اشهد ان لا اله الا الله وحده لا شريك له واشهد ان محمدا عبده ورسوله اما بعد فاعوذ بالله من الشيطان الرجيم بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين الرحمن الرحيم مالك يوم الدين إياك نعبد وإياك نستعين اهدنا الصراط المستقيم صراط الذين أنعمت عليهم غير المغضوب عليهم ولا الضالين ولا تقول تقولوا لمن يقتل في سبيل الله اموات بل احياء ولكن لا تشعرون ولنبلونكم بشيء من الخوف والجوع ونقسم من الاموال وَالْأَنفُسِ والثمرة وبشر الصابرين الذين إذا أصابتهم مصيبة قالوا إنا لله وإنا إليه راجعون أمير المؤمنين من يزيمو غوام سيدي يسانا أنا سيما wala msiwaite wale waliouwawa katika njia ya allah kuwa wafu bali ni wazima lakini nyini hamtambui na kwa yakini tutawajaribuni kwa jambo la hofu na kwa njaa na kwa upungufu wa mali na watu na matunda na uwapashe habari njema wanaosubiri ambao uwapatapo msiba husema hakika sisi ni wa allah na bila shaka kwake tutarejea khalifa ya mtukufu anasema ya kwamba kwa wale wanaotoa uhai wao katika njia ya allah kuhusu watu hawa hii ndio kauli ya mwenyezi mungu ya kwamba wao si wafu bali ni wazima katika jumuia ya waislamu wa, wa ahmadia tangu zaidi ya karne moja iliyopita wanajumuia wanaendelea kutoa uhai wao katika njia ya mwenyezi mungu je kujidolea kwao kumepotea hapana bali pale ambapo mungu aliendelea kuwapandisha mashahidi hawa katika daraja yao sawa na ahadi yake wakati huo huo akaendelea kuijalia jumuiya maendeleo juu ya maendeleo na mashahidi hawa upande moja walipata daraja katika akhira ambayo ndio sehemu yao na ndio wenye kuzidi na kuongezeka katika daraja za kiroho wakati huu, huu katika dunia hii pia majina yao yalingaa kama nyiota na kutoa kwao uhai katika njia ya mwenyezi mungu kumekuwa sababu ya kuwaletea maendeleo na pia kumekuwa sababu ya kuiletea jumuia uhai na uzima hawa ndio mashahidi ambao wamekuwa njia ya kuwapatia waliokaa nyuma sababu ya uhai na maendeleo kisha kivipi wanaweza kuwa wafu kutoa uhai katika njia ya allah ambako kulianza kwanzi ya kujitolea kwasabasaiabdutf shahid katika jumuia ya waislamu waahmadiya kwa kawaida wanajumuia wa afganistan na bara dio ndio waliopata bahati yake na katika barala la afrika wanajumuia mmoja mwenye khlasi aliweza kutoa uhai wake na mwaka b5 katika nchi ya kongo kwa jili ya jamaati lakini siku za nyuma katika nchi ya burkina Faso ya bara la afrika jinsi wanajumuia walivyoonyesha mfano wa upendo uyofu ikhilasi imani na yakini bila shaka mfano wao ni mfano usio na kifani wanajumuiya ambao walipewa fursa na nafasi ya kukataa ukweli watmasihe maud al slam na kukubali jambo hili ya kwamba isa alah salam yu mbinguni na ataterimka kutoka mbinguni basi tutawasameheni lakini wanajumuia hawa waliojaa imani na yakini ambao imani yao inaonekana kuwa madhubuti na imara zaidi kuliko milima wakatoa majibu ya kwamba siku moja sote tutakufa kama si leo basi kesho tutakufa hivyo kwa ajili ya kusalimisha uhai wetu sisi hatuwezi kufanya biashara ya imani yetu ukweli ambao tumeushuhudia na kuona kwa macho yetu hatuwezi kuuacha kamwe na hivyo mmoja baada ya mwingine akaendelea kutoa uhai wake na uzima wake katika njia ya mwenyezi mungu wanajumuia ambao kina mama na watoto wao walikuwa wanaangalia manzari haya na hakuna yoyote aliyelalamika na kupiga kelele hivyo hawa ndio watu ambao katika bara la afrika bali katika ulimwengu mzima wa ahmadiath wamejenga historia mpya ya kujitolea kwao baada ya zama zile maiheasla ambapo sa alikuwa amejitolea kwa kujitolea uhai wao na uzima wao wamekuwa wenye kupata maisha ya kudumu na milele ambao walipoahidi kutoa ahadi ya kujitolea mali na uhai na wakati basi wakatimiza na jinsi walivyotimiza kiasi kwamba baada ya kuja baadaye katika jumuia wakatangulia kwenda mbele na wakawashinda wingi mwenyezi mungu awajalie wawe warisi wa bishara hizi ambazo mwenyezi mungu ameeleza kwa wale wanaojitolea katika njia yake sasa mimi nitaweka mbele yenu muhtasari wa hali ya maisha ya mashahidi hawa ambayo inaonyesha kuhusu uimara wa imani yao sawa na maelezo tuliopokea kuna mji wa dori wa burkina faso ambapo makazi mapya yalikuwa yamestawi kwa jina la mahdi ya abad mwezi wa januari tarehe kumi na moja wakati wa isha wanajumuiya wapatao tisa waliua wa shahidi katika ua wamiskiti mbele ya wanajumuiya wengine na sababu yake ni kwamba walikataa kuacha islam na ahmadiyat inna lillahi wa inna rajiun sawa na taarifa wakati wa isha watu wanane wenye silaha walikuja miskitini na pikipiki piki nne watu hawa wenye silaha kabla hawajafika katika mskiti wa jumuiya walikuepo katika msikiti mwingine wa wahabi ambao upo karibu ambapo walipitisha muda kwanzia magribi hadi isha lakini huko hawakumsumbua mtu yeyote kwani walikuwa wamekuja kuwalenga wa, kuwa wa ahmadia tu magaidi hawa walipoingia misikitini wakati ule azwana ya isha ilikuwa ikitolewa na baadhi ya wanajumuia walikuwa wamekushafika tayari na wengine walikuwa wakija baada ya azwana kwisha magaidi wakamwambia mwenye kutoa azwana kwamba awatangazie wanajamaati wafike haraka miskitini baadhi ya watu wamekuja na wanataka kuongea