اشهد ان لا اله الا الله وحده لا شريك له واشهد ان محمدا عبده ورسوله اما بعد فاعوذ بالله من الشيطان الرجيم بسم الله الرحمن الرحيم <applause> الحمد لله رب العالمين الرحمن الرحيم مالك يوم الدين اياك نعبد واياك نستعين Alihi, <coughs> wa alihi, leo nyini mmejumuika hapa kwa ajili ya uzinduzi wa msikiti waz mwenyezi mungu ameijaalia jumuiya ya ahmadi ya marekani ya kwamba ijenge msikiti huu na iujenge katika mji ambao una muhimu makhusus katika historia ya jumuiya siku mbili kabla mwandishi mmoja wa habari aliniuliza swali ya kwamba msikiti huu kwa nini ni muhimu sana kwa ajili ya sehemu hiyo kila msikiti ni muhimu kwetu nilikuwa nimemwambia ya kwamba msikiti yote ni muhimu kwetu yeye alikuwa na wazo ya kwamba labda nimekuja hapa kwa ajili ya misikiti huu makhusus nilisema kwamba siku za nyuma pia nilikuwa naenda kufungua misikiti mbalimbali lakini nikamwambia ya kwamba misikiti huu pia una umuhimu wake ambao ni ya kwamba misikiti huu umejengwa katika mji ambao ni mji uliojengwa na adui mmoja wa islam na watu ambao wana shauku ya kusoma historia na wana shauku ya kujua historia wao watajaribu kuijua historia yake na ili tuweze kuwaambia kuhusu historia kwani hakuna ajuaye historia ya mji huu isipokuwa jumuya ya ahmadia wala kumjua doi jumuya imeandaa maonyesho ambayo yanaangazia historia ya mji huo na umuhimu wake umuhimu ambao upo wa mji huu kwa jumuia na watu wenye shauku wanaweza kunufaika na maonyesho hayo labda kesho yeye ataendika makala juu yake kwa vyovyote vile kama nisemavyo ya kwamba umuhimu wakihistoria wa umjihu na mai moja wakibandia na kutumia kwake maneno mabaya ziدiyat masih maud alah لaatu waسaلam na kisha kuangamia kwa kwake nakatika umjihu kuanzishwa kwa, kwa jumuiya ya ahmadia kunamfanya mfanya kila mwana jumuya kumshukuru allah na inabidi ifanye hivyo na kwa ajili yake sawa na amri ya mtume mtukufu alaihi wasalam sisi tunawashukuru watu wa mji huu ambao japokuwa mwanzoni halmashauri ilikuwa imepinga ujenzi wa miskiti na ilikuwa imekataa kutoa rukhsa ya ujenzi wake watu walisimama katika haki yetu na wakaishawishi halmashauri ili itupatie rukhsa ya kujenga msikiti hu basi ni amri yam, tumem, tukufu, sallam, ya mtume mtukufu salalahualihi wasallam ya kwamba mtu asiye washukuru watu hamshukuru allah basi chini ya amri hiyo ya mtume salllau alihi wasalam yatupasa kumshukuru allah aliye adzim ambaye ametujalia kujenga mskiti hu basi kuhusiana na hilo kwa ajili yetu sisi wa ahmadhia siku hii si yenye furaha tu bali ni siku ya kumshukuru mwenyezimungu kwa wingi ambaye pamoja na kujenga msikiti huu pia ametuonyesha nishani iliyo hai ya ukweli wa imamu zama na mtumishi mkweli wa mtume salllahu alaihi wasalam katika ni haraka za historia pia ambayo ni historia ya zama zile nitaeleza mbele yenu mambo machache kutoka historia ile ambayo ina angazi ya ukweli wa hatmasihe maud alau wasalam na umuhimu wake na jinsi watu walivyokiri kuhusu ukweli wake na kama tutaendelea kuzidi katika kumshukuru allah allah ataendelea kututirimshia fadhili zake na nishani za ukweli wa hatmasihe maud alah ssalam zitaendelea kufunguka juu yetu basi hiyo ni hali yetu ya kumshukuru allah ambayo itatufanya kuwa mashahidi juu ya nishani hizi za ukweli bila shaka mwenyezi mungu amemwahidi hatmasihi a maudsslam ahadi zisizohisabika ahadi za maendeleo ya jumuiya ya kwamba yeye atamwonyesha maendeleo ya jamaati na anaendelea kuonesha na