أشهد أن لا إله إلا الله amirulmuminin mwenyezimungu amsaidia sana anasema alhamdulillah kwa fazili ya mwenyezi mungu tangu ijumaa iliyopita hadi jumaa jalsa salana ya jumuiya ya waislamu wahamadi ya uingereza ilifanyika kwa mafanikio makubwa na ikafikia tamati na japokuwa msimu haukuwa mzuri na ukaendelea kuharibika katika nyakati mbalimbali lakini hata hivyo kwa fadhili ya mwenyezi mungu maandalizi ya jelsa yakaendelea kwenda mbele bila shida yoyote kubwa na kisha mwaka huu mahudhurio pia yalikuwa makubwa zaidi kuliko mwaka jana hivyo yatupasa kumshukuru mwenyezi mungu subhanahu wataala ambaye akajaza jalsa yetu na baraka zake zisizohisabika na kila mmoja akazihisi baraka hizi walikuwa wageni wa ahmadhia au wasiokuwa waahmadhia waliotoka kutoka nchi mbalimbali sisi ni watu dzaifu na kwa fadhili ya mwenyezi mungu tu shughuli zetu zinafanywa na mbua ya fadhili za mwenyezi mungu inateremka juu ya jumuiya جاں بو امبالو ہاٹوزی کو فائیاں حسابو یا کے سی سی دائمہ ٹو نا اینڈ لیا کو شہودیا جام بو ہیلی لامو یزی مغو یا کوامبا و انتا ادو نع مت اللہ لا تحسوہا و ان طاؤ نعمۃ لا تحسوہ ان اللہ لغاف الرحیم یعنی mkitaka kuhisabu neema za mwenyezi mungu hamtaweza kuzihisabu kwa yakini mwenyezi mungu ni mwenye kusamehe sana na ni mwingi wa rehema basi mwenyezi mungu akisitiri mapungufu na dosari zetu anatujalia kwa njia mbalimbali mbali na anatujaalia sana ya kwamba sisi hatuwezi kutoa shukrani yake au hatuwezi kutimiza haki ya kumshukuru yeye lakini hii ndio amri ya mwenyezi mungu kwetu kwamba nini mwendelee kumshukuru mwenyezi mungu na mtaendelea mtakapoendelea kumshukuru mwenyezi mungu basi mwenyezi mungu ataendelea kuwa jaalie ni zaidi na zaidi hivyo kumshukuru mwenyezi mungu ni kazi yetu na juu ya neema za mwenyezi mungu kuendelea kuinama mbele yake ni kazi yetu na madamu tutaendelea kutimiza wajibu wetu huo basi kila ushindi na mafanikio tukielewa kuwa rehma na fadhili ya allah tutaendelea kufanya kazi miguu yetu inshallah itaendelea kusonga mbele hivyo juu ya mafanikio ya jalsa salana jambo la kwanza ni kwamba sisi tumshukuru mwenyezi mungu na mapungufu yaliyobaki kinizamu au upande wa maandalizi basi tumwombe mungu magufira kutoka kwake na pia washiriki pia wanapaswa kumshukuru mwenyezi mungu ambaye ametujalia na sisi tukishiriki katika jalsa salana tukaendelea kumaliza kiuu chetu cha kiroho na kielimu na kikawaida shughuli zote zikawa rahisi japokuwa kulikuwa na hofu kwani ugonjwa wa korona bado haujamalizika lakini hata hivyo katika mkusanyiko huo mkubwa mwenyezi mungu akawalinda wote menyezi mungu aendelee kuwahifadhi wote hata baadha ya jalsa baadhi ya watu baadha ya jalsa bali baadha ya kupita jalsa yani siku mbili tatu baadhaye wakashambuliwa na ugonjwa huo mwenyezi mungu akawajalie siha na afya nzuri ni wachache ambao nimepata kujua ambao wamepata ugonjwa huo katika fikira yangu hiyo sio natija ya jalsa bali hata kikawaida tangazo limetangazwa na serikali kwamba watu wanaendelea kupata ugonjwa huo na kesi zinaendelea kuzidi katika baadhi ya maeneo lakini ugonjwa huu sasa ni kama maradhi mengine ambayo yanaendelea kupungua na kuzidi mwenyezi mungu amjalie kila mgonjwawa uponyo na shifaa kamili sasa ningependa kuwashukuru watumishi wote na safari hii wote kwa ujumla wamejitahidi kutekeleza wajibu wao kwa njia nzuri na kama nilivyosema kwamba wakaendelea kutimiza wajibu wao kwa tabasamu mwenyezi mungu awajalie wote malipo mema kila mtoa huduma wa kila idara ameonyesha umahiri mkubwa katika kutekeleza wajibu wake upande wa kina mama na kina kinababa vilevile upande wa kina mama kila mwaka tulikuwa tukipokea malalamiko kuhusu chakula au kuwalisha wengine lakini mwaka huu ha, hatukupokea malalamiko ya namna hiyo na pia safari hii wamefanya mabadiliko na katika sehemu moja tu kina mama walikuwa wamewezeshwa mambo yote ya chakula kina mama wamependa mabadiliko hayo na kama kuna mapungufu yaliyobaki basi inshaallah tutafanya juhudi ya kuondoa katika siku za usoni pia kuna idara ya maagesho idara ya kupika chakula idara ya kupika chapati ulinzi na kazi ya usafi na zaidi ya yote ni mta ambayo imeiunganisha jalsa na dunia kwa njia mpya kwa vyote vile idara zote majina ambayo nili yataja au nisiyo yataja kina mama na kina baba wote wametekeleza wajibu wao kwa juhudi kubwa hivyo