nao kisha magaidi waka wauliza pale ambapo wana jamaati walikusayika kwamba imamu wa miskiti ni nani alhaji ibrahim bediga saheb akawaambi kwamba yeye ndiye imamu wa miskiti hapo waka muuliza kwamba nayibu imam ni nani hapo ag umar abdurahman sab umar ag abdurahman saib akawaambi yeye ni nayibu imam muda waswala ulipo wadiya imam ibrahim saheb akawaambia magaidi kwamba tunaomba ruksa ili tuswali lakini wao hawakumpatia ruksa ya kuswali watu wenye silaha wakamuuliza imamu wa msikiti maswali mengi kuhusu itikadi zake na imam sahib akatoa majibu yote kwa ushujaa na kwa ujasiri imam sahib akawaambia kwamba sisi ni waislamu na ni wenye kumwamini mtumi muhammad sallal wasalam wakamuuliza kwamba nini mnatokana na zehebu gani imam sahib akawaambia kwamba sisi tunatokana na jumuiya ya waislamu wa, wa ahmadia kisha wakamuuliza kuhusu itikadi zake magaidi wakamuuliza imam sahib wakisema kwamba je sawa na itikadi yenu hat isa yuhai au amekufa imam saib akasema kwamba isalsa amekwisha fariki dunia hapo magaidi wakasema kwamba hapana isa yuhai mbinguni na akirejea atamua dajali na atatatua matatizo ya waislamu huzuri amesema kwamba wameketi wakiwa na matumaini hayo hayo kisha wakamuuliza kwamba imam ahdi ni nani imam sahib akawambi kwamba hatmia ulam ahmad amekuja kama mekuakama mahdi na masihe maud hapo watu wenye watuwenyesilaha kwakusikiliza mambo yake yote wakasema kwama wamaia waislamu bali ni makafiri na hakuna yake kisha wakampileka imam saheb katika aiahaaki a soai kilichokuwa karibu na miskiti hmo picha za hatimasihe maaa hslam na picha za makhalifa zilikuwa zimewekwa wao wakichukua picha zile na wakaja na imam saheb katika miskiti kisha wakamuuliza imam saheb kuhusu picha zile imam saheb akawaambia kuhusu majina ya hatimasihe mauna ma na makhalifa na akaeleza mbele yao utambulisho wake amekuja kama maud. Wakasema shambali, ya Mirza ya uongo. kisha hawa makundi ya watoto vijana na ahuaaaatengeeza makuni a aa aaa zaidi ya, ya kama sitini au karibu na sabini na upande mwingine wapazia kina kinamama wapatao kumi au kumi na wawili walikwepo baada ya kutengeneza makundi magaidi wakawaambia watu wazima yani wazee kwamba waje uani wakati ule kwa ujumla answar kumi walikwepo misikitini akiwemo mlemavu mmoja mlemavu mwanajumoja mlemavu alipotaka kuja nje wao wakamwambia kwamba wewe huna kazi hivyo yani wewe hufai hivyo ubaki pale pale ulipo na wingine tisa wakawaleta nje ya msikiti ni yani uwani na hapo wakamwambia imam ibrahim bediga sa kwamba ye akikataa ahmadiyet basi ataachwa huru imam sab akasema kwamba kama mnataka kukata kichwa changu mukate mimi siwezi kuacha ahmadiyet na ukweli ambao nimeutambua na nimeupata siwezi kuacha kabisa na kuna umuhimu gani wa uhai wangu mbele ya imani yangu magaidi wakataka kumchinja imam saheb kwa kisu kikubwa na wakamlaza chini hapo imam saheb akapambana nao na akasema kwamba mimi badala ya kuchinjwa nitapenda kutoa uhai wangu nikiwa nimesimama hapo wakampiga risasi imam saheb na wakamua shahidi hivyo shahada ya kwanza iliyotokea ni ya imam alhaji ibrahim bediga sahib kisha baada ya kumua imam saheb wakawauliza wanajamaati wengine wakifikiri kwamba labda wamepata hofu na wakamuuliza ahmadia mwingine kwamba kama unakataa kuhusu ahmadiyat au tukutendee kama tulivyi umtendea imamu wenu hapo mzee huyu akasema kwa ujasiri kwamba mimi siwezi kukataa ahmadiyat bali imamu wangu ametoa uhai wake kwa njia ile ambapo sisi tutaifuata hivyo iye pia akapigwa risasi na akaua shahidi kisha magaidi wakaendelea kuwauliza wa ahmadia mmoja baada ya mwingine wakisema kwamba wakikataa imam ahdi basi wataachwa na wataachwa hai lakini waahmadiya wote wakaonyesha imani yao kama milima na wakakubali kuuawa wa shahidi katika njia ya allah kwa ujasiri mkubwa hakuna yeyote aliyeonyesha udhaifu vuvute na kukataa kuhusu ahmadiyat mmoja baada ya mwingine akaendelea kuuawa shahidi lakini hakuna yeyote mwenye ambaye imani yake ilitetemeka kila mmoja wao akaonyesha imani yakini na ushujaa na ujasiri na akiendelea kupandisha bendera ya imani akatoa uhai wake katika njia ya allah kila mmoja wao akapigwa risasi kama tatu na katika mashahidi hawa walikwepo mapacha wawili na wanajumuia wanane walipo wa washahidi mwisho we ag umar ag abdurehman sahib ambaye umri wake ni miaka arobaini na ine akabaki nyuma ye alikwa mdogo kiumri kuliko wana wingine wengine walio wa shahidi magaidi wakasema kwamba wewe ni kijana ukikataa ahmadiyat unaweza kujisalimisha ye akawajibu kwa ushujaa akisema kwamba mababu zangu wametoa uhai wao wakifuata njia ambayo ni njia ya haki mimi pia nikifuata njia hiyo hiyo nataka kutoa uhai wangu kwa ajili ya imani hapo magaidi wakamua shahidi kwa, ukat, kwa ukatili mkubwa halifa mtukufu anasema kwamba حت مسیح مئلۃ وسلام آ آزا کوسو صاحبزا عبدالعیف شہید آڈیکا انڈی کا, کا کتابو کیٹ واچو تزکتشہاد تین کوہس رویا یا موجا نا دا یا کو الیزا ہیو آ مہ کا یا کو mwenyezi mungu atawazalisha wengi ambao watafuata ni ayo zake yaani hayo ndiyo matokio aliyoyatoa kutoka