezo wa kutoa majibu ya shutma zao hivyo nikamwambia mama huyo kwamba aaje nyumbani kwangu mimi nitawakusanya jamaa zangu na wewe utoe majibu ya maswali yao mama huyo pamoja na kufanya bayati akaanza kufanya mahubiri na akaanza kuwaambia ndugu zake na jamaa zake akakusanya marafiki zake na akawaandalia vyakula mbalimbali mbali. kuna mwanaye anayesoma sheria chuoni na yupo katika mwaka wa mwisho katika chuo ye pia akafanya bayati na mama huyo ana shauku na jaziba kubwa kasi fulani yeye amejifunza kusoma kurani tukufu na amehifadhi sura nyingi kwa kupitia internet kisha kwa kusikiliza audio ameandika kurani nzima katika roman amir sahib anasema kwamba nilipoenda kumtembelea nikaona daftari lake kurani nzima mama huyu ameendika kwa mkono wake na sasa anajifunza kiarabu na kisha anaendika kwa kiarabu kwa njia hiyo mwenyezi mungu anaendelea kuwaleta watu wenye roho njema katika jamaati na anatimiza ahadi zake alizofanya na sadna ahamad wsla indonesia nchi nyingine iliyo kabisa katika inchi hiyo kuna kijana mmoja alihubiriwa yeye mara moja akafanya bayati rais wa tawi lile bwana nur saheb anasema ya kwamba mimi kabla ya kurejea kwake nikampatia vitabu kadhaa na pia nikampatia vipeperushi ambavyo vilikuwa na picha ya halmasihi maasatwasalam kijana huyo alipofika nyumbani baba yake akaona kipeperushi na akamuuliza kwamba picha hii ni ya nani kijana huyo akamjibu kwamba hiyo ni picha ya imam ahdi jana usiku nilikuwa nimeona ndoto ya kwamba imamahdi amekuja na kwa kuwa nilikuwa naifahamu jamaati hivyo nimefanya baiati hapo baba yake akasema kwamba mpia nataka kufanya baiati hivyo mwenyezi mungu anawaingiza watu katika jamaati kisha kuna mwalimu wa burkina faso mwalim azila karim saheb yeye anasema ya kwamba kuna mkazi wa mtaa wetu bwana hamid saheb alikuwa anasikiliza redio ya jamaati bila kukosa na pia alikuwa na fikra njema kuhusu jamaat hata alikuwa anatoa mchango pia bali katika nyakati zingine akaanza kutoa mfululizo lakini akiambiwa kwamba afanye bayati alikuwa anakwepa khalifa mtukufu anasema kwamba atakuwa hatoi mchango wa kawaida labda atakua anatoa michango ya tahrik na wakf jadid au sadaka lakini alikuwa alia anaoa nasema kwamba nchi ni ana nimau wengi walikuwa wakija na kulipa zaka. wakisema kwamba tukiwapa akisema wetu wao watakula tu na kwa kuwa jumuiya inatumia mchango huo vizuri hivyo wanatoa wa hivi siku moja yeye aliona ndoto ya kwamba sitima inafanywa na katika itma hiyo kuna watu ambao wapo ndani ya ukuta mmoja na nangie wako nje anasema nikaona kwamba ndani ya ukuta ule wote ni ni ni wana jamaati hapo hapo nasema kwamba kwamba mimi pia pamoja nao hivyo niingizwe sauti inasikika ya kwamba, katika zuiyo hilo kuingia ni wale tu ukutane atiaabz aaea kunga aaana a nihivyo siku ijayo tu yeye akaaja na akafanya bayati juhudi za kibinadamu hazikuweza kumwingiza katika jamaat lakini kwa kuwa yeye alikuwa na tabia njema alikuwa na asili njema na mwenyezi mungu hakumpoteza mungu hakupenda kumpoteza hivyo akamwongoza hilo pia ni jibu la shutma ya wale wasemao ya kwamba sisi hatu oni ndoto yoyote hivyo kwanza wawe na tabia njema na wasiwe na chuki yoyote moyoni mwao na wafanye dua ndipo allah atawaongoza kuna jamaa mmoja wa mali muhammad kone sahib iyeye alisikiliza matangazo ya redio ya jamaat na pia akawasikiliza wale wanaongea zidi ya jamaat kisha akaanza kufanya maombi ya kwamba mwenyezimungu amwonyeshe