اشهد ان لا اله الا الله وحده لا شريك له واشهد ان محمدا عبده ورسوله اما بعد فاعوذ بالله من الشيطان الرجيم بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين الرحمن الرحيم مالك يوم الدين إياك نعبد وإياك نستعين اهدنا الصراط المستقيم صراط الذين انعمت عليهم غير المغضوب عليهم ولا الضالين. سيدي leo ni ijumaa ya kwanza ya nowemba na kama ilivyu kawaida katika ijumaa ya kwanza ya nowemba mwaka mpya wa tahriki jadid unatangazwa na katika mwaka uliopita mvua ya fozili ambayo mwenyezi mungu ameterimsha juu yetu tunazughumzia habari zake hivyo leo nitaweka mbele yenu mambo machache kuhusu swala hilo jambo la kwanza ambalo yatupasa kulikumbuka nalo ni ya kwamba kwa ajili ya kuendesha kila aina ya kazi na kwa ajili ya kutimiza matumizi yake tuna hitaji mali akieleza ufafanuzi wake safari mojamasihi maodwasala alisema ya kwamba kila nabii kwa ajili ya kutimiza shabaha za ujio wake aliwahimiza waumini kutoa mali ndani ya kurani tukufu vile vile kwa kutumia njia mbalimbali waumini wamehimizwa kutoa mali mwenyezi mungu amesema kwa uwazi kabisa ya kwamba kwa ajili ya dini nini mnapojitolea na mnatumia mali yinu mnatoa mali yinu mwenyezimungu badala yake katika dunia hii na huku kwenye akhira vilevile atawajalieni neema zake mwenyezimungu habakishi mkopo kwa mfano katika sehemu moja mwenyezimungu alisema جنسi yy أناfy وجلة وumiنينkakasigaنi أناfy وجلa kusiننا hلo aلisما kwaنa مثل اللذينa ينفقون اموالهم في سبيل الله kaمثل hبة أنbtت سبع ثنابلa في كل سنبlة mة hbة ي sumbolatin miato haba wallahu yudhaifu liman yashaa wallahu wasiun alim yani mfano wa wale wanaotoa mali malizao katika njia ya allah ni kama mfano wa punje moja ituayo masuke saba katika kila suke mna punje mia na allah humzidishia amtakaye na allah ni mwenye wasaa mwenye kujua basi huo ni mfano wa waumini wanaotoa katika njia ya mwenyezimungu ya kwamba mwenyezi mungu watu ambao wanatoa katika njia ya allah kwa kujihalisisha mwenyezi mungu habakishi mkopo bali anawajaalia katika dunia hi na pia anawajaalia katika akhira katika zamahizi mwenyezimungu munyizimungu ajili ya kusambaza dini amemtuma mtumishi mkweli wa mtume muhammad sallau alahwaalahi wasallam wa na amewapatia waumini wake wajibu huu ya kwamba wao kwa ajili ya kusambaza dini na kwa ajili ya kufikisha ujumbe wa islam katika dunia nzima na kwa ajili ya kuinamisha dunia mbele ya mungu aliye mmoja watimize wajibu wao na endapo wao kwa kujihalisisha watafanya hivyo basi watakuwa warisi wa fazili na neema za allah riwaya moja inasema ya kwamba mtume sallahu alhi wasalam alisema ya kuwa sala kufunga saumu na kumkumbuka mwenyezi mungu vitu hivi vinaongeza mali hadi mia saba ambayo inatumika katika njia ya allah yani pale mnapojitolea na mnatoa mali vitu hivi pia ni muhimu sana katika hadisi hii sura ya mumini mkweli imeelezwa ya kwamba mumini asifahamu ya kuwa yeye kwa kutoa maali tu kisha aseme kwa allah kwamba mimi nimetoa maali sasa sawa na kauli yako nipatie kwa kuongeza hadhi mia saba hapana mbali pamoja na kutoa mali yeye atalazimika kuongeza vivango vya ibada zake atalazimika kuboresha hali ya nafsi yake na atalazimika kumkumbuka mwenyezi mungu kwa siku zote na atalazimika kuepukana na mambo ya kipuuzi na kwa kujihalisisha kwa ajili ya kupata razi ya allah pekee atalazimika kutoa mali kisha mwenyezi mungu jinsi anavyojaalia saa nyingine binadamu anashikwa na mshangao saa nyingine mwenyezi mungu akikubali matendo yetu machache tu jinsi anavyotujaalia tunashikwa na mshangao na hiyo ni rehema makhsus ya mwenyezi mungu kwamba yeye yeye anatujaalia hivi na kwa njia hiyo mtu anazidi katika imani juu ya allah na anapata yakini zaidi juu ya mambo yake lakini mtu anapaswa kufanya juhudi kwamba yeye asifurahie juu ya jambo hili ya kwamba mimi nimejitolea sana na hata kama sina matendo mengine basi lazima menyezi mungu atanijaalia neema zake basi wanaotoa mali wanalazimika kuangalia kuhusu hali zao za kiroho ndipo watakuwa warisi wa kweli wa neema za allah subhanahu wa taala na mwenyezi mungu daima ameendelea kuwajaalia waumini wa kweli na kuna mifano mingi inayopatikana katika jumuia sisi hatutoi mifano ya wale waliotangulia tu ijapokuwa ipo mifano ya wale waliotangulia jinsi walivyokuwa na yakini kwamba allah atawajaalia na mifano hiyo inapatikana katika zamahizi