أشهد أن لا إله إلا الله وحده لا شريك له وأشهد bismillahir rahmanir name alhamdulillahir Allah, almumenin munyizi mungu am sayidiyesana anasema munyizi mungu alipom patia hat masihe maudalahislam habari hi ya kwamba mudawako wa kuiyaga dunia hi u karibu yeye akihutubia jumuiya alisema mwenyezimungu hudhihirisha kudra ya namna mbili kwanza kwa mkono wa manabii wenyewe huonyesha mkono wa kudra yake pili katika wakati ambapo matatizo yanazuka baada ya kifo cha manabii na maadui hupata nguvu na huzani mambo yameharibika na huwa na yakini ya kwamba sasa jumuiya hii itafutika bali na wana jumuiya nao huhangaika na kuvunjika moyo na baadhi yao wenye bahati mbaya wanashika njia ya kuritadi hapo mwenyezi mungu hudhihirisha mara ya pili kudira yake yenye ya nguvu na kuimarisha jumuiya ili iliyokuwa inaanguka basi yule anayesubiri mpaka mwisho huo na muujiza wa mwenyezimungu kama ilivyotendeka katika enzi ya taubak rtau wakati huo kifo cha mtume sal wsalam kilipofikiriwa kutokea wakati usiyofaa na mabedui wengi wakaritadi na namaswahaba kwa sababu ya huzuni na ghamu kubwa wakawa kana kwamba wameshikwa na wazimu hapo mwenyezi mungu kwa kumsimamisha imara hata anhu akaonyesha mara ya pili onyesho la kudra yake na akanusuru islam iliyokurubia kufutika na akatimiza aliyoahidi ya kwamba ولا يمكنن لهم دينهم الذي ارتزع لهم ولا يبدلنهم من بعد خوفهم أمنا يعني بعد يا خوف توتا وإماريشا تينا يعني بعد يا خوف توتا وإماريشا تينا يعني نان ديو دي إليو فانيكا كتيكا زامدات موسى عليه ambapo hat musa alahi ssalam kabla ya kufikisha wana wa israeli huko misri na kanani sawa na ahadi yake akafariki njiani na kifo chake zusha maombolezo makubwa ilivyoelezwa katika taurati ya kwamba wana wa israeli waliendelea kuomboleza siku arobaini kwa huzuni ya kifo hiki kilichotokea wakati usiyofaa na kuaga kwamusa ghafla alisema basi eni wapenzi kwa kuwa hii ndio suna ya allah tangu kale ya kwamba allah huonyesha kudra mbili ili kuzikanyagilia mbali furaha mbili za bandia za wapinzani hivyo haiwezikani sasa ya kwamba mwenyezi mungu aziache suna zake za zamani kwa hiyo msihuzunike kwa habari niliwambieni wala nioyo zenu zisifa kwani hamna budhi kuiona kudhira ya pili vilevile vile, na kuja kwake ni bora kwenu kwa sababu hiyo itadumu nayo itaendelea bila kukoma mpaka kiama na hiyo kudhira ya pili haiwezi kuja mpaka niondoke lakini niondokapo hapo allah atakutumieni hiyo kudra ya pili itakayodumu nyanyi milele kama mungu alivyo ahidi katika brahini ahmadia na ahadi hiyo hainihusu mimi bali yawahusuni nyini kama alivyosema allah ya kwamba mimi nitashindisha jumuya hii inayokufuata juu ya wengine hadi kiama basi hapana budi mfikiwe na siku ya mimi kuwa gana nani ili baadaye iwadhie ile siku iliyo siku ya ahadi ya kudumu mungu wetu huyu ndiye mungu atimizaye ahadi mwaminifu na mkweli atawaonyesheni yote aliyoahidi ijapokuwa hizi ni siku za mwisho za dunia na ndio zama za balaa nyingi kushuka lakini hapana budi dunia hii ibaki mpaka yote hayo yatimie aliyoniambia mungu mimi nimezwihiri nikiwa kudra moja kutoka kwa mungu nami ndimi kudra hasa ya mungu na baada yangu watakuwapo wengine watakaokuwa onyesho la kudra ya pili alisema ya kwamba mwenyezi mungu anataka kwamba wote waishio katika makazi tofauti ya ardhi wakiwa katika uropa na asia wote walio na tabia njema awavutie kwenye umoja wa mungu na kuwakusanya katika dini moja hiyo ndiyo shabaha ya mwenyezi mungu niliyotumwa kwayo katika dunia basi ifuateni shabaha hii lakini kwa upole kwa hulka njema na kwa kukazania maombi باسی اتمسیح ماولا اسلام علی پو فریقی دنیا موی زمونغو سوانا احادی یاکی اکا ایکوسا نیا جومویا جو یم کوونو واه تا کی مولانا نور الدین خلیفۃ المسئ اول جاپ کو وا بازیا واتو ولیکوا وکیتامانی یا کوما وونګوزی او وبکی مکنونی موا انجمان لکینی هات خلیفۃ المسئ اول اکا ایمالیزا فتنہی کو واګوزو زکه زوت kisha baada ya kifo cha ahifamsih awal hatmi za bashirudin mahmud ahmad khalifatlmasih hani alipochaguliwa kuwa khalifa wakati wa uchaguzi wake pia baadhi ya watu ambao walikuwa wakijielewa kuwa, waki kuwa wakubwa kiilimu na kiakili wao wakajaribu kuleta fitina na walichokifanya ni