أشهد أن لا إله إلا الله وحده لا شريك له وأشهد أن محمدا عبده ورسوله أما بعد فأعوذ بالله من الشيطان الرجيم بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين الرحمن الرحيم مالك يوم الدين إياك الْعَبُدُ وإياك نستعين اهدنا الصراط المستقيم صراط الذين أنعمت عليهم غير المغضوب عليهم ولا الضالين لسانا <applause> سيما mbua ya fazili za mwenyezi mungu ambayo kwa mujibu wa ahadi ya mwenyezi mungu inaniesha kila siku juu ya jumuia ya, ya mtumishi mkweli wa mtume muhammad sallahualaihiwaalaihi wasalam wa habari zake zinatajwa katika ripoti ya jalsa na nilikuwa nimeeleza katika jalsa kwamba kueleza ripoti zote ni kazi ngumu katika muda mfupi jinsi allah anavyoleta fadhili zake na kwa namnagani allah anavyofungua mioyo ya watu kuhusu jumuiya na anaimarisha imani zao na jinsi allah anavyowaangamiza maadui yapo matukio yasiyohesabika watu wanaendelea kuendika na nitaeleza machache katika hutuba leo kwani matukio haya yanakuwa sababu ya kuimarisha imani za waahmadhia kwa mwenyezi mungu anavyoendelea kuleta watu wenye tabia njema katika jumuia kwa kupitia tabligu na matawi mapya yanaendelea kupatikana kuhusu hiyo katika kongo kinshasa ambapo tuna redio yetu ya fm mwalimu wa huko bwana hamid sahib anaendika ya kwamba katika mji wa wera kwa kusikia kipindi cha redio yetu imamu wa msikiti mmoja aitwa isa sahab akatupigia simu na kisha akaaja kwenye mission house akaelewa ujumbe wa jamaat na akafanya baiyat na pamoja ku ku na kufanya baiat akaenda kufanya mahubiri katika kijii jake kiituacho keleba ndiri na kwa sababu ya mahubiri yake watu wapatao ishirini na wanne wakaingia katika jumuiya mbashiri wa jamaat alipo enda kuitembelea jamaat ile watu wanane wakafanya baiati na hapo jumuiya imepatikana huko upande mmoja kuna imamu mwenye asili njema yeye kwa kusikia ujumbe wa jamaat mungu alimjalia na anamjalia kujiunga na jamaat na upande wa pili wapo maulamaa wa kipakistan ambao hawajui lolote isipokuwa kuipinga jamaat tu katika mkoa wa kongo kinshasa maindombe kwenye kiji chake kuna mwalimu wa jamaat aitwaye umar monavar yeye alienda kufanya mahubiri na kisha akaenda kutembelea msikiti moja wa wahabi na akagawa vipeperushi kwa watu baadhi ya vijana wenye wa shari wakatoka nje ya msikiti na wakaanza kupiga kelele na wakaanza kumpiga mwalimu mawe watu wanasema kwamba katika afrika watu si wasomi hivyo wanasikia tu maongezi yao huzuri wamesema hapana hata huko pia upinzani upo mwalimu saheb akiendelea kujisalimisha na mawe akaendelea kuwahubiri watu wengine na watu waliokwepo kule kwa kuona subira na uvumilivu wa mwalimu wakapata athari kubwa sana na watu walikuwa wametoka nje wakaaja tena miskitini na miskiti, wakaanza kusikiliza mahubiri ya mwalimu wakabumuliza maswali kuhusu jamaat na maswali yao yakaajibiwa kijana mmoja mwenye shari ambaye alikuwa anaipinga jamaat kwa sauti kubwa akasema kwamba nyini mnakwenda london na mnafanya hija ilhali mtume salaualh wasalam alifanya hija zote katika makka muhalimu sahabu akamuuliza kwamba ni ambie ya kuwa mtume sa alam alikuwa amefanya hija ngapi hapo kijana huyo akasema kwamba mtume saam tangu alipozaliwa akafanya hija katika umri mzima muhalimu akasema kwamba mtume sa salam alifanya hija moja tu imamu wa miskiti na watu wenye umri mkubwa wakamkaribia kijana huyo mwenye shari wakisema kwamba wewe unasambaza ufisadi kisha wenye kufanya ufisadi wakahisi majuto na wakaondoka baadaye imam saheb akamchukua ujumbe wa jamaat na kwenda nao nyumbani ambapo walikwepo maimam wawili wengine na kulikuwa na watu wengine hivyo watu wapatao arobaini arobaini na wawili wakipata athari ya mahubiri ya jamaat ya ahmadia wakafanya bayat na hapo pia jamaat moja mpya ikapatikana imam thamane wa guini bisau anasema kwamba hadi leo tumeendelea kusikia kuhusu jumuiya ya kwamba nini hamwamini mtume salllau alihi wa wasallam na qurani na hadisi lakini leo tumeona kipindi cha jalsa anasema leo kwa baraka ya jalsa tulimwona khalifa wenu na tumemsikiliza yeye ametoa nasaha kuhusu mwenyezi mungu na mtume muhammad sallaualii wa wasalam na qurani na hadisi tu anasema kwamba leo nimepata yakini ya kwamba hiyo ni propaganda ya uongo inayofanywa zidhi ya jamati na dhaima propaganda ya uongo inafanywa zidhi ya jumuiya ya mwenyezi mungu imamu huyo akasema kwamba kuanzia leo mimi naingia katika jumuiya ya ahmadia na nitawahubiri watu wangu wote kuhusu jamaat kwa fazili alla anaendelea kufanya mahubiri na kwa sababu ya mahubiri yake ya ya matawi kupatikana ma mba, wapinzani wetu waliopo pakistan wasitupinge tu kwa njia ya kupinga Bali, wasome mafundisho yetu waelewe na kisha kama kuna ba, si kama kuna kuna shutma basi walete walete swali amatawi mara kwa mara kwamba nini msinipinge bali kwanza