vilevile vile katika zama zilizopita katika mifano ya wale waliotangulia kuna mfano wa hadrabia basri jinsi alivyokuwa akimtegemea allah safari moja alikuwa ameketi nyumbani kwake ambapo wageni ishirini wakaaja na nyumbani kwake alikuwa na chapati mbili tu akamwambia mtumishi wake kwamba chukua chapati hizi mbili na nenda ukampatie maskini fulani alikuwa akimtegemea allah kwa ajabu kabisa mtumishi wake akashikwa na wasiwasi na akawaza ya kwamba watu hawa waliwema ni wapumbavu wa ajabu wageni wamekuja nyumbani kwake na chapati alizonazo anasema kama nenda ukawapatie maskini baada ya muda mfupi tu alipokuwa akitafakari au alikuwa ameenda kumpatia maskini fulani baada ya muda mfupi sauti ikatokatuka inji <tutu> mwanamke mmoja akaja aliko ametumwa na mama tajiri aliyekuja na chapati kumi na nane hata rabiabasiri akazirulisha akisema kwamba hapatizs haanaabas as aaam nuakuu chakua icho ababasiakasema hapana hicho si chakula changu mtumishi wake akasema kwamba chukua tu lakini baada ya muda mfupi akaaja tajiri ambaye alikuwa jirani yake akamwita mtumishi wake akasema uliko mekwenda wapi ili nilikupatika chapati kwa ajili ya mtu mwingine na kwa rabeya basiri ulitakiwa kwenda na chapati ishirini akasema kwamba nilikuwa nimetuma capati mbili nilikuwa nimefanya biashara na allah kwamba yeye atanirudishia aaia anea m saaningine baaa ya moja kumi nyingine badala ya moja mia saba zimetajwa na malipo haya yanatakiwa na wema unaofanywa na jinsi unayofanywa na wakati gani unafanywa yani anayetoa anatoa kiasi gani na anatoa kwenye mazingira gani khalifa awal kama nisemavyo kwamba ameeleza tukio hilo la harabia basrina akasema kwamba hivyo ndivyo mwenyezi mungu jaalia lakini nini kwa nia ya kufanya mtihani wa allah au kwa nia ya kumjaribu allah msifanye hivyo kwamba muanze kufanya hivyo ili mumjaribu allah isipokuwa kwa ajili ya allah kama mtajitolea basi mwenyezi mwenyezimungu atawajaalieni basi watu ambao wanatoa kwa ajili ya dini ya allah na wanatoa ili wapate razi ya allah ndio wenye kujitolea kweli kweli mfano wa hatarabea basri ijapokuwa unaonekana kuwa ni mfano wa wageni wake binafsi lakini watu walikuwa wakimjia kwa ajili ya dini kwa vyote vile leo kwa ajili ya kutimiza shabaha za dini mwenyezi mungu amemtuma mtumishi mkweli wa mtume kupitia yeye leo katika dunia nzima kazi ya kusambaza Islam na kazi ya kutumikia ubinaamu inaendele kufanywa kwafazili ala jumuia kila mwaka inatumia mamilioni ya paundi juu ya kusambaza vitabu vipeperushi kujenga misikiti na nyumba za wabashiri na na ya miradi mingine ulaya na hela za nchi zilizoendelea inatumika katika bara la afrika na india na katika nchi zingine zilizo maskini watu hawa pamoja na kutumia katika nchi zao wanaendelea kutumia katika sehemu zingine na shughuli za kijamaati zimeendelea kupanuka sana hivyo hiyo ni fadzila makhsus ya allah kwamba wanajumuia wakizidi katika swala la kujitolea wanatimiza matumizi hayo yote ijapokuwa hali ya kiuchumi imeporomoka sana lakini hata hivyo mwenyezi mungu anawaonyesha manzari ya neema zake kwamba jinsi anavyo wajaalia hawa wanaojitolea wanaoishi katika nchi maskini na wanaoishi katika nchi tajiri kila mmoja anapata uzoefu wake wale ambao wakitanguliza dini juu ya mambo yao ya kidunia wanajitolea katika njia ya allah wakati huu napenda kuweka mbele yenu matukio machache ambayo yanatufahamisha jinsi mwenyezi mwenyezimungu anavyowatindia watu hawa wanaojitolea na watu hawa jinsi wanavyotoa michango katika njia ya allah kwa ikhilasi wanajamaat wapya ambao ni muda mchache wameingia katika islam na ahmadiyat hata wao pia wanaendelea kujitolea sana na wanaendelea kutoa michango kwani wameelewa roho ya kweli ya kutumia katika njia ya allah kutoka liberia tunaye mwalimu wetu aitwaye muhammad johnson ambaye alikuwa mkristo kisha akasilimo na akawa mwalimu wa jumuia anasema kwamba katika kaunti yetu miezi michache iliyopita kwenye kijiji kimoja kutokana na juhudi zetu za mahubiri jumuiya ilianzishwa na watu wa kijiji hicho pamoja na imamu wao wakajiunga na jumuia ni kijiji kadogo tu kisichokuwa na barabara na kwa sababu ya mbua hata kufika huko ni kazi ngumu na kwa ajili ya kukusanya michango ya tahariki jadid anasema kwamba sisi kwa maksudi tuliacha kijiji hicho watu hawa walikuwa wanajumia wapya na