mimi ningependa kuwashukuru wote wageni wasiowahamadhia waliokuja kwenye jelsa kwa kuona juhudi ya watumishi na hulka zao tukufu wameonyesha mshangao mkubwa usio wa kawaida na huu ulikuwa mfano wa kimatendo ambao unakuwa njia ya mahubiri ulioonyeshwa na watumishi wetu mwenyezi mungu awajalie wote malipo mema ningependa kuiambia idara ya jalsa salana kuhusu jambo moja tu kwamba wanachokifanya ni kwamba jalsa inapokwisha wanafunga maji na kikawaida katika bafu maji yanakuwa hayapatikani hivyo wanatakiwa kufungua maji kwa masaa kumi na mawili hata baadha ya jalsa na wageni waliotoka nchi mbalimbali walikuwa si waislamu vile vile walikuwa na hisia gani na maoni gani na jinsi walivyohutika na kupata athari kwa kuona maandalizi ya jalsa ningependa kuweka mbele yenu baadhi ya maoni yao profesa dr jialu jn ambaye ni daktari bingwa wa macho wa burkina faso ni profesa katika chuo cha tiba na pia katika jeshi anatoa huduma kama karnel anaendelea kuitembelea idara yetu ya macho yeye kwa mara ya kwanza amepata nafasi ya kushiriki katika jalsa salana anasema kwamba nimeshiriki kwa mara ya kwanza kwenye jalsa na kitu cha kwanza kilichonivutia ni kwamba maelfu ya watu walikuwa wamejumuika katika sehemu moja kwa shabaha moja tu wote wamejumuika na wote wana umoja na kila mmoja ana shabaha moja tu kisha kufanya maandalizi ya jalsa na kujumuika kwa watu wa aina tofauti ni jambo lililonishangaza mimi nikaenda kuwatembelea wote na ili niweze kujua kwamba kwa kweli huu ni uhakika au wamejifanya tu lakini sikuwahi kuona hata mfano mmoja watu walitoka maeneo mbalimbali kutoka umo mbalimbali na kujumuika kwao kwa shibaha moja juu ya mkono mmoja ni tukio la ajabu tukio ambalo si la kawaida hivyo washiriki wa, wa jelsa waliowahmadhia wa wanaendelea kufanya mahubiri kwa matendo kwa wengine kisha alisema kwamba kiwango cha hutuba kilikuwa kikubwa sana na hutuba hizi zilikuwa zenye kutusaidia na kutufundisha nimeweza kusikiliza hutuba za khalifa wazama alizozieleza chini ya mwanga wa qurani tukufu na anasema kwamba hapo nimehisi jinsi dunia hii inavyohitaji ujumbe wa mwenyezi mungu na pia ili iweze kuelewa ujumbe huu inahitaji mtu ambaye aisaidie dunia hivyo katika jumuiya ya waislamu wahamadia ni nizamu ya ukhalifa ambayo kwa kupitia kwayo dunia inaweza kupata somo kisha anasema kwamba jambo jingine ambalo nimelishuhudia ni uhusiano wa waahmadhia na mwenyezimungu na imamu wao wote wamejumuika na wote ni kama mwili mmoja na ni wenye kumwamini imamu wao anasema kwamba nie yangu ndio hii kwamba mungu akiniwezesha basi nitajitahidi kushiriki kila mwaka kwenye jalsa kwani katika jalsa hii mambo yanayoongelea ni kuhusu uhusiano na mwenyezi mungu na kuhusu ubinadamu hivyo ni muhimu kwangu kwamba mimi nijifunze mambo hayo kisha kutoka marekani profesa moja wa kanuni dr bredshoft aliyeweza kushiriki katika jalsa anasema kwamba baada ya kufika hapa na kuona mkusanyiko mkubwa nimefurahi sana na akizungumzia ushirikiano baina ya watu anasema kwamba mimi nimepanga mipango mingi katika dunia ambapo usajili unafanywa lakini katika jalsa y salana jinsi usajili ulivyofanywa katika dakika chache tu kwangu ilikuwa jambo la kushangaza nilikuwa nimekuja kuketi tu katika ofisi ambapo baada dakika chache kila kitu kikawa tayari na nikakabiziwa kisha nikaambiwa kwamba wageni wanaokuja usajili wao unafanywa mapema ili wageni wasilazimike kusubiri kwa muda mrefu watumishi waliotoa huduma katika usajili walitimiza haki ya kazi yao anasema kwamba dhifa na ukarimu ulikuwa mzuri sana japokuwa kulikuwa na maagesho mengi i yani magari mengi lakini hata hivyo huduma walikua wakifanya kazi kwa ushirikiano mkubwa lrai popote ale ambapo nika enda mtumishi anasema kwamba alikuwa mtu mzuri na naye amemsifu sana mea wa mji wae alikuwa amekuja kwenye jalsa anasema kwamba katika maisha yangu sijawahi kuwaona watu wanamna hiyo wenye amani wanaopendana siwezi kuwa na imani kwamba baadhi ya watu wanaiunganisha islam na ugaidi mazingira ya kiroho niliyoyashuhudia hapa na jinsi watu walivyokuwa na upendo na maelewano kwa yakini kazi hii au kitendo hicho kinatakiwa kusifiwa anasema kwamba mimi natumai kwamba mwaka ujao pia nije kwenye jalsa tena si kama mea bali nije nikiwa mtu mishi wa jalsa yani mambo hayo yamenivutia sana nasija wahi