njia ilionioka kisha anasema kwamba nikamwona mtu mmoja katika ndoto yangu ambaye alikuwa anasema ya kuwa kila mtu atajiunga na jumuiya tu aje sasa hivi au aaje baadaye hivyo huu ni mpango wa allah ni ahadi ya allah kwa hat maud aah saatu wasalam na kama ase mavi hat masihe maud l salam ya kwamba neema ya ukhalifa wa ahmadiya inayo endeleha kujiri kwakupitia neema hiyo shabaha ya ujio wake itatimia hapo mtu huyo akafanya bayati kisha mbashiri wa gini bisau anaendika ya kwamba kuna mwanajumuiya wetu bwana othman sahib yeye ye alipata taarifa ya kwamba jamaa zake wingi wanaendelea kujiunga na jamaati yeye akawakusanya masheikh na akawaleta ili aweze kuipinga jamaati mwalimu wetu akamwambia kwamba kupinga unaweza kupinga hatuwezi kukuzuia lakini angalau mara moja tu usikilize ujumbe wetu kisha unaweza kupinga lakini kwa dalili mashehu wakakataa kuja kusikiliza ujumbe wa jamaat lakini othman saib akapokea mwaliko wake na akaaja kusikia ujumbe wa jamaat yeye akaambiwa kuhusu ujio wa hatimasihe maudhi ale satu wasalam siku ile alipokuja ilikuwa siku ya ijumaa na hutuba yangu ilikuwa inarushwa juu ya mta sisi tukamwambia kwamba asikilize hutuba kama ana muda ye akasema kwamba sina muda mwingi lakini naweza kusikiliza kwa muda mfupi tu lakini alipoanza kusikiliza hutuba akasahau kuhusu muda wake na akasikiliza hutuba nzima baadaye akasema kwamba jumuya ya ahmadia haiwezi kuwa kafiri kama nilivyosikiliza kwani khalifa wenu anaeleza sera za masahaba wa mtume was na jumuiya iliyo kafiri haiwezi kufanya hivyo kisha ye akaacha kuipinga jamaat na baada ya muda kidogo akajiunga na jamaati pamoja na familia yake na sasa anaendelea kuwahubiri wengine na anatoa michango bila kukosa hiyo pia ni athari inayotokana na hutuba ambayo allah anaitia katika hutuba za khalifa wazama kongo kinshasa kuna mwalimu wetu ambaye anasema ya kwamba tulianza kufanya mahubiri katika eneo moja watu wasiokuwa waahamadia wakaanza kutupinga vikali baada ya miezi mitatu siku moja katika wapinzani hawa hawa mtu mmoja osman saheb akawasiliana nasi na akasema kwamba mimi na familia yangu tunataka kujiunga na jamaat alipuulizwa sababu yake akasema kwamba siku moja mke wangu alikuwa anatazama chaneli ya kisatelit hapo chaneli yinu mta ikaonekana kwa kuwa ye alikuwa anajua kwamba mimi ni adhui wa jamaat hivyo akaniita na nilipoanza kusema jambo fulani kuhusu jamaat mke wangu akasema kwamba kwanza usikilize kipindi chote kisha unaweza kusema jambo lolote wakati ule hutuba yangu ilikuwa inarushwa juu ya mta baada ya kusikiliza hutuba nikajawa na imani ni yakini ya kwamba sauti ambayo leo nimeisikia ndiyo picha sahihi na kweli ya islam na baada ya kusikiliza hutuba ya khalifa mimi sina shaka yote kwamba jamaat ni kweli huzuri anasema kwamba hiyo si sifa yangu bali mwenyezi mungu kwa kupitia ukhalifa ametoa ahadi ya kutimiza shabaha yake hizi ni fadila za allah na masimulizi yake mbashiri mkuu wagini bisau anasema kwamba tulifanya mahubiri katika kijiji kimoja na watu wengi wakajiunga na jamaati isipokuwa kuna familia ine dzilizoka ta kupokea ahmadiyat timu yetu ilipofika huko kuweka mta mwalim sahib akawaita watu hawa waliokuwa wameka kupokea ahmadiyat na akawaambia kwamba tuna chanel yetu ya kiislaam njooni mkaiyone na mtaweza kuangalia na kuona picha ya hatumasihi maala slam na picha ya khalifa wazama anasema kwamba tulipomaliza kazi yetu ya kuweka