أشهد أن لا إله إلا الله وحده لا شريك له وأشهد أن محمدا عبده ورسوله أما بعد فأعوذ بالله من الشيطان الرجيم بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين الرحمن الرحيم مالك يوم الدين إياك نعبد وإياك نستعين اهدنا الصراط المستقيم صراط الذين أنعمت عليهم غير المغضوب عليهم ولا الضالين لَنْ تنالوا البر حَتَّىٰ تُنْفِقُوا مِمَّا تُحِبُّونَ وما تُنْفِقُوا مِنْ شَيْءٍ فَإِنَّ اللَّهَ بَهِ عَلِيمٌ مؤمنين <applause> tafsiri ya aya hiyo ni kama ifuatayo hamtaweza kuufikia wema hasa mpaka mtoe katika vile mnavyovipenda na chochote mnachokitoa basi hakika allah anakijua hazrat masihi maud alahsatu wasalam akieleza ufafanuzi wa aya hiyo katika sehemu moja anasema ya kwamba nini hamwezi kuufikia wemahasa ambao unamwezesha mtu kupata vukuvu hamwezi kuufikia mpaka mutoe katika njia ya mwenyezi mungu mali na vitu mnavyovipenda kisha alisema ya kwamba nini hamwezi kufikia wema hasa mpaka mutoe mali katika kuwahurumia wanadamu mali ambayo mnaipenda basi mwenyezi mungu ametoa umuhimu mkubwa kwa swala hilo la kujitolea ya kwamba wema hasa ambao mwenyezi mungu sharti ni kwamba ufanywe kwa ajili ya kupata razi ya mwenyezi mungu utahesabiwa katika wema wakati ambapo mtu atoe kitu anachokipenda kwa ajili ya kupata razi ya mwenyezi mungu na kisha kitu hicho kinakuwa sababu ya kumpatia vukuvu katika sehemu ningine hatuma sihe maadusalamuali sehema kwamba husi wema ya kwamba ngombe wa mtu fulani apate ku na aone kwamba sasa hawezi kupona hapo aseme kwamba goja ni mtoye katika njia ya allah au mwenye kuombaomba akicha basi yeye apatiwe chapati za nyumbani zilizopikwa siku chache kabla chapati ambazo hakuna mwenye kuzila katika nyumba vitu hivi havifai kwa ajili yake hivyo katika njia ya allah mali inakubaliwa ambayo iwe yenye thamani kwa mtu fulani na kisha mtu huyo kwa kujitolea mali hiyo ili aweze kupata razi ya allah aitoe na huo ndio uwema hasa na wa kweli na ni jambo ambalo linaeleza kuhusu sifa yake ya kuwahurumia wanadamu na ni jambo ambalo linatuambia ya kwamba katika mioyo yetu sisi tuna uchungu kiasi gani kwa wengine na katika mioyo yetu sisi tuna shauku na tuna hisia za aina gani ili kuitumikia dini kisha hatamasihe mau suwasalam anasema katika sehemu nyingine ya kwamba katika dunia hii binadamu anaipenda sana mali ndio maana katika kitabu cha utabiri wa njozi imeandikwa ya kwamba mtu akiona katika ndoto ya kwamba akitua ini amempatia mtu fulani basi muradi wake ni mali ndiyo sababu ya kwamba kwa ajili ya kujipatia uchamungu wa kweli na imani alisema lantanalul birra hata tunfiku mimatuhibun hamwezi kuufikia wema hasa mpaka mutoe vitu ambavyo mnavipenda sana kwani kuwahurumia wanadamu na kuwatendea wema kunatuambia kuhusu haja ya kutoa mali na kuwahurumia wanadamu ni kitu ambacho ni sehemu ya pili ya imani na bila kufanya hivyo imani haiwezi kukamilika na kuimarika madamu mtu asipojitolea kivipi anaweza kuwanufaisha wingine ili aweze kuwanufaisha wingine na kuwahurumia wingine kujitolea ni kitu muhimu na katika aya hii allbia hatafku tuhibun mafundisho hayo hayo ya kujitolea yametolewa basi kutoa mahali katika njia ya allah ni kiwango cha wema na uchamungu wa binadamu katika maisha ya Abu Bakr taala rhu kiwango cha kujitolea kilikuwa chenye daraja kubwa na juu sana wamba mtume muhamad salam alipoeleza kuhusu haja yake yeye akaja na mali yake yote ya yani nyumbani basi hivi ni vivango vya kujitolea na kutoa mali mnavyo vipenda ambavyo mfano wake wa hali ya juu kama asema avyoumasihi mslam kwamba taubakr sidi razilau anhu aliusimamisha na kisha masahaba sawa na uwezo wao na sawa na hali zao walisimamisha vivangu hivi vya kujitolea kisha katika zama za masihe maud wasalam sisi twaangalia na twaona ya kwamba kwa ajili ya kutimiza shabaha ya ujio wake ambayo ni kusambaza vitabu na kusambaza islam mfano wenye hali ya juu ali usimamisha radi hathakimorurdin taala anhu ambaye alikuwa khalifatl masihi al aual hivyo yeye alimwendikia hatmasihi maoslanamasihimaslaam aliileza habari hiyo ya kwamba nafsi yangu ijitolee kwako kila kitu nilicho nacho si cha kwangu bali ni ya kwako na mimi nasema kwa unyenyekevu na kwa ukweli mkubwa ya kwamba ikiwa mali yangu yote itumike katika njia ya allah basi nitaelewa ni kwamba mimi nimefanikiwa kisha alindika kwamba mimi nina munasaba nawe kama alivyokuwa faruk basi mimi niko tayari kujitolea kila kitu na niombee kwamba mauti yangu iwe mauti ya masidiki kisha kulikuwa na masahaba wengi wa hatmasihe maud alahslam ambao sawa na uwezo wao na nguvu zao walijitolea na wakajitolea mpaka hatmasihe maud alahsau wassalaam alisema kwamba ninapoona kujitolea kwao na shikwa na mshangao masahaba hawa kwa nini walijitolea wakajitolea ili waweze kuwa wasaidizi waat masihe maud alahau wasalam katika shabaha ya ujio wake ambayo ni shabaha ya kusambaza islam na walijitolea ili kwa kujitolea kwao wakiwa na uchungu wa kuwahurumia wanadamu waweze kuingia katika jumuia ya mtumishi mkweli wa mtume muhammad sallaualwlhi wasalam wa na waweze kuchangia mchango wao katika swala la kukamilisha mwongozo na wanajumuia walipata laza ya kujitolea kiasi