أشهد أن لا إله إلا الله In aamirlmuminin mwenyezimungu amsaidia sana anasema ni hisani na fadzili nyingi za mwenyezimungu ya kwamba jalsa salana ya jumuiya ya waislamu waahmadi ya ujerumani ilifanyika wiki jana kwa ufaulu mkubwa hivyo kwanza kabisa tunatakiwa kumshukuru mwenyezimungu ambaye baada ya muda mrefu ametujaalia kufanya jalsa salana kwa kiwango hiki kikubwa hivyo uongozi mzima na washiriki wote wanatakiwa kumshukuru mwenyezi mungu na watumishi wanapaswa kumshukuru mwenyezi mungu juu ya jambo hili ya kwamba yeye aliwawezesha kuwatumikia na kuwahudumia wageni wa hamasihi wa maualahssalam vivyo hivyo walioshiriki jelsa wanapaswa kuwashukuru watumishi hawa ambao katika siku za jelsa wakajaribu kuwahudumia katika maandalizi haya makubwa na katika sehemu hii mpya yatabaki yatakuwa yamebaki mapungufu mengi bali yapo mapungufu yaliyotokea na kwa namna moja ama nyingine wageni watalazimika kuvumilia shida mbalimbali mbali, na sawa na taarifa niliyopokea wakapata shida lakini kwa kuwa walikuwa wamekuja na shabaha ya kidini hivyo wageni hawakulalamika hata kidogo lakini nilipotaka kujua nimejua ya kwamba baadhi ya mambo hayakuwa sahihi mingine nikahisi mimi mwenyewe ama kuhusu watoa huduma wao wakatekeleza wajibu wao kwa juhudi kubwa wasaidizi na watumishi wengine na kama yalitokea mapungufu fulani au katika idara fulani mapungufu au dosari zilitokea basi kikawaida zikatokea kwa sababu ya mwongozo usiofaa wa maafisa wao hivyo popote pale ambapo wageni wamepata shida basi maafisa wa uongozi wa jalsa wanawajibika na amiirsa pia anapaswa kuindika na kuangalia kwani huo pia ni wajibu wake na wafanye istighfar na kwa siku zijazo wakiindika mapungufu yao katika kitabu chao chekundu basi wafanye juhudi ya kujirekebisha pia waangalie kwamba mwakani wanaweza kufanya maandalizi mazuri ya jalsa katika sehemu hii au la au wafanye katika sehemu nyingine kikawaida matatizo yaliyotokea ndiyo yafuatayo mwingine alinendikia kwamba ngazi ya umeme haikuwa sawa hivyo wakapata shida ya kupanda juu au kwenda chini lift ilikuwa haifanyi kazi hivyo wakapata shida yake makazi tukapewa lakini kulikuwa na mapungufu ya bafu au hayakuwa na maandalizi mazuri ya maji katika alr pale walipokuwa wame chukua sehemu ile ya kufanya jelsa walikuwa wamenipeleka huko na nilikuwa nimeangalia huko na pia nilikuwa nimewaambia kwamba wafanya mandrezi mazuri ya bafu na maji pia nilikuwa nimeangalia sauti japokuwa kumbi zile zilikuwa dogo lakini hata hivyo nilikuwa nimeona mapungufu ambayo wakajaribu kuyatatua na wakafanikiwa katika hilo lakini hapo hawakuangalia vizuri jambo hilo safari hii hawakuniambia mambo yote kuhusu sehemu hizi bali wakaendelea kunitumia taarifa tu kwamba sehemu hii ni nzuri sana ya kufanya jalsa vivyo hivyo saa nyingine kwa sababu ya miongozo isiyofaa ya baadhi ya maafisa watu wa ulinzi waliendelea kutia vizuizi kikawaida wamefanya kazi nzuri sana lakini yapo mambo yaliyotokea katika sehemu mbalimbali na ndiyo maana lajna wamelalamika kwamba wakapata shida katika kufikisha chakula watu wa ulinzi wanatakiwa kukumbuka ya kwamba kazi yao si ya kuwazuia watu tu bali kazi yao ni kuwaongoza na kunatakiwa kuwepo timu ya idara hii ambayo iwafikishe wageni katika sehemu zao kwa kuwarahisishia na wawarahisishie katika hilo pia kuhusu idara ya tafsiri siku ya kwanza nilipata taarifa kwamba lajna wamepata shida na lajna hawakuniambia hilo mbali idara ya i idara ya tafsiri ya mta imeniambia kwamba tafsiri haikufanywa vizuri na baadaye baadhi ya wageni walisema kwamba sisi hatu kuweza kusikiliza hutuba kwa sababu ya kukosa tafsiri yake swala la sauti katika ukumbi wa kina baba likaendelea kuibuka mara kwa mara na mimi katika siku za jalsa pia nikaendelea kuwaambia watu wa uongozi kwamba waangalie hilo afisa jalsa selana na afisa jalsa ga na msimamizi wa idara ya sauti hawa ndio wanaowajibika watu wanakuja kusikiliza jalsa kama hawakufanya mandalizi mazuri ya kuwasikilizisha basi kuna faida gani ya kufanya jalsa katika mambo mingine dosari zinaweza kuvumilika lakini katika maandalizi ya kusikiliza jelsa hatuwezi kuvumilia dosari yoyote hatmasihemalaslam amesema kwamba hii si tamasha fulani ambapo watu wajumuike wala sina na ya kuwakusanya watu kwamba ili niweze kuwaambia watu ubora wangu lakini kwa sababu ya kutokupata sauti katika baadhi ya maeneo ilikuwa hali ya tamasha baadhi ya watu walitengeneza na wakarekodi video mimi nimeziangalia sawa na hisabu yangu watakuwepo watu wapatao elfu sab au nane hawakusikiliza vizuri jalsa salana uongozi unasema kwamba watu wanawajibika kwamba walikuwa wakiongea wakati wa jalsa lakini katika rai yangu jalsa jelsaka na watu wanaosimamia mambo ya sauti na watu wa malezi ndio wanaowajibika na wanatakiwa kutafakari juu ya jambo hili mimi kwa kuona hali hii nilipata nilihisi majuto ninaimani kwamba waopia watahisi majuto hata watu kama walikuwa wakiongea wakati wa jalsa basi kuna mapungufu katika malezi na tarbiat na mbashiri mkuu na wabashiri ndio wanawajibika kwamba kwa nini hawafanyi malezi mwaka mzima na hawawambii watu kuhusu utukufu wa vikao wasiwatuhumu watu mwahmadia akiambiwa au akihimizwa basi kikawaida anaonyesha khulka njema na anaonyesha matendo mazuri na watu hawa walikuwa wamekuja kwenye jalsa hivyo haiwezekani kwamba kama wangekumbushwa basi wasingerekebika kwa wote vile zilikuwepo dosari zao na kwa sababu yake dosari zingine zikatokea