siku za usoni pia ataonesha lakini sisi tutaweza kushuhudia maendeleo haya na kustahili kuwa sehemu yake ambapo tutamshukuru allah na tutakuwa wenye kutekeleza amri za allah na tutakuwa wenye kutimiza haki yake zipo ahadi zisizohisabika tulizoziona zikitimia katika maisha yetu mwenyezi mungu anaonyesha manzari ya kutimia kwa kila ahadi kwa wakati wake manzari haya kama sio manzari ya kutimia kwa ahadi basi ni nini hiyo ya kwamba miaka mia moja na ishirini kabla ya leo mdhai mwungo na adui wa islam ambaye hamasihi maud alah ssalam akipata habari kutoka kwa allah alikuwa ametoa bishara ya kuangamia kwake leo katika mji wake ambao kuhusu mji huo yeye alikuwa ametangaza ya kwamba muislamu yeyote hawezi kuingia humo mpaka aingie katika ukristo mwenyezimungu ameijaalia jamaath ahmadia kujenga miskiti basi hizi ndizo kazi za allah tajiri mmoja mkubwa mwenye mamilioni na mabilioni ya hela na mwenye heshima na shani ya kidunia mwenyezi mungu alimwangamiza kabisa na upande wa pili mkazi wa kijiji kadogo ka cha panjab madhai ya mteule wake ambayo yalikuwa kuhusu kuhuishwa kwa islam kwa mara nyingine tena mungu alifanya mpango wa kufikisha ujumbe wake katika nchi mia mbili na ishirini za dunia lakini je hapo kazi yetu inakuisha je hi inatosha ya kwamba katika mji mdogo wa marekani sisi tumejenga mskiti na jumuiya imepata maendeleo hapana kwa ajili ya maud alah ssalam mwenyezimungu ameifanya dunia nzima kama uwanja wa mahubiri kazi yetu ni kuleta miji midogo na miji mikubwa na nchi za dunia chini ya utumishi na utumwa wa mtume salllahu alihi wasallam tukiona uwezo wetu na nguvu zetu kazi hiyo inaonekana kama ni kazi kubwa mno lakini pamoja na hayo yote mwenyezimungu subhanahu wataala ametukabidhi kazi hii na hiyo pia ni ahadi ya mwenyezimungu kwa atmasihe maud alah ssalam lakini yeye alisema kwamba kazi hizi zote zinazoendelea kufanywa ni juhudi yetu kidogo tu pamoja na hayo kitu cha msingi kinachohitajika ni maombi na kazi hizi zitafanywa kwa maombi tu basi jambo hilo muhimu ya tupasa kuweka mbele yetu na kulikumbuka ya kwamba tujielekeze kufanya maombi na misikiti pia inajengwa ili humo watu wajumuike kwa ajili ya ibada wahudhurie mbele ya allah taala mara tano na waswali swala ya ijumaa bila y kukosa na wadumu katika tabia hiyo na katika shughuli za kidunia wasije wakasahau ibada zao tukisahau ibada zetu basi ujinzi wa msikiti huu utakuwa ni kazi isiyo na faida yoyote tutakuwa tunaiambia dunia ya kwamba hapa msikiti mmoja wa waislamu umejengwa lakini amali zetu zitakuwa hazifai mbele ya allah ili ziweze kunufaika na baraka za misikiti huu au tuwe miongoni mwa wasaidizi wa waatmasihe maud alah ssalatu wassalam yeye alisema ya kwamba kwa kufanya maombi ya kudumu nini muwe wasaidizi wangu ili sisi tuweze kuona na kushuhudia fadhili za allah zikitimia kwa haraka iwezekanavyo basi hii ni kazi ya kila moja wetu ya kwamba ili maombi yake yapokelewe ili maombi yao yapokelewe wazifanye ibada kuwa sehemu za maisha yao na pia wawezeshe watoto nao pia wawe na tabia ya kufanya ibada na sawa na njia iliyoelezwa na allah waswali sala tano sala zao kwa uzuri wote na kwa kujihalisishia wainame mbele ya allah na wamwombe mafanikio mengine kutoka kwake watakuwa na bahati njema kati yetu ambao watapata hayo yote na kisha wao waone na wataona mvua ya fadzili za allah ikinyesha juu yao kama tutaongeza vivango vya ibada zetu na tutatanguliza