أشهد أن لا إله إلا الله وحده لا شريك له وأشهد أن محمدا عبده ورسوله أما بعد فأعوذ بالله من الشيطان الرجيم بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين الرحمن الرحيم مالك يوم الدين إياك نعبد وإياك نستعين اهدنا الصراط المستقيم صراط الذين انعمت عليهم غير المغصوب عليهم ولا الضالين يا ايها الذين امنوا هل ادلكم هل أدلكم على تجارة تنجيكم من عذاب أليم تؤمنون بالله ورسوله وتجاهدون في سبيل الله بأموالكم وأنفسكم ذلكم خير لكم ان كنتم تعلمون يغفر لكم ذنوبكم ويدخلكم جنات يغفر لكم ذنوبكم ويدخلكم جنات تجري من تحتها الانهار ومساكن طيبة في جنات عدن ذلك الفوز العظيم hazrat amirlmuminin mwenyezimungu amsaidie sana anasema tafsiri ya aya hizi e ni kama ifuatayo ya kwamba ini mliwamini je niwajulisheni biashara itakayo waokoeni katika azwabu iumizayo mwaminini allah na mtume wake na jitahidini katika njia ya allah kwa mali zenu na nafsi zenu hayo ni bora kwenu ikiwa mnajua atawasameheni zambi zenu na atawaingizeni katika bustani zipitazo mito ndani yake na makao mazuri katika bustani za milele haya ni mafanikio makubwa sana haamasihimaud lwslam kama asemavyo sehemu moja ya kwamba mimi pia nimetumwa juu ya niayo ya masihi wa musa na kama wile hat isa alaslam alikuwa ametoa mafunzo ya rehma na msamaha mimi pia pamwe na mafundisho ya rehma na msamaha na suluhu na amani nimetumwa kama masihi wa muhammad na nimekuja kusitisha vita za kidini na zama hizi sasa ni zama za uchapishaji na usambazaji wa mafundisho ya qurani tukufu na sio zama za kufanya jihadi kwa upanga lakini kwa ajili ya kusambaza mafundisho ya kiislam ni muhimu kufanya jihadi ya kalamu na jihadi ya tablig na kwa ajili ya kuendeleza jihadi hiyo kuna haja ya kujitolea nafsi mali wakati na heshima kama ilivyokuwa ikihitajika mwanzoni mwa islam zama hizi ambamo kwa ajili ya kujipatia daraja ya kiuchumi juhudi kubwa zinaendelea kufanywa duniani watu wameshasahau dini na wameiangukia dunia tu kwa ajili ya kushinda katika biashara na kujipatia starehe za kidunia dunia, dunia inaendelea kutumia mbinu zake zote kwa nguvu zote katika hali ya namna hiyo kwa ajili ya kusambaza dini kujitolea kwa namna mbalimbali mbali ndiyo njia pekee ya kujipatia ukaribu wa allah na ni biashara ifayo kama asemavyo allah na mungu ameeleza katika aya hizi nilizosoma mbele yenu basi zama hizi ambayo ni zama ya hatmasihe maud alah ssalam katika zama hizi haswa kufanya jihadi kwa mali ni kazi nieti mno na kwa kufanya hivyo kunamhimiza mtu kujitolea nafsi yake vilevile na mtu anapata na ukaribu wa mwenyezi mungu mwenyezimungu mwenyezimungu ametuhimiza kuhusu swala la kujitolea mali katika sehemu nyingi ndani ya qurani tukufu sehemu moja alisema tunfiku fi alisemawamalkms na mmeku wache hamtoi katika njia ya allah mwenyezimungu anasema ya kwamba kila kitu kinatoka kwa allah yeye anawapatieni na kisha ili awajaalieni ujira anasema kwenu ya kwamba nini mutoe katika njia yake basi kama mna imani na kama mna yakini juu ya allah basi hiyo inawa lazimuni kujitolea katika njia yake kisha sehemu moja akitoa ta hazari munyezimungu anasema ya kwamba wa anfiku fi sabili llahi wala tulkuu biaidiikum ila tahluqa na toeni katika njia ya allah wala msijitupe kwa mikono yenu katika maangamizo basi wale wasiotoa katika njia ya allah kutoka mali aliyowapa allah wanajitupa katika maangamizo siku hizi hii ni jihadi ya mali tu ambayo inakuwa njia ya kufanya jihadi kwa nafsi mtu akiacha matamanio yake mengi anajitolea kwa ajili ya kuiletea dini maendeleo hiyo ni jihadi ya nafsi ambayo ikivutia fadzili ya allah inamfanya yeye na kizazi chake kuwa warisi wa fadzili zisizohesabika mungu anarudisha mali ya mtu na ametoa habari ya biashara ambayo ina faida za dunia na faida za akhera na ni biashara yenye kuokoa kutoka adhabu biashara za kidunia zinakuwa kwa ajili ya faida za kidunia tu lakini biashara inayofanywa kwa allah inamfanya mtu kustahiki kupata neema za dunia na neema za akhera kama vile nisema avyo kwamba mwenyezi mungu habakishi kwake hela ya mtu yeyote na mali inayotolewa katika njia yake kwa nia njema mwenyezi mungu anaiongeza maradufu mwenyezi mungu katika ani tukufu sehemu moja anasema ya kwamba wamathalu ladzina yunfiquna amwalahum ومثل الذين ينفقون أموالهم ابتغاء مرضات الله وتثبيتا من أنفسهم كمثل جنة بربوة أصابها وابل فأتت أكلها زيفين فإن لم يصبها وابل فتل والله بما تعملون بصير na mfano wa wale wanaotoa mali zao kwa kuitafuta rahi ya allah na kujiimarisha wenyewe ni kama mfano wa bustani iliyo mahali pa juu ikaifikia mvua kubwa na ikaleta matunda yake maradufu na kama haifikiwi na mvua kubwa basi hata umande huitoshea na allah anayaona unayoyatenda leo kwa fuzili ya allah ni waahmadia ndio wanaoelewa na