mta na baadha ya swala baada ya kuswali swala tulipowasha televisheni wakati ule hutuba ya ijumaa ilikuwa inarushwa juu ya mta watu hawa wasikuwo wahamadia wakasikiliza hutuba kwa umakini mkubwa na wakaendelea kuniona na hutuba ilikuwa inarushwa kwa kiingereza mwalimu akasema kwamba mimi naweka mbele yeni tafsiri yake lakini wao wakasema kwamba sisi hatuelewi lakini tunaweza kusema kwamba mtu huyo anayeongea hawezi kusema uongo na kama huyu ni khalifa wa jumuya ya ahamadia basi jamaat hawezi kuwa jumuiya uongo na wakati ule ule wakatangaza kukubali ahmadia kutoka nchi ya mali mwalimu wetu anaendika kwamba mtu mmoja alitujia katika misheni yetu na akatuambia kwamba mimi nasikiliza redio yenu bila kukosa na nanataka kufanya bayati mbwana huyo akajaza fomu na mtu huyo alikuwa msomi hivyo akasema kwamba kama kuna vitabu vya kifaransa basi munipatie ili niweze kunufaika navyo na pia niwapatie wenzangu mwalimu akampatia kitabu kiitwacho mgogoro wa dunia na njia ya kuelekea kwenye amani mwalimu akampatia tafsiri ya kifaransa ye akafungua kitabu na akaona picha na akaanza kulia kisha akasema kwamba mimi nilikuwa katika daun na nilikuwa namwomba mungu kwamba aniongoze kwenye njia iliyonioka wakati yule nilikuwa nimemwona mara nyingi khalifatul masih katika ndoto yangu na mimi nilikuwa sichuii kwamba mtu huyo ni nani lakini leo nimeelewa kwamba dua yangu imekubaliwa na mwenyezi mungu ameniongoza nasma sahaba ni mwanajumuiya ni mama mwarabu anasema kwamba miaka miwili kabla ya kufanya bayati niliona picha yamasihi waislam na nikaelekea kwa picha ile na nikasema na hapo kabla ye anasema kwamba ulikuwa umeeleza kuhusu mtoto fulani ambaye alikwa amechora mistari na alikuwa amendika kwamba huzur mimi nakupenda sana mama huyu anasema kwamba watoto hawasemi wongo na nilikuwa na athari kubwa sana moyoni mwangu kuhusu mtoto huyo ye akafanya bayati baada ya muda fulani anasema kwamba nilipona picha ya yamasslam na nikaelekea kwake na nikasema kwamba maumbile yako yananiambia amba wewe ni mtu mwema na husemiwongo lakini pamoja na hayayote siwezi kusadikisha kwamba wewe umetoka kutoka kwa allah anasema kwamba baada ya miaka miwili nikasoma zaidi na mwanzoni mwa nikafanya baati akii aoniliua aahaauaa hetan a ya nafsi yangu aliasmawaba kivipi mimi ni barua, na ni hali yangu. Gani. yangu hayo ao yakaondoka kwa sababu ya kusoma kitabu cha musleh maut kitwacho khilafate rashda na kitabu chako ni nizamu, nizamu ya ukhalifa na utii wake kisha nikaendika barua na nikapokea jibu lako hapo nikaondokiwa na mashaka yote na nikajawa na imani ni yakini kwamba ukhalifa ni ukhalifa ambao unafwatanayo za masihislam kisha anasema kwamba mapenzi ambayo allah anatia mwenyewe yon uaadalia ndnu kutoka nigeria mbashiri anasema kwamba katika kipindi kimoja cha maswali na majibu watu walianza kuzungumza kwamba badala ya kuwaita watoto kwa jina la baba yao waitwe kwa majina ya kifamilia waitwe kwa majina ya mabuz, mababu zao hapo wakaambiwa kwamba mafundisho ya kurani yanasema kwamba muwaite watoto kwa majina ya mbaba ma zao na lakini baadhi ya watu wasiko waahmadia na wanajamaati wapya walikuwa hawakurizika juu ya hilo lakini baada ya siku mbili ulipokuwa ukitoa hutuba kuhusu maswahaba ukaeleza matukio ya Hazar bin thabit na ukaeleza kwamba waarabu walikuwa wamemuita zaad bin muhammad hapo mungu akateremsha amri kwamba zaad aitwe kwa jina la baba