mimi nimeona ya kwamba pale ambapo afisa wa idara fulani anafanya kazi kwa unyenyekiwo na kwa juhudi idara yake yote inakuwa nzuri waila mtumishi wa kawaida akitaka kufanya kazi nzuri kwa sababu ya maafisa zake hawezi kufanya kazi sahihi hivyo mimi sina shida na watumishi mimi namshukuru kila khadim na kila nasir na kila mjumbe wa lajna kwamba wao walifanya juhudi kubwa sana lakini maafisa wanatakiwa kuelekea wanatakiwa kujirekebisha nilikuwa nimeeleza hapo awali kwamba mwaka huu niliona nizamu nzuri kwa kina mama zaidi kuliko k kina baba jambo ambalo linazihirisha kwamba idara ya malezi ya kina baba inatakiwa kuwa na wasiwasi kaumu zinazopata maendeleo zikiangalia dosare zao na makosa yao ndipo zinafanikiwa na zinashinda kwa kusema kwamba kila kitu ni sawa na kila kitu ni kizuri msifunge njia za maendeleo yenu mwenyezi mungu awajalie maafisa wa idara ili wajirekebishe lakini pamoja na mapungufu na dosari hizi zote ni hisani ya mwenyezi mungu kwamba yeye alitusitiri na wageni wasiowaahmadia waliyekuja hapa kwa ujumla wamepata athari njema ya jalsa kama nimesema kwamba jalsa ilifanikiwa ikafanikiwa kwani mwenyezi mungu alifanya kazi kubwa sana ya kutusitiri na watu hawa wametoa maelezo na rai zao viv hivyo katika dunia kwa kupitia jalsa imetangazwa ilikuwa imerushwa wao pia wameisifu jalsa na matangazo yake wakati huu nitaweka mbele yenu rai na maoni ya baazi ya wageni wameeleza rai nzuri hivyo jumuiya ya ujerumani inapaswa kumshukuru mwenyezimungu juu ya jambo hili ya kwamba yeye ye. kwa sababu jalsa hi, ili ya jalsa hii iliiwezesha jamaati ya ujerumani kuaambia watu kuhusu mafundisho sahihi ya islam mwanamke mmoja mkristo atokaye bulgharia dr veronika sotoilowa ambaye ni wakili na pia ni mhaziri chuoni amefanya phd anasema kwamba jalsa iliyofanywa ilikuwa nzuri sana kila uso niliyoona si hasira au huzuni juu yake watu wote walikuwa na ikhlasi na wakawa tayari kutoa msaada kila moja alikuwa akitoa shukrani juu ya hali yake na bila shaka jalsa hii imenirekebisha kiroho na tanzimu zote wanaume wanawake na watoto wote walikuwa na nizamu niliweza kujifunza mambo mengi kuhusu jumuia ya ahmadia kwa mfano maelewano na kuwakubali wengine japokuwa kuna hitilafu mimi nimeashirika sana kwa kujua jambo hili kwamba msikiti wa barlin mama ndio waliojenga kwa dhahabu na pesa yao pia niliona maandalizi upande wa lejna yalikuwa mazuri sana mimi nashiriki katika vikao mbalimbali na kwenye kuenjelesa mbalimbali lakini naweza kusema kwamba jambo kama hilo sijawahi kuliona katika mikutano mingine kisha kuhusu hutuba zangu walisema kwamba mawazo yenye ruhaniat na kuhusu ubinadamu na amani yalinivutia sana mimi ninaimani kwamba sisi kwanza ni wanadamu na kisha sisi ni sehemu ya nchi au mji au jamii ya kidini tunatakiwa kutafuta vitu ambavyo vituunganishe na si vile ambavyo vinatutinganisha kisha kutoka balgharia mwanamke mmoja alikuwa mekuja mkristo na nathalia saiba anasema kwamba kumbukumbu za jelsa hii zitabaki dhaima dawamu kichwani mwangu niliwaona maelfu ya waislamu wakifanya ibada mandhari haya yalikuwa yakinivutia mimi ni mkristo na nimeshiriki kwa mara ya kwanza katika jalsa hii watu wote walinitumikia kwa heshima sana anasema kwamba sehemu ya mwisho ya jalsa ilinivutia sana ambamo hutuba ya khalifa ilikuwa na masomo makubwa jambo ambalo lilinivutia sana ni kwamba watu wote walikuwa wakituhishimu na walikuwa wakitusalimia kwa heshima kaana kwamba sisi ni watu makhusus na watu juu ya huduma walikuwa wakihakikishia kwamba wageni wasipate shida yote anasema siku ya kwanza tulipata shida katika jambo la au swala la tafsiri ameeleza jambo hili pamoja na maneno mazuri kwamba hakuweza kusikiliza hutuba anasema kwamba baadaye nizamu ile ya tafsiri ikawa sahihi kisha kuna mwana habari kutoka makedonia ni mkristo liubinka wiska saiba anasema kwamba jalsa salana ilifanywa ikiwa na nizamu kubwa sana na ni heshima kwangu kwamba mimi niliweza kuwa sehemu ya mpango huu ambamo watu wa kaumu na dini mbalimbali walishiriki na jambo hili ni usadikishaji wa nara hii kwamba upendo ndio unaoweza kuboresha dunia kisha kutoka makedonia mwana habari mwingine muislamu senawar asimof ni mwana habari anasema kwamba hutuba za khalifa wazama alizotoa juu ya mada mbalimbali zilinivutia mno mimi nikiwa mwandishi wa habari wa makedonia anasema kwamba nilipata nafasi ya kuongea na wahamadhia wengi ambao wakaongea nami kwa tabasamu mimi nikapata athari kubwa sana kwa kuona usafi wa jelsa kauli mbiu yenu mapenzi kwa wote bila chuki kwa yote bila shaka niliona ni kwa matendo na ndio inayoweza kuleta amani yani jinsi watu walivyoongea na wageni bila shaka njia hiyo iliwavutia sana kutoka slovakia kuna mwanamke ambaye ni mwalimu martinasaiba anasema mimi naishukuru jumuia kwamba nimeweza kushiriki katika jalsa salana kwa mara ya kwanza nimeona manzari ya huduma ya zifa ambayo haiwezi kupatikana katika dunia nzima kila moja alikua akikutana nami kwa hulka njema na kwa ku kutabasamu na mimi nilivutika sana na haswa wakati wa bayat na wakati wa sala si kuweza kudhibiti hisia zangu katika mpango wa bayat nikaendelea kulia katika maisha yangu sitaweza kusahau dakika hizi jinsi wahamadia wote walioshiriki katika bayat wakiweka mkono juu ya mkono wa khalifa wazama wa na mimi sitaweza kusahau kikao na khalifa wazama wa bila shaka kikao hiki kimeniachia athari anasema kwamba nataka kukutana na khalifa wazama wa