kufahamu umuhimu wa kutoa mali katika dini hawa wanaotoa mali ndogondogo ndogo kama umande na kisha mwenyezi mungu anawajalia matunda mengi yasiyo na mipaka maendeleo ya kijamaati ndio ushahidi wake ni watu maskini wanaojitolea kiasi kadogo na mungu anawajalia matunda yasiyohisabika haswa wahmadia wa maskini na wanajumuia wenye wasaa ndogo kikawaida imeangaliwa ya kwamba wao wanajitolea zaidi na ipo mifano yake mingi mimi katika nyakati mbalimbali mbali, ninaendelea kueleza mifano yao leo pia nitaeleza baadhi ya mifano na kwa asilimia kubwa mifano hii inatakiwa kuwahimiza wahmadhia matajiri wenye wasaa ili waone ya kwamba wao wanakiwangu gani mwanajumuiya maskini anabuji, anapojitolea kimali yeye anakuwa mwenye kufanya jihadi ya nafsi yake na uhai wake katika afrika wapo wana jumuia wengi wenye kujitolea na wapo katika pakistan na india pia ambao wakijitolea chakula chao na wakibaki kwa njaa wanatoa katika njia ya allah katika hali ya maradhi yao au maradhi ya familia na watoto badala ya kutumia juu ya kununua wa dawa wanatanguliza utoaji wa michango na kisha mwenyezimungu haachi jaziba yao hiyo ya kujitolea bila natija bali mara nyingi wao wanakuwa warisi wa fadzili za allah kwa haraka sana jambo ambalo linatushangaza na jambo hilo pia linakuwa sababu kwao kuzidi katika imani basi jambo hili halitakiwi kuingia moyoni mwa ahmadia yeyote mdhaifu ya kwamba mwenyezi mungu hatoi matunda kwa yale yanayotolewa kwa nia njema hazina za allah hazina mipaka yake enyezinu hana haja ya pesa yetu hafifu zabihu hizi anazotaka mungu kwa kufanya hivyo anatuwezesha kupata nafasi za kuwa warisi maud, wa ufazili zake hatmasihe maud wslam amezalisha roho hiyo ya kujitolea katika jamaati yake ya kwamba tangu zama zake hadi leo sisi tunashuhudia manzari hizi ya kwamba wanajumuia wakiacha mahitajio yao binafsi wanatoa kwa ajili ya mahitajio ya kijamaati na hiyo ndio njia pekee ya mataifa yenye kupata maendeleo na ndio njia ambayo kwayo allah anawajaalia fazili zake wenye kuwaamini hivi wanaelewa vizuri jambo hili alilosema mtume mtukufu salalahu alwalhi wasallam wa ya kwamba jiokoeni na moto hata kama mna uwezo wa kutoa tende nusu au nusu ya tende kwa kutoa nusu ya tende sawa na uwezo wenu toeni na jisalimisheni na moto kisha akasema ya kwamba jiepusheni na ubahili na ndio ubahili uliowaangamiza madhaifa yaliyotangulia hii ilikuwa hali ya masahaba ya kwamba wanasema ya kuwa sisi mtume sawwasaam kila alipokuwa akituhimiza kuhusu kutoa mali tulikuwa tunaenda sokoni na kufanya kibarua na tukipata chochote tulikuwa tukileta kwa mtume sawasaam na kumpatia watu wa aina hiyo mwenyezimungu amemjalia mtumishi wake mkweli yani sayidina ahmad alahau wassalam na kuna mifano yake chungu nzima katika historia inapatikana kumbukumbu za ndugu jinsi walivyojitolea mpaka mtu anashikwa na mshangao na hati masihe maustwasalam pia ameeleza habari za ndugu hawa yeye anasema ya kwamba mimi kwa kuona upendo na ikhilasi ya jamaati yangu nastaajabu sana kwa kuwa wapo kati yao wenye mitaji midogo sana kama vile mia jamaluddin na khairudin na imamuddin kashmiri wenye kuishi karibu na kijiji changu ndugu hawa watatu wote ni maskini ambao labda wanachuma shilingi tatu au nne kwa siku moja kama kibarua lakini wanatoa mchango wa kila mwezi kwa juhudi sana rafiki yao mia abdul aziz patwari pia nashangaa kwa kuona ikhilasi yake ya, ya kwamba japokuwa ana hali duni ya kiuchumi siku moja akaaja kutoa rupya miamoja akisema kwamba mimi natamani kwamba hela hiyo itumike katika njia ya allah rupya hiyo mia moja maskini huyo labda atakuwa amechuma kwa miaka mingi lakini jaziba yake ya kupata ridhaa ya allah ikamwezesha kufanya hivyo basi katika historia ya jamaat majina ya watu hawa wenye kujitolea yametunzwa watu hawa walikuwa na jaziba makhusus ya kupata razi ya allah hata kama wakajitolea kwa kiwango kadogo au kikubwa jina lao likaingia katika wasaidizi wa kutimiza shabaha ya masihe maut na historia ikayatunza nieleze habari ya mzee mwingine pia huyo alikuwa mlemavu na maskini na jina lake lilikuwa hafidh saheb yeye alikuwa na jaziba sana ya kuitumikia silsila na afanye kazi ya jamati japokuwa kuwa alikuwa akijikimu kwa shida sana na kwa sababu ya ulemavu wake alikuwa hana kazi yoyote ya kudumu watu wakimwelewa kuwa mtumishi wa zamani wa hatmasihe msa walikuwa wakimpatia zawadi fulani lakini hii ilikuwa usuli ya hafisaheb ya kwamba hela ya aina hiyo ambayo alikuwa anapata kama zawadi alikuwa hatumii juu mahitaji ya mahitajio yake binafsi bali kwa ajili ya kuitumikia silsila alikuwa akimpatia hatmasihe maud wsa na hatmasihe maud wasa kila akieleza mpango fulani wa kujitolea