kwamba hata baada ya masihi ya maodislaa katika nizamu ya ukhalifa inayoendelea mungu katika kila zama za ukhalifa ameendelea kuijalia jamaati watu wanaojitolea ambao kwa kujitolea kwao na kwa kuacha nyuma mambo yao ya kidunia wanaendelea kushindana katika mema na kujitolea humo kuna wahamadia wa zamani na pia wanajamati wapya pia wamo ndani yake ambao mifano ya baadhi yao nitaiweka mbele yenu ya kujitolea kwao kwa, kwa vyovyote vile hutuba ya leo ni hutuba ya kwanza ya mwezi wa januari na kikawaida hiyo inakuwa kuhusu mwaka mpya wa wakfe jadid amusleh maud razialau anhu mwaka elfu moamiatisa amsini na saba alikuwa ameanzisha mpango huo wa wakfe jadid alioanzisha wa ili kufanya mahubiri na malezi katika vijiji mwanzoni mpango huo ulikuwa kwa ajili ya wanajumuia wa pakistan tu kisha katika zama za ukhalifa wa ine mpango huo ulipanuliwa na kusambazwa katika nchi zote na mchango unaopatikana katika wakfe jadid unatumika katika nchi mbalimbali za afrika kwa ajili ya mahubiri na malezi khalif abirahml alikuwa ameeleza na kikawaida hiyo ndio inayoendelea kufanywa hadi leo kipato cha mchango huo kinatumika katika afrika na kwenye nchi zingine maskini wanajumuia kwa fadzila na msadha wa allah wanashiriki katika mpango huo kwa kushindana katika mema na sio maana kwamba wahamadia wa afrika au wahmadia wa nchi zingine zinazoendelea hawashiriki katika mpango huo bali hata wao pia wanajitolea sawa na kipato chao na sawa na hali yao na bila shaka wanajitolea sana lakini matumizi yanayoongezeka yanafanywa kwa kupitia michango ya nchi zenye utajiri na katik kila sehemu hawa wanaojitolea wanatambua na kuelewa jambo hili ambalo mtume muhammad salauali wasalam alilieleza katika hadisi kudsi ya kwamba mungu anasema ewe mwana wa adamu wewe ukiacha kwangu hazina yako utulie hazina hiyo haina hatari ya kuungua motoni wala kuzama majini na haina hatari ya mwizi hazina uliyoweka kwangu nitakupatia yote siku ile ambapo utakuwa na haja yake zaidi kuliko vute hivyo kujitolea katika njia ya allah kuna mnufaisha mtu katika dunia hii na pia katika siku ya akhira baada ya kifo chake pia kitamnufaisha mwenyezi mungu anasema katika kurani tukufu ya kwamba akwaawa wama tunfiku min khairin yuwafa ilaikum wa antum la tuzlamuun ma na mali yoyote mtakayotoa mta, mta rurishiwa sawa sawa wala hamtapunjwa basi mwenyezimungu anapoahidi hutimiza ahadi yake na anatuonyesha mifano yake katika dunia hii vilevile vile. ili tuwe na yakini ya kwamba katika akhira pia tutakuwa warisi wa neema za mungu hiyo si kama idara za kidunia ya kwamba mtu akiwekeza katika biashara za kidunia kisha apate hasara au akipata faida basi apate faida kwa muda tu na ha, hana zamana kuhusu siku zijazo bali zipo biashara za kidunia ambazo zinawanufaisha watu kwa muda na kisha wanaoziendesha biashara hizi wanakula hela yote na watu maskini ambao wanakuwa wamewekeza katika biashara hizi hela yao inapotea kama wile siku hizi kuna kelele nyingi imepatikana kwamba watu walipoteza mabilioni ya dola waliokuwa wamewekeza kwenye bitcoin au kwenye rptokrans na waliokuwa wakiziendesha biashara hizi wao walikula hela yao huzur amesema kwamba biashara hii ya bitcoin, katika rai yangu ni aina fulani ya kamari lakini jinsi mwenyezi mungu anavyowajalia wale wanaojitolea kwa ajili yake kuna mifano yake ya ajabu kama nilivyokuwa nimesema kwamba nitaweka mbele yenu baadhi ya mifano mifano ambayo inatuambia kwamba wanaojitolea wanapata faida ya kidunia wakati huo huo imani yao pia inaendelea kuongezeka kwa mfano kuna mfano wa laiberia mfano wa bum cunty na mwalim saheb wa huko anasema kwamba kw ajili ya kukusanya mchango wa j nilienda kuitembelea jumuiya moja ya wanajamaati wapya itwayo fomba na baada ya kukutana na imam saheb niliandaa mpango mmoja wanajumuia wengi wa kijiji hicho walishiriki katika mpango huo wanajumuia walifahamishwa kuhusu umuhimu na baraka za wakfe jadid. na baada ya mpango huo kumalizika tuliweza kuwatembelea wanajumuia mbalimbali katika nyumba zao na kukusanya mchango katika muda huo kijana kijanammoja akaenda katika nyumba yake hakuwa na kitu katika nyumba yake mama yake akaomba razi akisema kwamba saahizi hatuna mchango hatuna hela ya mchango na baadaye katika muda fulani tutatoa anasema kwamba sisi tukarejea baada ya muda mfupi kijana huyo akaja kwangu huku akikimbia na akasema kwamba hii ni mia mbili na hamsini dola ya liberian ambayo baba yangu alikuwa amenipatia kama ada ya shule yangu na mimi naitoa katika mchango ili nyumba yetu isikose baraka za mpango huo anasema kwamba baada ya siku chache kijana huyo huyo akaaja kwangu na akaniambia kwamba baada ya kuondoka kwako nikapata ujumbe kwamba jamaa yangu fulani kwa ajili ya mahitajio ya shule yangu amenitumia dola elfu mia tano hivyo nimelipa ada yangu na pia nimenunua mahitajio yangu mengine alisema kwamba mwenyezi mungu amenijalia kwa kuongeza mara kumi au hata zaidi hivyo mwenyezi mungu huzalisha imani na yakini mioyoni mwa watu yani mwenyezi mungu anawajaalia katika dunia hii na pia atawaja katika siku za akhira ambapo hisabu hiyo inaendelea kutunzwa