na nataka kupata habari kuhusu islam kutoka kwake huyu si muislamu lakini akapata athari njema mgeni mmoja aliyetoka slowakia ni mwanamume andriska sahib ni mfanya biashara ana anasema kwamba kabla ya kufika katika jalsa silana sikujua lolote kuhusu islam na hali yangu ilikuwa ndiyo hii kwamba nilike na hisi ya kwamba waislamu wana mwamini muhammad saai salam kama mungu wao mungu wapishe mbali kwa kushiriki katika jalsa nilipata kujua kuhusu mafundisho ya islam na mwenyezi mungu na daraja halisi ya mtume sal na pia nikapata kujua kwamba islam kimsingi ni dini ya amani na inayopenda amani na pia nikapata kujua kwamba viombe vya habari vinaeleza mambo yasiyo sahihi kuhusu islam na ni mshangao kwangu kwamba wahmadia wa ndio wanaofanya maandalizi yote na jinsi wanavyowatumikia wageni kwa shauku nakwa jaziba anasema nilipomwona khalifa wa zama nikapata athari njema moyoni mwangu na roho yangu pia ikapata athari njema anasema nina imani imara kwamba mwenyezimungu ndiye aliyeniwezesha kuja na kushiriki like jalsa salana khalifa mtukufu anasema kwamba kisha kutoka slwakia kuna mgeni aitwaye jother mardan sahib kwa mbali mbali makubu wa makubu wa kwa anasema kwamba kutoka nchi mbalimbali makubwa yalikuwa makuni makubwawsma ia kushika kwa aya kanza n mii aoaul a whmai na mimi kwa za na nikaweza nika kujifunza ukaimwao kafa kawea kuifunza ni wala wha haswawanapnda amani na maonesho yaliyoandaliwa na jumuiya sana na nikaweza kujifunza mengi kuhusu islam na mafundisho yake khalifa wawa ahmadia anasema mniliona kwamba kila ahmadia anampinda sana na ye pia anawapenda na udugu na upindo huo ni hauonekani katika dunia katika maonyisho ramani kuhusu sarbia na bosnia ilikuwa imetengenezwa nafkiri watu wa sarbia wana malalamiko kwamba ramani yao haikutengenezwa vizuri hivyo wanaohusika wangarie upya kutoka albania mgeni moja profeso dr jip shukurti saheb ambaye ni profesa katika faculty of natural science trana alikuja na mkewe anasema jalsa ilikuwa na shani azim Musulmanai... huyo ni muislamu anasema kwamba naendelea ni kufunga saumu tangu miaka kumi na pia nafuata amri zingine za islam japo si zote nimeona islam haswa katika jalsa nini mna tofauti kubwa na waislamu na, wa na tofauti kubwa ni ukhalifa na ndiyo sababu ya umoja wenu kutoka albania mwanamke mmoja ilmira sahiba alikuwa amekuja ambaye ni muuguzi anasema kwamba niliwahi kushiriki katika jelsa katika miaka ya nyuma lakini safari hii nimekuja tena kwa sababu ya shauku ile ile niliyopata sutaamesema kwamba akija mara moja basi wanapata tabia ya kuja mara kwa mara anasema kwamba safari hii swala na nilikuwa na rafiki yangu nay alipokwa kiswali mia naswali, kwa naswalikwakumona anasema kwamba kwa mara ya kwanza kila chembe cha roho yangu ikapata kuamka nilikuwa nalia kwenye jda na ilionekana kwambachuki zangu zote zilikuwa zikiyeyuka nafanya dua kwamba kwamba mungu anijalie uimara na kisha nami anasema nitakumbuka kikao hiki zilika zkyukaafanauangu a hata watu wasio wahamadia pia wanapata hiyo kivipi inaweza kutoka kwamba wahamadia wasipate athari yake hivyo viongozi kama wanalalamika kuhusu wahamadia basi kinachotakiwa ni kwamba watumie njia sahihi ya kufanya islah kwanza wajirekebishe na kisha wafahamishe watu kutoka albania mgeni moja mwanamke drite shukurti sahba ambaye ni mwalimu wa shule ya sekondari anasema maandalizi ya jalsa yalikuwa mazuri sana mimi ni mwalimu wa shule najua kwamba watoto wazama hizi jinsi wanavyoleta shida lakini watoto wa hapa walikuwa wamepata usarabu mkubwa kila moja alikuwa anafanya shughuli zake hata watfal wa pia wamefungua njia za mahubiri anasema kwamba nilienda kuangalia ukumbi wa kutoa chakula nikawaona maelfu ya watu wa kila chakula kwa amani bila ubishi wowote ilionekana kwamba ni niuki za asali ambao wanajua kazi yao watu wote walikuwa tayari kutoa huduma na walikuwa wanaonyesha hulka njema sana kutoka albania mgeni mmoja jafar kuchi saheb ambaye amefanya masta katika economics na baada ya kufanya tahakikkwa miaka mine amefanya bayati anasema kwamba jalsa ilimvutia sana imempatia nguvu anasema kwamba wakati wa kuswali swala pamoja na khalifa wazama wa sikuweza kudhibiti machozi yangu na pia mpango wa bayat ulikuwa wenye kusisimua na anasema kwamba daima nilipokaa na khalifa wazama nikahisi ulinzi na uhifadhi na nikahisi kwamba halifa wazama ndiye mpindwa wangu anasema kwamba lipo jambo moja ambalo sikulipenda linahusika na watu hivyo watu wanatakiwa kulikumbuka nalo ni kwamba katika jalsa baadhi ya watu walikuwa wakiinuka na kwenda nje kabla ya hutuba kuisha hivyo tufikiri jambo hili na tuwe na wasiwasi kwamba tusiwachie wahamadia wa wapi ya athari isiyo faa kutoka bosnia profesa moja haris saheb wa historia anasema kwamba kabla ya kuja kwenye jelsa nilipata kujua kwamba kutakwepo maelfu ya watu na khalifa wazama atatoa hutuba nilikuwa na hofu na pia nilikuwa na wasiwasi nilikuwa nimevindwa na mashaka na mimi sikuwa na habari kuhusu jalsa ya wahamadia na dini zao na nilikuwa nimejikwama katika nilikuwa nimekwama katika mambo mbalimbali mbali. lakini kabla yake sikupata nafasi ya kuishi na watu wazuri wa namna hii hii ilikuwa fikira yake lakini nilipofika kisha kilitotokea ni nini anasema kwamba katika jalsa kila kitu kilikuwa kimepangwa vizuri anasema maandalizi yalikuwa mazuri sana kila mmoja alikuwa anatoa huduma yake na kila kitu kilikuwa kimepangwa vizuri anasema