kuona jalsa ya namna hiyo kwenye maisha yangu kisha anasema kwamba kwa yakini mustakbali wa dunia hii ni ahmadiyat hivyo hu ni uislamu wa kweli ambao jumuiya inaueleza na watu wasio waislamu wanapata athari yake kuna mtu moja wa ghana michael wilson kuna idara moja ambayo inafanya utafiti wa kisayansi ambayo ni chini ya wizara ya sayansi na teknolojia na mtu huyo anafanya kazi kwenye idara hiyo kama chi tecnooit anaendelea kupata nafasi ya kushiriki katika mikutano mbalimbali mbali, kwenye nchi mbalimbali aliweza kushiriki katika jelsa anasema kwamba kabla ya jalsa mtu huyo kwa kuona mandalizi yake alisema kwamba mambo ni nayo ya, ya angalia au nime angalia hadi sasa hayawezi kufanywa bila fadzili ya allah siku ya ijumaa alipofika katika jalsa ga akaendelea kusema mara kwa mara ya kwamba jinsi watoa huduma walivyofunga nia ya, ya kufanya kazi jambo hilo limenishangaza sana kwa kweli hii ni jumuia ya mungu na bila ya mwenyezi mungu kazi haiwezi kufanywa katika jalsag kuna nizamu na kuna mazingira yanayopendeza watoa huduma wote ni wasomi na baadhi yao ni wataalamu wa mambo mbalimbali lakini katika jalsa wanafanya kazi tofauti kama vile usafi na kazi zingine watu hawa wasio na hofu ya mwenyezimungu mioyoni mwao awasiweze kufanya kazi ya namna hiyo hivyo watoa wa huduma hawa wote ni wenye bahati njema ambao wanafanya kazi ya mahubiri kwa ukimia sana kisha akapata athari kwa kuona bayat ya kimataifa anasema kwamba kabla ya jalsa nilikuwa sijui kwamba ahmadia ninini lakini sasa nimejua na mimi ninaimani kwamba kila mwaka nitakuja kwenye jalsa kisha iye alisema kwamba katika ghana jumuiya inatakiwa kuchukua hatua zaidi ya kuitambulisha jamaat kwa wingine bado kuna mapungufu kisha kutoka heti mtr bwna yuturen ambaye alikuwa mwakilishi wa wizara ya mambo ya dini ya hiti alishiriki katika jalsa salana uingereza anasema kwamba nilishiriki kwa, kwa mara ya kwanza katika jalsa salana na kwangu huo ulikuwa uzuefu mzuri wenye furaha mandalizi yalikuwa mazuri sana japokuwa walioshiriki walikuwa zaidi ya 4 lakini sikuona shida yoyote kila mmoja alikuwa akikutana na mwenzie kwa tabasamu na kila mmoja alikuwa akifanya juhudi ya kuwasaidia wingine na kila mmoja alikuwa akijali starehe za wingine jambo hilo sikuwahi kuliona katika mikusanyiko mingine ya kidini na hiyo ndiyo shabaha ambayo hatimasihi mau ah slam ameieleza kama shabaha ya jalsa anasema kwamba japokuwa watu walitokana na mataifa mbalimbali mbali, lakini kila mmoja alikuwa akikutana na mwenzie kana kwamba wawe watu wa familia moja na chakula cha aina moja watu wenye kaumu tofauti walikuwa wakila kana kwamba chakula hicho kiwe chakula chao kizuri yani chakula wanachokipinda anasema nilimuuliza mgeni mmoja aliyetoka afrika kwamba kuna sababu gani kwamba katika suala llote watu hawana shida yeye akatwambia yani yule mwa akamwambia kwamba katika jalsa hii tumekuja ili kutafuta ridhaa ya allah na tumekuja kumwona khalifa wazama na kumsikiliza hivyo vitu vingine vya kidunia havina umuhimu wowote kwa ajili yetu anasema kwamba kitu hicho au jibu lake hilo likanivutia sana kisha ye ambeisifu jumuia kwamba japokuwa jamaat inapingwa lakini inaendelea kusambaza amani katika dunia kisha anasema ya kwamba hakuna tofauti yoyote yakitabaka kati ya waahmadia wote walikuwa na usawana niliona mara ya kwanza watu walikuwa wakitoa huduma za aina aina yani maagesho sehemu ya maagesho au chakula au kuwapatia watu maji au nizamu kila mmoja alikuwa amejaa na jaziba ya kutoa huduma anasema nimeona sifa nyingi kwa ahmadia ambazo sijawahi kuziona kwa watu wengine anasema kwamba nimesikiliza hutuba nyingi za wahaziri mbalimbali mbali kila mmoja anasema kwamba watu wamsikilize yeye tu lakini khalifatu khalifatlmasihi alitusikilizisha mambo ya allah na muhammad a salam na masihi a mausalam na akasema kwamba muwasikilize hawa na mufuate amri zao anasema jambo hili lilikuwa li, limenishangaza sana kwa siku tatu akaendelea kubaki katika jalsaga na kusikiliza hutuba zake na akaendelea kuendika notes alikuwa amekuja na daftari lake hivyo akaendelea kuendika notes na paleambapo alikuwa haelewi akaendelea kumuuliza mwenzake kwamba -ku jambo hili lina maana gani anasema -e jalsa hii baada ya kushiriki ti jalsa hii japokwa si ahmadia lakini mimi ni wakili wa