ruya yake akisema kwamba nina imani ya kwamba baadha ya kifo cha sahibu sahibu. mwenyezi mungu atawazalisha wengi ambao watafuata mfano wake sisi ni mashahidi ya kwamba leo wakazi wa afrika wameonesha mfano wake na wametimiza haki ya wakilishi wake baada ya kuingia miskitini kwa magaidi hawa na kuongea na wanajamaati kuhusu itikadi zao na kisha kuwa uwa kwa ujumla saa moja na nusu ilipita juu yake na katika muda huo watoto na wanajamaati wengine jinsi watakavyokabiliana na uchungu na maumivu tunaweza kupiga hisabu yake ambao wakubwa wao walikuwa wameuawa mbele ya macho yao na baada ya kuchukua hatua hiyo magaidi hawakutoka nje ya kijiji hicho bali wakabaki katika maadiya baad kwa muda mrefu na kisha wakawapatia wanajamaati vitisho na onyo kwamba ni vyema nini niote mwache ahmadiyat sisi tutarejea tena na kama nini hamkuacha ahmadiyat au mmoja wenu akihubutu kufungua miskiti nini niyote mta uwawa jumuiya hii ya mahdi abad ilianza lini na utambulishi wake ni nini kuhusiana na hilo anaendika kwamba mwishoni mwaka elfu mojamiatisatnane hapo jumuia ilikuwa imeanza na wanajamaati walijiunga na ahmadia mwaka elfu moja mia tisa tisini na tisa katiga kijiji kimoja kiituwacho tiknevill watu wingi walijiunga na ahmadiyat na tavi kubwa alikapatikana imamu wa kijiji hicho alhaj ibrahim bediga kabla hajajiunga na ahmadiyat alikuwa imamu aliye wahabi mkubua wa maineo yake na ye alikuwa amefanya baiati baada ya kufanya tahkiq na baada ya kujiunga na ahmadiyat akajitokeza kama mbashiri na mubaligh na askari mwenye ushujaa wa ahmadiyet na yeye alisema jambo ambalo siku litaja hapo kabla pale alipofanya bayati wenzake na baadhi ya maulama wakamuuliza wakisema kwamba kwa nini wewe umechukua hatua ya kuamini ahmadiyet imam saba akasema kwamba mimi nimeona dhahabu na mwenyezi mungu ametoa amri yake na hadithi na mambo ya mtumea m yanaendelea kutimia na kurani tukufu inatoa ushahidi, ushahidi wake sasa kivipi naweza kukataa na kukosa bahati hiyo imam saheb alikuwa na elimu na ujuzi mkubwa watu wote wa kijiji hicho wanatokana na kabila la tamashak na wanaongea lugha ya tamashak idadi ya watu hawa wa tamashik inayoelezwa ni kama lakimbili na wana patikana katika burkina faso niger mali na algeria asili mea wa islamu na wingi wana itikadi zenye msimamomkali wa kiwahabi na katika tamashik watu wengi si wa ahamadia bali wakazi wa mahadhi a baad borkina paso walitangulia kufanya baiyati yatumasihe ma salam na kwa kutoa uhai wao wakapata daraja makhsus katika jumuiya mwaka 2n katika maeneo haya dzahabu ilikuwa imegunduliwa hapo kampuni moja ya migodi ilijenga nyumba kwa ajili ya watu wa kijiji hicho karibu na kijiji chao na wakawaambia kwamba wahamie huko waliohamia kule wengi wao walikuwa waahmadia na famili zingine zilikuwa si waahmadia kijiji kipya ki jengwa kilikuwa ni cha waahmadia takriban ibrahim saibu akatoa pendekezo kwamba sasa sisi hatutatumia jina lile la zamani la kijiji chetu na akanyiindikia na kuomba jina jipya la kijiji na hapo kijiji hicho kikapewa jina la mahadia abad kisha mwaka 8 chini ya mpango na shirika la laa kijiji hiki kilijengwa kama kijiji cha mfano na wanajumuiya na wakazi wake walipatiwa vitumbalimbali kama wile umeme maji na kituo cha ushonaji na hicho kilikuwa ni kijiji cha kwanza cha mfano katika burkina faso kuhusu mazishi yake ameandika kwenye ripoti ya kwamba magaidi kwa kukaa miskitini zaidi ya saa moja na nusu walikuwa wameleta taharuki na hofu na nasehemu ambapo walikuwa wali wameuawa maiti zao zikaende kubaki pale pale kwani hatari ilikwepo kwamba kwa magaidi hawakutoka nje ya kijiji hivyo mmoja wetu akienda akena kueamaiti asi akauaa karibuna sehemu ile akaibuna mskiti kulikwepo kituo cha majeshi wao walipewa taarifa lakini hakuna aliyejitokeza kutoa msaada hivyo asubuhi saa iنے aصبوhی تر کi نابلi جانوaری والزیkا کٹیkا مدی آباد سسداٹاکاkkامبلن محتصaرi وا الhاج ابراhیم بدیgا صاب انباین امام وkaت و کیفو چaکe عمر وaکe لیkن یaکا سین انان kwاجلی ا علمویaکe آلیی سعودی عرب آلی kuا علما mکبوا وا لغا یا تمsک nا آلیkuا mفصیرi و قرآaن ٹکوف کیkا لغا hیو alijiunga na ahmadia mwaka999 kabla ya kujiunga na ahmadia imam ibrahim badiga saheb alikuwa imamu mkuu wa vijiji vingi na magulamaa wa zoni yake walikuwa wakija na walikuwa wakijifunza elimu kutoka kwake hivyo kila mwaka takriban magulamaa na maimamu zaidi ya miaa walikuwa wakija kwake na kuishi kwake kwa wiki moja na inaweza kusemwa ya kwamba maulamaa walikuwa wakija kwake ili kufanywa vikao mbalimbali na kikao cha mwaka wanafunzi wake wanaeleza ya kwamba hata katika zama zile imam saheb mara nyingi alikuwa akisema kwamba ukweli bado haujazihirika kwani wanaokubali haki na ukweli wanakuwa ni wachache na jinsi mamea ya maimamu wanakuja kwangu na unaketi kwangu na kizwahiri kila mmoja ana mfamo mwingine kama muislamu ukweli utakapozuhirika na wanaokubali ukweli watakapopungua basi wakati ule watu hao wataniacha na kuondoka imam sahib alikuwa na wema moyoni mwake alikuwa na uchamungu na elimu hivyo sawa na