kwamba baada ya kusikiliza hutuba ya kwanza ya halifa kichoceo kilikuwa kimesafika nilikuwa nawafuata watu kwamba wanaongea vipi na wanasema nini alikuwa na tabia ya kufanya tajasus anasema kwamba nikaendelea kusikiliza yote na kuona yote na nikajikuta nikiwa na amani katika ndugu zangu hakuna alinialiyesema kwa maneno mabaya au akaniona kwa husda au kwa jicho la geni anasema kwamba jambo ambalo ninaliona kwamba ni kubwa kwangu ni kikao na khalifa wazama wa yani kukutana naye nikapata utulivu na amani nilikuwa na wasiwasi lakini sasa wasiwasi zangu zote zimeniondoka mimi narejea kwa amani na narejea nikiwa na hazina ya elimu na mali mwamamoja ambaye alitoka bosnia indra hether saber ambaye ni katibu wa recross anasema kwamba anaeleza habari za kukutana nami nilikutana naye katika frankfurt anasema kwamba anasema kwamba nilikutana na khalifa wazama nikapata bahati ya kumsikiliza khalifa wazama moja kwa moja kuhusu jumuiya ya ahmadia na ubinadamu kwanza anasema kwamba jinsi jumuiya inavyoendelea kutoa huduma kwa ubinadamu katika nchi yetu kwa ikhlasi baada ya kufika hapa nikapata yakini kwamba wanaotoa huduma bila shaka wanajaziba ya kuwatumikia wanadamu na sababu yake haswa ni ukhalifa na hundi uhakika kisha anasema kwamba jumuiya ya ahmadia imewaunganisha watu wa aina mbalimbali kutoka sehemu mbalimbali za dunia katika mkufu wa umoja na mimi nimehisi kwamba kwa ajili ya kufanya ubinadamu kuwa ummati mmoja na kwa ajili ya kuboresha dunia kama sehemu nzuri bila shaka uzoefu huu umenipa uimara na mkutano huu umeniwezesha kujivunia juu ya islam yangu na pia umenihimiza na kunishawishi kushiriki zaidi katika mambo ya namna hiyo kutoka bosnia mgeni mmoja alikuja aitai amina saheba anasema kwamba tanzim ya watu wa huduma ilikuwa nzuri sana katika ukumbi wa kina mama kwa sababu ya kupata shida katika tafsiri hatu kuweza kufuatilia matangazo yote jambo ambalo nilikuwa nimesema mwanzoni mama huyo pia amesadikisha anasema kwamba tafsiri ya ghutuba ya khalifa kiongozi wa kundi letu alifanya na jambo hili nililipenda sana kwamba daima kila kipindi kilikuwa kinaanza na usomaji wa krani tukufu na tafsiri yake na anasema kwamba nasaha ya khalifa wazama kwamba waislamu wajifunze zaidi na zaidi na kisha waoneshe elimu yao kwa matendo ndiyo njia pekee ambayo inaweza kubadilisha hali za umat siku ya pili pia shida ikatokea katika tafsiri hivyo kina mama wakaenda kusikiliza tafsiri katika ukumbi wa kina baba na anasema kwamba wakati yule alisema kuhusu mimi kwamba mimi nilikuwa upande wa ukumbi wa kina mama ye anasema kwamba hutuba yangu niliotoa katika ukumbi wa kina mama ilinisaidia sana na jinsi nilivyotoa mifano ya kina mama wa zama za mtume sala a salam nikaipenda sana kisha kuhusu kikao cha jumapili anasema kwamba mimi nilizungumzia usuli za msingi za islam na kuhusu haki za watu wengine anasema kwamba tukifanya adili tutapata maendeleo na amani itapatikana katika jamii anasema kwamba haya yote naenda nayo na, na ndio muongozo kwangu kutoka georgia kuna mwanamke mmoja aitwa elia sahba anasema wakati huu nafanya masta anaishi katika uholanzi anafanya maste kwenye theoloji na masomo ya kidini ni mkazi wa georgia anasema kwamba kwa mara ya kwanza nilishiriki katika jalsa kwa kuona bayat ya kimataifa si kuweza kudhibiti hisia zangu anasema kwamba hii ilikuwa ahadi ambayo wote waliahidi kwamba sisi tutaboresha maisha yetu sawa na islam anasema jambo moja limeingia kichwani mwangu kwamba khalifa wa jumuuya ya ahmadia imeweka mbele yetu mtazamo wa jihadi kwa kalamu jambo ambalo mimi nasadikisha nilipenda sana kwamba islam ina wasihi kina mama kwamba wao pia wasambaze mafundisho ya wa islam nina imani kamili kwamba katika mustakbali dunia itafanya tafakur kuhusu islam na kwa kupitia kwayo watu wataweza kumtambua wa muungu wao kutoka jorjia msomi mmoja msuni alikuwa amekuja bwana wissel anasema naishi katika georgia nikiwa na umri ya miaka kumi na mitano niliacha ukristo na nikakubali islam kisha nikaishi madina kwa miaka kumi na mitano nikajifunza lugha ya kiarabu katika madina wakati ule nikaweza kusikiliza mengi kuhusu jamaat kwamba wahamadia wanatuita kwa wa wana jina la kafiri na itikadi yao ni tofauti ana aanasema katika georgia nimekutanana mbashiri wenu na pia nimeveza kujua kusu jamati nini mligawa zabihu katika vijiji mbalimbali mkawasili na nasi sisi tukato a huruma kisha aanasema kwamba kabla ya kuja katika jalsa nika angalia fatuwa za jamia azhar kwamba naenda kushiriki katika jalsa ya wahamadia niangalie kwamba jamea azhar inasema nini kisha nikasoma mawazo ya ummati wa kiislam kuhusu jumuiya na kwa kuona fatawa zote fatua zote nikaamua kwamba niione ione jumuiya nikiwa karibu yake watu wanasema kwamba nikafiri lakini ngoja nione kwamba hawa ni watu wanamnagani kisha baada ya kuja katika jalsa akasema kwamba kwa yakini jumiya ya, ya ahmadia ni sehemu ya islam kisha akasikiliza hutuba ya khalifa kwa makini na baada ya kusikiliza hutuba anasema kwamba mimi nasema kwamba nini pia ni sehebu moja kama mazehebu mengine ya islam mimi namheshimu sana khalifa nilikuwa na maswali mengi kichwani mwangu ambayo nikapata majibu yake katika jalsa nikapata bahati ya kuongea kuhusu jamahati yenu na kuhusu mwanzilishi wenu baada ya kurudi katika georjia nitajaribu kusoma zaidi kuhusu jumuia nimefurahi sana kukutana nani kisha kutoka kosovo alikuja mgeni mmoja ambaye ni mkurugenzi