kisha kuna mfano wa ginikonokry kuna tawi moja la mansaya la jimbo mbashiri wa huko anasema kwamba sisi tulikuwa tukisherehkia ashra wakfe jadid na tukiwafahamisha wanajamaati kuhusu mchango na baraka za wakfe jadid tulikuwa tunawahimiza washiriki katika mpango huo hapo imamu wa mskiti wa kijiji hicho abubakar kamara saheb ambaye ni mwana mwanajumuya mpya alisema kwamba mimi kwanza nitatoa mchango wangu kwani yatupasa kuwa mfano kwa wingine hzura mesema kwamba hindiyo hali yao alisema kwamba kwanza nitatoa mchango wangu kisha tutawahimiza wingine hivyo yeye alitoa frank katika mchango wake na baada akaja na akaeleza ya kwamba mchango ule nilikwa nimeutoa na baada ya muda rafiki yangu mmoja alinitumia milioni moja na lakitano fan kama zawadi na anasema kwamba mimi naelewa ya kwamba hiyo ni neema ambayo allah alinijaalia kwa sababu ya kujitolea kwangu anasema kwamba mimi sasa nitashiriki zaidi katika michango na hivyo ndivyo mwenyezimungu anavyo watendea wanajamati wapya akisema kwamba mkitoa katika njia yangu basi nitawaja katika dunia hii vile vile na ahadi za akhera pia zitapata kutimia inshallah kisha mwalimu wa amern anaendika kwamba kijana mmoja aliendelea kunisaidia katika ziara zangu za vijijini kwa ajili ya kukusanya mchango wa tahrike jadid kijana huyo hakuwa na ajira hivyo akaweza kutoa kama elfu moja sifa katika mchango wa tahriikejiina akasema kwamba niombee nikipata ajira basi nitatoa zaidi mwalimu akasema sawa mimi nitakuombea nao pia ufanye maombi ili uweze kupata ajira mwenyezi mungu baada ya muda fulani akakubali maombi yake na akapata kazi ya drewa katika shirika moja la umoja wa mataifa na hapo yei akatoa e1sifa katika mchango wa wakf akisema kwamba nilipokuwa nimejitolea katika ziki mwenyezi mungu kwa sababu ya kujitolea kwangu ameongeza kipato changu kisha amir sahibu wa tanzania anaandika ya kwamba mama mmoja wa tawi moja, moja alituambia ya kuwa siku moja alipokuwa akienda sokoni kwa ajili ya kununua vifaa vya nyumbani njiani akakutana na mwalimu mwalimu akamwambia kuhusu mchango wa wakfed na akamhimiza kutoa mchango mama akamwambia mwalimu kwamba ninayo elfu mbili shilingi inaenda sokoni kununua bidaa zangu vifaa vyangu hapo akatoa mchangowa wakfe elfu moja shilingi na alisema kwamba hiishilingi shiling elmoja iliobake nitauua vifaa vyangu anasema wakati huu huu nyuma ambaye amekopa huakaa kan shilingi kwamba kwa sababu ya baraka za mchango mwenyezi mungu ameni jaali ya hela hiyo na hapo akatoa mchango wa shilingi elfu moja tena mwalimu wa laiberia anasema kwamba kuna tawi moja la ganta la liberia kuna mwanajamaati wa tawi hilo aitwa aisha sahiba ulienda katika nyumba yake na tukamhimiza kushiriki katika mchango wa wakfe jidi akasema kwamba saaizi mimi sina kitu lakini nini mubaki hapa ngoja nifanye mpango ili nini msirudi katika nyumba yangu bila kupata chochote uzuru amesema hiyo pia ni wasiwasi wao kwamba wao wasiende bila kupata chochote hivyo mama huyo akikopa kutoka mtu fulani dola mia moja ya liberian na akatoa mchango mwalimu anasema kwamba baadho tulike katika nyumba yake ambapo mama huyu akapata ujumbe katika simu yake ya kwamba mtu fulani ametuma hela kwenye akaunti yake mama huyo akasema kwamba mchango nilitoa kwa sababu ya kujutuli kwangu mwenyezi mungu amenirudishia hela hiyo kisha mbashiri wagini konokri anaendika ya kwamba kuna mwanajumu ya mmoja aitwaye said oba saheb yeye hakuwa ajira na alikuwa amepeleka maombi yake katika kampuni ya migodi lakini hakuwa na matumaini ya kupata ajira wakati wa kusherekea ashra wakfegdid alipuhimizwa kuhusu mchango akasema kwamba mimi sina ajira siwezi kutoa zaidi isipokuwa akatia mkono mfukoni mwakena akitoa ea fa na, na kutoa mchango wake akisema kwamba hiyo ndiyehela ni nilionayo saizi anasema kwamba baada ya kutoa mchango huo siku tano baadaye akapata ofa kutoka kampuni moja ya migodi ambapo ye alikuwa hakupeleka ombi lake na kwa fazili ya allah akapata ajira kwa mshahara wa lakitano frank kwa mwezi alisema kwamba mchango mdogo niliyokuwa nimetoa katika njia ya allah mwenyezi mungu sawana ahadi yake ali ni jalia kwa kuongeza maradufu kisha kuna mbashiri wa nigeria aliendika ya kwamba kuna mwanajumuia mmoja wa Kano state wa nasir saheb anasema kwamba tangu miaka mitatu sikuwa na ajira na nilikuwa na wasiwasi sana nikapata wazo kwamba kwa nini kwa nisianze ni kutoa mchango sawa na kipato changu yeye hakuwa na ajira hivyo alikuwa hatoai mchango hapo anasema kwamba nilifikiria kwamba sawa na kipato changu chochote nilichonacho nianze kutoa mchango mbashiri anasema kwamba yeye alianza kutoa mchango kwanzia juni mwaka jana na anamwambia mbashiri kwamba miezi mitatu ilikuwa bado haikupita ambapo rafiki yangu afikiyangu oja akawasilama akasema kwamba kampuni moja inamhitaji mtu mmoja kampuni hiyo ikanipatia ajira na huo ulikua mkataba wa kipekee wa kampuni hiyo anasema hapo nikajawana yakini kwamba ajira hiyo nimeipata baada ya muda mwingi au kazi hii niliyoipata hiyo inatokana na baraka za mchango ule kisha kuna mbashiri wa afrika ya kati anaendika ya kwamba kuna