أشهد أن لا إله إلا الله وحده لا شريك له وأشهد أن محمدا عبده ورسوله أما بعد فأعوذ بالله من الشيطان الرجيم بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين الرحمن الرحيم مالك يوم الدين إياك نعبد وإياك نستعين inin munyazimungu am saydi yesana anasema hini qanuni ya munyazimungu yakwamba untu ye yote aliye kuja katika duniyahi yeye baadha ya kuishi kwa muda ataondoka kutoka dunia hii lakini wanakuwa wenye bahathi njema ambao kumbukumbu kumbu zao zinakuwa mema tu ambao wanakuwa wenye kuwanufaisha watu ambao wanakuwa mfano wa kimatendo wa kutanguliza dini juu ya dunia na wanakuwa wenye kufanya juhudi ya kutekeleza amri za allah na mtume wake sa wasalam wanakuwa wenye kufanya juhudi ya kutimiza haki ya bayatihatmasihimaud alasalam wa na wanakuwa na unyofu wa kweli na ukhalifa wa wakiahmadia ambao wanakuwa wenye kufanya juhudi ya kutimiza haki za binadamu ambao dhaima wanafanya juhudi ya kutafuta ridhaa ya mwenyezi mungu na kwa ajili yao kutoka kila ulimi maneno yanayotoka yanakuwa ni yenye kuwa sifutu na hivyo sawa na kauli ya mtume salllahu alihi wasallam pepo inawajibika juu yao wakati huu napenda kumzoghumzia mtu ambaye alijaribu kupitisha maisha yake sawana rizaa ya menyezi mungu na kumbukumbu hizi ni za mheshimiwa ahmadulkudus sahiba ambaye alikuwa binti wa dr mir muhammad ismail sahib na alikuwa mke wa marehemu sahib mirza wasi mahamad sahib alakuwa binti mkue wahat muslih maud razi anh sikuza nyuma japo kuwa alakuwa akiishikadian lakini alkuwa amekuja raba kwamabinti zak hivyo katika wa raba akiana mriamiakatisinina sita alifariki dunia inna ina lilah rajiun kwa faziliyaallah alikua amefanya wasia kwa kiwango cha asilimitisa nitaeleza hali za maisha yake mwaka951 wakati wa ufunguzi wa jalsa salana khalif sani alitangaza ndoa yake na hmiasahib na alisema ya kwamba mimi kwa sababu ya hali fulani kabla ya ufunguzi wa jalsa ningependa kutangaza ndoa mbili moja ilikuwa ni ya marehemu na nyingine ilikuwa ni ya binti ya khalifatmasih sani alisema kwamba nitatangaza ndoa mbili tu kwani kama ningetangaza mapema basi ningepokea maombi mengi ya kutangaza ndoa lakini kwa kuwa haya ni mazingira ya jalsa na kama idadi ikiongezeka za kutangaza ndoa basi muda mwingi wa kutoa hutuba unatumika hivyo katika jalsa ile khalifa wa pili alitangaza ndoa mbili tu na kwa niaba yake wakili alikuwa binamu yake daud sasai khalifa mtukufu wa pili katika ndoa ile alikuwa amesema ya kwamba kwa kawaida mimi natangaza ndoa za mabinti zangu na wakfin tu kwani wakati ule amatun amatonsir sahiba pia alikuwa ameolewa na pir mojudin sahib mama huyo olewa kwa sababu ya ombi la mke wa dr mir muhammad ismail sahib razillahu taala anhu khalifa wa pili radziallahu anhu wakati wa kumsindikiza binti alishiriki kwa niaba ya binti huyo yani hakuja pamoja na mwanawake bali akashiriki upande wa binti yake mkwe mwenyezi mungu alimjalia mabinti watatu na kijana mmoja بنتیا کے موجا آٹو آمت العلیم صاحبہ صدر لجنا پاکستان امبا یعنی کے و منصور احمد خان صاحب امبا یعنی وکیل اعلیٰ و تحریک جدید اناما بنتی وا ویلی موجا نے ان کے وا کیپٹن ماجر صاحب آنا ایٹ و امت الکریم صاحبہ نا نے ڈاکٹر کے و ڈاکٹر ابراہیم منیب صاحب na namirza kalimamad ni mwana wake ambaye anaishi marekani amusl razillahuanhu safari moja alikuwa amemwambia mirza simamad sahib alipokuja kufunga ndoa na siku chache zilikuwa zimepita tangu afunge ndoa na kwa ajili ya kumpeleka mke wake pamoja naye huko kadian alikuwa akitaarisha makaratasi na kama vile uhusiano wa pakistan na uhusianowapakistanndia unaendelea kubatilika hata kaika siku zile pia hali ikatokea mpaka mpakam akamwambia kwamba makaratasi ya mke mkewako yataendelea kutengerezwa cha azi a kadian anatakiwa kuepo mtu fulani wa familia hivo maramoja uchukue ndege na hata usipotaka ndege usipopata ndege uende tu hata kama ulazimike kukodi ndege ndogo kwani alisema kwamba kama hutakwepo huko na usipoonesha mfano wako na usipojitolea kivipi watu watajitolea hivyo upande