أشهد أن لا إله إلا الله وحده لا شريك له وأشهد أن محمدا عبده ورسوله أما بعد فأعوذ بالله من الشيطان الرجيم بسم الله oh <laughs> صراط الذين أنعمت عليهم غير المغضوب عليهم ولا الضالين لن تنالوا البر حتى تنفقوا مما تحبون وما تنفقوا taweza kuufikia wema hasa mpaka mtoe katika vile mnavyo vipenda na chochote mnacho kitoa basi hakika allah anakijua katika aya hiyo mwenyezi mungu ameeleza wazi ya kwamba vivango vya juu vya wema vinaweza kupatikana pale ambapo nyini kwa ajili ya kupata ridhaa ya mwenyezi mungu mnatumia katika njia yake kile mnachokipenda akieleza ufafanuzi wake sehemu mmoja hadmasihe maud alah ssalam alisema ya kwamba nini hamwezi kupata wema wa kweli ambao unamfikisha mtu hadi kupata vukuvu mpaka mutumie katika njia ya allah mali na vitu mnavyovipenda kisha katika sehemu nyingine alisema kwamba hamtakivi kuwa na mapenzi na mali mwenyezi mungu anasema lantanalulbirra hatta tunfiku mimma tuhibun nini hamwezi kufikia wema mpaka mutoe kutoka vitu ambavyo mnavipenda alisemaya kwamba kwa kutumia vitu visivyo na faida au visivyo faa mtu yeyote hawezi kudai kwamba amefanya wema mlango wa wema ni mfio hivyo kumbukeni jambo hili vizuri kwamba kwa kutumia na kwa kutoa vitu visivyo faa mtu hawezi kuingia kwenye mlango huu wa wema kwani kurani tukufu inasema kwamba lantanallbirra hata tunfiku mimatuhibun hamwezi kupata daraja ya kuwa mpendwa wa mwenyezi mungu mpaka mutumie vitu ambavyo mnavipenda sana kama hamtaki kuvumilia mateso au shida kama hamtaki kuvumilia uchungu na hamtaki kushika wema wa kweli sasa kivipi mnaweza kufanikiwa na kupata ufaulu je masahaba wa tukufu walipata daraja hiyo bila kufanya juhudi daraja walioipata kwa ajili ya kupata lakabu za kidunia mtu analazimika kuvumilia matumizi mbalimbali mbali na mateso na uchungu mbalimbali mbali. kisha anaenda kupata lakabu ya kawaida ambayo haiwezi kutuliza moyo wake yaani lakabu anaipata ambayo sio lazima kwamba iwe sababu ya kumpatia utulivu lakini mtu anafanya juhudi kwa ajili yake kisha mutafakari kwamba lakabu ya radhiallahu anhum ambayo ni alama ya ridhaa ya mwenyezimungu na ni sababu ya kuwapatia utulivu wa moyo je masahaba waliipata bila juhudi yoyote jambo la msingi ni kwamba ridhaa ya mwenyezimungu ambayo ndiyo sababu ya furaha ya kweli mtu hawezi kuipata mpaka avumilie mateso na shidha mbalimbali mwenyezi mbali. mungu hawezi kudanganywa wamebarikiwa wale ambao kwa ajili ya kutafuta ridhaa ya allah wasijali shidha yoyote kwani furaha ya kudumu na utulivu wa kudumu mtu na mumini anapata baada ya kuvumilia mateso kwa muda hivyo huu ndio uelewa wa kutoa mali ambao amasihi malslam anataka kutupatia sawa na kauli ya mwenyezi mungu na hii ni hisani kubwa ya allah juu ya jamaati na ni hisani juu ya kila ahmadia ambaye alielewa jambo hilo na kisha akatua mali yake katika njia ya dini japokuwa ana mahitajio yake japokuwa wanajumuia wanakuwa na mahitajio yao lakini hata hivyo wanatoa mali yao kwa ajili ya mahitajio ya kidini ipo mifano ambayo ni maelfu wanajamaati wakiacha mahitajio yao wanatoa kwa ajili ya mahitajio ya kidini katika zama hizi sisi tunaangalia kwamba hali ya uchumi wa dunia inaendelea kuharibika zaidi na zaidi na haswa nchi zinazoendelea japo kuwa hata nchi zilizoendelea pia hali yao sio tofauti na nchi zingine pale ambapo kulikuwa na starehe za aina aina na sasa katika dunia kuna hali ya vita na katika ulaya vita inaendelea kupiganwa kati ya ukrein na urusi vita hiyo imeharibu hali ya ulaya vilevile yani hali ya uchumi kwa vote vile uchumi wa nchi zinazoendelea umevurugika zaidi kisha ulaji rushwa wa wanasiasa wa nchi hizi umeharibu zaidi hali ya uchumi lakini hata hivyo wahamadia wa wanaendelea kuzidi na kuongezeka katika kujitolea kwao ku katika jicho la mtu wa dunia hili ni jambo ambalo ni vigumu kulielewa lakini wale walio na imani madhubuti wanajua kwamba kujitolea kwao kupo na wanakifanya ili kwa sababu yake waweze kupata fazili ya mwenyezi mungu katika hutuba ya kwanza ya nowemba kama wanavyojua wa hamadia kwamba mwaka mpya wa thahriki jadid unatangazwa hivyo kuhusiana na tahriki jadid nitaweka mbele yenu baadhi ya matukio sadr lajna lahor aliniendikia sadr lajna wa wilaya lahor kwamba katika kikao kimoja niliambiwa kuwahimiza wa ahamadia kuhusu mchango wa tariki jadid hiyo ni majlis ya watu wenye kipato cha wastani anasema kwamba nilikuwa na hisi majuto na kiherehere kwamba mimi niwahimize vipi kwani wanaendelea kujitolea sana lakini kwa kuwa nilikuwa nimeambiwa hivyo nikalazimika kuwahimiza anasema kwamba mimi nikashikwa na butwa pale nilipoona jinsi kina mama waahmadia walivyojitolea anasema kwamba mimi kisha nikahisi majuto kwa kuona jambo hili kwamba watu wenye kipato kadogo au kipato cha wastani wanaendelea kujitolea zaidi na zaidi wakatoa mali na dhahabu ambayo samani yake ilikuwa ni malaki mengi kisha kuna ripoti ya mal vkilawal ni orosa ndefu ya kurasa nyingi za majina ya kina mama waliotoa dzahabu zao atmslhma rahu alipokuwa ametangaza mpango wa tariki jadid na