শ ল In Alhamdulillah. سگد نحمد علی صلام کوئیں ویتابو واقعے نہ مانڈی کو یاکے کٹی کا سونیگی آمے لے ذا شباہا یا اجیو واقعے نہزا haja ya ujio wa msuluhishaji yeyote katika zama hizi na amethibitisha ya kwamba ujio wake kutoka kwa mwenyezi mungu ulitokana na haja ya wakati wenyewe wa na ni kwa mujibu wa suna ya mwenyezi mungu na bishara za mtume mtukufu salllahu alwal wasalam wa hivyo yeye anasema ya kwamba kwa ajili ya kumaliza hoja ningependa kusema na kudhihirisha ya kwamba mwenyezi mungu kwa kuikuta zamahizi zikiwa na giza totoro na kwa kuiona dunia ikikumbwa na ukafiri ushirikina na upotevu na kwa kuiona imani na ukweli na uchamungu na uaminifu ukipotea amenituma ili yeye katika dunia hii aweze kusimamisha na kuthibitisha ukweli wa kiilimu kimatendo kihulka na kiimani kwa mara nyingine tena na ili aweze kusalimisha islam kutoka mashambulio ya watu wale ambao kwenye mawazi ya falsafa na ushirikina na upagani wanataka kuleta mazara kwa silsila hii ya mwenyezi mungu hivyo ini wenye kutafuta haki mutafakari halafu muone kwamba je muda huu si muda ule ambapo kwa ajili ya islam kulikuwa na haja ya msada wa kimbinguni je bado haijahibitika si kwenu kwamba katika karne iliyopita iliyokuwa karne ya kumi na tatu huzuni gani ziliifikia islam na kwa sababu ya kusambaa kwa upotevu tukalazimika kuvumilia mateso gani na ghamu gani je bado hamjaweza kujua kwamba islam imekumbwa na maafa gani na gani je bado hamjapata taarifa kwamba ni watu wangapi ambao wametoka kutoka kwa islam na wangapi wakaenda kuungana na wakristo na wangapi wakawa madhaharia na wapagani na kwa kiasi gani ushirikina na bidhaa kachukua nafasi ya tauhidi na suna na kwa gani vitabu vikaindikwa zidi ya islam na vikapigwa chapa duniani sasa mutafakari halafu museme kwamba je haikuwa lazima kwamba kotoko mwenyezimungu mtu moja angetumwa kate karne hii ange angepambana na mashambulio ya nhe na ilikuwa lazima kama ilikuwa lazima basi nini msikataliye neema hii ya menyezimungu kwa maksudi na msijitenge mtu ambaye ujio wake ulitokana na hali ya karne hii na mtu ambaye mtume sa salam alikuwa ametoa taarifa ya ujio wake kisha hati masihe maud alah salatu wassalam akieleza kiwango cha kupima ukweli wa mtu anasema kwamba kwa ajili ya kuamini kwamba mtu huyu ni mkweli sio lazima kwamba habari yake iwepo katika kitabu fulani cha mbinguni kama sharti hili ni la lazima basi hakuna nabii ambaye utume wake utaweza kuthibitika ukweli ndio huu ya kwamba juu ya madai ya mtu fulani kuhusu utume kwanza kabisa inaangaliwa haja ya zama kisha inaangaliwa kwamba je amekuja juu ya muda uliopangwa na manabii kisha inafikiriwa kwamba je mungu amemsaidia aulaa kisha inaangaliwa na inaonewa kwamba shutuma ambazo maadui wamezileta je ametoa majibu sahihi na kamili ya shutuma zake shutuma zao na mambo hayo yakitsibitika basi itaaminiwa kwamba mtu huyu ni mkweli waila hapana sasa ni zwahiri shahiri kwamba zama inaeleza kinaga ubaga na inaeleza kwa hali yake kwamba muda huu kwa ajili ya kuondolea mtafaruk wa kiislam na kwa ajili ya kusalimisha islam kutoka mashambulio ya nje na kwa ajili ya kusimamisha ruhaniat iliyopotea duniani bila shaka kuna haja ya msuluhishaji mmoja kutoka kwa mbinguni ambaye akitupatia imani na yakini amwagilie ya maji mizizi ya imani yetu na akituokoa kutoka ubaya na mazwambi atuongoze kwenye njia ya ukweli na wema hivyo sawa na muda na wakati ujio wangu ni wazi mpaka siwezi kufikiri kwamba mtu yeyote ataweza kukataa isipokuwa awe mwenye ubaguzi na sharti mba, mekuja, na la pili ni kwamba je amekuja juu ya muda uliopangwa na manabii aula na sharti hili pia lilipata kutimia juu ya ujio wangu kwani manabii walikuwa wametoa bishara hii kwamba mwaka wa elfu6 utakapokuwa karibu ya kumalizika ndipo masihe maud atazuihiri hivyo kwa mujibu wa hisabu ya mwezi mwaka wa elfu6 ambao unachukuliwa kutoka kwa ujio wahadh adam ni muda mrefu kwamba umekwisha malizika na kwa mujibu wa hisabu ya jua mwaka wa elfu6 unakaribia kwisha na pia nabii wetusaa saam alikuwa amesema kwamba katika kila karne mujadid moja atakuja ambay ata iuuisha dini na sasakatika karne hii ya kumi na ine miaka ishirini na moja imekusha pita hili ni jambo la wakati ule aliposemayey na mwaka wa ishirini na mbili naaruwamb jaamekua watu wasio wa islam wa amini au wasi amini wapinzani wetu wakubali ukweli wa hamasihi slam au wasikubali lakini wanaendelea kusema wenyewe wa na kwa sauti ya juu na kotekote inaendelea kusemwa kwamba katika islam kuna haja ya mahdhi na musli ambaye aweze kuokoa safina ya islam lakini yule aliyekuja kutokana na bishara na kutokana