moja hilo lilikuwa ni swala la kujitolea lamirwakati huo huo ilikuwa swala la kujitolea kwab walikuwa hawajui kwamba makaratasi dini yatakamilika na hali ni mbaya isije ikawa mbaya zaidi hivyo ilikuwa amri ya khalifa yakhalfawaama basi mama huyo akamsindikiza mume wake kwa furaha na akatanguliza dini juu ya dunia d anasema kwamba hmusleh maud alipokuja kumsindikiza miya wasimamsahep juu ya uwanja wa ndege wa lahor dor hashmatullah alisema kwamba hmsleh maud aliendelea kusimama juu ya uwanja deke, Paka, wa ndege na kuangalia ndege mpaka mirza wasimamsahep akaondoka na akaendelea kufanya maombi kwa jili yake kisha makaratasi ya mke wake yalipokambilika tقریba baada ya مwaقa mوja tاngu kutngazا کwanڈoa aناsےma کwاmba nilیpو tاkا kwenda kadiaن hat mسlm maud اlaku ameni agiza کwاmbا ni isشی katikا niuمbا یa ume نaصر ambاp ht msih ma السلaم ameishi sana nا pیa katika ua a yake alیku ametoا daرsا sahbzadi aml udus sahiba baada ya kufika kadian alifanya juhudi kubwa ya kuwaongoza kina mama wa jamaati na akatoa mchango mkubwa wa kuwa kuwahurumia wanafamilia wa madharwish wa na kwa sababu yake kina mama wa huko walikuwa wakipata moyo barua nyingi nimezipokea za wake na mabinti na wana wanafamilia wa madarwesh wa huku khalifatamsii abe rahimahullah taala baada ya kufika london alituwa hutuba ya kwanza namo mwakalfumoa meatesa seemanya ine mwezi wa mei na akawaita wa ahamadie wa dunia kwa maneno ya hatumasihe maola islam kwamba ila allah na akatangaza tangazo la kusambaza islam na akasema kwamba kwa ajili kwa ya kutimiza malengo hayo tunahitaji majengo makubwa tuna mpango wa kujenga makao makuu mawili makubwa katika ulaya moja katika uingereza na nyingine katika ujerumani alisema kwamba kwa ajili kwa yake mungu atatujalia na akawahimiza watu kushiriki katika mpango wake hapo lajna wa kadiyan wakaitikia wito wake na sahbzadi amadlkudus sahiba ambaye ali kuwa sadr lajna wa india aliendika kwenye ripoti yake kwamba kwa fazili ya allah lajna imaila india wakiitikia wito wa huzur wameshiriki katika mpango wake na wametoa zwahabu na mali walizukua nazo hata mwenyewe akatoa zwahabu katika mpango huo na pia akapeleka kwa khalifa msirabe rahimahullahu taala ahadi za lajna kadian hapo khalifatlmsirabe katika hutuba yake ya agosti kumi mwaka elfu moame9i semaninne akizugumzia lajna ya kadian alisema kuamba nimepokea ripoti kuhusu lajna wa kadian ripoti ambayo nilikuwa naisubiri kwani tahriki jadid ilipokuwa imeanza lajna imaila ya kadian waliko wamepata nafasi ya kujitolea sana sasa kina mama wachache wamebaki huko lakini wote waliopu huko nilikuwa nasubiri kwamba nipate taarifa kuhusu wao kwani hiini haki yao kwamba wasimame imara na wasimame katika mstari wa kwanza katika uwanja wa kujitolea jinsi waliekuwa wameinua jina la kadian katika zama zile wainue tena hivyo alhamdulilah nimepokea ripoti kutoka kwao na sadrlajanaimaila india amenipa taarifa kwamba tulikuwa tumemwendikia huzur ahadi za lajna kadiana nasirath mwezi wa julai kumi na sita na hapo yeye aliendika kwamba hutuba za huzur zimewashawishi sana na kwa fadhili ya allah chochote walichokuwa nacho wamejitolea lakini baado havakuweza kumaliza kiuu chao hiyo ilikuwa barua ya saadudus saba kwa halifamsirabe 99halfmsirabe alipoenda kuitembelea india na kadian alisema kwamba kwa, kwa fadzili ya mwenyezi mungu siwezi kusema kuhusu lajnaat wote wa india lakini kuhusu lajna wa kadian naweza kusema kwamba kina mama hawa ni wenye kuonesha mfano wa hali ya juu wa kujitolea jamaat ya kadia ni jamaat maskini lakini daima nimeona kwamba kila ninapowaambia kuhusu mpango fulani kinamama na wasichana wanashiriki katika mpango huu kwa jaziba saa ningine moyo wangu unatamani kwamba niwaambie kwamba wasimame yani wajizuie na niwaambie kwamba hiyo inatosha nini hamna uwezo wake lakini kisha natafakari kwamba yule ambaye wao wanajitolea ye anajua kwamba jinsi atakaavyo wajaalia na ndiye allah ambaye atawapatia