vipengele ambavyo alikuwa ameviweka mbele ya jamaati kulikuwa na kipengele kimoja kuhusu mama kwamba wao wasitengeneze dhahabu au kama wanataka basi wasitengeneze sana na wajitole mimi naelewa kwamba kutoa dhahabu ambayo imetengenezwa au imenunuliwa ni kubwa zaidi kuliko kuto kununua ani kitu kilichopo mbele ya macho kutoa kile ni kazi ngumu sana hivyo kina mama wahamadia hata wakati ule pia walikuwa wame itikia wito wa musleh maud na wakajitolea na wanaendelea kujitolea hadi leo si katika nchi moja tu bali katika nchi hizi za kimagharibi wapo kinamama ambao wanatoa dhahabu katika njia ya allah na wanatoa dhahabu zote katika mchango kisha wananunua dhahabu na hawapati utulivu na kisha wanatoa katika mchango kwani kama alivyosemamasihmas kwamba wanataka kupata furaha ya kudumu ambayo hawezi kupata bila kujitolea kisha wapo watu maskini ambao wanatoa mchango kwa kuvumilia shida na wapo wengi ambao mwenyezi mungu anawajalia mara moja na anawapatia zaidi kwa njia mbalimbali ambazo hata zinawashangaza wakati huu nitaweka mbele yinu matukio machache ya watu wa namna hiyo lakini pamoja na hayo nitawaambia matajiri kwamba wao pia washike somo kutoka kwao na waongeze kiwango cha kujitolea kwao atmslahmaud anhu katika hutuba yake moja alikuwa mesema ya kwamba wapo watu maskini ambao wanatoa asilimia arobaini ya kipato chao cha mwezi mmoja kama tuangalie matumizi yao ya kila siku na sawa na matumizi yao tuangalie utoaji wao lakini matajiri wanatoa asilimia moja na nusu tu mbali wapo katika watu maskini ambao wanatoa asilimia mia na matajiri huenda wanatoa asilimia moja tu hivyo kwa namna hiyo japo kuwa utoaji wa watu maskini unakuwa mdogo kuliko utoaji wa matajiri lakini kiwango cha kujitolea kwao kinakuwa juu sana hivyo watu walio matajiri wanatakiwa kujichunguza na kumbukeni ya kwamba mwenyezi mungu anarudisha kwa kuongeza zaidi kama asema vyo katika sehemu nyingine ndani ya kona ya kwamba anarudisha kwa kuongeza mara mia saba au hata zaidi yake kwa vote vile kama ni semavyo naweka mbele yenu mifano michache ya watu waliojitolea mifano ambayo inatupatia habari au inatuambia kuhusu kujitolea kwao na imani yao na pia tunapata kuelewa jinsi wanavyopata fazili ya mwenyezi mungu ngini bisau ni nchi moja ya afrika kuna mkazi wa huko aitwaye mahmud sahib ambaye ni fundi pa pikipiki mbashii alimhimiza kutoa mchango wa tahrike jadid mbashiri alipomhimiza kuhusu mchango wa tahriki jadid yeye ye akatoa hela aliyekuwa nayo kwenye mfuko wake ambayo ilikuwa kumi frank sifa wakati ule ule binti mkue akacja walikuwa wameketi katika nyumba yao yeye akaomba hela ilikuwa ndaa chakula mamu sahip alikuwa amekusha toa mchango katika mchango hela yote hapo akamwambia binti mkue kwamba usubiri kidogo hapo binti mkue akarudi nyuma mamu sahip anasema kwamba bado alikuwa na wasiwasi kwamba ampatie binti mkwe hela kutoka wapi hapo akapokea simu kutoka ofisi moja ya serikali alipofika ofisini wakamwambia kwamba mwaka jana wewe ulikuwa umetengeneza pikipiki zetu na sisi tulikuwa hatukupatia malipo yake hapo wakampatia chek ya lakimoja na elfu 9 s ni Frank sifa baada ya kupokea chek mahmud sai akarejea nyumbani na akamwita binti mkwe na watu wengine wa familia na akawaambia kwamba angalieni hizi ni baraka za kutoa katika njia ya allah hila ambayo mimi sikuwa na imani ya kupata hapo mungu wangu amenipatia mbashiri wa fiji wa nandi anasema kwamba kuna mwanajamati mmoja aitoae anasema kwamba yeye alisikiliza hutuba yangu kuhusu tahariki jadid ya mwaka jana na akasikiliza matukio niliyosimulia anasema kwamba matukio haya yakanivutia sana na wakati wa kuendesha gari nikampigia simu katibu wa tahariki jdid na nikamwambia kwamba ongeza mchango wangu mara mbili wa taharike jadid mtu huyu anafanya biashara ripoti ya mwaka ilipoandaliwa ya biashara akapata kujua kwamba faida aliyoipata ilikuwa ni ya mara mbili ye anasema kwamba mimi ninayakini kwamba hiyo ilitokana na fazili ya mwenyezi mungu tu na kwa sababu nilikuwa nimeongeza mchango mara mbili hivyi al- mwenyezi mungu akanipatia faida mara mbili mbashiri wa mosco anaendika kwamba kuna mtu aitwaye ai, raslan pikiniu sahib ni kutoka kirgizstan lakini anaishi mosco kwa miaka kumi na minne anasema ya kwamba mtu huyo alikuwa anajitolea sana kitao, tuna, takriban mwaka moja kabla yeye aliposikiliza hutuba yangu kuhusu swala la kujitolea anasema kwamba mimi nikapata laza zaidi kwa kusikiliza hutuba na kisha akasema kwamba mimi pia nataka kushiriki katika watu hawa wanaojitolea na yeye akaanza kunitumia mchango asilimia kumi wa kipato chake yani katika sadaka na michango anasema kwamba hii ndio njia ambayo anaendelea kuitumia tangu mwaka mmoja mbashiri alipopata uhamisho kwenda sehemu nyingine mtu huyo ana asili ya urusi ni mkazi wa kirgistan swali la kwanza alilomuuliza mbashiri akasema kwamba je nitaweza kuendeleza njia hiyo ya kutoa mchango hayo ni mabadiliko ambayo hatma seheaulsalam amewaletea wanafikira na wasiwasi kuhusu utoaji wao amir saheb wa