na haja ya wakati hawapo tayari kumwamini na kumkubali na pia ye hakudai peke yake bali akaeleza alama na nishani nyingi katika ukweli wake hapo siwezi kueleza nishani hizi zote hivyo sehemu moja anasema kwamba ni shani moja yenye shani adzim ndio hii kwamba miaka ishirini na mitatu kabla ya leo ufunuo huo unapatikana katika barahini ahmediya kwamba watu watajaribu kuifuta silsila hii na watatumia kila njama lakini mimi nitaongeza silsila hiyo na nitaikamilisha na hiyo itakuwa jeshi moja kubwa na hadi siku ya kiama ushindi utabaki kwao na mimi nita ilipa jina lako umaarufu katika kila kona ya dunia na watu watakujia toka mbali na msaada utakuja kwako panua aa nmo adrz aya aaendee kufanywa huku mbinguni anasema kwamba angalieni hiini bishara ya zama ile ambayo ilipata kutimia leo hizi hizii ishan za mungu na wenye macho wanaziona na wale waliovipofu kwa ajili yao au kwao hakuna nishani iliyozwihiri hata leo pia maendeleo ya jumuiya ya waislamu wa, wa hamadia na kila mwaka kuingia kwa malaki ya watu katika jamaati na kisha kuzidi kwao katika kujitolea ni uthibitisho wa ukweli wake leo hakuna nchi yoyote katika dunia ambapo ujumbe wake usiwe umefika tayari ambapo kwa sababu ya ujumbe wake watu wenye wa tabia njema wasiwe wameelekea upande wa islam na wasikubahali islam bali yapo watukio katika sehemu nyingi ambapo menyezi mungu mwenyewe aliwaongoza watu na wao wakaingia katika jumuia japokuwa walipingwa lakini mungu aliimarisha imani yao na anaendelea kuimarisha imani yao basi leo pia kama tunavyoendelea kuangalia manzari za misaada na nusura ya mwenyezi mungu bila shaka hiyo ni njia ya kuimarisha imani kwa mwahmadia ningependa kuweka mbele yenu matukio ya baadhi ya watu بابایو اسلام بیگ صاحب امبا نی امروسی نانی امکازی وا کگستان کو کومب میمی نا توکانا نا کاشگر کشلاق و کگستان نہ کو موب سبابو یا کو انڈیکا بروا دیو یو ہی کومب میمی baiyati kwakufanya bayatiht imamdi alasalam naingia katika jumuiya ya waislamu hmadia ambayo ni uislamu wa kweli na sababu ya kuingia kwangu katika jamaat ndio hii kwamba mamd ameeleza sifa za islam kwa njia nzuri sana na nimejawa na yakini na imani kwamba mamdi ndiye anayeweza kueleza sifa hizi za islam anasema mungu anijalie kuwa na anisaidie ili niweze kutekeleza mas- sharti kumi ya bayati hayo ni maelezo ya mtu anaekaa mbali sana na hii si sehemu moja tu bali katika kila nchi hali ndiyo hii kuna mkoa mmoja wa kongo manima na katika mkoa huo kuna sehemu moja iitoayo rodika rafiki moja mkristo ferose magic saheb alipata vipeperushi vya jumuiya na kwenye vipeperushi hivi ilikuwa imeelezwa kuhusu kuhusuusaa katik uufana baaina akaingia katika jumuia aka na islam ka mahiyo, na akafanya pia mtu mwingine aitwaye aitwaualiposoma vipeperushi vya jamaat akafanya baaina kisha akaanza kuwa hubiri wenzake na hadi wakati ule tulipopokea ripoti yake alikuwa amewaingiza watu watano wengine katika jumuia hivyo watu hawa wanaendelea kuingia wenyewe katika jamaat na pia wanaendelea kuwahubiri wengine na hili ni somo kwa wahamadia wa zamani pia kwamba wao pia wanatakiwa kujituma katika swala hilo la mahubiri kisha kuna mkoa mwingine wa tanzania uitwao shianga na kuna tawi la huko mwangalanga katika tawi hilo jumuia ilipoanza mwanzoni wa ahmadia walikuwa wakisali sala chini ya kivuli cha miti katika muda huo huo mtu mmoja wa huko muhamad fongonga akaanza kuipinga jumuiya na akiwa na baadhi ya wenzake akaanza kusambaza habari hii kwamba wahamadia si waislamu na sisi waislamu tutajenga miskiti muda si mrefu na katika muda huo huo mtu huyo akachukua zamana kutoka kwa mama moja mtajiri kwamba yeye atatoa hela kwa ajili ya ujenzi wa miskiti ule upande wa pili ahmadia wa huko bwana ramaan a akatoa uwanja wake kwa ajili ya kujenga miskiti mtu huyo akajaribu sana kuchukua uwanja ule lakini waahmadia wakaendelea kusimama imara mpaka msikiti ukaanza kujengwa na ukamalizika katika muda huo huo ujumbe wa islam na ahmadiyat ukafika katika nyumba ya adui huyo na mwenyezi mungu akawajaalia mke na watoto wake kukubali ahmadiyat sasa huyu amebaki peke yake katika upinzani wake kama mtu huyo awe na akili na wapo wengi kama yeye basi kwa ajili yao nishani hii inatosha kwamba japokuwa alikuwa anaipinga ipinga jamaat lakini mwenyezi mungu aliwapatia mke na watoto wake jaziba ya kujua islam ya kweli na yeye hakuweza kuwa zuia imani hii na mabadiliko hayo je mtu anaweza kuleta hapana hiyo inatokana na fadzili makhsus ya mwenyezi mungu tu kisha kuna mfano mwingine wa uimara wa imani na msadha wa mwenyezi mungu ambao ni wa argentina hili ni eneo jingine kabisa la mbali katika