mali ya dini na dunia kisha alisema kwamba safari moja nilipotoa mpango kwa ajili ya kujenga makao makuu mabinti wa ahmadia walikuwa wametengeneza mitungi yao na walikuwa wameokoa hela kama akiba wakaitolea wakaitoa kwa ajili ya dini kisha alisema kwamba mungu wetu ni mhisani na menyeshani iliyo azimu saa nyingine watu wakitoa mamilioni ya hela yeye anakataa kupokea lakini mtu anayetoa kwa ikhilasi akiwa maskini na akitoa hata kiasi kadogo anapokea kwa mapenzi na kwa upendo kama vile nini mna busu zawadi zinazotolewa na wapendwa wenu hata mungu pia ana busu zawadi zenu na mimi najua na nina yakini kwamba mungu atakuwa amebusu zawadi hizi na hiyo ilikuwa nukuu ya hutuba ile aliyotoa upande wa kinamama hatmusleh maud raziallahu taala anho alipompeleka kadian ka alikuwa amemsihi kwamba kazi yako ni kukusanya lajna imaila hivyo mara baada ya kufika huko kwanza akateuliwa kama katibu mkuu wa kadian ya lajna kisha mwaka moja mwa elfumoamia 9 hamsini na tano akateuliwa sadr lajina mukami na kisha akateuliwa sadr lajina india mwaka hamsini na tisa kwa ajili ya lajina mukami akateuliwa mwingine na hei akaendelea kuitumikia jamaat kama sadr lajina india na mpaka mwaka tiitis akaendelea kutoa huduma hii katika muda wake akaweza kutembelea matawi mbalimbali ya rajina na kwa jumla ameweza kuitumikia lajina kwa miaka arobaini na sita kwa ajili ya kupanga mpango wa lajna mwanzoni akapata shida kubwa sana alikuwa akiindika barua lakini alikuwa hapokei jibu lake kisha matawi ya lajina yakapewa anwani nyingine kwa jina la sabamirdawasimsahib na hivyo pole akaanza kuwaongoza matawi ya lajna katika nchi ya india kuna lugha nyingi na shida nyingine alioipata ni kwamba alipokea barua nyingi katika lugha mbalimbali mbali. hivyo walimu walikuwa wakitafsiri baruwa zile na polepole yeye akaanza kuyatembelea matawi ya lajna pamoja na mume wake mirza wasi saheb na hivyo matawi haya yaliyohitaji mwongozo mkubwa baada ya kutokea uhuru akawaongoza vizuri basi binti yake amatul alim pia anaandika kwamba katika zama za ukhalifa wa rabe barua zilizokuwa zikitokea kutoka nchi nzima alikuwa ametengeneza timu moja ya kuandaa muhtasari wake na wao walikuwa wakiandaa muhtasari wa barua na khalifa wa waine alionyesha furaha kubwa juu yake mama huyu ameitumikia sana kurani tukufu akawafundisha mabinti mia mbili na hamsini wa kadhian Ma ham kurani tukufu mabinti walikuwa wakimjia kujifunza kurani tukufu asubuhi kisha mchana na walikuwa wakija katika makundi makundi binti yake anasema kwamba mama yetu alikuwa akiwafundisha mabinti kurani tukufu mchana na jioni akapanga lajina imaila na akawafundisha jinsi ya kufanya kazi alikuwa akiwashawishi sana alikuwa akiwasihi sana kwamba wawe na uhusiano imara na ukhalifa na alipokuwa akiwasimulia matukio mbalimbali ya ukhalifa mbali hapo imani yao ilikuwa ikizidi alikuwa na sifa ya karamu binti yake anasema kwamba alimsaidia sana baba yetu hali ya nyumba haikuwa nzuri wakati wa mchana tulikuwa tukipika adhasi tu na baba alikuwa amefuga nyati moja kwa ajili ya maziwa na mtindi mgeni akija alikuwa akimtumikia sawa na hali yake na sawa na msimu na baadhaye hali ilipokuwa nzuri au ikawa nzuri alikuwa akiwatumikia wageni sawa na uwezo wake alikuwa mke mwaminifu mwenye kuwasaidia watu wote katika hali ngumu hakuomba kitu chochote chochote alichopata kutoka kwa mume wake miawasimamasahe alikuwa akiishi kwa, aki kwa furaha tu na mwenyezi si mungu alikuwa akitia baraka isiyo kawaida katika mambo yake alikuwa mwenye kupenda sana usafi binti yake anasema kwamba baba yetu mirza wasima masaheb alipofariki dunia mama yetu aliona katika ndoto kwamba yeye anaenda kwenye safari ya mwisho na anajiandaa kwa ajili yake khalifa watatu alikuja katika ndoto yake na akasema kwamba baado hujapata viza hivyo kwa fadzili ya allah hata baada ya kuona ndoto ile akaishi maisha marefu abaiaisa kisha mungu akamjalia uponyo na baada ya kupata uponyo yeye panga mpango