ya kwamba kama hawawezi kuzuia kikamilifu uchaguzi wa uhalifa basi angalau kwa miezi michache tu uchaguzi usitishwe ili wao wapate nafasi ya kuleta fitina katika jumuiya lakini mwenyezi mungu kwa mara nyingine tena kwa mujibu wa ahadi yake akaijumuisha jumuiya ya waumini juu ya mkono mmoja na wapinzani wa ukhalifa na wanafiki wakashindwa vibaya na kwa fadhila ya mwenyezimungu ukhalifa wake takriban ukaendelea kuwepo kwa miaka hamsini na miwili na vituo vya mahubiri vikafunguliwa duniani mfumo mzima wa jamaat ukaimarika hai yote yakatokea katika zama zake kisha کیsa badaya kیفوchake ikaanza zama ya uhalifa wa tatu ت mرضا نaصر ehمد hlیفہ وa tاtu kwa mسadanا nusura ya aللh akا cچaguliوa kوa خlیfہ kیہ kwa takdiri ya mzmوgu یy alp فریقi dنیa apو mیzmنgu akamاga at mرضا طاhر ehmد hliفmسی rabe kama khalifa waine wahat masihe maud alahssalatu wassalam nakisha juu ya kifo chake menyezi mungu aka ni chagua mimi juu ya darja hii hiki na munyezi mungu licha ya kuwepo kwa mapungufu yangu mengi kwa mujibu wa ahadi aliufayanaatmasihe maud alah aka endelea kuijalia jumuiya maendeleo juu ya maendeleo na katika muda huo wote adui wakajaribu kutia fitina katika jumuiya na kuimaliza na wakajaribu mara kwa mara katika nchi mbali mbali za dunia wana jumuiya wakaua washahidi wengine wakapewa tamaa za kidunia lakini mungu akaendelea kuwaongeza wanajumuia katika imani na yakini na kwenye uhusiano na ukhalifa wawe wanajumuia wa asia au ulaya au marekani au wawe wa afrika kila mwanajumuia ambaye ana uhusiano na ukhalifa uhusiano huo ni mungu ndiye awezaye kuuzalisha na binadamu yeyote hana nguvu yake kwamba aweze kuzalisha mapenzi na ikhilasi ya namna hiyo ambayo wanajumuia wanayo kwa ukhalifa na khalifa wazama anao kwa jamati mimi nchi yeyote naenda kuitembelea huko manzari za namna hiyo yanaonekana na hayasi mambo ya mdomoni tu mbali katika zama hizi jicho la kamera linayatunza mta inaendelea kuonesha manzari ya namna hiyo na kwa kuyaona hata maadui pia wamelazimika kusema ya kwamba ushahidi wa kimatendo wa allah uu pamoja nawe na kisha zipo maelfu ya barua ambazo kila mwezi nazipokea ili kudhihirisha jambo hili ya kwamba wanawaendika barua wana uhusiano wa namnagani na jamaati uhusiano wa unyofu na utii mungu mwenyewe jinsi anavyowaunganisha watu na ukhalifa na jinsi mioyoni mwao anavyozalisha mapenzi na uhusiano na ukhalifa wakati huu na penda kuwe kambeleyenu mifano ya baazi ya barua ambazo zina zihirisha jinsi mungezimungu anavyo wa ongoza watu kwenyi ukweli watu masihe maul alh salatu wasalaam nakiisha anatia mioyoni mwao vilevile ya kwamba baada yatu masihe maud aleh nizamu ya ukhalifa inayo endelea kujiri hiyo imesaidiwa na msada makhsus wa munyezimungu katika tanzania kuna mkoa wa mwanza mwalimu wa huko alituma taarifa ya kwamba siku moja baada ya sala ya alfajiri pamuwe na mbashiri tulienda kuwatembelea wana jamati kabla ya sala ya azuhuri tuliporejea na kufika miskitini tukamwona mama moja akiketi juu ya ngazi za msikiti tulipomjulia hali tukajua kwamba mama huyo amekuja kupata dua aglabu yeye alikuwa na fikra kama vile kwa watu wasiowahmadia wa ipo desturi ya namna hii ya kuombewa dua na kupulizia pulizia na kadhalika sisi pia tunafanya hivyo zuraamesema ipo desturi ya namna hiyo kwa waafrika hivyo mbashiri akamwambia mama huyo kuhusu mafundisho ya jamaa na pia akamwambia dua mama huyo akawaambia ya kwamba mimi naona ndoto ambamo mtu mmoja mwenye ndevundefu na mwenye rangi ya ngano ananifahamisha dini kama alivyonifahamisha mbashiri hapo akaambiwa kuhusu jumuiya ya ahmadia na aka اُنشوا پیچۂ حت اقتد مسیح ماؤ السلام نہ پیچۂ مَََ خلیفہ مامہ ہوقاص ماں کو امبا امٹو آنا کو جا کٹ کے انڈو ٹویا کے نا آنم فنڈی شا دینی سور یا <سؤال> کے انا فن سوراحت مسیح علیہ السلام او خلف سی سانی رضی اللہ عنہ ایشہ بادیا کے مام ما ہو پام و وٹو کے وٹا ٹو آکاف یا بھیاتی ہٹ کٹ قََ مہی زی پیا یا خلیفۃ المسیح سانی yey ye alioneshwa pamojana sura aat masih mo ah at aسlam katikantoto kisha kuna jimbo la magribi la indonesia kalemantan na kuna mkazi wa eneo lake ambaye jina lake ni abdulla yeye pamowena mkewena watoto wake akafanya