maeneo ya marekani upande mmoja ni afrika na nakisha ni urusi na hapa ni marekani ni mwanamke wa huko bwana uh, b marila sahiba ye alikuwa amekubahli islam, laki islamu lakini kwa sababu ya kuona matendo ya waislamu alikuwa anakwenda mbali na islamu mama huyo alipojua kuhusu jumuiya ya waislamu wa, wa ahmadia na yeye ye baada ya kufika mission house akaanza kushiriki katika madrasa mbalimbali na baada ya miezi kadzaa akafanya baiyati na akaingia katika jumuiya akasema kwamba mimi nikifanya baiyati nimepata utulivu wa moyo kwani nimekuta katika jumuiya mafundisho yake yanaendana na matendo na mimi nimehisi mazingira ya udugu kila mwenye kujia katika jamaat hata kama awe mpya anapewa nafasi ya kuitumikia jamaati na hakuna tofauti kati ya watu katika jumuia binti ya mama huyo ambaye alikuwa anasoma katika shule moja ya wasuni ni shule ambayo inaendeshwa na waarabu uongozi wa shule ulipojua kwamba mama yake ameingia katika jumuia wao wakaanza kumshawishi na wakaanza kufanya propaganda dzidi ya jumuiya watu wa shule walipojua kwamba binti yake ameandaa vitu mbalimbali vya kuboresha mission house ya jamaati wao wakakasirika sana juu yake na wakamwambia binti huyo kwamba wewe kama ukiisaidia jumuiya ya ahmadiya utapata shida katika shule hivyo wewe na mama yako mujitenge na jumuiya mama yake alipo jua habari hiyo yeye akamchukua binti yake na akampeleka kwanye shule nyingine na kisha akasema kwamba sasa mimi pia nimerizika na binti yangu pia amerizika kwamba sasa hakuna yote ambaye atatusumbua kwa msingi wa dini mimi nimekubali jumuiya nikifikiri kwamba ndiyo haki sasa mimi nitazuhirisha imani yangu kwa furaha mbele ya watu hata kama watu wakirihike hii ndio imani inayoendelea kupatikana katika watu hawa kuna eneo la urusi buhara kuna mwhamadia moja mwaminifusua sultano saib anatokana na bukhara uzbekistan na anafanya kazi katika urusi anasema kwamba mimi ni ahmadia peke yangu katika familia na naendelea kumwambia mke wangu na mtoto wangu kuhusu islam ahmadiyat nina shauku na ninatamani kwamba mke wangu na watoto wangu pia wajiunge na ahmadiyat nafanya dua na, na maombi mengi kwamba mungu awajalie nuru ya islam ahmadiyat anasema kwamba niliona katika ndoto kwamba hatumasihi mslam alikuja katika ndoto na akiweka kichwa chake juu ya moyo wangu akaendelea kusoma sura ikhlas jambo ambalo likanipatia utulivu wa moyo kisha nikaona katika ndoto kwamba mimi nipo katika pamoja na na na mke wangu wangu mtoto nikawaona na aa ndoto iyo ikanipa utulivu kwamba maana ya janna ni mafundisho ya islam na na kwa ya allah mungu atamleta mke wangu wangu mtoto katika islahadnuamaanunuaa mwenyezi mungu alifungua moyo wa mwana wangu dhearbeg kwa ajili ya islam ahmadiet na ye akafanya bayati siku ili ilikuwa yenye furaha kwa ajili yangu siwezi kueleza furaha hii katika maneno mwenyezi mungu afungue moyo wa mke wangu vilevile na amja amjaaliye akubali ahmadiet hii ndiyo jaziba ya imani yao kuna mama mmoja mwahmadia mpya wa uingereza anasema kwamba mimi natokana na familia moja ya wasuni nilikuwa nimeambiwa kwamba uislamu katika usuni ndio uislamu wa kweli anasema siku moja nilisikia sauti ya azana itokayo kutoka msikiti wa nasr katika jilingham mimi nikaaja nyumbani nikamwambia baba yangu kwa furaha kwamba karibu na chuo changu kuna msikiti mmoja mzuri baba yangu alipofanya tahkik akapata kujua kwamba msikiti mskiti huni waahmadia ye akaaniambia kwamba huu ni, ni msikiti wa makadigani ambao hawa amini juu ya utume wa muhammad aa salam na wana nabi wao hivwewe na msikiti wao anasema mwanzoni nikakubali jambo lake lakini moyo wangu haukukubali nikahisi kwamba nifanya tahkik kuhusu waahmadia lakini upande wa pili nilikuwa na hofu ya watu wa nyumbani kwamba nisije nikakamatwa na wao wakasirike juu yangu katika chuo nikakutana na baadhi ya wanafunzi wa ahmadia nikaendelea kuongea nao kuhusu islam ahmadiyat mwanzoni nikajaribu kuthibitisha kwamba uislamu katika usuni ni uislamu wa kweli lakini kutokana na maongezi haya shauku yangu ikaendelea kuzidi kuhusu kufanya tahkik juu ya ahmadiyat kisha nikapata kujua kuhusu tovuti ya jumuya ya ahmadia nikaweza kuangalia video nyingi na nikaweza kusoma mambo mengi mimi nilikuwa na baadhi ya maswali kuhusu islam ambayo nilikuwa sipati majibu yake yenye kunirizisha niliposoma vitabu vya jamaati nikaanza kupata majibu yake zura mesema sasa vijana wa ahmadia wanatakiwa kutafakari kwamba wakifanya juhudi ya kujifunza elimu sahihi watapata majibu yake badala ya kupata athari kutoka watu wasio wa ahmadia baadhi ya vijana wanavutwa na watu hawa kisha anasema