yeye alikuwa anashiriki kwenye mpango wake hata kama akitoa pesa moja tu lakini alikuwa anashiriki sasa katika zama zile mnaweza kuichukulia kama peni au senti moja lakini yeye alikuwa akishiriki kwenye mpango wake na sawa na hali yake kujitolea kwa kiwango hicho kadogo ilikuwa ni jambo kubwa mno na saa nyingine ilikuwa ikitokea hivi kwamba afisaheb alikuwa hali chakula na hela yake alikuwa akitoa katika mchango hawa ndio watu ambao kwa ajili ya kupata rahi ya allah walikuwa tayari kujitolea kila kitu chao na mwenyezi mungu alikubali kujitolea kwao kwa mapenzi makubwa na akawajalia matunda ambayo leo vizazi vyao wanayala basi watu ambao ni kizazi cha wazee hawa zamani na masahaba daima waweke mbele yao jambo hili ya kwamba leo kama allah amewajaalia fadzili basi hayo yanatokana na kujitolea ya kwao watu ambao allah amewajaalia wasaa na hali nzuri wanatakiwa kujichunguza kwamba je kwa ajili ya kuitumikia silsila na kwa ajili ya kuendeleza mbele shabaha ya ujio ujiohat masihe maud alah ssalam vivango vya kujitolea kwao vinaendelea kuzidi kwa fikra hii ambayo ilikuwa ni fikra ya wazee wao leo pia katika jamaat ahmadia wingi wao ni watu maskini ambao wanasimamisha vivango vya juu vya kujitolea basi wale walio na uchumi mkubwa katika jamati wanatakiwa kujichunguza mwenyezimungu na mtume wake wa mwenyezimungu na mtume wake salalaualhi wasalam wanaenzi na kuthamini zabihu zinazotolewa kwa ikhlasi kama vile safari moja mtume salalai salam alisema kwamba dirhamu moja imeshinda leo dirhamu laki moja sahaba wakasema kwamba kivipi mtume sallaalwli wasalam wa akasema kwamba mtu mmoja alikuwa na dirhamu mbili yeye akatoa dirhamu moja na mtu mwingine ambaye alikuwa na mali nyingi sana na alikuwa na jaidadi nyingi katika mali yake akatoa dirhamu lakimoja kizwahiri dirhamu lakimoja ni hela nyingi lakini dzidi ya jaziba ya maskini huyo ya, ya kujitolea dirhamu ile lakimoja haikuwa na, hai, hai na umuhimu wowote kwa allah basi kwa allah kiwango cha kujitolea kunatokana na jaziba na ikhelasi uh, na sio kwamba kitu chenyewe ni kiasi gani watu wasemao kwamba jamaat inachukua michango kutoka watu maskini baadhi ya watu saa nyingine wananiindikia vilevile watu hawa kimsingi wanakuwa na jambo lao moyoni na wana mambo yao ya kidunia na kwa ajili ya kutimiza matamanio yao wanataja majina ya wingine kwa fudzili ya allah uwingi wa jamaat wapo ambao wanajitolea na wakiweka mbele yao kujitolea kwa swahaba wa mtume mtumi sallahua salam wanataka kujitolea na wanafanya hivyo kwa kufuata mifano ya watu wenye ikhlasi wa zama zamasihe mud lwassalam hata leo pia ipo mifano mingi tunayoiona kama ni semavyo inavyoelezwa katika ripoti na naendelea kuzieleza wanajitolea sana watu waishio kwenye maeneo ya mbali ya afrika wenye ikhlasi ambao kwa ajili ya kusambaza islam katika dunia na kuleta ushindi wa dini wanataka kuwa wasaidizi wa, wa had maud la wasalam ndio watu ambao wakiweka mbele yao kauli hii ya had masihe maud awasalam wanajitolea ambapo yeye ala alisema ya kwamba haiwezikani kwenu ya kuwa muipende maali na pia mumpende allah mnaweza kumpenda kitu kimoja tu basi ni mtu mwenye bahathi njema ambaye ampende allah na kama moja wenu akimpenda allah atatoa maali katika njia yake mimi nina yakini ya kwamba mali yake itapewa baraka zaidi kuliko mali za wingine kwani mali haiji yenyewe ye. bali inakuja kwa matakwa ya allah basi mtu ambaye kwa ajili ya mungu anaacha sehemu ya mali yake yeye lazima ataipata hii ni kauli ya masihe maud ala sslam na leo pia tuangalia manzari zake ya kwamba jinsi watu walivyotoa katika njia ya allah na kisha mwenyezi mungu akawarudishia mara moja wapo wanaofanya kazi katika sehemu moja na kwenye mazingira ya aina moja lakini mwenyezi mungu anatia baraka katika mali ya ahmadia na mwingine haapati baraka ile na kisha mambo hayo yanakuwa sababu ya kuongeza imani yao kama nisema avyo kwamba nitaweka mbele yeno mifano michache ya watu hawa wenye ikilasi katika afrika ya kati kwenye republic of central africa kuna sehemu iitwayo kutumbala na kuna mwanajumu ya mpya aitwae isa saheb anasema miezi tisa kabla nilikwa nimefanya bayati na mwaka elfu mbili na kumi na sita nilikuwa na uwanja mmoja niliyonunua kwa ajili ya kujenga nyumba lakini sikupata hela ili niweze kujenga nyumba nilipoingia katika jamaat nikaendelea kusikiliza kuhusu umuhimu wa mchango na baraka zake na nilichoweza kutoa katika njia ya allah nikaendelea kutoa na nilikuwa nasikiliza kwamba kwa kufanya hivyo mwenyezi mungu anaturahisishia na pia anatujalia maendeleo katika mali na kwenye nafsi anasema kwamba moyoni likaingia wazo kwamba tulipokuwa si waahmadia hatukutoa