bayati yeye tangu mwaka elfu bili na kumi natisa alikuwa ana ijua jumuia na alikuwa amepata athari kubwa kutoka mahubiri ya mbashiri hivyo alikuwa akija miskitini mara kwa mara kwani yeye alikuwa na fikira hii kwamba watu hawa i yani waahmadia ni tofauti na masheih wengine kwa vote vile kwa sababu ya kuja kwake mara kwa mara miskitini na kuwa karibu na mbashiri wetu sheih na majirani zake wakaanza kuleta shutma uu yake na wakamsusia walikuwa hawamruhusu kuja miskitini yeye akaeleza ya kwamba mimi niliona katika ndoto yakuwa nimenasa katika sehemu fulani ambayo itanizamisha lakini mtu mmoja akaja kuniokoa ambaye alikuwa amevaa kanzu na alikuwa ameshika fimbo hapo mbashiri wetu akamwonyesha picha ya hatmasihe molaslam na katika picha ile hazur laslam alikuwa ameshika fimbo mkononi hapo yeye akasema huku akitetemeka ya kwamba huyu ndiye mtukufu ambaye katika ndoto alikuwa ameniokoa kwa fimbo yake hata mwanaye pia akaona ndoto sio baba tu bali mwanaye pia akaona ndoto ye akawaona watu wengi wakivaa kanzu hapo mbashiri wetu akawaonyesha picha za atmasihe masilam na picha za makhalifa kijana huyo akasema kwa mshangao sana ya kwamba watu aliyowaona katika ndoto humu alikwepo hkhlmsi saleh na halifhlmi rabe na mipia nilikwwepo kijana huyo akasema kwamba hawa ndio wale wote niliyowaona katika ndoto mwenyezi mungu akiwakusanya wote akamwonyesha ya kwamba nizamu ya ukhalifa ambayo ni baadha ya masihi mslam ni nizamu inayoendelea kwenda mbele na baada ya kuona ndoto hizi familia ile ikafanya baiati r amesema mtu akiwa na uchungu wa kweli basi allah anawaongoza watu kisha kuna jimbo la kusini la indonesia na katika jimbo hili kuna mahala baru amir saheb ameandika ripoti hii ya kwamba siku moja mbashiri wetu alipokuwa akiswalisha sala ya alfajiri akiwa miskitini mtu mmoja akaja kuingia katika jamaati yee akatuambia ya kwamba alikuwa amekuja hapa kukutana na jamaa mmoja wa mkewe katika maongezi ye akatuambia kuhusu maisha yake ya zamani ambayo yalikuwa yali yamekumbwa na matatizo akasema kwamba safari moja katika hali ngumu ye akaona katika ndoto ya kwamba amekutana na mzee mmoja mwenye kilemba cheupe na mwenye ndevu katika ndoto mzee mwenye kilemba akamwambia ya kwamba kwa siku arobaini baada ya swala ya alfajiri uendelee kutoa sadaka kwenye boksi ya sadaka na matatizo yako yataondoka ye akafanya kama alivyokuwa ameambiwa katika ndoto anasema siku ya ishirini ilipofika matatizo yake yakaanza kuondoka kutoka kwake na akapata ajira na starehe zingine akasema kwamba takriban miezi mitatu kabla mtu mmoja mwenye kilemba cheupe na ndevu akaaja te, tena katika ndoto nkwa ajili ya kununua matunda akampeleka milimani na akamwambia kwamba ndoto hiyo waambie wale tu ambao wana alama ya uja mungu kisha baada yake mbashiri akamonyesha picha za makhalifa na kwa mshangao sana yeye akiashiria upande wa picha ya almsi rabi rahimaah taala akasema ya kwamba mtu huyu mimi nimemona hivyo mtu huyu akifanya bayati akaingia katika jumhia kisha kuna mama mmoja ambaye ni mkazi wa nchi ya mali na kuhusu mama huyo mbashiri anaeleza mama huyo anaitwa saraji mbashiri anasema kwamba mama huyo ni mwaminifu sana na kila anaposikia kuhusu mipango ya mahubiri katika vijiji jirani anawaambia watoto wake ya kwamba nipeleke huko na baiskeli یہ یہ آنا سے مقوام با قبلہ یا کوں گا نہ احمدیت یہ یہ کٹیکنڈوٹو آلیکو آکی سکلی سعودی بیلی موجا سعودیت شاہد نسورا فاتح نہ یو سوما پا موجا نہ ہوٹبا نہ سعودی isautia yani usomaji wake na pili sauti ya mbashiri wa huko bwana mwas anasema nilikuwa napata wasiwasi kwamba sauti hizi ni za nani ninazozisikia katika ndoto sasa kipindi cha jumuiya kilipoanza kutangazwa kwenye redio yeye akasikiliza hutuba yangu na usomaji wa tukufu na pia akaangalia vipindi vingine vya mahubiri ndipo akasema kwamba hizi ni sauti zile ambazo nilikuwa nazisikia na, na jambo hilo hilo likawa sababu ya yakuj ہندو اقواق نا احمدیت ملاندیت. کیمرون نی انچی نی گھنے نا کونا تعریف آیا کے کی جانا مجا عبد الرحمن بلا یہ یہ آمیل زا کسا چاکو جیوں گا اقواق نا احمدیت آنا سے مامی آکامی چاچے کبلا Mimi niliona wazee wawili katika ndoto. Moja