أشهد أن لا إله إلا الله وحده لا شريك له وأشهد أن محمدا عبده ورسوله أما بعد فأعوذ بالله من الشيطان الرجيم بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين الرحمن الرحيم مالك يوم الدين إياك نعبد وإياك اهدنا الصراط <سؤال> المستقيم صراط الذين انعمت عليهم غير المغضوب عليهم ولا hazrat harat mungu wa wamsaidie sana anasema kwamba siku za nyuma nilikuwa na ziara ya baadhi ya matawi ya marekani kama mnavyojua kwa kupitia mta na pia kwa kupitia vyombo vingine vya kijamaati vya midia taarifa zimeendelea kuwafikieni ya kwamba ziara hii kwa fadhili na msaada wa allah ilifana sana kwa vyovyote vile pamoja na hayo vyombo vingine vya kidunia vile vile vimeendelea kutangaza matangazo yake kwa namna zote tumeshuhudia fadzili za allah zikitutirimkia ziara hiyo imewalitia waahmadia athari njema na pia imewalitia athari watu wasio waahmadia kijana mmoja alimwambia rafiki yake kwamba katika ubongo wangu kulikuwa na mambo kuhusu jumuia na kuhusu ukhalifa nilikuwa na hisia fulani au fikra fulani ambazo kwa sababu ya ziara hii zimekwisha na zipo rai nyingi ambazo ni nzuri sana kisha kulikuwa na athari za watoto kina mama na kina baba baada ya kukotana nami hisia zao za ajabu ambazo zina oroza ndefu mtakuwa mmezisoma katika taarifa mbalimbali kisha katika mji wazi na katika Dallas vile vile na katika msikiti wa wabetrahman maryland wakati wa swala kina mama watoto na kina baba walikuwa wakihudhuria kwa wingi na jinsi wakati wa ujio wangu na kuenda kwangu walivyokuwa wakionyesha hisia zao ilikuwa ikionekana wazi kwamba kwenye mioyo yao mna mapenzi ya ukhalifa na uhusiano wake na kuna ikhilasi na uniofu watu walio wasomi na matajiri na watu wenye shughuli mbalimbali za kidunia walikuwa wakija na kusubiri kwa masaa kadhaa kwa ajili ya swala ili waweze kupata nafasi mskitini sio maana kwamba watu wasio na shughuli wamekuja na bila shaka mabadiliko haya yanadhihirisha na mielekeo yao inadhihirisha ya kwamba kwa fadhili ya allah mapenzi ya dini na mapenzi ya jamaati yanapatikana mioyoni mwao na uhalifa mapenzi kwa ukhalifa yanapatikana katika mioyo yao watoto wenye umri wa miaka kumi na moja kumi na miwili walikuwa wakija na kusubiri kwenye foleni kwa masaa matano sita kwani katika mpango wa kuwakagua na kupima covid mudha ulikuwa unatumika lakini hakuna alielalamika juu yake na katika mji wa zwain mgeni mmoja alipoona hali hiyo yeye akasema kwamba mimi sijamwona mtu yeyote akilalamika juu ya hali hii bali yeye alisema kwamba nimeona nizamu ilikuwa inakwenda vizuri na ukaguzi ulikuwa unafanywa bila shida yoyote na hakuna mtu alielalamika juu ya kuchelewa kwake bali wote walionyesha mifano ya utii kamili na ikhilasi na uniofu wazazi wa kijana mmoja mwenye umri wa miaka kumi na mmoja kumi na miwili aliniambia kwamba tangu ulipofika hapa sisi tumemwona kijana wetu akija kusubiri kwa ajili ya swala kwa masaa matano sita na hakujali kitu chochote ila hali wasiwasi wake kuhusu swala hatujawahi kuishuhudia hapo kabla kwa vyote vile watoto na kina mama mabinti kila moja alionyesha furaha na akaonyesha ikhlasi na imani na hii ni fadhili ya allah juu ya jamaati hivyo mwenyezi mungu afanye kwamba miskiti iendelee kustawi daima dhawamu na watu waendelee kuswali humo na jinsi wanajamaati walivyoonyesha manzari ya ikhlas na unyofu mungu afanye kwamba iklasi hii idumu na katika nchi ya marekani kama baadhi ya watu wanavyotafakari kwamba watu wanasahau dini lakini hur amesema kwamba mimi nimewaona wengi wakiwa na wasiwasi kuhusu ibada hata watu ambao wanalegea katika michango au kwenye swala la kujitolea wameniomba kwamba niwaombee na pia nifanye maombi kwa ajili ya watoto wao ili waendelee kushikamana na dini na ukhalifa hivyo mwenyezi mungu aendelee kuwajaalia wanajamaati wa marekani kuzidi katika ikhlas na unyofu na lajna imaila khudam na answar hata watoto pia wametoa wajibu mbalimbali mbali katika muda huo wote kina mama na kina baba wamefanya maandalizi makubwa bila kuchoka na kwa fadzili ya allah kamba nisemavyo katika sehemu zote idadi ya waliohuduria ilikuwa kubwa sana walikuwa maelfu waliohuduria na idadi yao katika baiturahman ilikuwa zaidi kuliko mahudurio yao ya jalsa lakini walikuwa wamefanya mandalizi kwa nizamu na kwa uzuri wote mwenyezimungu afanye kwamba ikhilasi na unyofu wa wanajumuiya hawa wamarekani iendelee