dini juu ya dunia basi ahadi ambazo mwenyezi mungu amezifanya na hatmasiha maut alahisalatu wassalam tutaziona zikitimia katika maisha yetu basi kuna haja ya kuangalia hali zetu binafsi kuna haja ya kujichunguza kwa kufika katika nchi hizi zilizoendelea tusije tukaiangukia dunia sasa katika miaka michache iliyopita watu wapya wamekuja hapa walioomba uhifadhi basi musije mkazama katika mambo ya kidunia katika nchi hii kila msikiti unaojengwa unatakiwa kuwa sababu ya kutuletea jaziba mpya na shauku ya kujenga uhusiano na allah mwenyezi mungu bila shaka atatimiza ahadi zake isije ikatokea hivi ya kwamba kwa sababu ya matendo yetu muda wa kutimia kwa ahadi hizi uende mbali au uzidhi au zitimie kwa kupitia kwa watu wengine wa baadaye na sisi tukose baraka zake mwenyezi mungu alikuwa amemwahidi mtume salallahu alhi wasallam ahadi ya ushindi wa islam na ni nani awe zaye kuwa mpendwa wa allah kuliko mtume salawwasallam lakini je pamoja na hayo yote wakati wa, wa vita vya badar dua na unyenyekevu wa mtume salaualwasallam na khofu zake na maombi yake yalikuwa hayakufikia ya kwenye daraja ya juu mtume mtukufu sallauali wasalam alikuwa akifanya maombi kwa unyenyekevu mkubwa sana mpaka shuka yake ilikuwa inadondoka chini kutoka mabega yake na kisha sabubak rataanhu alipomuuliza na aliposema akisema kwamba ya rasulllah mwenyezi mungu amekuwa hidi ahadi ya ushindi na nusura sasa kuna sababu gani mpaka umekosa utulivu hapo mtume s akasema kwamba mwenyezi mungu ni ghanii yani asie mhitaji mtu ila hali wote wana mhitaji yeye katika ushindi pia kuna kuwa na masharti yaliyofichika hivyo kazi yangu ni kumomba allah msaada wake kwa unyenyekevu na kisha japokuwa adui waliwashambulia mara kwa mara na wakawaletea hasara za aina aina baada ya miaka michache tu ushindi ambao allah akawajaalia waislamu ushindi kama huo adhimu historia haijawahi kuuona wala kusikia habari zake ambapo adui wakali wakasilimu na sio kusilimu tu bali mtume muhammad sa salam akawampendwa wao mpaka wao wakajitolea kila kitu kwa ajili yake na wakaiambia ya dunia ya kwamba adui hawezi kumfikia mtume salalahu alehi wasallam mpaka apite juu ya maiti zetu na wale ambao mwisho wao ulikuwa mbaya basi mwenyezi mungu akawaangamisa hat masihe maud alah anasema ya kwamba haya yalikuwa maombi ya mtu huyo aliyejimaliza katika njia ya allah yalioleta mageuzi basi leo pia ni maombi ya mtumishi mkweli wa mtume sallahualihiwasallam ambayo yakitimia kwa wakati wake yataileta dunia chini ya miguu ya mtume sallahualaihi wasallam lakini la masihi mslam alisema kwamba nyini mnao jinasibisha kwangu munisaidie kwa maombi yenena kwa matendo yenu leo tumeketi katika msikiti huu na tuna uzindua rasmi msikiti huu umepewa jina la fathe azim yani ushindi mkubwa na jina hili limetolewa kwa munasaba wa ufunuo na bishara yahatmasihe maud alah sslam sajidn ahmaalah sslam akipata habari kutoka kwa allah alikuwa ametoa bishara ya maangamio ya doi naa alikuwa amesema ya kwamba nishani hii ambayo itakuwa na ushindi mkubwa ushindi azimu itazuihiri katika zama za karibu na dunia iliona ya kwamba katika siku kumi na tano ishirini tu mwenyezi mungu alimwangamiza doi na akamwangamiza kwa mazila makubwa kabla ya kifo chake mwenyezi mungu alimtendea nini kuna maelezo yake mengine kwa vyovyete vile nishani ya maangamio ya doi sajdna ahma slaam akiiaaliitaja kama ushindi azim na leo kuna hatua yake ijayo