yake kwa kusikiliza hutuba hiyo jumuiya nzima na watu wengine wote wakafurahi sana ambao walikuwa wakijadiliana siku mbili kabla kwamba sasa khalifa wazama ametuongoza baadhi ya watu wakapata wazo kwamba labda katika siku hizi mbashiri atakuwa amefikisha habari hii kwa khalifa ndio maana ye ameeleza lakini mbashiri akasema kwamba mimi sikumwambia jambo lolote kisha anasema kwamba sisi tulifurahi sana kwamba mwenyezi mungu ametupatia jibu la swali letu na katika furaha hiyo mtu mmoja tajiri wa jamaati akanunua televisheni kubwa kwa ajili ya kuangalia mta akisema kwamba televisheni hiyo iwekwe katika sehemu ya kinamama ambapo kina mama wanaketi ili wao pia wasikose baraka za ukhalifa kisha akasema kwamba ukhalifa ni kitu kinachopatikana moyoni sasa katika zama hizi katika mainio hayo ya mbali watu ambao wanaishi katika nchi mbalimbali na wanajamaa wanatokana na kaumu na m- makabila tofauti ni nani ambaye anazalisha uhusiano huo kwayakini huo ni msaada na nusura ya allah kisha mama moja wa norwe brifan sahiba anasema kwamba kila mwanajimuya mkweli anasema kwamba khalifa wetu anaishi katika macho yetu na katika mio yetu na sisi tunamwombea katika dunia hii sisi hatuna jambo isipokuwa tufikiri njia mbalimbali za kukufurahisha na kukujalia kubeba mzigo wako wewe umeeleza katika hutuba jinsi masohaba walivyobeba mishale juu ya miili yao na kusimama kidete mbele ya mtume wakaendeleakusmamae ml aakaeneea kumhifadhi mimi kwa kuona hayo natafakari kwamba kama ningekuwa mimi ningefanya nini je ningeendelea kusimama kidete kisha nafanya maombi kuma mungu atujalie ili tuweze kumlinda khalifa wazamana ukalifa asaaminda mtumaa na mimi nafanya maombi tangu miaka mingi kwamba mwenyezimungu akutirimshie malaika ambao waendele kukuzingira na kukulinda hiyo ni ikilasi na uhusiano wauu aansasiu aama mungu ataendelea kujalia ya jumua ya yaassa wa watu wa namna hiyo na ataendelea kujalia ukhalifa wakiahamadia watu wa dunia hawezi kuelewa hilo katika ujerumani muarabu moja alifanya bayati na jamaa yake moja akasema kwamba we umekua kaadiani hapo mwanajamaat mpia akasema kwamba nini ni waarabu mea mnauishi hapa nini hamwezi kujumuika juu ya jambo moja lakini jumuiya ya ahmadiya ina imamu mmoja na jumuiya simama na ina keti kwa amri yake na ndio maana katika shughuli zake kuna baraka sasa niambie kwamba mna sifa gani kwamba mimi niache jamaatna niije nani hivyo kila ahmadiya madamu ataendelea kushikamana na ukalifa ataendelea kuwa mrisi wa, wa fazili za allah hivyo tutalazimika kufanya matendo mema ili yaendane na mafundisho ya allah ndiyo maana neema hiyo itatusaidia na itatufaidisha na ni ahadi ya allah kwamba watu pamoja na kuamini watakaotenda matendo sawa na mafundisho ya allah ndio watakaopata fadzila na baraka kutoka ukhalifa yaani sisi pamoja na kumwamini allah kikamilifu pamoja na kutimiza haki za ibada yake tuweze kufanya amali ambazo ziwe zenye kutafuta radzi ya allah ndipo tutapata fadzila hiyo na faida hiyo hatmasihi msalam anasema kwamba ndaniya kuranchukufu mwenyezimungu ameunganisha imani na amali swale amal swale ni amal ambayo isiwe na ufisadi vowote ye anasema kwamba ikiwa katika nyumba moja mtumoja awepo mwenye amale swale matendo mema basi numba nzima inaswalimishwa hivyo ando yani mema uamifaa yote hvoaas kujichunguza kwamba shetani asijiakatushambulia menyezimungukalmbabu ztu kuamb hiyo ni hisani yake na ili