tanzania anaendika ya kwamba kuna tawi la huko na ni mwanajumuiya mmoja wa tawi lile aitwaye muhammad sani sahib anafanya kazi katika kampuni moja na kampuni ile ikapata hasara hapo mmiliki wa kampuni akasema kwamba tutakata mishahara ya watumishi wote wa kampuni hapo ye akapata huzuni sana kwani ulikuwa ni mwezi wa mwisho wa kutoa mchango wa tahariki jadid mwalimu alipowasiliana naye na, na akamwambia kuhusu mchango wa taharike jadid yeye hakumwambia shida zake za uchumi bali akimtegemea mwenyezi mungu akalipa mchango wake na akatimiza ahadi yake anasema kwamba siku ijayo akapokea simu ya mmiliki wake kwamba mshangu, mshahara wake hautapungua hivyo kutoka mishahara ya wenzake wao walikata mishahara lakini ye akapata mshahara kamili anasema kwamba hiyo ni kwa sababu ya kutoa kwangu mchango wa tarike jid inchi nyingine ni malawi ni mama mmoja anaetokana na wilaya ya maguchi anafanya kilimo na anategemea kilimo chake akaandikisha ahadi ya tarikadhii lakini hakuweza kulipa ahadi yake kabla ya mwaka kuisha bwanajamaati walipokumbushwa kwamba kama kuna mtu ambaye bado hajalipa basi alipe mchango wake mama huyo anasema kwamba akafanya juhudi sana ya kupata kazi na akafanya maombi vilevile ili aweze kulipa mchango wake lakini pamoja na la kufanya juhudi sana hakuweza kupata kazi siku moja baada ya kuswali sala ya al asiri aliporejia nyumbani akapokea taarifa kwamba mjukuu wake mmoja amemtumia el na obaa kwache kama zawadi hapo akafurahi sana na akaenda kwa mwalimu na akatoa mchango wake na alikuwa anamshukuru mungu kwamba mungu amemjaalia na amemwezesha kulipa na kutimiza ahadi yake amir sai wa tanzania anasema kwamba una mama moja aitwaye mariam saheba wa jumuia ya, ya shianga ye anasema kwamba mwalimu alinipigia simu na akanihimiza kuhusu kulipa mchango wa tahrike jadid anasema wakati ule nilikuwa nayo kt shilingi kwa ajili ya matumizi ya nyumbani mimi nikatoa katika mchango kisha kilichotokeni kwamba siku ile ile mwenyezi mungu akanirudishia shilingi la kimoja na anasema kwamba hizi zote ni baraka za mchango kuna mwanajumuya mpya wa guini bisau aitwaye osmansah katika maisha yake kulikuwa na matatizo mengi ya kiuchumi kila biashara aliyekuwa akifanya alikuwa hafanikiwi katika huzuni hiyo hiyo usiku moja alipolala anasema kwamba nikapata sauti ya kuwa osman twa mchango wako bila kukosa asubuhi osman saab akaaja kwa mbashiri na akamsimulia ndoto yake hapo mbashiri akamwambia kuhusu mchango wa tahrikejdii na michango mingine na osman saheb mara moja akatoa mchango wake wa tarike jadid na akatengeneza oroza ya michango mingine na akaanza kutoa michango yake bila kukosa osman saheb anasemaa kwamba tangu muda ule nilipoanza kutoa michango yangu bila kukosa mungu ametia baraka katika shughuli zangu na biashara yangu na matatizo na shida zote zimeniondoka hii ni imani yake kamili kwamba hizi ni baraka za kutoa mchango wa jidid na michango mingine hii ndio njia ya allah yeye anawakumbusha watu wake na wapi mungu hahitaji hela yetu lakini anafanya hivyo ili aweze kutujalia kutoka australia kuna mbashiri kamran saheb anasema kwamba kijana mmoja alikuwa hakutoa mchango wake kwa miaka kumi mimi nikaketi pamoja naye na, na nikamwambia kuhusu swala lakujitolea na hapo akaanza kutoa mchango na wake napia akatoa mchangowataa anasema kwamba baaa ya siku chache akanipigia simu na akasema kwamba kafazilia all nipata maendeleo katika kazi yangu kitu ambacho mimi sikukitarajia alisema kwamba hiyo ni kwa sababu ya kujitolea kwangu katika njia ya allah tu na alisema kwamba sasa sitaonyesha uvivu wala uzembe katika swala la michango kuna kijiji kimoja cha gambia ni amina na kuna mwanajumuia wa huko osman saheb katibu wa tahrike jadid alienda kukitembelea kijiji chake na akiwahimiza kuhusu mchango wa tahrike jadid akawaambia kwamba mpango huu ni mpango wa kujitolea na katika shabaha zake shabaha moja ni kuongeza elimu na kufanya mahubiri huzuri amesema kwamba wanaoshiriki katika mchango wa taharika jadidi wanatakiwa kuongeza elimu yao vilevile vile, na pia kuingia katika uwanja wa mahubiri siku za nyuma nilikuwa nimechukua ahadi kutoka khudam na ansar wahamadia wazingatie ahadi hiyo na wakumbuke kwamba wanatakiwa kuingia katika medani ya mahubiri shibaha moja ya tarehe kedi ilikuwa ni kufanya mahubiri na hii ilikuwa shibaha kubwa ambayo kwa sababu yake ilikuwa imeanzishwa anasema kwamba mimi nikavutika sana na hutuba ya mwalimu na mimi nikaamua kufanya baiati na kuingia katika jamaati anasema kwamba hadi wakati ule nilika si kufanya baiati nilipojua kuhusu shabaha za tahrikajadi nikaamua kufanya baiati na kuingia katika jamaati na pia nikatoa ahadi ya mchango wa tahrikajadina nikalipa ahadi yangu anasema kwamba baada ya kutoa michango anahisi mabadiliko matakatifu ndani mwake na anasema kwamba naendelea kufanya mahubiri na pia natoa michango mingine ai yani mchango wa kawaida vilevile kuna maamoja kutoka gambia anasema kwamba tangu nilipoanza kutoa michango na hisi mabadhiliko