njia yenyewe ilikuwa ngumu kufika huko kijiji kilikuwa kadogo hivyo tukafikiri kwamba mwakani tutawahimiza na tutawaingiza katika tahariki jadid anasema kwamba siku moja imamu wa kijiji kile abu bukaisaheb gafula tu alifika house ya a na mara baada ya kufika alinipatia mchango akisema kwamba huu ni mchango wa tahriki jadid wa wanajamaat ishirini na mmoja nilipomuuliza kwamba kivipi ulijua kuhusu tahriki jadid alisema kwamba mimi huwa vipindi vya jamaat kwa kupitia redio na wiki iliyopita ulipoeleza kuhusu tahriki jadid na ukaeleza umuhimu wake nikaweka mbele ya wanajamaati wangu jambo hilo na hapo wanajamaati wametoa mchango huo wa tahariki jadid ra amesema kwamba mungu anaendelea kutia mioyoni mwao hisia za kujitolea amir saib wagambia ameandika ya kwamba kwenye kijiji kimoja tuliwahimiza wanajamaati kuhusu mchango wa tahrike jadid wote ni wanajamati wapya mama mmoja mzee akiwa na umri wa miaka hamsini na saba sister fato akitoa mia mbili dhalasi akatoa mchango na mama huyo alisema kwamba hii njia pekee ambayo kwa kupitia kwayo mtu anaweza kusambaza ujumbe wa kweli wa islam na ahmadiyat kama ilivyokuwa inatokea katika zama za mtume saasaa alisema kwamba hiyo ni fedha niliyokuwa nimeweka kwa ajili ya chakula cha familia yangu sio maana kwamba alikuwa mama tajiri na hela yenyewe ilikuwa mia mbili dharasi mama huyo alisema kwamba natoa mchango huu kwani kwa ajili ya kufanya mahubiri ya islam hela hiyo inahitajika hivyo mimi naacha njaa yangu na natoa mchango huo anasema tulikuwa tunazogomzia hayo mwanaye anayeishi uswisi alimpigia simu na akamwambia kwamba amemtumia elfu kumi na mbili na mia mbili dhalasi hapo mama huyo aliwatangazia watu huku akilia kwamba angarie ni jinsi mungu alivyotujaalia alisema kwamba sasa nitatoa mchango zaidi watu waliokwepo kule walikuwa wameshikwa na mshangao miezi sita ilikuwa imepita mwanawake alikuwa hana mawasiliano na mama yake na mama yake alikuwa na hali mbaya ya kiuchumi lakini wakati ule kilichotokea ni kwamba mwenyezi mungu alifanya mpango kwamba mwanaye akampigia simuna pia akamtumia hela hiyo hapo watu wote waliokwepo kule wakapata athari kwamba ahmadiyet ndiyo uislam kweli na wote wakafanya ahadi kwamba sisi tutabaki wanajamaati hadi kifo chetu kisha kuna mkoa wa geita unaopatikana kaskazini magharibi mwa tanzania kuna tawi lake mwalimu wa tawi hilo aliendika ya kwamba kuna mwanajumuiya mmoja aitwaye abdullah saheb ambaye miezi michache iliyopita alikuwa amefanya bayati siku moja yeye alisikiliza kuhusu mchango wa tahariki ya jidid kwenye hutuba ya ijumaa na alipata kujua kwamba huu ni mwezi wa mwisho wa mchango wa tahariki ya jidid na kila mwanajumuiya sawa na uwezo wake anapaswa kushiriki katika mchango huo abdullah saheb alikuwa hana fedza yoyote yeye aliahidi kwamba siku ijayo hadijioni lazima atatoa mchango katika mchango wa tahriki jadid siku ijayo alitoka nje ili kutafuta kibarua mtu mmoja alikuwa akihitaji kibarua kwa ajili ya kulima shamba lake akampatia abdua sah kazi ya kibaruab sahkwa siku nzima alifanya kazi aliyokuwa amekabiziwa na akamaliza kazi yake hadi jioni na hela aliyoipata akaileta na kutoa kama mchango wa tahriki jadid na mwenyewe alisema ya kwamba akieleza tukio lake ya kuwa mwenyezi mungu aliweka baraka kwenye nia yangu na kwa fazili yake tu alinijaalia kujitolea zura amesema kwamba watu hawa wapya wanajumuia wapya wanapata hisia hizi kuna kisiwa ki solomon island mbashiri wa australia anaendika kisiwa hicho kipo karibu na australia wakati wa ziara ya solomon island pamoja na kufanya shughuli zingine za kimalezi na mahubiri pia tuliweza kuwahimiza wanajamaati kuhusu mchango wa taharike kuna mama mmoja ambaye mume wake si muislamu na wote wawili wanaendesha kiwanda cha kufuga kuku na katibu wa tahriki jidid alipofika katika nyumba yake kwa ajili ya kuwakumbusha kuhusu mchango mama huyo hakuwepo nyumbani hivyo watoto wake wakatoa mchango wa hela waliokuwa nayo mama huyo aliporudi nyumbani watoto wake wakamwambia kwamba katibu wa tahrikedi alikuwa amekuja kututembelea ye akafika katika nyumba ya katibu wa tahrikedini akatoa mchango wa tahrike jadid hapo katibu waahrij akamwambia kwamba mimi nimekusanya mchango kutoka marafiki wote kutoka wanajamaati wote na nimetarisha oroza na nimetuma nimetumaaa hivyo