waku kuzitembelea jamaat za hedhrabad na pia akamchukua mkewe amntlqudus pamoja naye katika ziara ileile amnatulqudus saheba akaona ndoto ndoto ilikuwa na onyo hivyo akaogopa kama vile ule ni muda wa mwisho wa mirza wasimmsaheb lakini mume wake alikuwa hajambo lakini ye akasema kwamba urudi kaadhian na aliporudi kaadhian akaugua tena na katika maradzi yaleyale kifo chake kikatokea katika umri wa mwisho alikuwa amekosa nguvu ya kuona na pia alikuwa akisikia kwa kutumia ala fulani yaani alika amekosa nguvu ya kusikia vilevile lakini akaishi kwa furaha hakulalamika kila alipoulizwa hali daima akasema kwamba alhamdulillah mipango iliyotolewa na markaz chochote alichokuwa nacho akatoa mara moja kama nilivyoeleza na mpango wote ulipokuwa ukitolewa na khalifa wa zama mchango wa kwanza ulikuwa ukitolewa na saheb na mke wake binti yake anasema kwamba tulipokuwa tukikosea katika kusoma kurani tukufu na mama alikuwa katika nyumba nyingine kwenye chumba kingine alikuwa akitusahihisha akiwa kule kule na ilikwe ikionekana kwamba amehifadhi kurani tukufu alikuwa hakuhifadhi yote lakini kwa sababu ya kusoma sana alikuwa amehifadhi sana biravasms alipokuwa akikaa itikaf pamoja na kumtumia chakula alikuwa akiwatumia chakula mtakfi wengine na pia alikuwa akiwapelekea vijana na walimu wa bweni chakula alikuwa akiwajali sana watu hata kama awe mgonjwa au awe wapi lazima alikuwa akishiriki katika furaha na huzuni zao katika kadian watu wa matabaka mbalimbali walikuwa wakiishi alikuwa akiwafundisha fani ya cherehani alikuwa amejenga mazingira yenye upendo na amani mjini raboa elfu bilin t5n ilijenga srai masrur ni jengo zuri sana yeye badala ya kutoa mchango kutoka kwake akatoa mchango kwa, kwa niaba ya mumi wake ambao ulikuwa rupia laki moja kisha binti yake anasema kwamba baada ya kutokea uhuru katika rathenbug lahor na katika nyumba za makuti za rabwa alikuwa akimsisikilizisha haamajaan kurani tukufu apia atamajan alikuwa akisikiliza malfuzat owa umtu fulani na mama yetu pia alipata nafasi ya kumsiklizisha malfuat binti a kemdogo anasema kwamba katika chumba cha bitulriazat shaji na katika chumba pale lilipotokea tukio to, la a mekundu itrin saheb na katika chumba aikauma ikubaaaa aliwpo hafiz saheb nwatu haa watatu walikuwa wakiishi katika viumba hivi anasema kwamba chochote kilichokuwa kikipikwa nyumbani alikuwa akiwapelekea wageni hawa na wakati wa bedu muda wa kufanya maombi kwa kina mama kina mama walikuwa wakija nyumbani kwake kwa amani tu nyumba yake ilikuwa wazi muda wote haikuwa na kengele wala lolote ina mama walikuwa wakiingia wa katika nyumba yake kwa amani tu kisha anasema kwamba mirzavasimu saibu alipo fariki dunia na inam inamghauri saabu akateuliwa kuwa naziri alla mama akaonyesha utii kamili kwake na kwa ajili ya kila kazi alikuwa akipeleka ombi alikuwa ametoa mchango wa wasia na jaidad katika maisha yake pia alikuwa mjumbe wa daftar awal wa tahriki jadid kisha aliwasihi watoto wake kwamba muswali swala katika muda wa kwanza kwani hisabu ya kwanza mtakayofanyiwa ni ya swala na hisabu hiyo ikiwa safi basi kila kitu kitaenda safi anasema kwamba aliwalea mabinti wengi na akawalea akawapatia malezi mazuri akawafundisha matini kisha tafsiri yake na kisha akafanya mpango wa kuwaoza beharanchi mtu mmoja alijiunga na ahmadia pamoja na binti yake alikwa mzee sana akamleta binti yake kwa mama yetu akasema kwamba sijui nitaweza ni kuishi mpaka lini na baadha ya kifo changu ndugu zake watamua hivyo wewe umbweke kwako wakati yule binti huyo alikuwa na umri wa takriban miaka ishirini na mitano mama yetu akamfundisha matini kisha tafsiri il hali alikuwa hajui lugha yake lakini akafanya mpango wa kuoza vilevile vile. katika zama za udharweshi hali ilipokuwa si vizuri binti wa alipokuwa akiwelewa alikuwa anaenda kumpatia dhahabu yake alikuwa anasema kwamba unaweza kuvaa na ukitaka unaweza kurudisha mwanzoni hali ya marwesh haikuwa nzuri lakini baadaye