kuzidi dhaima dhawamu na mwenyezi mungu afanyie kwamba mabadiliko haya ya swiwe ya mudha tu bali yawe yanadumu wakati huu nitaweka mbele yenu hisia na rai na maoni ya baadhi ya watu wasio waahmadia mwenyezi mungu amewaletea watu wasio waahmadia asari iliyo njema iliyoajabu kabisa mwenyezi mungu uh, afungue vifua vyao na watu hawa waweze kutambua ukweli wa jamaati mimi naweka mbele yenu maoni yao mskiti uliojengwa katika mji wa zin mskiti wa fathe azim uhusiana na uzunduzi wake hafla iliyofanywa huko katika hafla ile wageni wapatao mea mo na6tn na m wasio waahmadia walishiriki wakiwemo watu wa waoe kina mama wa wakongres mamea madaktari maprofesa waalimu wawakili ma wahandisi na wajumbe wa idara za ulinzi na usalama na watu wenye wa taaluma mbalimbali mmea wa mji wa zoain mheshimiwa bili mikini akieleza hisia zake na maoni yake alisema kwamba kwa ajili kwa yangu kumkaribisha kiongozi mkuu wa jumuia ya waislamu wa ahmadia katika uzinduzi wa miskiti wa fathi azim na kwenye mji wa zoain ni bahati kubwa na bila shaka hiyo ni bahati yangu kubwa kisha alisema kwamba katika mji wetu wazin kauli mbiu yetu ni historic past and dynamic future na msikiti huo ni mfano wa hali ya juu wa kauli mbiu hiyo kisha anasema kwamba mimi nafanya maombi na natamani kwamba msikiti huu ufanye kazi ya daraja kati ya hali yetu iliyopita na mustakbali wetu na kwa kujua kwamba mskiti huu umejaa na watu wenye wa imani bila shaka mskiti huo unanipa matumaini kuhusu mustakbali mzuri wa zoaina ninapoona ujumbe na ulioletuanajumua ya waislamu wa, wa, wa ahmadia mimi na furahi sana juu yake zuri amesema hata wasi, watu wasio wa ahmadia wameanza kuwa na matumaini juu yetu kisha anasema kwamba hii ni jamaat ambayo inamheshimu mtume muhammad sala i salam ambaye aliko amefunga mkataba na wa kristo kisha mbele anaendika ya kwamba huduma ambazo zimetolewa na jumhuria ya waislamu wa, wa ahamadia za kuhudumia mji huo na jinsi walivyotoa huduma mbalimbali mbali kwa ajili ya watu wa mji huo mimi nawashukuruni sana juu ya huduma zenu na sisi tunamkabidhi imamu wa jumuia ya waislamu wahamadhia ufunguo wa mji huu kisha alinikabidhi ufunguo wake mea wa mji wa zain aliendelea kueleza zaidi akisema ya kwamba mimi naishi hapa tangu mwaka efmoaa962li na hafula hii ni hafla historia, ya kihistoria kwa ajili ya mji wa za na kwa ajili ya jamaat kisha anasema na yeye aliniambia kwa hisia za ajabu kwamba leo umenifanya nikose maneno na alisema kwamba uwepo wako na hisia zangu kuhusu uwepo wako ni za ajabu ambazo si kuzieleza katika maneno mjumbe wa lnae general assembly mheshimiwa joic meson akieleza maoni yake alisema ya kwamba katika mji wa zwain kushiriki kwangu katika uzinduzi wa miskiti wa fathe azim ni bahati kwangu na mji wa zwain una historia kwa ajili ya jumuia ya waislamu wa, wa ahmadia leo ni siku makhusus kwa ajili ya mji huo zwain ni mji ambao msingi wake ulikuwa umewekwa na alexander doi mwanzoni mwa karne iliyopita ambaye alikuwa na nia ya kuufanya kuwa mji wa dini moja tu ambao milango yake ilikuwa imefungwa kwa wote isipokuwa kwa waumini wake tu lakini leo mji wa zai ni mji wa watu wa dini mbalimbali mbali. na msikiti huo ni alama ya ushindi wa waumini dhidi ya wale wenye wa ubaguzi na mimi naipongeza jumuhia ya waislamu waahmadia juu ya ushindi huo wenye shaani sura amesema kwamba hata watu wasio waahmadia wamejua kuhusu ushindani huo uliotokea kisha anasema kwamba imam wa jumuiya ya waislamu wahmadia ni kiongozi ambaye amejitolea sana katika suala la kustawisha amani yeye ameweza kuongea na watu mbalimbali mbali, wa dunia na viongozi mbalimbali ili watoe mchango wa kusisitiza amani kisha anasema kwamba mji wa zwain una bahati kwamba jumuiya ya waislamu ahmadia iliamua kujenga miskiti katika mji huo na mimi natamani kwamba msikiti huo uwe myale um, wa matumaini kwa mji huo na kwa ajili ya maeneo yake yote mimi nikiipongeza jamati juu yake natoa azimio moja kisha dktri katrina lentes ambaye ni mwenyekiti wa foundation za kutetea haki za binadamu na kusimamisha uadilifu anasema kwamba mimi nahisi kila ninapokutana na wahamadia naona ruhaniati yangu ina zidi kisha anasema kwamba niliposikiliza habari ya mobahala uliotokea katika mji wa zwain nikashikwa na mshangao mkubwa na katika zama zile ambapo kulikuwa hakuna simu za mkononi