musikilize kile nachosema amir wa walaiberia aliendika jinsi allah anavyotusayidia japokuwa pingwa vibaya miaka miwili kabla katika mji wa nimba kaunti uituwao ginagile watu wachache waliingia katika ahmadia mwanzoni walikuwa wakitokana na u kristo au walikuwa wapagani baada ya bayat mpango ukapangwa ili kuwalea katika waranda ya nyumba mmoja mwalimu wetu murtaza saheb siku moja baadha ya swala akawahimiza watu kufanya dua kwamba mwenyezi mungu atuja alie uwanja ufao ili kujenga miskiti eneo hilo limejaa na wakristo na wapagani na watu hawa wanawachukia wachukia waislamu hivyo ilikuwa kazi ngumu kupata uwanja wa misikiti walikuwa wakishauriana ndipo mtu mmoja bwana dehen aliyekuwa mpagani na hakuwa na imani juu ya mwenyezi mungu alikuwa ameketi yeye akainuka na akasema kwamba mbashiri tangu alipoanza kuja katika kijiji changu nimeona hulgha yake njema anakutana na watu wote anakula kwenye chombo kimoja tu hata mimi nisiye mungu na mimi ni mlevi chakari anakuja kwangu na ananijulia hali sijawahi kumwona mtu wa namna hiyo mwenye huluka njema nina kiwanja na nilikuwa na nia ya kujenga nyumba leo nakitoa kwa ajili ya misikiti na baada ya siku chache akafanya baya na akaacha kunywa pombe mabadiliko hayo yakatokea kwake na akazidi kwenye ikhilasi na akazidi sana kwenye ikhilasi mpaka watu wakaona kwamba mtu huyo amebadilika kabisa sasa hapo kazi ya ujenzi wa misikiti ilianza watu wakaenda kulalamika kwa chifu kwamba msikiti usijengwe lakini bwana dehen akasema kwa ujasiri kwamba nimetoa kiwanja kwa ajili ya miskiti hivyo miskiti lazima utajengwa hivyo msikiti ukakamilika na huni msikiti wa kwanza katika eneo hilo ambao jina lake ni msikiti wa nur hivyo watu wasio waislamu na wapagani wale ambao hawamwamini mwenyezimungu wao pia kwa fazili na msaadha wa mwenyezi mungu wanaendelea kupata yakini juu ya dhati ya mwenyezi mungu bali wakielewa islam kuwa dini kweli wanaendelea kukubali islam katika nchi ya burundi kuna kijiji kimoja kiitwacho neanzalek hapo pia jumuiya inapingwa vikali kwani wapo waislamu wengi kwenye eneo hilo mimamu wa msikiti wa wasuni alifanya juhudi kubwa ili msikiti wa jumuiya ufungwe akakutana na viongozi wa serikali lakini hakufanikiwa mwalimu wetu hamza nduwi akamwita imamu wa misikiti huo ili kufanya naye maswali na majibu katika kipindi hicho wakaongea juu ya kifo cha nabii isa mwalimu sahibu alipothibitisha kifo cha nabii isa kwa kutumia hoja za kurani tukufu mtu huyo yani imamu huyo hakuweza kumjibu lakini akaanza kubishana na mwalimu hapo mkristu mmoja akasimamana akaunga mkono na itikadi ya jamaat na akamwambia imamu huyo kwamba jumuia ya ahamadia ni jumuia ya kiislam islamu yako haieleweki lakini islamu yao inaeleweka upande wa pili maimamu wa msikiti ule wakaanza kubishana na serikali ikalazimika kuingilia kati na mskiti wao ukafungwa kwa miezi mitatu yani wale waliokuwa na mpango wa kufunga misikiti wetu hali yao ikawa hivi kwamba misikiti wao ukafungwa sasa njia hiyo inaendelea kushikwa na maulama wa kijina kwamba miskiti ya wahmadia ifungwe nchini pakistan au kama inavyofanywa nchini pakistan kama miskiti haifungwi basi bomwe ni minara yao sasa kanuni ya pakistan haisemi kwamba wahamadia hawaruhusiwi kujenga minara lakini serikali imelazimika kupiga magoti mbele ya maulama hawa wa kijina kwa witu vile wanaendelea kufanya juhudi ili waweze kuleta hasara kwa jamaati lakini inshallah siku moja hao wote watakufa kifo chao nchini pakistan tumepigwa marufuku ya kuchapa kurani tukufu hatuwezi kutafsiri hata kuchapa kurani tukufu kama matini pia ni kosa lisilosamehiwa bali baadhi ya watu wameteswa na kesi zikaingizwa kwenye polisi kwamba kwa nini mlikuwa mnasikia kurani tukufu sasa hii ndio islam ya waislamu hawa wakijina mamula wameharibu dini ya kiislam na zidi yake jinsi allah anavyoendelea kutufungulia njia sisi katika nchi mbalimbali za dunia tunaendelea kusambaza na kuchapisha kuraani tukufu na qurani tukufu yani tafsiri zetu zinapendwa haswa tafsiri ambayo hata iwe katika lugha yoyote inawavutia watu mwalimu mmoja wa dares salam tanzania alisema kwamba yeye alienda kugawa vipeperushi katika eneo moja kwenye sehemu moja na pia anauza vitabu vya jamaati na kwa sababu yake anapata watu ili kufanya mahubiri siku moja anasema kwamba siku moja mtumoja alinipigia simu aliyekuwa mbali kama kilomita thelasini na akasema kwamba anataka kununua tafsiri ya kolantukufu kwa kiswahili mwalimu sapu akamwambia kwamba anaweza kupata koantukufu katika maeneo yaliyo karibu yake lakini mtu huyu akasema kwamba mimi napenda sana tafsiri ya jumuia wingine wamefanya tafsiri lakini tafsiri ya jamaati naipenda sana kwani akili inakubali tafsiri hiyo hivo inataka kununua kura ntukufu hiyo