mchangowaouuaekeye mhango kwamba mwaka huu kwa nitatoa kiasi hicho hivyo mchango huu lazima uingize kwenye mwaka huo, huo. hapo anasema kwamba tuliorozesha oroza mpya na tukapeleka taarifa huko markaz kisha mungu jinsi anavyotoa kwa kuongeza manzari zake tunazishuhudia mbashiri wa guinikonokry anaindika kwamba katika nchi yetu kuna sehemu iituayo kafilia mbashiri wa huko alitoa hutuba na akawahimiza waumini kuhusu mchango wa taharike heti na pia akawatembelea katika nyumba zao kijana mmoja aitwaye muhammad sila alikutana naye yeye alipohimizwa kuhusu mchango kijana huyo wakati ule ule akatoa gui frank na akatoa kama mchango wa tahrikidna akasema kwamba hela hii nilikuwa nayo ambayo nilikuwa nimeweka kwa ajili ya chakula changu cha mchana na jioni lakini leo mimi kwa ajili ya allah nitabaki na njaa na nitatoa mchango na baada ya kupita siku nne tu kijana huyo akampigia simu mbashiri akisema kwamba mwenyezi mungu amekubali kujitolea kwangu anasema kwamba nilikuwa nimetoa intvi kwenye kampuni moja ya migodi kama drewa na kwa ya allah nimepata mkataba kwa mshahara wa milioni tano na nusu guin fan kwa mwezi na hivyo mwenyezi mungu amenijaalia kwa kuongeza mara maelfu alikuwa ametoa mchango elfukmi tu kwa mwaka lakini mwenyezi mungu akamjaalia kwa kuongeza elfu sit na mia sita mwenyezimungu anaposema kwamba mimi nikipenda naweza kutoa kwa kuongeza sana na hapo tunaona manzari yake kisha sar lajna wa niger anaindika kwa fadzili ya allah tuliweza kuandaa darasa la malezi kwa siku tatu ya lajna imaila niger na kina mama wengi walishiriki katika darasa hiyo kwenye darasa hiyo washiriki walihimizwa kuhusu mchango wa tahariki jadid kwamba muda mchache umebaki hadi kufikia na kumalizika kwa mwaka hivyo wajitahidi kutoa michango yao na kutimiza ahadi zao anasema kwamba lajina imaila walianza kutoa michango yao wakati ule ule wakaambiwa kwamba bado muda upo lakini wao wakasema kwamba hapana tutatoa saa hizi kinamama wingine pia kwa kwakuwaona wingine wakaja mbele na wakatoa mchango mkubwa na hela nyingi ikakusanywa zura amesema kwamba kwa fuzili ya ala katika dunia nzima kwenye kila nchi lajina imaila sawa na idadi yao wanatoa michango yao na hawako nyuma kuliko wingine katika nchi zingine saa nyingine tunalazimika kuwahimiza kخدam na anصaر tuki وambia kwmba lajina wame dzidi koe kujitolیa nini bwiia mosindane katika mema bashiri wa sint petersburg rusi anaindika ya kwamba arsan bیk sاhb ہnaitokana na djimbo moja la rusi mwakajana nilipokuwa nimetangaza mwaka mpya wa tahariki jadid wakati ule arsan sahib alisema ya kwamba mwaka uliopita nilikuwa nimetoa rbl kama mchango wa tahariki jadid hivyo alisema kwamba mwaka huu nafanya ahadi ya kutoa e0rubl na kisha alieleza kuhusu biashara yake kwamba ana nia ya kuanzisha kwa vyote vile katika mwezi wa julai alikuwa ametimiza ahadi yake ya rbl zura amesema kwamba hali ya kiuchumi ya urusi si nzuri kwa sababu ya vita vya ukrain lakini bwana huyo alitimiza ahadi yake samani ya rb imeanguka sana b ni sawa na u 78 na lakini hata hivyo sawa na hali halisi hela hiyo ilikuwa hela nyingi na yeye alisema kwamba pamoja na mchango huo nitaendelea kutoa miaa rbl kila siku na aliendelea kutoa miaa rbl kila siku akisema kwamba mwenyezi mungu ametia baraka tele kwenye biashara yangu na nimepata kipato kikubwa na kisha akaongeza hadi em rbl na anaendelea kutoa kila siku kutoka mji wa kaskazini wa wacame huitwao marwa mwalimu wa huko anaendika na hili pia ni tukio linaloangazia baraka za kutoa mchango na jinsi imani ya watu maskini inavyoimarika anasema kwamba kuna mwanajumuia mpya aitwa abdullah sahib anasema kwamba mwaka jana kwa ajili ya mchango wa tahariki jadid nilikuwa nimetoa nusu ya ndoo ya mahindi na anasema kwamba kwa sababu yake mwenyezi mungu alinipatia magunia matano ya mahindi yani kilo mia tatu na hamsini kwa kuongeza mara sabini mwaka huu anasema nilikuwa na wasiwasi mbolea bei yake ilikuwa imezidi sana sikuwa na uwezo wa kununua nikapata wasiwasi kwamba huenda nisitapata mavuno mazuri anasema nikafanya juhudi na nikafanya juhudi niliyoweza kufanya Mungizi mungu akatia baraka kwamba mwaka huu nikapata mavuno maradufu na katika mchango wa tahariki jidihid nikatoa gunia moja la kilo sabini kama mchango wa tahariki a jadid anasema kwamba mimi