nikaanza kufanya maombi mengi kwamba mungu anionyeshe nishani hii pia ni njia moja kubwa ya kupata mwongozo na kutafuta njia iliyonioka hata kama ni waahmadia wa zamani au waahmadia wapya wafanye dua kwamba imani yetu iendelee kuimarika na mungu aendelee kutupatia mongozo anasema kwamba nikaona ndoto nyingi katika ndoto moja nikaona kwamba mimi nipo upande wa mto moja. na upande wa pili anaelekea kuingia kwenye ukumbi fulani mimi nataka ku na nataka kuvuka mto na kwenda ulani miminataka kuukamone kwenye kona nyingine lakini maji ni mengi sana hapo kalifa mtukufu waaine anasema kwamba mwenyezimunguhawaiawake apo mo ule unakwisha na mimi nafika upande wapili kisha anasma kwamba kwa bibi angu alianiambia kwamba ukifika islamabad basi nikumbuke vilevile anasema kwamba ndoto hizi zilikuwa nishani iliyo wazi kwa ajili yangu hivyi nikafanya baiyati sasa mambo hayo yote kama si nishani ya mwenyezi mungu basi ni nini kisha angalieni nchi moja ya afrika na katika kijiji kimoja cha nchi hiyo jinsi mwenyezi mungu alivyoimarisha imani ya mtu aliyekubali ahmadiyat kuna tavi moja la mkoa wa dori wa burkina faso mwanajumuia mmoja aitwa jabir saheb alikuwa anafanya kazi katika mashamba yake hapo magaidi wakamkamata na wakasema kwamba kma tulivyowaua waahmadia katika madia abaad jana tutakuua wakaangalia ndani yake kulikuwa na hutuba a wabashiri tutakuja kwenye kijii chako jabirsa akaja nyumbani na akawambia watu wa numba yake na usiku ule ule wakaacha nyumba yao na wakaaja katika muhadabad siku ijayo magaidi wakaaja katia kijii chao na mtu iko wapi wakafika huko wakatafuta nyumba yake nzima na wakachukua vitu na wakatupa nje na nawakaendla kusema kwamba ambaye ni ahmadia sisi tutamua lakini watu hawa walikuwa wameacha kiji chao wa na sasa wanaendelea kuishi katika muhamdabad chini ya nizamu ya jamati mashahidi wa burkina faso kwa kutoa uhai wao hawakuzofisha imani ya waahmadia wa huko bali kila siku imani yao inaendelea kuimarika zaidi na zaidi na watu hawa walio maskini chochote walichokuwa nacho katika nyumba yao vitu vya nyumbani na mitaji yao ambayo walikuwa wanaitegemea wakaacha kila kitu lakini hawakuacha imani yao ni miaka michache tu tangu watu hawa walipokubali ahmadiat lakini wanaendelea kupata maendeleo katika imani na hakuna anayeweza kufanya hivyo isipokuwa mwenyezimungu tu ambaye anaendelea kuimarisha imani yao upande moja japo kuwa ahmadiyat inapingwa tunaona manzari jinsi imani za watu zinavyoimarika na upande wa pili tunaona kwa uwingi jinsi mwenyezimungu anavyoendelea kufungua mioyo ya watu ili wakubali htmasihi mau wassalam kama alivyosema kwamba huu ndio wakati mutafute na hapo mungu pia atawasaidieni ni afrika ya kati katika nchi hiyo kuna sehemu moja itwayo e yaloke mwalimu saebu anasema tulinda kufanya mahubiri na watu wapatao mia moja na hamsini wakajumuika ili kusikiliza mahubiri anasema kwamba nilitoa hutuba juu ya ujio wahatmasia islam na alama zake kisha nika, wa maswali imamu wa huko samsa umor sahib akaomba ruksa ili kuongea na watu na akaanza kusema na aya hi kwamba jaa lha wazahaka lbatil ina lbatil kana zahuka na kisha akasema ujumbe ambao umetoa sisi hadujawahi kuusikia alhamdulilah leo ukweli umefika katika kijii chetu na kama mtume alisema mtumea saam kwamba imam mahdi mahji saam akija basi mkubali mara moja leo mimi mwenyewe na wenzangu arobaini wanaingia katika jumuiya ya, ya waislamu waahmadia na alisema kwamba mwenyezimungu atujaalie kusimama imara juu ya ukweli huo hivyo ndivyo watu wanaendelea kuingia katika jumuiya kisha jinsi allah anavyo wavutia wapinzani kuingia katika jumuiya yapo matukio yake mingi katika nchi ya mali kuna mkoa wa olioro na nitawi moja la huko nimna sawa na ripoti yao wanasema kwamba jumuiya ya kolikoro iliendaa mkutano wa mkoa na pia matangazo yakatangazwa juu ya redio kwa sababu ya umbali wa kijiji redio mara inasikika mara haisikiki lakini katika siku zile redio ikasikika vizuri na mtu mmoja asia ahmadia sadik jera sahab akaamua kuingia katika jalsa kushiriki katika jalsa alikuwa na rafiki yake mmoja ambaye alikuwa anamwambia kwamba usisikilize mahubiri ya ahmadia watu hawa ni makafiri lakini juu ya ushawishi wake mtu huyo pia akaaja kushiriki katika jalsa na wakasafiri kilomita semanini kwa shida kwani barabara ni mbovu na siku mbili kabala ya jalsa wakafika katika jalsa ga sadr saheb na waahamadia wakawahudumia vizuri kabala ya jalsa wakajua kuhusu ahamadiat na katika siku za jalsa wakasikiliza hutuba zote wakaswali sala ya tahajudi kwa pamoja na pia wakaona udugu na mapenzi baina ya waahamadia wakavutika