mwanajumuia mpya aitwaye jibrail saheb ye alisema kwamba jana nilipoingia katika jumuiya nikaanza kupata mabadiliko katika hali yangu ya kihulka na kiroho jambo hili pia linapaswa kuzingatiwa ya kwamba hakushiriki katika jumuiya pekee bali kwa yakini atakwa amefanya dua na atafanya atakwa amefanya juhudi ya kubadilisha hali yake na mungu pia akamjalia ufadzila mpaka akahisi mwenyewe kwamba nimepata mabadiliko katika khulka zangu na hali yangu ya kiroho kisha anasema siku moja mbashiri aliponihimiza kuhusu mchango kwamba mwaka unakaribia kuisha hivyo napaswa kutoa mchango hata kama nitoe kiasi kadogo anasema nikalipa mchango na kuaanzia wakati yule hadi leo shughuli zangu zimepata baraka na mungu akanijalia fadhila makhusus mimi sasa si kai bila kazi mwanzoni hali ilikuwa hii kwamba wateja walikuwa hawaji kwa siku kadhaa lakini sasa kila siku wanakuja kwa wingi na kwa fadzila na msaada wa allah na pata hela nyingi kitu ambacho sikuwa na fikra hapo kabla kisha mbashiri watogo aref sahib anaendika ya kwamba katika mkoa wa kara kuna mwanajumuiya aitwaye awakaji sahib yeye anasema kwamba kipato changu hakikuwa kizuri na kulikuwa na mwezi wa mwisho wa waf nilikuwa na wasiwasi kwamba kivipi nitatimiza ahadi yangu kisha nikapata wazo kwamba katika nyumba yangu kuna mbuzi ambaye nimemweka kwa ajili ya shabaha nyingine ngoja nimuuze na nitoe mchango wangu yani sina kitu kingine isipokuwa mbuzitu, mbuzi tu na ngoja ni muzi halafu nitoe mchango anasema nilikuwa nimenuia ambapo mbashiri akaja kupokea mchango siku ileile ile, mtu mmoja alikuwa amechukua mkopo kipindi fulani na sikuwa na matumaini kwamba mtu huyu atanirudishia yeye akaaja kunipatia hela ile na hela ile nika katika mchangowawakf niliponuia basi mwenyezi mungu akaniandalia mpango nilipoamua kutoa kitu nilichokipenda mwenyezi mungu akanijalia kwani yeye anajua hali ya mioyo rais wa marshal island sajid iqbal sahib anasema kwamba kuna mama moja muahmadia b lorin sahiba anasema kwamba kwa sababu ya kujitolea mwenyezi mwenyezimungu amenijalia na amewajalia wana familia wangu fadzila nyingi mwanzoni sisi tulikuwa hatushiriki katika suala la kujitolea kwani hatukuwa na yakini kwamba kwa sababu ya kujitolea mwenyezi mungu kwa kiasi gani anatia baraka na analeta baraka zake hatukuwa na hela wakati ule hata ilikuwa vigumu kujikimu na ilikuwa vigumu kutimiza mahitajio ya nyumbani lakini tulipoanza kusikiliza hutuba kuhusu baraka za kujitolea hapo tulifikiri kwamba ngoja tushiriki katika suala la kujitolea hivyo anasema kwamba tukaanza kujitolea na kutoa michango sasa ni fadila ya mwenyezi mungu kwamba sisi tunapata kipato cha kujikimu na hatuna shida yoyote na mara nyingi kinachotokea ni kwamba tunapokea hela nyingi uokasehmu mbalimbali ambapo sisi tunakuwa hatuna fikra au wazo lolote kuhusu sehemu hiyo na na tukitoa kwa kiasi mwenyezi mungu anaendelea kutujalia ambapossi tunakua atuna fk auzykto kwkasiotkuaasmwamb katika gamaa ya melapalm tamalnado nilienda kukusanya mchango wa wakfet nikakutana na mwanajumuia mmoja mwaminifu bwana huyu akaniambia kwamba mwaka elfu mbili na kumi na ine nilikuwa nimefanya bayati na mwenyezi mungu alikuwa amenija kushiriki katika jumuia ya waislamu wa, wa ahmadia mtu huyo alisema kwamba wakati ule nilipojiunga na jamaati nikaandikisha ahadi yangu ya vakufe jdid kama elfu in rupya na nilikuwa nimetoa mchango wangu kwani wakati ule huo ndio ulikuwa uwezo wangu kisha nikaendelea kuongeza mchango wangu na mungu kwa sababu yake akaendelea kunipatia maendeleo katika biashara yangu na baada ya muda fulani watu wote wafamila yangu wakafanya bayati na anasema kwamba kwa, kwa faila na msaada wa allah mwaka huu ahadi yangu ya yaakfejadid imefika hadi lakitano rupya na anasema kwamba mwakajana katika mwezi wa ramadan nilikuwa nimetoa mchango wangu huo wa lakitano na alisema kwamba hata kwa sababu ya janga la korona na masharti mbalimbali ya vikwazo mimi sikupata hasara yoyote katika biashara yangu bali biashara yangu ikaendelea kuzidi na kuongezeka na sasa kwa fadzila ya allah biashara yangu ikitoka india imesamba hadi thailand hizi zote ni baraka za mchango naamesema kwamba hizi ni fadhili za allah na biashara hiyo sio biashara ya aina fulani ya kamari bali amewekeza hela akafanya juhudi na aka akatoa katika njia ya allah na hapo mwenyezi mungu akamjalia kwa kuongeza maradufu kisha kuna mfano mwingine wa india mbashiri mkuu wa huko ameendika kwamba kutoka malmpurum kerala nazim sahib mainspecto saib wakfeedit alienda kufanya ziara wakati wa mwisho wa mwaka wa wawakfe jadid anasema alikuja katika maeneo yetu hapo akapokea simu kutoka mwana mwanajamaati mmoja mwanajumuiya huyo ambaye ni mfanya biashara akampigia simu na akasema kwamba tafadhali uje kwenye kampuni yangu nimejenga kampuni na nimetengeneza sehemu yake moja ambapo nakuomba uje ufanye maombi tulipofika huko bwana huyo akatupatia chek ya milioni moja rupia na pia kwa ajili ya ziara akatupatia gari yake kubwa akijaza mafuta ndani yake sisi tukasema kwamba gari ndogo hata inatosha kwa ajili yetu ye yeah, akasema kwamba