makompyuta au vitu vingine vya kuwasiliana hata wakati ule mobahala huo ulipata umaarufu mkubwa kuliko na nadharia moja ya dr john doi ambayo msingi wake ulikuwa juu ya chuki na juu ya ubaguzi na nazaria ya, ya pili ilikuwa ni ya mwanzilishi wa jumuhiya wa wa ya waislamu wahamadia iliyokuwa juu ya kuheshimiana na kuelewana na ilikuwa ikitokana na zati ambaye alikuwa amemwachia allah natija yake na kisha tunaojua kwamba nani alipata ushindi katika mobahala huo na kwa yakini mskiti huu ambao unazinduliwa rasmi ambao umepewa jina la fathi azim ambalo maana yake ni kwamba ushindi wenyeshani ushindi ambao jumuia na mwanzilishi wa jamaati aliupata kisha anasema kwamba katika wazo langu huo ulikuwa si ushindi wa jumuia pekee bali ulikuwa ushindi wa ubinadamu kwani kwa kupitia ushindi huo ushindi ulitokea wa mapenzi na maelewano ambao mfano wake tunauona katika jumuia kisha anasema kwamba upande mmoja tunapokaa hapa katika mazingira yenye amani wakati huo huo tunapaswa kuwakumbuka waahmadia waishio nchini pakistan ambao kwa sababu ya dini yao wanapata mateso na wanazulumiwa na hata chini ya uwepo wa serikali wanaona wana kwamba hawasaidiwi kisha kamishna wa zamani wa zin monk sahib akileza maoni yake alisema kwamba katika wazu langu mafundisho yenu yanaeleza mambo yote na dunia inapaswa kuyajua mafundisho yenu katika wazo langu hii ni siri iliyo nzuri ya dunia na mimi naweza kuona vipepurushi mbalimbali vilivyopo mbele yangu ambavyo vinaeleza ujumbe wa uadilifu na ikhilasi na mapenzi hivi ni vitu ambavyo dunia yaleyo inavihitaji tukimaliza chuki basi dunia hii itakuwa mfano wa peponi na katika wazo langu dunia inapaswa kusikiliza ujumbe wenu ambao ndio utatuzi wa matatizo yote ya kidunia profeso greg considen ambaye amendika kitabu juu ya sira ya mtume saaai sallam ni profesa ambaye ni anasema kwamba ni li shikuwa na hisia ambapo khalifa wazama alikutana nami kana kwamba awe rafiki yangu ya zamani na mimi nimependa hutuba yake na kwa kupitia huuba yake elimu yangu kuhusu islam mezidi nitakapopata matini ya hutba yake mimi nitaitumia kwa ajili ya kitabu changu kijacho kisha alisema kwamba imamu wa jumuiya kwa uzuri wote na kwa maneno rahisi ameeleza madahii ambayo kila mmoja anaweza kuelewa kwa urahisi anasema kwamba imamu wazama ametusihi ili tuwe na uvumilivu na tupendane na tuheshimiane na tuwe na maadili mema njia hiyo nimeipenda mno kisha anasema kwamba kimsingi wewe unatuita katika suala hili la kupendana yeye alikuwa amesikiliza hutuba yangu ya ijumaa aliketi kule kwa saa moja na kisha baadaye aliniambia ya kwamba hutuba ya aina hiyo sijawahi kuisikiliza katika maisha yangu yote mgeni mmoja aliyetokana na L&I, melody hall anasema kwamba mimi ni maae wa product development hafula hii ilikuwa nzuri sana mimi nimefarijika mno na ujumbe wa imamu wa jumuiya kwamba mtu mwenye ubaguzi hana nafasi katika jamii bila shaka huo ulikuwa ujumbe mzuri mno kukuona wewe na kusikiliza maongezi yako ni hisia ya za ajabu mimi nimefurahia mno na mimi nimependa jambo hili la imamu wa jamaat kwamba sisi hatuna silaha yoyote isipokuwa silaha ya maombi tu mgeni mwingine jeff fender alisema ya kwamba mimi ni certified public accountant na nafanya kazi katika real hii ni mara yangu ya kwanza kushiriki nimefarijika mno kushiriki kwangu katika uzinduzi wa msikiti huu ni bahati kwangu kisha alisema kuhusu hutuba kwamba nimepata athari njema kuhusu hutuba yenu na nimejifunza mingi kisha alisema kwamba kwa ajili yangu wito wa mubahala ilikuwa kitu kipya na mimi nitasoma zaidi kuhusu wito huo hasuri amesema kwamba kwa njia hiyo njia za mahubiri pia zinafunguka kulikuwa na mwalimu mmoja wa shule ya sekondari mtinder alikuwamekuja alisema kwamba ujumbe wa imamu wa jamaa na jinsi alivyokuwa anatufahamisha bila shaka njia yake hiyo niliipinda mno na watu kama mimi tunaweza kuolewa ujumbe huu kwa urahisi mama mmoja aliyetokana na mei marlwau hilbrint alikuwa meshiriki katika hafula hii anasema kwamba nilipata athari kubwa sana ujumbe wenu ulikuwa na ikhlasi ulikuwa mzuri na njia yenyewe ilikuwa nzuri na ya kweli kila mmoja anaweza kufahamu kuusa maisha yako kwa kupitia ujumbe huo dtr jess rodrins alishiriki katika hafla hii yeye ni wa shule mbalimbali mbali za maeneo ya anasema kwamba hutuba ya imam wa jamaat ililenga kuhusu