hiyo katika nchi ya mali kuna mbashiri bilaal saiba anasema kwamba jumuiya ilipata bahati ya kufanya maonyesho ya kura ntukufu mwanafunzi mmoja akaja akaambiwa kuhusu tafsiri ya kuaitukufu kwa kifaransa kwamba tafsiri tafsiri hii ni bora zaidi zaidi kuliko tafsiri zote hapo kijana akasema kwamba katika ni yake ipo ya ni bora zaidi ya jamaati. yeye akaleta na, na akatumia saa tafsi i kwamba tafsiri yake ni bora kuliko tafsiri ya waahmadia na akaendelea kufanya malinganisho kati ya tafsiri zote aliko na tabia njema yenye uadilifu akalazimika kusema mwishowe kwamba tafsiri ya jamaat ni bora zaidi na kwa hakika kuelewa katukufu kwa kutumia tafsiri hiyo ni rahisi sana na kisha akanunua nakala moja na akaenda nayo mafundisho ya kweli ya islam na imani juu ya allah subhanahu wa taala jinsi inavyopatikana kwa waislamu kwa kupitia mafundisho ya jamaat na vitabu vya masihi mau h slam wale ambao wana wanatabia njema jinsi wanavyopata athari yake naeleza tukio moja wakati wa maonisho ya johad rafiki moja jelemusaheb akaja yeye ye ni muhandisi kwenye kompyuta na akaanza kuangalia picha ya salam na vitabu vya jamaat baada ya muda bwana huyo akaelekea kwa mbashiri na akasema huku machozi yakidondoka kwamba leo kama nimesimama mbele yako nikiwa muislamu sababu yake ni jumuia ya imefanya hisani ahmadyatu jma imefana hisakubabanu alkua na vitabu vya jamaati ambavyo viliko vimeandikwa naatmiralaakada yani. nikavisoma vtabu vil nakaik hoja vlaa au mungu hoja zile zikafungua macho yangu na mimi sikuwa na jinsi na nikawa a a etwlapaga wanapata imani kwa mara nyingi tena kwa kutumia vitabu vya jumuia ya waislamu wa, wa ahmadia kisha akasema kwamba mimi naendelea kusoma kuhusu jamaat kwa kutumia tovuti yake na hoja ambazo jumuia inazieleza katika haki ya islam zinaimarisha imani yangu na elimu yangu inaongezeka na kwa sababu ya jumuia ya ahmadia mimi ni muislamu katika dunia ya kimaghribi pae ambapoenye nchi mbalimbaiuuu heshma yake inaendelea kuvunjwa kwa mfano katika nchi ya sweden au denmark katika nchi hiyo hiyo au nchi hizo hizo mafundisho ya islam mazuri yanapoelezwa basi mtazamo wa pinzani unabadilika leo ni jumuiya ya ahamadia pekee ambayo inaendelea kufanya juhudi ya kupandisha daraja ya korani tukufu na kuwaambia watu kuhusu mafundisho yake sahihi mwanamke mmoja mjerumani akasema ilikuwa imeandaliwa maonyesho ya vitabu vya jamaati na kurani tukufu na kwenye maonyesho hayo kulikuwa na mambo mbalimbali kuhusu islam na zilikuwa zimewekwa kumbukumbu za kurani tukufu na haditsi kuhusu madha mbalimbali ambazo zilikuwa zikizuhirisha kwamba islam si dini yenye msimamo mkali hapo mwanamke huyo akasema kwamba jumuiya yeno imeweka mbele yetu islam kwa kuirahisisha sasa sio sababu ya kuipinga islam au sio sababu ya kuipinga kurani tukufu na uchapishaji wa kurani tukufu na mafundisho ya islam yani vitabu jinsi vinavilota athari kwa watu kuhusu hiyo naweka mbele yino tukio moja katika maunisho ya golagat kuna profesa moja ni muislamu aitwae shebana yasmin sahiba menye kutuma ripoti anasema kwamba mama huyo alipokuja kuangalia maunisho yetu akafurahi sana na aka na akachukua tafsiri ya kuedekufu katika lugha ya asami na kisha akamwambia profesa wake kwamba leo ndoto yangu moja imetimia nilikuwa naitafuta tafsiri katika lugha ya asami tangu muda mrefu nilikuwa na mwali mmoja ambaye alikuwa ameni nimpatie tafsiri ya kiasami lakini mimi sikuwa na tafsiri hiyo hivyo nikashindwa kumpatia na nilikuwa na hisi majuto sana kwamba mimi ni muislamu baadha ya kifo cha mualimu wangu leo nimepata tafsiri hiyo ya kurantukufu hata kama bei yake ingekuwa maelfu ninge inunua no, no, tu hii ni fazili ya mwenyezimungu tu kwamba katika maeneo haya yaliyo mbali ambapo waislamu hawana tukufu na vitabu vingine vya kiislamu vya msingi hapo jumuiya ya ahamadia ikiandaa maonesho inaendelea kutimiza mahitajio yao ya kidini na kiroho kisha katika maonesho ya dimaji kuna mwanamke banti dobaras mama huyo anaendelea kujenga mandari ya lord shiwa na anafanya mahubiri ya dini yake huyu ni muhindu alipokuja kuangalia maonyesho yetu akashikwa na mshangao akisema kwamba katika eneo hilo ambapo waislamu ni wachache nini mmeandaa maonyesho ya vitabu vya kiislamu akaja kuangalia na akafurahi na siku ijayo akaja tena na akawaletea wahuduma wote matunda na kwa kuona kwakuona tukufu akafurahi sana na alinunua kura tukufu na akasema kwamba leo nini mmetimiza ndoto ya maisha yangu na yeye akabusu tukufu na pia akawaambia kwamba wachukue picha yake pamoja na kura tukufu cheki ambayo ni nchi moja ya ulaya mashiriki mbashiri anasema kijana kijanamoja akaja kwenye maondisho ya vitabu akasema kwamba nimefikia natija hiyo kwamba mwenyezi mungu yupo lakini