hali ya zama zake akapiga hisabu kwamba ukweli utakapozwihiri na kama ilivyo desturi kwamba manabii hupingwa watu hao watanipinga na alikuwa ameamua moyoni mwake kwamba atakapotambua ukweli basi atakubali na kuamini mwaka elfu moa mia ti جموئیہ یا واسلام و احمدیہ ایلیپو پاٹیکاندا کٹیکاڈوری امام ابراہیم صاحب الی پاٹا کسیکیا تاریفآ یا کے نا وقاتی و kikau fulani cha mahubiri katika soko ilhaj ibrahim ia as w wnz iahm a nza ama watu hawa ni maskini hivyo wanajamaati au wabashiri wakiwapatia thamaa fulani wanachukua baiati yao ila hali watu hawa hawana habari ya dini mashahidi hawa wamefunga midomo ya wapinzani hawa na walikubali ahmadiyat kwa kutambua na kuelewa ukweli wake na kisha wakajenga mfano wa hali ya juu wa kujitolea kuhusu ibrahim saib ameendika zaidi ya kwamba alikuwa askari mwanajeshi wa ahmadia asiye na hofu yoyote yu alikuwa dailllah alikuwa mwanajamaati mwenye kujitolea sana alikuwa akishiriki katika mipango mbalimbali ya mahubirina kwa sabbya juhudi zake ahmadia ilisambaa katika maeneo yote na matawi mengi yakapatikana alikuwa akishiriki katika vipindi mbalimbali vya jamaati na kabla hajajiunga na ahmadiye sawana itikadi ya kiwahabi madhehebu mingine yalikuwa kafiri kuangalia televisheni kucheza mpira wa miguu au kuchukua picha vitu hivi vyote au kwenda shuleni vitu vyote vilikuwa haramu kwake lakini kama ilivyo itikadi ya wahabi lakini alipokubali ahmadiyat basi akajitenga na mawazo hayo potofu na akawaambia watu wengine kwamba uhakika ni nini mwaka elfu bili alikuja uingereza na kushiriki katika jalsa salana alikuwa na shauku ya kufanya mahubiri hata kabla hajajiunga na ahamadia alikuwa chief imam wa vijiji vingi kama ilivyoelezwa lakini baada ya kujiunga na ahmadia akajitolea maisha yake wakfu kwa ajili ya mahubiri na ilikuwa ikionekana ya kwamba ye hajali kitu kingine chochote alikuwa ametengereza whatsapp group kwa ajili ya mahubiri na kwenye whatsapp whatsapp group hizi kulikuwa na kundi makhsus kwa ajili ya watu wa tamashak kwenye kundi hilo watu walikwepo kutoka mali niger ghana saudi arablibyatiaaoat aliendelea kuwahubiri na mchana na usiku alikuwa akiwatumia ujumbe wa odio wa, wa mahubiri na alikuwa akipitisha muda wake mwingi katika mahubiri alikuwa akipokea ujumbe kutoka wapinzani ujumbe wa kutisha na wingine walikuwa wakimtisha kwamba watamua lakini alikuwa haonge nao kwa hasira bali akiwaambia akiwambia mimi nawatumini nauli no ui akiwaambia aki kwamba wabashiri pia wanapas wakufanya mahubiri na walimu pia wanapas akufanya mahubiri na huu ni uzuru kwamba hali si njema hivyo hatuwezi kwenda kwenye eh, ziara za mahubiri aliko anasema kwamba mufanye mahubiri kwa ku kupitia vyombo vya habari na kama mmoja wenyu hana hela ya yapa kwenye simu yake basi aje kuchukua kutoka kwangu na atengeneze social media group na afanye mahubiri akiwa nyumbani na ashiriki katika jihadi hiyo na ambaye ni mbashiri anasema kamba 97 nilikujabuia alhta akanikabizi kazi ya mahubiri anasema ya kwamba anasema nilikuwa sijui lugha yao hivyo muda wa miezi mitatu ukapita katika kupanga mkakati kisha nikavitembelea vijiji mbalimbali mbali. na pia nikamwendea imamu wa kijiji hicho ye alipopata taarifa kuhusu kifo cha isa na kuhusu ujio wa masihi na mahdi ibrahim bidiga saheb pamwe na watu saba anasema kwamba akaja kwenye mission house yetu dori na akauliza maswali mbalimbali mbali, anasema kwamba alikaa kwangu siku tatu na siku tatu hizi hakulala mwenyewe na pia hakuniacha nilale kisha watu hawa wakaondoka kila siku tuliko tunaongea kuanzia asubuhi hadi jioni wiki ijayo akaaja tena na silsila hiyo ya tahkik ikaendelea kwa miezi mitatu na alikuwa amekusha pata majibu ya maswali mengi lakini alikuwa hakuonesha wazo la kuingia katika ahmadiyat anasema nikaendelea kumwendikia khalbsr abrahmllataala barua za maombi siku moja imam saheb akaja na akajaza fomu ya baiati na anasema ya kwamba mimi nikamwambia ya kuwa watu wengine wako wapi ambao walikuwa wakija kwangu wao lini watakubali imam seba akasema kwamba wao watakubali lakini mimi nilitamani kuingia katika ahmadia nikiwa wa kwanza hivyo nimekuja alikuwa na uhusiano mzito na imara na ukhalifa amir jamaat burkina faso anaendika ya kwamba vijiji takriban arobaini na vitano vilikuwa chini yake alifanya hija na akiwa aki huko akajifunza na alikuwa anajua lugha ya kiarabu na kuongea vizuri alifanya mahubiri katika maeneo yake alikuwa akitembea na baiskeli na kwa fadhili ya allah watu wengi walipata nuru ya ahmadiat na kwa kupitia yeye watu walijiunga na Ahmadiyat na matawi makubwa makubwa yakapatikana na anasema kwamba kila nilipokuwa na nafika london alika ananuliza kwamba khalifa mtukufu anaendeleaaje na alikuwa akionyesha upendo la mapenzi makubwa kwa ukhalifa anasema <tokushalami> kwamba kuna mfano wa upendo wake ndio huu ya kwamba vipindi vyangu vinavyorushwa au viliviko vikirushwa juu ya mta pamoja na watoto <tokushalami> imam sahibu ijapokuwa alikuwa hajui lugha ya kiurdu lakini alikuwa akitizama kwa umakini mkubwa