katika tabia yangu na katika watoto wangu na mimi naona kwamba allah anaendelea kutimiza mahitaji yetu yote kwani kutoa katika njia ya allah kunamvizesha mtu kupata fazili ya mwenyezi mungu kuna nchi nyingine ya afrika guiniinakri mbashiri wa huko omaraa alisema ya kwamba kijiji ambapo anafanya kazi kama mwalimu anasema kwamba nilikuwa na itembelea ili kuwahimiza wa kuhusu mchango hapo nikamhimiza mke wa imamu mmoja aliye mwanajamaat mpya kuhusu mchango mama huyo akatoa 5 guini na aka nipatia huku akinyosha mikono yake kwa allah na akasema hii hindio hela niliyonayo ambayo naitoa katika njia yako hivyo upokee kutoka kwangu huyu ni mwanayamai mpya na ni mkazi wa maeneo ya mbali ya afrika mwalimu anasema kwamba mimi baada ya ziara yangu niliporejea nyuma mama huyo aliyetoa alftn frangini akaniambia kwa furaha kwamba katika biashara ya leo nimepata faida kubwa sana kwani baada ya kuondoka kwako mwenyezi mungu akanitumia 8 fa guinea hela ambayo ni kubwa sana kuliko kujitolea kwangu kutoka guini knakri kuna, kuna mwalimu moja jalusahib anasema kwamba wakati wa kusherehekea ashra ya tahrike jadid nilifika kwenye kijiji kimoja kontaya ili kupokea michango mwanajamaati mmoja bwana shekhu alikuwa ametoa ahadi ya kutoa mchango wa taharika jadid e 3 alipohimizwa ye akasema kwamba leo kwa ajili ya matumizi ya nyumbani ni na el hela ambayo naitoa katika njia ya allah siku ijayo bwana huyo akanipigia simu na akasema kwamba mwenyezi mungu akapokea kujitolea kwangu kwani baadha ya kutoa mchango kijana wangu mmoja akanitumia lakitatu frangini kama matumizi ya nyumbani anasema kwamba mwenyezi mungu ameimarisha sana imani yangu jimuia inapopokea michango kutoka kwetu michango ile inatumika katika njia ya allah hivyo nitaendelea kujitolea ya sana yani hapo akapata imani kwamba kwa kuwa mungu amemjalia na sababu ya kujalia kwake ni kwamba hela aliyoitoa imetumika kama ipasavyo kutoka kazakhistan kuna mwanajamati mmoja baiga marzuif ambaye anashiriki katika michango bila kukosa anasema katika mwezi wa juni nilifukuzwa kazini na watu wa kampuni wakanipatia mishahara yangu yote sasa mimi naendelea na pensheni baada ya kukosa ajira nikalazimika kununua dawa na vitu vingine kwa sababu ya marazi yangu lakini nilikuwa na huzuni kwa sababu ya kutokuwa na hela siku moja nilipokuwa na tembea mitaani nikapata wazo ya kucheki na kuangalia kadi yangu ya benki japokuwa nilikuwa na imani kwamba krekadi yangu haitakuwa kitu chochote lakini hata hivyo nikaamua kuangalia na kucheki nilipoangalia kadi yangu nikashikwa na butwaa kwani kwenye akaunti yangu kulikuwa na hela laki moja na elfu tisini nilikuwa na shangaa sana na pia nikaendle kumshukuru mwenyezi mungu nilipowapigia simu watu wa kampuni nikapata kujua kwamba mmiliki wa kampuni amenitumia hela hiyo kama zawadi kwa sababu ya uaminifu wangu na alisema kwamba hizi ni baraka za michango ya na wakfe jadid kuna malaysia kuna mwanajamati mmoja ubakra sahib anasema kwamba huu ni uzoefu wangu wa dhati mwaka elfu bili na kuminasit kumi nasaba nikatoa ahadi ya kulipa mchango wa tahariki jadid el moja rengat wakati ule kwa sababu ya hali yangu duni ya kiuchumi nilikuwa na wasiwasi wasi. na nilikuwa na huzuni lakini nilikuwa na imani kwamba nitaweza kulipa mchango wangu hivyo nilikuwa nafanya maombi kwamba kama nia yangu ni sahihi na jamawati ni kweli basi mungu atanirahisishia anasema kwamba siku moja kabla ya muda kuisha nikapata mapato kutoka biashara na hela hiyo ilikuwa elfu moja rangat nikaenda kwa katibu wa mali katibu wa fedha na nikalipa elfu moja rangat tangu tukio hililitokee mimi na imani kamili na yakini kwamba kama shabaha zetu ziwe sahihi basi mwenyezi mungu anaturahisishia hivo hii ndio fikra ambayo ni fikra ya kila ahmadia ambayo anaishi katika nchi yyote ya dunia japokuwa kuna umbali wa maelfu ya maili lakini hata hivyo mwenyezi mungu anaimarisha imani yao na anawadhihirishia ukweli wa jamati na mwanajumuua moja wa ujerumani anasema kwamba kampuni yangu ilipata hasara katika uchumi hivyo kipato changu pia kikapungua anasema siku ile ambapo kulikwa na semina kuhusu tahriki jdid baada ya kusikiliza matukio yenye kusisimua imani nikaahidi mbele ya allah kwamba mimi nitalipa ea yuro zaidi na hapo akaniandikia barua kuhusu maombi na pia akafanya dua na maombi mwenyezi mungu akamjalia fazila na yeye akapata uwezo wa kulipa mchango wake na pia akaweza kulipa mia sita yuro zaidi hapo akapokea simu kutoka kampuni nyingine na wakamwambia kwamba wewe kama utafanya kazi katika kampuni yetu basi mposho yako au mshahara wako utakuwa zaidi yni elf moja yuro zaidi kuliko mshahara wako wa zamani na miliki wa farm yani kampuni akasema kwamba kwa kuwa umeacha kampuni yako ya zamani hivyo sisi tutakupatia elbil yuro kila mwezi kwa miezi mitatu na pia utakuwa na ruksa siku ya ijumaa na jumapili anasema kwamba kwa ya kujitolea kwangu katika mchango wa tahariki jadid nikapata mishara zaidi na pia nikapata uwezo wa kuswali mba... swala ya ijumaa