nawaambia watu wa famili yangu kwamba kwa sababu ya kutoa mchango wa taharikia jadid mungu anatia baraka katika juhudi zangu na kwenye mavuno yangu amir sahib wa gambia anaendika yapo matukio madogo madogo lakini kwa ajili ya mtu maskini ni muhimu sana mtu moja anayetokana na kijiji kimoja pate silsile ambaye aliuw amefanya bayati mwaka elfumbili na kuminanne yeye alisema kwamba mimi kabla sijaingia katika jamaati nilikuwa sina kazi nikajaribu kupata ajira lakini sikufanikiwa anasema kwamba tangu nilipojiunga na ahmadia mimi nashiriki katika michango na nashiriki katika shughuli mbalimbali za kijamaati katika mahubiri na shughuli zingine sasa saizi anafanya kazi katika sehemu mbili alikuwa hana ajira na ilikuwa vigumu kuendesha mambo ya nyumbani sasa na hakuna nyumba saizi amejenga nyumba yake watu wanasema kwamba labda jumuia imekusaidia anasema hapana jumuia haikunisaidia bali allah amenisaidia kwa kwsababu ya mchango amir saheb wa indonesia anaandika kwamba yupo mwanajumuiya mmoja ambaye ana kiwanda chake hali ya kiuchumi ilikuwa si nzuri na mwaka jana nilipoeleza matukio mbalimbali ya tarikijia nikatangaza mwaka mpya yeye akapata athari njema hivyo akaandikisha ahadi yake akiongeza mara mbili kuliko ahadi yake ya mwaka jana na akatimiza ahadi yake baada ya wiki moja tu si mungu akamjalia na akaanza kupata hali nzuri ya kibiashara kampuni moja ambayo biashara yake ilikuwa imefungwa ikarejea tena na ikampatia ofa nzuri ya kununua bidhaa zake anasema mwaka huu kipato cha kampuni yangu kimeongezeka maradufu kuliko miaka ya nyuma kutoka ujerumani mbashiri aitwae harad sahib anasema kwamba kuna mwanamke mmoja wa visbaden alifukuzwa kutoka kazi yake alikuwa na nia ya kumwita mume wake lakini hakuweza kumtumia sponsor akamwambia ndugu yake kuhusu huzuni yake ndugu yake akamwambia kwamba tiba yake ndio hii kwamba ufanye maombi na utoe michango yeye akauza dhahabu na akatwa mchango baada ya siku ine tu watu wa kampuni wakamtumia ujumbe kwamba unapewa ajira ya kudumu mshahara wako utakuwa elbili yuro na unaweza kumwita mume wako kwa kumtumia sponsor kutoka india wakillmaal sahib anasema kwamba kuna mwanajumuiya mmoja ambaye yupo kwenye mstari wa kwanza katika mchango wa tahriki jadid tulipomhimiza kuongeza mchango wake akasema kwamba ni ongeze gani tukamwambia kwamba uongeze sawa na uwezo wako lakini yeye alikuwa akisisitiza kwamba mbashiri au mjumbe wa markaz amwambie kwamba aongeze kiasi gani mjumbe akasema kwamba haya uongeze milioni moja rupya alikuwa amekosha toa lakitano rupya hapo akaongeza na pia akatoa mchango wake anasema nilikuwa na nyumba moja ambayo ilikuwa haikusajiliwa na nilikuwa na wasiwasi kwamba nitapata hasara kubwa lakini baada ya kuongeza mchango wangu baada ya kupita siku chache tu kazi hii ikafanywa na mwenyezi mungu akaniokoa kutoka kupata hasara hivyo wawe matajiri au wawe maskini mwenyezi mungu anawajalia wote sawa na nia yao na sawa na kujitolea kwao kutoka india wakil lmahal sahib anaendika ya kwamba kuna daktari profesa sahib mmoja wa kashmir yeyi ni profesa anafundisha chuoni katika chuo cha shere kashmir alikuwa ametimiza ahadi yake yeye alitwambia kwamba nimepata maendeleo na nimefanywa kuwachieientist na hapo mshahara wangu umeongezeka mno hivyo yeye akaongeza mchango wake wa, wa taharikechetit kuna mwanamke mmoja was anasema kwamba mwaka jana baada ya kusikiliza matukio mbalimbali ya jamaa zetu kuhusu tahariki jadid mume wangu aliniambia kwamba tutoe ahadi ya mchango ambayo kutimiza iwe vigumu kidogo hivyo tukatoa ahadi ya sbta ya Mauritius. anasema wakati ule mume wangu alikuwa akifanya kazi katika kampuni moja ya tiba na katika miaka mitatu iliyopita mshahara wake ulikuwa umeongezeka kwa ume kiasi kadogo lakini alipotoa ahadi yake akapata ofa kutoka hospitali moja na katika siku zile, zile alikuwa amempatia mama yake zawadi ya rupi ya el mume wangu alipotoa interview akaniambia kwamba alikuwa amehisi kwamba akapata ajira ile na mshahara ambao ataupata utakuwa karibu na mchango ambao alikuwa ametoa hivyo akapewa ofa ya ajira ikiwa na mshahara wa elfu sabini na sita anasema kwamba rupu ya elfu moja ambayo nilikuwa nimempatia mama yangu zawadi mungu akanirudishia mbashiri kutoka bangladesh anaendika ya kwamba mtu mmoja wakati wa janga