kana kwamba anaelewa na alikuwa akisema kwamba hata kuketi kwangu katika majlisi hii ya khalifa wazama kuna niwezesha kuzidi katika imani na maendeleo ya kiroho alikuwa na sifa ya ukarimu na alikuwa na tabia ya kukaa kimya lakini akilazimika kuongea kuhusu ahmadia basi alikuwa akiongea kwa ghera alikuwa mbashiri mkubwa aliweza kuongea na kufanya mijadala mingi na watu wasiowahmadia wa kisha kuna mbashiri mwingine muhibula sab anasema kwamba mimi nawajua wanajamati hawa wote nikiwa karibu kwani nilikuwa nawatembelea sana walikuwa wenye kuupenda ukhalifa na walikuwa wakarimu na wenye imani safi anasema kwamba vijana walipokuwa wakifanya kazi wazee hawa wakiketi miskitini walikuwa wakitazama mta anasema kwamba baada ya kutokea shahada kijana mmoja alinipigia simu akasema kwamba wazee wetu waewawashahidi na waliambiwa kwamba mkiacha ahamadiyat tutawaacheni huru lakini wakatanguliza kifo cha kishahidi ju ya uhai wao kiana huyo akamwambia ashia a aaaaaa ahsha hiyo ni roho inayopatikana wana kwa wanajamaati hawa wenye ikhlasi ra amesema kwamba malezi ya wakubwa ya kiwepo basi jaziba na imani inapatikana kwa wadogo kuna mbashiri maigati jan saib anasema kwamba imam ibrahim sa alikuwa akipewa vitisho vya kuuawa siku chache kabla ya kifo chake akaniambia kwamba mimi naendelea kupewa vitisho watu hawa wataniua kuhusu hulka zake na tabia yake anasema kwamba alikuwa akiwatendea familia na jamaa kwa wema alikuwa na tabia ya kuwahurumia wote na kwa ajili ya wengine kujitolea na kuonesha jaziba ya kujitolea ilikuwa sifa zake kubwa alikuwa mwenye heshima katika maeneo yake watu walikuwa wakimheshimu sana ibrahim saheb kila alipokuwa akitoa hukumu fulani basi wote walikuwa wakizingatia heshima ya hukumu yake na kukubali idadi ya wanafunzi wake ni wengi na wengi wao wanafanya kazi kama waalimu au imamu katika nchi zingine katika burkina faso wengi wanafanya kazi kama waalimu ambao ni wanafunzi wake kisha anasema kwamba katika wema uchamungu na katika kushindana katika mema ye alikuwa mfano kwa wingine kila alipokuwa akiwahimiza wahamadia kuhusu mpango fulani mwenyewe alikuwa akishiriki kwanza na alikuwa anatoa mchango kwanza na kisha kuwaambia wingine alikuwa hakubaki nyuma kutoka mipango na vipindi vya jamaati alikuwa akiswali swala tano miskitini alikuwa akiswali sala ya tahajudi bila kukosa na asipokuwepo katika kipindi fulani cha jamaati maana yake ndio hii kwamba yee anaumwa au ameenda safar umala kasia na mwenyezi mungu alikuwa aalia watoto kumi na mmoja ambaye ibashi ananikaaa watu hawa walikuwa wamejaa na ikhilasi na uniofu na imani walikuwa na mapenzi makubwa na ukhalifa anasema kwamba mwaka elfu mbili na nane nilipoenda kuitembelea nchi ya ghana I kulikuwa na mwaka wa karne ya kutimia kwa ukhalifa nilipoenda kuitembelea nchi ya ghana maelfu ya wanajamaati walikuwa wametoka burkina faso na mali na wakaja kukutana nami wakati huo jumuia ya ghana ilikuwa imefanya maandalizi mazuri ya dzifa na makazi lakini hata hivyo wanajumuia wachache waliotoka dori na wanajumuia hawa pia walikwepo katika msafara ule hawakuweza kupata chakula au walichelewa kupewa chakula na kisha chakula kiliagizwa kutoka sokoni na wakapatiwa hapo mimi nilikuwa nimemwambia mbashiri kwamba yeye aseme kwamba khalifa mtukufu anaomba razi juu ya jambo hilo na awatie moyo mbashiri anasema kwamba nilienda kwao na nikawaambia na nikawapatia ujumbe wa khalifa wa zama sasa al haj imam sahib ambaye alikuwa sadr jamaat ye akasema pamoja na watu wengine kwamba tulikuja kumwona khalifa na kukutana naye na sisi tumemwona tumekutana naye hapo uchoo wetu umekwisha na hatuna ha, shida yoyote bali tumeketi hapa tunazungumzia habari zake na tunahisi laza na furaha hiyo hazur amesema kwamba wakati ule mimi nilikuwa na wasiwasi kwamba wamekuja wakisafiri safari ndefu na wengine walikuwa wamekuja na baiskeli na hatukuweza kufanya mipango kwa ajili yao lakini upande wa pili ikhilasi yao ilikuwa ya ajabu kabisa hata wakati ule pia nilikuwa nimeshikwa na mshangao nilipopata ujumbe wao kwamba watu hawa wana imani madhubuti kiasi gani kuna mwalimu alhaj mahmud ico saheb anasema kwamba sherif ode saheb alikuja kuitembelea benin hapo imam saheb akitoka burkina faso na kupanda juu ya basi na akisafiri safari ya kilomita el moja asubuhi saa tis sa alifika huko alikuwa amesafiri safari ya masaa helasini barabara pia ni mbovu lakini alikuwa na bashasha usoni mwake kisha alishiriki katika vipindi vyote alikuwa na jaziba ya kujitolea na kuitumikia jamati kwa kuona misikiti ya benin alikuwa akifurahi sana na alikuwa anasema kwamba angalieni kwamba hiyo pia ni dalili moja juu ya ukweli wa masihe mauyo ahsau wassalaam vivyo hivyo alipokuwa akiongea na watu wengine ambao si wa ahmadia alikuwa akitoa hutuba katika lugha ya kiarabu hutuba zilizo zilizojaa fasaha na balagha na sharif otde sahib alipokuwa akiongea na masheikh wakati ule masheikh hawa wakasema maneno mabaya imam saheb akataka kuwapa majibu lakini akaambiwa kwamba aketi