wa elimu anasema kwamba katika siku za zajalsa nilisikiliza hutuba mbalimbali ambazo nitazikumbuka katika maisha yangu mimi nina shauku ya kuwaambia marafiki zangu wa kosovo kuhusu hali ya jelsa nitafuata mafundisho yaliyoelezwa na khalifa wa zama na pia jinsi wenzangu walivyoona ukarimu mimi na wenzangu kumbukumbu kumbu hizi zitabaki dhaima dhawamu moyoni mwetu mungu mwenyezimungu ni furaha tele kisha kutoka kosovo mgeni mmoja alikuja onje shari sahib ambaye ni kiongozi wa kamati ya mea anasema kwamba nilisikiliza hutuba za khalifa wazama na hutuba zingine kwa umakini mkubwa sana na nikajifunza mengi na nikapata hazina ya elimu ambazo zita dumu daima dhawamu pamoja nami anasema ningependa kusema kwamba bila shaka siku hizi zimeniachia athari nzito anasema kwamba kwangu jalsa salana ni bustani katika elimu ya dunia ambayo inaongeza ushirikiano na udugu na pia ilikuwa nafasi ambapo shughuli za jamaati na juhudi zake zilioneshwa jinsi jumuiya inavyofanya mipango ya kutoa huduma katika jamii mea kutoka erezan kosovo bwana mehmat anasema kwamba jalsa hii iliniachia ni nzito na mimi nimevutika sana kwa kuona ushirikiano huo na umoja huo na udugu huo anasema kwamba hutuba zote zilikuwa nzuri sana haswa hutuba ya khalifa wazama ilinivutia na ikaniongeza katika imani mimi nimeweza kuelewa islam kwa njia sahihi hivyo pia nitoe shukrani kwa uongozi wa ukarimu wote walitutumikia na walituhudumia sana kutoka tajikistan mgeni moja arzu karim sahib anasema bwana huyo ni mahiri katika lugha ya kiarabu na lugha ya kitajik na amesoma kutoka jamea azhar ameweza kutafsiri vitabu mbalimbali mbali vya kiarabu katika lugha ya kitajik na pia amendika anasema kwamba nili za jalsa kwa umakini nikawaona watu na pia nikazungumzia sifa za jumhiya ya ahmadia ambazo zinaendelea kupungua katika jamaat zingine ambazo ni khulka tukufu za wahamadia ramesema kwamba wahamadia wanatakiwa kuonyesha tukufu na hulka njema anasema nimefanya tahki kuhusu mashebu mengi ya islam ikiwa mahebu mengine yanafuata mafundisho islam kwa asilimia moa basi jumuiya jumua yaa inafuata kwa asilimia silimia tti anasema nitaendela nani na mimi nitataka kujua zaidi kuhusu zadikuhusuamaa si mogopi yeyote isipokuwa mungu tu nilikutana na khalifa nakalifa na nitaafiki na khalifa kalifawaam katika jambo hili kwamba sisi ndio tuna tu uzaifu lakini sisi tunalalamika serikali anasema kwamba ninafanya dua kwamba nikutane na khalifa tena na nipate faida katika ujumbe wa tajikistan kuna mgeni mwingine alisema kwamba nilipokutana na khalifa wazama niliweza kujua mengi kuhusu masuala ya tajikistan na jinsi tunayoweza kutatua nilifurahi sana kwa kujua kwamba khalifa wazama ana wasiwasi kuhusu ubinadamu wote anasema kwamba kabla ya kufika hapa nilikuwa nimeambiwa mambo yasiyofaa kuhusu jamaati yenu lakini nimeweza kujifunza mengi kutoka jamaati yenu mbashiri wa tajikistan anaendika kwamba katika ujumbe wa tajikistan alikuwepo mtu mmoja ambaye tabia yake ilikuwa ni ya kupinga tu siku mbili za jelsa akaendelea kupinga mambo mbalimbali mbali, hata marafiki zake wakamwambia kwamba kwanza angalia mambo yote usije ukapinga tu siku ya pili ya jelsa huyu alikutana nami na mimi nilianza kuongea naye aliko amvaa barakoa nikasema kwamba vo barakoa uonyeshe uso wako nikaendelea kuongea naye kwa muda mrefu baada ya kikao kile mbashiri anasema kwamba mtu huyo akaonyesha furaha kubwa kwamba nimekutana na halifa wazama kisha akaendelea kuniombea na aanasema kwamba nijambo la ajabu kwamba kisha baaa hakupinga jambo lolote na kwa ya l moyo wake ukapata usafi na upingamizi wote ukaisha ahur anasema kwamba kuna maoni ya baadzi ya waarabu waliyoshiriki katika jalsa salana kuna mgeni moja aitwaye muhammad alih anatokana na siria anasema kwamba niliweza kujua kuhusu ahmadiyat kwa kupitia rafiki yangu mmoja rafiki yangu akanileta katika jalsa nilikwa nia kwamba nitapitisha siku alafu jioni nitarejia nyumbani nyumba ni. ni yangu ipo karibu nilipoona mazingira kwamba kila moja anatabasamu na mazingira ni mazuri kana ka kwamba wote wanajuana anasema kwamba nilikuwa sikuona mazingira ya namna hiyo katika maisha yangu yote hivyo nikabadilisha nie yangu na nikafikiri kwamba nitalala hapa tu katika jalsaga anasema siku ya pili jalsa nikajua kuhusu ukweli wa jamaat nikaamua amua kufanya bayati na mungu akaniwezesha kufanya hivyo anasema kwamba nimepata asri kubwa sana kwa kwakona nizamu ya wahmadia kila moja anajua kuhusu wajibu wake hata kama awe kiongozi au awe mgeni abdurahman ismail saib anaendika kwamba nimeshiriki kwa mara ya kwanza katika jalsa salana katika dunia hakuna kundila na mna hiyo waliu huzuriya kutoka dunia nzima wali shiriki na sikuwona ubishi au mzozo katika sehemu yoyote bali nikaona mifano ya upindo na mapenzi na udugu na watu waliushiriki walikuwa wingi sana na nikapata faida na nikapata wezo wakupata faida kubwa sana abdullah izat ilsahi ni kutoka misri anafanya maste katika fizikia anasema katika fizikia tunaona kila kitu kwa mashaka hivyo hiyo imekuwa sehemu ya tabia yangu nilikuwa nimefanya bayat muda mwingi kabla na nilikuwa na uhusiano jamaat, na jamaati na ukhalifa lakini pole pole nikawa mbali na jamaati nikapata mashaka kuhusu jamaati anasemakwamba mwaka huu nilipokuja katika jalsa salana nikachelewa kujisajili hiyo ilikwepo kwamba katika usajili watu walikuwa wamepata shida lakini ucheleweshaji huo ukampatia faida anasema