mbashiri e averycost anaendika kwamba kwa ajili ya kuwahimiza wahamadia kuhusu mchango wa tahariki jadid nilienda kuwahimiza katika kijiji cha poliso mzee mmoja ambaye alikuwa maskini sana na sisi tulikuwa na fikra kwamba sawa na uwezo wake hata kama akitoa mia mbiliy miata fa hili jambo kubwa ye akainuka na kwenda nyumbani na akaaja na mchango na pia akaleta mwanawake na akasema kwamba pia toa mchango wako hapo ye akatoa elbili fa na kijana wake pia akatoa miaano fa hii ndio jaziba ya kujitolea kwa ajili ya kupata ridhaa ya mwenyezimungu senegal ni nchi nyingine ya bara la afrika mwalim saheb anasema kwamba kuna mwanajumuya mmoja muhammad anjae saheb ambaye ni mtu maskini lakini ni mwaminifu sana mke wake alikuwa naumwa daktari akapendekeza dawa kwa ajili yake ambayo thamani yake ilikuwa ni elfu kumi na sifa mtu huyo hakuwa na hela hiyo akaenda kwa rafiki yake mmoja ili kukopa kutoka kwake akachukua mkopo kutoka kwake na katika muda huo ukavadia muda wa swala ye akaaja katika mission house ili kuswali swala naakamwambia mwalimu kuhusu siha ya mke wake lakini alikuwa bado hakumwambia yote ndipo mwalimu akaanza kuongea naye kuhusu ashra tahrike jadid na akaanza kumwambia kwamba atoe katika njia ya allah Ye, na hivyo mungu atamrahisishia yeye akamwambia mwalimu kuhusu shida zake na akasema kwamba nitatoa mchango wangu baada ya siku mbili ine na kisha akaenda kununua dawa kwa ajili ya mke wake lakini baada ya dakika chache akaja katika mission hous tena na akasema kwamba mimi nikafikiri ya yakuwa mwalimu amenihimiza lakini sikuweza kutoa chochote hapo moyo wangu ukahisi ugumu hivyo wewe uchukue mchango huo eltan fran sifa katika mtahriki jadid na mimi nitanunua dawa ambayo ni muhimu sana na ye akapokea desitin akaondoka alikuwa bado hakufika kwenye farmasy ndipo akapokea simu kutoka mtu mmoja akasema kwamba nataka wewe unitengenezee kitanda na mimi nakutumia elfu hamsini frans sife kwenye simu yako na mke wako akipona basi utengeneze kitanda changu na hela iliyobaki nitakupatia baadaye mtu huyo akaaja tena katika misshno na akamwambia mwalimu kwamba mungu amenipatia fazila hii na baraka hizi kwa sababu ya mchango na nimepata hela zaidi kuliko haja yangu kutoka senegal mwalimu mwalimsa anaeleza yakuwa kuna mwana mwanajamaati mmoja wagan sahib alitoa ahadi ya ku lipa mchango wa tahariki ji kama elfu kumi fran sife akaambiwa kwamba mwaka wa tahriki unakaribia kuisha na bado unadaiwa yaakasema kwamba mimi sina hela sahizi lakini usiwe na wasiwasi mimi nitalipa tu kabla ya mwaka kuisha hata kama nilazimike kuuza nguo zangu hii ndio jaziba yao Sahibu, anasema anasema kwamba kwamba kwamba siku chache nyumbani na na na akasema pokea mchango mchango wangu wa dit, na na sana wangu na ningi, ku wangu akaniambia nilikuwa sana binti yangu amenitumia hela nyingi nimekuja kulipa kuna mwalimu wa huko na mke wake ni mama wa nyumbani hana kipato chake saheb ndiye aliekuwa analipa mchango wake wa watarke jai mke wake alipojua akasema kwamba huu nitalipa mchango wangu mwenyewe na ndika ahad yangu kama sifa hapo mwalimu akasema akasema kwamba kivipi utalipa nina s kwamba mungu atapokea jaziba yangu na imani yangu na hivo ndivyo itokavyo baada siku chache tu moja akaaja kwake kutoka ujirani na akasema kwamba kama unajua kushona basi ushone nguo zangu na akampatia eltau sifa kama advance hela ambayo akatoa katika mchango wa kisha akapokea kazi nyingi naye akaweza kulipa mchango wake kina mama wakati mbapo mpango huu ulikwo umeanzishwa walike wamemuindiketmusulehe maud kwamba sisi tunaweza kulipa rupya moja moja mbili mbili tu hivyo tupatiwe ruksa jaziba ambayo walikuwa wameonesha wakati ule jaziba hiyo ipo hadhi hadileo bali inapatikana katika watu ambao wameketi wakiwa mbali sana wanasikiliza hutuba ya khalifa wa zama yani sauti yake na lakini hawailivi kwani hawajui lugha yake lakini wamezidi sana katika ikilasi kutuka senegal mwalim saheb ana anaendika kuna tawi moja la tambakunda nani mwana jumuiya wa hilo saidi sahib ambaye ana ngombe na makondo یہ یہ عالم <سؤال> اسیمو یا سیم مولم و ناقاسیمہ تحریک جدید نینی مولیم صاحب آکا معامبیا کوسو تحریک جدید نا پیا آکا معامبیا کومبا کٹی کسی کوش رہ اشرا یا تحریک جدید ٹو ہو یو آکا معامبیہ مولیمو کومبا با بایا کے آلی کو سانا لیکن آلی کو ضعیف کٹی کا ذاکہ نا فی سبیل اللہ لیکن آلی کو انامہ ہڈوم یا سان نا معشیخ بادہ یا کیفو amepokea wanyama wingi lakini bado hakuweza kupata uelewa wa infaq fi sabilila mwalim saip alipomwambia kuhusu infa fi sabilila yeye akatoa ngombe mmoja na makondo mawili katika mchango na akasema kwamba kundo moja ni kwa ajili ya tahariki y jadid ya siku saba akaona ndoto kwamba katika wanyama marazi yanaendelea kusambaa na kwa sababu ya marazi yake maji yanatoka kutoka miili yao na wanyama wanakufa na kwa kuwa yeye ni mmiliki wa wanyama hawa hivyo katika wasiwasi akapata wazo kwamba wanyama wanaokufa kuna wanyama wake vilevile wamo hapo katika ndoto ileile akafanya dua na akasema ela ulinde wanyama wangu na katika ndoto