la corona alipata hasara kubwa na hakuweza kutoa michango yake alipokumbushwa kuhusu mchango wa tahriki jadid yesye kutoka hela ya mke wake akatoa mchango elfu kumi na moja na nusu taka lakini baado mchango wake ulikuwa baki anasema kwamba mwisho wa mwezi huo mke wake akatutumia ujumbe kwamba njoni muchukue mchango timu yetu ilipofika huko yeye akatoa mchango wake na pia akatoa michango yake ya lazima na akatupatia habari njema kwamba mwenyezimungu mungu jaalia sana alikuwa anatafuta ardhi kwa ajili ya kujenga nyumba na tangu aanze kutoa michango mwenyezi mungu alimjaalia uwezo wa kununua kiwanja kipato chake kiliongezeka akatoa michango yote na mwenyezi mungu akamjaalia uwezo wa kujenga nyumba yake kutoka burkina faso kuna mwanajumuya mmoja ambaye ni mwalimu anasema kwamba nilipata uwezo wa kununua gari hapo waalimu wenzangu wakaniambia kwamba sisi pia ni waalimu lakini hatuwezi kununua gari kwayakini jumuiya itakuwa imekusaidia nikasema kwamba hapana jumuiya haikunisaidia bali mwenyezimungu ametia baraka katika mali yangu kwa sababu ya michango anasema tangu zama za wanafunzi ni na tabia ya kutoa michango hivyo mungu dhaima anaendelea kunijalia kuna mwanajumuiya mmoja wa jumuiya ya ujerumani ya oslenburg anasema kwamba kuhusu mchango watahrikad mkutano ulifanywa anasema kwamba nilileta miatano yuro ilinitoe mchango nikaambia kwamba kitabu cha risiti kimekuisha anasema nikarudi na nikawapatia vibarua malipo yao kutoka hela ile usiku ule nikaona katika ndoto yeye akaniona mimi anasema kwamba mimi namwambia mtu huyo kwamba mimi nahitaji ela euro anasema nikaelewa kwamba muradi wake ni mchango wa tahrike jizid ni kamuambia mke wangu kuhusu ndoto hiyo ye akasema kwamba sisi tutatoa mchango ela yuro katika tahrike gzid anasema baada ya muda mfupi kutokana na janga la corona kwenye akaunti yangu hela zaidi ya elfu ishirini na mbili ikaingia ambayo sikuwa na wazo lake la kupata kutoka kanada la jina moja anasema kwamba nilikuwa na hali duni katika kipato nilikuwa na wasiwasi kwamba kivipi nitatimiza ahadi yangu nilikuwa nafanya maombi nio yangu ilikuwa njema ijapokuwa kulikuwa hakuna uwezekano vovote nikafanya maombi usiku moja kiitutokeni kwamba binti yangu alikuwa anatafuta cheti chake cha kuzaliwa akapata valiti yake ya zamani anasema miaka minane iliyopita tulikwa tumeenda marekani na tulikwa tumeweka hela kwenye mfuko ule kwenye valiti ile ambayo imebaki na ni nimesahau mvoliti ile nilipotoa nilipofungua waliti nikaona kwamba ndani yake kulikuwa na mcha, hela ambayo ilikuwa sawa na mchango hivyo mwenyezi mungu anawajalia anawasaidia sadr sahib wagini knokri anaandika kwamba yupo mwanamke mmoja ahmadia aliye maskini sana na anajikimu kwa kuuza vitu vidogo vidogo wakati wa kukusanya mchango wa taharike jdidi tulipofika katika nyumba yake na tukamuhimiza kutoa mchango wa tahariki jadid akasema kwamba mimi kwa sababu ya kipato changu nina wasiwasi wasi, nilikuwa nimekopa mkopo na nilikuwa nimeanza biashara lakini kipato changu sika kizuri hata siwezi kulipa mkopo wangu tukamfahamisha na tukamwambia kwamba afanye maombi mama huyo akatoa mchango wa elfuihirni fa guini hela aliyokuwa nayo mama huyo aliyekuwa akipambana na hali yake ya duni hela hiyo ilikuwa hela kubwa kwake baada ya siku chache mbashiri alipoenda tena kukutana naye mama huyo akamwambia kwa furaha na kwa hisia za ajabu kamwenyezi mungu ametatua matatizo yangu yote na biashara yangu imeanza kupanuka na mimi nimelipa mkopo wangu wote na ha yote yametokana na, na kujitolea kwangu ku kutoka tataristan urusi kuna mwanajumuia mmoja aitwaye frid abrahimo sahib anasema ya kwamba mwaka jana katika msimu wa kiangazi simu yangu ilipata jambo la ajabu anasema ya kwamba katika akaunti yangu ya benki baada ya kupokea hela kutoka wasafiri wangu kuna hutuba ya khalifa wazama inayozungumzia kuwa makini kuhusu suala la michango hutuba ile ilianza kusikika yenyewe kwenye simu yangu anasema kwamba hiyo haikutokea mara moja bali kila nilipopata amaunti kubwa kwenye akaunti yangu kitu kama hicho kilikuwa kikitokea nikaelewa kwamba mwenyezi mungu akinipatia uthibitisho wa uwepo wake ananikumbusha na hiyo ni bahati yangu kubwa kwamba mimi kwa kushiriki katika jumuiya ya hatma sehemadislam nimepata uwezo wa kujitolea hiyo inatokea