jumuiya ya ahmadia hivyo watu watakapo dzungumzia waislamu nitawaambia kwamba waislamu wa, wa kweli wa wa ni wa ahmadia tu na mimi nitawateteni kisha ni luqman hakim shefu saheb ambaye ni waziri wa zamani wa dini wa indonesia anasema kwamba kwa, kwa kushirikiti jalsasalana na jivunia na kauli mbiu yenu mapenzi kwa wote bila chukii kwa yote nilianza kuona kutoka airport ya london na hadi jalsaga nikaendelea kuangalia kila sehemu nikaona ukarimu nikaona uhusiano wa udugu jinsi watu walivyoendelea kukutana kwa tabasamu na kuwapongeza wengine na kuwapatia wengine mobarak kutoka gambia alikuja kushiriki katika jalsa salana waziri wa information lumenai saijame anasema kwamba kwa kuona kwa maandalizi ya jalsa ya salana nilivutika sana na anasema kwamba watoa huduma walilishangaza zaidi ambao walikuwa wakitoa huduma zao kwa nizamu na katika mkusanyiko hu mkubwa si kuona tukio lolote la mzozo au ubishi au ugomwi maandilizi yote yakafanywa kwa njia nzuri si kuona dosari yoyote anasema jambo jingine ambalo nimelishuhudia ni uhusiano wa waahmadia kwa imamu wao jambo ambalo halina mfano wake anasema kwamba mimi nimelazimika kukiri ya kwamba leo katika ardhi hii ikiwa kuna picha ya udugu wa kweli basi inaonekana katika jumuia ya waislamu wa, wa hamadia ambapo watu japokuwa wanatokana na rangi tofauti na kaumu tofauti lakini wanakutana kwa pamoja kana kwamba wanajuana tangu karne kisha aliandika kuhusu huduma za jamaa zinazotolewa nchini gambia anasema kwamba tuna tunazienzi sana kisha kutoka gambia abri maji sankare ambaye ni msemaji wa serikali nani mshauri wa rais wa nchi kwajili ya daiaspora anasema kwamba mafanikio ya jalsa salana anasema kwamba mandalizi yote ya jalsa salana ni ushahidi wa kutosha wa mafanikio ya jalsa salana nizamu na jinsi washiriki wote walivyoonyesha udugu na mapenzi vitu hivi vilikuwa vizuri sana hutuba zote zilikuwa zimejaa ma na marefa watoa hutuba wakatusihi kuleta maelewano na mapenzi katika jamii na kustawisha amani na kisha anasema kwamba khalifa wazama katika hutuba yake ya ufunguzi na katika hutuba yake ya mwisho alipotoa miongozo ya kuwatindea watu maskini kwa wema mimi nikavutika sana na miongozo hiyo anasema kwamba mimi kwa kukutana na wazee na vijana wa matabaka mbalimbali mbali. nimepata matumaini ya kwamba japokuwa matatizo ni mengi lakini mustakbali wa dunia unangaa nimekutana na watu ambao wanaendelea kufanya juhudi ya kustawisha amani katika dunia anasema kwamba mimi kwa kuna nizamu hii nilipata kushangaa jinsi jumuia inavyoendelea kuwatumikia wageni zaidi ya 4 watokao nchi mbalimbali na jaziba ya vijana na jaziba yao ya kujitolea ili nivutia sana nizamu yao na kutoa heshima kwa viongozi na jinsi walivyojitolea vitu hivi vimeniachia athari ambazo haziwezi kufutika na mustakbal wa dunia unanga kwani vijana hawa wanaendelea kufanya juhudi ya kuboresha dunia hii hivyo vijana wetu pia wanaleta athari kwa wingine na haya ni mahubiri yanayofanywa na vijana kisha louis carlos oslo ambaye alikuwa mwandishi wa habari alikuwa ametoka brazil anasema nilipenda sana jalsa hii na kuishi kwa pamoja kwa watu watokao nchi mia moja kumi na nane si jambo linaloweza kufanywa na watu wote kukutana kwa watu kwa mapenzi na kwa huruka njema kulinivutia sana kisha amesifu sana matangazo ya jalsa na kisha kuhusu nizamu ya uchukuzi amesema kwamba maandalizi yalikuwa makubwa sana kwa ajili ya wageni kisha anasema kwamba ningependa kusema jambo moja tu kwamba katika jalsa hii kubwa nimewaona maelfu ya watu wakifanya kazi wote hawakuwa na ubinafsi wowote wote, wote walikuwa wakijitolea kwa jaziba kisha कटिका उजुबे वाह हिसिया आलिक मोजा अम्बा की तलुमा नी मोना हिस्टोरिया ना पिया ने आर्कविस्ट आ नफिया काजी कटिका मकतबा या करतबा अलुस आ न सिम कोम्बा नि कोजा को शेरी कटिके जलसा सलाना नुजा मैंगस इस्लाम ना ऊता माधुनी व इस्लाम na nyini mmenitumikia vizuri mmenipatia heshima ambayo siwezi kuisahau nimewaona watu watokao madhehebu na dini mbalimbali sijawahi kuona mkusanyiko huo katika maisha yangu lakini wote walikuwa wamejumuika kwa ajili ya mapenzi ya allah tu anasema kwamba jumuia ya waislamu waahmad katika zama hizi kwa kweli ni jumuia ambayo imesimamisha mfano wa hali ya juu wa azima na hima na juhudi na kwangu kuna somo ndani yake kutoka italia mwandishi wa habari