mchango hata mara moja katika njia ya allah na hakuna mtu aliyetuhimiza juu yake sasa wametuhimiza wanaua wapia wanaambiwa kuhusu michango ya, ya, wa ya tarikia waei anasema mipia nikaambiwa hivyo nikatoa elu moa mit5 sifa katika mchango wa wakfe jadid na mwenyezi mungu akanijaalia ujira wake hivi kwamba rafiki yangu moja akaniambia ya, kwamba atanijengea matofali el10 kwa ajili ya, ya nyumba na kisha akanipatia matofali haya hivyo ujenzi wa nyumba ukaanza kitu ambacho nilikuwa nakisubiri tangu miaka kadhaa na nyumba yangu ikakamilika kisha anasema kwamba mimi nina yakini yakua, ya kuwa hayo yametokana na fadhili ya allah waila mimi sikuwa na nguvu hiyo na kwa ajili yangu kazi hii ilikuwa ngumu sana kazakhistan ni nchi moja kutoka nchi za kiurusi ni nchi moja na mtu mmoja wa huko anasema Daurine daurine. siku chache kabla nilipokea ujumbe wa mwalim saheb kwamba mwaka huu mchango wa wakrejiiwa mke wako ni mdogo sana hivyo kama yawezikana utoe angalau tunge nikafikiri kwamba mke wangu ana ujauzito na upasowaji ukipia utafanywa hivyo ni vizuri kwamba mimi nilipe elfu kumi na tano tunge hivyo nilipotuma hela hiyo takriban baada ya dakika ishirini nikapata taarifa kutoka shule kwamba kwa kuwa mimi na mlea yatima na mimi nina watoto wengi hivyo serikali ya huko ikaamua kunipatia laki moja tinge njambo hilo likawa sababu ya kuongeza imani yangu na mwenyezi mungu akanirudishia mara moja kisha kirgistan ni sehemu nyingine na kuna mwanajumuya wa huko hurmat sahib anafanya kazi katika migodi na kila baada ya miezi sita anatoa michango yake mwaka jana alipotoa mchango wake wa miezi Aka sit akatoa 6 kirgsm zaidi irsum ambayo ni sarafu yao alipoulizwa akasema kwamba kwakuwa katika dunia nzima bei za vitu imepanda hivyo matumizi ya kijamal pia yatakuwa yameongezeka hivyo mimi natoa mchango wangu kwa kuongeza kuliko kiwango chake na mwaka huu pia alipotoa michango ya miezi sita akalipa na akatoa elsita zaidi na hivyo akatoa mchango wake asilimia aobaini zaidi sasa hii ni mifano ya kutafuta ridhaa ya allah na kupata ukaribu wake hakuna aliyemhimiza huyo lakini kutokana na mahitajio ya kijamaati yeye mwenyewe alijaribu kutoa zaidi watu wanasema kwamba kwa nini mnaomba mchango filpi sisi hatuombi sisi tunafikisha ujumbe wa mungu tu kwamba katika njia yake mujitoleeilpi ni nci nyingine ya mbali mbashiri wa huko anasema ya kwamba sadr wakhudamualhamadia alinieleza ya kuwa mimi sawa na ahadi yangu nilikwa nimetwaa mchango wa wakfe jadid lakini mwaka wa fedha ulikwa unafikia tamati yake hivyo moyoni mwangu likaingia wazo kwamba ni lipe zaidi kuliko ahadi yangu hivyo nikatoa mchango wa wa kwa niaba ya baba yangu na mama yangu marehemu na baba yangu mkwe katika siku zile nilikuwa nafanya kazi katika ofisi ya municipality kama risk reduction manager baada ya likizo ya mwaka mpya nilipoenda kazini mea akaniambia kwamba nimepata ajira ya kudumu na mshahara wangu pia ukaongezwa maradufu hali tangu miaka mine nilikuwa nafanya kazi juu ya mkataba na japokuwa nikaomba sana lakini sikupata ajira ya kudumu sasa nina yakini kwamba hiyo ambayo nimejitolea haya ni matunda yake na kwa yakini mungu anatupatia zaidi kuliko hata fikra zetu cameron ni nchi nyingine ya afrika mbashiri wa huko anasema ya kwamba ya kwamba kuna kijana mmoja yusuf sahib ambaye amekubali ahmadiya ni mtu maskini anafanya kazi ya bodaboda muhamad yusuf saheb anasema kwamba tangu ni kubali ahmadia na mbashiri aliponiambia nikaanza kutoa mchango hali yangu ikaanza kubadilika moyo wangu umerizika na katika maisha yangu mambo yamekuwa rahisi kitu cha msingi ni utulivu wa moyo tu anasema moyo wangu umetulia umerizika kwa kutoa michango sasa nimeamua kwamba si ang a a ekeake bai tashiriki katika michango yote kwani humo kwa ajili yangu na kwa ajili ya aaa yangu kuna baraka hii ni baraka ya mamalsla kwamba nimepata utulivu wa kiroho na nimefurahi sana na nimerizika mno hivyo mwenyezi mungu anaijahali jamaat wa saidizi tanzania ni nchi nyingine ya afrika mashariki na kuna kijana wa mkoa wa ruvuma sahib anasema umri wangu ni miaka 2 na saba nimeshuhudia baraka nyingi za mchango mimi nafanya kilimo mimi ni mkulima mwaka huu anasema kwamba kwa nia ya kutoa mchango wa w nilipeleka mavuno yangu kwenye idara husika mapema yani mavuno aliyopata akapeleka kwenye idara ya serikali anasema kwamba kama ningesubiri kwa siku chache zaidi huenda ningepata hela zaidi ya mavuno yangu lakini sikuweza kutoa mchango kwani muda ungepita anasema nilipowasiliana na idara husika mimi nikapewa hela zaidi kuliko wakulima wengine na mimi nikatoa mchango wa wakjdidi idara ile wakaniambia kwamba watu wanazuia