umoja ujumbe ulikuwa mzuri sana dini zote zina umuhimu wake kama ulivyosema kwamba tunaweza kukaa kwa pamoja bila shaka ujumbe ulikuwa mzuri sana mwalimu mkuu wa shule ya sekondari zeliung ston anasema kwamba maongezi ya imamu wa jamaat yanatuvutia na bila shaka juhudi zinazofanywa za kutetea haki za binadamu na kuwahudumia wanadamu bila shaka juhudi hizi ni nzuri sana na kauli mbiu yenu mapenzi kwa kwawote bila chukii kwayote inanguruma katika mji mzima wa zin ujumbe huo tuna uhitaji mno na baada ya kutokea majanga ya korona familia zetu na wanafunzi wameporomoka kiuchumi na kihisia na ili tuweze kutatua matatizo hayo tunahitaji ujumbe huo kuna mgeni mwingine aliyeshiriki katika hafla hii ambaye alikwa ameweka jivi la msingi wakati wa kuweka msingi wa msikiti huu wa wazi alisema siku ya leo ilikuwa nzuri sana mwakajana nilipata bahati ya kushiriki katika hafla ya kuweka msingi wake na nilikuwa na furahi kwamba nitauona msikiti huo ukikamilika bila shaka msikiti huo ni njia ya kutuletea matumaini katika jamii yetu chief wa polic waz anasema hafula hii ilikuwa nzuri sana na ujumbe huu kwamba haijalishi kwamba nini ni kina nani bali jambo la msingi ni kwamba nini mnafahamiana na mnapendana ujumbe huu ulikuwa mzuri mno mgeni mwingine jennifer anasema ya kwamba tunapozungumzia usuli za jamaati yenu usuli zenu ni za hali ya juu mnapoingia katika mji wa zwain basi mnaona ujumbe wa kauli mbiu ya jamaati mapenzi kwa wote bila chuki kwa yoyote na sauti yake inabaki pamoja nani na hiyo ndiyo roho ya kweli ya mji wa zwain kisha mgeni mwingine charinel ambaye ni supervisor wa pviso township anasema kwamba nilishangaa kwa kuona maandalizi yaliyo mazuri na mimi nimefurahi sana kwamba nyini mmefanikiwa katika shabaha yenu kisha kuna mgeni mwingine aliyesema ya kwamba nimefurahi sana kwa kujua kwamba kiongozi kama wewe upo kati yetu ambaye malaki ya watu wanakufuata na wewe unawaunganisha watu unaeleza madha hii kwamba si sote ni kitu kimoja na kila dini ina umuhimu wake ujumbe huo ulikuwa mzuri na una ahanjema mwanamke mmoja mgeni gloria anasema kwamba historia ya yaz ina mambo mengi ijapokuwa naishi hapa lakini kulikuwa na vitu vingi ambavyo nilikuwa si vijui kisha mgeni mmoja alisema kwamba nimefurahia mno hafula yaleo na ujumbe huu umeniletea athari njema mimi kauli mbio yenu mapenzi kwa wote bila chuki kwa yote nilikwa naifahamu lakini kwa kwakuwaona nyini nimezidi katika yakini vitu vingi vimeniletea athari njema kisha alisema kwamba kauli hiyo ya imamu wa jumuia kwamba kurani tukufu ndio kitabu ambacho kina linda dini zote jambo hili ni ji kwangu ambalo nilikwa si lijui hapo kabla kisha profesa moja wa india shabana shankar sahiba alikutana nami ni profeso katika state university wa new york na pia amefanya utafiti kutoka abdusalam research center italia kwa muda fulani ameishi inchini ghana yeye aliniambia kwamba ulikuwa katika nchi ya ghana lakini shughuli zako baado ziko hai profesa huyo aliniambia kwamba ameweza kuongea na maprofesa wengi katika bara la afrika ambao wamesoma kutoka shule ya ahmadiya shule hii ni shule nzuri kwa ajili ya wasichana mama huyo anataka kuendika kuhusu waahmadia wa afrika magharibi profesa huyu alisema kwamba anahitaji msaada wa jamaati ili aweze kupata mambo mbalimbali ya kitafsiri zuri amesema kwamba atakapohitaji msaada sisi tutamsaidia insha allah bali kama anataka kuingiza nchi zingine katika kitabu chake basi ni jambo jema kisha katika dalas muskiti wa batulakram uli zinduli wa rasmi katika haflahi watu wasio wa ahamadiana wa geni meamojana arobayini walishiriki wakivemo wanasians wanasiiasa madaktari ma profesa walimu ma wakili wa handisi na wa jumbe wa idara za ulinzi na watu wa taluma zingine jumbe wa ireland city council karl pelemenshik ambaye alikwameni kabizi ufunguo wa mji akieleza maoni yake alisema kwa kushiriki kwangu katika uzinduzi huo wa alismakwam wa kihistoria ni bahati kwangu mimi kwanaa yam kwa yaciy ns a a nahinkkkuaauaka akisema kwamba mimi naenda nje ya nchi hivyo sitaweza kuhudhuria katika hafla yenu lakini nitatuma mwakilishi wangu mea huyo alikuwa mtu mzuri kisha mwakilishi huyo wa mea anasema kwamba sisi tunapongeza huduma za jamaat ahmadia zikiwemo kugawa chakula kwa watu maskini na kukusanya nguo kwa watu wenye haja na kuwasaidia