nilipofika katika jalsa ga hutuba ilikuwa imesha anza na nilipoingia katika ukumbi wa jalsa maneno yaliyoingia masikioni mwangu ni kwamba kama mtu aanze kuwa na nazana mbaya basi labda asiweze kuishi kwa siku moja katika dunia nilikwanasoma nuku ya masihmaslam kwamba asiweze kuna maji kwamba huenda mtu ataka ametia sumu ndani yake asiweze kula vitu vya sokoni kwamba visije vikamwangamiza anasema niliposikia maneno hayo nikatetemeka ilionekana kwamba huo ulikuwa mpango wa mungu kwani sentensi ya kwanza ilikuwa tiba ya maradhi yangu anasema jambo hili haliwezi kivyake na mimi nikapata asri kubwa sana na zana zangu zote zikaisha na mashaka yote yakaniondoka alhamdulilah baada ya kushirikisla mwenyezimungu ameniokoa kutoka mashaka na zana mbaya kutoka amrn imam saib aliku amekuja ni imam mkuu wa camrun kutoka mji wa dwala na pia ni mwenyekiti wa kamati mbalimbali mbali za maulamaa wamekua miwili huyu si ahmadia anasema kwamba nimeshiriki kwa, ni kwa mara ya kwanza katika jelsa hii na ni ja kwangu hili ni jambo la kushangaa kwamba watu walikutana kwa pamoja kwa furaha japo kuwa wanatofautiana kirangi au kikaumu na sikuweza kuona ubishi wowote katika siku hizi tatu anasema kwamba nimejifunza mengi kwa kutembelea maonyesho mbalimbali na pia nimepata athari kubwa sana kwa kujua huduma za jamaat anasema hutuba za imam wa jumuria zilikuwa zimejaa hekima hutuba alitoa upande wa kinamama ili nivutika sana kama sote tuanze kufuata miongozo hii basi maisha haya yawe kama pepo kisha anasema kwamba hutuba ya imamu wa jamaat ilikuwa imejaa na mafundisho mazuri aliyotoa katika ukumbi wa wageni imamu wa jumuiya alieleza mafundisho ya islamu mpaka kila muislamu anapaswa kujivunia kwa juu ya dini yake na wakati huu mwenyezi mungu amemuinoa khalifa wa zama ili kueleza mbele ya dunia mafundisho ya islamu anasema hutuba zingine pia ziliongeza ziliniongeza katika elimu kisha kutoka chek pbli profeso daniel saep alikuja kushiriki katika jalsa ya selana anasema kwamba vitu vingi vilinipatia athari njema vilinivutia moja kwamba wakati wa swala niliona kwamba jinsi wahmadia walivokuwa wakiswali swala pamoja na khalifa wazama mpaka nikahisi kwamba wanapumua pale khalifa wazama anapopumua kana kwamba wamekuwa mwili mmoja nimeona kaumu na dini nyingi na watu wengi wa dunia lakini umoja huo niliona kwa mara ya kwanza anasema nilipata nafasi ya kutembelea maonesho mbalimbali ya dunia na niliona ulinzi au watu wa ulinzi wakiwa na tabia kali lakini ksasalana niliona watumishi wote wakiwa na tabasamu na mazingira yalikuwa mazuri sana na yalikuwa na amani mzuri amesema kwamba baadhi ya waahmadia wametoa rai kuhusu ulinzi lakini watu hawa wamepata astari njema kutoka nizamu ya ulinzi awamesema kwamba labda litakwelemetoke tukio moja tu dogo sehemu fulani lakini kikawaida watu wa ulinzi wametoa wa huduma nzuri kisha bwana huyo anaeleza kuhusu muda alipokutana nami anasema kwamba mimi namshukuru sana khalifa wazama kwamba alinipatia nafasi ya kukutana naye na mimi nilijifunza mengi kutoka kwake kisha kuna mgeni mwingine kutoka Czech republic anasema kwamba katika alisa salana hii kwa kupitia wahamadia nilimwona mungu watu wengi wanajaribu kueleza kuhusu mungu lakini katika katikaals salana hii kwa kuona huluka njema za watu nimeona dhati ya mungu حضور ماہوبیری کٹوکا لتھوینیا یونیورسٹی کنا پروفیسا گنتار سر قائط ہوفسری حکما یا ما فنڈیشو کی اسلام کٹیکہ لوغا یا لتھوینیا ان سما کٹیکہ دونیا کی اسلام احمدیت اینا درجہ مخصوص جنسی جمو یا احمدیہین وسیلیا نا نا واٹو وسیع و احمدیہ hakuna ina inayofanya hivyo mimi nikiwa mhakiki shauku ya kujua kuhusu islam na utamaduni wake lakini katika lituania ni vigumu sana kuwasiliana na mazhebu mengine ya kiislam isipokuwa jumuia ya ahmadia jalsa jalsaslana imeniwezesha kujua zaidi kuhusu ahmadiat kwa yakini jumuiya inafuata kauli mbio mapenzi kwa wote bila chuki kwa yoyote na mimi katika watu 4 ba 7 ugeni wovute kisha kutoka lituania kuna mwandishi wa habari jironi masahib anasema kwamba mimi nina wasiwasi kuhusu ufisadi na umaskini uliopo duniani daima na tafakari kwamba katika hali hizi mtu wa kawaida anaweza kufanya nini na swali hili nilipo khalifa wazama wa nikapata jibu ambalo likanituliza kwamba shabaha ya binadamu ndio ile iliyoelezwa ndani ya kuna tukufu na shabaha ya binadamu ni kufanya ibada ya mungu watu wakumbuke jambo hili kwamba baada ya dunia hii kuna maisha mengine na watu kama hawataelekea upande ule basi dunia itaendelea kuwa na ufisadi na nimefurahi kujua kwamba khalifa wazama anaendelea kuangalia swala hilo na anaendelea kuwaambia watu wa dunia utatuzi wake kisha kutoka kirgizstan kahifsa alikuja anasema nilijifunza mengi kuhusu dini na kuhusu jamaati nikapata majibu ya maswali yangu mengi nimekuja kushiriki kwa mara ya kwanza katika jalsa salana na nimetoka nje ya nchi yangu kwa mara ya kwanza mimi sikuwa na habari hii kwamba nitakuwa na watu wengi namna hii nikajifunza mengi na yote yalikuwa mazuri sana ks bwaaoa alikuja na hisia za ajabu nilipokutana na naalawaa his zangu zikafikia kileleni na nikafanikiwa katika shbaha yangu anasema kwamba nimpata athari kubwa hata mke wangu na watoto wangu wanasema kwamba we umebadilika mwakani nina nia ya kuja na mke wangu na watoto wangu yasmin saheba ni mwanamke mturuki ambaye ni mwalimu anaishi katika mji wa ujerumani ye alishiriki katika jelsa anasema kwamba hutuba ya khalifa wazama ilikuwa majibu