mavuno yao ili waweze kupata hela zaidi na hiyo ni zawadi ya uaminifu wako mimi inaelewa kwamba allah amenijalia matunda ya njia yangu ili niweze kujitolea katika njia yake kwa urahisi kirgistan kutoka kirgistan kuna mtu mmoja ros matsahib anasema ya kwamba kuhusu wakfe jadid kwamba mchango huu una umuhimu mkubwa na mimi nilipata kujua kuhusu mchango huo kipindi cha ja nyuma nakumbuka nilipojua kuhusu ahmadia nikamuuliza mbashiri kwamba ni nani anaelipa matumizi ya jamaati mbashiri akanifahamisha mambo yote kwamba jamaati inafanya shughuli gani kuna nizamu ya ukhalifa kuna mipango mbalimbali vakfai na mipango mingine mbashiri aliniambia yote anasema kwamba hapo kabla sikuwahi kusikia kuhusu nizamu ya aina hiyo ya kimali na nilikuwa nimesikiliza kwa mara ya kwanza kisha katika zama za khalifa mtukufu wa ini rahmahullah taala baada kufan ya kufanya bayati nikaanza kutoa mchango kila mwezi na katika maisha yote nikashuhudia baraka chungu nzima za michango kabla sijaingia katika jamaati katika ya kupanga pamoja na familia tulikuwa tunaishi kwa shida nikafanya kazi katika sehemu mbalimbali sikuwa na mali na sikuwa na kipato cha kudumu kwa baraka za michango alhamdulilah sasa nimejenga nyumba nzima na wakati huu nina ajira ya kudumu na kazi yangu si ngumu ni rahisi na mshahara wangu pia ni mzuri na hayo yote ni baraka za mchango ogo nchi nyingine ya bara la afrika magharibi mbashiri mkuu wa huku anasema kwamba yupo mama moja ahmadia asiyekuwa na mchango wa wakfedid ye alikuwa amepanda mboga katika nyumba yake kwa ajili ya matumizi ya nyumba ye akauza mboga na akatoa mchango wa akejdid na hivyo akatimiza ahadi yake hii ni mifano ile, ile kama vile masahaba walikuwa wakinda sokoni na kufanya kazi au hafsa zawadi akipata alikuwa natoa na kuna mjumbe mwingine wa jamaat hamza saheb hakuwa na pesa ya kutoa mchango wa wakfjdid ye alikuwa na kuku akauza kuku tisa n akatoa mchango wake hivyo hawa ndio watu maskini ambao wanajitolea kwa ajili ya kutafuta ridhaa ya allah nahawa ndio watu ambao wanatusaidia kukumbuka kuhusu wazee wetu wa zamani kuna rafiki mmoja wa indonesia iman hadhait sahib anasema mimi ni ahmadia wakuzaliwa na mwanzoni nilikuwa natoa mchango wangu tu kama mjumbe wa jamaati nilikwa nimepata nilikuwa nimezoea ni kutoa mchango kama ahmadia nilikuwa sishiriki katika mipango ya taharikii a jdid hapo ndugu zangu wakanihimiza kuhusu mipango hiyo wakiniambia kwamba sisi shiriki katika mipango hii ili kupata ukaribu wa allah anasema kwamba hapo nikapata shauku ya kushiriki katika mipango hii ya taharikijai hivyo nikaanza kutoa mchango wa tahariki na naanasema kwamba baada ya kushiriki katika mipango hiyo nikahisi mabadiliko makubwa katika maisha yangu mimi nahisi nimekuwa karibu na mwenyezi mungu na nimepewa jukumu fulani la kijamaati katika suala la riski pia mungu alidhihirisha mapenzi yake na zaidi yake kauli ya mungu kwamba mkija kwangu kwakutembea nitawajieni kwa kukimbia nimeshuhudia ikitimia kwa baraka za mchango melbourne australia mwanajamaat mmoja anaendika tukio lake ya kwamba wakati wa kumalizika kwa mwaka wa f wiki chache kabla tangazo lilitangazwa kwamba watu ambao wana hali nzuri ya kiuchumi wao watoe kwa uchache el dola anasema nilikuwa nimetoa na sikuwa na 000, lakini nikapata wazo moyoni mwangu kwamba ninatakiwa kujitolea katika wakfejdid. hivyo wakati wakure ktoka jumaa nikaanza kufanya maombi sasa mtu huyo ana hali nzuri lakini hata hivyo alikuwa na hofu ya mungu moyoni mwake na alikuwa na shauku ya kutoa mchango hivyo akafanya maombi anasema, nikafanya dua nikafanya mimi nafanya biashara siku moja nikatoka nje kutoka ofisi yangu kwa ajili ya mapumziko mafupi na hata nje pia nikaenla kufanya dua kwamba mungu anisaidie ili nishiriki katika mchango huo mwenyezimungu anijalie anasema niliporechia ofisini mtu mwenzangu mwingine ambaye ni mkristo akaaja katika ofisi na akafunga mlango na akapeana nami kwa kwa furaha na akasema akasema kwamba kwamba kuna habari kubwa akiniambia zaidi ajili kwa kwa ya biashara mpya mteja mmoja ameleta ombi lake kwa ajili ya setup na ada yake ni elfhelani na sisi tutapata amoja atapata 5 anasema nikaelewa kwambadua yangu imekubaliwa mimi nikamwambia mwenzangu kwamba nilikanafanya dua gani na ma a ut ela iaelfuano dola nilainsmambaaa mimb nibata faida ka dua yako ashiriki naitalipa mimi mimi nikamwambia kwamba zipu shughuli zingine za jamii ye anaweza kushiriki katika kazi zile hivyo hiyo nitalipami mwenyewe mwenyezi mungu akikubali dua yangu akanijaalia na akafanya hisani juu yangu fiji pia ni maeneo ya mbali na kuna mwanajumuya mpya wa huko zinelberg sahip miaka miwili