sana سیکو یا موشو یا جلسہ والوانی ایلی کولیزا حصیہ زا ویزا ٹوکیو زیما نہ واکا کو... وکا ٹنگازا کو قبالی احمدیت کیشا رفیقیہ کے پیا آکٹا کا کوسیما ما چاچے نہ آکا سیما کومبا کوہکی قو کا نیلی کو نم کوجا ایلی نیویز کومشوشی رفیکیا کومبا آسی قبالی احمدیت لگے حسمی موین و نم کیری کوس او کویلی و احمدیت نہ آکا قبالی احمدیت kongo brazil ni nchi nyingine ya afrika kijana moja sriel sahp alimaliza masomo ya fe yni masomo ya sekondari alianza kujifunza mafunzo ya ukristo kutoka padre moja wa mkatoliki na baada ya kumaliza mafundisho hayo ni yake ilikuwa kwenda chuoni kwa, kwa kupitia kanisa so yake akawasiln jamaatiwhasemaukaanza kufanya mahubiri yee akaona kwamba yeye haana majibu ya hoja ya jamaati na pia mualimu wake ia na hoja na majibu yake isa yeye badala yakuwa padre mkristu akafanya baiyati na aka kuna mkoa wa senegal tamba konda wanasema kwamba tuliandaa mpango wa mahubiri katika eneo moja wanasema kwamba miaka michache iliyopita mtu moja alikwa mekubali ahmadgeth pamoja na mke wake na watoto wake lakini watu wa kijiji walikuwa wana mpinga mwaka huu tulikutana na chif wa kijiji na imamu na tukaandaa mpango wa mahubiri na pia tukawaalika watu wote kushiriki katika mkutano huo waalimu wakaeleza hali halisi ya islam na ujio wa masihi maudi na haja yake na jinsi jumuia ilivyochangia katika kuleta maendeleo ya islam kisha wakaulizwa maswali mbalimbali mbali na wakatoa wa majibu yake watu walitoka maeneo ya karibu wakasema kwamba walikuwa wamesikiliza jina la ahmadia kutoka nchi ya jirani amia lakini walia hawajui kuhusu tikadi zake eo wakusizaaaauw a angaz kuhsu uweiwaajanzu walijumuika hapa kama wana mashaka basi waeleze hapa waila baadaye hakutakuwa na uzuru kutoka kwao na hapo wote walioshiriki katika jalsa ile wakatangaza kuingia katika jumuiya uzbekistan ambayo ni nchi nyingine ya maeneo ya, ya urusi kuna mwana jumuiya muslim au mansur saheb kwamba mwanzoni na na husika na masliki ya imam abu hanifa siku moja Um, rafiki yangu moja alinipeleka kwa mwalimu mmoja ahmadia ili mimi niweze kujifunza kiarabu pamoja na kujifunza kiarabu nikaendelea kuumuriza mwalimu wangu maswali mbalimbali kuhusu islam nikapata maajibu mazuri sana ambayo yakarizisha moyo wangu kama watu wanataka kupata majibu yaliyo sahihi yenye mantiki basi maajibu hayo hayawezi kupatikana nje ya jumuia ya waislamu waahmadia kwani hatamasihimaa salama ametupatia majibu hayo na ameeleza vizuri anasema kwamba kila uimara katika dini hayonaauaaa mungu anazwihirisha ukweli wa atmosehemaud juu ya watu hawa na pamoja na kufanya hayo anawaonyesha manzari ya misaada na nosura yake na pia kwa kupitia ndoto anawaimarisha kuna mkoa mwingine wa senegal tambakonda mwalimu wa huko alienda kufanya mahubiri anasema kwamba tulianza kufanya mahubiri tukawambia watu kuhusu jumuiya hapo mtu mmoja muhamajal akasema akasema siku iliyopita ameota kwa aba katika mazehebu yote ya na, ana, kuamba, ma, zhebu yotia, islam eebu la ni ni ambalo sahihi uingie ahmadiani hilo na siku hii nini eu hivyo kayakini ndoto hii itakua yakweli mwalemsa akamwonyesha picha ya aka makhalifa napia akamonyesha picha yangu yake ya ya yakajawa na machozi na yeye akashikwa na hisia na hapo akatangaza kuingia katika jumuia جماعت باسمیر anasema kwamba wabashiri wa wajamaat walipokuja hapa kwajili kufanya mahubiri wakati ule nilikuwa naona kwamba islam ni dini ya kigaidi ii nyo abahwa ahmakuowanuae riliau vilevile nikaanza kufanya maombi و کا تورٹک آمبا اواچے اوج کٹکا دینی نہمیشہ اُتبی ری واقع اکرشٹو نہ جمات احمدی چار نچین یا بارا لا افریقہ عبد اللہ مسا امبا آنا ٹوکا نہ نہ کبیلا لا وارابونی آنا سیما میز میچاچے مي اریو پیٹا مبلک انچارج علی مولموٹو الیڈہ کوٹانا فرسٹ مولیم صاحب آکائنڈہ کونڈا پیلی کٹیکا انکم پٹیا کی تابو چاہمڈیش کی اسلام چاہ مسیحم و اسلام کٹیکا یا کی آیا باد کی چاچے عبداللہ صاحب آکا جٹیکا ماکو یا چاڈ n akawasiliana na mwalimu aka na, na akamuuliza maswali mbalimbali mbali kuhusu kifo cha nabii isa na akasema kwamba mimi nimewauliza masheh kuhusu uhai wa masi lakini hakuna ambaye ameni pajibu akaishi kwa mwalimu usiku ule na katika usiku ule mwalimu kuhusu jumuiya akaedel ua u ua kwamba mimi nafanya dua ua mungu aniongoz asubuhi baada ya sala ya alfajiri akalala kwa muda na kisha akaamka ghafla na akamwambia mwai kwamba nia kwa nalala nikasikia sauti kaika noo kwamba amsmahawus wamba ya i ni dalili ju ya ukweli wa mwanzilishi wa jumya ya ahmadia hapo abdla sa akasema mungu ameniongoza wamba alikuwa msomi alikuwa anajua lugha ya kiarabu hiivyo hii pia ni maana moja aya hiyo na hapo abdulah sahib akawa ahmadia marshal islands ni inchi moja