watoto wakatoka nje na wakaanza kuchuma hela na basi hali yao ikawa nzuri lakini chochote walichokuwa wakipata walikuwa wanaweka kwake kama amana na anasema kwamba mama yetu alikuwa akitunza amana zao kwenye kabati dhahabu ya mtu fulani au hela ya mtu fulani au amana zao mbalimbali mbali. na anasema kwamba nimeona alikuwa ametunza amana nyingi za watu kwenye kabati yake na alikuwa mtu akija kwake kuchukua amana yake alikuwa ananiambia kwamba nenda ukatoe amana ya mtu fulani kutoka kabati na alikuwa anamwambia huyu kwamba fungua na uangalie kwamba je amana yako ni sahihi na kila kitu kimo ndani yake na akisema kwamba kila kitu kipo hapo alikuwa akirizika na alikuwa akitulia madoreshu wote walitokana na familia nzuri umaskini ulikwepo katika zama zile lakini mama yetu alikuwa akifanya juhudi kwamba mabinti zao baada ya kusoma masomo ya awali wasome mbele na kama hawasomi basi alikuwa akiwaita katika ofisi yao na alikuwa anawapa kazi mbalimbali mbali. alikuwa anasema kwamba mufanyie kazi ya lajna mpaka muolewe alikuwa na ofisi katika nyumba yake tu alikuwa ametengeneza ofisi ndogo katika nyumba yake na katika ofisi ile ile alikuwa akiwafundisha mabinti watu wengi walikuwa wakija kumtembelea lakini alikuwa anafanya kazi zote kwa furaha tu kisha mabinti waliokuwa wakija kwa ajili ya kuitumikia lajna alikuwa akiwatumikia kwa njia mbalimbali mara chakula mara chai na alikuwa akiwafundisha mabinti kwamba namna ya kupanga chakula juu ya meza na alikuwa akiwaambia kwamba leo mujifunze na kesho yake mtakapoolewa isije ikawa hivi kwamba watu waseme kwamba nini ni majahili na mabinti walipoolewa na wakaenda katika makwao hawakupata shida yoyote kwa sababu ya malezi haya kina mama wingi wameeleza habari hizi kwamba sisi tulikuwa tumepata malezi bora kutoka kwake na kisha kwa sababu ya malezi haya hatukupata shida yoyote katika wakwe zetu pia aliweza kuandaa vitu mbalimbali vya mabinti walioolewa kwa mkono wake siku ya idi alikuwa akienda kuwatembelea wajane wa mw na kuwapatia zawadi ya idi saa nyingine mihavasea pia alikuwa akienda pamoja na ye na saa nyingine alikuwa anaenda peke yake mtu fulani alieleza mbele yake kwamba mtu fulani amejenga nyumba nzuri katika mji wa rabwa anasema kwamba mama yetu akamwambia kwamba jambo moja nimeongea na muungu wangu kwamba nyumba ni hii nimeipata yenye barakai ni nimpata nafasi ya kuishi kadian na nilikwa nimekuja hapa nikiwa binti mke wakhalifa wa pili jambo hili linatosha kwangu isipokuwa nijaalie nyumba ni nzuri katika pepo hii ndiyo shani ya waumini kwamba wanakuwa hawana tamaa ya vitu vya dunia kuhusu mir muhamad ismail saheb yeye aliindika kwamba kwa kuwa mimi nilikuwa napenda usafi tangu utotoni hivyo mir saheb alikuwa hampatii yeyote ruksa ya kufanya usafi isipokuwa mimi tu wani baada ya kufanya usafi nilikuwa napanga vitu vyake vyote vizuri na alikuwa amesema kwamba hata kuja yote katika nyumba yangu isipokuwa amtulkudus kisha binti ambaye alikuwa anashiriki katika mtihani wa form for alikuwa anamuuliza kuhusu mtihani wake maadzi ya mabinti walikuwa wakisoma kurantukufu kutoka abdurahman ja na mabinti ambao walikuwa wakitoa mtihani wa form 4 walikuwa wakiija kwa mama yetu na walikuwa wakisoma tafsiri ya kurantukufu katika muda mmoja darasa tatu zilikuwa zikiendeshwa mama na mabinti wengi wameniendikia kwamba alikuwa akitufundisha mambo ya fiki na alikuwa na shauku ya kuwafundisha mabinti kurani tukufu na alikuwa kwamba binti yote asiondoke bila kumaliza kurani tukufu alikuwa akienda mpango wa kuswali sala ya taha katika aaiyamwisho alipo ugua sa aa i ali kisma amb n amshn kwa ajili ya aaa a sa uwezo wake kufunga saumu kwa ajili ya yaaa alikuwa akienda mskitinik katika siku zingine alikuwa akiswali katika nyumba yake lakini katika ramadhan alikuwa anaenda miskitini alikuwa na upendo wa hali ya juu na ukhalifa alikuwa akimwindikia barua halifa wwazama na katika jibu lake khalifa akionyesha furaha