hiyo hiyo akapokea sauti kwamba wanyama wako watasalimika kwa wata sababu ya tahriki jadid na ye akaona kurasa moja na juu yake ilike imeendikwa bismilahi rahmani irahim na chini yake ilikwe jina lake hapo akazinduka yaani akaamka mwalimu saheb ye akampigia mwalim saheb na akamwambia kuhusu ndoto yake na mwalimu s akamwambia kwamba risiti uliyo nayo angali risiti hiyo ndu yake kuna bismilahi rahmanirahim na chini kuna jina lako na anasema kwamba nilipona risiti hapo nikapata kuimarika kwenye ya imani yangu kutoka shianga tanzania mwalimu anaendika kwamba mwanajumuya mmoja mpya bwana ramazan sahib aliendikisha ahadi nzuri katika tahriki ya jadid yeye alikuwa anategemea kilimo na kwa sababu ya kutokunyesha mvua wakulima wa wengi hawakuweza kupata mavuno mazuri akaeleza yangu aliuaawasiwasiamtwucanabsuamaanguoa akanipigia simu na yeye akasema kwamba mimi nakutumia hela ambayo uitumie kwa ajili ya matumizi ya nyumbani mzee huyo alipopokea hela hiyo akaenda kwa katibu wa fedha na akalipa mchango wake na akatimiza ahadi yake anasema kwamba mungu amenisaidia ili niweze kulipa mchango wangu hivi ni vivango vya kujitolea vya watu hawa ambao ni wanajumuia wapya angalie ni upande mmoja wapinzani wa jamaat walikuwa wakitumia juhudi zao wa zote ili kumaliza jamaati lakini angalieni jinsi mwenyezi mungu alivyotia mioyoni mwa wanajamaati wapya ili wajitolee kwa ajili ya jamaati na kisha anaendelea kuwajalia <muchuze>, ji wapinzani hawa wanaweza kuzima nuru hii ya mwenyezimungu taa hiyo ya mwenyezi mungu ambayo allah ameiwasha hata kama watumie juhudi gani lazima watashindwa na watashindwa na jumuiya katika kila kona ya dunia ikisimamisha mifano ya kujitolea inaendelea kupata maendeleo juu ya maendeleo tarikajiisulemau alikuwa ameanzisha kwani wakati ule jumuiya ilikuwa inapingwa na watu wote hata maafisa wa serikali pia walikuwa wakiwasaidia maadui wa jamaat na hiyo ilikuwa shabaha ya tahrika did kwamba tufanye mahubiri na tuongeze jamaati na katika kila nchi ya dunia bendera ya islam ipeperushwe hivyo kwa kupitia jumuiya ya waislamu waahamadia hawa ndio watu ambao wameingia katika islam ambao wanaendelea kusimamisha mifano katika swala la kujitolea yapo matukio mengi lakini siwezi kuyaeleza yote hapa kuhusiana na ta taharika jadid nitaeleza zaidi yani historia yake kama nilivyoeleza hapo awali kwamba jumuiya ilikuwa inapingwa na ufisadi ulikuwa unafanywa zidi ya jamati haswa ahrar yani watu wa ahrar walikuwa wametumia nguvu zao zote na walikuwa wametangaza ya kwamba wao watafuta ahmadiyat na watafuta alama za kadian na walikuwa wanazugumzia kwamba wao watamaliza kadian na pia walikuwa na mipango ya kuvunja hishima ya kaburi la masihi ya mauw na ma vitu vingine vitakatifu japo kuwa wakati ule ilikuwa ni serikali ya wazungu lakini badala ya kumaliza fitina yao walikuwa wakiwasaidia katika hali za namna hiyo hatmlehmaud rahu akipatia jumuia mpango huu akawahimiza katika swala la kujitolea hii ni habari ya mwaka 94 katika mwezi wa nowemba akatoa hutuba chache na katika hutuba zile akaeleza sababu ya kuanzisha mpango huo na alikuwa ameeleza nia yake na alikuwa hakueleza maelezo yote lakini wanajamaati wenye ikhilasi wakaanza kumwindikia barua za kujitolea kwa aina zote na huzur akaeleza na akaonyesha furaha yake akasema kwamba mimi naeleza maelezo hayo ili jumuia iwe tiari kwa ajili yake kwani saa nyinginye silsila ya kujitolea inakuwa ndefu hivyo kina mama na watoto pia wawe tiari kwa ajili yake hii si kazi ya kina baba tu bali kina mama pia watalazimika kuelewa wajibu wao japokuwa mpango huu haukuwa lazima kwa kila ahmadhia wakati ule lakini jumuiya ikaonyesha jaziba ya ikhilasi na unyofu maka elfumoamitsne akatangaza mpango huo na akaeleza kwamba kazi yetu ni kutoa majibu dzidi ya mipango ya maadui na si kwa njia ya ufisadi bali kwa njia ya mahubiri kwani maadui wamepata nafasi hii kwani sisi hatu kutimiza ahad, ahaki ya mahubiri ani jinsi tulivyotakiwa kupanga mipango ya mahubiri sisi hatukupanga kwa ajili ya kufikisha ujumbe wa ahmadia kwenye kila kona ya dunia juhudi tuliyotakiwa kuifanya hatukuifanya jinsi tulivyotakiwa kutimiza haki yake hatukutimiza yeye wakati yule akiipatia jumuiya mpango hu na pia akawahimiza kujirekebisha na kujitolea na akawahimiza kutoa michango na mpango huo ulikuwa ni kukusanya elfu ishirini na saba rupya ambayo kazi yao ilikuwa ni kukusanya katika miaka mitatu lakini mwenyezi mungu akawawezesha wahamadia kukusanya laki moja katika mwaka moja na wakati ule kutokana na hali ya kiuchumi ya jamaati bila shaka kazi hii iliko kubwa sana jinsi wa hamadia walivyoonyesha mifano yao ya kujitolea mwenyezi mungu akakubali jaziba yao na pamoja na hayo njia za mahubiri zikafunguka kwenye dunia na baraka hizi hazikuishia pamoja nao bali hadi leo tunaziona kama nilivyoeleza katika matukio hayo machache kwa vitu <tutu> vile wahamadia wa wakati ule wakajitolea sana na pia wakatoa wakfu maisha yao kwa ajili ya dini wakaenda kufanya mahubiri katika nchi