hapo akakaa na kisha watu hawa ambao si waahmadia wakasema kwamba kama nini mnafahamu ni ni ma ni ni wa, ni ni wa zamani wa kafi anasema kwamba alikuwa anapenda sana khalifa wazama alikuwa akisema kwamba mbashiri wa pakistan aliponipatia ujumbe wa ahmadiyat mimi nilika nimejunga na ahmadia siku ile ile na mimi nimejifunza kwamba ufaulu wa dunia unatokana na nizamu ya ukhalifa na ndiyo njia halisi na mimi nitabaki jue njia hiyo hiyo hadi kifo changu mwalimu anasema kwamba kile alichokisema ameonesha kwa matendo kuna mwalimu wa benin isasam anasema kwamba mimi nilikuwa namfahamu tangu muda mrefu alikuwa mwanajimuya asiye na hitilafu na mtu yeyote alikuwa mwanajimuya mkweli ahamadia ambaye alikuwa mbele katika kila kitendo chema kwenye mahubiri katika michango na ndio maana kwamba kwa sababu yake answar wengine wanane pia wakisema labac wakawa wenye kutoa uhai katika njia ya allah mnyu subhanahuwataala inialjamia burkina faso anaindika ya kwamba mtu fulani alikuwa ameota ndoto na hapo khalmrabi rahmullahu taala akamwendikia amir jamaat kwamba ndoto hiyo ni tukufu na ina baraka maana yake ni kwamba ardzi ya nchi ina rutba na iko tayari kukubali haki na baada ya ziara yangu inshala ari hii itakubali ahmadia a ngu hakuweza iokeiaaakuweakuiembeechiiawndbakaasmaaba baaaiaa ya burkina burkina faso lakini mimi nilikuwa nimekwenda anasema kwamba kwamba kwamba baada ya ya ziara yako ulikuwa yakini mbegu katika arzi faso ueankaaaaia mbeg haraka iwezekanavyo italeta matunda watu wa burkina faso ni watu azim na ninafuraha kwamba mwenyezi mungu amewajalia nuru ya ahmadiat na uhai nilio shughudia katika wanajumuiya wa burkina faso ni waajabu na nina imanye kwamba katika miaka mitatu ijayo ziara hiyo italeta matunda yenyeshani na jamaat hii itapata maendeleo hur amesema kwamba nimeona ktika wahamadi wa hamadiyo, burkina faso jamoja maksus kwamba wakati wakukutana nami kila moja alikuwa akijufanya juhudi kwamba anikumbatie na upendo wao ulikuwa ni waajabu prinsips anaandika kwamba leo wana wanajamaat wamahadia baad kwakujitolea kwao wamethibitisha na wameweka muhuri juu ya maneno haya kwamba kwa hakika watu hawani azim مونا جمویہ پیلی نی الحسن آگ مالی آئل صاحب امبا يہ عمري واك اولی کو ني ميں كا صبى ني نا موجا علی کو ام کلیما ما مو کلفوجہ ميں ٹسا ٹس نہ ٹسا عالي جيوں گا نا احمديت عالى كوا ميونگو ني موا واح مديہ وانزا وا جی جى چاکي علی کو پو کٹی کا مسفارا اولی اوينڈا اولی ابراہیم صاحب كينيں تحقيق كٹا ڈوري مشن علی فيں بييتين آنڈليكو زدى maendeleo ya kiroho alikuwa na uhusiano imara na ukhalifa alikuwa mwenye kuswali swala kwa wakati na kuswali swala ya tahajudi na kutoa michango alijenga mfano mwema kwa familia yake na alikuwa akiongea lugha ine tano za burkina faso na kwa sababu ya ujuzi wake huo wa lugha alikuwa na watu wengi walikuwa wanamfahamu wakati wa jalsa wajalsaselana watu wakija kutoka mikoa mingine kwa sababu ya kujua lugha yao alikuwa anaongea nao sana watu walikuwa wakipenda kuketi katika majilisi yake نام پانگ و اوکی ایلیز و کٹوکا جماعت کو آکی شری کی کٹی کام اولے موقع جانا ایلی پلے کمپنگ وقف وقفی آرزی ہو وکوانزا کٹ کا مہدی آباد علی انڈیکشن علاقے کٹی کا ٹوکیو ہیلی لیلا مہدی آباد کو کے ماں پاچا مہشمہ حسین آگ مالی عائل صاحب پی علی وا شہیدی husn agmali saheb ambaye ni ndugu mapacha kama nilivyosema kwamba ni mapacha umri wake ulikuwa ni ulikua maka pia alifanya baya a alikuwa miongoni mwa, mwa, mwa, ali mwa hmadia wa kwanza wa wanza chake na katika katika ule kufanya dori mission pamoja na ibrahim alikpo kaika msafa ul ulien uya kama zaim saaia alikuwa na uwezo wa kuwaunganisha answar katika malezi alikuwa akiwapatia mipango mbalimbali mbali ili wawe wanajamaati wazuri alikuwa akipanga mipango mbalimbali mbali ya usafi wa miskiti na wakaremal alikuwa akitoa michango bila ya kukosa na kuswali swala katika miskiti alikuwa naswali swala ya tahajudi bila ya kukosa حمیدو آگ عبدالرحمان صاحب عمر کو احمدیت alikuwa na moyo safi mwenye tabia njema daima alikuwa akishiriki katika mipango ya jamaat na alikuwa kwenye mstari wa kwanza asipokuwepo kwenye kipindi fulani ilikuwa inafahamika kwamba labda atakuwa na shida kubwa au atakuwa na umwa waila alikuwa hakosi nafasi ya kuhudhuria alikuwa miongoni mwa wasaidizi wa imam ibrahim saheb alikuwa akisihi familia kuendelea kushikamana na nizamu ya ahmadia na kushiriki katika vipindi vya jamaati alikuwa na uhusiano imara na ahmadia na ukhalifa alikuwa akipitisha muda mwingi katika miskiti na kuangalia mta alikuwa akisikiliza hutuba ya ijumaa kwa umakini mkubwa sule g ibrahim wakati wa, wa kifo chake umri wake ulikuwa na miaka 6 na saba alikuwa mkulima alikuwa kiswali swala bila kukosa na kutoa michango alikuwa mjumbe wa majlis ansarullah mwenye imara na alikuwa mwanajumuya mwenye ikhilasi alikuwa msaidizi wa ibrahim sahib katika mambo ya dini alikuwa na elimu kubwa na ilikuwa tabia ya kuongea mambo ya kidini na alikuwa akipatikana katika majlis ambamo ilimu ilikuwa inazungumzwa alikuwa na tabia ya, ya mpole na tabia njema alikuwa akiwatendea