fulani alikuwa anatuambia kwa shauku kwamba angalini khalifa wangu amerizika ame, ame, ame juu yangu mwaka 99 khalifmsirabe alienda kuitembelea kadian wakati ule amolkujusahaba akapanga mipango yote na akafanya usafi wa vyumba vyote na mwaka b5 kuitembelea wakati yule pia akafanya mpango wote na maandalizi yote ya malazi yetu na alikuwa mwenye kufanya kazi zote kwa ikhlasi na kwa unyofu na pia mimi japokuwa nilikwa nimesema kwamba chakula chetu kitaandaliwa alisema kwamba hapana tutaandaa chakula chenu na alikuwa akipika mwenyewe na kunitumia anasema kwamba baada ya kifo cha baba yangu mama alikuwa akiswali swala na alikuwa akilia na alikuwa anasema maneno ambayo hatama alikwa ametamka wakati wa kifo cha masihisalam kwamba ewe mungu huyu anatuacha lakini wewe usituache anasema kwamba mimi nimeshuhudia na nina inayakini kwamba dua yake ilikubaliwa kwani baadaye tulianza kupata visa mabinti zake walikwa wameolewa na kuja pakistan kisha wakapata visa na wakaanza kwenda kwake kijana wake anasema ya kwamba wageni wengi walikuwa wakiishi katika arulmai na mama yetu alikuwa akiwaongoza vijana mwenyewe kwamba namna gani wanaweza kuwatumikia na kuwahudumia wageni pia baadhi ya viongozi wa serikali waliokuwa na uhusiano mzuri na maa mama yetu alikuwa akiwaambia wake zao kuhusu utambulisho wa jamaati na hivyo akaendeleza uhusiano huo pamoja nao Singh bajwa ambaye alikuwa mwanasiasa mkubwa wa huko uhuru wa india na pakistan ulipotokea yeye akahamia nchini india na yeye alikuwa baba wa partasinbajua ambaye ni mbunge wa siku hizi anasema kwamba mke wake alikuwa na tabia ya kututembelea na walikuwa wakiweka amana zao kwa mama yetu safari moja aliweka amana kwake na alipompatia akasema kwamba nje umefungua na umeona amana yangu mama yetu akasema kwamba hii ni amana yako kivipi naweza kufungua alikuwa akiwajali sana watu maskini na mafukara safari moja alienda kutembelea kidiji cha urisa hakuwa na chochote cha kuwapatia watoto anasema kwamba sisi tulikuwa tumekwenda pamoja naye hivyo akawapatia nguo zetu anasema kwamba kurani ambayo mama yetu alikuwa ameitumia kwa ajili ya kuwafundisha mabinti hiyo ilikuwa kurani tukufu yenye tafsiri iliyofanywa nai muhamad ishaq sahib na hatamajani alikuwa amempatia kurani tukufu ile kama zawadi ibrahim muniib ambaye ni mwanamkwe wake anasema kwamba baada ya kifo cha mume wake mena wa wasiimamsahib aliishi kaadian kwa miaka kumi alipo sana mabinti zake wakamleta rabwa na akaendelea kupata visa lakini daima alikuwa nia hii kwamba sitaishi nje ya kaadian kwa muda mrefu na sitaishi zaidi ya miezi michache mpaka nipate ruksa kutoka kwa khalifa ye akaniendikia barua na mimi nikamjibu kwamba unaweza kuishi kama unavyotaka na kisha yeye aliishi huku kwa muda maud wakati wa kuondoka kwake kwenda kaadian alikuwa amemwambia kwamba usiende katika masoko ya kaadian yani masoko ya wahindu kwani watu wa huko walikuwa wamemtukana tamasihi maa wa salam mama huyo akajali sana na saahiat musleh maut kwamba hata baadaye hali ikabadilika na watu wakaanza kuwatumikia na kuwahudumia wageni kwa wema wahamadia wa walikuwa wakienda kuyatembelea masoko yale hata watu wafamilia pia walikuwa wanakwenda huko lakini yeye hakuenda katika masoko ya kadian kwa miaka sabini na alikuwa naenda kununua mahidajo yake katika masoko ya amartsar ibrahim nif saeve anasema safari moja baazi ya watu wa kadian wali ipinga jumuia ya ahmadia tukio hili halija endikwa kama lilivyo mjukuu wake anaendika kwamba watoto wadogo wa kadhian walikuwa wakimwita kwa jina la bibi na yeye aliwatumikia wote kama awe bibi yao kisha mjukuu wake anaendika kwamba safari moja kwa sababu ya udhaifu alikuwa akipumzika wakati wa jioni baadhi kina mama wakaaja kumtembelea na hakuwepo mtu mkubwa nyumbani mimi nikawaambia kwamba bibi anapumzika wao wakanepatia ombi la dua na wakaondoka bibi alipo amka nikamwambia kwamba waw, kina mama wawili walikuwa wamekuja bibi akafungua ombi lao na