za mbali na wengine wakalazimika kuvumilia mateso na shida mbalimbali amuslimmaud mwanzoni alikuwa ameongeza mpango huu kwa miaka kumi na miaka kumi ilipomalizika na matokeo mazuri yalipotokea na pia wahamadia wakaomba hapo akaongeza miaka mingine zaidi na kisha mpango huu ukawa mpango wa kudumu na leo tunaona manzari za misaada na nusura ya mwenyezi mungu hiyo ni natija ya kujitolea kwa watu wale ambayo mungu akaikubali bali hadi leo kwa kupitia ndoto na njozi mwenyezi mungu, mungu anawahimiza wahamadia wapya kama nilivyosimulia nilivyoeleza katika matukio mbalimbali vizazi vya wale waliojitolea wakati ule wakikumbuka imani ya mababu zao wanatakiwa kufanya juhudi ya kuendeleza vitu hivi na pia fazila ambazo wao wamezipata kutokana na fazila hizi wanatakiwa kujitolea zaidi na ku zaidi zai sawa na mpango huo walioingia katika mpango huu idadi yao ilikuwa ni elftan na hao walikuwa ni washiriki au mujahid, mujahidin wa dafter awal tahriki y jadid kisha khalifa mtukufu wa inne alisema ali kwamba kwa ajili kwa ya kuendeleza swala hilo la kujitolea watu wanatakiwa kuhuisha michango yao na mimi nilipoanzisha dafter panjum yani ofisi ya tano nikawahimiza wahamadia hivyo kwa fadhili ya allah hisabu za watu hawa ziko hai yni zinaendelea na miaka kumi iliputimia juu ya kuanzishwa kwa daftar awal kalifa mtukufu wa pili akatangaza ku husu dafter dom na akapanga muda wake wa miaka kumi na tisa na akasema kwamba kila baada ya miaka kumi na tisa daftar mpya itaanza sawa na hisabu hiyo daftar soim khalifa mtukufu wa salith rahm alla taala aliaanzisha lakini kwa kuwa Lekin... daftari hiyo ingetakiwa kuanzishwa mwaka fua96ain lakini kwa, sa kwa sababu ya maradhi ya khalifa mtukufu wa pili yahakuweza kutangaza kuhusu daftari hiyo hivyo khalifa mtukufu wa salis aliku amesema kwamba mimi natangaza kuhusu ofisi hiyo lakini hiyo itanasibishwa na amuslah maud na mwenyezi mungu atanipatia malipo yake vile vile hivyo akatangaza kuhusu daftar swem mwaka sitini na sita na akasema kwamba hiyo itaanza kutoka november siti na tano kisha mwaka semana tano khalifa mtukufu wa inne akaanzisha daftari chaharum yani ofisi ya inne kisha miaka kumi na tisa ilipotimia mwaka elfumblina inne ofisi hiyo ilipokwisha yani muda huu ulipokwisha mimi nikaanzisha ofisi ya tano na leo tena miaka kumi na tisa ilipotimia mimi natangaza kuhusu ofisi ya sita sasa wanajamaat wapya na watakaozaliwa yani watoto watakaozaliwa au wale ambao hawamo katika ofisi yoyote wataingia katika ofisi ya sita hivyo uongozi wa jamaati sawana hisabu hiyo wafanye katika matabwi yao hatmu sulahi maud razillahu taala anhu alipokuwa ametangaza ofisi mpya wakati ule alikuwa amesema kwamba baada ya ofisi ya pili zitakuja ofisi ya tatu na nne na tano za tahariki jadid na tutaendelea kujitolea kwa ajili ya dini siku ambapo tutaacha juhudi kwa ajili ya dini na siku ambapo watazaliwa watu kati yetu ambao walisema kwamba au watasema kwamba ofisi ya al imepita ofisi ya pili ya tatu ya nne ya tano pia zimepita ofisi sita na saba zimepita sasa tutaendelea kujitolea sasatutaenkujitolea lini silsila hiyo sasa ikwishe anasema kwamba hiyo itakuwa kauli ya watu wale kusema kwamba sasa roho yetu imekufa na imani yetu imezoofika sisi tuna imani kwamba ofisi hizi tarikidi zitakuwa hazina mipaka na jinsi niota za mbingu haziwezi kuhesabiwa vivi hivyo ofisi na zama za ta zaarik hazitahesabiwa kama alla alivyomwambia ibrahim kwamba vizazi vyako havitahesabiwa na vizazi vya ibrahim wakafanya kazi kubwa kwa ajili ya dini hii ndio hali ya tarikidi na zama hii ya arkdi si zama ya watu mbali ni zama za kujitolea kwa ajili ya dini hivyo kama zama hizi hazitahesabiwa basi hiyo itakuwa ni msingi ulio madhubuti na wenyeshani wa islam na ahmadiyat hivyo kwa fikira hiyo kila ahmadiya anatakiwa kuangalia na kuweka mbele yake kiwango hiki cha kujitolea mwenyezi mungu jinsi anavyowajaalia watu wanaojitolea kimsingi huo ni ushahidi wa kimatendo wa mwenyezi mungu kwamba mpango huu ni mpango wa mwenyezi mungu nahdimuslah maud raziallahu taala anhu kuhusul tahrike jadid alikwa amesema kwamba nizamu ya tahrike jadid nizamu ya tahrike jadid kimsingi ni kama irhas yanizamu ya wasiya yani kwa sababu ya nizamu hii ya tariki did nizamu ya wasia pia itaimarika na huo utakuwa msingi wa kuwawezesha wahamadia katika suala la kujitolea na hiyo ni njia ambayo itaendelea kuwapatia watu habari kwamba nyuma yake inakuja nizamu iliyo azim ambayo ni nizamu ya wasia hivyo kama nilivyokuwa nimewahimiza wa, wa hamadia kuhusu kushiriki katika nizamu ya wasia mwaka a elfu mbili na tano kwamba nizamu ya ukhalifa pia ina uhusiano mkubwa na nizamu ya wasia hivyo kiwango cha kujitolea pia kitaongezeka katika nizamu ya wasia na tahrika jadid ni njia moja ya kuwatayarisha wahamadhia kwa ajili yake mwenyezi mungu awajaalie watu wenye wa uwezo na kwa fadhili ya allah wapo watu ambao wanashiriki sana lakini bado kuna mapungufu ndani yake kama nisemavyo watu walio maskini katika swala kujitolea