ya kwamba hutuba inaanza kusikika au ujumbe unaingia kwenye simu yangu ambapo napata hamasa ya kutoa michango kisha kuna mwanajimuya mmoya mwanamke munye igelasi wa tanzania anasema kwamba wakati wa kurejea kutoka jalsalaa nilipata wazo kwamba bado sikutoa mchangowatar sikuwa na njia yoyote mtu mmoja alikuwa amechukua mkopo kutoka kwangu nilikua na imani kwamba atanirudishia na mimi nitatoa mchango wangu lakini mtu huyo alikua alikuwa, alikuwa hapokei simu yangu alikua naua na matumizi ya dawa pia ya alikuwa yakizidi alua na wasiwasi alikuwa na fikra kuhusu ada ya watoto wake. watoto wake akawaambia kwamba mufanye maombi na anasema kwamba katika muda huo huo tukasikia sauti ya azana na mtoto akasema sisi hatuna hela n kuwa iaisha a akubali ombi letu na atie moyoni mwake nay atududishie hela yetu hivyo mama na mtoto wakatawaza na wakammba alla kwamba kabla hawajamaliza swala simu ilianza kusikika hiyo ilikuwa simu ya mtu aliyekuwa amechukua mkopo mtu huyo akasema nimesimama mlangoni na nimekuja kurudisha hela yenu mtu huyo akawaambia kwamba nilikuwa nimesimama kwenye kituo cha mabasi nikisubiri gari ambapo nikasikia sauti ya azwana na pia nikahisi kwamba mtu fulani ananiambia kwamba ananiambiaamaanzaenda ukarudishe mkopo hivyo nimekuja kurudisha mkopo huo mama huyo na mtoto waliposikiliza tukio hilo moyo wao ukajaa na hamd ya allah wao wakasema kwamba tunamshukuru allah toto, wakasema, si, si, soali, na mtoto akasema angalia sisi tumeswali na tumepata hela yetu na kisha wakatimiza haja zao kutoka saint petersburg kuna mwanajimu ya mmoja ikamaai yeye anasema kwamba mimi dhaima nafanya maombi kwamba nipate hali nzuri ili niweze kuwasaidia watu wenye haja na niweze kutoa michango yangu na hiyo inatokea kwa njia ya ajabu anasema safari ya nyuma nilikuwa na mapungufu ya elt ili hali ilikuwa siku ya mwisho ya kulipa mchango wakati wa kufanya kazi watu wakaja kwangu mmoja akanipatia elfu moja na mwingine akanipatia eluilibl na hiyo haijawahi kutokea kwenye maisha yangu kwamba nilikuwa napata miatatu hadi mia tano tu hivyo kipato changu cha ziada mimi natoka kwenye njia ya allah hayo ni matukio machache niliyoyaweka mbele yenu no kwamba jinsi mwenyezi mungu anavyo wajalia waumini wanaodoa katika njia yake kwa ikhilasi sasa natangaza mwaka mpya wa tahariki jadid mwaka wa 8emanini8ane umemalizika oktobamoj na mwaka wa 5 umeanza kwa ya tarehe mosi ya nowemba mwaka huu katika mchango wa tahriki jadid kwa ujumla jumuiya imeweza kutoa mchango milioni kumi na sit nuktanne paundi alhamdulillah ijapokuwa hali ya kiuchumi inaendelea kuharibika ya dunia lakini hata hivyo kuna ongezeko la milioni mo nukta ma paundi zaidi kuliko mwaka jana na kwa fudhuli la msaada wa allah mwaka huu vilevile jumuia ya ujerumani imeshika namba moja katika jumuia zote za dunia pakistan pia imejitolea sana lakini kwa sababu ya kutokea uharibifu wa kiuchumi na pia thamani ya rupia imeanguka sana wao wamerudi nyuma lakini katika kujitolea wamezidi kwenda mbele ujerumani japokuwa iko juu lakini kutokana na sarafu yao ya kinchi ki kuna mapungufu yametokea na uingereza na marekani jinsi wanaoendelea kuongezeka kama wakiendelea kuongezeka nchi hizi zinaweza kuja mbele kanada pia imepata maendeleo na maongezeko australia pia imepata maongezeko incini india pia imepata maongezeko na pia katika mchango wa ya ghana kuna maongezeko yametokea metokia maongezeko makubwa yalitokia kutokanya na kujitolea sana jamurya zingine yani uholanzi france sweden georgia norwe ubilgriji barma malaysia neu zealand bangladesh kiribati kazakistan tataristan ufilipino na kuna jumuya moja ya mashiriki ya khati. kati katika jumuia ya za kiafrika kwa ujumla jumuya zilizofanya kazi kubwa ni ghana namba mbili morishis kiisha ni nigeria burkina faso tanzania gambia liberia uganda seraliun na benin kutokana na utoaji wa kila kichwa katika jumuiya namba moja ni marekani kiisha ni uingereza kiisha ni australia idadi ya washiriki pia imeongezeka kwa fazili ya allah ni laki kuminat5n na elfu 9 na nnena انچی امبازو ذیم انگیزا وشرقی واؤ نی نائجیریا کینی بساؤ کانگو برازویل کنی کنوکری تنزانیہ کانگو کنشاسا گیمبیا کیمرون ایوری کوسٹ نائجر سینگال نابرکینا فاسو میچانگو یا وشریکی و دفتر اول انڈیا کو ٹولیوا نہ وٹو ٹو آؤ جموں یا قومی زا اوجرمانی نی روئڈرمارک