alikuwa amekuja marpos marpospanti ambaye ni mhariri mkuu katika gazeti moja anasema kwamba kuhusu jalsa nilikuwa nimesikiliza na nilikuwa nimesoma lakini kushiriki kwangu ni jambo tofauti kabisa mimi kwa kuona kazi ya watu wa huduma nimevutika sana na jambo jingine ni ambalo nimeliona ni nizamu iliyokuwa nzuri sana ambayo katika mikusanyiku hii mikubwa inakuwa vigumu kuiendesha anasema kwamba nizamu na usafi katika mkusanyukuhu mkubwa si jambo dogo lakini jambo muhimu ambalo nimeliona katika jalsa salana ilikuwa swala swala ilikuwa kitu makusus kwa kila mtu anasema mimi si muislamu lakini mimi naelewa kwamba jinsi wahamadia wanavyoswali huu ni wajibu wa kwanza wa binadamu mimi kwa kuona jinsi watu walivyoswali nili sana anasema kwamba mimi nikiwa mwandishi wa habari nikakutana na watu wengi na pia nikakutana na watu na nawajua na kisha anasema kwamba nikajifunza mengi kuhusu historia ya jumuia kutoka senegal nga wa mkoa wa kolda serando saheb alishiriki katika jalsa anasema kwamba nilishiriki kwa mara ya kwanza mimi nasema kwa imani yote ya kwamba nizamu ambayo nimeiona katika jalsa y salana sijawahi kuiona katika maisha yangu wahamadia wana mpenda khalifa wazama jambo mbalo sivezi kuli eleza katikamaneno nime safirisaana nikiwa gawana lakini si kuona mfano wa upendo huo anasema kwamba mandiko yahat masihe maud yaliyosomwa ya kapenya mwangu ni na nika pata asari sana asrisana anasemaa kati jalsahi nime shuhudia jambo moja makhصus ambalo ni jaziba ya kujitolea atmasihaslam katika shibaha za jalsa ameeleza shibaha moja kwamba mujitolee kwa ajili ya wengine mtu huyo akaona anasema kwamba kila mmoja anamtanguliza mwenzie juu ya nafsi yake anasema katika zama za utoto nilikuwa nimesikiliza kuhusu ukhalifa lakini nimeshuhudia ukhalifa wa kweli katika jumuhia ya ahmadia tu anasema kwamba umati mzima wa waislamu ukifuata jumuiya ya ahmadia kwa yakini waislamu watafanikiwa kuliko na mgeni atokaye kolambia ni mwanamke rosab ni mwanamume anasema kwamba mimi kwa kuona mazingira ya hapa ya udugu na kwa kusikiliza hutuba za khalifa wazama zilizojaa maarefa nikapata athari kubwa sana katika jelsa slana yale niliyoshuhudia yananipa moyo kwamba tuwe na yakini ya kwamba japokuwa tuna sh- mushkil lakini hali inaweza kuboreka anasema mungu yu pamoja nasi ujumbe wa khalifa umeingia rohoni mwangu kwani amani ni njia moja ya kuishi maisha bora kisha amewasifu sana wote waliojitolea anasema nidzamu ilikuwa nzuri sana na ukarimu ulinivutia sana anasema kwamba kila sehemu nikaona watu wakitabasamu anasema kwamba huduma za watoa wa huduma wa jalsa salana ni mfano kwa ajili ya dunia na ni somo la mapenzi kwa wale wanaotafuta mungu kisha kuna mbalozi wa argentina katika nchi ya uingereza jur figura alishiriki katika siku ya kwanza ya jalsa na kwa kuona maandalizi ya jalsa akavutika sana yeye baadhaye akawaalika watu wa argentina na wajumbe wa latin america walioshiriki katika jalsa ya selana katika ubalozi wao ili aweze kuwafahamisha kuhusu jalsa salana na aweze kuwaambia wanaofanya kazi katika ubalozi wake kuhusu jalsa salana kisha anasema kwamba kwa kuona mafundisho ya jalsa na matendo yake nikavutika sana na akaonyesha tumaini lake kwamba yu tayari kutoa msaada wote na pia alisema kwamba atafanya juhudi ya kuwaambia wanasiasa na diplomats kuhusu jamaati kutoka chili watu watatu walikwa wamekuja watu hawa ni wakristo mmoja wao ni dr nestro ambaye ni mkristo padre mkristo na pia ni mwanzilishi wa shirika mmoja la kikristo nchini chili anasema jambo ambalo limevutia sana ni umoja wa jumuiya na upendo wake anasema kwamba tangu miaka arobaini naendele ya katika mipango mbalimbali ya kikristo lakini sijawahi kuona mfano nilioshuhudia katika jumuiya ya waislamu w ahmadia mtu huyo ni mtu mkubwa pia ana mawasiliano wa na rais wa marekani na serikali ya marekani anaendelea kuandaa mikutano mbalimbali ya, mi mbali mbali ya kidini akiwa kusanya watu wa dini kutoka dunia nzima anasema kwamba katika wazo lake siri ya mafanikio ya jalsa yetu ni umoja wetu ambao unatokana na uwepo wa khalifa wa zama na hata ukhalifa pia unatokana na fadhili ya allah bwana huyo alisema kwamba katika rai yake huu ni muujiza tu kwamba miaka mia moja na hilhini imepita juu ya kuanzishwa kwa jamaati lakini badho haijatokea