hapana kwa ajili ya wajumbe watokao marcas lazima gari iwe nzuri na inayoaminika ili muweze kusafiri kwa amani alisema kwamba hela hiyo nilikuwa nimeweka kwa ajili ya kusajili mali yangu na naaidadi yangu fulani lakini sasa nimetoa katika mchango wa fji na nimeahirisha tarehe hiyo ya kusajili mali mbele baada ya siku chache bwana huyo anasema kwamba nikapata hela nyingine kubwa ambayo ilikuwa nyingi sana kuliko hela ile yani milioni moja aliyoitoa katika mchango wa waufe jadid kutoka mrhe mama moja aitwaye mis shbris saheba anasema kwamba nilipata zawadi kutoka kwa wazazi wangu kama zawadi ya sherehe yangu ya kuzaliwa na mimi nikaamua kutoa hela ile katika mchango wa ai rupya a katika kila mpango na nilikuwa nimetunza hela hiyo kwenye bahasha moja wakati ule nilikuwa napitia maradhi yangu fulani ambapo amu yangu na binamu yangu walikuja kukutana nami na wakanipatia bahasha moja na kwenye kila bahasha kulikuwa na elaa rupya mimi kwa kuona hali hiyo nikashikwa na mshangao kwamba mwenyezi mungu amenijaalia neema hiyo kwa kuongeza mara kumi kisha sadr jamaat wa georgia anasema kwamba kuna mwanajamaati moja aitwaye muhammad abu hamad sahib anatokana na palestina na anaendelea kusoma masomo ya tiba katika georjia alikuwa amejiunga na jamaati miaka mitatu iliyopita jumuia ilienda ashra wakfe jadid na samina moja kwamba kivipituna paswa kujitolea katika njia ya allah anasema kwamba wakati yule mimi nilikuwa na dola miata nikaamua kwamba nusu yake nitaitoa katika wakfe jadid kwani nilikuwa naikumbuka ayaile isemayo kad aflaha manzakaha kwa yakini amefanikiwa yule aliyetakasika hivyo baada ya kulipa mchango na kufanya matumizi mengine katika akaunti yangu mwishoni wa mwezi kilichobaki ni dola mbili tu mwishoni wa desemba kutoka palestina baadhi ya jamaa zangu waliamua kuja kukutana nami hapo gorgia nilikuwa na wasiwasi kwamba kivipi nitaweza kuwahudumia na kuwatumikia lakini siku ile ambapo wageni wakaja mwenyezi mungu kwa fazili na msaada wa allah kwa kupitia mtu fulani akanisaidia na kwenye akaunti yangu ikaingia dola hapo daima namshukuru mwenyezimungu juu yake nanaona kwamba hizi zote ni baraka za mchango huzur amesema kwamba njia ya kutafakari tu mtu wa dunia anafikiri kivyake lakini mtu wa dini anatafakari kwamba hii zote ni fadila za allah zinazotokana na kujitolea kwake katika njia yake mwalimu wakinia anaendika ya, ya, ana ya kwamba katika jamaati yake kuna mamoja mwanajumuiya mpya aitwaye khadija sahiba ambaye ni mwalimu katika shule keche ya kichekechea yeye aliandikisha shilingi mia tano katika mchango wa wakfe jadid na akalipa mchango wake anasema kwamba nilienda kumpatia resiti shuleni siku yayo akaja katika nyumba yangu na akamwambia mke wangu ya kwamba mimi nataka kutoa shilingi mia tano zaidi katika mpango huo na alisema kwamba nataka kutoa ili kwa ujumla mchango huo uwe elu mo na mwenyezi mungu anijalie baraka zaidi anasema nilipofika nyumbani mke wangu akaniambia na mimi nikaendika resiti yake anasema nilipoenda kumpatia resiti mama huyu akaniambia kwamba kuna kijana wangu anaesoma kwenye college kwa ajili ya matumizi yake ya, ya kimasomo nilikuwa nimepeleka ombi langu serikalini ambalo lilikuwa halikukubaliwa lakini leo nikapata simu kutoka kwamba matumizi yake ambayo kwa ujumla yalikuwa lu shilingi yameingizwa kwenye akaunti ya shule kutoka serikali anasema kwamba juu ya jambo hilo nikapata utulivu mwingi amir saa indonesia anaandika ya kwamba kuna mwanajumuya mmoja aitwaye abdurahim sahib anatokana na dogo ana sema kwamba kila mwaka mimi na toa mchango wangu wa wakfe jadid miaka ya elfubili na kumi na tisa na elfubili ilikuwa miaka migumu kwangu kwani katika miaka hiyo mimi sikuwa na ajira anasema muda mchache kabla mimi nikaji uzulu kutoka kazi yangu na nikaanza kufanya biashara lakini sikuweza kufanikiwa na kipato changu kilikuwa ki kimepungua mpaka kikakwisha ilikuwa mwisho wa mwaka wa wakfejdi nilikuwa nimetoa ahadi ya ku toa mchango lakini sikuwa na njia ya kulipa na katika umri wangu huo wa miaka 5m ilikuwa vigumu kupata ajira hivyo anasema kwamba kila siku nilikuwa na swali tahajudi na kufanya maombi kwamba mungu anijalie na pia alikuwa ananidikia barua ya maombi kwamba mungu aniwezeshe kutoa mchango anasema kwamba mwishoni mwa mwakawa mwenyezi mungu, mungu alinisaidia na mimi nikalipa mchango wangu anasema baada ya siku chache afisa yangu moja wa zamani ambapo nilikuwa nafanya kazi akanipigia simu na nikaitwa kwa ajili ya interview hapo nikamshukuru allah na nikapata ajira nilikuwa nashangaa kwamba mtu huyu kwa nini ameniita ili hali huyu hakuwa direct supervisor wangu hata marafiki zangu pia wanashangaa kwamba kwa nini mimi niliitwa huko ambapo nilikuwa nimejiuzulu miaka saba iliyopita anasema kwamba hizi ni fadzili za allah kwamba katika umri huo nimeanza kupata kipato cha kudumu katika nchi ya senegal kuna sehemu iitwayo tambakonda mbashiri wa huko anasema kwamba katika ziara yangu tulipowahimiza wanajamati kuhusu mchango na tuliwasikilizisha matukio mbalimbali ambayo nilikuwa nimeyaeleza katika hutuba ya mwaka jana