ambapo katika mji huo tunafungua misikiti wetu sehemu moja ya ufunua wake tuliiona ikitimia takriban miaka mia moja na kumi na tano kabla na hatua yake ijayo tunaiona ikitimia leo miaka mia moja na kumi na tano au ishirini kabla ya leo magazeti ya wakati ule yani magazeti ya dunia yalichapisha habari ya wito huo watmasihi mauaslam kuhusu doi na kisha yakatoa habari ya kifo cha doi basi hiyo ilikuwa nishani ya mwenyezi mungu ambayo dunia ikakubali mimi nawekambeleyenu habarizlizopiga chapa katika gazeti moja juni iiriitau mwaka elfmoaeatisa nasaba gazeti la disunda harald boston gazeti hilo liliendika utambulishowau masihi al sala na kisha kisalikaenika kuhusu madayake nawitowake o saiienika kuhusu, kuhusu ye, -ye. manino machache ya gazeti hilo nayawekambeleyenu kichwa cha habari cha gazeti hili ni kama ifuatayo ni azimu mirza gulam ahmad ambaye ni masihi ambaye alitoa habari kuhusu mwisho mbaya wa doi na sasa yeye anatoa bishara za tauni mafuriko na matetemeko gazeti hili linasema ya kwamba siku ishirini na tatu za agosti zilikuwa zimepita ambapo mirza ghulam ahmad wa qadian india alitoa habari ya kifo cha alexander doi ambaye alikuwa akiitwa elia wa Eli pili ambayo katika machi iliyopita ikatimia kisha linasema ya kwamba mtu huyo wa india katika maeneo ya mashariki ya dunia amepata umarufu mkubwa katika miaka mingi iliyopita yeye ya kwamba katika zama za mwisho masihi wa kweli aliyekadiriwa kuja ndiye mimi na mwenyezi mungu amemjaalia hishima katika nchi ya marekani kwa mara ya kwanza habari zake zilifika mnao9 ambapo mjadala wake ukapata umaarufu na elia watatu baada ya kifo cha doi nabii huyo wa india amefikia kileleni kwenye umaarufu wake kwani yeye alikuwa ametoa bishara kuhusu kifo cha doi ya kuwa katika maisha ya mirza saheb doi atakufa kwa uchungu mkubwa na kwa mazila makubwa kisha gazeti linaendika na limeendika kwa niaba ya masihe maud alahsalam ya kwamba bwana doi akikubali wito wa mubahala yangu na kama atasimama dhidhi yangu basi katika uhai wangu ataacha dunia hii kwa masikitiko makubwa na kwa uchungu mkubwa kisha linaendika ya kwamba amasihimaulam alisema ya kuwa kama bwana doi atakimbia mubahala huo basi mimi nawafanya wakazi wote wa marekani na ulaya kuwa washahidi juu yake ya kwamba ya hata kukimbia kwake pia kutafahamika kama kushindwa kwake na katika hali ya namna hiyo watu wanatakiwa kuwa na yakini ya kwamba madai yake yote kwamba yeye ni elia yalikuwa ni uzushi na udanganifu wa ulimi wake tu na japokuwa yeye atataka kukimbia mauti lakini kwa hakika kukwepa kwake na mubahala huo pia ni mauti basi kwa yakini muelewe ya kwamba mji wake sehun unakaribia kukumbwa na baraa moja kwani katika hali hizi mbili hali moja lazima itamkamata sasa mimi namalizia mada hii kwa dua hii ya kwamba ewe allah mwenye kudra na uliyekamilika ambaye daima umeendelea kuzwihiri kwa manabii na utaendelea kuzwihiri kwao toa hukumu hii haraka ya kwamba uongo wa pi na doi uwazwihirishie watu kwani katika zama hizi waja wako wanyenyekevu wakifanya ibada ya mtu anayefanana nao wamekwenda mbali na wewe kisha gazeti linaendika ya kwamba mwanzoni doi hakutilia manani kuhusu wito huo utokao mashiriki ya mbali lakini septemba 26 a93 yeye alisema katika chapisho lake lac ya kwamba saa nyingine watu wananiuliza ya kuwa kwa nini hutoi majibu ya vitu vya namna hiyo anasema kwamba na je, je ni wajibu hawa mbu na nzi kama niweke juuyao miguu yangu basi niwakayage kabisa mimi nawapatia fursa tu ili waruke na wabaki kuwa hai ni mara moja tu yeye kwa namna fulani aleonetha ya kwamba yeye anajua kuhusu zati ya mirza ghulam ahmad yeye alimtaja mirza saheb kama masihi mpumbavu wa muhammad mungu apishe mbali na desemba 12 maka 93 yeye anaandika kwamba kama mimi si nabii wa mungu basi katika ardhi ya mungu hakuna nabii mwingine kisha katika mwezi wa januari yeye alindika ya kwamba kazi yangu ni kutoa watu kutoka mashariki na magharibi na kaskazini na kusini na kuwastawisha katika mji huu na katika miji mingine ya kikristo mpaka waislamu wote wakwishe na wamalizike mungu atuoneshe wakati ule ndoi alindika hayo الحال اکم اکمپٹی چیلنج akampatia wito gazeti linaindika ya kwamba mirsahi akampatia wito wa mubahala ya kwamba ufanye maombi kwa allah ya kwamba yule ambaye ni mwongo kati yetu yeye aangamie katika maisha ya mwingine ndoi alikufa katika hali mbaya marafiki zake wakaanza kumwacha na siha si yake ikaharibika yeye akashambuliwa na maradhi ya faliji na maradhi ya kichwa na akapata mauti mbaya mara baada ya kifo chake mji wake pia ukapata vurugu za ndani na ukaangamia m sahib amejitokeza naye ameeleza kwa uwazi ya kwamba yeye ameshinda katika bishara hiyo naye anatoa wito kwa kila mwenye kutafuta ukweli ili akubali ukweli wake kama alivyotangaza yeye balaa hili lililomfikia adui wake wa marekani analieleza kama kisasi cha mungu na pia kama dalili ya uadilifu wa mungu kama anavyosema mfuasi wake mmoja kwamba adui akifa hatutakiwi kusherekea kifo chake ya kwamba tuashirie kuhusu baadhi ya hali mausus a maisha ya doi vitu vya namna hiyo ni mbali sana katika mawazo yetu sisi tunachapisha mambo haya ili kudhihirisha ukweli tu hakuna shaka ya kwamba dini tukufu ya islam haitoi ruksa na haitwe mafundisho ya kueleza mabaya ya wafu lakini siyo maana ya kwamba mambo yafichwe wakati ambapo kuyazihirisha ni kwa ajili ya faida ya jamii na pia kwa ajili ya kueleza ukweli kwa wanadhamu kisha linaindika kwa niaba ya mwanajumuya ya kwamba mwenyezi mungu kwa kupitia kifo cha doi na kwa kumpitia adhabu ametoa hukumu yake kama alivyokuwa amemwambia nabii wake miaka mitatu minne iliyopita huo ni mfano wa gazeti moja ambao nimeweka mbele yenu kwa yakini huu ulikuwa ushindi na pia ulikuwa ni dalili juu ya ukweli wa wamaasihi maudh ala salaam na ni dalili lakini kama nisemavyo ya kwamba lengo la hatumasihe maudlsala ni pana sana hiyo ni habari ya ushindi wa sehemu moja tu furaha yetu ya kweli sisi tutaipata ambapo tutaileta dunia nzima chini ya miguu ya mtume salaawwasalam na kwa ajili yake sisi pamoja na kujenga msikiti huu tutalazimika kutafuta njia mpya za mahubiri hoja za masihi wa muhammad tutalazimika kuzieleza mbele ya dunia na tutalazimika kuboresha hali zetu za kiroho na kimatendo kama nisemavyo kwamba ushindi wa kweli na azim ulikuwa ni ushindi wa makka je baada ya ushindi wa makka mtume swaslam na makhalifa walioongoka na waislamu waliokuja baadaye walikuwa wamesimamisha kazi ya mahubiri kwa ajili ya kufikisha ujumbe wa islam hadi pembe zote za dunia je hawakufanya juhudi kwa nguvu zote hawakushinda maeneo kwa vita vita zikatokea lakini hazikutokea ili isambae dini bali walikuwa wameishinda mioyo ya watu na kwa kupitia zoezi hilo watu makundi na makundi wakaendelea kuingia katika islam basi ushindi uliotokea kwa kumpitia at masihe maud wasalam kuna haja