nilikuwa nilikwasielevi kwamba dini gani inaweza kunifikisha kwa mungu mimi nikafanya tahkik kuhusu dini nyingi kwa muda mrefu na sasa nimefikia natija hiyo kwamba jumuiya ya ahamadia inatoa utatuzi wa maswala yote na hapo moyo wangu umetulia na mimi nahisi ruhania sasa mamula watuambie kwamba ni nani ambaye anaendelea kuwafikishia watu mafundisho ya kurani tukufu jinsi allah anavyotufungulia njia za mahubiri pia kuna matukio yenye kusisimua imani nchini pakistan sisi tumepigwa marufuku lakini katika sehemu zingine kwenye nchi zingine japokuwa kuna vizuizi lakini mungu anaturahisishia mbashiri wa guini bisau anaandika kwamba mwezi wa desemba mwaka jana niliitembelea Island. na wakati wa ziara yangu nikahisi sana kwamba jumuiya yetu iwe na matangazo ya redio ambayo kwa kupitia kwayo tunaweza kufikisha ujumbe wa jamaat kwa kasi lakini japokuwa tulifanya juhudi kubwa lakini hatukuweza kusajili jamaat. na nandio maana hatukuweza kupata vipindi vya redio aasema kwamba baada ya kumaliza ziara yangu nikapeleka vipeperushi vingi kutoka genibesau na vikasambazwa huko anasema kwamba rafiki mmoja baada kusoma kipeperushi akatupigia simu na akasema kwamba kujua zaidi kuhusu Hivyo kuhusu naye nauumu ye akasema kwamba kwanini wambii wa watu mafundisho yenu kwa kutumia redio tukamwambi kwamba tunafanya juhudi lakini ha- bado hatujapata kipindi cha redio mtu huyo akasema kwamba nina redio stahon yangu mimi ni mkurugenzi wa redio katika maswala ya usajili mnaweza kufanya vipindi vyenu kwenye redio yangu na mnaweza kusambaza ujumbe wa jamaat hivyi mwenyezi mungu akatufungulia njia mpya kisha mbashiri wa mali anaendika kwamba katika jalsa salana ya mali Kij, kwenye kijiji kimoja cha mkoa wa kolikoro rafiki moja ahmature akaajana akaeleza kwamba wakati huu nchini mali kuna zehebu ambalo halitwei umuhimu ikuhusu swala au nguzo za islamu huu ni mtazamo wao na watu hawatwei umuhimu kuhusu swala au nguzo za islam, islam lakini ni waislamu lakini wahamadia ni si waislamu mtu huyu akasema kwamba pia ni mjumbe wa zehebu hilo lakini moyo wangu hautulii alikuwa na tabia njima alisema kwamba kusema tunasema kwamba hatuhitaji swala wala nguzo za islam lakini moyo wangu hautulii kuhusu itikadi hiyo siku moja akafungia redio na kulikuwa na ilikuwa redio ya jamaat ahmadia na kwenye kipindi kile mwalimu aliku akifundisha njia ya kuswali swala ye akasikiliza kipindi kwa umakini na hapo moyo wake ukapata yakini yakii watu hawa ni waislamu wa kweli lakini watu wa wakamwambia kwamba kwamba wamewafukuza ya ya ye, akasema watu swali, na swala ya tahajudi hapo moyo wangu ukapata utulivu sijui mengi kuhusu dini lakini jinsi ninavyojua kuhusu islam leo nimeona kwa macho yangu hivyo naingia katika jumuiya kitabu cha mwisho cha sheria yani kurani tukufu ambayo kusoma au kusikiliza usomaji wake au hata kuweka kama nisemavyo wahamadia wampigwa marufuku nchini pakistan na nikosa kubwa ni kitabu hicho hicho ambacho kwa kwakupitia kwacho juma ahmadinaendelea kufikisha uumeinaendelea kuekibisha dunia, kote na ku dunia. wa anasema kabla mtu simon Gidden, aka na, nasin, aka na muda juu si nami alipokuja misikitini akasema kwamba nimesoma biblia ketika masalah yang yote lakini japokuwa nimefanya juhudi lakini mafundisho yake hayaingii moyoni mwangu kuyaelewa lakini tangu nilipoanza kusoma kufu, nahisi neno, kila neno lake linaingia moja kwa moja kwamoja myoni akishangaa kwambakivio misikitini na nataka kuingia katika islam kuliko na jamaa zake wao wakasema kwamba unaenda kufanya kazi mbaya sana na wakamkaribia mno hapo bwana huyo akasema kwamba mufanye kufanya lakini mimi nimekusha silimu kwa moyo wangu wote na sab akaniambia habari hiyo habari hiyo machozi yakaanza kudondoka machoni mwake na mtu huyo akaingia katika jamaat na sasa kwa ujasiri mkubwa anafanya mahubiri ya islam Kupitia, ya, ahamadia, gani, imbali imbali dunia, anjima, wa kupitia jumuriya ya ahmadia namnagani katika nchi mbalimbali za dunia watu wanya tabia njema wanavyo ingia katika islam amir saab wahispania anaendika kwamba mtu moja hispania francisco peswis sahib alifainya tahqiq wa kukwa muda mrefu na aka silimu januari elfubilin ihirini na tatu alikuwa akiilewa kwamba islamu ni dini ya kweli lakini kwa kuona hali ya waislamu alikuwa akipata wasiwasi na alikuwa anaelewa kwamba baadha yau ya waislamu hawakuweza kujumuika alikuwa amesoma historia na alisima kwamba kwa kupitia nizamu ya ukhalifa tu waislamu wanaweza kupata umoja tena lakini apate wapi nizamu ya ukhalifa machi 22ir tatu akawasiliana namwahamadiya tarik saheb ye akamshauri kufanya tahkik khusu ahmadia ye akafanya tahkik kwa miezi mitatu na kisha akapata utulivun akafanya bayatna anakuja kuswali ijumaa bila