wawo akani uliza kwamba unafanya nini. nikasema mimi naendesha pikipiki mjini na nabeba abiria na hivyo ninajikimo apo mwingine akaniambia ya kwamba acha pikipiki piki, na njoo hapa uswali swala hivyo nikaswalisha swala kisha nikaamka kijana huyo anasema baada ya siku chache nikamwona kijana mmoja sokoni ambaye alikuwa akigawa vipeperushi ambavyo vilikuwa ni vya jamaat mimi nikifika nyumbani nikakiona kipeperushi kile kwa makini na kukisoma na juu yake nikaona picha ya mtukufu mmoja ambayo ilikuwa ni picha ya hamasihimsla ambayo nilikuwa nimeiona katika ndoto kisha yeye akajaribu kuwasiliana na, na jamaati na akawasiliana na mwalimu na, na akachukua vitabu vingine na mtu wa pili ambaye yeye alikuwa amemwona katika ndoto anasema kwamba hata picha yake pia nikaiona katika vitabu ambayo ilikuwa ni picha yangu yani anasema picha ya pili ilikuwa ni ya picha ya khalifa watano anasema nilikuwa nimesikia jina lake lakini sikuwa na elimu nyingi lakini katika ndoto mtu ambaye alikuwa ameniambia kusalisha swala alikuwa khalifa watano wa jumuiya na katika ndoto aliponiita na akaniambia kwamba nisalishe swala hizi ni baraka zake ya kwamba jana chifu wa kijiji chetu alipofariki dunia anasema kwamba chifu huyo hakuwa na kizazi na kwa sababu yake sawa na wasia wake mimi nikachaguliwa kuwa chief wa kijiji na nikapewa heshima hii na anasema kwamba heshima hii mimi naona kwamba nimepewa kwa sababu ya jumuia tu kisha ni nchi nyingine ya gnibsau mbashiri mkuu wa huko anasema ya kwamba kuna eneo lake na kuna mkazi wa eneo hili anayeitwa maria sahiba j wawivijana wake wawili, wawili walikubali ahmadiyat anaitwa aisha maria mama huyu anaitwa aisha maria na kaka yake ambaye ni mpinzani wa jumuiya na ndiye anayevumilia matumizi ya aisha na familia yake na anawanunulia ya mahitajio yao yote ye akampigia simu dada yake na akamwonya kwamba vijana wako wasipoacha ahmadiat mimi nitaacha kuwasaidieni na sitahusika nani kwa kusikia hilo aisha akahuzunika sana na akawaita watoto wake na akawaambia kwamba waache ahmadiat lakini watoto wake wakamjibu kwamba manyezimagu anatutosha sisi hatutaacha kaamu e ahmadiyed kwa kusikiliza jibu la watoto wake aisha akapata wasiwasi nyingi zaidi na hakujua afanye nini baada ya siku mbili anasema nikaona katika ndoto ya kwamba yeye katika ndoto ana huzuni kubwa ana huzuni nyingi na analia sana kwa machozi katika muda huo mtu mmoja aliyevaa mawazi meupe na mwenye ndevu nyeupe akaniita na akaniuliza sababu ya kulia kwangu hapo yeye akamsimulia kisa chote mtu huyo akimtia moyo akasema usiwe na wasiwasi watoto wako watakuwa juu ya wote kwa kusikia hilo anasema akaamka na moyo wake ulikuwa umetulia baadha ya ndoto na ulikuwa umerizika asubuhi akaaja kumsimulia mbashiri ndoto yake ile na mbashiri alipomonyesha picha yangu ye akasema kwamba huyu ndiye mtu ambaye alikuwa amekuja katika ndoto yangu na alikuwa amenipa moyo sasa kwa fadzila ya allah yeye ye ni mwanajumuiya mwenye ikhlasi sana na katika shughuli zote za lajina anashiriki na anakuwa kwenye mstari wa mbele kuna tukio la kenya katika mkoa wa nakuru kwenye maineo ya bati kuna tawiletu na maeneo haya yana wakristu wengi ni mji mdogo ambamo kuna makanisa takriban mea na khamsini na katika mji huo ni kituo kimoja tu ambacho ni cha ahmadia siku moja mtu moja ambaye alikwa muislamu alikuja kwenye kituo chetu na akashiriki katika swala alipomariza swala aka akatuambia kwambaji na lake ni muhamad abdi na yeyi ni mwenyeji wa hapa akasema siku chache kabla nikajua ya kwamba hapa kuna kituo cha swala hivyo nimekuja kuswali po akafahamishwa kuhusu jumuiya ndipo akaongea baadhi ya mambo ambayo kwa kupitia kwao tukajua kwamba mtu huyo ana tabia fulani ya kuipinga jamaat sikumoja njiani akakutana na mwalimu na mwalimu akasema kamba wewe ni ndugu yetumislam saa ee unahitafu lakini unaweza kuja kwenye kituo chetu ili usali na kama una maswali kichwani mwako au una mambo fulani unaweza kutuuliza bila wasiwasi wasi, sisi tutakupa majibu anasema nikaendelea kufanya dua ya kwamba mwenyezimungu amwongoze na baadha ya siku chache mwalimu anasema kwamba