tuweze kuendeleza fazila ya hisani hiyo tutalazimika kuzidi katika imani na tuna haja ya kuchunguza kuhusu imani yetu ili kila moja wetu aendelee kupata sehemu ya kutosha kutoka fadzila hiyo ambayo bishara yake ilikuwa imetoleva na mtume sallahualhi wasalam na ahadi yake mwenyezi mungu alikuwa amefanya na masihmu asatuwasalam yani nizamu ya ukhalifa basi tuendelee kujichunguza na kujichungulia kwamba sisi kwa kiasi gani tunashikamana na ukhalifa ili sisi tukiwa pamoja tuweze kustawisha umoja wa allah duniani kote hamasihi maud alsauwassalam anasema kwamba mpate habari njema ya kwamba uwanja wa kumkurubia mwenyezimungu uko wazi uwanja wa kuelekea kwake uwazi kila kaumu inashughulikia kuipenda dunia na isilizingatie analolirizia mwenyezi mungu wale wapendao kuingilia mlango huu kwa nguvu zao zote yani wanataka kuingia kwenye mlango huo wanayo nafasi na fursa ya kuonyesha vipava vyao na kupata zawadi maalum kutoka kwa allah msizani ya kwamba mungu atawapotezeni bure nini ni mbegu iliyopandwa arzini kwa mkono wa allah mwenyezi mungu anasema kwamba mbegu hii itaota na kukuwa na yatatoka matawi yake kutoka kila upande na hatimaye itakuwa mti mkubwa kisha anasema kwamba mwenyezi mungu ameniambia ya kuwa niipashe habari jumuiya yangu ya kuwa wale walioamini wa na imani yao haikuchanganikana na tamaa za kidunia wala imani yao haikuchafuliwa na unafiki wala woga na imani hiyo haikukosa daraja lolote la utii ao ndio watu anaowarizia mungu na mungu anasema ndio hao ambao hatua yao ndio hatua ya kweli mambo hayo yote ameyaeleza katika kitabu cha alwasia humu alikwa ametoha bishara ya kuanzishwa kwa ukhalifa basi kauli yake hiyo inatuelekeza kwamba kila mwanajamaati anapaswa kuwa na uhusiano imara na uhusiano wa ikilasi na unyofu na ukhalifa na watakao weza kufikia kiwango hicho ndio watakuwa wenye kutimiza haki ya bayyati na hiyo itakapotokea ndipo tutakuwa wenye kutimiza haki ya kusherekea siku ya ukhalifa mwenyezi mungu awajalie wote kwamba waweze kutimiza haki ya bayyati na waweze kupata fadzili na msaada wa allah khalifa mtukufu anasema kwamba ningependa kutangaza kwamba leo jumuiya ya ahmadi ya ghana inasherekea mkutano wao wa mwaka kwa siku tatu mkutano huo ni wa siku mbili yaani mei ishirinia na ishirin jalsa hii inafanywa katika bustani ahmad na pia katika nchi nzima wameweka vituo mia moja na kumi na tisa na katika vituo hivyo kuna vituo vitano vikubwa na vituo hivi vimeunganishwa kwa kupitia audio na vidio jumuiya ya ghana ilikuwa imeanzishwa februari elui9im ambapo maulana abdurahim nagr sahib razillahu anhu akitoka london alikuwa amefika ghana mwaka jana jumuiya ya ghana ilikuwa na mpango wa kusherekea karne moja ya jamaati lakini kwa sababu ya janga la corona haikuweza kufanya hivyo wameamua wa kwamba mwaka huu na mwakani vipindi vyao na mipango yao iendelee mwenyezi mungu aibariki jalsa salana na awajalia wa ahmadia wazidi katika ikhlas na unyofu jumuia gambi ya gambia pia inaendelea kufanya jalsa salana ya siku tatu الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونؤمن به ونتوكل عليه ونعوذ بالله من شرور أنفسنا ومن سيئات أعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له ونشهد ان لا اله الا الله ونشهد ان محمدا عبده ورسوله عباد الله رحمكم الله ان الله يامر بالعدل واللسان وإيتاء ذي القربى وينهى عن الفحشاء والمنكر والبغي يعظكم لعلكم تذكرون اذكروا الله يذكركم وادعوه يستجب لكم ولذكر الله أكبر