ya maswali yangu mazingira ya jelsa yalinivutia sana mkusanyiku huu ulikuwa mkubwa lakini kila kazi ilikuwa inafanywa kwa utulivu na jambo hilo likaendelea kunipa utulivu na kukusanyika kwa watu hawa kwa ajili ya kutafuta ridhaa ya allah na kisha kuonesha udugu na upendo wa namna hii bila shaka hayo yote yalikuwa ni mambo ya kunishangaza anasema kwa, kufu, kwa kifupi yale yaliyosemwa na fikira zilizoonyeshwa nilikuwa nazitafuta tu siku ile nikaona kwamba kila kitu kikawa sawa kutoka sarbia mwandishi moja stanis sahib anaeleza rai yake anasema kwamba mimi nikiwa mkristo wa orthodox na pamoja na kuona kwa kwamba katika mtandao wa kijamii chuki imesambazwa kuhusu jamaati yenu nimeahirika no. sana na uongozi wenu na nizamu nuni imeishangaza anasema kwamba kauli mbii wenu mapenzi kwa wote bila chuki kwa yote tumeishuhudia katika sehemu zote na hatukuona jambo baya katika uongozi wala kwenye watu arobaini na sita elf kila sehemu kulikwa na amani na kila mmoja alikuwa akimhishimu mwenzake kama ilivyo mafundisho yenu anasema kwamba ni vigumu kwangu kueleza hisia zangu katika maneno kutoka serbia mwandishi moja niasaaba alikuja anasema kwamba nina mambo mazuri kuhusu uongozi na wote walioshiriki katika jalsa salana hutuba ya khalifa aliotoa upande wa kinamama ilinivutika sana na pia na washukuru wote waliotoa mchango katika jalsa salana kisha mamoja wa poland anasema kwamba miaka mitatu kabla niliona katika ndoto kwamba mimi nipo kwenye kikao na anataka kuniuliza swali anasema kwamba sikupata nafasi yake nikapata wasiwasi swali langu lilikuwa muhimu lakini mwaka huu nilishiriki katika jalsasalana nikapata nafasi ya kukutana na khalifa na nikapata nafasi ya kumuliza swali lile na pia nikapata jibu ambalo likanituliza na kisha nikapata utulivu wa ajabu mimi namshukuru mungu mgeni mwingine mjerumani gontamowasahib anasema mimi naiona dini ya islam kwa jicho la kuipinga lakini hata hivyo nimesikiliza hutuba ya khalifa kwa angalizi mkubwa mpaka kumbukumbu alizotoa khalifa nimeenda kuzicheki aya ambazo nilikuwa nimezisoma ameenda kuangalia kwamba je ni sahihi au la anasema kwamba mimi nalazimika kukiri kwamba kwa kusikia hutuba ya khalifa nimeshangaa sana kwamba khalifa ametoa usisitizo mkubwa kuhusu amani na udugu bila shaka khalifa ametoa hutuba nzuri sana mimi nalazimika kusema kwamba nini hamwezi kupiga hisabu kuhusu mshangao wangu kwani khalifa wazama ameonyesha picha ya islam yenye amani ambayo kikawaida haionekani kwa yakini nazari yangu kuhusu islam imebadilika na mimi sikuwa na elimu kuhusu mafundisho ya islam leo kwanza nilisikiliza hutuba ya khalifa wazama nikiwa katika ukumbi wa kina baba sikujua kwamba huyu ni khalifa lakini ni, niliposikia hutuba nikapata athari kubwa na kisha alipokuja juejuukwwa la wageni nikajua kwamba huyu ni khalifa na nikapata furaha kwamba sasa nitamsikiliza moja kwa moja kuna mgeni mjerumani kinsaib anasema kwamba nimeshikwa na mshangao kwa kusikia hutuba ya khalifa sina maneno ya kueleza lakini nachoelewa ni kwamba kila moja afuate mambo ambayo khalifa wazama ameyaeleza na kisha kuhusu kutaba sahamu khalifa ameeleza amba jambo ambalo ni muhimu sana kuna mapungufu katika ujerumani anasema kwamba tunatakiwa kutaba sahamu jambo ambalo hatulifanyi kuhusu daraja ya kina mama mimi naafiki na, na maelezo yako na naelewa kwamba yote alioeleza khalifa ni sahihi na kweli kuna mgeni mwingine mjerumani cristian ni mjumbe wa televisheni ya katoliki anasema hutuba ya khalifa ilinivutia sana anasema kwamba jinsi khalifa wazama alivyoeleza usuli za msingi na pia akaweka wazi kwamba mwenyezi mungu ndiye aliyefundisha usuli hizi na sio usuli ambazo zimetengenezwa na uno anasema kwamba viongozi wengine wa dini pia wafuate njia hiyo hiyo anasema kwamba tunatakiwa kufanya tafakur juu ya hutuba yake kwani na tujue kwamba anataka kumaanisha nini nimefanya tahkik kuhusu mafundisho ya islam na nazaria kuhusu islam ni nzuri sana mafundisho aliyoeleza ghalifa kuhusu mama ni mazuri sana na mimi natamani kwamba watu wakumbuke kwamba haki hizi hazikusimamishwa na ngo au uno bali mungu amesimamisha kwa kupitia dini mgeni mwingine mjerumani wilian sab anasema anaeleza hisia zake anasema kwamba mimi nilihisi amani nilipokutana na khalifa wazama na yote aliyozungumzia yalikuwa mazuri sana na aliposema kwamba mtu anapoishi nchini aitumikie nchi na pia jambo alilosema kuhusu majirani kwamba majirani ni mpaka nyumba arobaini jambo hili lilikuwa kubwa kwangu katika ukristo pia kuna mafundisho kuhusu haki za majirani lakini haikuelezwa kwamba nani anaingia humo lakini islam imeeleza mafundisho bora zaidi kuhusu ujirani kristo anasema hayo kuna mwanamke mmoja wa gorgia anasema nimesikiliza hutuba zote za khalifa nikapata athari kubwa sana na hutuba hizi zimenifahamisha kwamba intgn ya kweli maana yake ndio hii kwamba binadamu aitumikie dini na kaumu na ubinadamu wake anasema mazingira ya jelsa yalinivutia sana kwani watu wa kaumu na matabaka mbalimbali walikuwa wamejumuika kwa amani na kwa upendo jambo ambalo hatuwezi kuliona katika sehemu zingine hutuba ya lajna katika hutuba ile nilipata kujua kwa ku mara ya kwanza kuhusu kinamama wa islamu na jinsi islamu inavyosimamisha daraja yao na wambita kinamama wa islamu walioshiriki katika vita mehman ali bakar saheb ni mwakilishi wa green muslim party wa australia hiyo itakwa austria anasema kwamba hutuba ya khalifa