wakubwa na wadogo kwa huruma wakati wa safari ya jalasasana au stimaa akiona kwamba mtu fulani haana nauli basi alikuwa akimsaidia kutoka mfuko wake ili ye pia aweze kushiriki katika mwaka huu a jana kutoka kutoka dori na kusafiri ilikuwa kazi kubwa kwani magaidi walikuwa wamesambaza taharuki katika maeneo mbalimbali lakini hata hivyo alishiriki katika jalsa salana ya burkina faso iliyofanywa mwishoni mwa wiki ya desemba kisha ni usman saheb ya ya kujitolea na na na mungu uhai wa ujenzi miskiti maji kufanya zingine za kibarua wamasa sitinina tisanumakua hikwaiaiwa eniwamskiaamsha aiassa kutoa michango akichuma hela kwanza alikuwa anatoa mchango je watu wanamna hii wanaweza kuwa na tamaa ya pesa kama wapinzani wetu wanavyosema alikuwa akifanya biashara ya viatu mtu akikosa na hela ya kununua viatu hata hivyo alikuwa anampatia tu bila kupata hela au bila kupokea fedha au kama ana hela ndogo aliuakieaamba haina shida unaweza kunipatia baadaye isha anayefwata ni ag ali ag magoil yeye ali zali wa mwaa9 na sabini na pamwe na baba yake mwaa ali jiunga na ahmadiat ali kuwa mkulima ali kuwa mwazini wa jamaat ahmadia belare muda mchache kabla kwa sababu ya ugaidi alipo lazimika kuhama kiji chake akaja kuhamia katika mahdi ya baad alikuwa mwanajumuya mwenye ikhilasi alikuwa akishiriki katika swala na michango na alikuwa akishiriki katika vipindi vyote na mipango yote ya jamaati kisha anayefuata ni musa ag adrahi wakati wa kifo chake umri wake ulikuwa ni miaka k5amsini na tatu alikuwa mkulima alikuwa kwenye mstari wa mbele katika shughuli za jamaati kabla hajajiunga na ahmadia alikuwa mjumbe na mtu wa wahabi firka zehebu lakiwahabi alikuwa akiswali swala bila kukosa na kuswali swala ya tahajudi akija wakati wa sala ya maghribi basi alikuwa akibaki miskitini hadi isha na kila moja anatoa ushahidi kuhusu yeye kwamba ye alikuwa mfano wa matendo wa mumini mkweli ali ka akinendikia baruwaza maombina ali ka anasama kwmamimpia nafaia maombi kwajili ya halifa wazama kisha mtu watisani ag عmar ag عbdurahman وقاتی وکی فوچاک عمر وا کے اولی کو میکا اروبائنی نا ان علی کو نہ عمر منڈوگو کٹیکا ووٹ کاما لی ویز و قبلہ و قابلہ موکال میں ٹیسا ٹسنا ٹیسا آکی و نا عمر میا کا اشرینی علی جونگا نا احمدیت نہ کیشا آکائنڈیہ کزیدی کٹیکا اونوفو نا اخلاصی کٹیکا جماعتی علی <سؤال> کوم ٹو من جماعت منظوری و جماعت مہدیاباد نہ علی کوم سعیدیزی و امام ابراہیم صاحب علی کو نائب امام و صلاحت و مہدیا آباد ما گائیڈی والی پوئنگی مسکٹینی واد اڑیزہ کوس و امام ابراہیم و قاسمہ کمبہ نائب امام نانی ہپ ہوقاسمہ بلا و سواسکمبہ بی نائب امام alikuwa miongoni mwa wale waliotangulia kuja miskitini alikuwa akiswali swala kwa unyinyikivu mkubwa na alikuwa anaswali swala ya tahajudi bila kukosa alikuwa akiwaleta watoto miskitini na alikuwa anajali sana kuhusu malizi yao alikuwa ananiendikia barua bila kukosa alikuwa mahiri wa kuendesha baiskeli na alisafiri katika maeneo yake na baiskeli maraini kutoka dori akisafiri kilomita ambilna, na tano, aki huko na kujo, wa katika na na wagadogo katika katika ya ya wa ghana ghana uliotoka kuenda kwamba pamoja kila jina neno la 6o ika msafaaka burinaa kwamba maana yake ni ibn yani mtoto kwamba mtoto wa fulani ag yani fulani mtoto wa fulanib kuhusu kijana huyo anaendika kwamba wanajmuya wanane walipo wa shahidi mwishowe mwisho we aliyebaki alikwa gomorabdurahman saheb ambaye alikwa mdogo sawana umri wake magaidi wakasema kwamba wewe ni kijana ukikataa ahmadiyat unaweza kujisalimisha akasema kwa ushujaa kwamba njia ambayo mababu zangu wameichagua na kutoa uhai mimi pia nitafanya hivyo na niko tari kutoa uhai wangu kwa jili ya imani hapo wao wakaamua kwa kupiga risasi juu ya uso wake kwa ukatili mkubwa kwamba mkubwamsemakambakaikaburia hali ni tete magaidi wanaendelea kutembea hapa na pale siku chache kabla kaid sahib majlis dinia alikuja markas na yeye alisema kwamba kwenye kijiji changu mimi nina duka la vitu siku moja kutoka magaidi moja alikuja hayo ni maeneo mengine alikuja kununua kitu fulani kisha akaendelea kuangalia hapa na pale nilikwa nimeweka picha za masihi maui na makhalifa kwenye duka langu ye akamuliza kaisa kwamba huyu ni nani picha hizi ni za kina nani kaisa akamjibu kwamba huyu ni masihi mauala islam na makhalifa zake alisema kwamba huyu si masihe maut bali baadhi ya watu katika waislamu wamejumuika na wamejenga kundi moja hawa ndio wale na hawa ni makafiri na kabla hajaondoka akampatia ksahb vitisho akisema kwamba ondoa picha hizi kutoka hapa waila mara ijayo nikija na picha hizi zikiwepo basi nitakutendea vibaya sah hakutoa picha zile baadha siku chache akaja tena enijule mgaidi na akaona kwamba picha zimewekwa kama zilivyo sasa angalieni kwamba huyu kijana huyu badala ya kuogopa amesema kwamba nipatini picha zingine ili niweke katika maeneo mengine eneo hilo lipo chini ya utawala au mamlaka ya magaidi na serikali haina nguvu kule sasa mipaka ya maeneo hayo inapakana na mali na upande wa pili mipaka yake inapakana na niger hivyo ni kanda zima ambayo ipo chini ya