tafaruk au tafaruk au mgawanyo wowote katika jumuiya alisema kwamba pungufu kubwa la mashirika yetu ya kikristo ni ubishi ili kujipatia uongozi alisema kwamba kwa kuona jalsa yenu na maandalizi yenu inaonekana kwamba jamaati yenu ni kama mwili na khalifa wa zama ni kichwa chake na jamaati nzima ni kama viungo vya mwili ambavyo vinafanya kazi kwa kuona ishara ya kichwa basi hata watu ambao si wahamaia pia wanaona umuhimu wa ukhalifa kutoka hispania mtu mmoja lprer anasema kwamba katika jelsa hii nikatendewa kwa njia nzuri sana wakati wote nikaona kwamba nipo nyumbani na kutoa huduma kwa watu zaidi ya elfu ni muujiza mmoja anasema nimejifunza mengi kutoka maonyesho ya picha kuhusu jumuiya ya waislamu wa hamadia anasema kwamba katika jalsa hii nikahisi mazingira ya udugu anasema kwamba mimi nawahakikishieni kwamba mimi nimejiunga na allah japokuwa huyu si muislamu lakini allah ni allah kwa dini zote na hakuna shaka kwamba mwenyezi mungu ni pamoja nani na nikaona yuu pamoja na wote katika jalsa slana na siku ya jumapili nikiona jumuia ya waislamu uhamadia wakijadidisha imani yao nikavutika sana nikapata athari kubwa sana yani kwa kuona wanajumuia wakijadidisha imani yao siku ya jumapili nikavutika sana wengi wao walikuwa wakilia kwa, wakili kwa sababu ya jaziba na furaha nilipenda sana hutuba zilizotolewa na nilikuwa nimejifunza kama vile hakuna dini bila huruma muislamu ambaye hawarehemu waislamu huyu si muislamu au si mfuasi wa, wa allah katika miskiti hakuna tofauti kati ya maskini na tajiri mimi ninakiri kwamba kitu ambacho nilikipenda sana aliniandikia kwamba hicho ni kukutana nawe na kisha akaonyesha tumaini lake kwamba nitie saini juu ya shati lake toka canada kuna mbunge kelsewa anasema kwamba kuja kwenye jalsa kulikuwa jambo kubwa kwangu ambamo tunapata somo la kuwa wanyofu kwa dhini na somo la kujitolea kisha zulma zinazoendelea kufanywa juu ya jumuia ya ahmadia ye alisema kwamba dunia nzima inatakiwa kuzitetea na kuisaidia ahmadia na mawakili wa ahmadia wanatakiwa kusaidiwa miskiti ya ahmadia inaendelea kubomolewa tunatakiwa kuinua sauti katika haki yao alikuwa amekuja na daftari kwamba ataendika lakini anasema kwamba mimi nikajituma nika katika kusikiliza mambo mpaka nikasahau ku notes kutoka canada kuna wischief wa kaumu ya hili, ni mwanamke war anasema kwamba jambo hili lilinifurahisha sana kwamba mwaka huu nikapata nafasi ya kuja kwenye jalsa pamoja na viongozi wengine kwangu baiat ya kimataifa ilikuwa ni nafasi yenye kunivutia sijawahi kuiona katika maisha yangu wote walikuwa wameshikwa na hisia pia nilikuwa nalia kwa sababu ya hisia njia ya kufanya baiat ya kimataifa inafanana na ibada yetu njia hii inafanana lakini katika ibada yetu sijawahi kuhisi rhania ya namna hiyo kama nilivyohisi katika baiat ya kimataifa mimi narejea nchini nikiwa na ujumbe wa upendo na amani kisha anasema kwamba nitafikisha kwa kaumu yangu ujumbe wenu mapenzi kwa wote bila chuki kwa yoyote na jambo hili mimi nalijivunia sana kutoka handros mwandishi wa habari anasema kwamba nilisikiliza hutuba za khalifa wazama kwa umakini nikashiriki katika jalsa nikasikiliza hutuba za wahaziri huyu ni mwanamke anasema kwamba mimi naona mimi nina bahati njema kwamba nimepata nafasi hii iliyo adzimu nikapata nafasi ya kukutana na watu wengi na nikashuhudia jaziba ya kujitolea nikaona unyenyekevu niliona nizamu nzuri ambayo sijawahi kuiona katika sehemu nyingine anasema kwamba hutuba ya khalifa niliyoitoa katika lajna anasema kwamba katika hondoros anasema kwamba kina mama wanahitaji na pia alisema kwamba nitatengeneza video moja kuhusu haki za kina mama ili watu waweze kuelewa kwa urahisi kutoka uturuki walikuja wamiliki wa mtambo watu hawa wamechapisha vitabu vyetu na pia wamechapisha konantukufu ambayo inapendeza sana mtakuwa umeiona katika bostl walisema ani mkurugenzi wao alisema kwamba katika mkusanyiko mkusanyikuhua mkubwa japokuwa msimu haukuwa rafiki lakini nini jinsi mlivyofanya maandilizi yote kwangu ilikuwa jambo la kushangaza anasema kwamba jambo jingine ambalo nililishuhudia kwamba katika mkusanyiku huu mkubwa si kumwona mtu yeyote akivuta sigara na jinsi watu walivyokuwa wakionyesha utii kwa watoa huduma jambo hili pia lilikuwa manzari yenye kuvutia kwamba watu wakubwa wakubwa