watu mbalimbali mbali katika mambo mbalimbali kisha anasema kwamba mji wetu wa ln una bahathi njema kwamba jumuiya yenye amani iliamua kukuja hapa na kujenga msikiti ulio mzuri katika mji wetu mimi natamani kwamba msikiti huu kwa ajili ya mji wetu na pia kwa ajili ya maeneo yote uwe alama ya matumainin ni mji ambao unapakana na mji wa dallas bali umekuwa sehemu yake kisha kwaniaba ya mea na kwaniaba ya counsil ali ni kabizi ufunguo wa mji professo dr robert hunt ambaye ni mkurugenzi katika southern methodist university perkin school wa theology alishiriki katika hafla yetu anasema kwamba mimi naishukuru jumuiya ya ahmadiya kwamba nini mme ni alika mimi na marafiki zangu kutoka methodist kutokatsunivesiy kushiriki katika hafla yenu bila shaka jambo hili ni jambo kubwa kwa ajili yetu kisha anasema ya kwamba imamu wa jumuiya ya waislamu wa, wa ahmadia amejitolea wakfu ili kuendeleza mbele sifa mbili kubwa moja ni uhuru wa kidini na nyingine ni kufahamiana na kuelewana kidini na sifa hizi zote mbili ni kitu kimoja kwani tusipokuwa na maelewano na kufahamiana au upendo basi mtafaruk unazalika na mimi napenda kusema kwamba nimeishi katika nchi ambapo nilikuwa kwenye minority na kisha alisema kwamba historia shahidi kwamba jumuya ya ahamadia ilidzulumiwa na ikateswa na ndiyo maana y jumuya hiyo iliendelea kusimama kwenye mstari wa kwanza katika kusimamisha na katika kueneza uhuru wa kidini na anasema kwamba tusipofahamiana au kuelewana au kupendana hatuwezi kudzibiti mtafaruk na hatuwezi kumaliza mambo yaliyo mabaya kutoka jamii kisha republican congressman hono michael mical akile zamaoni yake alisema kwamba dini tatu kubwa za dunia uyahudi ukristo na uislam zina unganisha historia yao nahati ibrahim alahi ssalam kisha aliniambia kwamba nini mnaitikadi kwamba dini hizi tatu za ibrahim alah ssalaam zinaweza kuishi kwa amani na jumuiya ya ahmadia ina wake mkubwa kuliko jamaat zingine kisha ali kwamba nimepata bahati ya kuongea na imamu wa jumuya kuhusu hati isaalah salam na kuhusu mafundisho ya jamaat na kuhusu agano jipya na taurat nilikwa nimeongia naye alisema kwamba nilikuwa na kitabu cha ja yesu katika india nimesoma nusu na naendelea kusoma alisema kwamba nimejifunza mingi na mambo mapya kutoka kitabu hicho kuhusu hati isaalahi salam ni msomi mzuri na ana shauku ya kujua kuhusu dini yeye anasema kwamba nilipata bahati ya kuungia na imamu wa jamaat kuhusu agano jipya na hakuna shaka ndani yake ya kwamba sisi kutoka jumuya ya ahmadia tunaweza kujifunza mengi kuhusu amani huruma kwa binadamu na upendo kwa wote mimi nimelelewa nikiwa mkatoliki na mimi ni mwenyekiti wa ahmadi ya cos katika kongresi ya marekani watu ambao wanaongea katika haki yetu huyu ni mwenyekiti wa kamati ile na kisha anasema kwamba haswa ili kusambaza amani duniani na kuziunganisha mataifa na kumaliza ugaidi na kumaliza umaskini na katika swala la kusimamisha usawa kwa kwawote na kwa ajili ya kusimamisha haki za kibinadamu juhudi zenu mnazozifanya nazipongeza zote kisha anasema ya kwamba waahmadia mbalimbali walizulumiwa na wakauawa lakini hata hivyo pamoja na zuluma hizi zote imamu wa jumuiya ya ahmadia amewakataza waumini wake kulipiza kisasi kitendo ambacho ni azimu mno kisha anasema ya kwamba imamu wa jumuiya amewafahamisha viongozi wa dunia mara kwa mara ya kwamba ili tuweze kupata amani ya kudumu lazima tufanye uadilifu na ameongea katika haki ya kaumu zinazozulumiwa ameeleza hisia hizi ambazo ziko nyingi kuna mgeni mwingine aitwayeb anasema ya kwamba mimi nataka kumshukuru imamu wa jumuya ya waislamu wa, wa ahmadia na ujumbe wake na ukarimu wake na vitu vingine vyote nilivyoviona vilikuwa vizuri sana bila shaka hii ni neema kubwa sana kwamba bila kujali itikadi au dini kila mmoja afanye kazi kwa ajili ya heri ya mwingine tuheshimu maisha tuenzi maisha tuwapende wanadamu hiyo inazihirisha kwamba katika jamii hii si hiyo mamlaka ya mtu moja au idara moja bali wote wafanya kazi kwa pamoja na huo ndio uliokuwa ujumbe wa khalifa na huo ni ujumbe ambao lazima turudie kila siku na tusambaze ujumbe huo na tuwafahamishe watoto wetu kwani tutakapoondoka kutoka dunia hii wao waendeleze ujumbe huo mimi na washukuru ote kisha alikuwa mgeni mwingine muislamu sultan chodri sahib anasema ya kwamba imamu wa jumuia ya, ya ahmadia