روڈکا مہدی آباد نیڈا کولون فلورسہائم نوئیس پینبرگ اوسنبروک فرائڈ برگ نا اوار او, امار او امار امارا یعنی امارات نی ہیمبرگ فرینکفرٹ گروس گرو ویز بادن ڈڈسن باغ ریڈ اسٹریٹ مورفیلڈن رسلزہائم ڈامسٹڈ نام منہائم کٹیکا انچیا پاکستان جمویہ ذلزو ٹوا مچانگو مکوبوا موجا نی لاہور کیشا ربوا نا کیشا نہ بٹاٹو نی کراچی نا ولایا ذلزو ٹوا می چانگو می کوبوا نی سیالکوٹ نوجا کیشا نی اسلام آباد گجران والا گجرات عمر کوٹ حیدرآباد میر پور خاص سرگودا et na lodra sura amesema kwamba umrkot na mirpor khas ni wilaya ambapo mafuriko pia ya yametokea kwa sababu ya mvua lakini hata hivyo wanajumuia wa, wa mainio hayo wamezidi katika suala la kujitolea na wametoa michango mikubwa kutokana na ukusanyaji kwa ujumla jumuiya za pakistan na amarat نی ٹاؤن شپ لاہور امارت دار ذکر لاہور امارت ماڈل ٹاؤن لاہور امارت مغل پورہ لاہور امارت علامہ اقبال ٹاؤن لاہور امارت بیت الفضل فیصل آباد کیشا امارت عزیز آباد کراچی کیشا امارت دہلی گیٹ لاہور کیشا امارت کریم نگر فیصل آباد نا نمبا قومی نی امارت امارت صدر کراچی majimbo matano ya uingereza katika majimbo haya namba moja ni bithulfutuh pili islamabad kisha masjid fazl kisha midlands kisha bithulehsan na kutokana na ukusanyaji wa jumla matawi makubwa kumi ya uingereza moja ni fanham kisha sautciim آباد، پارک، اسلامباد وارک وولسل جیلگم مزفزل اٹ ساؤتھ نا پٹنی کٹوکانا اوکو سیاجی وا جملہ مٹا نی، اسپین ویلی کیتھلی ویلز، ویلس نوہٹن زوانلی نا کٹوکان اکو سیاجی وا جلا مٹا ماریکان میریلینڈ لوس ایجلیس نورتھ ویجینیا، ڈیٹرائٹ سلیکن والی شکاگو سیٹل اوشکوش کیشا ساؤتھ ویجینی ایٹلٹا جورجیا نورتھ جرسی نا یارکو کوٹوکانا نا نکوسنیاجی و جملہ لوکل امارات یا نمبر نمودیا وان کیشا نی پیس ولیج کیشا نی کیلگری وینکوور نا ٹورنٹو مٹاوی کومی یا انڈیا کوٹوکانا نہ کوٹوا می چانگو نہ باموجا کومبٹور تامل نوڈو کشا کادیان کشا حیدرآباد کرولا پتھ پریم کشا کالیکٹ بینگلور میلاپالم کلکتہ کیرنگ نا کیشا می کومی یا انڈیا نہ باموجا نی کیرلا تامل نوڈو کرناٹک جموں کشمیر، تلنگانہ اڑیسہ پنجاب بنگال دہلی مہاراشٹرا ماٹاوی قومی یا آسٹریلیا کاسل ہل میلبرن لونگ وارن میلبرن بیروک ماسٹن پارک پینرتھ کیشا نیپرتھ پیراماٹا کیشا ایڈلائڈ ویسٹ ایسیٹی ٹی brisban logan east hizi ni nafasi zilizoshikwa na jumuiya mbalimbali mwenyezi mungu awajaliye woti barakatele waliyojitolea jumuiya ya uingereza imeanzisha tovuti towuti impya ambayo ni kuhusu historia ya ahmadiyat katika uingereza kazi ya kukusanya historia ilikuwa ikifanywa tangu miaka mingi tovuti hii iliyoandaliwa kwenye tovuti hii makala mbalimbali mbali kuhusu juhudi zamasihimslam za kusambaza islam katika maghreb kwenye ulaya zimepigwa chapa inafahamika kuwa kwamba mwak913 historia ya ahmadia ilianza katika uingereza alipofika hapa choriftmasial ilhali ujumbe wa aasihla uliua umefika katika na kwenye uingereza pale alipokuwa kaia ulyaaene uinrea aliou aea alikuwa alikua barua moja na tangazo moja la kiingereza na alikuwa amewatumia mapadre mashuhuri wa india na uingereza na alikuwa amewatumia viongozi mbalimbali wa dini katika mfano wake mmoja ndio kwamba katika uingereza kulikuwa na mwanasiasa mmoja charles bredler ambaye alikuwa mpagani yeye alipata mwaliko wa masihiasalam mwaka eu885 na gazeti moja la hapa cor constitution lilikuwa limeeleza habari hiyo mwezi wa juni mwaka mo eu885 na pia mwanzilishi wa tosophit society ہینری اسٹیل آلکاٹ علی پوکیا ہو موکالف موجا میران سے منا سیٹا کٹیکا ٹوٹی ایمیاں مسیحمۃ السلام امبام یا میلس کوفیشا اسلام کٹیکا الایا na pia kuna i nyingine imeandaliwa kuhusu wabashiri ambao ni maswahaba wa masihi maud na huduma zake za kuitumikia dini zimeelezwa humo na pia kuna makala na tahkiki imechapishwa kuhusu bishara ya yamasihis kuhusu piget na makala zingine zimeelezwa na zimewekwa ndani ambazo zitawafahamisha vijana kwamba shabaha ya ujio wao na ujio wa mababu zao katika nchi hizi ulikua nini ilikuwa nini tovuti hii ni histohuk kwanzia leo tovuti hii itaanza wanataka kwamba ni zindue rasmi mungu afanye kwamba tovuti hii iwafaidishe wanajamaati na watu wasio wanajamaati الحمد لله، الحمد لله، نحمده ونستعينه ونستغفره. ونؤمن به ونتوكل عليه ونعوذ بالله من شرور انفسنا ومن سيئات اعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له ونشهد أن لا إله إلا الله ونشهد أن محمدا عبده ورسوله عباد الله رحمكم الله إن الله يأمر بالعدل واللسان وإيتاء ذي القربان وينهى عن الفحشاء والمنكر والبغي يعظكم لعلكم تذكرون اذكروا الله يذكركم ودوه يستجب لكم ولذكر الله اكبر