pia walikuwa wakikubali amri za watoto wadogo wadogo una mkurugenzi mwingine wa kampuni nyingine anasema kwamba s- nilikuwa sijui kuhusu maendeleo haya ya jamaati anasema wakati wa kuona maonesho nilipoona picha za mashahidi nikashangaa kwa kujua kwamba katika zama hizi pia jumuiya ya waislamu hmad inaendelea kuzulumiwa katika nchi moja iliyo kiislamu baba na mwana wote walikwawmekuja wanasema kwamba kwa sababu ya kikao fulani cha kibiashara hatukuwa na mpango wa kuja lakini kikao kile kikasitishwa na sisi tukafanya mpango wa kuja katika jalsa na hiyo imekuwa vizuri kwani uzoefu huo ni uzoefu usiosahulika kutoka latwia mama mmoja alikuja anayefanya kazi katika kuta huduma ya jamii anasema nilikuwa sijui mengi kuhusu jumua ya lakini ahmadia laki jalsa kaialsasalaa nikapata mengi ya kujifunza kuhusu na mngi yakuifuna kuusuislana nitajitahidi nita kuongeza ilimu yangu kuhusu islam mazingira ya jalsa jalsasalaa yalikuwa na amani na yalikuwa matakatifu kila moja alikuwa samu na watu wote wakatuhudumia vizuri anasema kwamba ukarimu wa jalsa selana na jinsi nilivyotendewa moyo wangu umejana hisia lakini ulimi wangu hauna uwezo wa kuzieleza kisha watu waliokuwa wakiangalia jalsa kwa kupitia televisheni pia wametuma maoni yao mbashiri wetu kutoka congo brasvill ameendika kwamba mkristo mmoja bwanakris alialikwa katika jalsa baada ya kusikiliza hutuba ya mwisho alisema kwamba ikiwa serikali ya dunia ianze kufuata mafundisho haya sasa umaskini hata kama usipokuisha duniani kwa che, usi kwa uchache hakuna mtu atakayelala usiku njaa alisema kwamba wa islam walivyowajali watu wao viongozi wetu waanze kuwajali wananchi basi dunia yetu iwe pepo alisema moyo wangu umepata utulivu kwa kusikiliza hutuba hii alisema kwamba jinsi khalifa wetu alivyoeleza mafundisho ya islam moyo wangu umepata amani na alisema kwamba nimetumia neno la khalifa wangu kwani kuanzia leo mimi ni pamoja nani na huyu pia ni khalifa wangu kutoka lia kuna mtu moja ni mwanamke mmoja anayefanya kazi katika jamii agija ozane sahiba anasema kwamba tangu tulipofika hapa tunaendelea kuishi katika mazingira mazuri yenye amani tunaona kila uso ukitabasamu na ni mazingira yenye amani sana mimi ninapata wasiwasi kwamba nitakaporejea katika mazingira yangu ya zamani hali yangu itarejea ambapo kuna kuwa na mazingira ya tension na watu wanakasirika juu ya wengine kutoka iceland kuna misshonary wa family federation world worldpeace paul herman anasema kwamba kushiriki kwangu kwenye jalsa salana kulinivutia sana watu wote wa jumuia niliyokutana nao nikawaona watu wazuri wenye kutoa huduma nzuri na anasema kwamba maandalizi ya makazi yalikuwa mazuri sana anasema kwamba nizamu ilikuwa nzuri sana kisha anasema kwamba wato wa huduma walikuwa na uzoefu mkubwa hata kama wakipata shida walikuwa hawapati wasiwasi kisha anasema kwamba ushirikiano wa washiriki wa jalsa pia ulikuwa ni sehemu ya mandalizi mazuri nina imani kwamba ni akisi ya kulika njema za wanajamaati kwamba wamefanya n maandalizi mazuri na makubwa na watu hawa wanaendelea kufuata mafundisho yao hii ndio athari ambayo ni athari ya wenyeji wa na watu wanapata athari yake kuhusu tafsiri alisema saa ningi nilikuwo napata shida lakini kile ambacho niliweza kukielewa nikafurahia sana una wakili mmoja wa uholanzi ametoa maoni yake kisha kuna pr prmanuel ni mjumbe wa judihay police wa heti anasema kwamba kwa, kwa kushiriki katika jalsa salana ya uingereza nimepata bahati kubwa sana na mimi kwa kushiriki tualslana nimepata nafasi ya kujifunza mengi kuhusu islam na kuhusu dini anasema kwamba watu walishiriki walitokana na, na lugha tofauti na utamaduni tofauti lakini walikuwa wameshika rangi moja ko yakini manzari haya yalikuwa mazuri sana na yenye kuvutia anasema kwamba mimi baada ya kushiriki tuaaa nikafikiri sana kwamba kama mioyoni mwa ahmadia kuna hishima ya dini yao je katika mioyo yao kuna unafiki nikapata tajasus hapo moyo wangu ukasema kwamba udugu wa wahmadia wa unafuta neno la unafiki katika lugha yao hivyo maoni haya yawe sababu kwa kila ahmadia ili kulinda imani yake anasema kwamba nitakaporejea nchini mwangu basi nitaenda na ujumbe wa upendo wa amani na utii na huruma kwa wengine ujumbe ambao nimeupata katika siku hizi tatu zisizosahulika kisha kuna mwanajumuya