kukosa kutoka tajikistan mtumoja khromof targan saheb anaishi nchini kirgistan anasema kwamba mimi نا فانيا کازي کټیک امجي وا کاشغر نا نینا پوفانيا کازي waahamadia pia wapo na ye akataja majina ya baazia wahamadia anasema kwaa ikaungea nao kwa miaka mitatu kuhusu na baada mitau khuahdiaa aaaneinaawahia i isla yakini kwamba iaaaaa i islam kweli na ndiye na masih wanasira akusha fariki dunia nikafanya i iaaya bayaung kkaamaa ia aifanya maombi kwamba muniyombe mungu anijalie kuitumikia dini na niwe mcha mungu na anijalie niweze kutimiza na kutekeleza masharti kumi ya baiyati mbashiri wa urusi ataalwahi sahib anasema kwamba mwenyezi mungu, mungu alimjalia kijana mmoja kujiunga na islam ahmadia mwaka mmoja na nusu kabla nilikwe nimewasiliana naye ni kijana anayeishi kwenye kijiji kadogo baba yake alikuwa amekuenda mbali na dini lakini mke wa marsel alikwa akitokana na zehebu la kikristo la orthodox Or, hivyo marswel kijana huyo kaka yake ni mkristo lakini kijana huyo kwa sababu ya baba yake akaelekea ya upande wa islam kwani baba yake alikuwa muislamu kijana huyo akakubali islam kwa sababu ya baba yake akakubali uislamu wa kisuni lakini hata hivyo baada ya kukubali islam kijana huyo anasema kwamba alikuwa na maswali mengi kuhusu mafundisho ya islam ambayo maimamu wake hawakuweza kumpatia majibu na hapo wasiwasi zake zikaendelea kuongezeka katika muda huo huo mwenyezi mungu akamjaalia kupata njia ya kuwasiliana na, na jumuia ya ahmadia urusi na hapo nahapoa anaendelea kupata majibu ya maswale yake kijana huyo anasema kwamba nilijaribu sana kuelewa islam katika sehemu mbalimbali lakini uislamu wa kweli nimeukuta katika kijana huyu akafanya baiati katikahuu wa anasema kwamba katika nchi yetu kwenye kisiwa kimoja bayat mia moja selsnatisa zimepatikana na walifanya bayati katika watu hawa kuna mwalimu mkuu wa shule moja na maimamu wawili na pia kuna maimamu wanne wa miskiti wamekusha fanya bayat na wamekuwa wahamadia imamu moja haji isa isasaiu anasema kwamba huyu ni imamu wa miskiti na mskiti huu sasa ni wa ahmadia na rafiki moja ametoa wanja kwaili ya kujenga mission house na tuna mpango wa kujenga house mwaka huu ili mwalimu aweze huko huyu sana sio maana kwamba anachukua hela hela Anaduka lake a pano a kuenaakauuaauaaa aaua imamu huyo akasema kwamba nilikwa nimejitolea nilikuwa nimetoa miatano pisu na menyezi mungu kwa ajili ya kuimarisha imani yangu siku ijayo akanipatia hela laki lakimoja pisu kama kipato kutoka sehembu fulani menyezi mungu menyewe jinsi anavyo waunguza watu wenye tabia njema mbashiri wa mkoa wa sakasu wa mali anaendika kwamba marwan keli kwa bali saheb alikuja kwenye mission house na akasema kwamba anataka kufanya bayat akaniambia kwamba ye alikuwa akisikiliza vipindi vya redio ya ahmadia kwa shauku na alikuwa amerizika juu ya mambo mengi ya jamaat lakini moyo wake ulikuwa haukubali kufanya bayat anasema kwamba jana wakati wa kusikiliza vipindi vya radio nikalala kidogo nikaona kwenye ndoto kwamba katika mbingu kuna mwezi unaongaa na katika mwezi kuna picha ya watu wawili picha moja ni kubwa nyingine ni ndogo naw watoto waliosimama karibu wanapiga kelele wakisema kwamba huyu ni imamahdi alhsalam na picha ya khalifa wake na yeye amekuja kwamba picha ile hapana lakini aransasemawambakishaaamzeea kaikandooaab wangu ukapata utulivu kwamba ahmadia ni jumuia ya kweli ambayo inatangaza kuhusu uio wa imam mahdi ye alipoona picha ya slam na picha za makhalifa akaitambua picha kubwa ya slam na pia ilikuwa picha yangu na akasema kwamba hayo ndio niliona katika ndoto amir sahib wa hispania anaendika kwamba karlo sahib amefanya bayati mwaka hu alikuwa amesilimu hapo kabla نہ علی کو آم جینال جینا عبدالسلام یہ آکا مونحت مسیح مولا السلام کا ٹھکان ڈوٹو نہل مسیح علیہ السلام آنا معمبیہ کمبان جو کو یہ امانی بعد یا kuona ndoto ile siku moja mke wake alipokuwa anamonyesha kitu fulani keye akaona akaona pichahatumasihima slam a akasema kwamba huyu ndiye mtu ambaye alekuwa akeniita kwenye amani hapo akaanza kufanya tahkik husu ahmadiya na baada ya siku chache akamona tena hatumasihma slam ambaye akasema kwamba mimi ni imamahdi na masih moywa ke uli ko umekubali ahmadiyat baad ya kun ndoto ile lakini aliko hakufanya bayat na akaindeleza tahqiq ko hamara ata tu akamona msalam na msalam alikuwa na hasira juu ya usowake hapo akawaasilinda na jamaa na akafanya bayati japokuwa wanajumuia wapya pingwa vikali na wapinzani lakini hata hivyo jinsi wanavyoonyesha imani iliyo madhubuti mtu mmoja wa burkinafaso mahdiabad nasir said wipika sahib anasema kwamba watu wengi wa kijijangu walipokubali ahmadiyat binamoyangu moja anaishi saudi arab akavumilia matumizi yetu yote na akatuita inchini saudia na