hapo mwanajamati mmoja othma akatoambia kwamba yeye alipofanya baiati hali yake ya kipato ilikuwa imezoofika mno na baada ya kufanya baiati wote wakawa wapinzani wake wapinzani wake wakajaribu kuunguza na kuteketeza nyumba yake mara nne na kila mara sehemu ya nyumba yake ilikuwa ikiungua anasema kwamba yeye alipoanza kutoa michango siku zake zikabadilika na sasa kwa sababu ya baraka za kutoa mchango nimejenga nyumba yangu nzuri na mwanzoni nyumba yangu ilikuwa ni nyumba ya makuti ambayo ilikuwa ikiungua sasa nimejenga nyumba nzuri watoto wangu wanasoma katika shule ya mjini na kila mwaka kwa sababu ya baraka za kutoa anaongeza mchango wake na anasema kwamba ama wapinzani wangu wamekwisha fariki dunia au ikiwa wako hai basi wana hali tete amir saheb wa tanzania anaendika tukio la mkulima mmoja ambaye ana shamba la nianya na kwa ajili ya kumwagilia shamba lake anachukua maji kutoka ziwa la viktoria kwa kutumia mashine mbalimbali na analazimika kuleta mashine kwa kodi anasema kwamba makwa huu mua haikunyesha sana na mashamba yangu yakaanza kukauka watu wengine waliokuwa majirani zangu walikuwa wakicheka juu yangu kwamba angalia hali ya shamba lako jinsi inavyoharibika anasema kwamba mwalimu wangu akanihimiza kutoa michango mimi nilikuwa na shilingi elu m ambayo nikatoa mwalimu akanipatia resiti na siku ijayo akaja katika kikao cha majlisi amila hapo bwana huyo akamwambia mwalimu kwamba biashara niliyokuwa nimefanya mungu amenipatia malipo yake kwani mvua ya kwanza ya msimu huu imenyesha juu ya shamba langu na shamba langu limejaa na maji na hivyo mwenyezi mungu amenijaalia kutoka sera liuni mwalimu mmoja anaandika ya kwamba anasema kuna mtafiti mmoja mmojalxtmahi ambaye ni msera anasema kwamba kulikuwa na malimbikizo kwenye michango yake ya wasia na michango mingine kwani mwaka jana kwa sababu ya matatizo mbalimbali idara ya serikali iliahirisha kutoa mishahara na kwa muda ikawa vigumu kwangu kuishi yeye akachukua hela kutoka hapa na pale na akatoa mchango wake wa wasia na michango yake mingine anasema kwamba baada ya kutoa michango yangu kwanza mimi nikachaguliwa kwa ajili ya kufanya utafiti juu ya mchele katika ujumbe wa gininokri kisha nikapewa nyumba pamoja na fanicha kisha kabla ya jalsa selana ya uingereza ya mwaka elfu mbili na ishirini na uwezo wa kufunga dishi na televisheni yani mta katika nyumba yangu kisha mwenyezi mungu akanijaalia ufadzili nyingine kubwa kwamba kutoka japan kutoka kagochima university tukapokea scholarship ya phd anasema mipia nikapeleka umbi langu na idara ikani jalia ikaniwezesha na ikanichagua kwa ajili yake anasema kwamba sasa tangu mwaka jana nipo katika japan na nina mawasiliano na jumuhiya ya japan na fadhila ya allah imeshuka juu yangu kwamba idara ile imeipatia familia yangu nyumba ya kuishi na pia inaendelea kutoa mshahara kwa ajili ya familia yangu anasema kwamba jambo hili limeongeza imani yangu kwamba hii zote ni baraka za mchango katika wanajumuia mbali hata katika wanajumuia wapia pia kutoa mahali kwa ajili ya kupata radzi ya allah mifano yake mingi tunaiona hapa na pale hivyo mbashiri wa jimbo la seraliun mkoa wa miamba yeye anaendika ya kwamba katika hutuba yangu niliwahimiza waahmadia kuhusu mchango wa wakfe jadid nikiwasimulia tukio la sahaba aliyekwenda msituni na shoka yake na akakata kuni na kipato chake alichokipata akampatia mtume salalwasalam anasema kuna kijiji kitwacho dodo mwaa anakuja kuswali salaya jum sa akatoa mchango mkubwa akisema kwamba hiki ni kipato changu chote ambacho nakitoa na katika mchango wa wawakfedi tulipomwambia kwamba yeye aweke kwake hela kwa ajili ya matumizi yake akasema kwa jaziba kwamba siku ile ulipokuwa umeeleza tukio la swahaba nilikwa nimeamua kwamba mimi nitafuata mfano huo hivyo uchukue hela yote mungu atani zaidi kisha amir sahibu wa tanzania anaandika ya kwamba mwalimu wa mkoa wa shianga alieleza ya kwamba kuna kijiji kimoja ni sehemu mpya iitwayo simba chai na jumuiya imepatikana jumuiya mpya imepatikana huko hadi mwezi wa desemba wanajumuiya wapata o seletis wamekusha fanya na kuingia katika jumuiya mwezi uliopita jumuiya imepatikana huko mwalim sahibu anasema kwamba katika mwezi wa desemba nilienda kuyatembelea matawi yangu nikapita katika sehemu hiyo mpia waliofanya bayati wa hapa mwanzoni walikuwa hawana dini hivyo kwa ajili ya malizi yao tunaendelea ya kujikita kuhusu swala na mafundisho ya kuraani tukufu baadhi ya swala ya dzuhuri tulifanya tarbiati klass na katika darasa hilo mwalim saheb akawafahamisha kuhusu njia ya kuswali na mambo mengine yakifikha mwanajumuuya mmoja alipoona reset book katika begi la mwalimu akamuuliza kwamba hiyo ni nini mwalimu akasema kwamba huu ni mwezi wa mwisho wa mwaka wa wakfd na hivyo sisi tukikusanya mchango wake tunatakiwa kupeleka ripoti kwa huzur ili ripoti yetu ifike kwa kholifalmasi kila mwanacemoja anayeshiriki katika mchango anapatiwa resiti mwanajemoja mwingine akamuuliza mwalimu kwamba mchango wetu utapokea lini mwalimu akasema kwambiiaaikiwma hal akipaosinz a zkn mchango anaamati t wkam a maka aa