mpya kutoka australia kudhan saheb anasema kwamba hisia hii itabaki daima dawamu pamoja nami siku hizi zilikuwa nzuri sana na nizamu na upendo na mazingira ya amani siwezi kuya sahau anasema kwamba kushiriki kwangu kwenye baiat ya kimataifa kulikuwa ni uzoefu mpya na ruhaniat yangu imeongezeka sana na nikapata moyo kutoka myott island un alishiriki anasema kwamba nimeshiriki kwa mara ya kwanza na nikapata athari kubwa sana kana kwamba nguvu makhusus imetarimka juu ya moyo wangu kwa kuona jalsa nikashikwa na mshangao anasema nilikuwa nimesikiliza kuhusu jalsa lakini kushiriki kwenye jalsa ni jambo tofauti kabisa kisha kwa kuona mandalizi ya jalsa watu wakafanya baiyati katika gini bisao mtu moja alifanya bayyat kwa kuona nizamu na mandalizi ya jalsa amir saheb kutoka tanzania ameendika kwamba watu walishiriki katika jalsa kwa kupitia mta na wakafanya bayat musa sahib alikuwa amemwa mama moja asii ahmadiya mukalimaja miti sana sabini na alikuwa ana, ana na ali anafanya juhudi na pia alikuwa anafanya dua kwa ajili yake kwamba mke wake akubali ahmadi lakini mama alikuwa hakubali muaka huwa wakati wa jalsa salana ye ye alikuwa na jalsa salana mke wake pia aka shiriki jalsa na pia aka shiriki ka alim bayat baada ya alim bayat aka sema kwa mjalsa hii imeni leta athari makhsus na pia hutuba za khalifa zimeneletea mabadiliko ya ajabu hivyo kwa kuona almi baiat hata kabla ya baiat nilikuwa nimeamua kwamba sasa nitashiri katika jamaat hivyo kwa sababu ya baraka za jalsa mke wake pia akajiunga na ahmadiyat yapo matukio mengi ambayo baadha ya jalsa tukayapokea na tutaendelea kuyapata katika siku za usoni wale walioona jalsa na kisha wakafanya bayat kwa fadhili la msaada wa allah kama nisemavyo kwamba maoni ni, kwa Ma'o ni mengi sana watu wametuma rai zao siwezi kuzieleza zote mwenyezi mungu afanye kwamba jalsa hii ilete matokeo ambayo yawe yenye kuunganisha maisha ya ahmadia na waahmadia na iman yao ipate kuongezeka na wawe wenye kutimiza shabaha ya uji wa alslam na watu wasiwa ahmadia pia wapate athari ambazo zisiwe kwa muda tu bali ziweze kufungua macho yao na waelewe kwamba mafundisho ya islam ndiyo njia ya wokovu wao na uokovu ya dunia kwa kupitia vyombo vya habari jalsa ilitangazwa na, na watu wakajua kuhusu jumuiya katika bara la afrika kuna chaneli ishirini na nne zilirusha hutuba na haswa zikarushwa hutuba zangu na watu zaidi ya milioni 4 wakaweza kusikiliza matangazo hayo na mdia cent ilikuwa imetengenezwa ambamo kuna wakurugunzi ishirini na watatu wa midia na waandishi wa habari wakashiriki ambao wakaendelea kuandaa ripoti kwa ujumla habari sabini na mbili zikatayarishwa ambazo zikawafikia takriban watu milioni hamsini kwa kupitia tovuti arobaini na moja habari zikatangazwa na wanaotembelea tovuti hizi idadi yao ni milioni kumi na tisa kuhusu jalsa habari zilipigwa chapa katika magaziti mbalimbali idadi yake ni kumi na tano na wanaosoma magazeti haya idadi yao ni milioni tano kisha kwa kupitia chaneli mbalimbali za televisheni habari kumi na nne zilirushwa na wanaoziangalia televisheni hizi idadi yao ni milioni ishirini kwa kupitia radio stations habari helaininasaba zikarushwa na wanaozisikiliza idadi yao ni milioni nane mwaka jana habari slinatatu zikarushwa na mwaka huu habari slnsaba zimerushwa na idadi yao wanaosikiliza redio ni milioni nane watu walizihirisha mawazo yao na ujumbe ukawafikia watu milioni mbili zipo chaneli mbalimbali zisizohisabika imo bbc ya uingereza na kuna chaneli zingine za uingereza na kuna chaneli za nchi nyingi za dunia kwa vito vile kwa fadhili ya mwenyezi mungu habari za jalsa zikawafikia watu watu wakajua kuhusu islam na ahmadia na mwenyezi mungu akaijaalia jalsa barakatele mungu akituwezesha kuwa waja wake wanyenyekevu wenye wa kutoa shukrani daima atujaalie kujiboresha na daima tuendelee kuwa na uhuseno makhsus na imara na jumuiya na tuweka الحمد لله الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونؤمن به ونتوكل عليه ونعوذ بالله من شرور أنفسنا ومن سيئات أعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له ونشهد ان لا اله الا الله ونشهد ان محمدا عبده ورسوله عباد الله رحمكم الله ان الله يامر بالذل واللسان ويتاء ذي القربان وينهى عن الفحشاء والمنكر والبغي يعظكم لعلكم تذكرون اذكروا الله يذكركم ودوه يستجب لكم ولذكر الله أكبر