wamezidi sana hivyo matajiri pia wanatakiwa kusonga mbele sasa naweka mbele yenu hisabu ya mwaka uliokuisha matunda ya tahrike jadid kama tulivyo angalia mwanzoni tulikuwa hatu kutoka nje ya kadian au tulikuwa tumeenea katika nchi ya india tu lakini sasa katika nchi mia mbili na ishirini za dunia idadi ya misikiti kwa ujumla ni e na a 3 na idadi yao ni 3 a 4 na ipo misikiti ambayo inaendelea kujengwa idadi ya wabashiri na waalimu katika dunia ni takriban 5 na idadi hiyo inaendelea kuzidi na kuongezeka kwa ya allah tafsiri za kurani tukufu zinaendelea kufanywa na katika lugha sabini na saba tafsiri hizi zimekusha fanywa vipeperushi na vitabu vinaendelea kupigwa chapa katika lugha mbalimbali na tafsiri zake zinaendelea kufanywa katika lugha mbalimbali na zipo shughuli nyingi zinaendelea kufanywa chini ya mpango wa tahriki jadid japokuwa katika shughuli hizi michango mingine pia inashiriki lakini kuna mchango mkubwa wa tahriki jadid unaojitolea au unaochangia kwa fazili ya allah sasa mimi natangaza mwaka mpya mwaka wa se wa tahriki jadid umekwisha pamoja na oktoba h1 sasa tunaingia katika mwaka mpya ambao ni mwaka wa tsni na mwaka huu kwa fadzili ya mwenyezi mungu jumuiya ya kimataifa imeweza kujitolea milioni1720 paundi alhamdulillah na mchango huu ni laki749 na pud zaidi kuliko makusanyo ya mwaka jana mwaka huu jumuiya ya ujerumani imeibuka jumuiya ya kwanza katika jamaa zote za dunia japo kuwa katika dunia nzima kwa sababu ya maporomoko ya uchumi hali ya kiuchumi imeharibika lakini kila moja ameongeza kiwango mani, cha kujitolea kwake ujerumani tukiacha pakistan ujerumani kama ni semavyo imeibuka mshindi yani namba moja nakisha inchi inayofuata ni uingereza kisha ni canada na kisha ni marekani imeshika namba ine nafasi ya inne na nafasi ya tano ni jamaat moja ya mashiriki ya kati namba sita ni india namba saba ni australia namba nane ni indonesia namba tisa ni jamaat moja ya mashiriki ya kati na namba kumi ni ghana کٹھی کا انچی گانا پیا پاٹا نہ بکومی نہ آئرلینڈ موریشیس ہالینڈ ملیشیا سنگاپور نیوزی لینڈ قازکستان نہ جارجیا نہ کزالک کٹھی کا انچی زا افریقہ انچی زیلیزو پاٹا نا فاسی گانا موریشیس نائجیریا برقینا فاسو تنزانیہ گیمبیا یوگانڈا لائبیریا سیرالون نہ بینین کو واناؤ شریکی کٹی کا ہو ہوا تحریک جدید ادادیاؤ ایم اونگیزیکا کولیکو ملین موجا نہ لاکی سیٹا نا ایلفو سیلا سینی نا سابا نہ انچی امبازو زیمے اونگیزا ادادی یاؤ نی گنک جیمیکا جمبیکا کرگستان زیمبیا نیپال گانا کینیا تنزانیہ کونگو کنشاسا کونگو برازیل نائجیریا سینگال ایوری کسٹ، ایوری ایوریکوسٹ نہ جماعت موجہ یا مشرقی یا کاٹی ماٹاوی کومی یا اجرومانی نی رویڈر مارک، روڈگا کیل اوسنبروک پینے پینیبرک نویس، نیڈا کولن مہدی آباد نا فلورس ہائم، نہ امارات کومی نی ہمبرگ یعنی میکوا فرنکفرٹ گروس ڈیڈسن باغ، ریڈشٹیٹ، ویزل ہائم، مورفیلڈن والڈورف، ڈامشٹیٹ، ڈمسٹ نمحائم میکووا میٹانو یا او انگریزا نی بیت الفتو نبا موجہ کیشا نے اسلام آباد کیشن مڈ لینڈز مصف فضل نابت الحسان مٹاوی ماکوبوا یا او انگریزا فانہ نبا موجہ ووسٹر پارک نبا بیلی ساؤتھ چیم اسلام آباد وولسول ایش جلنگم اولڈر شاٹ ساؤتھ یول نا بریڈ فورٹ نارتھ کٹیکا ماٹاوی مارڈوگو کون سپین ویلی سوانزی ہیمپٹن نورتھ ویلز نا نیو پورٹ ماجیمبو او امارات یا کانڈا وون نمبا موجا کیشا نی کیلگری پیس ویلیج کیشا نی وینکوور کیشا نی مسیساگا نا ٹورنٹو ماٹاوی مارڈوگو یا جی ملٹن آلٹن نمبا موجا کیشا آٹو ایسٹ برڈفورڈ ایسٹ ہیمیلٹن ووسٹ ویسٹ مونٹریال ویسٹ پیک رجائنہ لائڈنسٹر ایبسفورڈ ماٹاوی یا مارکانی، میری لینڈ نبا موجہ نارتھ ویجینیا، لوس انجلس، سیٹل شکاگو سیلیکن ویلی ڈویٹریٹ ہیوسٹن اوشکوش نارتھ جرسی ساؤتھ ورجینیا سینٹرل جرسی ڈیلس انچنی پاکستان ما جنسی یا لیویو پاٹا نہ فارسی نمبا موجا نی لاہور کیشا نی ربوا نہ کیشانی کراچی کٹکا ولایا فیصل آباد نمبا موجہ کیشا گجراں گجرات امرکوٹ حیدرآباد میرپور خاص لودرا بہاول پور کوٹلی کشمیر نا جیلم کوحسانہ نا او کسایاج کو جملہ کا ٹکا ماٹاوی یا پاکستان امارت ٹاؤن شپ لاہور نمبہ موجہ امارت علام اقبال ٹاؤن لاہور امارت دارو ذکر لاہور امارت عزیز آباد کراچی امارت مغل پورہ لاہور ملتان امارت بید الفضل فیصل آباد گجراں کوئٹہ پشاور ٹکا کٹکا ماٹاوی ماڈوگو نی کھوکرگربی چونڈا کوٹ شریف آباد بشیر آباد سندھ کاریاں حیات آباد پنڈی باکو دارالفضل قندری نواز آباد فام خیر ماجیمبو کومی یا انڈیا نہ بمبو جا نہیں کیرالا کیشا نی کرناٹک تلنگانہ جموں نہ کشمیر اڑیشہ پنجاب بنگال دہلی نہ مہاراشٹرا کوسیانہ نہ کچیٹولی ماٹاوی قومی نہیں کومبیٹور تامل ناڈو کی شا نی کاان کشا حیدرآباد کالی کٹ منجیری میلاپالم بنگلور کلکتہ کیرولائی کیرنگ ماٹاوی کومی یا آسٹریلیا میلبن لونگ وار نبا موجا کیشا نی میلبرن بیروک ماسٹرن پارک پیندرتھ پرتھ ایڈلائڈ ویسٹ کاسل ہل برسبن لوگن ایسٹ پیراماٹا نا میلبن کلائٹ ہی زی نی جماعت کمی ذا آسٹریلیا مونزی مونگو awajalie sana wote waliojitolea na watu hawa waweze kuzidi katika swala la kujitolea pia mukumbuke wa palestina katika maumbi yetu ونؤمن به ونتوكل عليه ونعوذ بالله من شرور أنفسنا ومن سيئات أعمالنا من يهد الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له ونشهد ان لا اله الا الله ونشهد ان محمدا عبده ورسوله عباد الله رحمكم الله ان الله يامر بالعدل واللسان وايتاء القربان القربى وينهى عن الفحشاء والمنكر والبغي يعظكم لعلكم تذكرون اذكروا الله يذكركم وذوق يستجيب لكم ولذكر الله يقبل.