ametoa ujumbe wa amani kwa dunia nzima ujumbe huo ni mzuri mno mimi naelewa kwamba jambo hili hi ni muhimu mno ya kuwa hofu hii iondolewe kuhusu waislamu kwamba wao watakuja kuiteka hapa na ye ameweka wazi kwamba kwakuwa hakuna mtu anaechukua hatua ya kuwa mali za waislamu hivyo waislamu pia hawana uzuru wa kuanzisha vita zidi ya mtu yeyote kutoka north church presbyterian mgeni mmoja alikuwa amekuja david aa alikuwa mwanamke anasema kwamba kwa, kwa kumwona khalifa wazama na kusikiliza maongezi yake nimepata utulivu na sijawahi kumwona mtu akifanya juhudi kuhusu amani jambo hili ni zuri sana kama watu waachane na ubinafsi na waachane na mambo ya kuwazulumu wengine au kuwasumbua majirani na wasikilize ujumbe huo amani inaweza kupatikana duniani lau kama tuweze kusikiliza hutuba hizi na tuendelee kuwakumbusha watu kwamba wao wafanye kazi ili kustawisha amani ya kudumu kutoka Colin county ounpolimen mtu mmoja lirai sahib alikuwa ameshiriki alisema kwamba hafla hii ilikuwa nzuri sana mimi nimejifunza mengi kwa hakika jumuiya ya ahmadi imefanya kazi kubwa kisha alikwepo mgeni mwingine daktari halimu rehman sahib alisema kwamba jambo hili lilikuwa zuri mno mimi kwa kuona maandalizi ya hafla hii nimependa sana na anasema kwamba mimi sikustahili kuheshimiwa jinsi nilivyoheshimiwa na kwa kuona mazingira haya na jinsi nyini mlivyo ni heshimu machozi yalianza kutiririka machoni mwangu nimepata hati ya kukaa na watu walio wazuri mno watu ambao wanafuata mafundisho ya islam huuri amesema kwamba hapa wanatoa maelezo hayo lakini wakienda pakistan mamula wasi waache mgeni mwingine anasema aikaind anasema kwamba nimeona jumuia ya kidini ambayo njia yake ya kufanya ibada ni tofauti na njia yetu lakini sisi tunafahamiana jambo hili lilikuwa zuri mno na jambo hili lilikuwa la kujivunia kwangu kwamba mimi nimeweza kukutana na imam wa jumuia ambaye ni kiongozi wa dini na nimemwona akizungumza kuhusu mambo ambayo jamii na watu wanapaswa kuwa nayo baada ya kufika hapa nimehisi kwamba mwenyezi mungu yupo na pale ambapo mnaanza kujihisi kwamba mwenyezi mungu yupo basi mnapata amani na utulivu na leo wote wamepata utulivu huo katika hafla hii na hiki ni kitu ambacho jamii zote zinakihitaji kisha kuna mgeni mwingine aitwae viktoria saiba anasema kwamba jambo ambalo nimelipenda zaidi lilikuwa hutuba ya imamu wa jumuia sisi tumeungana kwa pamoja ijapokuwa tunatofautiana kidini au kinaziria na katika wazo langu hiki ni kitu kinachokosekana katika maongezi ya kidini lakini kwa kumwona mtu akizungumza habari hizi nimefurahi sana kwamba japokuwa tunahitilafiana kidini lakini wanadamu wote wameungana kwa pamoja na kivipi tunaweza kuishi kwa pamoja kwa amani kisha mgeni mwingine mwanamke mary mcdonald anasema kwamba yeye ni jirani yetu katikaribu na msikiti wetu wa dalas ana ardhi kubwa alikuwa ametupatia sehemu ya kuegesha magari anasema kwamba sijawahi kufurahia kuhusu ardhi yangu jinsi nilivyofurahi kwa kutoa ardhi hii kwa ajili ya maagesho ya hafla hii mama huyo alikuwa mzuri mwenye hulka za juu alitupatia ardhi ile kwa ajili ya maagesho kisha alikuwepo mama mwingine anasema kwamba dhaima napenda kuwasikiliza viongozi wa kimataifa wa dini ambao wanaendelea kuwaita watu katika amani na mimi dhaima kwa kusikiliza ujumbe wa namna hiyo na furahi mno mimi sina hofu kuhusu jumuiya na pia sielewi kama kuna sababu ya kuwa na hofu kwani jamaati hii ni jamaat yenye kupenda wote na kutoa huduma kwa binadamu hata kama mtu akiwa na hofu kuhusu jamaat hii kwa kuona huduma zake hofu hiyo inaondoka alikwepo mgeni mwingine joshua alisema kwamba mimi na mapadr wengine tulialikwa katika hafla hii sisi tumeshiriki katika hafla hii na tumepata nafasi ya kuongea na watu mbalimbali mbali. mimi napongeza jambo hili jinsi mlivyozungumza kuhusu amani na mshikamano na uadilifu na kwa kusikiliza habari hizi nimepata kuelewa kwamba wapo watu ambao wanatofautiana kiutamaduni lakini wanatoa wito kwa kuhusu uwepo wa mungu na kuhurumiana baina ya bwanadamu matendo yetu yanaleta athari kwa wingine hivyo kuishi kwa pamoja na kula chakula kwa pamoja ni jambo zuri sana nilikwa namwambia mke wangu kwamba ukarimu wao ulikuwa mzuri sana na kila kitu kiliko kimepangwa kwa uzuri wote hususanasema kwamba kuna sehemu nyingine ambayo jumuia imenunua kwa ajili ya