ya maineo ya marekani mbashiri anasema kwamba lajer saheb alikuwa mwanafunzi alikuwa anafundisha katika college mbashiri akawasilia a naye ili aweze kufanya tafsiri ya aya moja katika lugha ya marshal alipoenda kwake kwajili ya kupata tafsiri hapo alipojua kwamba hini aya ya kuran tukufu akasikitika yani haramlaja saabu akasikitika kwani islam ili kuwa dini mpia kwajili ajili yake akasema kwamba mimi nahisi hofu ninapotafsiri kitu fulani cha kidini na hasa ninaoona kama kuna hfu kau aa mezacanwaugaaa e uswunhna kaeuongeaae kuhusu islam nikaenelea kumwambia kuhusu mafundisho ya mtume sa salam نہاپو ٹو ہوجو وزور فنڈیشو اسلام مدا سی مدع امباپو می نیلیکوا نی میم ٹو میاں امبا شیری و مارشل <سؤال> آئی لینڈ او جو امبا یہ یہ آ تفسیری کتاب و چاۃ مسیح و اسلام اما فنڈیشو ٹو کٹی کا لغ یا کی مارشل کوانی وحمد واپیہ واناحتا جیسا نہ مالیزی بشیران سیمان نے کہا اونگیا نہ لارجا صاحب نہ یہ آکارزی کا جو یا کونی سعیدیہ آنا سمہ کنبا ساسا حالیہ کے کوسو اسلام علی کو امیک شہ بادلی کا کبیسہ ہاپو آکانیامبیا کو ہُوسو اجیرا یاکنبا یہ آنا وسی واسی نکام ومبیا کنبا افان دعا لکن سی کو جین عیسیٰ علیہ السلام بال افنگ دعا کو جین اللہ آکان دعا نہ معمبین بادی چاچے وزارا یا کلچر اکم پٹی یا اجیرا کٹیکا ادارہ امپیا ipale ambapo aliku amepeleka ombi lake akapata ajira mtu huyo akamwambia mumbashiri kwamba ninakufanya dua nanjizuia kutaja jina la isaalah salam na yake nafanya dua kwa mwenyezi mungu baada ya muda akapata ajira na akapokea kibali chake kwa kuona nishani ya kukubaliwa kwa maombi yake na kwa kusoma masomo mafundisho ya tmasi aslam bana laarja sahibu akafanya bayati na pia tafsiri ya kitabu hicho pia ikamalizika jinsi allah anavendelea kubadilisha mioyo ya watu na ilikuwa zama ambapo ukristo ulikwa unazugomzia kuishinda dunia na hapo angalieni wakristu wanaendelea kuya chini ya bendera ya muhamad aaai salam sasa kwa kwakunayo yote watu ambao wanasema kwamba sisi ni watu wa dini kama macho yao hayafunguki basi swala lao ni pamoja na munyezi mungu kwa kumpitia at masihe maud alah slatu wasalam jinsi allah subhanahu wa taala anaiendelea kufikisha ujumbe wa islam katika kila kona ya dunia na anaendelea kufanya kazi hii kwa kupitia jumuriya ya ahmadia inshallahlaziz kazi hii itasambaa na itazidi na itaongezeka hakuna awezaye kuizuia kazi hii ya mwenyezi mungu lakini kila ahmadia anapaswa kuelewa jambo hili ya kwamba kukubali madhai ya hatmaslaam hayatoshi bali tutalazimika kujiletea mabadiliko matakatifu ambayo yawe mfano wa kweli wa mafundisho ya mwenyezi mwenyezimungu amymifa am, ambao iwe mafundisho ya kimatendo ya kufuata suna sa wa ya mtume tutakuwa warisi mtumaaitakapotokea tutakua asal enezuayo iend ufana u yo aasema amba sasa kwa siku kadhaa vita imesitishwa ili watu waweze kupata mahitajio ya maisha lakini kisha itakwaje baada kuwa ya kuwapatia misaada watawua tena serikali ya israeli inania mbaya sana kwani mshauri mmoja wa serikali ametangaza majuzi kwamba kama baada ya kusitisha vita hii tusipuanza vita tena mimi nitaji uzulu hiyo ni fikra ya watu hawa nguvu kubwa za kidunia zinaendelea kuzungumzia huruma kwa binadamu lakini hazitaki kufanya uadilifu na hazichukulii swala hilo kwa nia safi watu hawa hawajui wanaelewa kwamba labda vita hii itaendelea kubaki kwa watu hawa tu lakini watu wenye akili wameanza kusema kwamba vita hii haitabaki pale, pale tu bali itasambaa nje na itafikia nchi zao vilevile serikali za kiislam zimeanza kuongea kama wile tumesikia mfalme wa saudhi amesema kwamba waislamu wawe na sauti moja watalazimika kuwa na sauti moja na kwa ajili yake watalazimika kufanya juhudi maksus mungu kama jambo hili wamelihisi basi mwenyezimungu mungu alie waweze kutekeleza kwa vyete vile sisi tufanye dua na maombi mingi بادہ نیٹا سوالی شاہ جنزا کزا ذا غائبو مرہمو و کوانزا عبدالسلام عارف صاحب بشیری و جمویہ اکیوا نا عمر و میاکہ ہم سندھنا ان علی کو میں فری دنیا انََ اللہ و الہ الہراج کو فضیلی اللہ علی کو موسی کا فام یا کے جمویہ علی پٹیکنہ کوم پیٹیا بابو و بابا یا کے حاجی حسن خان صاحب مبھای ماک لف م میٹس سلسنہ صابا الی کوبالی احمدییت کٹیکا خلیفہ وا پیلی مکے واکے پیا الیک امے فریقی دونیا می زمونgو الیکا امے مجالیa وجانا وا ویلی وٹی نی حافظے قرآن موجا نی مبشیری وا جماعتی نمنگینے نفکیر پیا نی وقف زندگی یعنی امےدیٹولیآ وقفو میشہیاکے mwana wake hafiz abdul munim ambaye ni mbashiri wa jumuia anasema baba yetu alikwa anatupenda sana alitulea kwa mapenzi pia alikuwa anawapenda jamaa zake alikuwa anawapenda sana watu wa famili yake na jamaa yake alikuwa mtu wa watu na ndio sababu kwamba juu ya kifo chake watu wengi walikuja kuomboleza na wakaeleza jinsi walivyokuwa na uhusiano mzuri na