hhkawambia mwalim kwb ahadi za mwaka mpya pia uchukue na uende nazo hapo mwalimu sahibu akaandika ahadi zao za mwaka mpya nazura amesema kwamba hivyo mwenyezimungu anaendelea kuwapatia wanajamati wapya imani na anaendelea kuwaongeza katika imani amir sahibu agambia anaandika kwamba kuna jumuiya moja ya north bank iitwayo dotabalu کٹیگ جماعت ہی یو کونا مونجمویہ موجہ آئی ٹوائے جیالو صاحب بابایا کے سی احمدیہ بابایا کے نی چیف ہوا کی جی جی امبا یہ نمزی ثانا نا ana marazi hivyo kijana wake anasimamia usimamizi na mambo yake mengine ya kijiji ambaye ni ahmadia ye alisema kwamba siku moja shirika moja la kiislamu lilikuja kukitembelea kijiji chake na wao wanawasaidia waislamu kwa kuwapatia i delasi wao wakanipigia simu na wakasema kwamba tumesikiliza kwamba wewe ni mtu mwema na mzuri na sisi tunataka kuwasaidieni kama ee dalasi lakini shida ndio hii kwamba nyini ni waahmadia nini mkiacha jamaati basi hela hiyo mtapata hapo jaalusahib akasema kwamba mimi sina haja ya pesa yenu kwani jumuia imetufundisha kwamba mwenyezi mungu anatosha kwa watumishi wake na mimi kila mwaka natoa mchango wangu zaidi ya elkmia darasi wakusikiliza hayo wakashikwa na wana mshangao wakasema kwamba kwa nini unatoa hela hiyo nyingi katika jamaati we mwenyewe ni mtu maskini hapo ya akasema kwamba neema za allah ninazo ninazoendelea kuzipata kwa kujitolea mkizijua kuhusu neema hizi basi nini pia muwe sehemu ya ummati wa imam adi alawasalam huzunamesema hii ndio hali ambayo mungu anaendelea kuzalisha mioyoni mwa wanajamaati waishio mbali ya kwamba wanaendelea kuimarika katika imani juu ya mtumishi mkweli wa mtume muhammad sallahu alhi wasalam amir saheb wa kongo kinshasa anaendika kwamba katika hutuba ya ijuma tuli wahimiza wa hamadia kuusumchango wa wakfe jadid siku ileile mwana jumaati mmoja mwaminifu bwa nurdin saib ambaye anafanyakazi koye polisi akampigia mwalimu na akasema kwamba mimi nilikuwa nakusanya hela kwajili ya mahitaji yangu ya dharura lakini leo mubashiri jinsi alivyotoa hamasa katika hutuba yake kuhusu mchango wa wakfe jadid hela hiyo uichukue katika mchango huo na hapo akatoa laki mbili na elfu kumi franc katika mchango wa wakfe jadid hela ambayo ilikuwa nyingi sawa na hali yake huu ni mfano wa wale wanaotoa katika njia ya allah na kwenye mapenzi yake mbasiri wa macedonia ana ndika kumba wahambadia wingi warao isi hapa ni watu maskini lakini hata hivyo wanajitolea sana na wanashiriki katika mipango mbalimbali kuna mwanajmui aitwaambaye alikuwa amejiunga na jamaati 99 katika ujerumani aliendelea kuishikainchi mbalimbali baadaye akaja si maon mwanzoni hakuwa mawa na mawasiliano mengina jamaati kisha akawasiliaa nasi na wakaja wakatiwaaha akaishi e tatu ambapo akafahamishwa kuhusu m- nizamu ya jamaati ya michango na michango mingine ya kilazima na michango ya tahwafji anasema kwamba baada ya siku kadhaa nikaenda kukutana naye mjini na wakati wa kurudi ye akanipatia k dinar ambayo ni sawa na yuro na moja kijana huyo bwana r- huyo hana ajira mimi nikamwambia kwamba sawa na hali yako we unajua kuhusu hali yako hivyo wewe uweke kwako hela kwa ajili ya mahitaji yako na utumie juu ya familia yako ye akatoa kwa furaha akisema kwamba huo ni mchango wangu kutoka kwangu kwa na kutoka kwa familia yangu kwa ajili ya mchango wa wakufea akasema kwamba mungu ata tu hivyo hawandio watu wanaojitolea katika njia ya allah na mali ambayo wanaihitaji wanatoa katika njia ya allah sagidina ahamad ala salam anasema kwamba haiwezikani kwamba nini muipende mali na pia mumpende allah mnaweza ku, kuwa na upendo wa aina moja tu hivyo mwenye bahati nzuri ni mtu ambaye ampende allah na ikiwa miongoni mwenu mmoja wenu akimpenda allah atatoa katika njia yake mimi nina yakini kwamba mali yake itabarikiwa zaidi kuliko mali zingine kwani mali yenyewe haiji bali inakuja kwa matakwa ya allah hivyo mtu ambaye kwa kuaajili ya allah anaacha mali yake lazima ataipata hivyo kila mwenye kujitolea mwanaji moiya ni shahidi juu ya ukweli wa jambo hilo kwamba mali inakuja kutoka kwa allah na kile alichokisema ni haki na ni sahihi kabisa mwenyezimungu aongeze vivango vya hao wanaojitolea na watu ambao wana hali nzuri lakini vivango vyao vyakujitolea si vikubwa wao waweze kuelewa jambo hili la lamasihimasl ambapo alisema kwamba mimi nawaambie ni maraya kwamba mwenyezi mungu hana haja ya huduma zenu isipokuwa ni fadila yake juu yenu kwamba amewapatie ni nafasi ya kutoa huduma hiyo watu wanaoonesha ubahili wanapasi kutafakari juu yake mwenyezi mungu awajaalie wanajumuia ambao ni matajiri kwamba waelewe jambo hilo sasa mimi naweka mbele yenu hisabu na mambo mbalimbali kuhusu mwaka wa wakfe jadid uliopita kwa fazila na msaada wa allah mwaka wa sitii na tano wa wakfe jadid ulimalizika pamoja na tarehe selina moja na desemba na mwaka mpya umeanza na januari mosi na jumuiya imeweza kutoa mchango zaidi ya milioni kumi na mbili nukta mbili na mchango huo ni zaidi kama laki tisa na elfu ishirini na nane kuliko mwaka jana yani kuna nyongeza japo kuwa hali ya uchumi haikuwa nzuri ya dunia jumuiya ya uingereza imeshika nafasi