mitatu iliyopita alikuwa amefanya bayati mwanzoni alipoingizwa katika mipango mbalimbali ahadi yake ilikuwa ahadi ndogo sana kisha akaingizwa katika mchango wa kawaida na mwaka huu hutuba zangu aliposikiliza akapata kujua kuhusu umuhimu wa nizamu hapo mtu huyo mwenyewe akaongeza ahadi zake za wakfe jadina taharike jadina akaongeza asilimia kumi na pia akatoa mchango wake kisha kuhusu mchango wa kawaida akaeleza kwamba mimi nagawa kipato changu na kisha natoa mchango wangu kila wiki mtu huyu anasema kwamba tangu niongeze mchango wangu mimi nimepata maendeleo katika kazi yangu n anasema kwamba tangu januari e2 mshahara wangu utaongezwa zaidi a utaongezeka zaidi inshalah anasema kwamba kama kuna mtu anataka kujua baraka za mchango basi aje kuniuliza mimi ni mbashiri wa micronesia anasema ya kwamba hapo kuna mwanajamaati mpya simon sahip kuhusu swala la kujitolea alihimizwa na akaambiwa kwamba mchango huu tuna ili kupata mapenzi ya allah na si kodi na menyezi mungu ameutaja kama karza ye hasana hapo mtu huyu akaanza kutoa mchango wake ki kila wiki baada ya muda akasema kwamba nilipokuwa naenda kanisani na kutoa hela sikupata tofauti katika maisha lakini tangu nianze kutoa katika njia ya allah baada ya kuingia katika jamaati mwenyezimungu anatimiza mahitajio yangu kwa allah, sahab, ya zaidi uwezo wake amir saheb wa tanzania anasema ya kwamba mwanajumuia mmoja aitwaye bashir saheb alitoa mchango wake na mchango wa famili yake wa wakfe jadid 4 shilingi mke wake akasema kwamba hali ya nyumbani si nzuri sasa kwa nini ametoa mchango am huo mkubwa ye akasema kwamba usiwe na wasiwasi mwenyezi mungu hampotezi yule anayetoa katika njia ya ye lazima atamrudishia kwa kuongeza maradufu hivyo baada ya siku chache akapata kazi fulani ambayo kwayo akapata hela aliyotoa kwenye mchango na pia akapata kipato zaidi anasema mimi nilikuwa na yakini lakini mke wangu ameshuhudia mwenyewe kwa macho yake baraka za mchango na imani yake pia imeongezeka katibu wa f wa ujerumani anasema kwamba mwanafunzi mmoja wa jamaat min alipeleka ombi serikalini ili kuomba wazifa ili kuomba hela kwa ajili ya masomo yake na akawaambia kwamba masomo yangu yanakaribia kuanza na hela ni ndogo upande wa pili mwaka wa pia ulikuwa unafikia tamati yake na alikuwa na jukumu la kutoa mchango wake na mchango wa familia lakini aliku amepeleka mubilake na alikuwa na imani kwamba atapokea hela kutoka serikali lakini idara ya serikali ikakataa kutwa hela ile na hela aliyokuwa nayo akimtegemea allah akatoa kwenye mchango kisha akakamilisha masomo yake na mwenyezi mungu akamjalia ufaulu kwa matokeo mazuri na kutoka idara ya serikali pia mwanzoni waliko amekataa kisha hila fulani elfu i yuro ikaingia kwenye akaunti yake anasema kwamba hii ndio imani yangu kwamba haya yote yametokana na kujitolea kwangu kuna sehemu moja ya india na <muchan> samathwai <muchan> na kuna mwanajumuya wohuko sraj sahib yeye alisema kwamba mimi nimeshuhudia kwa macho yangu baraka za kujitolea michango michango ya kfd sikuweza kutoa kwa sababu ya marazi ya covid na tangu miaka mivili mitatu mbao za bustani zake zilikuwa zinaharibika kwa sababu ya maji ya mvua na mtu ambaye alikuwa ameahidi kununua alikuwa hachukui alikuwa hanunui na pia alikuwa halipi hela mtu huyo akaendelea kutafuta mnunuzi lakini hakupata mtu yeyote alipokuja na akasema kuhusu wa mchango mchango wa kwenye wake uaabano asmaba katika siku mbili tu mtu ambaye alikua hachukui bl ishirii akachukua aka aka maliyote hii ndio imani yangu kwamba kwa baraka za mchango mungu amenirudishia elfu wa ila bidhaa ambazo zilikuwa zinapotea tangu miaka zingeweza kupotea kwa miaka ijayo vilevile vile. kuna mjumbe wa canada ni mama mmoja anasema kwamba wiki ya kwanza ya januari mimi nilipotangaza kuhusu mwaka mpya wa wawkfji yeye akapata wazo moyoni kwamba atoe mchango wake na mchango wa watoto wake alipoona hali ya akaunti yake hakuwa na chochote anasema kwamba mimi nilifanya dua kwamba mwenyezi mungu anirahisishie kutoka ghaibu kwamba niweze kutoa mchango kisha baada ya siku chache nikaangalia akaunti yangu ya benki na ndani ya akaunti kulikuwa na hela dola mia tatu na hiyo ilikuwa hela ambayo nilitaka kutoa kwa niaba yangu na kwa niaba ya ndugu zangu marehemu na hapo nikamshukuru allah na nikatoa mchango wangu kisha kuna mwanajamati mwingine wa canada ni pia ni mwanamke yeye aliongeza ahadi yake na akatoa mchango wake wote siku ijayo akapokea ce kutoka tax department revenue department ambaye ilikuwa na mia saba na hamsini dola anasema hiyo ilikuwa hela ile ilikuwa ni melipa katika mchangob kuna mama mmoja jumuiya wa tanzania mwana jumuiya mpya