miskiti jengo moja lilikuwa limenunuliwa forwort ni sehemu ambayo ina umbali wa maili hamsini sitini kutoka dalas tulikuwa tumeenda kuitembelea sehemu ile uwanja kwa ujumla ni ekari in na ekari tano takriban ekari tano na kuna jengo ndani yake kuna ukumbi kuna maofisi na kuna majengo mengine kuna mpango wa kujenga mimbari na minara miwili ili ardsi hii ibadilishwe katika misikiti ni sehemu nzuri sana mimi pia nilipata nafasi ya kusalisha swala ya magharibi na isha mgeni mmoja ark saheb ambaye anaishi katikafwa alikuwa amekuja kushiriki katika uzinduzi wa msikiti wa waa anasema kwamba imamu wa jumuiya sawa na matakwa ya allah ametoa ujumbe wa kufanya kazi kwa pamoja kwa uzuri wote na ujumbe wa kusambaza amani na kuepukana na vita vya kinyuklia ni ujumbe ulio mzuri kwa ajili yangu ujumbe huu kwamba yote ambaye atakuwa sehemu ya vita hii ataangamia ujumbe huo ulikwa mzuri mno kisha kutoka forworth kuna mjumbe wa church first united methodist alikuwa amekuja katika anasema kwamba ujumbe huu ulikuwa mzuri sana kila moja anapaswa kusikiliza ujumbe huu na njia ya kutoa hutuba ilikuwa nzuri sana mimi nilifurahia mno nikapata laza nitataka kuisikiliza tena kisha kuna mwalimu wa high school ministry anasema kwamba kuna mambo mawili ya khalifa wazama ambayo yaliniletea athari njema moja yey alikiri kwamba katika jamii kuhusu islam kuna hisia na mimi nikiwa mwalimu mimi nawaona wanafunzi wangu wakiwa na mambo hayo na jambo la pili ambalo nimelipenda mno ni, ni kuonya wa khalifa wazama kuhusu utumiaji wa silaha za kinikulia na katika zama hizi kwa kusikiliza ujumbe huo nimefurahia sana hizi zilikuwa hisia za baadhi ya watu na kuna taarifa zingine ambazo naziweka mbele yenu katika msikiti wa zwin kama mtavyokuwa mmeangalia kwa kupitia mta maonesho yalikuwa yamewekwa kuhusu wito wa mubahala na magazeti ambayo yalikuwa yamechapisha habari zake hasa katika ajumatharat a la tatu ameandika majina ya magazeti helathini na mawili inaonekana kwamba kutakuwa na aama ya, kuta ya magazeti ambayo yatakuwa yamechapisha habari hizi na jumuiya ya marekani ilipofanya na ikatafuta magazeti mengine basi pamoja ma na magazeti haya helathini na mawili ambayo masihi mau ameyataja jumuhia ya marekani imepata magazeti mia moja na ishirini na manane ambamo habari hizi kuhusu doi zimechapishwa yaani kwa jumla magazeti mia moja na sitini yalikuwa yamechapisha taarifa kuhusu witu huo na magazeti haya yalikuwa yamewekwa katika maonyesho watu walikuja kuangalia na kusoma taarifa hizi kisha kuhusu uzinduzi wa msikiti wa zin dunia ilitoa habari zake american news america aencasociatepress ilitoa taarifa kuhusu ziara yangu ya zin na kuhusu uzinduzi wa msikiti wa fatham ilichapisha makala moja ambayo ilikuwa na kichwa cha habari kwamba prophits sentuty old prayer inspire zoin mosqu ya ni msingi wa miskitiwa zoin ni mobahla ulio fagyua baina ya manabi wili karne moja ilio pita na sawana to wuti ya media outlets takriba nusu ya dunia ina soma tu wuti hio na makalahi ili capishwa katika nchi kumi na tatu za dunia kwenye outlets mia nne na kumi na mbili na magazeti zikiwemo washington post abc news toronto star he hill na magazeti mengine yaliyo mashuhuri makala hii ilikuwa makala moja iliyo nzuri katika makala kumi za associated press yani makala hii ilipata nafasi kubwa ikaingizwa katika makala kumi muhimu na mada yannyewe ya makala hii ilikuwa ni kama ifuatayo ya kwamba katika katikazi miaka mia moja na kumi natano iliyopita muujiza mtakatifu ulikuwa umetokea na waahmadia maalaki wa dunia wana yakini juu yake na, ya na waahmadia wanatoa umuhimu maksus wa kidini kwa mji huo na uhusiano wa jumua ya ahmadia na mji huo ulikuwa umeanza karne moja iliyopita na mobahala na bishara moja na mسنgی wa umji وaزوan وlی wekwa mwaklف mojا na mیatisa nا mسیhی moja aiٹwaے john aleکxanڈر doi ambا اlیkuwa moanglsٹi na اlیkuwa mbاsیri وa pentیکostl و ahmدیواnا اتقاdi ku anba manځl shیواo hatmzا غلامa mصاحب aکimpatia doئی mاjibu ku husو mاtuسیa ke zدی آ اسلام akaitetea islam na akitumia silaha za maombi akapata ushindi juu yake katika vita hii ya yakiruhania na watu waishio katika mji wa zwain hawajui kuhusu vita hiyo takatifu lakini kwa ajili ya waahmadia hii ni vita takatifu ambayo imewaunganisha na mji wa zwain kutoka dunia nzima maelfu ya wahamadia