ya kwanza katika jamaat zote za dunia na baada ya uingereza kanada imeshika nafasi ya pili kisha ujerumani imeshika namba tatu kisha marekani namba nne kisha namba tano ni india namba sita ni australia namba saba ni jamaat moja ya mashiriki ya kati kisha namba nane ni indonesia namba t kuna jamaat moja ya mashariki ya kati na namba 1 ni ubilriji sawa na utoaji wa kila kaya marekani ni namba moja uswisi namba mbili uingiriza namba tatu australinamba n na kanada namba tano katika jamaat za afrika jumuiya zilizoweza kutoa mchango mzuri namba moja ni ghana namba mbili morishis namba tatu ni nigeria namba nne ni burkina faso namba tano ni tanzania namba sita liberia namba saba gambia namba nane uganda namba tisa seraliun na namba kumi ni benin sawa na idadi ya washiriki mwaka huu lu6n moja wameongezeka na kwa ujumla idadi hiyo imekuwa milioni moja laki tan na elfu 6 na nchi zilizoongeza washiriki namba moja ni uganda guinibisau namba mbili kisha ni cameron kisha congo brasvil kisha niger congo kinshasa kisha mwishoni ni bangladesh hizi ni nchi zilizoongeza washiriki kutokana na, na makusanyo jamaat kumi kubwa za uingereza fanham namba moja Worcester park namba mbili walsall namba tatu islamabad namba ine jellingham namba tano south im namba sita oldrishard namba saba bradford namba nane cim namba tisa na yul namba kumi نا ناجیمبو بیت الفتو نی موجا اسلام آباد نمبر بیلی مستفطل نمبر ٹاٹو ٹا میڈلینڈ نمبر اِن نا بیت السان نمبر ٹانو ساوا نا دفتر اطفال جماعت کومی موجا نی اولٹر شارٹ ساؤت کیشا اسلام آباد کیشا والسول کیشا فارنہم کیشا روہمپٹن یو ایل اولٹر شاٹ نورتھ کیشا میچمپاک بورڈن ساؤت چین نا بیت الفتو کٹکا مٹاوی ماڈوگو یاو جماعت ٹانو نی سپن ویلی کیتھلی نارتھ ویلز نورتھمپٹن سی آمرات یا کانڈا نمبا موجا وان کیشا نی وینکور کیشا کیلگری کیشا نی پیس ویلیج کیشا ٹورنٹو کیشا برمپٹن ویسٹ ناماٹای ما کمی ماخوا یا کاڈا ہایاما ٹاوی ملٹن ویسٹ نمبا موجا ہدیکا احمد نمبا بھیلی ملٹن ایسٹ ٹاٹو ویپیگنے سیسکاٹون بیتر رحمت ٹانو دورہم ویسٹ سیٹا آٹو ویسٹ سابافیلڈ ٹیسا رجائنہ کومی انسفیلڈ نجائنا ٹیسا ایبڈسفورڈ می کٹیکہ اتفال وون نباموج نی پیس ولیج کیشا ٹورنٹو ویسٹ کیشا کیلگری نکیشا برمپٹن ایسٹ کٹیکا دفتر اتفال ماٹاوی ماٹانو مانزونی علی کو امارات ہایا نی ماٹاوی ایلری سینٹ کیتھرین حدیکہ احمد اینسفیلڈ بریڈفورڈ ایسٹ امارات ٹانو یا اوجر رومانی نہ بموجانی ہیمبرگ نہ بمبیلی فرینکفرٹ نہ بٹاٹو ویز بادن کی شانی گروس گروہ نہ کیشانی ریڈ اسٹریٹ نہ ماٹا وی کھومی ڈانیا کے کنا روڈرمارک روڈگو کیشانی مائنس ہلکا بیت الرشید نوئس فلورسہم نیڈا مہدیاباد فریڈبرگ نہ کھوبلنس کٹیکا اتفال ماجیمبو ماٹانو ہیسن میٹے موجا ہیسن ساؤتھ ویسٹ بیلی ہیمبرگ ٹھاٹو تانسن ان نے ناویز بہن ٹھانو ماٹاوی قومی یا ہمارے کانی نمبر موجہ نی میری لینڈ کیشا نارتھ ورجینیا کیشا لاس اینجلس کیشا ڈیٹرائٹ سلیکون ویلی کیشا بوسٹن کیشا آسٹن کیشا اوشکاش کیشا روچسٹر کیشا فنکس نہ کٹیکا دفتر اطفال ماٹاوی کومی نی ساؤتھ ورجینیا نارتھ ورجینیا میری لینڈ سیٹل اورلینڈو آسٹن، سلیکون ویلی آشکوش پورٹ لینڈ نازوائن ماٹاٹو مقوب ہوا یا پاکستان یا لیوشی کا نمبا موجام بل نٹاٹو حضور کومبا کٹی کا انچیا پاکستان یا پکوا ساروف ای پا تشیدہ لیکن یہاں ٹہی بھی ہوا میں ہوں گے زا سانا سروف یا امے کو سا مہم زیدی یا پاؤنڈ ہٹا ہی ویوا میں جہودی جہو ہوا بو لاہور ای مشق نبا موجہ کی شا نی ربوا کی شا نی کراچی نہ کٹیکا ویلایا اسلام آباد نبا موجہ کی شا نے سیالکوٹ کیشا, کیشا فیصلہ آباد گجرات گجراں والا سرگودا امر کوٹ ملتان میرپور خاص نا ڈیرا غازی خان نا کوٹوکانہ نہ ماکوساؤ ما ٹاوی ما ماکومی اسلام آباد امجینی ڈیفنس لاہور ٹاؤن شپ لاہور دار ذکر لاہور ماڈل ٹاؤن لاہور علامہ اقبال ٹاؤن لاہور راول پنڈی امجینی عزیز آباد کراچی سمر آباد لاہور نہ مغل پورہ لاہور کٹیکا دفتر اطفال ماٹاوی ٹاٹو ما ما کوبوا موجہ لاہور پیلی ربوا نہ نی نا کراچی نہ کا ولایا نفاسی ولایا کو اطفال سلام بن مموجہ کیشا سیالکوٹ کشا فیصل آباد سرگودہ، امرکوٹ میرپور خاص ناروال ننکانہ صاحب نا ذہلم نہشا نکوئٹہ مٹاوی جہود خوبو نیمی جی می پی انڈانیا کے گجراں والا مجینی، گلشن جامی کراچی صدر کراچی راولپنڈی کینٹ بیت الفضل فیصل آباد کریم نگر فیصل آباد سیالکوٹ مجینی، پشاور سرگودہ نا اوکاڑا میکوا کومی یا انچی یا انڈیا کیرالا تامل ناڈو کرناٹکا جموں کشمیر تلنگانہ اوڑیشہ پنجاب ویسٹ بنگال مہاراشٹرا نہ دہلی نہ ماٹاوی کومی یا یوشی کا نفاسی نی کومبیٹور کی شا نی حیدرآباد کیشا قادیاان کیشا کیرولائی کیشانی پاٹاپریام کیشانی بنگلور کیشانی ملیاپالیالم کیشہ نی کولکٹا کیشہ نی کالیکٹ کیشہ نی کیرنگ جماعت کومی زا آسٹریلیا نمبر باموجا نی کاسل ہل میلبرن لونگ ورین مارسٹن پارک لوگن ایسٹ کیشہ نی میلبرن بیرک پینورت پرت ایڈلیڈ ساؤتھ میلبرن کلائٹ نہ ایڈلیڈ ویسٹ کٹی کا واٹوا زیما مٹاوی یا نفاسی نمبر موجا نے کاسل ہیل کیشنی میلبرن لونگ وورنن ماسڈن پارک، میلبرن بیروک لوگن ایسٹ، پینتھ پرت ایڈلیڈ ساؤت، ایڈلیڈ ویسٹ ن میلبرن کلائٹ کٹی کا اتفال یعنی کو واٹوٹو نمب موجا نے میلبرن لون وارن کیشا نی لوگن ایسٹ کیشا نی پینریت کیشا نی پرت کیشا کاسل ہل کیشا شا میلبن کلائٹ کیشا ایڈلیڈ ایڈلڈ ساؤتھ کیشا میلبرن بیروک کیشا نی ماؤنٹ ڈرویٹ نا کیشا نی میلبرن ویسٹ مزمو عليه ونعوذ بالله من شرور أنفسنا ومن سيئات أعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له ونشهد أن لا إله إلا الله ونشهد أن محمدا عبده ورسوله عباد الله رحمكم الله إن الله يأمر بالعدل والإحسان وإيتاء ذي القربى وينهى عن الفحشاء والمنكر والبغي يعظكم لعلكم تذكرون اذكروا الله يذكركم ودوه يستجب لكم ولذكر الله أكبر