akafanya dua kwa ajili yao kisha akampigia mtu fulani simu na akampatia maagizo fulani kisha akanifahamisha akisema kwamba watu walikuwa wakija kwa babu yako kutoka umbali kwa upendo na ye alikuwa hawarudishi hivyo hivo pia uwakalishe wageni kwa hishima ungenipa taarifa njia ya kunifahamisha ya bibi ilikuwa nzuri sana ambayo naikumbuka hadi leo mjuku wake said hashir anasema kwamba nilimuuliza nikisema kwamba mimi nasoma jamea unisihi alisema kwamba na saha unaisikiliza kutoka kwa wakhalifa wa zama usikilize mambo yake kwa umakini na uyafuate kisha aliniambia kwamba endelea kusoma dua hi rabe kulo shaiin khadimoka rabe fahafadni waansurni warhamni <tip> na kisha <tip> alikuwa akini sihi kwa njia y simu vilevile kwamba utimize wakfu wako na uwe msaidizi wa ukhalifa watu wengi wasihi waislamu walishiriki katika mazishi yake mmoja wao ni mbunge wa zamani fatejang fate sing sahep yeye pia alieleza kumbukumbu zake kwamba utoto wetu ulipita katika nyumba yao pia alikuwa ameenda kupokea maiati yake juu ya mpaka wa waga anasema kwamba nimemzika mama yangu kwa mara ya pili tulikwa watoto wadogo tulikwa tunaenda kumtembelea na alikwa anatulisha kama tuve watoto wake mjukuu wake mmoja mala anaendika kwamba upendo wake kwa ukhalifa na utii ulikuwa mfano kwetu anasema kwamba tangu afariki dunia nimepokea mamea ya simu ya salamu za rambirambi rambi. kila moja amemsifu sana wajili ya kumtembelea alikuwa amekwenda huko kadhian anasema yani mchukuu wake anasema kwamba niliona watu wa kadian walikuwa wakimpinda sana na iye pia alikuwa akiwapinda sana watu wa kadhian kisha aliniendikia kwamba mwaka elfu ulipokuwa na uli mpango wa kwenda kadia lakini hukuweza kwenda huko ime, na ziara yako ilikuwa imekuishana ulikuwa umerejea kutoka deli bibi yetu alikuwa na huzuni kubwa naubwa sn aliakia amba siju nitaweza kukutana na khalifa ulaha abid khan anaishi hapa ni mume wa mjukuu wake anasema kwamba alitufundisha kwa mifano yake kwamba mtu kwa namna gani anaweza kutimiza ahadi yake alikuwa na tabia yenye upole sana safari moja nili mwona akiongea kwa ukali kulikuwa na harusi ya binti moja hapo sabi saaba alikuwa miugua alikuwa na maumivu makali kichwani و کو نہ کے جوکو کے آکا سمہمبا اوم بے رخسا نہ اسی شری کی کٹیکا شرح یا کے ہروسیا کے یہ آکا سما کومبا مالا میمی لازمہ نیتا شری کی کٹیکا شرح حروسی یا حروسیہ کے وے ہو جو کومبا میمی نینا حسین و گانینا واٹوا کا دیان کی شا کو نا اکیلا عفت صاحبہ امبا ان کے وا ڈاکٹر بشیر احمد ناصر صاحب درویش قادیان دیاان آنا سیما کومبا daima alikuwa akiwaongoza naasirat na lajna imaela alikuwa na umahiri wa kutekeleza mambo yote ya uongozi wakati wa kufanya kazi pamoja naye kila mmoja alikuwa akihisi mapenzi upendo hishima na taazima alikuwa akitamani kwamba aweze kufikisha mambo yote kwa vizazi vijavyo alikuwa na tabia njema sana کی نا قازی علی علی ٹو فنڈیشا قرآن تفسیر یا مامو یا فک ماں بنتی والیو لے لے وا نہ پکا تو مکیا جامات کو نا بشرا مبارکا صاحبہ و حیدرآباد دکن ana sema kwamba tulikuwa na uhusiano mzito naye wakati wa jalsa salana kwa jili ya kuwa hudumia wageni alikuwa akiongoza mambo yote na alikuwa anasema kwamba hawa si wageni wetu bali ni wageni wamasihe mualaa salam hivyo lazima tuwajali pia kuna sajida tanwir sahiba ni mke wa khalid aladin sahib anasema kwamba kwa ajili kwa ya lajinaimayela ya india ye alikuwa kama mama kama vile mama anavyomfundisha mtoto wake mchanga mambo ya hishima mambo ya maisha vivyo hivyo hatapajan akajaali sana malaizi yetu na kwa ajili ya malaizi yake sisi na vizazi vyetu tutaendelea kumshukuru daima dhawamu barua nyingi nimezipokea za kina mama wakadian na pia nimepokea kutoka kwa kina mama ambao walikuwa na uhuseno fulani naye na pia watu wa zamani wa kadian na watoto wao wameniendikia kwamba yeye alitulea kama awe mama yetu mzazi kuhusu uhuseno na ukhalifa watoto wake wameeleza kama nilivyoeleza na kina mama wengine pia wameeleza kwa unyofu na utii kamili kama alivyokuwa ameonyesha unyufu na utii