magaiti kwa vyote vile hawa ni nyota za ahmadia zinazongaa ambao wameacha niuma mfano mwenyezi mungu awaongeze vizazi na watoto katika ikhlasi na unyofu adui wanaelewa kwamba kwa kupitia vifo hivi watamaliza ahmadiat katika eneo hilo lakini inshaallah mungu akijalia ahmadiyath itazidi na kuenea na kupata maendeleo zaidi pia nimemwendikia amir saheb na uongozi mzima wa jamaati kwamba wapange mipango kwa hikima mipango ya mahubiri na waende kufanya mahubiri zaidi na kuwaambia kuhusu itikadi zetu mungu aendleku wajaalia subira walioachwa nyuma na wakubwa wao jinsi walivyotoa uhai wao watu hao waweze kuelewa umuhimu wake hivyo tutalazimika kufanya kazi kwa kupanga mikakati na kwa hikima na nimekusha waambia tayari kwamba waende wakafanye kazi kuhusu ku timiza mahitajio ya familia za mashahidi na kwa ajili ya kuwasaidia kwa namna mbalimbali mbali katika ukhalifa wa rabiha kuna fund ilikuwa imeanzishwa kwa jina la saidna bilal fund na kutoka mfuko huo hela inatumika juu ya familia za mashahidi katika siku hizi baadhi ya watu baada ya kutokea tukio hilo baadhi ya tanzim na matawi yanaendelea kutuma hela kwa ajili yao hasur amesema kwamba ilhali kuna fund ipo hivyo wote wanapaswa kutoa mchango huo katika sajidina fund na kisha watuambie kwamba sisi tumetoa mchango huo na hasa tumetoa mchango huo kwa ajili ya kuwasaidia familia za mashahidi wa dori na mahadi ya abad hivyo markaz ita amua sawana hali hazur amesema markaz hata kama ipoke e hela au isipokee lazima itajaali mahitajio yao na itatimiza mahitajio yao inshallah lakini wana otaka kutoa mchango basi watoe mchango katika sayidna bilal fund na hisi hisani yoyote juu ya familia za mashahidi hawa bali ni wajibu wetu wa kwamba tuzingatie na tutimize mahitaji yoyao mwisho we napenda kuweka mbele yenu nuku moja ya hatumasihimalsslam ye anasema ya kwamba msifikiri ya kuwa mwenyezi mungu atawapotezeni nini ni mbegu iliyopandwa na mkono wa allah mwenyewe iliyopandwa ardzini mungu anasema mbegu hiyo itazidi na itakuwa na kutoka kila upande matawi yake yatatoka na hiyo itakuwa mti mkubwa inshallah basi wamebarikiwa wale wanaoamini jambo la allah na wasiogope kuhusu majaribio yanayotokea kwani kuja kwa majaribio pia ni muhimu ili mwenyezi mungu awajaribuni hivyo wanajumuia hawa waliojitolea walifanikiwa katika majaribio yao sasa kuna mtihani wa wale waliobaki nyuma wa kuzidi katika imani na yakini mungu awajalie na atujalie kwamba tuwe kamili katika imani na yakini yetu mwenyezi mungu, mungu aendelee kuwapandisha mashahidi hawa katika daraja zao na mwenyezi mungu, mungu alete matunda na maua ambayo kwa kupitia kwayo sisi tuweze kuona na kushuhudia mafundisho sahihi ya mtume salla salam yakisambaa duniani ujinga ukwishe kutoka dunia na utawala na ufalme wa kweli wa mungu upatikane duniani pamoja na kusalisha jeneza ya mashahidi hawa nitaswalisha jeneza ya wanajamaati wengine wawili امبا موجونی ڈاکٹر کریم اللہ زیروی صاحب امبا جی علی کو معنہ و صوفی خدا بغ سیروی صاحب آلی کو کوشی مارکانی ترے ہے ان جانواری عقیونا عمر و می کا سمنا ٹاٹو علی فریقی دنیا انل اللّہ و ان الراجون و فضیل اللہ علیہ کو موسی بابا یا کہ صوفی خدا بغیر صاحب آکیونا عمر و می کا کومین ماں کالف میٹیسا عشن نان علی کو مینڈا کادیاں نہ کُفیا بیاتی یا خلیفہ سانی کریم اللہ ظیروی صاحب علی کو معانا امکو وحد ملک مرکثیف الرحمان صاحب علی کو ام ٹم مونگ علیم امینڈی کا یا وتابو نہ آم ویزا کو ٹمکی یا جمال ام آم کو امد امريف منگے ذمنگو ام غفيہ نہ آمر ہيم و جنيسا يہ پيلى نيں يا امك و زیروى صاحب امت و لطيف زيروى صاحبہ امبايے عالي كو امك و كريم اللہ زيوروى صاحب alikuwa kishi marekani na alikuwa binti wa mlk saif الrahmn صahp huyo janwari سit bda y sikumbili ya kifocha mume wake akiwaa عmri wa miaka miaasnan alifriقi wa i rajiun marhm alikuwa musikamanisemavi alikuwa binti wa mlk sif الrhmn sahp jina lamama yake lilikuwa rashid shokt ambai aliwahikuwa mhariri wa risala mصba rbowa alizaliwa kadian alikuwa na shauku ya elimu alikuwa msomi mzuri alikuwa amefanya msc aliweza kuitumikia jamaati kwa muda mrefu mwenyezi mungu amghufirie na amrehimu ndugu yake malik mujib rehman sahip kuhusu dada na kuhusu shemeji yake anaandika kwamba walikuwa wenye kutupenda kutu sana walivumilia shida nyingi lakini hawakulalamika kuhusu kitu chochote mimi sikuwahi kuwaona wakizungumza mambo yasiyofaa kuhusu mtu yote walikuwa bahari wa elimu na waliendelea kuwahurumia wote hadi kifo chao na waliendelea kuwapenda na kuwajali wote na waliishi maisha mazuri mashallah na walikuwa wanie kuleta athari kwa wengine katika jamii yao na walikuwa watu watukufu mwenyezi mungu awakufirie na awarehimu الحمد لله الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونؤمن به ونتوكل عليه ونعوذ بالله من شرور انفسنا ومن سيئات اعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يُذِّلُّ فلا هادي له ولا اشهد ان لا اله الا الله ولا اشهد ان محمدا عبده ورسوله عباد الله رحمكم الله ان الله يامر بالعدل والاحسان وإيتاء ذي القربى وينهى عن الفحشاء والمنكر والبغي يعظكم لعلكم تذكرون اذكروا الله يذكركم وادوه يستجب لكم ولذكر الله أكبر