ya kuhudumisha kwa maombi na kwa tablig wanaomwamini at masihe maud alah salaam wanahisabiwa katika akhirin walioungana na masohaba sasa je wao walikuwa wameacha mahubiri je walikuwa wamechoka katika kuboresha hali zao ji walikuwa wamepunguza vivango vya ibada zao bila shaka vitu hivi vilibaki kwa waislamu na islamu ikaendelea kupata maendeleo na waislamu wakaanza kuporomoka pale ambapo dunia ikaanza kuwatawala na vivango vya takwa vikaanza kushuka chini wakaanza kughafilika kuhusu ibada zao lakini kwa kuwa hiyo pia ilikuwa ni ahadi ya allah kwa mtume sal ahu alahi wasalam ya kwamba ahadi kiama atabakisha dini hiyo na ataijalia nguvu hivyo katika zama za mwisho atatuma masihi maud na mahdi ye maud alah ssalaam na kisha akamtuma masihe maud alah ssalam naye akaiambia dunia kuhusu ujio wake na ujumbe wake ukafika katika ulaya na marekani na katika inchi zingine za dunia na kuhusu doi sisi tunaona ujumbe wake jinsi ulivyofika kwa shani yake kwa kumpitia sajidina ahmad islam mbegu ambayo allah alikuwa ameipanda ya kuhuisha islam mbegu hiyo inaendelea kusambaa na kukuwa kwa shani yake katika dunia nzima mwenyezi ame mungu amemwahidi ahadi nyingi alimfunulia kwamba mungu sie ambaye akuache mungu atakujaalia heshima ya ajabu watu hawatakusalimisha lakini mimi nitakusalimisha na zipo ahadi nyingi za aina hiyo ambazo allah alifanya na almasihi mowasalam na historia ya miaka mia moja na ishirini na mitatu ni shahidi juu yake jinsi allah subhanahu wa taala anavyoendelea kutimiza ahadi zake leo jumuiya ambayo imeenea katika nchi miabili na ishirini za dunia hiyo ni kazi ya mwenyezi mungu ambaye kwa ajili ya kufikisha ujumbe huo amefanya mi pango mbalimbali na leo dunia inamjua mirza gulam ahmad kadiani kama masihi aliye ahidiwa na mahdi aliye kila adui yeye alimwita kuja kushindana naye lakini yeye hakuwa na njia isipokuwa kukimbia tu au allah alimwangamiza kabisa ni kweli kwamba jumuiya za manabii zinapingwa na zinaona upinzani lakini adui hawezi kufanikiwa katika malengo yake na hivyo ndivyo itokavyo katika jamaat wapinzani wa jamaat wametumia kila njia ya kuiangamiza jamaat na wanaendelea kuzitumia njia zote watu wenye imani dhaifu wanapata shida a ainiaaiatajamaati alla anaijalia jma malfu ya watu basi kama sisi tunadai kwamba sisi ni wenye ilasi na sisi tunatangaza akwamiraula ahmad kadiani ni masihi aliahidiwa na mahdi ambaye ambay mtum sawaa alkwama bisara ya ujio wake basi kwa uwezo wetu wote na kwa juhudi zote tutalazimika kuwa wasaidizi wa masihi na mahdi huyo na tutalazimika kuonyesha mfano ambao masahaba walionyesha kazi yetu ni kuwajumuisha waislamu wote juu ya dini moja na kuwaondolea bidaa zao na pia kuwafahamisha watu wasio waislamu kuhusu mafundisho mazuri ya islam na kuwafanya kuwa waumini kuwa wa, wa kweli wa allah mpaka wafanye ibada ya mungu moja na wamsalie mtume wa wa salawasala ndipo tunaweza kutimiza haki ya bayati ya masihi waila madayi yetu ya bayati hayana faida yoyote na ili tuweze kufikia hali hiyo tutalazimika kuongeza vivango vya ibada zetu la sivyo kujenga misikiti ni zoezi bure tu wala haina faida yoyote na hiyo inaweza kutokea ambapo tutatambua shabaha ya maisha yetu maisha yana shabaha gani hatmasihe maud lasslam anasema kwamba binadamu hawezi kujipangia shabaha ya maisha yake ni mungu aliyemuumba binadamu na mwenyezi mungu anasema kwamba wama khalaktu ljina walinsa ila liyabudun yani