wakikumbusha muujiza huo wakikumbuka mujiza huo wa zamani na kwa kushiriki katika hafla ya uzinduzi huo wa misikiti wa ms, wa wamejumuika kisha anasema kuhusu doi ameeleza historia na kwamba wana itikadi khsu do aw ahd aataiwnzshi ai aa ea nzsi imetolewa na mwanzilishi wa islam wana amekuja akiwa u kisha k ci ya kanada hs ziaa ya na khs uzinduzi wa miskiti afath zim habari zimepigwa chapa katika canada magazeti tisa na i publication sita a wupi raistaioa ai ipiwa a cana auaaasa magazeti aa kaw mbalimbali na makala hii iliyopigwa chapa katika ameica nenc makala hii ilipigwa chapa katika magazeti mia 2 na kwenye mia mosab online magazeti mtya afrika ilitangaza matangazo yote mubashera na wakati wa uzinduzi wa msikiti wa zoin na dales hutuba zilizorushwa zikarushwa na gambia national t srnational t senegal tv mubashara na malaki ya watu walisikiliza na kuona na nusu saa kabla ya uzunduzi wa msikiti wa wafate azim matangazo yalianza kurushwa mubashara na kwa kupitia lugha mbalimbali kuhusu bisha, bishara mambo yalielezwa katika afrika kwa kupitia magazeti na televisheni na redio taarifa hizi zilichapishwa na zika sambazwa kutoka uganda channel tano ghana nigeria liberia seraliun na rwanda tv channels zikatoa taarifa zetu amir saf sera leun anaendika kwamba alikuwa na rafiki yake mmoja tangu miaka ishirini ambaye wakati wa jalsa jalsasalana uingereza alikuwa amefanya bayati mwaka huu yeye alipoona hafla ya zoin alisema kwamba siku ile nilipofanya bayati usiku ule nikapata huzuni kubwa kwamba kwanini nimechelewa katika swala hilo la kufanya bayati lakini kama niseme kweli kwamba nilipoona hafla ya zoin nikajisemea kwamba kama amir sahib angeniambia kuhusu tukio hilo la alexander doi labda mimi ningefanya bayati miaka ishirini iliyopita mimi sijawahi kuvutika na tukio la kidini jinsi nilivyovutika na tukio hilo kuhusuzo mimi nimeona chaleni kubwa ya zama hizi na jambo kubwa ambalo nimeliona ni kwamba jambo hilo limetokea katika zama zetu imam mahdi alaslam alikuwa ametoa bishara kuhusu mustakbali kana kwamba alikwepo kule ambapo mungu anatoa hukumu zake kisha anasema kwamba tunapofanya mahubiri lazima tuwaambie kuhusu bishara hii ya zain kwani hili ni dalili na hoja iliyo madhubuti siku ile nilipofanya bayati usiku ile nikahisi kwamba labda nimefanya vizuri lakini baada ya kuangalia bishara hii ya zain nimetulia kabisa na nimepata yakini kwamba juhudi yangu ya kutafuta haki kwa miaka ishirini haijapotea na mimi nimeamua vizuri pamoja na hayo shughuli zingine zilifanywa huko katika msikiti wa mariland nilikutana na wabalozi wa ghana na seraliu na niliweza kuongea nao kuhusu hali za nchi yao nikaongea nao kuhusu mambo mbalimbali mbali. kisha nikaweza kukutana na wanajamaati wapya wanajamaat wapya takriban aoba na watano walikuwa wamekuja huko nilikuwa nimewaambia kwamba watafute wahmadia wa, wa marekani wazamani waliweza kuwatafuta wachache ambao nilikutana nao na watu wanajamati wapya walipingwa lakini wakasimama kidete juu ya imani yao mwanajamati mmoja mpya aliniambia kwamba familia yake ilipojua kuhusu bariati yake wao wakampinga mno na wakamwacha na kuondoka kisha kutoka bangladesh kuna mwanajamati mmoja yeye alisema kwamba mbashiri alinifahamisha mambo yote kwa utulivu na hapo nimeelewa na kisha akawaambia wanajamaati wapya kwa jaziba kwamba mimi nimeelewa islam na ahmadiyat na mimi nawaambieni kwamba hiyo ndiyo islamu kweli hivyo kamwe msi yache kuna mwanajamuia ya, mpya marekani khristofer ambaye ametoka ukristo na akafanya baiyati alikuwa ameniomba kwamba nichukue baiyati yake nikafanya hivyo na watu walipata asari njema kuhusu baiyati hii wahmadia wa, wazamani na wengine walikuwa wamekuja huko kutoka nchi zingine na kutoka pakistan walipata bahati ya kufanya baiyati kwa vyovtevile mwenyezimungu ametujalia fazila nyingi katika ziara hii na munyazimungu aendelekutu djali yakatika siku za usori الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونؤمن به ونتوكل عليه ونعوذ بالله من شرور أنفسنا ومن سيئات أعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له ونشهد ان لا اله الا الله ونشهد ان محمدا عبده ورسوله عباد الله رحمكم الله ان الله يامر بالعدل والاحسان وايتاء ذي القربى وينهى عن الفحشاء والمنكر والبغي يعظكم لعلكم تذكروا اذكروا الله يذكركم وادعوه يستجب لكم وَلَذِكْرُ اللَّهِ أَكْبَرُ