akitutembeza kwenye hanakaba akasema kwamba sehemu hizi ni tukufu za islam islam ilika imeanza hapa kutoka nasikutokapakistan hivyo mshike itikadi ya kiwahabi na namuache ahmadia nikasema nikasema hapa ili hivyo kwamba kwamba ndio mimi kwa mba, mimi nafanya dua nikisimama kwenye kivuli cha umetuta hiyo tukufu kwamba katika maisha yangu nisipate nafasi kwamba nilazimike kuacha ahmadia anasema nikafanya dua hiyo kwamba mwenyezi mungu anipatie mauti na nisipate siku kwamba niache imani anasema kwamba kisha nikaaja burkina faso na kilichotokeni kwamba binaamu yangu akaaja burkina faso ili kukutana na jamaa zake na alhaji ibrahim saab akamhubiri na kijana huyo yani binamu huyo akawa ahmadiya ana sema kwamba aliyetaka kutu vinda akavindwa na ahmadiyat kisha kunesha uimara ketika upinzani amir sahib wa burkinafaso anaeleza kwamba mwalimu wa mkoa wa dori umardiku saheb anasema siku moja kundi moja la kiwahabi wakaaja katika nyumba yake na wakamwambia niache ache na wakanipatia vitisho kwamba asivyo tuakuuaakwab uweu ikuaahu au egi aaaaao uguwakampatia ushauri kwamba uende dori mwalim sah akaendea kufanya dua usiku ule na mwenyezi mungu akamomba mungu sahib, akamona, mtu mtu aitwa akahamia na mwenye bajaji akamfikisha huko kwa usalama na baada ya kufika dori aao kewake akampigia simu kwamba magaidi wamekuja na silaha wa na wanakutafuta hivyo menyezimungu alimookoa mkazi mmoja wa kijiji cha es ya nigeria badr adrimi sahib alipata bahati ya kujiunga na ahmadiyeth mtu huyo ni mkulima na kabla ya kujiunga na ahmadiyeth alikuwa mjumbe wa kundi moja la kijiji ambalo ni adui wa jamaat yetu anasema kwamba mbashiri wa jumuiya ya ahmadia aliniambia kuhusu jumuiya hapo nikapata shauku ya kujua zaidi kuhusu ahmadia baada ya kufanya tahkik nikakubali ahmadiat baada ya kufanya bayat nikaona upinzani mkali na watu wa kijiji anasema nikaambiwa kwamba usipoacha ahmadia katika miezi mitatu basi tutabomoa nyumba ni yako nikapata huzuni kubwa sana siku moja nikaenda shambani kufanya kazi tufani, kali tufania anasema nilikuwa na yakini kwamba nitakaporejea nyumbani nyumba ni yangu itakuwa imekuisha bomoka lakini ilipofika nyumbani ni nikaona nyumba ni zote zimekuisha bomoka takriban nyumba hamsini zilikuwa zimesha bomoka na paa zao zilikuwa zimeondoka na zikawa kama magofu hapo nikakumbuka jambo la wapinzani kwamba kwakuwa umekubali ahmadiyat hivyo siku moja utakaporejia nyumbani utaikuta nyumba yako itakuwa imekuisha bomoka nikafanya dua kwamba ella kama hii ni jemaat yako na hata masihi mauslam ni mahi, mahdiye maud na masihi maud ambaye bishara zake zilikuwa zimetolewa na mtume mtumesalam basi nyumba yangu usiache ibomoke nilipoingia nyumbani na mbua ikasimama nikaona kwamba kila chumba kilikuwa salama na nilikuwa si kupata hasara yoyote ila hali nyumba nyingi zilikuwa zimekwisha bomoka hapo nikapata imani imara juu ya ukweli au ahmadia na nikawa na yakini kwamba hii ndiyo jamaati ya mwenyezi mungu katika nchi mbalimbali za dunia mwenyezimungu anaendelea kuonesha vitu hivi na tunaona misaada ya allah pamoja na masih maud alhsauwasalam ambaye alitupatia mafundisho kweli ya uislamu u- u- na hiyo ni dalili kubwa ya ukweli wa jumuiya ya uislamu wa hamadia na vitu hivi na mambo hayo yanaimarisha imani ya watu mwenyezimungu aifungue macho ya dunia na pia awajalie wawe na imani na yakini sasa ningependa kuwazungumzia baadhi ya marehemu lakini ningependa kusema ya kwamba katika siku hizi janga la korona lina indelea kusambatena hiviyo wahamadiana watuwote wanatakiwaku chukuwa tahazari kuhusu maremu marehemu wa kwanza ni bi ahmatulhadi sahiba nke wa mehshimiwa pir ziaoddin sahib huyo alikuwa binti wa door mir muhammad ismail sahib akiwana umri wa miakatisinina miwili ame fariki dunia katika siku ya majuzi inna wa mtotowake moja per shabir ahmad ni naib amir wa islamabad abad na moigine ni brigadir dabir ahmad amba yeni mkrugizi mkuu wa fazlemor hospital alikwa ametwa wakf baada ya ku stafu pia ana mabinti wawili mwana wake amendika ya kwamba sisi daima tume mona na tuli mona mama yetu akiswaliswala bila kukosana kusaakfu bilakuosaa alikamnkua ku miang biauosnakungaliamta iuasliza alikuaakishirikikika vipindi vyo vya jamaatian yoaamaa aikuamoamcango wa daft awal atahika jadi va ika bna a ndia a pakistan mme wak bergadier ziadi sahi alikuwa katika mashiriki pakistan ambayo saizi ni bangladesh huku akaishi kwa muda mrefu pir dabir saheb anasema kwamba mama yangu na dada yangu pia walikuwa pale pale baada ya muda baba akawatuma mama na dada yetu lakini mama alikuwa na huzuni lakini hakuwahi kutuambia kuhusu wasiwasi wasi zake bali alikuwa akitutia moyo na baada ya miezi sita brgdi akarejea kutoka huko daima alikuwa kitu