mimi sikuwaumba majini na watu ila wapate kuniabudu hatu masihi maudi alah salam ameeleza ufafanuzi wa aya hiyo katika sehemu nyingi katika sehemu moja anasema kwamba shibaha hasa ya kuumbwa kwa binadamu ndio hii kwamba yeye amtambue mungu wake na amtii kama allah subhanahu wa taal alevyosema kwamba wama ma khalaktu ljina walinsa ila liyabudun mimi nimewaumba majini na watu ili wani abudu lakini nijambula kusikitika ya kwamba watu wengi wanaokuja katika dunia baada ya kupata ubalehe badala ya kuelewa wajibu wao na wazingatie shabaha ya maisha yao wakimwacha mungu wana dunia na wanaanza kupenda mali na heshima za kidunia ambapo wanakuwa na sehemu kadogo tu ya allah na katika mioyo ya watu wengi inakuwa haipo kabisa wao wanazama katika dunia na wanakuwa hawajui kwamba mungu pia yupo isipokuwa wanatambua pale ambapo malaika anakuja kutoa uhai wao yaani mauthi unapowafikia sisi tunaodhai kwamba tumemwamini imamu wazama kazi yetu sio hii kwamba tuishi maisha ya namna hiyo bali sisi tukitambua shabaha ya maisha yetu tunapaswa kutimiza haki ya ibada watu wataweza kuelekea upande wa msikiti huu na tutaweza kufikisha ujumbe wa kweli wa islam na tutaweza kutimiza shabaha ya ujio wa masihi mau alahsatu wasalam ambapo tutajaribu kuomba msaada kutoka kwa allah ili tufanikiwe na hiyo haiwezi kutokea mpaka tuwe wenye kutimiza haki za ibada yetu hivyo kila mwanajamaati atafakari juu yake na ajitahidi kuifanya kuwa sehemu ya maisha yake kwamba atatimiza haki za ibada yake ili akipata fadila ya allah aweze kuboresha dunia yake na akhira yake hivyo uzinduzi wa misikiti huu utakuwa azim ambapo tutatambua uhakika wake kwamba shabaha ya maisha yetu ni nini waila katika dunia ipo misikiti mingi ambayo ni mizuri na ni mikubwa lakini wanaokuja katika misikiti hiyo si wenye kutimiza shabaha ya kuumbua kwao ibada siyo maana ya kwamba mtu aswali haraka haraka au aswali sala kadhaa bali ibada ndiyo hii kwamba mtu atimize haki ya swala na aswali kwa masharti yake yote mtume salaua salam alimwambia mtu moja kuswali mara tatu mara nne kwani mbele ya mtume sasa mtu huyo alikuwa hatimizi haki ya swala yake na jinsi alivyotakiwa kuswali kwa uzuri alikuwa hakuswali hivyo muswali swala kwa kutimiza haki zake ndipo mtaweza kupata ukaribu wa allah na ibada pia zinapokelewa pale ambapo mtu atimize haki za waja wake watu wanaonyima haki za watu mwenyezimungu wanasema kwamba swala zao zitakuwa sababu za kuwaletea maangamizo na zitarudishwa kwao hivyo shabaha yetu ni kustawisha miskiti na tukifuata amri za allah shabaha yetu ni kustawisha misikiti na tunatakiwa kufanya hayo yote ili tuweze kupata razi ya allah subhanahu subhanahuwataala mtu ambaye masihi mam alika amempatia chan altaa ii eye alitaka, alitaka kutawala dunia kwa ku jina la dini la makubwa makubwa. na nando maana akatumia neno la masihi masihi na moja. na vile wa ya dua hapo mwisho wake ukaonekana na dunia ikashuhudia mazwila na maangamizo ya doi na nishani iliyo wazi ikazihiri ambapo magazeti pia yakakiri kwani magazeti haya yalikuwa hayana jinsi na wakalazimika kukiri kwama mirza gulam ahmad ni azim lakini je katika furaha ya ushindi huo ulio azim kazi yetu ni kujenga misikiti mmoja tu na tufurahi juu yake kama nisemaavyo sisi tumekula matunda ya maombi kula lakini mashslam ame wasihi wafuasi wake kukanyaga ku na kushika niayo zake ambayo ni njia za kujenga uhusiano na allah subhanawataala