ilinivutia sana mambo aliyoeleza ni muhimu sana kwa waislamu bali kwa watu wote wa jamii na kusema kwamba amani mufanye juhudi ya kusimamisha katika dunia nzima jambo hili lilinivutia sana kisha kuna mwanamke mwingine mjerumani mehman mai sahiba huyu hakuwa muislamu lakini hata hivyo alikuwa ameketi akivaa shungi anasema mimi ni mkristo na wakati wa kusikiliza hutuba ya khalifa nilihisi kwamba tofauti yetu ni ndogo sana tunaweza kuishi kwa amani na nimeathirika sana anasema kwamba nilipata athari mpaka nikapata hisia na machozi yakadondoka na mafundisho aliyoeleza kuhusu kina mama yanazihirisha kwamba islam inatoa haki kwa kina kinamama anasema kwamba nimeshuhudia katika jalsasalana kwamba mafundisho haya yanafuatwa ni si maneno tu bali yanafuatwa anasema kwamba mambo yaliingia moyoni mwangu na nimeona watu wakilia kwa kusikiliza mambo hayo wakati wa jalsa salana watu wapatao he 9i wa inchi saba walipata bahati ya kufanya bayati mgeni moja aliyetoka sarbia ni mwanamke urdush sahiba anasema kwamba jalsa salana ni mpango wa kuwajumuisha wahamadi ya wote wa dunia nzima mpango wa bayat ulini achia athari ya kiroho na kihisia tuliweka mikono juu ya mabega ya mingine sikuelewa hata neno moja lakini yote yaliyosehemwa yakaingia moyoni mwangu na kichwani mwangu na yakanitetemesha na yakanipeleka karibu na allah na nikapata machozi kwa sababu ya bayyati kijana mmoja mturuki jan mirt saheb anaishi hamburg anasema anai kwamba وشری کٹی کا جلسہ نی مشہدیہ کوامبا ہت مسیح مود السلام عام واشا موٹو وا وشینڈی وا اسلام میون وحمدیہ اصیو ضمیکہ جان مد صاحب عالف بیت جونوانگو ہنز لہلی نہ رائزیا واٹو کٹی کا جلسہ جرمنی میڈیا پیا ای میٹر کور جنزوری کنا ٹی چینل انی آر ٹی ایل ویڈیو ٹی وی ایس ڈبلو آر ونسیمہ کم کوپیٹیا چینل ہیزی واٹو میلیونی اروبائنی ن موج والی پاٹا تاریفا یا جلسہ ما گزیٹی کومی نا موجا یا اجرمانی یا لیچ پیشا ہباری کوسو جلسہ ن واٹو میلیونی ہمسینی والی پاٹا ریڈیو kuna radiostaion tano zilirusha matangazo yetu na habari zetu wanasema kwamba watu milioni kumi na nne walipata ujumbe wa jamaat kwa kupitia online media coverage watu milioni mbili walipata ujumbe wa jamaat na kwa ujumla wanasema kwamba milioni iam na nan yani watu milioni mia moja na nane walipata ujumbe wa jamaat na habari za jalsa kwa kupitia njia hizi zote enezigu mungu, mungu azalishe matokeo mazuri na bora katika siku za usoni hizi zilikuwa ni ripoti fupi kama nilivyosema kulikuwa na maoni na rai nyingi nilikuwa nimezichagua chache hii ni hisani ya allah kwamba anatusitiri na pia ufunguzi wa miskiti mbalimbali umefanywa katika vipindi hivi pia watu wametoa rai nzuri baadhi walisema kwamba tulikwa hatujui kwamba ahmadiat ni nini na mafundisho ya islam ni nini jinsi islam inavyotoa usisitizo kuhusu haki za binadamu na haki za allah sasa watu wameeleza na wamesema kwamba rai yetu imebadilika pia watu wamelalamika wakisema kwamba waahamadia tunao wajua hawaja tuambia kuhusu mafundisho mazuri ya islam hivyo kuna haja ya kupanga mpango mzuri wa mahubiri kila ahmadiya bila shida yoyote anapaswa kuwaambia watu kuhusu utambulisho wa islam na hatmasihe maala slam kwamfano kijana moja muirani aliku amekuja katika jalsa alikutana na ahmadi ya moja rafiki yake yakemoja aliku amemleta katika jalsa iaamnab ali ali lakini alipufahamishwa kwamba sisi tunamkubali mkubali nabii kwa maana gani tunamkubali mkubali nabii akiwa nabi mfuasi wa, wa mtume muhamad saau salam na tuna kubali kwamba huyu ndiye isa aliyetakiwa kuja alisemaha si yote ni sawa lakini kwa nini rafiki yangu hakuniambia huyu ni rafiki yangu tangu miaka mingi hivyo bila shida yote mufanye mahubiri kwa marafiki zenu na pia idara ya mahubiri ipange mpango mzurin yani hii si kazi pekee ya idara ya tablihi kwamba igawe vipeperushi na isambaze vipeperushi tumezungumzia mambo ya amani sasa tuna haja ya kupiga hatua ijayo kwamba kivipi amani itapatikana amani itapatikana kwa kumkubali masihe mau na madie mau hivyo mumkubali tunatakiwa kutumia kila nafasi ili kufanya mahubiri nimeona kwamba watu wanataka kujua kuhusu dini wana shauku ya kujua kuhusu dini hivyo tuunde mipango kwamba watu waitwe na waambiwe wafahamishwe kuhusu dini sisi tunatakiwa kuangalia upya na kujichunguza pale ambapo yametokea mapungufu katika mambo ya jalsa au katika idara fulani tufanye tafakur juu yake si mandalizi ya jalsa tu bali tuangalie kila idara idara ya tablig inafanya kazi nzuri sana lakini baado inaweza kufanya vizuri zaidi mkipanga mipango mizuri na mikakati mizuri na mkiomba msaada wa allah na kufanya dua mufanye kazi yenu baadhi ya watu wamelalamika kazi yenu ni kuondoa malalamiko yao kama nilivyoeleza inshaallah dhaima mufanyie juhudi kwamba sisi kazi yetu ni kufanikiwa katika kufikia shabaha ya jalsa yani uongozi na pia wanaoshiriki vile vile kama nilivyosema kwamba mgeni mmoja alisema kwamba washiriki walikuwa wakiondoka huku jalsa inaendelea na ye hakupenda hilo idara ya malezi iangalie swala hilo na kuna haja ya kufanya kazi juu yake mungu aturehemu na atujaalie tuweze kufanikiwa الحمد لله الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونؤمن به ونتوكل عليه ونعوذ بالله من شرور انفسنا ومن سيئات اعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له ونشهد ان لا اله الا الله ونشهد ان محمدا عبده ورسوله عباد الله رحمكم الله ان الله يامر بالعدل واللسان ميتاء ذي القربى وينهى عن الفحشاء والمنكر والبغي يعظكم لعلكم تذكروه اذكروا الله يذكركم ودعوه يستجب لكم ولذكر الله اكبر