sihi kwamba wakati wa idi muwajali watu maskini muwapatie zawadi ya idi katika first alikuwa akituma mchango mkubwa mara mbili kwa mwaka dr nur dnurb pia ameeleza na pia kwa ajili ya kuchimba visima na bomba la maji kwa ajili ya kuwasomesha watoto maskini kwaajili ya kuwalisha watu maskini alikuwa akifanya mpango binti yake amatulkabiri talat anasema kwamba alikwa akisoma kuantukuu kwa sauti ya juuna alikuwa hamtetei yeyote alikuwa ana wakataza wote kufanya hivyo alikuwa na uhusiano imara na ukhalifa alikuwa akiona mta na kusikiliza hutuba na alikuwa anatusihi na kutufahamisha kwamba kusoma vitabu vya jamaat kuna faida kubwa alikuwa na shauku sana ya kusoma daima kulika na vitabu kwenye kitanda chake na alikuwa anavisoma bila kukosa alika anasema kwamba kila tulipokuwa tukihifadhi sura mpya ya kantukufu alikuwa akitupatia zawadi na kututia moyo anasema nakumbuka kwamba baada ya swala ya alfajiri alikuwa akifanya tasbihi na maombe kwa muda mrefu na pia alikuwa akinisihi baada ya kujienda asubuhi alikuwa akisoma kurandikufu na tafsiri yake na hadikatu swalehin na ruhani khazain kisha alikuwa akila chakula cha asubuhi mwenyezi mungu amgufirie na ampandishe katika darja na awajalie watoto wake kushika mema yake marehemu anaefuatani ni mheshimiwa saib amran saib ambaye alikuwa wakfesindgi na alikuwa naib wakil samibasri katika siku hizi ambaye akiwa na umri wa miaka arobaini na miwili alifariki dunia sawa na rai ya madaktari wanasema kwamba amepata food poisoning lakini shida nyingine iliyotokea ni kwamba تقریباً دقیقہ کا عروبۂ نا ٹانو قبلہ یا کی چا ساکیب صاحب مٹوٹوا کے عارف کامران پی آمے کو چکولا کیلے کیلے نائپی پی آکا فریق کی دنیا ان اللہ و لہراج ہون بابو و بابا یا ساکیب کامران صاحب ہا چودری مولا بخش صاحب تلوڈی جملہ ولایا گرداسپور علی کو آم فائع بالمسیح معود علیہ وسلام کامران صاحب آکاٹو وقف نہ آکاگر کٹی کا جامعہ نقیشا akamaliza na akapata shahada ya shahid na kisha akaendelea kuitumikia jamaa katika se mbalimbali mungu akamjalia binti moja na watoto wawili wa kiume rumesa kashfa ana umri wa miaka kumi na saba na ghalib kamran ana umri ka, kumina, wa miaka kumi na mitatu na mtoto watatu ambaye alifariki dunia pamoja naye familia zima ilikuwa imeugua na wengine mungu akawanusuru باد یاقو ملیزہ جامعہ باد یاقو فاعول و جامعہ آکا ٹیا گلیوا کٹیکہ نزار اسلارشا مقامی کیشا آکاچا گلیوا علی کفائیہ اسپیشلائزیشن کٹیکا مک مادہ یا حدیثی کیشا چینی یا تحریک جدید akapelekwa inchini siria ili kujifunza lugha ya kiarabu zaidi lakini kwa sababu ya hali fulani akarejea tena kisha decembe elfu bili na kumi na nane studio ya tahrikedi ilipoanza basi marhemu akateuliwa kama naibu wakili samii basri tahrikedina akaendelea kuitumikia jamaat yu ya wasifa huo huo hadikifu chake munyezimungu akamjalia kuitumikia jamaat kwa miaka kumi na minane mama yake sadika y begum sahiba anasema kwamba camran alikwa amezaliwa kabla ya mpangwa wakfe nao hivyo kwa ombikwakhalife msirabe kwamba watoto wake wawili wadogo wakubaliwe katika mpango wa akawaingiza aka wa wakena mke wake anasema kwamba marehemu alikuwa mtu mwema sana siwezi kueleza katika maneno alikuwa mwenye kuswali swala kwa uangalizi mkubwa mwenye kupenda ukhalifa mwenye kutunza amana za jamaati na alikuwa mwenye kupenda jamaa zake alikuwa mwenye kuwajali wote alikuwa akimjali kila mtu alikuwa anawajali watu wote wa jumuiya na daima alikuwa akifanya juhudi kwamba aweze kuwalea watoto wake kwa njia nzuri mama yake pia ameendika kwamba sawana amri ya kunantukufu kwamba msiseme uf mbele ya wazazi wenu hakuwahi kusema au kuongea kwa sauti ya juu mbele yetu alikuwa mwenye kutunza siri za wingine na kutunza siri za kiofisi mke wake anasema kwamba saaningine tulika tukisikia kutoka nje na natulika tunamuriza kwamba je jambo hili imetokea alikuwa anasema kwamba hiyo ni amana hivyo siwezi kukuambia alikuwa naswali swala kwa uangalizi mkubwa na kwa pamoja alikuwa akiwasihi watoto na daima alikuwa anafanya juhudi kwamba awajali watoto wake na awatimizie mahitajio yao alikuwa na unyofu katika uhusiano wote binti yake rumisa anasema kwamba baba yangu alikuwa mnyenyekevu mwenye kuwajali mwenye busara mtifu na mwenye kuswali sala ya tahajud alikuwa na njia ya ajabu ya kufanya malezi alikuwa kitufahamisha kwa ishara ya jicho lake na daima alikuwa na wasiwasi kuhusu malezi yetu alikuwa natuambia kwamba nini ni, ni wakfenao hivyo lazima muzingatie hilo nilikuwa naamuriza mambo mengi na yeye alikuwa akinipa majibu yote bila shida yoyote rohane masahib mbashiri wa jumuiya ambaye siku hizi ametiwa ndani na serikali anasema nikapata bahati ya kuitumikia jamaa chini ya uangalizi wake daima akaniongoza kama rafiki hamim na alikuwa na vipaji vingi alikuwa mtumishi mkweli wa jamaat na alikuwa