marehemu anasema kwamba katika mioyo yetu alitia mapenzi ya allah na mtume wake na mapenzi ya masihi yamaa salam na mapenzi ya ukhalifa kwamba mapenzi haya hayawezi kutoka nje ya mioyo yetu bali akatuambia kwamba mwendelee kuwaambia watoto wenu wote ni af ni yani, ndugu yake pia ametoa maisha yake anasema kwamba mama yetu alipofariki dunia baba mwenyewe pia akafanya subira na akatusihi tufanye subira kuna rafiki yake mmoja mbashiri taja mbarksahibu anasema kwamba nilikuwa mwenzake na a yani, muda mwingi nikaishi naye katika jamea na pia katika field bila shaka mtu huyo alikuwa mwema sana yani marehemu alikuwa mwema sana alikuwa na daraja kubwa katika utukufu wake na katika ibada nikajifunza mengi kutoka kwake alikuwa anatumia lugha nzuri sana alikuwa anaongea kwa hoja na dalili alikuwa habishani na watu hata watu hata wakibishana naye lakini at alikuwa anavumilia mambo yote hakujaribu kuwazalisha wao bali alikuwa na wajali sana na hii ndio sifa ya mbashiri aliyemkweli anasema kwamba popote pale alipoishi kwa ajili kui ya kuitumikia jamaati akatia mapenzi ya, ya ukhalifa katika mioyo ya mamea ya watu na jinsi alivyowalea walea watu juuya kifo chake popote alipoishi watu wakaaja na wakitaja jina lake wakaendelea kulia kamba jamaati yetu imekuwa yatima alikuwa anatembea kwa miguu maili nyingi alikuwa anatembea kilomita an kumi kwa miguu na alipokuwa anaambiwa kwamba naalioabambaua inaweza kukupatia nauli unaweza kuchukua bajaji alikuwa anasema kwamba mimi hela kwa ajili ya jamaati hivyo mimi sina shida. alikuwa anafanya na ziara ya matawi kwa kutembea kwa miguu منگزمگو ام پنڈیش کٹی کا درجہ نہ آ کو انڈلے کوئال جماعت و باشیری کا یہ نہ آغ جالی و ٹوٹو واقع کو اینڈل ضم میاں کے مرحم عن فواٹا محمد قاسم خان صاحب امبائی علی کو نائشی ان چینی کانیڈا عالی واہی کو نائب ناظر بیت المال خرچ آکا سٹاف آکی و نمر میں کا سمنا ٹاٹو آکا فری کی دنیا ان اللّہ ون الحراج علی کو معنیٰ و نظر احمد خان صاحب عا مولانا ام کو قاضی محمد نظیر لال پوری صاحب معانا واقع محمد خالد خان آنا سیما با. بابایتو با ٹو آلی پاٹا بہاتی یا کونہ خلیف و خلیفہ ان یعنی ما خلیفہ ون کٹی کا زامہ ذا خلیفہ و ثالثا علی پاٹا بہاتی یا کوئی میکیا کٹی کا آفس یا پرائیویٹ سیکٹری پیا اکا پاٹا بہاتی یا کوئی ٹمیکی میکیا انچی کٹی کا مجاہد فورس alikuwa anasoma swala tano na kusoma kurani tukufu bila kukosa alikuwa anawasihi watoto wake kufanya hivyo alikuwa mfano mwema wa uaminifu aliendelea kuwasihi watoto wake ili washikamane na ukhalifa kwa ajili y ukhalifa alikuwa na ghera mungu amghofiri na amrehemu na awajalie watoto wake kuendeleza mema yake مارے ہم عنائف واٹا سیکزا نیوم مشہوری ماشہوری و جماعت یٹو عبد الکریم قد سی عالفری کی دنیا ان علی اللہ و اناج اون کٹیکا فاملیا یا مارے ہمو جمویہ الی پاٹیکانہ کواکوم یا بابا کے میاں اللہ دیتا صاحب امبا یہ مکلف مجھے میٹی سے سلسلہ ان علی کو آمے آم فیاں بیت جو ام کون وت مسلح معود رضی اللہ تعالی عنہ کی شباد ہے کو یوں کر احمدیہ آ کنٹ کو عیشی معیشیا کے کا وقف نہ آ کو فیاں ماں بیری نہ آ کو لے کوئی تمہیں کیا جماعت کو روح یا وقف ان کے واقع بشرا کریم صاحبہ امبائی خلیف ان سالس علی کو ام ٹنگاز انڈوا آیا کے آنا واٹو ٹو ون نا معانا واقع موجہ عبد القبیر قمر صاحب نی بشیر و جمعیہ آنا آناٹوا ہڈوما کاما معلم و جامع احمد یہ ربوہ hata kudisisa mwenyewe aliendelea kuitumikia jumuiya na kwa miaka helahini akaendelea kuitumikia jamaat kama katibu wa fedha wa rachna town wilaya y lahor na pia akafanya kazi juu ya niazifa mbalimbali alikuwa mshairi mzuri alikuwa nasema shairi na vitabu vyake vimepigwa chapa kazi kubwa alioifanya ndio hii kwamba aliweza kutafsiri قصیدہ یا آئینہ فیض اللہ ولی عرفان کٹے کا یا کی اردو نہ کٹی کا لوگا یا کی پنجابی نہ پیا آکا وکو تفسیری کٹے کو لوگ یا کی پنجابی کی پنڈی فلانی آنا سما کولی پاٹا شدہ ہی فکراہی آوے مبالی نا جماعتی anasema mwaka elfumoja mia tisa sitini na nane nikatoka kuu kijiji changu kirtopindori na nikaaja lahor kwa kufanya kazi, na hapa. fikra zangu zikaanza kubadilika mara nilikuwa naswali, mara nilikuwa si swali, mara ijuma, na mara nilikuwa na si na swali swali swali mara mara mara si si ulikuwa mbali ijumaa anasema kwamba safari moja kulikuwa na zifa katika nyumba ya rafiki yangu moja na jirani ilikwa msikiti wa watu wasio waahamadia ni kaenda kuswali ijumaa anasema sheikh akatwa hutuba zidi ya shezan shezan ni kinywaji cha waahamadia yani ni kinacho tengenezwa katika vivanda vya waahamadia anasema kwamba pamoja na hayo sheikh akasema kwamba watu hawa wanachanganya udongo wa rabua katika kinywaji hicho hivyo kunywa shizan anasema nikasikia hutuba lakini sikuswali nyuma yake na nikakimbia rafiki yangu akasema imekwaje kwako nikasema je hukusikia hutuba ya shek huyo