wake kwa khalifa wa pili uhusiano huo ukaendelea katika maisha yake mpaka kwangu huu ni mfano alikuja kukutana nami hapa na akakutana nami kwa hishima sana elfu bili na tano nilipinda kadian akajaribu kunitumikia na alikuwa naonyesha furaha sana kila alipokuwa akikutana nami mwaka elfu mbili japokuwa alikwa naumwa lakini wakati wa kurejia alikuja mpaka deli mwenyezi mungu amuinue katika daraja na awajali watoto wake kuendeleza mema yake watu wa kadian jinsi ye alivyo walea kwa upendo na mapenzi menyezimungu awajalie waweze kuishi kwa mapenzi haya haya sasa hakubaki mtu yote huko ambaye ni kutoka familia yamusehimu wasalam mwenyezimungu afanyie kwamba hali iwe nzuri ili mtu fulani aweze kwenda huko na kuishi kule menyezimungu amuinoe marehemu katika daraja kuna jineza iliyopo hahir je jineza imefika امبایو نیا محمد ارشد احمدی صاحب و او انگریزا سکھ الوم علی فریق کی دنیا آکیو وانا عمر ماں کا سبین نا موجہ ان اللہ وََ راج علی کو معنی و یوسف احمدی صاحب کٹہ امجیو نائروبی یہ علی گہ مفائن مسیح مسیحم السلام ہوئی علی کو ٹوٹو واک امجکو کے یوسف احمدی صاحب علی کو مفائنگ بید احمد السلام نہ ہو علی ٹکاندہ نہ کزا چاک علی پکونا امر میگا قومی نا مٹانو علی کوجا او انگریزہ ٹوکا نائروبی علی موہ آمت البشیر صاحبہ امبائے نی بنتی وا خلیفہ صلاح الدین صاحب نانیم جوکو و خلیفہ رشید صاحب رضی اللہ تعالیٰ علی کو صحابہ صحاب السلام علی کو موسی پموجان اہلیہ آم پمو جان امک عامیا چا ویژانا بنتی موجہ علی کو حسین و امارانہ جماعت پپوٹ علی پوئشی آڈل کیا جماعت کو یزیف بالمبالی خدم الحمد آکی کا مہ محتم کو زائد میکا عشرینی علی انڈل کیا جماعت او انگریزا کاما کتیبو و عشات علی کولیمو سلمان رشدی علی پوئنڈی کا کتابو چکوجہ یا محمد صلی اللہ علیہ وسلم ساون عگیز الخلیم و وائن رحم اللہ تعالی کو جیلی یا کو kataa hoja zake aliandika kitabu kimoja alikwa mwenye kuswali swala kwa wakati alikuwa amenunua nyumba karibu na islamabad ili aweze kuja hapa na kuswali alikuwa na uhusiano wa mapenzi na mtume saaaalam na kusoma am alikuwa na shauku ya kufanya mahubiri alikuwa anatoa michango yake kwa wakati kaakai alikiaumka amaaal a aia kia mifu na ni mifano michache inayopatikana kila niliposema akakubali mara moja na akaitikia na kwa sababu yake nina hishima kubwa kuhusu familia yake na kwa kweli utihu na ukhalifa uliendelea kwenda mbele mimi pia nimemkuta akiwa mnyenyekevu na akiwa mtifu kwa ukhalifa daima alitanguliza hishima ya jamaat juu ya mambo yote mwenyezi mungu amrehemu na amgofirie na میا میں جانوا کے کی کی موجا نی واقف زندگی کنا جنیزہ موجہ غائب نی احمد جمال صاحب امبائی معافری کا مارکانی علی کو عکیش مار کانی ماجوزی علی فاری کی دنیا آکیوانہ عمری و میاں کا ٹیسی نامی ویلی ان لاہ راجیون یہ علی زلی و موکر مجھا بیٹیسا نہ سیلاسینی نہ موکر ہوا بیٹیسا ہمسینہ موجہ مسلم مغرضی اللہ تعالیٰ انہو کٹیکا مونگوا ہمسینی پاکا سیٹینی علی پاٹا نفاسی کو جیٹولیا کواجیل سکیٹی و صادق شکاجو شکاگو علی کیو علی کون حسین و امارا نہ جماعت نا کو کواجیلیا کو انگری ایم ٹی اے علیزا ڈش انٹینا نیوبانی کے alikuwa anasikiliza hutuba zangu bila y kukosa kwa umakini mkubwa na alikuwa anaongea na watu mbalimbali mbali kuhusu hutuba zangu alikuwa anaandaa nos na alikuwa anaongea na watu kuhusu hutuba zangu alikuwa anaishi akiwa na umbali wa maili tisini kutoka miskiti lakini hata hivyo alikuwa anakuja kuswali ijumaa alikuwa anatoa mchango bila y kukosa na alikuwa anashiriki katika mipango yote ya kujitolea ana binti mmoja ambaye si muhamadia mwenyezi mungu amgofirie na amre hemu na maombi yake yakubaliwe kwa ajili ya binti yake huyu pia ya apate nafasi na uwezo wa kujiunga na ahmadiyat jeneza mmoja iko hazir mbili ni ghaibu ssha <coughs> <coughs> الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونؤمن به ونتوكل عليه ونعوذ بالله من شرور انفسنا ومن سيئات اعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له ونشهد ان لا اله الا الله ونشهد ان محمدا عبده ورسوله عباد الله رحمكم الله ان الله يامر بالعدل واللسان ويتاء ذي القربان وينهى عن الفحشاء والمنكر والبغي يعظكم لعلكم تذكرون اذكروا الله يذكركم ودوه يستجب لكم ولذكر الله أكبر