na sifa ya ukarimu na huruma kwa watu zomesema mufanye dua kwa ajili ya asiran mungu awajali waweze kupata uhuru نہ مونگز مونگ آم غفریے مارے ہم نہ آم رے ہیموں نہ آم پنڈی شکٹی کا درجہ نہ آ جالیے و ٹوکے واک نہ با مایا کے سبیرا نہ اٹولیبو نہ آوازے و ٹو وا کے وا وزے کوشیکا نی پروفیسر ڈاکٹر محمد اسحاق داودا صاحب وا کوتون بے نینی امبا یے عقیب ن عمر میں کا سٹی نی ان و ان لہ marhemu alitokana na familia ya dauda ya benin na ndio watu wa kwanza waliojiunga na ahamadia mwanaahamadia wa kwanza wa benin bwana zakrullah saheb alikuwa baba yake mkubwa na baba yake isa daud saheb akaendelea kuitumikia jamaat kama naib amir موقعی مرحم ولی پکو مافونزی کو محبیر ما یا ذکر اللہ دعود صاحب آکا کبال احمدیت باد کو احمدیت آنڈل وز وبوا نہ بادہ محبیر یا بابیا وکا جیون گن احمدیہ بیلی آکا پٹا ڈگری یا پی ایچ ڈی کٹیکا زولوجی کٹکا چو چس نگھال نہ کی شہ آکا جی na naakateguliwa katika chuo cha parako kama profesa kwa sababu ya kipaji chake alikuwa anashiriki katika mikutano mingi ya kinchi ki na kimataifa akapata bahati ya kuitumikia jamaat kama sadrkudamalahmadia alikuwa amefanya wasia alipokuwa mwanafunzi hivyo huyu alikuwa musi wa kwanza kutoka nchi ya benin mke wake reanadau sahib. sahiba ambaye ni katibu wa malezi wa lajna anasema kwamba mimi baada ya kuolewa nikajiunga na ahmadia kwa sababu ya mahubiri ya mume wangu akanifundisha akanifundishuukfu marehemu alikuwa mtu mwema sana mwenye watu maskini daima alikuwa tayari kuitumikia amaat alikuwa anaswali bila kukosa alikuwa anaswa na alikuwa anasema kwamba usume koratukufu katika nyumba ili rehma za allah zishuke katika nyumba yetu anasema kwamba marehemu alipoteuliwa juu ya wazifa wa naibdn siku moja mwanamke moja, moja akaja huku akilia na akasema binti yangu anafeli yani anashindwa hivyo tafadhali umsaidie ili afaulu asi pofaulu basi mume wangu hatatoa adha na pia atampiga na akaja na hela nyingi kama rushwa huyu akasema kwamba mimi ni ahamadie sividi kukubali rushwa na wewe uweke hela hiyo kwako na utoe adha na kama utapata shida au mapungufu nitakupatia zaidi lakini mwanamke huyo akaacha akachahela palepale mkewake akamwambia kwamba hela hiyo ipo marihem akachukua hlkandakwa ant wyla kaaki kawka mbel y swalalote nakawambia hapo maprofesa wot alkwamekusayika wao wakasema kwamba mama huyo alikuwa ameleta lakiitatu franc na hiyo ni laki moja na nusu yani acountat alikuwa amechukua hela kutoka hela ile na kimsingi wapinzani walikuwa nania kwamba marehemu afukuzwe kutoka wazifa wake wa wanaebdin na walete tuhuma juu yake kwamba amekubali rushwa lakini hawakuweza kufanikiwa na baadhaye watu wa chuo pia wakaeleza wazi kwamba marehemu alikuwa mtu mwaminifu sana daima alikuwa akiwajali wajane walio masikini wa mtaa wake alikuwa akiwasaidia kwa namna mbalimbali na alikuwa akiwapenda watu wote juu ya kifo chake maprofesa wingi wa idara ya kilimo ya chuo cha poroco walikuja kutoa wasalamu rambirambi na mkuu wa idara dr ibrahim akasema kwama marehemu alikuwa mtu na mwaminifu sana na katika chuo alikuwa mashhuri kwa jina la papa bons hili neno la kifransa maana yake ni kwamba mwenye kuwapatia wote baraka alikuwa akiwasaidia wote na alikuwa akimtegemea sana mwenyezi si mungu ishak daud sahib alikuwa akimenda sana mtume mukufu na ukhalifa alikuwa akifanya dua kwamba ewe allah hii ilikuwa hali ya mapenzi yake kwa mtume sasala alikuwa anasema kwamba umri wa mtume ulikee miaka sitini hivyo usinipatie umri zaidi yake alimwambia mbashiri moja kwamba alipoenda ufaransa kwa ajili ya upasuaji wa moyo alikwa mgonja Ali wa moyo alikwa ameva pete ya dr t alipoakaku ivua akasema hapana usivue usiue pee itabaki pamoa amhadi kifo changu kwani hii ni fail ya allah alla namii damaakumbuk kam amir na siku hizi si ni mbashiri mkuu akamaasma mliua mbashiri wa mkoa wa parako mahmu alipokuwa akipata mshahara alikuwa anaweka pembeni hela ya wasia mchango wa wasia na alikua anakua miskitini nikai sialkitaasanawkwa sha uaafanyaua ia niunikia kalifamasbaua aamnuuashacaaka abinti dauda anafanya anafanyaphd katika kilimo na vijana wawili raqib dauda na masruur dauda wanasoma mafunzo ya computa munyezi mungu awajalie watoto ku enderida mema ya baba yake na munyezi mungu amgofirie marehemu na amrehemu na ampandishi katika darja baada ya swala inshaallah ni tasalisha sala yao ya geneza <لهم> الحمد لله الحمد <دول> لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونؤمن به <بي> ونتوكل عليه ونعوذ بالله من شرور أنفسنا ومن سيئات أعمالنا من يهده الله فلا مذل له ومن يضلل فلا هادي له ونشهد ان لا اله الا الله ونشهد ان محمدا عبده ورسوله عباد الله رحمكم الله ان الله يامر بالعدل واللسان وإيتاء ذي القربى وينهى عن الفحشاء والمنكر والبغي يعظكم لعلكم تذكرون اذكروا الله يذكركم وادعوه يستجب لكم one of the cronos of