akasema acha tu achatu hawa anaendle kuongea mambo ya namna hiyo kisha nikala chakula katika nyumba yake baada ya kula chakula tukatoka ne hapo nikamwona shekhe huyo huyo akinwa kinaiahao kwambabia kwamb ama kwamba hutuba hicho shizan, sasa una sema, kwa shizan, kwa hicho sasa akasema kwamba kwani ni halisi Hivyo mimi kama ambo lie ulilosema kwamba ulilo kwa wanachangaya udongo wa rabua shekha akasema kwamba tusipoeleza hayo kivipi tutaweza kuwavutia watu ani wao wanaleta shtmajuu yetu lakini wanafanya wenyewe ameleza matukio mengi ya namna hiyo marhemu alikuwa na uhusiano imara na ukhalifa kisha akajaribu kuwashawishi watoto wake kwamba wao pia washikamane na ukhalifa na kama ni semaavyo alikuwa mshairi mashuhuri wa jamaat alikuwa anaona kwamba jambo hili ni la ufahari kwake alikuwa anasoma ali, ali shairi katika mikutano mbalimbali na alipata mbali. na ali nafasi ya kuendika shairi kuhusu jumuia mwenyezimungu amofiria na amrehemu marehmu anayefuata n sahib ye pia siku zanyuma alifariki dunia akiwa na umri wa miaka moja alikuwa musi کٹیکا فامیلیا کے جمویہ علی پاٹیکا نا کومپٹی بابویا کے حتمیا خدا باقی صاحب گوندل آف کوٹ مومن علی کوا محمد اپ کٹیکا فامیلیا کے کٹیکا جامد احمد سیم اسلام تعاون علی پو انیا یہ پیا آکا شی کو نا تعاون ٹونا زغمزی نشانی ہاپو ہی پیا نی نشانی موجا علی کو نا کوئنڈہ بیرا علی کو پاٹا تیبایا کے کٹیکا بیرا آکا سوما مانڈی کو یاد مسیح مؤل کو اینگی یا کٹی کا اکو ٹوانگو آٹا سالیمی کا آکا آکاد نیومبانی نائنڈ کا دیا علی پفی کا کادیاان ہر مسیح السلام علی کو پوکٹی کا مسکٹی و مبارک نالی کو نائنڈی کا یہ اکاموا کنگے انائے لیکن ہر مسیح السلام کو شکریز حکم کوگے انائے ہر مسیح مؤ علی پوریز شکریزہ کے یہ آکا جی ٹامپوریشا کواک na akamwambia kwamba nimesoma mandiko kwa yako kwamba ataka ingia kaika nyumba hii atasalimika na tauni nimesikia nime na nimekuja kukuana nawe apo akaongea naye na akafanya baiyati baad yani, aka na baada yakufanya bayatinaboio anali analieleza kama nishani ya ukweli wahatmasihe madluwasaa hatta mia rafi gondl sahib na mwana wake safari moja wanafunzi wali wakamata katika mji wa, kati wa lahor na wakawapiga sana pale wali walipokuwa wanampiga mwana wake yeye akatoka nje ilikumokoa lakini mwenwe pia akajeruhiwa mkono wake pia ukakatika akapata mateso kwa sababu ya jamaati alikuwa mwana mkwe wa malik umar ali sahib kokar نہ ممکے وا کوانزا و ملک عمر علی صاحب علی کو بنتی واحد میر اسحاق صاحب ہی ان کے واک علی کو ممجوکو واحط میر اسحاق صاحب, میر اسحاق صاحب بیٹی تھی. تو یہ بینتی آلیا... کٹی کا کی چاکے موانا موجا نام بینتی و بینتی کے موجا نامہ بنتی وا ویلی نوانعشی ماریکانی بنتی کے موجہ رفت سلطانہ نi مکے وa ڈoکٹر mhhود mshب amb ناfی kاzی ktیka fdل عmr hosptal rبوa mک وakہ lی اndika k m r hیm ی k a swاl تhجد na swاla zنgی k وakati alی k aن وaجہlی sana وatu msکیnی mن mng amfیri na amr hیmو na وaجلی ake k اndl mیmaیake hیmو a mشo نی بی نسیمہ لئیک صاحبہ و مار کانی یہ یہ علی کو ام کے و سید لئیک مصاحب شہید ماڈل ٹاؤن لاہور یہ پیا آم فریقی دنیا سکزا نیوما کو ان اللہ و راج مارے ہم علی کوام ذالیوا کٹیکا بھاگل پور ان چینی انڈیا بابا کے ابو الحسن صاحب حکو احمدیہ ناما کے ahmadul baraha saaba alikuwa amefanya bayati mwenyewe na shiriki katika ahmadia katika zama zile jambo hili lilikwepo kwamba kama kina mama walikuwa wanafanya bayati basi waume zao walikuwa hawa washurutishi wake zao kwamba wao waache ahmadia mama yake akajiunga na ahmadia na kwa sababu ya imani yake imara akawaoza mabinti zake katika familia za wahmadia binti yake homera sahba anaishi marekani anasema kwamba mama ma yetu alikuwa na uhusiano imara na ukhalifa na jamaat aliku amejitoelea maisha yake wakf kwa ajili ya kuitumikia dini na katika maisha yake yote akaendelea kuonyesha mapenzi kwa ajili ya jamaat moyo wake uliko umejaa na huruma kwa binadamu na alikuwa anafanya juhudi kubwa ili kuleta mabadiliko matakatifu katika watu walio majirani zake kuna binti yake moja anaishi nchini uingereza anasema mama yetu alikuwa mwaminifu sana alikuwa mshujaa mwenye kusema yale yaliyo haki alikuwa hapendi bidaa na alikuwa anawasihi watoto wake kwamba ahmadia anatakiwa kujiepusha na mambo yote ya upuuzi aliko amefanya wasia ameacha vijana wanne na mabindi wanne kijana wake mmoja ni daktari katika nchi ya marekani pia anatoa huduma katika ziara zangu mungu amgufirie na amrehemu na awajalie watoto wake kuendeleza mema yake أعوذ بالله من شرور أنفسنا ومن سيئات أعمالنا من يهد الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له ونشهد أن لا إله إلا الله ونشهد عباد الله رحمكم الله إن الله يأمر بالعدل والإحسان وإيتاء ذي القربى وينهى عن الفحشاء والمنكر والبغي يعظكم لعلكم تذكرون وادعوه يستجب لكم ولذكر الله أكبر