mtu huyo akaaja tena katika nyumba yangu yani muhammad abdi wakati yule mta ilikuwa inarusha hutuba ya yaijumaa yani hutuba yangu ya ijumaa yeye akaendelea kusikiliza hutuba kwa muda mrefu na hutuba ilipokuisha akasema kwamba nataka kufanya bayati apo mwalimu anasema nikashangaa sana kwamba kizwahiri mtu huyo alikuwa adui imekwaje kwake ghafla sasa nikamuuliza sababu ya kufanya bayat akasema kwamba usiku uliopita wakati wa mwisho wa usiku mimi nikaamkana nikatoka nje ndipo nikaona juu pande wa mbingu nikaona kitu fulani kilichokuwa kina ngaa na hicho kikaleta athari kubwa juu ya moyo wangu kikaleta haiba kubwa juu ya moyo wangu na sasa nilipokuja kwako na nimeona hutuba na kusikiliza hutuba ya khalifa hapo picha niliyoona usiku imekamilika kichwani mwangu na sasa mimi pamoja na familia yangu yote nafanya bayati naingia katika jumuiya sasa angali eni jinsi mwenyezimungu anavyomwongoza adui moja na zaidi yake anamwezesha kujenga uhusiano na ukhalifa pia hiyo haiwezi kufanywa na juhudi yote ya kibinadamu kisha kuna nchi ya cameron na kuna mji wa cameron uitwao marwa na kuna mwalimu wa shule aitwaye suleiman saheb anasema kwamba mimi niliona kipindi kimoja cha mta juu kebel na kwenye kipindi hiki khalifa wa jumuya ya hamadia alikuwa akiwapa watoto majibu ya maswali yao mtoto mmoja alimuuliza swali kuhusu vita vya ukraini na urusi imamu wa jumuiya akamjibu kwa njia nzuri sana na akasema kwamba mimi nimewaendikia viongozi wa dunia barua na nimewaunya vilevile na kama wasipostawisha amani katika dunia na wasiposimamisha uadilifu katika dunia hali zitakuwa tete sana anasema mimi kwa kusikiliza maongezi yake nilikuwa na tafakari kwamba mimi ni wasiliani na mtu fulani wa jumuiya siku moja juu ya televisheni ya mji wa marwa katika lugha ya wenyeji hutuba ya imam wa jamaat ahmadia ilikuwa in, inarushwa pamoja na tafsiri na nikaona namba ya simu ya mwenyekiti juu ya televisheni nikawasiliana na jamaati kisha nikasoma kitabu ktuvitabu vya jamaat na nikasoma kitabu cha khalithalmsii kiitwacho mgogoro wa dunia na njia ya kuelekea amani baada ya kusoma kitabu hicho moyo wangu ukatuulia na mimi nikaingia katika jumuiya mwalimu anasema kwamba mwanajamaat huyu ni mwaminifu sana kisha kutoka sera leon mbashiri anaendika kwamba mtu mmoja aitwa ibrahim ambaye hakuwa adui wa jamaat yeye alisikiliza hutubayagu hutuba zangu juu ya mta na akaanza kusema wazi huyu hakuwa ahmadia wala hakuwa adui alianza kusema kwamba mafundisho ambayo masheikh wanaeleza kuhusu ujumuya ya ahmadia ni ya uungo mi menyewe nimemsikia imamu wa jamaati yeye ametoa kumbukumbu kutokwa kumbu kumbu ntukufu na anatamka dina la mtumaa salam na anaeleza hadithi wahamadia wanakalema ileile na ile wanafanya mambo yote kwa mujibu wa mafundisho ya islam hivyo kivipi jumuiya yao inaweza kuwa jumuiya ya uongo kisha ye akakubali ahmadia na pia akaanza kutoa michango na ni mwanajumuia mwaminifu mkubwa sana amir sahiba trinidad anaendika ya kwamba mama moja mwanajumuiya mpya aitwaye sherida saheba Mwaka jana alikuwa amefanya bayati pamoja na mume wake yeye aliwaalika dada zake wawili na majirani zake iliwaje kuangalia jalsa salana uingereza juu ya televisheni watu hawa wakavutika sana kwa kuona mandalizi ya jalsa na haswa hutuba zangu anasema kwamba walizipenda mno walisema kwamba jumuhia ya ahmadiandio uislamu wa kweli na kama mazehebu yote ya kiislam yashike mfano wake islam inaweza kushinda katika dunia mama huyo anasema kwamba mimi kwakumona khalife msi nikaanza kulia na nilikuwa nahisi kwamba mimi nimeketi kwenye miguu yake na japokuwa baada ya muda fulani mume wake alikuwa amefariki dunia lakini mama huyo ametoa nyumba yake katika jamaati kama wasia na azi inaendelea kufanywa juu usajili wake katika nchi ya kirgistan kuna mwanajumuia moja aitwaye sultan hata khanu sahib ye anasema kwamba kijana wangu na mke wangu walikuwa wamekwisha fanya bayati mimi mwaka elfu mbili na kumi na saba kila ijumaa nilianza kwenda katika kituo cha jamaati nili mimi wangu, kuwa, na mke wangu tulipokuwa tunakwenda kuswali ijumaa katika muda wote wa safari takriban