amna sahiba alikubali ahmadia na anasema ya kwamba katika ahmadia nilishuhudia nizamu tofauti kabisa ambayo ilikuwa tofauti na waislamu wengine katika nizamu ya mali mchango ukitolewa mtu anapewa risiti anasema katika mwezi wa nowemba mwalmse alitoa hutuba ya ijumaana akatuhimiza kuhusu mchango wa wakfe jadid hela yote nilikuwa nayo nikatoa katika mchango hali ya nyumbani haikuwa nzuri binti yangu alikua mja labda ningeweza kupata haja ya kumpeleka hospitalini nilipofika nyumbani baada ya ya isha nikapokea simu simu mtu ye alikuwa amechukua mkopo tangu miaka miwili na na na hawasiliani nami mimi nilikuwa nimesahau hela hiyo sitaipata akanipigia na akaomba akaomba razi msamaha na akieleza sababu zake ae hela hiyo anasema kwamba nilikuwa nimejitolea ni katika njia ya allah nikiacha mahitajio yangu hapo mwenyezi mungu alinisaidia akanisaidia na kisha akapata haja ya kumpeleka binti yake hospitalinia ya. mwenyezi mungu akamjalia na yeye akapata maitibabu yake mwenyezi mungu anaendelea kuzalisha fikira hiyo kwa wanajamaati wapya kwamba mali inatoka kutoka kwa allah na fikra hiyo inapatikana katika ahmadia peke ie ni nchi nyingine siku hizi hali a huko ni mbaya sana wanasema ya kwamba tulitembelea kijiji kimoja cha mkoa wa mradi mwalim saib anaeleza tukawahimiza waahmadia kuhusu mchango watu sawana uwezo wao wakashiriki katika wakfe jadid mtu mmoja asie ahmadia akasema kwamba nini mnapokea mnachukua hela kutoka watu maskini wa kijiji kiji chetu ili hali mnajua kwamba hali ya nchi ni mbaya sana katika uchumi na mashirika mengine ya kiislam yana waletea watu chochote lakini mnachukua kutoka kwao kwamba kwamba kabla sija jibu te, moja na na akasema kwa jaziba mashirika ya na ya yanakuja labda ya ya watu chochote lakini je shirika fulani la Wa wanakuja kufanya kazi kijamii wanaondoka i achuka uoa waoaa aa a aaaauna hapa kupokea hela bali amekuja kutuhimiza ili kushika jaziba ile ya kujitolea ambayo masahaba wa mtume saasam walikuwa nayo na kwa kupitia kwayo sisi tutapata malipo katika dunia na pia kwenye akhira huu ndio uelewa ambao mwenyezi mungu amewapatia baada ya kukubali ahmadia kwamba kwa ajili ya kutafuta ridhaa ya allah kujitolea ni muhimu sana na kisha mwenyezi mungu anawajalia watu wake fadhila nyingi kwakusikia hayo mtu huyo asi ahmadiya akaniamaza hivyo katika kila konaya dunia munyezimungu ame mjaalihat masihe mau lai salatu wasalam mukhlisin yeni watu wanye ikhilasi wazuri wazuri hiini oroza ndefu sana kwajili yangu ilikuwa vigumu kwamba niache majina gani na nieleze kuhusu ni matukio gani sawa na muda si kuweza kueleza yote lakini yale ambayo nimeacha hakuna mapungufu kwenye ikhilasi yao na unyufu wao watu hawo wamejitolea ili kutafuta ridhaa ya mwenyezi mungu na kwa ajili ya kupata ridhaa ya allah lakini mwenyezimungu pia habakishi kwake mkopo bali akikubali kujitolea kwao anaifanya kuwa sababu ya kuongeza imani yao hamasih mausala anasema ya kwamba hiini ndugu zangu marafiki zangu wapendwa mimi nawahakikishieni ya kwamba mwenyezimungu mungu jaalia jaziba ya kweli kwa ajili ya huruma yenu na ameni jaalia maarefa ya kweli kwa ajili ya kuongeza imani yenu na maarefa yenu maarefa huo nyini na vizazi vyenu wana ihitaji sana hivyo nimesimama hapa ili nini kwa kupitia mali zenu tukufu mutoe msaada kwa ajili ya shughuli za kidini na kila mmoja sawa na uwezo aliojaalia mwenyezi mungu asisite katika njia hiyo na asitangulize mali zake kuliko allah na mtume wake salalahu alaiwalahi wasallam wa na mimi sawa na uwezo wangu na nguvu zangu baraka hizi na elimu hizi nizifikishe katika nchi za bara la ulaya na asia ambazo mwenyezi mungu amenijaalia hivyo kwa kupitia swala hili la kujitolea na kwa kumpitia tmasihe mau alahsalatu wassalam kazi ya kusambaza islam iliyotakiwa kufanywa inaendelea kufanywa na wanajumuia waishiyo afrika wenye wa wasaa ndogo licha ya kusimamisha vivango vya juu vya kujitolea bado hawawezi kutimiza kazi ya kusambaza islam na ahmadia kwenye nchi zao kwa sababu ya wasaa wao hivyo nchi za ulaya na marekani nchi ambazo ni tajiri sehemu kubwa ya mchango wao wa ji inatumika katika nchi hizi mwenyezi mungu awajalie baraka watu hawa wote ambao kwa namna zote wanajitolea kwa ajili ya jamati na kwa ajili yake muda wote wanakuwa tayari wakati huu pamoja na kutangaza mwaka mpya wa wakfe jdid pia nitaweka mbele yenu ripoti fupi kuhusu nchi mbalimbali za dunia kama ilivyo kawaida yetu kwa fadhili ya allah mwaka wa wakfe jdid wa 6 sita ulifikia ya tamati yake na mwaka wa 6 saba umeanza kwa fazili na msaada wa allah jemhuia ya waislamu wa, wa ahmadia ya kimataifa mwaka huu imeweza kujitolea takriban milioni kumi