hmashakumpatia chal ili yeye aangamie bali alikuwa amempatia الی آسمش ہشما یا اسلام علی کو امم پٹیا چیلنج ہی الی دونیا ای جے جی چینی یا بنڈیرا یا اسلام علی کو امم پٹیا چیلنج آکی فکیری کومبا ساسا اوٹا والا و مسیح و محمد اوٹا اسٹاو کٹی کا دونیا ہی وے ہی نکا زیے ٹو ٹو نا دائی کومبا کٹیکا جموئی یا مسیح ماود hiyo ni kazi yetu kwamba tufikishe ujumbe wa masihi wa muhammad katika kila kona ya dunia hiyo ni kazi yetu tuthibitishe umoja wa allah subhanahwataala juu ya watu hawa na kazi hii itafanywa ambapo tutajenga uhusiano na allah subhanawataala na tutazidi katika uchamungu natakwa lmasihi msalam anasema kwamba jumuia ya yangu hasa inahitaji uchamungu hasa kwa wazo hili kwamba wanajinaswibisha na mtu ambaye amedai kuwa maamur ili watu ambao walikuwa wamejiingiza katika kiniongo na ubaguzi na ushirikina au walikuwa watu wa dunia waweze kujiokoa kutoka mabalaa haya yote hivyo kujitakasa pia ni kazi muhimu sana utakapojitakasa ucha mungu utazalika kisha dunia itaona kwamba nishani juu ya nishani zitaendelea kuzihiri na hiyo ndio sehemu ambapo njia mpya za ushindi zitafunguka inshallah na hiyo ndiyo hali ya kwamba tutaona uhakika wa fathe azim yani ushindi wa azim hivyo ni watumishi wa masihi wa muhammed nishani ya kila ushindi inapaswa kutuletea mageuzi na mapinduzi ndani mwetu basi tufanye ahadhi kwamba siku ya leo siku ya leo itakuwa siku yenye kutuletea mageuzi ya kiroho kwa ajili ya watoto wetu na kwa ajili ya vizazi vyetu siku hiyo itakuwa sababu ya kuwaletea mageuzi ya kiroho na hivyo ndivyo inavyotakiwa waila maangamio ya doi au kama watu wa mji huu hawajui hawa kuhusu doi sisi tutapata faida gani kwamba sisi tumewaambia kuhusu mtu huyo tutapata faida ambapo sisi kwa kutimia kwa bishara hii ya ushindi azim na sisi kwa kupitia ushindi huo tutapata mageuzi azim na watu wa watani wetu na dunia pia watakubali mtume muhamad salllahu alaihi wasallam na watakubali kuhusu umoja wa allah subahanahu wa taala na dunia iwe tayari kujitolea kwa ajili yake mwenyezi mungu atujalie na awajalie vizazi vyetu kufikia daraja hiyo کا ہے تا وہ لوگ جو خواہ کسی قسم کے بغزوں کینوں یا شرکوں میں مقتلا تھے یا کیسے ہی روح پر دنیا سے ان تمام افات سے نجات پامیں پس اپنی اندرونی صفائی بھی بہت ضروری ہے اور جب یہ اندرونی صفائی ہوگی تو تقوی پیدا ہوگا اور تو پھر دنیا دیکھے گی کہ نشانات پر نشانات ظاہر ہوتے چلے جائیں گے اور یہی وہ مقام ہے جہاں فتوحات کے مزید راستے کھلتے چلے جائیں گے انشاءاللہ اور یہی وہ حالت ہے فتح عظیم کی حقیقت کو بھی ہم دیکھیں گے پس اے مسیح محمدی کے ہر فتح کا نشان ہمارے اندر ایک انقلاب پیدا کرنے والا ہونا چاہیے بس یہ عہد کریں کہ آج huzur anasema kwamba kuhusu msikiti huu walikuwa wameendika maelezo mengine ambayo mtajua tu baadhayce na mengine ni mekwisha waambie ni tiyari asalamualaikum haya swala صلی اللہ علیہ وسلم کی غلامی کا جوا اپنی گردن پر ڈال لیں خدا تعالیٰ کی وعدانیت کی قائل ہو جائے اور اس کے لیے ہر قربانی کرنے کے لیے تیار ہو جائے اللہ تعالیٰ ہمیں اور ہماری نسلوں کو یہ مقام حاصل کرنے کی توفیق عطا فرمائے <تصفيق> <تصفيق> <أخ qualified> الحمد لله الحمد لله نعمده ونستعينه ونستغفره ونؤمن به ونتوكل عليه ونعوذ <أنا> بالله من شرور أنفسنا ومن سيئات أعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له ونشهد اللَّهَ لا إله إلا الله ونشهد أن محمدا عبده ورسوله عباد الله رحمكم الله إن الله يأمر بالعدل والإحسان وإيتاء ذي القربى وينهى عن الفحشاء والمنكر والبغي يعظكم لعلكم تذكرون اذكروا الله يذكركم وادعوه يستجب لكم ولذكر الله اكبر