kilomita kumi na mbili tulikuwa tukisikiliza rekoding ya hutuba ya kharithul msi kila nilipokuwa nasikia hutuba yake nilikuwa na imarika kiimani basi mwaka huu mwezi wa tano tarehe mbili katika wakati wa mwisho wa mwezi mtukufu wa ramadhan nilifanya bayati habari hii ni ya mwaka jana anasema kwamba kazi hii nilitaka kuifanya zamani lakini nilikuwa nachelewa nimeendika kwa kifupi lakini yale yanayoendelea kujiri kwenye roho yangu siwezi kuyaeleza katika maneno mimi nafanya dua mbele ya allah kwamba aongeze elimu yangu na kila swala ya ijumaa inaendelea kunifundisha mambo mapya kuna mama moja wa nchi ya paragoy aitwa liza ye anasema kwamba mwenyezi mungu ametengeneza njia mbalimbali mbali za kuwaongoza watu safari yangu ya kuingia katika ahmadia ilianza wakati wa janga la korona nilifikiri kwamba katika muda nilionao nijifunze lugha fulani hivi nikaanza kujifunza lugha ya kiarabu kwa kupitia lugha ya kiarabu nikapata kujua mengi kuhusu islam na nikaanza kusoma vitabu siku moja nikafungua akaunti yangu ya facebook na nikaona kuna mpango moja ambao mwaliko wake ulikuwa umefika kwangu nikajiswajili jiswajili na nikashiriki kwa wakati ambapo nikakutana nambashiri na mke wake mwanzoni nilikuwa na wasiwasi wasi nyingi kichwani mwangu kwamba labda katika miskiti wa arabu ndio wanaweza kuingia lakini baada ya kufika huko mambo niliojua kuhusu islam yalikuwa mapia kwangu nikajua kwamba katika islam kuhusu sala a dini hakuna karaha na islam ni dini ya amani na usalama tu usiku ule nilipotoka nje ya miskiti nilikuwa na nakuratukufu mkononi mwangu kisha nikaendelea kuwasiliana na mke wa mbashiri na mimi nikamuliza maswali mengi na nikaanza kushiriki katika darsa za kila wiki na nikajipangia lengo kwamba nitajifunza nitajifunza swala na miezi miwili ikapita juu yake kila siku nilikuwa na tafakari kuhusu islam siku moja mume wangu akaaja kunipokea kutoka misikiti wakati wa kurejea nyumbani ni likuwa namwambia kwamba leo nimejifunza vitu hivi na vile hapo mume wangu akasema kwamba kwanini wewe huingii katika islam kwa kusikiliza jambo lake nikanyamaza tu na macho yangu yakajaa na machozi kwani wakati ule nilikuwa natamani kwamba ni silimu lakini kwa ajili yangu uamuzi huo ulikuwa mkubwa mno kisha baadaye nikaamua kujiungana ahmadia na, na nikawa muislamu muahmadia nikafanya tahkik zaidi kuhusu jumuiya nikawauliza maswali mbalimbali nikasikiliza hutuba za khalifa mtukufu bila kukosa kisha nikawa na na kwamba tuna mwongozo mmoja ambaye anatu jali, anatu ongoza, na anafanya dua maombi yetu japokuwa ia nina safari ndefu ya yaku funza lakini kusu jumuya ya ahmadia moyo wangu umekusha tulia teyari baada ya mezi mechache mume wake pia akafanya bayati na huyo pia ni mwana jumuya mwaminifu wa jamaat ya peragoe kisha katika nchi kongo kinshasa kuna sehemu ni mji wa makao karibu na mji huo kuna kijiji kadogo mtu moja ambaye ni mkazi wa huko anaitwa ahma saheb batatu pamwe na watu wanane wafamilia alifanya bayathi na kisha akaanza kufanya mahubiri na kwa sababu ya mahubiri yake watu wapatao sitini na wawili wakaingia katika jumuia mtu huyo anasema kwamba sababu kubwa ya kujiunga na ahamadhia ye anasema kwamba ni dhati ya khalifa wazama na nidzamu ya ukhalifa anasema kwamba amir saib anasema ya kwamba mimi ninamfundisha kurani tukufu kwa kutumia mtandao yeye anasema kwamba kabla hajajiunga na ahmadia alikuwa muislamu suni lakini katika miaka hiyo alikuwa anajiuliza kwamba waislamu wa suni kwa nini wanasambaza chuki na pili kwa nini wana hitilafu nyingi na kama wapo juu ya haki sasa kwa nini hawana imamu mmoja ambaye wamfuate katika muda huo wote wa wasiwasi anasema kwamba kwa kupitia hutuba za kelinsi nikaanza kupata uhusiano mpya na sauti yangu sauti iikapatikana moyoni mwangu kwamba mirza ghulam ahmad ni mkweli na sauti ya pili ilikue inasema kwamba kwa nini waislamu wote wanasema kwamba wahamadia ni makafiri kisha nikawasiliana na mtu mmoja wa tanzania na kisha nikawasiliana na rafiki yangu mmoja katika ufaransa نہشا نکا وسلیہ نہ باشری آئی ٹو آئی مزمل واکانی پٹی یا وتابو یا جماعت نہ باد یا کو ویسوما نہ خوانیہ تحقیق نکیاتی نہ کی شاہ باد بھیات اکان دکھ خوایاں ماہوبری کا ٹکا معائن نہ کو صبح یا محابیریہ کے جماعت اِمی مزید امن و امیر وکوں کو کنشا سا انا سما یا کوام با huko kuna manam ke moja aitwae mtibu sahiba ambaye anatukana na tawila wera ana umri wa wa miaka nilikuwa muislamu lakini katika katika umri wa nambili, Christu, mwana wangu ali, katika kanisa Siku mujah, juya radio. Sikiliza, tafsiri ya ya khlum, sikiliza, luga ya kifaransa. na baada a miakanikasikiliza tafsri yahutba akankuaamaaaa manikifa basi jumuya ya ahmadi ya iswalishe jeneza yangu mbashiri mkuu wa anasema kwamba kutoka maeneo ya marwa kuna rafiki moja aitwae omar zubar alikuja kushiriki katika jalsasala ya cameron mwaka elfu mbili na ishirii mbili ye akamwambia mwalimu jinsi alivyojiunga na ahmadia omar sa akamwambia kwamba kwa kupitia mt africa nikajua kuhusu jamaat na nilikuwa nasikiliza hutuba za khelms kwa shauku sana na pamoja na kusikiliza kila hutuba shauku yangu ikaendelea kuzidi kuhusu jamaat na ilimu yangu ikaendelea kuongezeka katika hutuba ya kwanza ya novemba elfubili na ishiinmoa lm alieleza matukio mbalimbali kuhusu tarika jadida jinsi wanajamaat wanawejitolea hapo mungu akaniambia wazi kwamba jamaat hii ni ya mwenyezi mungu ambapo watu wanajitolea kwa ajili ya islam jumuia hii ni jumuia ya mwenyezi mungu na katika jumuia hii watu wanaendelea kujitolea kwa ajili ya islam jambo hili likanipatia imani na likaridhisha moyo wangu na mimi nikafanya baiati na nikaingia katika jumuia na kisha hapo mimi nimetulia na nimefurahi kuna mbashiri wa siralunwatlu kuna mtu mmoja aitwaye ai alfa alfasahib anasema kwamba mwaka jana walimpatia alpa sahib mwaliko wa kusikiliza hutuba yangu juu ya mta alpa sahib akaaja pamoja na familia yake ili kusikiliza hutuba kwa kusikiliza hutuba akavutika mno na pamoja na familia yake akaingia katika jumuiya na baada ya yakujiunga na ahmadia kwa ikhlasi kubwa ana shiriki katika huduma mbalimbali za kijamaati na ukarabati wa miskiti ulipo fanywa yeye aka fanya wakare amal na aka fanya kazi kama vibarua na pia umtu huyo ana funga saumu za nafel na pia ana endelea kuwa andalia wana jamaati futari amir saheb abanglades anaandika ya kwamba katibu wa mahubiri ya jumuiya ana kiwanda chake cha uchapishaji kwenye kiwanda hicho kuna kijana mmoja anafanya kazi aitwaye bilal kijana huyo alipojua kuhusu jamaat akaanza kuja kwenye misikiti wetu ambapo akapata nafasi ya kusikiliza hutuba zangu baada ya muda fulani kijana huyo akafanya bayati lakini mkewe hakufanya bayati miaka saba ilikuwa imepita tangu wafunge ndoa lakini hawakupata kizazi akamwambia mkewe ya kwamba tumwindikie khalifa wa zama barua ya maombi mwenyezimungu atujaalie kizazi watu wanamwindikia sisi pia tumwindikie hivyo alipomwambia mkewe kwamba tumwindikie khalifa tolmasi barua ya dua wakapeleka barua ya maombi na baada ya miezi kaza mke wake akapata ujauzito mke wake akapata wazo kwamba kwa kupitia maombi ya khalifa mungu ametujalia fadhila hii na hivyo ye pia akafanya bayati amir saibaubilgheji anasema kuna rafiki moja kutoka nchi ya marakesh anaishi huko yeye akifanya tahqiq wa muda mrefu kuhusu jamaat akafanya bayati anasema kwamba tangu utotoni nimepitisha muda wangu mwingi katika mashe kwa masheikh lakini hutuba za khalifa wa zama zinamfundisha binadamu tafsiri ya kuani na pia zinampeleka karibu na mungu na baada ya kusikiliza hutuba hizi nimeanza kupata ladha kwenye swala mungu amenionyesha ndoto zilizotimia na ahmadigat imebadilisha maisha yangu na pale wanapoanapoeleza habari hizi anashikwa na hisia mbashiri wa kenama seraliun anasema kwamba semoja si watu zaidi ya miatano wasio ahamadia walia wamejumuika hapo mtumoja akasemaaaakasema waahmadia ndio juu ya njia iliyonyoka sisi tunawachukia kwani wao daima wanasema kweli kama kuna kitu cheupe wao wanasema kwamba ni cheupe lakini kitu kinapokua cheusi tunasema kwamba ni cheupe na sababu sababuamba sisi hatuna usafi wala uh, msh- umoja na wakati huo huo imamu moja akasimama na akasema kwamba mkisikiliza hutuba za khalifa basi mujuwe kuhusu mafundisho ya islam mimi sikukubali