na tatu paundi na tukiangalia makusanyo ya mwaka jana hiyo ni kama laki saba elfu kumi na nane paundi zaidi uingeriza umepata namba moja katika makusanyo kwa ujumla kisha ni canada canada pia imeongeza makusanyo yake نا پی ادادی یا کانڈا اے می اونگیزا اداد یا وا شریکی ہی وبو موقع ہو کیشا انچیٹ اجرمانی نمارکانی کشا پاکستان انڈیا آسٹریلیا جماعت موجا یا مشرقی یا کاٹی کیشا انڈونیشیا کشا جماعت یا مشرقی یا کانٹی کیشا اوبیلغیجی کا جماعت ذا افریقا نام موجا نے مورشیس کشا غانا کشا برقینہ فاسو hali ya burkina faso ni mbaya sana lakini hata hivyo burkina faso imepata namba tatu katika afrika kisha ni tanzania nigeria liberia kisha ni gambia mali uganda na siraliun kuhusu idadi ya washiriki kwa fazili ya allah mwaka huu 4 wameingia ambao ni wapya na kwa ujumla idadi yake ni milioni mli5a50 نا کٹی کا کو انگریزہ اداد یا واشریکی کانڈہ نبا موجا تنزانی نبام بیلی کیمرون گیمبیا نائجیریا گینبساؤ کوگو کی انشاسا ماٹاوی قومی ماکوبو یا اونگریزا کو ما مجیبو ماکوسائیوں فارنہم نبا موجا کیشا نوسٹا پاک وال کیشا اولڈاٹ ساؤتھ اسلام آباد جیلنگم ایش چیم ساؤتھ یول نہ ہانزل و ساؤتھ مکوا یا انگریزہ بیت الخود نمبر موجہ کیشا اسلام آباد کیشا مڈ لینڈس مستف فضل کیشا بیت الحسان و مجیبو و دفتر اطفال ماٹاوی مقومی اولڈر شاٹ ساؤتھ فان ہم کیشا اولڈر شاٹ نارتھ ایش اسلام آباد روہیمپٹن یو ایل ساؤت چیم مینچسٹر نارتھ برمنگم ویسٹ بریڈ فورڈ ساؤتھ نہ کٹکا مٹاوی ماڈوگو اسپین ویلی کیتھلی نارتھ نورتھ نارتھمپٹن سوانزی امارات زا کینیڈا کٹیکا امارات ہی وان امے ایبو کم شنڈی وکوان زا کیشا کیلگری پیس ویلیج، وینکوور برمپٹن ویسٹ نہ کیشا ٹورانٹو مٹاوی قومی ماکوبوا ملٹن ایسٹ ملٹن ویسٹ ہیملٹن ایڈمنٹن ویسٹ ڈرحم ویسٹ آٹوا ویسٹ رجائنا انسفیلڈ ایبڈسفورڈ نیو فاؤنڈ فاؤنڈلینڈ کٹیکا آفیسییا اتفال آمارات نباموجا وون، کیشا نی پیس ویلیج کیشا ٹورانٹو ویسٹ کیشا وینکوور کیشا کیلگری نے کیشا میسی ساگا ٹیکا دفتر اطفال ڈیرہ ویسٹ نمباموجا کشن ہیملٹن ویسٹ حدیقہ احمد مونٹریال ویسٹ ماؤنٹین امارات نمباموجا نی ہگ کیشن فرینکفرٹ ویز بادن گروس گرو ریڈسٹریٹ کومی کمی نمباموجا نی روڈمارک روڈگا نیڈا فلورس ہائم نویس مائنس مہدی آباد اوسنو گروک برلن نا کوبلنس کٹی کا دفتر اطفال منہام نمبا موجہ کیشا ڈرسن باغ ہیسن ساؤتھ ویسٹ رائن لینڈ فالس ویسٹ نا مارٹاوی کومی یا ماریکانی نمبا موجا لاس اینجلس کیشن میری لینڈ نورت ورجینیا سیٹل سیلیکون ویلی بوسٹن آسٹن اوشکوش وینسوٹا ناپورٹ لینڈ کٹی کا آفیسی اطفال سیاٹل لاس اینجلس میریلینڈ ساؤتھ ورجینیا گلیو لینڈ آسٹن سلیکن والی اوشکوش انڈیا زوئن کٹی کا انجیا پاکستان نفاسی اینائنڈ ہیوی وی او درجا ای نائن ڈاوی نباموجا نی لاہور پیلی ربوا ٹاٹو کراچی نہ کٹی کا واٹو اسلام آبادیا نامیجی نیلیکو نیمزا نہ فیصلہ بادر والا گجرات سرگودا امرکوٹ ملتان آباد، میرپور خاص ڈیرا غازی خان کٹی کا اوف سیا اتفال جماعت ٹاٹو کوبوہ نمبا موجہ نی لاہور نبا بیلی نی ربوا نہ کراچی نمبر ٹاٹو ولایا کٹی کا دفتر اتفال اسلام آباد نمبا موجہ فیصل آباد نارووال سرگودا امرکوٹ گجراںوالا میرپور خاص گجرات حیدرآباد شیخ پورہ inchini pakistan japokuwa sarafu yao imeanguka sana lakini hata hivyo wameongeza kiwango kikubwa na wamejitolea sana mikoa au majimbo kumi ya india namba moja ni kerala isha ni tamal nodo jamu kashmir telengana karnatka arisha panjab west bangal deli maharashtra na jamaat kumi کوام موجیب و ماکساوں حیدرآباد نمبر موجہ کوئمباٹور قادیان کالی کٹ منجیری بنگلور میلا پلیام کلکتہ کیرولائی نہ انچنی آسٹریلیا جماعت زاواٹو واضیما نمبر موجہ نی میلبن لونگ وورن قاصل ہل مارسن پارک لوگن ایسٹ میلبن بیرک پینریت، پرت میلبن کلائٹ پیرامیٹا ایڈ ویسٹ مونزی مونگو ایٹ براکہ نینگی کو مالی زاو نہ کو نفسی زاو. kwa ya palestina naendelea kusema kwamba muwaombee na muwakumbuke kwenye maombi yenu kwenye mdwara wa marafiki zenu muendelee kuinoa sauti katika haki zao muendelee kuwaambia haswa wanasiasa neilikwa nimesema mapema vilevile serikali ya israeli inaonekana kwamba haitajizuia kufanya zulma sasa wamewapatia wanajeshi ujumbe kwamba mwaka huu wa pia ni mwaka wa vita menyezimungu awarehemu wa palestina na pia imeanza kusemwa ya kwamba kuna hatari ya kusambaa vita katika maeneo mengine na inaweza kutokea vita kuu ya tatu maeneo ya br pia wameanza kufyatua mabomu na wanaendelea kuzidi katika hilo japokuwa serikali ya marekani inawaambia kwamba wao wawe na mipaka ya vita lakini inaonekana kwamba ni maneno tu maneno matupu na mpango wao haswa inaonekana ni kwamba wapalestina wafukuzwe nje ya ghaza na kisha wateke ardhi hiyo mwenyezimungu awarehemu wa felestina na awarehemu waislamu vilevile awajalie akili na awajali uelewa ili watu hawa ونعوذ بالله من شرور أنفسنا ومن سيئات أعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له ونشهد أن لا إله إلا الله ونشهد أن محمدا عبده ورسوله عباد الله رحمكم الله إن الله يأمر بالعدل واللسان وإيتاء ذي القربى وينهى عن الفحشاء والمنكر والبغي يعظكم لعلكم تذكرون اذكروا الله يذكركم ودوه يستجب لكم ولذكر الله أكبر