ahmadiga lakini kila ijumaa nasikiliza hutuba ya khalifa wao na mkisikiliza basi mafundisho ya islam yataongezeka na moyo wenu hautatamani kwamba hutuba ikwishe kisha kuna mbashiri wa mkoa wa mashaka anasema kwamba mimi kwa sababu ya kazi fulani ya benki nilienda kwenye benk nilipomaliza kazi nikasikia njaa nikaenda kula chakula kwenye hoteli na katika hoteli nikaona matangazo ya mta yalikuwa yakirushwa na hutuba ilikuwa inarushwa watu walikuwa walikua wakisikilza hutubaile nikawauliza watuwuko wa wakasema kwamba sisi mara nyingi tunaona chaneli chaneli hii hii na hi, na juu mambo mazuri mazuri yanaelezwa ambayo yanatupatia faida chaneli hii aupat sana kwa njia hii pia mwenyezi mungu anaendelea kuwambia watu ya mahubiri na anaendelea watu wengine kuhusu umuhimu wa ukhalifa mbashri wa mali umar ya kwamba kuna mjumbe wa wa wagini buana jala sahib yeye alieleza yakwamba kwa sababu ya kupata ajali mifupa ya miguu yake ilivunjika akapata tiba nyingi akaenda kuwatembelea yake kwa jamaa zake wakakata kuatembelea madaktari engiaauaafanakaanua amin pamoja na dua yake anasema kisha nilipozinduka nikisema amin nikagusa miguu yangu na mikono yangu anasema kwamba kisha mwenyezi mungu ya fadhila na hali ya kukata tamaa iliyokuwa imepatikana ikaondoka na mifupa ikaanza kupona na sasa hivi nimepona kabisa na hakuna awezae kusema kwamba mifupa ya miguu yangu ilikuwa imevunjika kwa ime njia hii pia mwenyezi mungu anawaongeza watu kwenye imani watu wasiowaahamadia wanapata athari gani amir saheb wa congo kinshasa anaendika ya kwamba katika kongo kwa fadhila ya allah pamoja na kutumia iostation ya jamaati tunaendelea kurusha na kutangaza vipindi vya mahubiri na malezi na hutuba yangu ya ijumaa juu ya fm radio ambazo idadi yake ni ishirini na tatu na juu ya televisheni mbili ya bandunu hutuba inarushwa na tunapokea maoni mazuri sana anasema kwamba nilikutana na daktari mmoja ariye mkristo akasema kwamba mimi nasikiliza hutuba ya imamu wenu ambaye anatoa kwa njia nzuri sana mimi nakuomba kwamba nini mutafsiri hutuba hii katika lugha ya watu hapa ili watu wengi waweze kunufaika nayo basi mwenyezi mungu anaendelea kufanya mipango mbalimbali mbali ya kufikisha ujumbe wa islam ahmadiyat na watu wasio wa ahmadiya wanatuambia kwamba mufikishe sauti ya khalifa kwa watu kwa njia hiyo ardhi inaendelea kuwa tayari na muda utafika ambapo vifua vyao pia vitafunguka inshallah na watu hawa wataitambua wa ahmadiat na uislamu wa kweli basi ahadi ya kuendeleza baraka pamoja na ukhalifa aliyofanya mwenyezi mungu rmasihi maud alasslam ahadi hii ina inaendelea kutimia kwa ku njia za ajabu ajabu kwamba fikra ya binadamu haiwezi ku i fkii matuki yo hmdia nawasi hamadia na nani z al sbaawt a ns na mis n i i si a am a m i udhibitisho wa ukweli wake basi ni nini hii ni jumuiya ya ahmadi ya, Ahmad ya pekee ambayo chini ya nizamu ya ukhalifa leo katika dunia nzima inaendelea kufanya kazi ya mahubiri na maendeleo ya islam na maendeleo tunayoendelea kuyashuhudia japokuwa kuna matatizo mengi basi huu ni uthibitisho wa ushahidi wa kimatindo wa allah na kama si huo basi ni nini lakini mtu ambaye macho yake yamepofuka hawezi kuona na haoni inshallah taala jumuiya ya, ya waislamu wa ahamadia kwa mujibu wa ahadi ya allah na sawana bishara ya mtume mtukufu sallahu alaih wa alaihi wasallam ya kwamba uhalifa juu ya misingi ya unabii ambao utaanza kwa kupitia masehemo alsuwasalam utaendelea mpaka kiama utaendelea kubaki dhaima dawamu na hakuna adui awezaye kuumaliza basi tufanye juhudi kwamba tuimarishe imani zetu zaidi na tuendelee kushikamana na ukhalifa wakiahmadia na kwa ajili ya tuwe tayari kujitolea kila kitu mwenyezimungu atujalie sote الحمد لله الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونؤمن به ونتوكل عليه ونعوذ بالله من شرور أنفسنا ومن سيئات أعمالنا. من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له ونشهد ان لا اله الا الله ونشهد ان محمدا عبده ورسوله عباد الله رحمكم الله ان الله يامر بالعدل والاحسان وايتاء ذي القربى وينهى عن الفحشاء والمنكر والبغي يعظكم لعلكم تذكرون اذكروا الله يذكركم وادعوه يستجب لكم ولذكر الله أكبر